hali ya maisha ya watu chakula mavazi starehe siasa itikadi matibabu lugha na mengine mengi ni utamaduni wao redio taifa ya kuletea bandari ya tamaduni kipindi kinachosimulia utamaduni wa jamii ya kenya a jamii katika taifa la kenya lina mila na tamaduni zake na huwa hakukosekani masimulizi kuhusu desturi za jamii hizo ujambo msikilizaji na karibu kwenye kipindi bandari ya tamaduni katika kipindi cha leo tutazungumza juu ya imani za wateso wateso wanaishi katika kaunti ya busia mkoa wa magharibi wakati wateso walipokuja katika makazi yao mahala penyewe palikuwa msitu mtupu ili kuweza kuishi pale iliwabidi kuwafukuzia mbali wa bukusu waliokuwa wakiishi pale wateso walioko hivi leo ni wadini ambayo ni mchanganyiko wa dini ya kikristu na dini yao halisi ya kitamaduni wengine wao ni waislamu kutoka zama za zama wateso walimwabudu mwenyezi mungu ambaye walimwita nakasuban yani muumba akuch anaishi mbinguni apap yani baba mkuu ejokich aliye mwema waliamini vilevile kwamba mwenyezi mungu ndiye aliyeumba vyote vilivyoko duniani waliamini kuwa mwenyezi mungu ndiye anayewapa watu wote uhai waliomba mwenyezi mungu mara mbili kwa siku wakati wa alfajiri walitazama mashariki na alasiri walitazama magharibi wakati wa shida waliomba wote kwa pamoja na kufanya kafara maombi haya yaliongozwa na imrok yaani mwaguzi ama nabii maombi yalifuatwa na utoaji wa dhabiu au sadaka wateso walijua kwamba mungu aliongoza mambo yote na hivyo hawakumshirikisha na mambo yaliyokuwa yakitokea maishani mwao na kwa hivyo shida ya siku kwa siku zilielekezwa kuwa matokeo ya uchawi uganga chuki na mambo ya ajabu na yasiyo ya kawaida lakini si mungu mwaguzi alijulikana kama emron na kwa wingi imruk na kutokana na utamaduni wao kukiwa na waaguzi wa aina mbili emron na ekadwaran emron walitumia vitu vya kawaida kama vile madawa mawe vipande vya ngozi na kadhalika ili kueleza mawazo yao ekadwaran alitabiri mambo ambayo yangalitokea yaliyohusiana na jamii yote ya iteso pamoja na watu binafsi watu waliamini kwamba waaguzi hawa walipata habari hizo kutoka kwa mungu ingawa zilikuwa ndoto tu mtu angeweza kuwa emron yani mwaguzi na vilevile vile ekadwaran yani nabii imrok walimwombea watu baraka na wao pia walihudhuria mahakama ya watu waliokuwa wamehukumiwa mbali na hayo waliongoza sherehe za kumlaani mhalifu yaani ilami kama inavyojulikana kwa kiteso emron aliyejulikana kwa jina la eidipat alitabiri kuja kwa wazungu na akaishi hadi walipokuja iteso waliamini kwamba mungu ndiye aliyemchagua kila emron na hata hivyo mtu angeweza kujifunza uaguzi kutoka kwa babake au kutoka kwa emron mashuhuri na hapo ndipo tunakamilisha kipindi chetu cha leo kumbuka tulizungumza juu ya imani za wateso ungana nasi tena hapo kesho wakati kama huu tutakapoangazia imani za jamii ya akikuyu kwa niaba ya msaidizi wangu michel minayo naitwa na gayonura kwa heri 嗯嗯嗯