b with... bisop karibu sana katika ps yathehomeoffaith au maskani alimani ambayo ni yalioou yoaethefoundeofitanzania and today nimefrahi sana kupata hii fursa ya kuongea na wewe o o1n katika hii sana kwa hiyo leo tutakuwa tunazungumzia kuusiana na waiting au kusubiri kabla ya ndoa najua kama watu tunaoamini tunapaswa kusubiri kabla ya ndoa kusubiri yani tusijiingize katika vitendo vya vya ngono mm. au kufanya you know, mambo ambayo yanafanyika kwenye ndoa kabla mm. ya ndoa mm. na kwa disi dunia ilivyo sasa hivi utandawazi na mambo yanavyoenda yani hichi kitu kimekuwa kama impossible kwa sababu ya nte ya miili yetu najua kwamba supposed to control ourselves lakini tukiangalia uhalisia wa wa vijana kanisani mtaani na hata ukiangalia ambayo sasa hivi vijana wanasikiliza asilimia kubwa vijana asimia kubwa ya tanzania kwa mfano mfano tanzania, lakini najua hichi kitu ni all over the world. asimia kubwa vijana ndo, ndo mziki content sahi tunayosikiliza sahi nmnzinazotengenezwa yani zamani kukuwa kuna grap like, lakini sahivi naona kama raeewee i iasoemv ysee za sex ukiangalia mziki za sex ukiangalia ao of timpaka imekuwa sasa inakuwa verynom na mimi naona kama hizi nt zina mchango mkubwa sana kwenye kusababisha hisia zetu ziamke na pia ninajaribu kuangalia sasa katika mazingira kama haya kijana ambaye anaamini kweli it is possible to wait na ndani yake kuna nia kweli ya kusubiri lakini unakuja unakuta sasa uko, uko na mtu mwili unawaka na this thing just happens unaona kwao kabla sijaenda kwa, tufanyeje nataka utuelezee kwa nini tusubiri Yani, why we wait until well, uh, kwanza nashukuru no sana kwa kunikaribisha katika <laughs> as hii kwa sababu uh, ni fursa nzuri ya kuamga na watu nikwambie kwamba huu ulimwengu uliumbwa na mungu na mungu ndiye ambaye alimuumba mwanadamu kwa sula na kwa mfano wake na manaake kwa sula aua nake monekano kama mnu mfano wake ni kwamba mwanadamu pia nazote na za maisha ya mwanadamu ikuainatoka kwa munguano mm-hmm. mungu. mungu. so, mungu, mungu mboa hambi ikawa ni lifestyle. lakini yesu alikuja kutengeneza kurekebisha hiyo swala kwaho tunapozungumzia kwamba kwa, kwa nini watu wanatakiwa kusubiri zaidi sana nitazungumzia katika kristo yes. kwa sababu nje ya yesu kristo ni ngumu sana kuishi maisha yanayompendeza munguon yeah. no, kwa sababu mwanadamu hana uwezo wa kumpendeza mungu isipokuwa anahitaji azaliwe mara ya pili <laughs> sasa adui ndiye ambaye umezungumzia kwamba jinsi ambavyo ukizingatia contents na mambo movie, a lot of seductive materials iko kila mahali magazeti video social videosoidia eewe ofcouse ni kampeni za adui ni kampeni za adui kwa sababu lengo ni kupavet mind ya mwanadamu kuifanya ishindwe kuweza kumcha mungu sasa sisi tuliokoka maandiko yako wazi ya ukisoma katika warumi tule suraila ya kumi na mbili naulemsali na wa kwanza na wapili biblinasematumepau nasema, nasema nawasii kwa rema za mungu itoeni mili enu iwe takatifu sema hiyo ndo ibada inampenza mungu akini nasemapia msiifuatishe msi namna ya dunia hii manaake msienende kama ulimwengu unaokwenda kwa sababu ulimwengu ndio nakwenda katika huwe mwelekeo nasema lakini mfanywe upya katika nia ya yarose na ndio maana katika jambo la muhimu sana katika maisha ya mwanadamu yani mwanadamu yoyote ile kama kuna swala moja pekee la maana sana na la muhimu katika maisha yake ni kuzaliwa mara pili sasa anazaliwa mara pili akishazaliwa pi manake anakua amepatanishwa anaua ni sehemua familmungu lakini jambo la muhimu kwa mtu alizaliwa marapili mm. n yani kama kuna jambo moja baada ya kuzaliwa marapili la lamuhim iufanwa p mfumo wako kufikiria lazima ufanupyani mchakato ni, yes. ni no, inategemea na nja binafsi ya mtu kwa sababu kufanywa upya inahusisha ina, ina, ina kulisikia neno la mungu kulipokea neno la mungu kulitafakari neno la mungu na kuliishi naona hiyo ni ndo mchakato wa kufanywa upya katika nia heroo kwa sababu ni mchakato ni, ni lakini hii proses ndo inakusaidia wewe kunani ku mfumo wako wa kufikiria sasa adui anachokifanya no na ndio maana tumezungumzia kwamba katika social media karibia zote katika mvi magazeti ni yani, yani, yani kuna so much material mm-hmm. hizi ni mikakate iko designed kabisa kuna watu ambao wamejitoa kwa sababu ya kutaka kutumikia upande wa ufalme wa giza kwa hiyo ni kampeni industry ni, ni, ni, ni, ni, ni ambayo inatengeneza pesa sana kwa kuuza mambo na, ya na wa no, no. Na ile hali zinazohamsha ambaye ili aweze atenenezamamo a aafmo waadam no azosheo t eke kuweza kushinda usipofuata maelekezo yako haiwezekani sasa bahati mbaya sana watu wengi sana hawalelewi katika msingi imara wa neno la mungu nona kwa hiyo wanakuwa ni watu ambao wameokoka wanampenda yesu lakini kwanza wana changamoto moja kule wanakosali hawafundishwi neno la mungu nona n yani kuna, kuna, kuna, kuna mambo mengi kuna sho nyingi zinaendelea t yani, nombfile na yani, hali ya, ya, kuanda, ya kuona udhihirisho wa nguvu za mungu haimfanyi mtu awezi kuishi maisha ushindi isipokuwa kufundishwa neno la mungu ndo kunamfanyatu wekusns no, sio so kwamba haina muhimu no, yani, kuona sha na mhimu lakini ile haimfanyi mtu awe imara kiroho inamfanya tu mtu ambaye, ambaye kwa silimia kubwa anatalia mwili aweze kuona udhihirisho wa uwepo wa mungu no, sasa udhihirisho wa uwepo wa mungu ni jambo moja lakini uwezo wa kuenenda kama ambavyo mungu anataka ni jambo lingine kabisa ambayo linahitaji mtu ajengwe katika msingi wa neno msigwanenomungu ahiyo kama mtu katika msingi wa neno akujengwakati mungu kuyaishi maisha na kusubiri itakuwa ni ngumu kwake ndio maana wengi vijana kwa sababu mfumo wao wakufikiria umekuwa exposed na mambo ya sexual, uh, nani uh, uh, kwa hiyo m- nani hamasa ya kutaka kushiriki inakuwa ni kubwa na unaona nkubwana kama awezi lakini mwamini m- m- m- yoyote mwenye nidhamu ambaye anajifunza neno la mungu na anaamua kum- k- kutumia hali ya kutafakari neno la mungu na kuuhusu mfumowke ufkiiaufanye upya huyo anaweza kwa nini sa maandiko anasema ukusoma katika efeso sula ile ya sita msara wa 1uibii anasemai kumi anasema finaly my brethren au atimae nduku zangui muwe imara katika bwana aasema be strong in the lord mm-hmm. sasa uwo nawambiwa atu the only way kwa strong in the lord is to be strong katika neno lake ti nenoamunu ukiwa strong katika neno la mungu maanaake unaweza kudil na hayo mazingato kwasababu baadaye nazungumzia kwamanaewakuo nona wazo sio kwamba halitakuja sio kwamba aitakuja nona itakuja lakini zakukuta una uwezo wa kuresist ukisoma katika kni katika zabuli nafikiria ishisb na ule mstari wa pili the lord is the strength of my life nona ni yani bwana ni nguvu ya uzima wangu au ni ngome ya uzima wangu Koyo, bwana ni ngome yani neno lake ndo linatengeneza shild natengeneza ngao akusaidia kwahiyo huyu mtu ambaye amezaliwa mara ya pili kama akiwa akiingia aki kwenye nidhamu ya kujifunza n la mungu anakuwa na huo uwezo wa kuweza kus n katika kitabu cha ayubu ayubu anasema nimefanya agano na macho yangu kwamba sitaangalia vovyote no. wahiyo maanayake huyu mtu aliyezaliwa mara ya pili ana uwezo huo pia wakuweza kutia nidhamu ya macho yake ya kwa sababu kuna vitu vingi kuna tofauti ya mtu ku, kuona na kuangalia no na sababu unaweza ukakiona kitu fulani lakini ukajua hii sipasi kuangalia no hiyo unaacha kuangalia lakini ukiendelea kuangalia maana yake unafungua mlango unampatia adui inroad akianza kupata katika maisha yako uwezo wako wa auwezowako wakuakut unaanza kuingia katika shida vijana wengi huwa wengi wengine hawana malezi mazuri ya kiroho kiro aini wengineka sabau wamefungua wao kuruhusu mw mtu anayemcha mungu anaweza akasubiri kushiriki faa us caaasubdtata wan unakuta hivi labda watu wengine wanasubiri wanaona kwamba hawajapata mtu wa kuoa kwao wanakuta mtu anasubiri paka miaka 4 kwa hiyo yani tu inaonyesha kwamba mtu akichelewa muda mrefu sio kuchelewa asipojishughulisha na asipofanya tendo la ndoa kuna somehow libido ile ileea zinasababisha auni yani kuna namna inajitokeza sayansi ina mambo yake ambayo inaelezea lakini sayansi haiwezi kumshinda mungu naona kwa sababu mungu yuko abovu sayansi na ofcous mm. kama kuna mwanasayansi mkubwa zaidi like, ni mungu nani mungu ndio anaetengeneza mazingira mwanadamu na, na, na kama una anayemjua mwanadamu zaidi pia ni mungu kwahiyo mungu anapokuwa ameagiza mambo fulani ha, hayaagizi a mafanikio ya mwanadamu nn no isipokuwa anaagiza kwa ajili ya kumpa mwanadamu advantage no sasa chochote ambacho mungu anachokuambia usifanye ni kwamba anataka uwe katika heli uwe katika baraka na sio kwamba uwe katika disadvantage ona hata, hata, hata, hata, hata wakati wa gando la kale zile commandments hazikuwa ya kwa sababu ya kua nyima raawatu mm-hmm. nn kwamba mungu iko hapana mungu anachotaka ni kwamba aku nn ndo anachotaka sasa watu wengi ni kwa sababu wameruhusu mfumo wao na kilo wanachokijua ni finding za tu lakini kuna zaidi hapo nzaidi ya hapo ndo ni katika upande wa mungu kwao mtu yoyote ambaye ameelimishwa katika neno la mungu vizuri aitakua shida kwake na maisha ya kikristo ni maisha yaniam ni maishaniham na ndio maana liye neno na neno yanatoka yanato, yanato wetu kwenyemoja non kwa sababu ukiaweka maishao kwa yesu kristo unaingia katika maisha ya nidhamu sa si kama ni maisha ya kujinyima yani ya kuji hapana yani kwa kadii unavyoongeza maarifa ya ukweli a neno la mungu unashangaa una, una nej na una shauku ya kutembea katika maisha ambayo usingweza kuyatembea nguvu zako zakondiomaana watu wengi ambao hawajaweka maisha hawajawekamishaaashantuna sio kwa nguvu zako nndio maana maisha ya ukovenyeweezishi kwa nguvu zakofa kwa yu, kama sio kwa nguvu zetu na tuko kwenye mchakat wa kujifunza inamaanisha tunaeza tukakosea kukosea ni pat ya, ya, ya kuendelea kujifunza lakin kama vile kanisa alielewitanaezaos no, unajua unatakiwa ufaham kitu kimoja kuzaliwa mara ya pili ni tendo la hapo mm-hmm. nasema, kwa hapo bibilia inasema ukimkilias kwa kinywa chao kwamba ni bwana ukaamini moyoni mao kama mungu alifua kutoatiawafu ilsiautaooka mm-hmm kwa hiyo wokovu ni kitu ambacho kina happen lakini kukua is mm-hmm. naona ni mchakato wa kuendelea kukua kwahiyo mtu anapozaliwa mara ya pili anakua bado ni mchanga anauelewa mdogo anaofahamu mdogo kwahiyo hata mazingira yake yanaweza kutana akwa sababu bado ni mdogo lakini mungu amtegemei abaki hivo vyokua mdogo naona ndomaana yes. maandiko anasema uksoma katika nafukawa kwanzawatism nas- kama watoto wachanga mliozaliwa yatamanini maziwa ya akili yasigshiwasma mm-hmm. yasiogoshiwa mm-hmm. sa kma amegoshiwa hayawezi kuzalisha zile ambazo zitaji mm-hmm. za kusaidia kuwa na nguvu na uwezo na afya ya kiroho mm-hmm. semaziaili yasigshiwa ilikwa ha- hayo maziwa mwezkukulia ko ovu ni sakul kwa hiyo mtu yoyote mwenye njaa binafsi anano la mungu ajapokuwa na changamoto anakosea njiani lakini kwa sababu anapata dat mm-hmm. ya kiro atakuwa ndo maana mungu ategemee ubaki kwenye makosa the rest of your makosai yes. naona yeah, swali so langu hapo ni kwamba ni kama hakuna grace au hakuna simaanishi grace kwa mungu mm-hmm. ni kama grace katika jamii ya waamini kumuelewa kwamba huyu mtu yuko kwenye mchakato wa kukua kwa hiyo kunakuwa na kama ani mii naona ni kama yesu alivyokutana na yule mwanamke anapigwa mawe amekutwa kwenye anahukumiwa kutokana na kukomita akawa nataka kupigwa mawe y akawambia wala watu womwache kama kuna ambaye hana kosa wakamwacha na yesu hakuhukumu akamwambia go and see no more naona kama kanisani hakuna hiyo hiyo grace ambayo yesu aliweza kuionyesha kwa huyu mwanamke ambaye amefanya ili kosa akamom, na akamwambia usifanye tena kwa hiyo i feel like kanisani hakuna hiyo grace ya, ya, it's like we see this person huyu mtu anatakiwa kwenda kwa shetani anatakiwa kwenda kuzimu sasa hivi kwa sababu amekosea ametenda zambi kubwa kupita zambi zote na lazima watu wote wajifunze wasirudie vijana wengine msirudie hi zambi so it kwa watu ambao wamekosea kwenye mchakato Au, na kanisa lipo kwa ajili ya kui hawa watu kama hichi kitu sio cha nguvu zetu why are we, are we, are we, are we being disciplined we kwanza ukisema kwamba kanisa halina grace uh, inawezekana labda una experieni fulani lakini kanisa ni kubwa kuliko soochrc yeah. naona yani kanisa ni kubwa sana yeah. K- yani, yani ukizingatia yani kanisa la mahali pamoja yes, na, na watu weni watu wengi ni victim wa mazingira aliolelewa naona mm-hmm. na, Ku, kwa, nikichukulia kwa mfano kwanchi yetu ya kwa tanzania unajua kuna pamoja na watu anatokia kwenye tamaduni mbalimbali nonanawengine mtu ameokoka anampenda mungu na anasoma bibilia lakini wengi wana, wana, wana th katika maswala ya kiroho nakutakuna nidhamu fulani ya, ya, ya, ya kikabila chao anaipia anai inakua patya mfumo nice. wa kiroho sasa aken ile il yake aliyonayo nakuta inakua naya tamadunializotokea kama yee ni mlez ni baba ambaye anajuawt naab usiache kujua hali ya makundi ya ngombe zako. Zako. Lakini, ni kwamba mchungaji yoyote inampasa kujua hali ya watu anawahuna kwa saabu ye ndo anaasimamia ndo anahudumia nakkan a kuaj aoma mcungaji mzui na, na, na lengo lake ni kuwasaidia watu wakue na naona huyu sio kma anataa utenda damba eeinaye mta katia nyingine na, kwasababu kama nilivyosema dhambi hauishindi kwa sababu ya asila mm-hmm. za, za usoni unajua watu mpaka anaweka yes. matuta kwenye haiwezi kushinda usewehdaamb a khn uma a mfumo mzima wa dhambi ni adui a na lengo la shetani maandiko anaelezea wazi kwama mwzakucina ku aaiu o anasud fa o eno st faa amb akini anakusud baya zaidinumayake il isipokuwa nakuingiza kufanya utene dhambi ili awe uingie kwenye kumi na nane zake atekeleze jambo lingine baya zaidi kwa hiyo ndio maana watu anatakiwa walelewe kwa mujibu wa neno la mungu na mchakato mcha mzima wa kumlea mtu unaneema naona lazima mtu uwe kwa sababu mtu yoyote anayependa kuona mtu anaokoka awezi kufurahia mtu akirudi nyuma mtu yote ambaye anapenda kuona mtu anaokoka ana na kuendelea katika kristo hawezi akafuahiakna m az atafanya ya kusudi, ya mtu mehu mbae ameosea akawa harsh, akawa oakianaamaa kwasababu kama mungu angelika naweza kumtt kila mtu alie ta hambi namna hyo sajau ata hy mchungaji mwenyee sinii kasababu mungu amekuwa ndomaana ata mchungaji na anafanya tumshi haina maana kwamba watu anatawawaendelee kukosea Kusabu mungu atutegemee tubaki atoto mungu anategemea tukue na ndio maana katika matendo a mitume kuna sehemu maandiko anasema kuna nyakati mungu ali aliakt kama vile aoni nona lakini sasa anawataka watu wote watu watubu k- ni yani mungu hu kuna wakati atakue tofauti kwa sababu anajua levo yako lakini kuna wakati atataka ukue nona sasa usipokua maana yake labda hutaki kukua au hufanye efot binafsi yakutaa kukua kwasababu mungu pia ana, ana, ana, anafanya kazi na sii kutumia ali zetu tumba a atuekea kituknachotwa utashi kwa yu, ya, anachokuja na, anajaribu kufe utashiwako kambia muimu wakufanya kitu fan nu anaoku manake ameetendi msaada wakusaidia kwa hiyo yale maelekezo yake ndio msaada ukiupokea ukiyafata maelekezo maanaake unapata msaada wa mungu sa mtu anayekataa maelekezo ya mungu maanaake anakataa msaada wa mungu ukikataa msaada wa mungu maanaake unakuwa bila msaada na ukiwa bila msaada maanake uwezi kushinda na adui lazima atakujiza maali pabayakitu yeah. yeah. um, kingine ambacho aeza uiongeaezuguia vongoua uh, na hiy ana m na kujua namna gani ya yku na mtu kama huyo je vipi kwa upande wa waumini wa, wa, wa ambao wa, ni waamini pia kwa sababu kunakuwa kama kuna ushabiki lakini sio kitu kibaya kama kuku, ku, ku, ku, kuwa na njaa binafsi ya kukua naona na uokovu naona kama ni kitu very personal lakini pia ninaona pia kama hivi swala liko very yani unakuwa kama unamilikiwa na watu yani ukikosea unakuwa unamilikiwa na watu hao watu yani they they talk about you as if they, they know you or they they control you yani ni kama vile naweza nikasema ni kama vile rahisi afanye uh, kosa jinsi nchi inavyozungumzia ni kama wamekupa wamekupa ma, yani madaraka awa watu nani kama unapokosea ni kama pia umewaaibisha wao thats what they say most, most of them kwa hiyo naona kama hii ni, ni, ni, ni, uzito, ni, ni, uzito, ni kitu kizito kwa mtu ambaye amekosea mfano amekosea na ajataka kukosea nona anabeba uzito mkubwa yani umekosea umelikosea kanisa zima na watu wote wa, wote hawa wote umewahibisha wote hawa wanapungalia asaumetuwahibishase you in your a kwahiyo namna na gani waumini wanaweza wengine wanajiita waanjilisti yani wana hasira sana That's, that's what hiyo <laughs> ndo kofia wanaoivaa kwamba wanaasira sana kwa nini umefanya hivi hivi nahivi haiwezekani na akati kama hichi kitu ani mi ina, ina uliza, ni kama hichi kitu kwa nguvu sio kwa nguvu zetu tunashinda why would you give this person y ngumu hivyo au judgment kama hiyo kwa hiyo mi nataka kujua kuwa waumini waadili vipi kwa sababu unakuta waumini wanaweza nika kabisa kukushambulia kwa maneno au kwa kwa vifungu vya bibilia wanakusuta na bibilia kwahiyo an ni kama kwenye bibilia unachukua mawe mna mston mtu mmoja mnamston na na sheria maana nasema yeah. uh, watu wanakuaga victim wa mazingira anaolelewa unaona mm-hmm. na inategemea unajua si kwa sababu mungu amekuita kuwa mchungaji au mwinjilisti au mtume au nabi kwahiyo mara tu tayari mambo yyote akiroho nayajua so, aia maana ho asabau mchakato wakuendelea kukua kiroho haumwachi mtu yoyote mungu anamwita mtu alafu akimwita katika huduma ana mmp na na enyewe niunu anaendelea ku kwa mambo tofautitofauti kwasababu watu wengi wanashinda ukiwa mchungaji yaani wee ushindi dhambi kwa sababu kwasababu ni mchungaji aaind amb kauminda ambsauamwamin yako inabaki palepale pale, yauendelea uua oo ndiomaana hata mungu anapokutumia kwa vipawa yani vipawa vya roho vyarohotakatikifanya kazi ndani ya maisha yako havimaanishi umeshakuwa sana kiroho hapana umchakato wakukua kiroho ni kitu kingine naarmtakatifu ndani ya maisha t fnes aa kutokana na ufahamu wa huyo ambae labda nd anasimamia kanisa k- k- k- k- k- k- k- k- kama, kama ufahamu wake uko chini utakuta hata namna ya kutatua matatizo yanapotokea kanisani utaendana na levo ya ufamu alionao kwa sababu gani nasema hivyo kwa sababu ni wazi kwamba mungu anachukia dhambi nona na mungu sio kama anamchukia mwenye dhambi mungu anachukia dhambi anawasaidia wenye dhambi ndio maana yesu alikuja kuwasaidia wenye dhambi nona bibnasemakwa maana jinsi mungu aliupenda ulimwengu ulimwengu tayari ohangia wenye dhambi hata akamtoa mwanae ili kwama kila amwaminie asipotee baa nazima milele kwahiyo hii ni wazi kwamba mungu hawachukii wenye dhambi isipokua mungu anachukia dhambi kwa sababu anajua madhara ya dhambi katika maisha ya mtu mshaara wa dhambi ni mauti yes. maanayake kuna hatari ya mtu kutengwa na mungu milele kwahiyo ndiomaana mungu anachukia dhambi kwasababu itamfanya mwanadamu atengae na mungu milelesasa kwa, kwa mtazamo huo wengine wanadzani kwamba huwa wakali nona labda itawa, itawakemea wale watu ni utawafanya sasa kumbe wajui unaweza ukatumia ukali mwingi sana juu ya watu unawasimamia ukazalisha wanafiki wengi sana nona si kwamba umebadilika isipokuwa watajitaidi tu mambo yao wayafanye wewe bila kujua na hata wakifanya hawatakuja kuja kuambia wewe kwama tunaomba msaada wameshajua kwamba mshjlat mataa kusanyiko la watu ambao ni wa tabia na menendo na maneno wanaoendelea nayo ambao wanahakikisha kama na wanaendelea nao ambaowanahakikishatu kwamba ni kwa kweli mungu anachukia dhambi na ili uweze kuishi maisha yataka mpeiza mungu fanya moj 2t n na katika ya kufanya hayo niyokueleza unaweza ukakosea ukikosea njoo tukusaidie yes. naona kwa hiyo ndio maana mtu anapokosea hatakiwi kumkimbia mungu anatakiwa akimbie kwa mungu yani yeah. kwa mungu na ndio maana anasema tukiziungama dhambi zetu naona no, mungu ni mwaminifu na wahake hata atusamee na kutakasa na udhalimu wote kwa hiyo obious mungu hamchukii mwenye dhambi isipokuwa anachukia dhambi smh yeah, umejibu, ume, umejibu nikuwa na nataka kujua <coughs> mtu ambaye sasa yuko kwenye sitaion kama hiyo ameshakosea mm inatokea mtu awezi kumwambia mtu Kusaba, haisi kumambia, haisi nasema, Confess you, to one another mm. ili uweze kupona lakini ukiangalia kuzunguka hao watu ambao ni kama wanakupiga mawe kwa hiyo mtu ambaye yuko kwenye situation amesha kosea hivi na anafanyaje ili aweze kutoka kwenye kitu kama hicho anaji kwamba i will never repeat repeat this this again lakini again anaana anagopa kwenda kwa mchungaji ata- atapewa lekchua ya ukali au atatengwa well, unataki kufahamu kwama maisha ya kikristo maisha yanayopia naona ukiiishi kama kisiwa peke yako samuel ni hatari zaidi no kwa sababu maandiko anasema ajitengae na watu anatafuta matakwa yake na ukijasoleti maanayake unampa nafasi adui adu atakupeleka kwenye kona atakubana peke yako mm. kwahiyo ni vizuri unapokuwa m- m- sehemu ya familia ya kanisa la mahali pamoja ni vizuri ku- kuj- kuj- submissive kwenye y- y- y- y- hiyo uliyopo mm. nona ili kutengeneza uwajibikaji uh, mm. yaani unakuwa accountable unakuwaa na pia na lazima uwe na marafiki kanisani nn marafiki wema watu ambayo yua them nona. na unajua kanisani na taa naza maombi ya yaumla uh, watu watu a aewawili iboa o mtu mmoja no, no. mau watu ambao wanakuzunguka ambao unawatus sababu haiwezekani katika n yani una mtu kabisa aaa nashida sababu kama watu awao pendon unahitajika Yeah. alafu kama amna marafiki wee we'll no mazingira ulafiki, yeah. no kwa yu, kwa namna nyingine, mtu ya urafiki unamarafik nnamojanyingine nategemea mtuamekaa mai palemdagani akini ni muhimu kuwa na watu ambao il kitokea tamengktoktok kuna mtu atataka siu awazi kuintroduce idia zake alafu nauo uta pai atenion utamsikiliza utaona ok yani utakubaliana enaanza kufanya apointment ynini yani mchakato mrefu sana ukiwa na watu wanaokuzunguka haya mtu alikuletea akuleza maelezo haya u, u open up kwa rafiki yako aambia una amenaambia hivi yani mi nikweli namwomba mungu lada tafuta mtuaasi kuingia kwenye tatizo aauakada ukiifichalie uki tatizo unali na ndio maana uta, utajaribu kufanya maamuzi yako utaudi tena palepale njia rahisi ni kuli hiyo tatizo kuli hiyo tatizo manake unali kilizoofisha maanayake unalishinda yeah. nonasemai no? kubwa ambazo zinaweza zikamsaidia kijana naamini uh, kuwa na marafiki wa karibu kuwa kwenye uongozi wa kanisa um, na pia kuna kitu uliwahi kusema siku moja ulikua na ujili mahali nkakiskia sana kisaidia na kinaendelea kunsaidia ulisema kwamba ai yani, tusiwazi tusi, tusi kwamba tutatenda tuta tutatendazamb ni yani, tusiwe na mindset kwamba nsijenkatenda zamb ni yani, usi na kwamba nsije nikatenda zamb na naona na kama hiyo mindset inasaidia sana kwa sababu yani unajua ukiwa umetoka kwenye ambayo una content au unafanya yani mara nyingi sana unakuwa unakuwa so oh oh you know? unakua asikakosee na hey, lakini naona kama ile inakua inatesa ina, ina, ina, ina, ina, pia na natamani uongele kidogo namna gani tunaweza kuenenda sasa bila kuwa na hofu ya kutoku Yeah, eh, kimsingi kim unapokuwa mwamini autaki uishi kwa kuogopa labda ntakosea nn no, no, no. we jifunze kumjua mungu na kumpenda naona kwa sababu kwa kadiri unaelewa ile nzima ya okovu ya kwamba yesu alikuja akafa kwa jili yako ni yani ile nalivili upendo wa mungu alionaokwako na kwa kadiri uki upendo wa mungu vizuri yani kumpenda mungu kuna, ndo kuna kusaidia wewe naotupnda mngu umantatuno nu n a naua kma unatakiwa ujipiganie kwahyo rahisaa kingi kwenye kile mtu anaokiga do kinachompata ndicho e, itokea mm. kwanani kwa yubu naona yn yani unakiogopa una, kwa sababu inakufanya ina ynkama yani una hiyo kituna mfumo wako kufikiria unaanza ku, yani ku na vitu kama hivyo unaanza kuangalia unampakautakuta una, yeah, una, una, una kwahiyo na upendo wako kwa mungukumjuan kumtumikia mungu aaenoe eama o pamoja sdio them a Okay. Yeah. thank you so much bishop uh, i think we're going to continue with parti 2 okay. i really want us to go to party 2 this inataka tuzungumzie pia waiting especially kujicontrol sasa when it comes to your marid now you know does this thing ens ends after marriage ndo inakuwa problem solved au kuna mambo mengine nelia so weare going to do that in party 2 please subscribe to our podcast the home of faith just go to spotify um, ancar gea uh, youtube utatukuta wader live is our youtube channel lakini kwenye podcast ni what the homeof faith <laughs> the home of faith spotify ancr apple podcast and google podcast social media ni water life center karibu sana this is najma juma and this is our bishop the founder of water life church in tanzania bishop deolubala unaweza pia kumfatilia katika social media hendo zake deo lubala