helo shalom haom shalom ninamtukuza mungu ali juu mbinguni mungu ambaye amejaa sifa utukufu na heshima ambaye amenipa neema na nafasi ya kuweza kukufundisha jambo moja katika wakati huu leo tutajifunza jambo moja linaloitwa nini matokeo ya kutenda wema unapowambiwa kwamba utende wema nini matokeo yake wema tunasema ni kitu ambacho mungu ameagiza kwamba tukifanye na anasema kwamba tumeitiwa kwa kutenda wema kazi yetu kubwa ni kutenda wema kama yeye anavyotenda wema kwetu sisi kila siku pasipokuchoka inamaana kwamba mungu kwa asili yake nimtenda mema mungu haua hafanyi kitu kibaya kwa mwanadamu na hajawai kufanya kitu kibaya ila anafanya vitu vyema kwa mwanadamu sasa mungu pia hapo hapo anamwagiza mwanadamu ya kwamba awe anatenda mema sasa tuje kuona kidogo nini matokeo ya mtu kutenda wema ukisoma kitabu cha warumi sura ya pili mstari wa kmi anasema bali utukufu na heshima na amani kwa kila mtu atendaye mema anasema bali utukufu na heshima na amani kwa kila atendaye mema kwa hiyo unapokuwa unatenda mema kitu cha kwanza utapata utukufu utapata utukufu utukufu unakuja baada ya kutenda mema kwa hiyo unapokuwa una mbio mema kwenye maisha yako ina maana hautaachwa hivi hivi utavuna taji utavuna kitu kinachoitwa utukufu maana utukufu utakkukuwa nao ni ule utukufu wa mungu unakuwa kwako unakuwa juu yako hmm? alafu utapata heshima kwamba ukiwa ni mtu ambaye unatenda mema unafanya wema unapata heshima heshima hiyo utaipata mbele za mungu heshima hiyo utaipata mbele za watu ukiwa unatembea utaheshimika watu hawatakudharau bali watakuheshimu kuna sehemu mtaenda utapata kibari kwa sababu ya wema ambao unautenda umeelewa paka hapo kwuo unapata heshima lakini kingine unapata amani inamaana ya kwamba kila anayetenda mema kinachotokea ndani ya moyo wake anapata amani kwa hiyo wema unaambatana na amani haleluya unapata nini amani kristo ametuwasa tuweze kutenda mema akiwa anamaana ya kwamba wema unazaa amani hivyo unapokuwa unatenda wema utapata amani ndani ya moyo wako vitu vikubwa vitatu vimetajwa hapa cha kwanza ni utukufu cha pili heshima na cha tatu ni amani mbali na hapo pia kuna vitu vingine ambavyo utavipata ukiwa ni mtu ambae unatenda wema kitu kingine utapata kibari kama univyoweza kudokezea hapoa utapata kibari wema unakutengenezea kibari mbele za mungu wako kibari utapata mbele za sehemu mbalimbaa ambazo nakanyaga utapata kibari ikiwa unafanya huduma utapata kibari uko kazi utapata kibari kinaokanyaga utapata kibari kwa sababu neema ya, ya kristo itakuwa inakufunika haleluya hmm. ko neema ya kristo itakuwa inakufunika lakini kingine kinachozaliwa baada ya ku ni mtu ambae unatenda mema ni furaha kwamba kwenye maisha yako utakuwa na furaha furaha furaha maanake utakapokuwa na amani ndani yako kinachotokea kingine kwamba ni furaha kwo furaha na amani vitu ambavyo vinaambatana kwa pamoja utakuwa ni mtu ambaye una furaha kwenye maisha yako mbona yesu asifiwe siu kama na nanaelewa vizuri utakuwa na furaha mbali na furaha utakuwa na raha nafsini mwako ndani ya nafsi yako hutakuwa na kijuto hata kimoja hutakuwa na majuto hata kidogo hutakuwa na kujuta na kuumia kwa jambo lolote kwanu umetenda wema hapana bali utakuwa na raha ndani ya nafsi yako kwa sababu wema sio mzigo wema ni kitu ambacho ni kinareta wepesi katika moyo katika nafsi na katika roho pia kwa hiyo unapaswa kutenda wema ili uweze kupata vitu vyema pia ili uweze kuona utukufu heshima amani furaha kibari na randa na nafsi yako tenda wema fanya wema kwa watu wote usiunazalisha vitu vibaya katikatia maisha ya watu zalisha vitu vyema hivyo vitu vyema vitakuletea vitu vyema pia ina maana kwamba utavuna ulicho kipanda haleluya haleluya ni furaha yangu kuona ya kwamba kuna kitu umekipata ni shauku yangu kuona ya kwamba unazidi kuwa ni mtu ambayo unatenda wema ili upate faida kwenye maisha yako usiache kutenda wema usiache kufanya wema tenda wema kila siku usichoke naye mungu hatakuacha ulikuwa nami mwalimu hekima mwasire mtumishi wa mungu mwalimu wa mahusiano na mwandishi pia usiache kufuatilia masomo mengine hapahapa lakini pia usiache kunifuatilia katika mitandao ya kijamii ambapo it natumia jina la mwalimu mwasire instagram pia jina ilhilo abk jina hilohilo mungu akubariki uwe na wakati mwema am hero habari ninamshukuru mungu kwa nafasi hii aliyonipa tena ya kuweza kukuletea somu zuri ambayo nimekuandaria ni ninafahamu ya kwamba unapenda kujifunza sana sana ndugu yago na ndio maana ninajitahidi kiwa niwezavyo ii niweze kukuletea masomo bao ambayo, kuku, ya, ambayo yataweza kukupereka sehemu fulani katika maisha yako leo hii nimekuja na somo zuri kabisa ambalo nimeiweka kwa kichwa hiki nasema vitu gani vitaleta watu sahihi kwenye maisha yako vitu gani vitaleta watu sahihi uh, kwenye maisha yako au unaweza nikasema kwamba je ili watu, wa, watu sahihi waje katika maisha yako unatakiwa uwe na vitugani mm, au vitugani vitaweza kuleta watu sahihi katika maisha yako hii inafuatani kwamba kwa, kwa sababu kwenye maisha watu ambao wanaweza kuja wanaezaka watu sahihi au watu wasio sahihi sasa watu sahihi kujanategemea naw namna ambavyo umekidhi vigezo au katika aina ya maisha ambao nayo lakini pia watu, watu ambao sio sahihi kuja katika maisha yako pia inategemea nawewe mwenyewe kwamba uko katika hali gani na ukoje pia lakini sasa kwa kuona inafaa wewe kuwa na watu sahihi katika maisha yako nimekuletea vitu kadhaa ambavyo ukiwa navyo hivyo vitakusaidia kukupatia vitu watu sahihi katika maisha yako au vitaweza kuleta watu sahihi katika maisha yako kwa urahisi zaidi kitu cha kwanza nasema kumcha mungu kweli unajua kwenye maisha hakuna kitu kizuri kama kumcha mungu ina maanakwama unapokua unamcha mungu unakuwa unavuta vitu vyema vie, vitu, vitu vizuri kwenye maisha yako ambao miongoni mwa hivyo vitu vyema ambao unakuwa unavuta kwenye maisha yako Ha, wanakuwa ni watu sahihi ambao mungu anawaleta kwako kwaajili ya kuendeleza kile kitu ambacho amekupa kwaajili ya kuendeleza moyo huo wa kumcha kila sikuhafanj anakuagia kwahio kumcha mungu ni dira ya maisha yako ambapo katika dira hiyo ndivyo atakavyokuletea watu sahihi katika maisha yako a kaisani utawapata watu wema watu wazuri watu ambao ni sahihi kwako mm, yeah. kwamba ukiwa hauendi katika vitu ambavo huendi katika stnaasigara utaepukana uh, na watu ambaoso sahihi watu ataona kwamba huyu mtu aendi kwenye vivitu vyasehemu za nasa uh, hatumii pombe atumii kmtu kwa ataona kwamba huyu mtu ni sahihi kangta nikiwa naye basi ta itanipa ita faida ko ukiwa katika hali ya kumcha mungu utaweza kupata watu katika maisha yako jaribu himbiu uonotokeaambiamfaaenda kitu chapili nasema lazima uwe na tabia njema unajua nakwambia tabia njema ni kitu ambacho chapendeza machoni kinampendeza mungu kinawapendeza watu pia nakuzunguka abaukiwa na tabia njema katika maisha yako itakuletea urahisi wawewe kupata uh, nafasi ya kuwatuwema katika maisha yako kwamba kuna watu sahihi watu wa, ambao unawahitaji kwenye maisha yako watakuja ikiwa wewe umekuwa na tabia njema tabia njema ambazozitakuwa ni kama nisuma ambao nawavuta wao kuja kwenye maisha yako kwa sababu watavutiwa na vile ambavyo unaishi vile ambavyo una, una bhevu vile ambavyo unaenenda vile ambavyo maisha yako namna yarivyo katika suara zima la kitabia ku tabia ni kitu ambacho kitaweza kukuletea watu sahihi hata kama haujatamka kwa mdomo lakini tabia zitasema zita kwa niaba yako kwamba huyu mtu n sahihi basi wewe njoo s ku tabia ni kitu cha pili ambacho kitakufanya upate watu sahihi katika maisha yako kitu cha tatu ni ndoto maono kusudi au kipaji ndoto maono kusudi au kipaji hivi ni vitu ambavyo pia kwenye maisha vitakusaidia kuleta watu sahihi ikiwa una ndoto ikiwa una maono ikiwa una kusudi au una kipaji hii itakuletea urahisi waewe kupata watu sahihi kwenye maisha yako kwamba ni vitu ambavyo vitakuwa ni dira watu watakutazama huyu mta ni mtu mwenye ndoto huyu mtu mwenye maono huu mtu mwenye kusudi mta na kipaji ok mtu akikutazama hivyi atajua kwamba huyu mtu nikimwendea au eh. mtu nikishikamana naye huyu mtu nikipeleka hata fedha yangu kwenda kuinvesti kwake basi kuna kitu ambacho atakifanya cha utajikuta vit vit ambaokonaynoo mbazoonazo znakuletea watu ambaowanaezaha sehem nyingine nambaokoakusudau kipaji inafanya watu wengine wawe radhi kuja kuesi kwako ili kwakitarajia aachtaweapch kia a oto hizo takusaidia upatawat sahi katia maisha yako kuetea watu mbaza kahni maisha yako ikiwa una ndoto una maono una kusudi au kipaji na mfano mzuri ni kwamba unapokuna utaangalia kuna watu ambao wanafadhiliwa kwa sababu ya kile kitu ambacho wamekuwa nacho wengine wana vipaji vya uchoraji wengine wana vipaji vya kucheza mpira kwauo wanapata mbalimbali ili mbali, waweze kupusha kile kitu ambacho wako nacho Mm, kuwa wanapata watu sahihi wakuweza kuwa kuwasogeza kuwa, kuwa karibu na hatima yao kwa sababu ya kuwa na vitu ambavyo vinaweza vikawaleta watu wengine kuja katika maisha yao kwa hiyo kuwa na ndoto kuwa na maono kuwa na kusudi itambue kusudi lako lakini pia kuwa na kipaji namba tano inasema jitihada na bidii katika utendaji wa kazi jitihada na bidii katika utendaji wa kazi hivi ni vita ambavyo vitakusaidia ukusogeza ku, ku, ku, ku, karibu na watu sahihi jitihada na zako nadzokatika utndajiwa kaz au ta nafa au sehe ya fs ambo unafanafanya asa watu nfasaaj katika maisha yako kwa kasa atajua kwamba huyu mtu anajituma sana huyu mtu anapiga kasana ngoja nisogeze karibu nae nikaenaekaribu uenda nikapata kitu Mm. lakini pia jitihada zako abdi zao fa pa watu wenginjtukpakajitiadasabdi o anaezakulta faida aazakulta okhaawenye kai ambo mpajtiaa zozakusa uptwat ambaowaaezakafanya kitu kpaye maishayaoasahkitukizshwa oawaajii a mbacho hukonacho jitihada zako na bidii k unapokwambia u na jitihada kwenye maisha yao nabidii hawakutukani bawanakujenga banakutabiria mamboakufaya uh, uwez kuvitu vyema katika maisha yako sa katika maisha yakoacha uviu balikua mchapakazi weka jitihada weka bidii katika kazi zako zote unazigusa unazifanya wakati wowote ule katika maisha yako yote hautaachwa hivyo hivyo bad kuna siku utaona watu wanaaminika kwako wakiwa wanataka kushikana na wewe wakiwa wanataka kukuarika kukuahiri wakiwa wanataka kukuweka katika sehem zao ambazo wanajua kwama ukktakuanamba si namba sita ambayo pita jitihada na bidii ulikuwa namba nne hii hapa ni namba tano Oh, inasema ili uweze kupata watu sahihi katika maisha yako unatakiwa kuwa na busara hekima na ufahamu bora hiki ni kitu ambacho unatakiwa kuwa nacho busara ni ya muhim sana kenye maishayaofa pia hi ni vt ambao vitakusadia sgeu ausahatwakionamoja kwamoawatavutiwa nawewe wanatamani wafanye kazi na wewe watatamani wazidi kukaa karibu na kwasabu najua una hekima za kutosha una busara unaofaham una utama wakuajiri kasau anajua utaweza kuishas fauwaazakuwatatu kwasababu unajua vitu vingi ndiomaana ni muhimu sana uwa na vitu vingi kuwana busara hii kuwa na hekima au ufahamu ambao huu utakusogeza karibu na watu wazuri watu ambao ni sahii watuambao wanavituwatu ambao wana wanavitu fursa kwa ajili ya maisha yako nadhani mpaka hapo unanielewa vizuri tuko wote naamini unanielewa vizuri kwa hiyo unapaswa kuwa na busara kuwa na hekima kuwa unaofahamu pia hivi ni vitu ambavyo mungu amesitiza kwamba tunavo kwa, kwa sabbu anajua kwamba vitu hivi vinaweza vikatusaidia na kutupeleka katika sehemu zingine nzuri zaidi kwenye maisha yetu kuhakikishwa una busarakis ktika maisha yako Ikiwa basi ya ongeza, ili ikwa uassnavongeaozi kujisogeza karibu na bahati zako na watu ambao wako sahihi kenye maisha yako kitu cha inasema aina ya maisha ambayo unayishi asema ainamaisha inaoishi pia yataweza kuleta watu sahihish ishaaa sha wa maisha ayyot maau maisha yako aza yatamutia amauu anaishi maisha haya kweli huu jamaa nikikaa naye hu dada nikianae hivi mambo atakuwa sawa kabisa lakini ukiwa ni mtu ambae unaigiza huko kwenye maisha yako unaweza kuwashinda kwa kuwavutia watukasautajama kwa lakini ukiwa kwenye, kwenye maisha ambayo ni mazuri una mwenendo mzuri aue vitu kwa kuiga unaishi maisha yako unafanya vitu ambavyo viko ndani ya maisha yako kabisa hiyo e yako itaweza kuwavuta watu wengine kuja kushirikiana na kwasaabu atajua pale hawaendi kupoteza a kuvuna maisha yako oikiwa ikiwa nzuri mtu anaja kamba ha nikienda pale ntapata kitu kizuri kwa ajili ya maisha ya, yang pia maisha ya, yako lazima ya, yaawatu wengine yakishtu ndi atakuja kwenye maisha yako kitu cha mwisho asa upendo wako dhidi ya watu wengine nasema kwamba upendo una nguvu sana upendo wako dhidi ya watu wengine huo utakusaidia wewe kupata watu sahihi katika maisha yako watu watakutazama anasema fulani anaupendo sana fulani anawapenda watu sana kuo hali hiyo ya kuwapenda watu wengine sana itasaidia kupata watu sahihi katika maisha yako kuna watu watakuja kwenye maisha yako sahihi kabisa kwa sababu ya upendo wako watu watona kwamba hauna ubaguzi unampenda kila mtu mm. uja, uja, uja, uja mm. ujari rangi kabira ujari mtu anavyoonekana banampenda kila mt kupata watu sahihi katika maisha yako kwa sabau mun mwaanna upendo ukiwa naupendo huo mungu atawsogeza karibu watu sahihi katika maisha yako kuhakikisha unaupendo kwanza uupenoutaavuta watu sahii katika maisha yako achokwambia ktavuta karibu watu sahihi katia katika maisha yako aziauzati hio am upendo wako dhidi ya watu wengine ni kitu cha msingi sana ambacho unapasa kukizingatia ukikiweka vizuri kitakosadia wewe kupata watu sahihi katika maisha yako usizarau hukuia na kutilia maana ni kila ambacho nimekwambia kwa leo tutaishia hapa tumeangalia vitu saba ambao vitaleta watu sahii katika maisha yako au ambao vitakusaidia kuleta watu sahii katika maisha yako kwao vizingatia vifanyie kazi ukishafanya kazi ndipo utakapoona matokeo kabisa wala hakuna kitu ambacho kitashindikana kwenye maisha kuna watu saii watakuja jitahidi kutekeleza ki ambacho nimekufundisha mahari hapa mungu akusaidie na neema yake kuwezesha kukupatia watu sahihi katika maisha yako ulikuwa na mimi mwalimu ikima mwasire mwandishi mtumishi wa mungu pia mwalimu wa mahusiano mwalimu wa sikolojia pia inamshukuru mungu kwakuwa amenipa neema yakuende kufundisha kuende kutoa masoo mbalimbali usiache kunifuatilia katika mitandao ya kijamii instagram twitter facebook na whatsapp pia huko nipo nipoy kotuko natumia jina la mwalimu youtube mwasireyunatumia jina la fasaf la maisho a kwahiyo usiache kunifuatilia facebook nenda pale instagram nenda t nenda nitafute pale andika memwekeo mwasile utaona masomo yangu ako mengi pale ambapo nimekuandalia ni ninaamini utajifunza na hakuna kitu ambacho kitakushinda kwenye maisha yako mungu akubariki sana ninafurahi kuwa na wewe kwa wakati huu nikutakia wakati mwema karibu tena katika darasa linarufuata baada ya hili mungu akubariki na kupenda sana