mambo vipi wazee karibuni tena kwenye episode nyingine ya Geeks. na leo tutakuwa tunazungumzia kuhusiana na kitu ambacho anaita um, sina maana moja kwa moja ya pitching, kwa kiswahili lakini ni kitu ambacho wewe kama mmiliki wa biashara ambayo ka kwenye hatua za awali munaku unafanya ili kuweza kuangalia kama vitatu hivi kwanza kuangalia kama taweza kumkzi mtuambaye naela uekezaela kwenye kampuni yako lakini kukizi mtu abayenaa aweze kujoin timu yako a vilevile uweza kuangalia kama nawezauzmtuambae kamaa aweze kusaidia ukunaavi ili uweze kuunda biashara yako c hmm. ni skilamuhimu sana kila mtu nayo kuanayoalembao asaambalimbali zac unac ambayo tunaita ni ich ambayo unafanya ikawa na muda mdogo sana wakumwilizia mtu aweze kukuelewa kwa haraka mara nyingi inahusisha ittu inaweza ikawa ni ya biashara yako kwamba wana uh, uyahubafmno labda sisi bwana tuna tuna tuna tuna shea maembe na watu mona au sisi bwana tuna tuna tuna tuna, tuna shea vyumba kwa watu ame wanakuja kulala mikoani hiyo mara nyingi inakuwa ni maneno machache ambayo mtu anaelewa sr kitu ambacho anafanya na maletapichi mara nyingi ni kuhakikisha kwamba yule mtu anasheki kichwu chake kwamba amekuelewa af vilevile anakupa kadi yake ili niweze kuonana kwa ajili ya kuongea zaidi lakini kuna pich nyingine ambayo nikaenda nikaenda detailed nikaendaich ambayo mara nyingi unakuwa unamalizia mtu ku ndani kidogo zaidi na yenyewe inafata ile bodf pichi nakuwa inachukua shepu ya vitu vitatu muhimu chakwanza tunaita pe maona k lazma uja tatizogatatua sisi kampuni yetu mara naitwa smart genge na maa anaitwa uh, tatizo naentatua ni ukosekana kwa magenge ambao ni masafi ambayo vitu yanaawatu kwao nina alfu baadaye unazungumziageng itakuanigenge ita ambazo zina move, zina matairi zina matunda ndani vizuri na zinaaaabaadaye knazungumzia timu yako kuna mimi nafanya hivi na labda kwenye kuandaa matunda na kutafuta masoko na vitu kama hivyo kwa hiyo mtu anakua naskia vituvitatu mhimu ambao ntatizo solution ambayo natoa na kwa timu ya, kwa timu kwa ni atimyako ntim sahii kajili ya kufanyakazi mi kama ni investor na kuwa attracted kuweka hela kwenye hiyo biashara nakmanauanalia nanaan ntaingia mazimasameelewa na kama iaa naelewa namna gani zaidi ya kuweza uumna lakini vile vile kuna pitch ambazo ni zinakua ambazo program tatizo solution toa, zinazungu your zinazungumziatatizo inaotatua nayotoa zinazungumzianazungumziadadi ya watu so um, ambao taali stream inazungumziapamoa naala biashara yako na namna ambavyo hela na mwisho kabisa inakuwa ina how much you are asking unaomba itakuwa inaelenombashngapi mbay tunaita sasa investor bwana a kwenye biashara naomba milioni nikipewa milioni niko tayari kutoa biashara yangu kwenye share ownership ya kwa yu, nazo, kwa Ambayo, ya kwa kwa hiyo hizo ni baadhi ambazo nazo heaini kiamni eain aislmaamuda mchache kabisa na lengo lake asa ni kuito biashara mtu a set up aakuskza zaidi kuna detailed ambayo yenyewe ina inafunguka ina zaidi vitu vingi zaidi kuhusiana na biashara lakini kuna ambayo unaisema biasharaimym ya mwekezaji na lengo waa kumfanya alenye uh, kampun yako kwahiyo ni muhimu sana kujifunza hizosl ili ziweze kukusaidia sasa ukuza biashara yako kwa kasauuwezufanya biashara kamuweziufanya biashara kama una komenta, na kuikuza kama una mwekezaji mbaykotayari aunbiasharfn a yaa ytne jifunze uwena nzuri uliwezi kuoate na naueleweke lainivile vile jifunze kuwu kuwa, kuwa na na kuweza kumna tim vizuri na kusitotheoin hacha sto acha bbmtu akuelewa kitu gani unafanya ili aweze kufanya kazi naweweaa na kama naswali auna n usisaa kuwacha hapo chini kwenye social media ambakotafuta ii segment mekuwashatu enjoy