ujambo msikilizaji na karibu kwenye makala maalum ya biashara ya kuomba jijini namilins wangoe upitapo katikati ya mji wa nairobi kosi angalau mtoto mmoja ama wawili ambao wanakuomba senti iwe jumaa au jumamosi kila siku ya wiki hili lilinifedhehesha kwani nilishangaa kwa nini wanahawa hawapo shuleni nilipotazama kwa ukaribu niligundua kuwa wanahawa wana wazazi ambao wanawaangalia kwa ukaribu tena sana tena hawaruhusui kuzungumza na anayetoa hela niliamua kujua kwa nini wanahawa wananyimwa haki ya elimu na kufanywa omba, omba minaona serikali ibuni tule sheria mwafaka alafu kama tu ni kweli anaomba na hana kweli kabisa ni kweli mtu ajuezi pia nafaa ichukuliwe sherie buniwe ile ambayo watu kama haa wanachukuliwa na kuna mahali ambapo kuna njia mwafaka ambao watakua wanasaidiwa iliaweza kujikimu jambo hili la watoto kuombaomba okay, nishaipatana nao watoto kwenye mitaa ya sana sana huko town cbd uh, mi naona aa uh, watoto wanafaa washikwe wakishikwa kwa sababu ukishikwa huyo mtoto mzazi wake atapatikana si ndio kwa sababu wengi wao wametumwa na wazazi ili wakuje kuombaomba kuna wazazi ambao wataki kufanya kazi kuna wazazi ambao ni lezi kila mzazi analia kwamba mtoto wake alifukuzwa jana kwa jambo moja ama lingine lakini kila siku pitapo utawapata mahala pale pale niweza kuzungumza na wazazi ambao huhudumu hapa jijini kwa mfano mzazi huyu ambaye tutamtambua kwa jina la anita anita ana wana watatu wawili wakiombaomba jijini kwa majina anaitwa anita nigona watoto watatu huyu unaona hapa kwa mgongo wako seven months. na wapili kwa years na oko pr sol na fistbon wangu ako ei years na ako klas t maisha ni ngumu watoto wangu waende shule hata wakienda wanasoma kidogo wanarudi sababu ni gai hakuna pesa hii mambo ya cbc inanipeleka vibaya sana juu unajua zingine wanafukuzwa wanaambiwa enda toresha otokopi pesa ni hiyo hakuna mimi n sina pesa alafu unajua kuna wakati inafika na watuma huko barabarani waende waka wakatafuta pesa at least wakaombaombe kidogo then wanarudi shule chakula ni ngumu kupata alafu unajua mimi ni mama wa yani tu kazi tu ile tu kuhasol sa so, zingine maybe napata kibarua mara moja moja kama wako shuleni maybe sijapata kazi tunalala njaa naye a ambaye sijina yake halisi ana mwana mmoja ambaye anafaa kuwa darasa la nane nilikuja kenya t7 na nikapata bwana nikaolewa na tukazaa mtoto sahii yako3 so, na tuliachana na baba yake lakini mtoto na nayeye ameacha shule kwa sababu ya eh, elfu eh, moja mia tano ya eh, na sasa juu tuli, tuliachwa nikafungua kibanda hapa bd nauza sweetie, biscuits. lakini sipati mapato ya, ya juu napata tu kitu kidogo na yye mtoto juu aliacha shule anatembea tembea huku tao akiomba pesa akipatana na wababa huku anapewa juu ye ni msichana kwa siku tunapata hata miambili anaenda anatafuta tunapata ya hiyo siku tunakula akeshe yake hivo hivo wengi wa wazazi ambao wanajihusisha na biashara hii si wakenya kwani wakenya huogopa kupatikana na kina ama mtu ambaye wanamfahamu serikali ya kaunti imejaribu kupambana na wahusika kama bwana mboto anavyotuarifu kwa majina anafahamika kama john mboto afisa wa kaunti katika jiji hili kuu la nairobi nam nimekuwa nikiwaona watoto hawa wakiombaomba hapa mjini kusema kweli ni kuwa watoto hawa eh, ni watoto wakinamama hawa wanauza, wanauza vitu huku mjini hapa katika jiji hilikuu la nairobi inafahamika kuwa watoto hawa wanakuwa wakitumwa na wazazi wao ili kuomba watu wanaotembea ama watu wanaosafiri kitu kidogo wajua eh, yule mzazi awezi kuja kuomba yeye mwenyewa inabidi ya mtoto ili wajua kwa sababu mtoto ni njia moja, moja safu ya kutumia katika uombaji huu wa pesa akatika uombaji wa chakula watoto aa wajakua wakienda shuleni imekuwa inasemekana kuwah nakapomkaribia pale mama mmoja unamuulizamama mbouko unam, na mtoto hapa mjini na anafaakuwa shuleni anasemakwamba mwalimu alimfukuza jana inafaika ua hata ukimuuliza ma umuulizahata sikugani ye, ye ujibu tu mtoto wangu alifukuzwa jana tumehimiza na tumefanya juu chini he, tumejipanga vizuri na pia tumewapeleka watoto katikaili waweze kupata maadili mema waweze kukuzwa nawaweze kulelewa mahali pazuri kwa kweli imekuana mafanikio kidogo pale kama hivi imesaidia lakini pindi wanakapotoka wengine wanakapotoka pale katika rehabilitation centers, wanarudi pale pale pale tu kulingana na taarifa iliyotolewa na waziri wa elimu jijini nairobi ouco ilisema kwamba kaunti ya nairobi imetenga milioni arobaini ambazo zitatumika kuwaokoa watoto mitaani ili wawezeshwa kwenda shuleni akizidi kuharifu alisisitiza ni muhimu kuhakikisha kila mtoto amepata haki zake zikiwemo ulinzi na elimu na serikali ya kaunti itahakikisha haki hizi zimetiliwa maanani na wazazi wanaotumia watoto vibaya mjini kuchukuliwa hatua kali makala haya yameandaliwa na kuletwa kwako nami namii wangoi