kwa wiki pita tulikuwa tunajifunza somo letu ambayonasema mwenye, mwenye haki ni nani endeleanayo lakinituliishi tueishia wikiliopitas kamba somo letu n mwenye haki ni nani ambapo tulikuwa tunaangalia vitu vinavyosema kwamba vitu ambavyo mtu mwenye haki anapaswa kuwa navyo kamwe mtu mwenye haki vitu ambavyo napaswa kuwa navyo asifiwe lakini kabla sijaendelea naomba nii kidogo kuna kitu ambacho nikizungumza nikasemakwamba nawepasnenda kifanyia kazi bwanaesa asifiwe kuna kitu ambacho nisema kwamba nisemakwambasemakwamba nisema katika maandiko kisomo mwanzo mpaka mwisho nma kama mungu hicho kitu mungu so kidogo ajakua ea icho kit niwaletee baadhi ya ai ya kifungo hicho ambacho ambaho kinaza kakusadi pakwanzia kuanza kuelewa naomba nombatufusiandikkafungua ile yohana yohana sura ya eka chache tu tonamalizia apakonaendea nania kawaida fungua yohana pale yoana sura nan yona mtakatifu sura nane ni mstari wa arobain nann meshafika yoana mtakatifu sura nane mstari wa arobai na nne anasema Ninyi ni, wa, ninyi ni wa baba yenu ibilisi na tamaa za baba yenu ndizo mpendazo kuzitenda yeye alikuwa muuaji tangu mwanzo wala hakusimama katika kweli kwa, kwa kuwa hamna hiyo kweli ndani yake bwanaes asifiwe bwana asifiwe nazanzkaona hapo jinsi maandiko anavyosema hapa ni kristo mwenyewe alikuwa naatamka anaasema bwans asifiwe kuanzia mwanzo mpaka hivi ambayo amekuwa akiwa ni nani ni nishetani bas asifie ibrsi kwao ibilisi, kwa ibilisi ndiye anayeua na sio mgu anaefanyaje anayeua bwana asifiwe unaweza unaezaukaenda ukasoma kuanziawasula mstari wa kwanza mpaka mwisho lakini ile nalakinihilo nilikuwa taka nikuletee kwamba mungu wetu ni mungu mwema kuanzia zamani mpaka sahivi yee ajaikuwa na hata kuja kuwa ila anaiua ni shetani bwansa sifio basi tuendelee na somoretu tuendee na somoretu vitu ambavyo mwenye hake anapaswa kuwa navyo tulisha ilikuwa ni kitu cha nne sindio Tuli... uliangaana ni nne basi tunaendelea hatano vita ambavyo mwenye haki anapaswa kuwa navyo kitu cha tano nasema mwenye haki lazima awe na tabia ya kusamehe mwenye haki lazima awe na tabia ya kusamehe mwenye haki lazima awe na tabia ya kusamehe tafungua mbali kwa mtakatifu mstari wa 5marikomar mtaa 5 maandiko anasema nani kila msimamapo na kusai sameheni sameheni mkiwa na neno juu ya mtu ili baba yenu aliya mbinguni awasamehe na ninyi makosa yenu bwanayesu asifiwe bwana bwanayesu asifiwe maandiko anasema naudiatenanasema nanyi kila msimamapo nakusari sameheni mkiwa na neno juu ya mtu haleluya kwamba tufanyaje tusamehe tukiwa na neno juu ya mtu kwa hiyo moja ya sifa au moja ya kitu ambacho mwenye haka anapaswa kuwanacho natakiwa awe na tabia ya kusamehe bwanaesa asifio nakosa kuwa na tabia ya kusamehe kwa sababu mtu yoyote ambaye aliye na asili ya mungu lazima awe na tabia za kiungu ambapo tabia ya mungu ni kusamehe banaesa asifio ka kamani mwana wa mungu yakupaswa kusamehe ambapo kusamehe huko haiderishi umevanyua kosa kubwa kiasi gani au mtu amekujeruhi kiasi gani au mtu amekuangusha chini kiasi gani au mtu amekufirishi kiasi gani maandiko anasema tusamehe tukiwa na neno juu ya mtu unapokuwa unasamehe niisema hausamehi Unasame kwa sababu unamfaidisha we mtu aliekukosea unasamehe kwa kujifaidisha wewe mwenyewe banaesa asifiwe, asifiwe. kwa sababu maandiko anasema kwamba yeyote ambaye ana utakatifu huyo ndiye akapata makasi ya kumona bwana maanake kama ndani hu akatika simona nani bwana sasa kipubacho kinaezakakufanya huu simwone mungu ni kuto kusamehe kwako bwana yesu asifiwe mm-hmm. huyo yakupasa kusamehe kwa sababu sisi ni wana wa mungu babaetama samehe sasa na sisi lazima tusamehe bila kujiari tumekosewa nini na mwalimu mas- aristeki sikumoja akasema kwamba muda mwingine pia mtu hata kama ajango msamaha we msamehe banesasifiwe kwa sababu kun t naeza kakosakini i mamaojawakwe anaeza si unajua anaweza a msamaha so yeah. sasa anateseka ni, we? ni wewe yee anadunda banaesasifiwe sasa kwa nini kwaniandia kuteseka kwa sababu ya mtu mwingine unasubiria mpaka aje kome msamaha lini unapoku nazidi kumsubiria aje huyo mtu hata kuja au atakuja mdo umeenda sasa kipindi hicho namsubiria nini naendee kuteseka angari unaweza ukatenda ukasema kwamba mimi nasamehe unasamehe kwa ajili ya afya ya moyo wako lakini pia kulinda utakatifu ambao uliupata pale msalabani bwana yesu asifie haleluya haleluya wagasamee wangasamehe akuna mtu anadundo na watu na natoga nabeba kwanzia jamani paka kwa leo ana n bado na kinyomi na mtu sasa fesipo, na mungu hataki kuwa na tabia y kubeba watu sasa kama sasakaa bad nakuwa ni tatizo hatakii kubeba mtu ndani ya moyo beba vitu vyenye faida tu bwana yesu asifiwe bwana asifiwe beba vitu vya maana tu hamna kubeba vitu visivyokuwa na maana moyo hautaki kubeba maumivu moyo natakia kubeba furaha tu bwaas asifiwe bwanaessifiwe kwezekana kitu gi kinakumiza moyo soo kwa ajili ah, ya kumia moyo ni kwajii kumfurahia bwana tuzidikusamee miwaga sibebi watu wasinao mda tza kanikosea kosa kubwa lakini kwa sababu ya moyo wangu ninamwachilia tukwasababu naangalia faida yangu mimi bwanas asife basi tuangali anasema mwenye haki lazima awe na huruma lazima awe na huruma mwenye haki lazima awe na nini na huruma tufungue kitabu cha ruka mtakatifu ruka mtakatifu 6 sur66 anasema maaniko nasema basi iweli na huruma kama baba yenu alivyo na huruma bwanaisasifiwe iweni na nini na huruma kama baba yenu alivyo na nini na huruma kwao mwenye haki lazima uwe na huruma kuo na huruma ni agizo la baba kwamba kama baba mwenyewe anasema ni mwingi e ambaye ni mwingi wa huruma ni mwingi wa rehema basi na nawewe na huruma manake uanatabia kuarumia watu wengine yee anakuhrumia ndomana kuponya anakurumia ndomana tuta machozi yako anakuhurumia unazidi kuishi anakuhurumia anakurumia ndomana kuokoa Ana na mitego naasifiwe bwana asifiwe kwa sababu naweza kajua huyu mwanamgu mbeleni ametengea komu lakini kwa sababu ana unguma zake anakunusunailo bugu anakunusunao mtega ambashitanaaneutega kwa ajili hizo zote zi, ni nguma za nini za ni kwanandman kotabgani nikni maomborezo fun maomborezotau mbacho ni kitaba likiandika yeremia maombolezo tat anasema maombolezo t anasema ni huruma za bwana kwamba hatuangamii kwa kuwa rehema zake hazikomi bwanayesa asifiwe unaona ichokita anasema ni huruma za bwana kwamba hatuangamii kwa kuwa rehema zake hazinini hazikomi bwanayesa asifiwe bwana asifiwe kwa hiyo mungu ana huruma kwa sababu ya huruma zake hatueje hatuangamii ko sasa na naweye yakupasa kuwa na huruma kama mungu alikeda nini na huruma wahurume wa watu wengine mtu ana shida atuhurumie mhurumie mtu hajarishi unamjua au hamjui kitu cha kwanza mhurumie unamhurumia kwa sababu ye ni mwenye haki na umejuda uungu ndani yako mtu mwenye uungu lazima awe na huruma na watu wengine bwana bwanawesa asifiwe si mnanielewa kidogo hapa mnanipata si sindio kwao lazima toa na huruma jamani mimi niwo na huruma na nyie wote kila mtu awe na huruma amhurumie mwenzake ndo maana yesu akasema hurumianeni kwamba tuwe na huruma baina yetu kwa sababu ana huruma bwana yesu asifiwe bwana asifiwe okay tuangalie kitu kingine tena anasema mtu mwenye haki mtu mwenye haki hufanya vitu kwa moyo mmoja na kwa kupenda mtu mwenye haki hufanya vitu kwa moyo mmoja na kwa kupenda hiyo ndo sifa ya mtu mwenye haki au vitu ambavyo mwenye haki anatakia kuwa navyo kwamba ni mtu wa kufanya vitu kwa moyo nini mmoja tena kwa kupenda moyo mmoja nini kwa kupenda huyo ndo mtu mwenye haki anapaswa kuwana a nahiyo tabia au hicho kitu yaani kama nafanya vitu haufanyi kwa moyo mmoja hapo unakosea lakini pia kama nafanya kitu haupendi hapo pia unakuwa hauka sahihi bwana yesu kwa hiyo mwenye haki unapaswa kufanya vitu vyako kwa moyo mmoja alafu kwa kupenda tusome maandiko matakatifu katika kitabu cha wakorosai wakorosai ni waraka uh, wakorosai korosai sura okay. ya sula tatu korosai um, tatu sura tak ya sura ya tatu mstari wa 2h3 3 maandiko yanasema hivi lolote mfanyalo lifanyeni kwa moyo kama kwa bwana wala si kwa mwanadamu anaendelea paanasema mkijwea kuwa mtapokea kwa bwana ujira wa uritfi mnamtumikia bwana kristo bwana bwanayesu asifiwe bwana yesu asifiwe kwanakwambia loltlolote anasema lolote mfanyalo hajasema baadhi ya vita aasema ll lo, lolote lo, mfanyalo lifanyeni kwa moyo unapokuwa unafanya kwa moyo anasema kwamba matarajio yetu yatalia kwamba mtu anilipe bali yafukazi kwamba bwana atanilipa i unapata hicho kitu aa si kitu kwa moyo huyo mtu kazi kwa yake hagusi o yake ila unaenda kugusa moyo wa mungu moja moja kwa mwyo. na ukiugusa bwana hata atuacha aau kuna kitu atakupa hata kama kazi nani ima furanisanaonakufanya si kitu fulani sasa kufanya kitu usifanye kwa sababu usifanesaufanaje kuagiz ilafan amekwambia afanafanya kwamba ima atanipa kitu anaeza kakupa lakini apocho mungu so kamaaa mwanadamu boesa sikiwe mungu anakupa zaidi kwaioukasau kubwa ni kutenda ili upata kawabu kwa bwana kwa sababu mungu akikupa utapata zaidi siukaa unanielewa au unachanganya nana jamani mnanipata si sindio kwa hiyo tunapaswa kufanya kwa moyo hicho kitu mii kimenifunza sana kwamba hata kamtu ni ameniomba amesema nina jambo langu nambu nisaidie napenda kujitoa sana kwa moyo yani ame, wangu wote kabisa kwa sababu najua ninafanya ili bwana apate kuguswa na nini apate kunibariki bwana yesu asifiwe lakini pia ukiwa unafanya kwa moyo kunaku unapanda nini mbegu ambapambegi tamea itakuubia manakwambia kile wanachokipana iokaje utavula kwa ukiwa unafanya kazi kwa moyo mmoja <laughs> kuna siku na nawee utakuwa na jambo lako watu watajitoa kwa nini kwa moyo kwa sababu ulifanya kwa nini kwa moyo kwa unachokifanya haufanyi kwa haufai kwajakumfaidisha mtu nafanya ya faida yako bwanaesa asifiwe bwana asifiwe bwanaesa asifiwe si kwa hiyo tujitaidi kufanya kazi kwa moyo mmoja iwe ya mtu mwingine wekafanya kwa moyo mmoja kwa sababu pale ni mbegu haitaenda bure mi nakwambia haitaenda bure kuna siku takuwa na jambo lako tu kuna siku utakuwa na uhitaji waatu sasa a ekuana tabia ya yakutfanya kazi kwa lakini, kwa watu wengine unadhani hawezi hawezi kujitoa na sababu kwao lakini kama au wengineaajaijt kila siku watu Apana, na hapana sana kazi kwa kitu ambacho unapofanya kinakurudia mwenyewe bwana staho akiafana tumenuna <laughs> onesa sifiwe aeluya hizo ndo za mungu mungu ana ni zake na ili kumwona mungu kuna i zake na kwenye haya maisha kukose ya kukosea unaweza ukaisha kumlomu sana mungu kila siku unaeza ukamlomu sana kama mungu mbona haunioni so kwama mungu hakuoni ila ni kwa sababu wewe haujatani ni kwa sababu wewe haujataka kufuata kile mungu munguanachokuagiza wewe kwa sababu kazi yako yaani ni ni kutimiza wewekutimiza na nautigi kufanya kila mbacho munguawasababu anaab ana t aaaaafanai kitu mungu jua sabau ataka jua kuna sababu n yani, anachokwambia ukifanya ju kuna sababu kama ukienda kinyume lazima ulipate na lazima asare kupate yani kitu ambacho kwamba kitu sikifanya wa ukafanya jua lazima kikunase. bonesa zifu. bonesa bbsasifue k kwa nakwambia kwamba chochote mungu ambacho amekiagiza kwenye maandiko ana maana yake hakina maana asinge tusijifanye kwamba si wajiwaji tunataka kuwaralisha mambo m-m-m. fuata kile ambacho baba yako anataka ukifanye bonesa asifiwe bwana asifiwe bnesa asifiwe Amen. kwa hiyo tuweni nayo tabia tufanye vitu vyetu kwa moyo mmoja kwa sababu sisi ni wana wa kristo tuesa kwamba mwenye haki lazima we naupenda azaga sisi tumeungana kaa kitu kimoja lazima tupendane tuweke zetu pembeni hayi yekichumi weka pembeni mpende mtu ukiwapenda watu watumilakwambia kaona faida kubwa sana ya mungu tamuana, na mungu utamuona tamuona kabisa kabisaei nakwambia mungu utamuona kabisa kabisa na mungu natapia, kwa mtu. Pangu, mmm, mungu, mmm, mungu. Hey, mungu mungu kazi. In, mungu huwa kwa mtu kuona kwamba hapa kweli yuko hapo unaanza unaanza unaanza kumwona kumwona kumwona kumwona kumwona kumwona kazi bwana bwana asifiwe natabia kujidirisharawamt utaaunauna n hapa akiwa tuikusanyika moja etuakiwa najama eniaoofanye kamoyo tusiangalie kwamba usiangalie mtu atakupa nini kwambanusiangalie kwa vingine ba nombatumwangalie n kwa mungu yaani tapanii wamnonaskwamunu kuokoka kitu kimoja lakini lakini kuishi kuishi ni ni ni ni ni jambo jambo jambo jambo jambo na na kumaliza kumaliza mwendo mwendo mwendo salama ni you. Ni mwendo. Ni mwendo salama siku, tunatuna, salama jingine jingine jingine pia yaani moja moja siku mtu hata sana lakii ushwa i ao a vita ivipiga bwana yesu asifiwe unajua umzani rahisi kutanka lakini mailia paulo mambo ambayo yaishi ni mambo ya hatari sana kusema kwamba mwenda mweza ilikuwa sokali nyepesa na sisi mwenda kuumaliza vita kuvipiga enisokate nyepesa siku sikuhili uliokoka ilikuwa jambo moja lakini kuishi okovu ni jambo jingine ambojaikuishiokovu ndo kuna msara mzito lakini pia kumaliza mwendo salama ni jambo jingine kwa kuna kazi kubwa ya kufanya banaesaasivyo s naelewa vizuri ani si kimetotaa kichikitu naoo nimekitamka ya kwamba kuokoka ni jambo moja yao la kwanza lakini uishi wa ukovu ni jambo jingine na kumaliza salama jambo jingine asikuambie mtu ni jambo jingine so kazi rahisi kabisa wanaomalizakamenzow salama nakamb wanaesabika bansasikiwe wanaesabika kwa sababu gani kwa sababu kuna mziki mnene hadi nakuja kumaliza salama kuna mziki mnene hapa katikati kuna visanga vingi kuna mambo mengu tapitia kuna majaribu hivi vitu vingi katikati kumbuka yesu alipoanza safari yake pale hada kakuja kumaliza kuja kufa kagada kitamamangati sombingizidio shughuli ka kubwa ne shuguli nene maana mungu katika safari anataka anataka wewe uwe naye yaani -ukae na mungu mwetaje mungu kwa sababu peke apo hautaweza maana maaziko anasema shetani alipomaliza alipo kumjaribu yesu majaribu yote anakwambia alimwacha kwa muda alimwacha, alimwacha, alimwacha kwa nini kwa muda sio kwamba alimwacha kabisa alimwacha kwa muda nikapata picha ya kwamba unapolishinda jaribu jamaa hua hai ni mbayi wala sio kwamba anakuacha mazima ila anakuacha kwa muda huku akiwa anavuta kasi na ngoma nyingine kuja kukumaliza ndo maana ukitoka jaribu hili hapo jaribuhiliashag inakuja lingine kwamba vizuri inamaanakwamba hajakuwazndoju kwamba maisha kwa yako yanamhitaji u usipokuwa na hizi za mungu yeni mwendo hiziamngu anza kufika mbali njiani watu wengi ahnjia hawafiki wana, mwisho wanafikia njiani anasema mwendo jaou lakini hamna wachache sana na unaweza nanazokaa mzee pia umvipiga vitabaraa piga vizuri vita mno shinda vitu vingi sana shinda maalimu kibao lakini ukashindwa kumaliza mendo salama bonesasiio okovu una gharama kitu minikamba nakwambia uharisia garama una gharama na usipokuwa kutoa gharama sidhani kama utafika popote nasizani kama utaishi maisha ambayo mungu anata kuyaishi nasizani kama utamaliza mwendo salamu kokovu tuchukulia kitu cha kawaida tu cha kawaida tu wakovu sio kitu cha kawaida kabisa yaani yesu kufa asowachukulia au kufa kua kabisa kufa alafu katikati kuna vitu vingi muulize yeremia yeeiashkke chini kwenye matope matope chini chini ya kule da. shuka kwa sababu alikuwa alikuwa kwamba kwamba kuna kuna unadhani yesu mjinga si vumilia visana kwamba kwamba kuna visanga ant uaaonakwmba ynunavisania siwezi oa i t i safariya koaaa sasa kuja kuimaliza iokahisokt Ha, tuangalie kitu kingine anasema lazima awe na tabia mwenye haki lazima awe tabia ya kukaribisha watu wengine lazima awe na tabia ya kukaribisha watu wengine tutasoma katika kitabu cha warumi 5 warumi 55 sura ya sb unta nasema kwa hiyo mkaribishane ninyi kwa ninyi kama naye kristo alivyo alivyotukaribisha ili mungu atukuzwe bwanaesa asifiwe hicho kitu nbo kinotanakwamba kwa hiyo mkaribishane ninyi kwa ninyi kama naye kristo alivyotukaribisha ili mungu atukuzwe bwanaesa asifiwe kwamba tukaribishane sisi kwa sisi kama kristo livyo tukaribisha apa akasema ili mungu atukuzwe bansa asikiwe kwa, kwa unapokuwa unakaribisha watu ni agizo lakini unapokuwa unakaribisha watu mungu anatukuzwa ndo maana mtu akasema tu vizuri kuna kwamba kwambai yule baba mungu kafanya kitu yule mama mungu aise mama na mungu anaruo nzuri sana kwa nini ni, ni kwa sababu anakaribisha wansaasikiwe a ukaribishakaibishanafanya mungu apayaje atukuzu wansa asifiwe bwana asifiwe a una tofautiao kuna mwingine hawezi kukaribisha watu tuko tofauti lakini kwa sababu ni agizo la bwana karibisha watu karibisha watu unapokaribisha watu unafanya baba yako atukuzwe na yaani na nechamwingikwa hivi baba akitukuzwa na wee utafanyaje tatukuzwa so, kitu ambacho mungu aga anacho baba akitukuzwa kupitia wewe au kiutukuza naye baba atakutukuza mungu ananga, ananga asiri ya kumwacha mtu tu yaani mungu ametukuzwa ndani ndaniyakaf akamwacha tu hiyo haiko kwa mungu kwa utakapo kwama utakakumtukuza mungu ukaugusa wa mungu mungu hakuwachi hivyo hivyo kuna kitu anakupa hiyo nio asiri ya mungu ambaye mimi namjua hiyo ndoa m- mungu nayemjua ndo huyo kwamba hakuach hakuwachi, hakuwachi ila anakupa kitu yaani kwa kila kazi unayoifanya kuna wasababu yake kuna nini jamani kuna sababu yake kwa unafanya chochote unachogusa chochote jua <coughs> kuna mahababu yake asi nakuwa sababu ziko hizi mbili hazio sababu sababu moja nilambao ni njema ambayo mungu ianakuandaaa shagusa sababu ambayo ni mskuitano ina malukato yote lakini a sababu nyingine ambayo ni ile ambayo kwako haina faida yoyo. yoyote bonesasifio ko kushukuzile sababu ambayo baba anataka akupatie lakini pia tuangalia anasema kitu inginecho mtu mwenye haki lazima awe ni mpatanishi asifiwe lazima ini, ni mpatanishi kao mwenye haki lazima ni mtu ambaye anapatanisha watu wengine ianaipata zaidi katika katikaa matao tano kuanzia msari wa kwanza una msari aaanazunguza ukapatamstaripale anasema hiviya kwamba helo wapatanishi maana hao watetwawana nani wa mungu kwa mwana wa mungu atakuwe mpatanishi ukiwa paishi unaitwa mwana wa mungu kwa sababu mungu kazi yake so kupanganisha watu kazi yake ndikuunganisha watu ndo maana akamtoa kristo aje ape lengo la kuja kufa yeye kutupatanisha sisi na baba eza kama hilotupatanisha anataka na sisi tuwe na tabia ya kupatanishana sisi kwa hiyo ndoo kitu amboja taka kuwa natumwanamu kwamba uwe na tabia ya kupatanisha watu na sio kuwatenganisha nini watu sisi hatu watu kwao ukiwagawa watu yani ukiwatenga watu wewe tayari ni wapande wapii kwa sababu shitani kazi yake nikupaanganisha kilichokuwa kimeungana ni kusabaratisha watu walioungana hiyo ndo kazi ya maana mbaya yashika ndomaana yako anasabratisha kabisa kama mungu kwa kazi yake ni lakini sasa wana ya kuunganisha innukusabaratisha kazike h kwa pamoja lengo ni kutimiza maandiko na kutimiza sheria ya bwana ambayo alitupa wbwasandwaba sikshge utana ikuhugeshu Uh, galatia tano ishi mbili anasema hivi kuna vlambavyo nifundisha ni avizungumzia ambavyo siyafundisha ndotaayovizungumzia hapa anasema hivi lakini tunda la roho ni upendo furaha apatanshazungumzia amani tayari uvumirivu ndo nimetoka kusema kwamba zimw na nini k mwenye haki lazima ue na uvumirivu lazima uwe na uvumirivu nikasema kwamba mungu anaposema kwamba uwe na uvumilivu ana maana yake pia mungu kitu akuambiki nmmbay kiatamla mti na sababu anaposema uwe na uvumirivu ana maana yake anabasema, uwe uwemvumirivu ana maana yake kuja nachu wa uvumirivu maana akasema tusinugunike usiwatu kulalamika btufanyaje tushukuru kwa kila nini kwa kila jambo mungu ana sababu yaani mungu ana sababu ana sababu yake kila anachokitamka mungu kina sababu kila alichoagiza kina sababu yake nyuma sifiwe. bwana yesi asifiwe bwana asifiwe wapendwa kwa hiyo anaalazima tuwe na uvumilivu sisi alafu anasema hivi Uh, utu wema mwenye haki lazima na utu wema kingine anasema fadhili maake mtu mwenye haki lazima huwe na fadhili wapendwa bonayesa asifiwe huwe na nini na fadhili kama mungu alivyojaa fadhili alivyojaa na nyingi na sisi takia tuwe na tabia ya kufadhili wengine kwa hiyo sisi ni watu wenye haki tunapaswa kufadhiliana sisi kwa sisi tufadhili na watu tusiowajua mtu yani yoyote mwenye uhitaji tumfadhili hayyani yoyote unajisikia mfadhili kuna pesa si sindio unawezakamfadhili mtu mavazi koteva chochote lakini umfadhiri mtu unapakana mfadhiri nikabnenda kumgusa maanani wa mungu yaani fokasi yako kubwa sana isiokasijiliokasi kwa ajili ya ya bwana kwamba nenda kamguse mungu shamgusa mungu atakupa sawabu bwana yesu asifiwe alafu akasema hivi kuwe kuna uaminifu kwazapeta uaminifu mtu mwenye hake lazimananini auaminifu waminifu kwa mungu aminifu kwa sisi wasi. kwa sisi e aniu tujitaidi uaiwaau aminifu ni kitu ambacho mwenye hak atakia kuwanacho tuwe uaminifu bwanesasifie lakini kitu kingine anasema uh, upore lazima pia tuwe wapore tuwe wapore mwenye haki lazima awe na upore na upore naozumzia so upole ule wa mtu labda mki. unajua mkimia so mpore so maana alisia mtu mbu? mpore sikama unajahio yaani mtu mkimia so alama anamaksi mtu nani mpore sidabra aunananajamai ianauzianuk ma snaui mt anaezaknaongea bada lakini pole mtu ni hatari. Kwa mungu hapa, kimia, kwa na kama, lakini ni unajua nini ni upendo rehema ambazo huruma ambazo huruma sasa nimna niuee mzanambzna beba mnazima ya ue banes asifiwe skkavua mtu aongee kwani ni mpole Ndi. wana baraa wana bara kubwa sana wana baraa kubwa kwa mwanake mpole ha, ha, hajifailiwi kwa namna ambavyo yanaonekana bali matendo ambayo anaonesha bes asiiwe ke sisi tuwe na upole huo tuwe wakarimu wenye upendo na vitu vingi vingi tuwe navyo katikati hiyo maana haris ya upore uporeange ae moyo wake niyo wa yule ambaye anaongea naa kamfaa sababu kuongea na mate tofauti mngina aongei anakuja kupiga vitu ambavyo kuwai kudhania kabisa tena kimya kimyakimya aongei vile, vile anakutandika huo soo pore ila ni ukimya bonesa asifiwe Amen. bwana asifiwe aya basi tuangalie na kitu kingine anasema tuwe na kiasi hicho ndio kitu cha mwisho ambacho taa siku ya leo kwamba mwenye haki lazima awe na nini yes. na kiasi fanya sana omba sana fanya kila kitu lakini kitu hiki kimoja uwe na kiasi kwa kila kitu ansasiio kuongeuenanii yes. na kiasi y- bada yes. yani kiasi. kiasi kusaidia na nini knanini sinaelazuri yaaniya mambo anai kwamba ae na kiasi na, na manayake fanya sana fanya sana nini nini kiasi kiasi kiasi kiasi kiasi yani uwe kiasi, uwe na kiasi, uwe na kiasi, uwe na yes. na na na usizidishe pale unajua kwa mtu ena nnaiikiihoo lakini lakini lakini ukiwa ukiwa zako tu tu hapa hapa hapa hapa ni mtu kiasi kiasi kiasi kuna kwa sababu yaani vitu ya imezidi hata kama lakinik lakini sio kibaya shida piga piga piga kiasi kiasi kiasi fanya fanya fanya kila kitu unaweza ibada nini nini maana maana akasema kwamba paulo kazi kazi kazi ni itfaafaaaa ndomana akaabaaazg mungu mungu mungu nani maana kaambia nini si omba sana tunafunga lakini kitu yaani kaiaaa usizidishi ukizidisha yaani piga hapa katikati kati. soma sana vijanii yes. na kias. kiasi kiasi kinemata maana mubere asema kwamba kusoma kwa sana chosha nini mwili na akili kwa hata kuna wakati sabu aaiunakagan unachosha kichwa mwiri unachoka sasazksi kaumzika kufanya vitu vingine yaani yani kfanya kitu kuwa na kiasi kusema a kiasi fanya na kingine tena lengo ni kutela ubali yani mtu asikuchukulie poa situmie daako vibaya asikutumia vibaya hivyo tu wanasasisiwe halebiya wapendwa