halo mi naitwa deo lubala karibu katika kipindi cha kujifunza neno la mungu leo hii nataka nizungumze na wewe jambo ambalo nimelipa somo kichwa cha somo ni huruma na rehema za mungu huruma na rehema za ngu maneno haya yanajulikana sana kwa sababu katika jamii watu wengi huyatumia maneno haya ni maneno yanajulikana mtuhuyu ana huruma mtu huyu Uh, anahitaji apate rehema vitu kama hivyo kwa hiyo yanajulikana lakini kimsingi kufahamu kwamba maneno haya huruma na rehema yametumika sana kwa sehemu kubwa sana katika maandiko matakatifu yaani agano la kale na agano jipya na maneno haya kimsingi ndio, ndio kiungo kikubwa sana kinachowakilisha uh, upendo alionao mungu kwetu sisi kama wanadamu kwa sababu maneno haya amezungumzwa sana sana, sana. lakini ni sura kamili ya vile mungu anavyotupenda sisi kama wanadamu mungu ni pendo ndivyo maandiko anavyozungumza na ndani yake mungu maandiko anasema uh, yani, eh, yani hakuna hakuna hakuna giza mungu ni pendo ni, ni, ni mungu si mungu uh, ambaye yni ana upendo hapana yeye mwenyewe ni upendo na ndani yake mungu ambaye ndiye pendo amejawa sana na wingi wa huruma pamoja na rehema ni yani, yani lile pendo lio ndani yake okay, kama ungeweza kupata nafasi ya kulifungua ndani yake ndaniyake utakuta kuna wingi wa rehema na wingi wa huruma ndani hilo kitu inaitwa upendo ambaye ndiye mungu mungu ni upendo kwa hiyo unapozungumzia uh, huruma na rehema hivi ni vitu ambayo vinafunua, vinafunua na kuweka wazi jinsi moyo wa mungu ulivyo yani moyo huyu ambae ni pendo ulivyo yani kimsingi huruma zake maali popote naoziona au rehema zake maalioziona manake zinafunua sura ya mungu ambae ni upendo u upenozugmzia ju ya huruma na rehema za mungu yani, ka maana nyingine huruma na rehema hulifanya pendo la mungu lionekane waziwazi ka upndowa manaake mahali popote matendo ya huruma rehema anavyofanyika ni, ni, ni utekelezaji wa pendo la mungu kwa wanadamu hiyo ni jambo la maana snafahamu na ni muhimu sana kwa sababu wakati wowote ule mungu anapoelekeza huruma yake au anapoelekeza rehema zake kwa wanadamu mambo mema huwa yanatokea kwa mtu aliyeelekeziwa huruma na rehema za mungu uh, inashangaza sana kwamba haya maneno mawili japokuwa yana, yana tofauti asaabu moja ni, ni, ni huruma lakini ingine ni rehema kimaandiko ki eh, an yani kibibilia yote ana maana inaofanana yan neno huruma au neno rehema kimaandiko ya, ya, maana yake in, in, ina, ina, ina namna fulani anafanana sana kwa mfano uh, ukiangalia katika bibilia upande wa gano la kale neno la kebrania linasomeka rachmin rachmin ni raha neno hili limetafasiliwa rehema na pia limetafasiliwa huruma naona ili neno hilo moja sasa ukija katika agano jipya kuna neno la kiunani la kigriki ambayo linasomeka ni ilo au eleeo naona neno hili limetafasiliwa ni rehemu na pia sehemu nyingine limetafasiliwa ni hurumie naona aiyo ni maneno ambayo yanamfanano yana sana katika namna ambavyo yametafasiliwa huruma na rehema za mungu s ukija kwenye maandiko kitabu cha zabuli sura la 45 zaburi ya 45 hasa msale wa 8 na wa tis maandiko yanasema hivi bwana anafadhiri ni mwingi wa huruma si mwepesi wa asira ni mwingi wa rehema bwana ni mwema kwa watu wote na rehema zake zijuu ya kazi zake zote manayake rehema za mungu yani hutangulia afu kazi za mungu ndo zinaonekana kwa hiyo mungu huwahurumia watu mungu huwarehemu watu kisha ili kuonyesha amewarehemu na wamewahurumia anafanya kitu Nona, kwa hiyo mtu yoyote anaelekezewa rehema za mungu na huruma za mungu mambo mema humtokea um, kwa hiyo nataki ufahamu kitu kama hicho huruma na rehema ni asili ya mungu ya milele kabla mungu hajafanya jambo lolote jema kwa mtu hii asili ya huruma na rehema hutangulia kwanza na ndipo mungu anapotutendea mema yote kwa hiyo mungu akitaka kutendea mema ni, ni rehema zake utangulia huruma zake utangulia alafu mema hutufuata kwa sababu mungu ameturehemu au mungu ametuhurumia ametu asili hii ndio humsukuma mungu kutufanyia yote yaliyo mema yani asili ya huruma rehema ambayo ndio demonstration ya upendo wa mungu munguyani yani ina, ina, ina, hu inamfanya mungu afanye kitu sababu ni mungu wa rehema ni mungu wa huruma kwa hiyo mungu anapotaka kutufanyia jambo ni rehema zake na huruma zake ndio humsukuma kufanya kwa mfano kwamfano uh, uswalaa uokovu mungu anapotuokoa ni kwa sababu ya rehema za mungu anapotuponya ni sababu ya rehema za mungu anapotuepusha na majanga mbalimbali mbali, ni sababu ya rehema za mungu mungu ni mungu wa rehema ni mungu anayetuhurumia ukijua moyo wa mungu jinsi ulivyo naona ulivyojawa na huruma na rehema basi hapo itakusaidia sana anatakushia sana kuweza kuwamwamini munguasababu imani yako inaimarishwa sana na inaweza ikaitikia maelekezo a neno a mungu unapokuwa na uelewa mzuri juu ya rehema za mungu na huruma za mungu ni muhimu sana fahamu, kwa sababu u, unapotaka ku imani kama hunafahamu ama mungu ni mungu arehema na ni mungu ambaye anakuhurumia unaweza uka, ukavunjika uka, uka moyo au unaweza ukaa imani kwasababu huna uhakika kama mungu anakuazia mema mungu anakutakia alio mema sana wengi wanashindwa kupokea yale wanaomwamini mungu kwa sababu katika fikra zao kuna namna ya, ya mawazo ambayo ni kama mawazo a flanih ambayo yam ndani ya, ya fikra zao yanawafanya wasiweze kumtarajia mungu katika mambo ambayo ni mema kimsingi hawajui moyo wa mungu non hawajui moyo wa mungu wala hawajui jinsi alivyo na huruma na rehema juu yao hii ni, ni, ni, ni, ni, ni mikakati ya shetani ni adui ambaye hapendi watu wa mungu wawezi kujua kwamba mungu ni mungu wa rehema hawapendi anataka wazani kwama mungu ni mungu ana hasira nyingi sana amewakasirikia ana chuki na ana fikra ambazo zinakusudia ut kuangamiza no angetamani angeta watu wafikire namna hiyo wanashindwa kujua mungu ni mungu wa rehema ni mungu wa huruma kumbuka hata hata Adam na damu naalivotenda dhambi kimsingi kama aa ni mungu tu ambae anatawaliwa na hasira na chuki basi angewakaf angeachana nao lakini alitengeneza mazingira ya kuwafikia sababu a rehema zake adui shetani apendi kabisa tumfahamu mungu wa huruma na rehemanfa aa m enye asiaeaam kwamba mungu ni mungu mungu mungu ni mungu gathabu, mungu ni mungu kwamba kwa kweli anaoo lakini ameelekeza huruma na rehema kwa watu ili kwamba wapate msaada li m unaposhindwa kujua hilo io vigumu sana kuweza kutendea kazi imani kwa mfano neno wamungu katika kitabu cha maombolezo sura ile ya tatu maombolezo sura ya tatu msali ule wa 22 maandiko anasema hivi ni huruma za bwana kwamba hatuangamii kwa, kwa kuwa rehema zake hazikomi naona maandiko maandikonavyosema inasema ni huruma za bwana kwamba hatuangamii kwa kuwa rehema zake hazikomi ukija katika maombolezo pia sura ile ya tatu hiyo hiyo ya tatu lakini msala wa 2 mpaka 3 madi anasema hivi maana ajapomhuzunisha atamrehemu kwa kadili ya wingi wa huruma zake maana moyo wake hapendi kuwatesa wanadamu wala kuwahuzunisha okay, kimsingi kim bwana yesu alikuja kututambulisha moyo wa mungu kwa wanadamu lengo lake ni kwamba tuweze kujua mungu ni mungu wa rehema mungu ni mungu wa huruma mungu ambaye anakusudia mambo mema mazuri ambao anatakia sihvo kama watu ambao wanafikiria mungu apendi uh, sisi watu wake tuteseke mungu munu wala hapendi tuhuzunishwe huzuni na kuteseka bwana yesu alivilipia alivi, alivi pale msalabani moja ya gharama aliyolipa pale msalabani ni kuakikisha kwamba anatoa huzuni zetu na mateso yetu anachukua naona alivigarimikia kwa gharama kikamilifu kabisa yaani kwa kifupi ni halali yako wewe na ni halali yangu mimi kuweza kuwa huru kabisa kutoka katika huzuni na katika hali mifadhaiko. mungu ataki. anataka katika furaha tutembee katika amani utebee katika ushini hayo ndio mapenzi ya mungu kwanini kwa sababu ni mungu wa huruma ni mungu wa rehema kwa hiyo ni vizuri ufahamu unaposoma kwamfano katika kitabu cha isaya uh, isayasura mpaka msari wa tatu mpaka watano ni, ni, ni maneno yaliyokuwa yametabiliwa kuhusu, kuhusu ujio wa masia kristo na yale ambayo atayafanya msalabani maandiko anasema alidharuliwa na kukataliwa na watu mtu nyingi yani alifanyika, al, al, mtu nyingi al, alifanyika alikuwa ni mtu sababu sababu yangu yako wahuzuni nyingiawaskitiko na kama mtu ambaye watu humficha nyuso zao alidharuliwa wala hatukumhesabu kuwa kitu hakika ameachukua masikitiko yetu amejitwika huzuni zetu lakini lakinitulimdania yakuwa amepigwa na mungu mngu autswaaa alijeruhiwa kwa makosa yetu aliulia kwa mao yetu adhabu ya mani yetu acre, kwa juu yake na kupigwa sisi nyingine ua u ak pa atamehuzuishwa na mungu kumbe alikuwa natoa huzuni zetu o na alikubali kuteseka kwa ajili yetu yote ilikuwa ni kwa lengo la kutaka kulipa fidia alitaka sisi tuweze ku uhuru tuweze kunjoi maisha ndio lengo lake ukifuatilia katika maandiko utagundua kuwa huduma nzima ya bwana yesu itawaliwa na huruma na rehema alizokuwa nazo kwa watu wake na kila jambo aliolifanya kabla hajalifanya aliwahurumia watu kwanza naona aliwahurumia watu kwanza ndipo akawatendea mema kwa mfano ukisoma katika kitabu cha marko sura ila ya kwanza msara4 pa b maandiko anasema hivi akaja kwake mtu mwenye ukoma akamsii na kumpiga magoti na kumwambia ukitaka waweza kunitakasa msaa1 nasema hivi naye akamhurumia akanyoosha mkono wake akamgusa akamwambia nataka takasika na na wake ukamtoka akatakasika angalia kabla kabla ya ya kumtakasa kwanza huruma hutangulia kabla ya tendo jema kutenda kila wakati huruma ya mungu jipange kuna jema mungu mngu imnguwauruma mngu i mungu ni mungu wa huruma, mungu, ni mungu wa rehema ukisoma katika kitabu cha matayo sura ya 1 msali wa knatt mpaka w1 madiko anasema hivi naye yesu aliposikia hayo aliondoka huko katika chombo akaenda mahali pasipo watu faragani na makutano waliposikia walimfuata kwa miguu kutoka miji mijini mwao msura kui nanne yesu akatoka akaona mkutano mkuu akawahurumia akawaponya wagonjwa wao unaona akawahurumia kwanza na ile huruma ndio ilimdraivu ili kuwaponya waliokuwa wagonjwa mungu ni mungu wa huruma mungu ni mungu wa rehema na anapozielekeza rehema na huruma zake kwa watu mambo mema atawatendea jamoah aafahaukisoma katika kitabu cha maten, uh, matayo sura aaa pa4andiah natazama vipofu wawili wameketi kando ya njia nao waliposikia ya kwamba yesu anapita walipaza sauti wakisema uturehemu amwana wa daudi mkutano wakawakaripia waka wanyamaze lakini wao wakazidi kupaza sauti wakisema uturehemu ana mwana uh, wa daudi yesu akasimama akawaita akasema mnataka niwafanyie nini w- wakamwambia bwana twataka macho yetu yafumbuliwe sala san angalia maandiko anavyosema n nasema hivi yesu akawahurumia akawagusa macho yao mara wakapata kuona wakamfuata kila wakati huruma ya mungu inapoelekezwa kwako au rehema za mungu mungunaoelekezwa kwako jambo jema linakuja natendeka mungu hututendea mambo mema na kabla jatenda mama hutanguliza huruma na rehema zake sasa unatakiwa kufahamu kwamba sisi tuliokoka yani sisi tulioaweka ya maisha yetu kwa yesu kristo tayari tumepata rehema za mungu tayari mungu ametuhurumia naona wokovu uliopokea ni, ni, ni, ni matukio ya huruma na rehema za mungu kwako naona kwa hiyo ulipokea wokovu maana yake huwezi kupata wokovu bila kuwa ndani yake umepokea na rehema na huruma za mungu kwa sababu wokovu ni demonstrethen ya rehema za mungu kwetu naona kwa hiyo uwezi kusema umepokea wokovu sasa unangoja mungu akupe akurehema haiwezekani ukipata wokovu maanayake ndani ya wokovu kuna rehema ndani ya wokovu kuna huruma za mungu kwa sababu huruma na rehema hutangulia kisha jema hutupata kutoka kwa mungu kwa mfano katika maandiko ile sura ya, ya luka sura ya kwanz msarwa sb7 mpaka 79 luka ya wa a msa maandiko anasema hivi watu wake ajlshuwajulishe watu wake wokovu katika kusamehewa dhambi zao wajulishe watu wake wokovu katika kusamehewa zambi zao kwa njia ya rehema za mungu wetu angalia wokovu tuliopata ni kwa njia ya rehema manake rehema ndi tengeneza itengeneza, itengeneza namna ya kuweza kufikia wahusisi wokovu kwa njia ya rehema za mungu wetu ambazo kwa hizo mwangaza utokao juu umetufikia nona rehema ilipotangulia wokovu katujia unaona a nasema um, hivi kuangaza wakao katika giza na uvuli wa mauti na kuiongoza miguu yetu kwenye njia ya amani neno amani maanaake njia ya, ya utoshelevu neno amani maanake linasimama katika utoshelevu utosheleumanake hakuna unachopungukiwa hakuna ambacho ha, hauna naona mwamini hana ambacho akupokea ha anachotakiwa tu ni kwamba awezi kupata ufahamu wa kujua amepokea mangapi lakini hakuna ambacho japokea kwa kuwa tumepata rehema sisi tuliokoka naona ni vizuri pia tuweze kuwa ni watu tunaotoa rehema unajua ni jambo la ajabu sana unakuta huyu mtu alikuwa ni mwovu mwenye dhambi labda jambazi afu kwa rehema za mungu na huruma za mungu akaokoka Yeah, tayari anakuwa ananyanyasa watu ambao wa ambao anaona wale hawana wa maana kabisa akishaokoa taai aaangaa atata huuma za mn tuatakiwastuopata reema mwa wale watu kwa sababu amepata amepata rehema hamipata huruma mao ia ni wane kutoa rehema kwawale mbaoa kristo wala mbao waatika vifungo katika mazingira ambayo yanaotata tuwahurumie kwa sababu tumehurumiwa tumepata ataa ma za ni rehema za mungu ni ya mungu imetusaidia sisi uakkou a kama sisi tumepata maupata huruma ni vizuri wa kwa watu pia wengine maandiko katika maama atuwengi maandio asma ta mihai sua rehema na kweli zisifarakane nawe zifunge shingoni mwako ziandike juu ya kibao cha mmoyo wako ndivyo utakavyopata kibali na akili nzuri mbele za mungu na mbele za wanadamu manake nini maanaake ni kwamba uwe mtu mwenye rehema uwe ni mtu mwenye kuwahurumia watu ambao wamepotea watu ambao wako katika vifungo watu ambao wana bihevu katika namna ambayo inashangaza we unawahurumia kwa sababu ulipata rehema kwa sababu ulipata rehema ni vizuri kujua kwamba unahitaji rehema ukisoma hata katika sura ile ya wakorinto wa pili wakorinto wa pili sura ile ya kwanza msari wa tatu orito sura ya kwanza msali wa tatu ssura ya kwanza msari watatu aoi wapl d ansemahivi na ahimidiwe mungu baba wa bwana wetu yesu kristo baba wa rehema mungu wa faraja yote huyu baba wa rehema na mungu wa faraja yote ndiye anayetuponya ndi anayetufungua ndi anaetubariki ndio anaetupatanisha nafsi yake ndio aliyetuhesabia haki ni kwa sababu ya rehema zake sababu ya, ya huruma zake ndio maana tuna experience baraka kwa rehema re... Na mungu ndiana, nandiana, sana, mungu amekurehemu maana ni changamoto sana unaposema hujui unachoomba sababu wukoka, bila barakaulokea uueeocangamoto aaeemaa mbaekoka bila umepata neema kwa hiyo ni jambo la ajabu mtu aliokoka baba naomba neema neema ipi t katika t rehema ndio ziekufanya wewe upate kibalimhnipa mungu hukumiwi kwa sababu mepata rehema umehesabiwa haki kwa sababu umehesabiwahaksaaumpata neema wahio unatakiwa ujue namna ya kutumia neema neema haiongezeki kwa kuomba neema inaongezeka kwa kwaee kuongeza kiwango cha uelewa wa neno la mungu Nona maanake una, una, una, una, una uwezo wa kuae neema zaidi kwa kadili navyoongeza ujuzi wa maarifa neno la mungu nikutie moyo jifunze neno la mungu elewa neno la mungu liami neno la mungu tembea katika ukovu uh, uh, uh, uh, na uhuru ambao mungu amekupa kwa kwa sababu sababu ni ni mtu miongoni watu ambao ambao na mungu ni wana huruma, mungu kwa eskiso, huruma ya mungu huruma kama maisha ya iko juu yako kama umeweka maisha yak yesu kristo rehema za mungu kwenye maisha yako na kama umeweka maisha yakowa yesu kristo mwaanaake umepata neema mungu akubariki