hi everyone um, my name is dorinodunga and uh, welcome to the amkeni talk uh, with me today tuko na salim furaha parale gol officer mkeni malindi we also have um, <laughs> uh, our administrator and our communication officer mkeni um, malindi so today weare going to talk about um, experiences and uh, growing up as a uh, queer in uh, kenya and uh, especially the coastal region yeah. so um, we all know that uh, kenya is uh, one of those homophobic countries in africa we only have a few countries that is south africa and i think it's South Africa and most uh, the other one, that uh, it has legalized, it has at least, not really fully legalized, but it has some aspect of um, rights given to the LGBTQ community in their countries. So Kenya is one of those countries that are still, we are working on the aspect of improving our constitution and making it all inclusive. But at the moment, there are still rights that are communities of the LGBTQ that um, they enjoy under our constitution and the international human rights instruments. So today, uh, in our talk, we're going to talk about our experiences of a queer person in the coastal region. and i will uh, om our guestofadhili tueleze e ni nani fanya nini na ama zenye una tunia kwa majina anaitwa salimu furahaa mimi ni mkazi wa malindi mimi ni sex waka ndo kazi yangu hiyo free ent nikofl away nafika na pia na uh, um, from uh, nafanya na shirika ya yani malindi kama m ya nami pia ni kwa sababu mwzi anauso ya mani tu ni mali malisafu d maaukuna vingine ilikuwa ni kikaa na wanawake nafil vizuri sana kuliko nikikaa na wanaume <laughs> E, na pia nikapendelea ile kufanya at mp nikifanya p nikipaka nikipaka zile naona zileiikuwa ndio niko poa sana ama to nilikuwa sina hisia za mapenzi na wanawake nilikuwa na hisia za mapenzi na wanamwenzangu sasa nikajiuliza ni kwa nini nikajipata yani zile tabia nyingi za wanawake nkawa niko nazo mimi Bale, tabia za kiume dtabia zakume e, konl hata ulioume ni vile tu na vile kiume lakini zangu zote ni t mezaliwa v wamara songwesongwe mwenyewe nipakwe pnajua huku cost. lazima uchorwechore chorwe maua mwenyewe na w anapendeza navaa dressin za wanawake ndo naona anipendeza nikivaa kishoti h awae twa wenye domaana kajiskia mimi sa kwa sababu kiangalia sifanyi vitu vingi kimwanaftuvnwa ingine ya kiume kwasababu sina hisia kabisa sina hisia za kiume yan hisia zangu ni za kitiwwewewe unakabisa kulikow kwanzia niko mdogo kua na hizi tabia so uh, na kunai ambazo wanakumbuka hiyo nikiwa mdogo nikianza kwa kuinukia kwa mkubwa sasa kwa dona. na vitabia fulani hivi zenye nilikuwa nazo hata nikiwa shule nikiwa primary zimekuwa na ngut na wasichana so wakati eh, watu wame wako wa kunakuwa na tb mm-hmm. watu wanacheza asa wanaume wanacheza tbl na, jeza, sawa, na, umuwa, na kuna grupu ya nini wanawake niko hapo kwa hiyo klasi yeu nafatanatu na tuna, nini na wasichana kesi inafika nyumbani na mamaangu anambia mbangu na chapwa am zingine nilikuwa na kadoli hivi nilikuwa na <laughs> kalikua naka so na na <laughs> nyele si napenda kuchana zile nyele nachana nywele na niko na kauzi kangu na sindano na etiizo nguo na, sindanu, na gazeti hizo dresse na visha nakutasoalafu mm-hmm. hey, <coughs> uh, kuna hizi michezo tukiwa wadogo nacheza baba na mama sijui kamauko yeah, yeah, yeah. kwengine iko lakini oh. mosiost kunakuwa na hizi michezo Wako. Sasa, <laughs> <laughs> <I was committed. laughs> so nilikuwa uh, na plaiyo role ya mama uh -huh. mai ama kukiwa kama situation sianvil kama tuko wengi nachukua pati ya anti uh -huh. en, yaani yani yaani hiyo karakta yangu yan naijulia kabisa hadi ukija hizo nini amba, mtu fulani hizo and... so, no, ma- ma- ma- uh, ni, iz- haya uh, mwanzo vile nimezoea n matmza mazl amezemma nda maarusausza waswahil kufika shule naenda na sasa na na mplimenti <laughs> <laughs> <laughs> nacheza kiuno nacheza mpaka hey, mwalimu anashangana bidi napiga mzazi hey, kwani mtoto wako bwana ni vipi mm -hmm. esi nyumbani na nimekuwa tu hivyo so ikafika tim yaani nikajijua person lakini si kuweza ile kujiept mwenyee nasema hata kujids yn yani, uh, kujijua yani, mimi ni nani a ilikuwa ni20 ndo ndatan fulani hiv ndo a naongelea kui mambo nae so kuna huyo faiitt lkuwa naongea sana mambo na To, nilikuwa very interested na hiyo sasa hata baada nika nika am, ni ya nikaenda nininikaendanikamfata nkamuuliza sasa venye hizo ameniba ni mwanamume mwenye anazaliwa mwanamume lakini kama mwanamke anajiona i ni mwanamke sasa nikiangalia sisi niki, nikienukia hivyo kwanzia niko mdogo paka nimekua mkubwa nimekuwa nimekuatuna hizo tabia za kisichana tu napenda kuvaa hizo mare ma uh, nikiona hizo ni watu wamevaa najisikia na mii nichukue nivae nakuta so vitu kama hizo ndio ndizikanifanya paka nikajidiskava mimi ni mkigana wazazi society inatufos tukue wot wanaona ni sawa ama mm. ni kamili ama wenye mm. onapashivu this is how it to tobe yeah ukukuwa uh, na hizo eprien za uh, unafanya hivi unaambiwaafkufanya hey, hivkama <coughs> like, m anasema alikuwa akienda harusi anapataakaalafu anaenda badala yaknakucheza b anatingisha zingineanaripotiwa nyumbani then athe at end of the day yanachapa kikwa corrected to the nom yenye wata anapeceive us mm. that is how we should be growing up as pende yangu pia nivuevu lakini pende yangu kuwatateza sanaaccept waja nikubali venye niko wakati mimi mwenyewe feeling this way ndo niko sawa kuwa hivi kama mwanamke na hizi ishia za kike ndo zinazipendea mimi so it mi kufata wao nachosema then nieke maisha yangu nikambe yani, nitakuwa mtumwa alafu yo kitu nikambe, tani, depression yani. mm -hmm. nitakuwa kitu out of not takufanyaafanya kitui kumfurahisha mtu itakua nkambe na jipeniso niihi e nikimbie although nitasafa but at least I will be happy aou nitasafaay nitakuwa nimemeka alafu nitakuwa pia siko karibu na mtu yoyote ambaye or in namkwazi januari ii nilikua inaongelea sasa ilikuwa inasema um, watu nye nafaa kukuwa na ruhusa ya kwajou ntoto naaap befoe aeukuwa naiyo lo ya bakaple namanyisha u man ad amn saapldddsaap atangend aztagendaaaplama n jusvligakikuja pamoja sinikapl ndo so, alikuwa no, na difine nyo case ya kapo lakisema like, ti mm. it has to be a man and a woman who are legally married sis unaona hieribwimetoa the kenyan the, the lgbt community yeah. in the clohe ause my thinking is yeah. adoption should just be given to any person who is responsible enough yeah. to take care of a child yeah. because um, by the time umefika age mm. wit you financial capacities yenye mm. unaona hapa hiv ikanri beause people in the same yeah. the want to stat o family mm. na of course biologically aiwezekani yeah, mm. so that if we also help each other as a kountry tuchukua mm. wale watoto wa maratima kupali chendo help someone to have a bette life mm. than kumwacha pale of course mm. life, yeah oaeits never the same as someonegowinapa familia kuna shule kunaatsoia diffene kubwa sana unanyima huyo mtoto ye opportunity andyet kuna mtu mwenye anatamani this is eve hard in south africa south afriaeaeastsoegbt yes, omunity rights ae onsidered butthe adoption poe is d its not a eve for them by the time youatualy getahil e yes, you wil but a lot of spritinization take place some people don't evengo around the bush they just tell you black and white your maritoman or uh, you are a oman you maritaoman mm -hmm. if we are to help each other in this community zingine we, we are way above the notion of who we are having seach let us just have a society that is respecting each other adopting if people can adopt children in the wo famiges wewill be having fuo famiges and w'll be having happy children growing up to the responsible adults mm -hmm. there are children who have grown up to be straight it doesn't mean that because there an in a queer home they will grow up to be queer mm -hmm. and uh, those who are born in a straight family that is considered normal mm -hmm. but they realize they don't feel defeat in that society they feel totally different mm -hmm. I feel like i think i'm lisbean i feel comfortable doin less i feel i'm attracted to this kind of a person and these people when they grow up they're also human beings with their floows like any other person uh, with their personalities here i remainlik ameenda shule amesoma amepata ribu yake huyu mtu anaweza fanya kazi na at akupisoco asmpint we have been discriminated evn inwokplaces yeah. una nyuma yeah. kazi just you are in a yeah, certain way uh -huh apiarensi yako ishakwambia ah, oh. ule ataleta ushoke kaziinta danga alot of kuya kuako na hiyo challenges sana mm. so hai organizatio like amkeni malindi tai tri ite best omploouii iisoiosoieatlr hain soietywee opl aab sustainable economically It's a small portion that will help, but in the long run, we'll be reducing the rate of unemployment. It's a, it's a really sad state that our families just expect someone to get married and have children. I mean, they even state people out here we are not even planning to have children. Yeah. They're not even planning to be married. What is wrong about that? And some people don't even want children. so society should just reduce the pressure they try to exert in sart the, in their children to make us grow up to be responsible adults not having mental illnesses ofbay because such kind of things is mm -hmm. notpatyanga stress wake up in the morning you see a phone call from saoymamaya unajua tu huyuaani kuna picha yangu imepostiwa tayari unashangaa leo una leo unashanga happening <laughs> <laughs> kuna mtu mwingine utakaeuwa na kwanza <laughs> <laughs> especia nend uh, mm -hmm. time kama asubuhi hivyo mm -hmm. naona kama friday watu naenda out mm -hmm. so mi nikienda aut kawaida mi mm-hmm. uh, ni mwanamke kabisa dresses niko na hil zangu natoka n na hakuna mtu ananijua kama ni mimi l niongee mm-hmm. sauti yangu venye ni kubwa mm-hmm. la mtu lamtu hey, na mtu kama sema anajuasema hu sinimani bila hivo so lazima nichukue mnaingia kwa whatsapp status upload o huwa na hding watu siruhusu kila mtu aone hizo status, kama nimeohiv mm -hmm. so kuna wengine na specia famil na wale wenye sijaaime like, sija sija so, mm -hmm. eh, mm -hmm. list tena mara, mara pili na mara tatu akse o sawa o asubuhi yaani nipati n hizo mingi kutoka kwa mzee ama ni mama hata sipigi simu kwanza naingia status na nat alafu <laughs> najiuliza ai picha okay. zimefika tayari kuna okay. okay. mtu ameskirishwa naangalia viwa sasa Hey, nani anaweza ni mean, sino hapa tumekwa family nakutanakaa unajuliza hizo maswali sohata ukipiga simu nyumbani sasa mehata stori ningine kama ulikuwa na plania kufanya no a eneji yote kabisa andaodonnoe uh, uh, eh? mm -hmm. like go okay. how, how was it if you came out how, how, how, how did you inform mae yourfamily your o your friends what did you consider first beforeling them who you aren uh, wi asu za kuya community wealso have an ambrela yenye our friends and our friends thei now their friends and we share communication then through that ndo tukaja nkapata habari kwamba kuna amkeni thrugh amkeni amkeni wakawa wanaofa psychological support then wanaofa kind of health helthtok then unapata pia unapata maadvocate pale mna havuone on o So throug that one on o channel yenye tulikuwa atst i was more educated and empowered ndo mm -hmm. i was like na mwenzangu naweza kuwa open juu alinonyeshalie mbinu ambayo unaweza kuwa open mbele the ya ommunity then unaangalia ni nani nafa open naye unaangalia mwenye uko ukol naye mm -hmm. the na story unasha so, kupata safe space Si ambao unaweza ukaja ukakaa ukafikiria kama una mawazo ama ukaji, ukarelax nikacha, kuka, ina shadows Jolikuwa, najua mukaa uka ni usiku so, aju usiku ndio ndoatoka aenda na kwenye hizi kujua, kujua kama kuna free space na safe space na si samaimoga si vile kujitokeza junisema, all, si yangu. tuko wengi year, we are getting kujitokezaeangu hiyo ndio ilinisaidia mpaka atlist kani pamoyo open, but open kwa kila mtua unaangalia na nampn ateda kupeleklefalilehabari kwafamil kuna wale unashezashia naye kitu kumbe ametekeza advantage awe anaenda kusambazia kila mtu mm -hmm. na unajua ukisambazia watu ambao wawana confidentiality inakuwa nani, nani rule life yangu juu Mm. So, wa bu, wa so me, mi bado sijakaa watu ambao nimewa ni kwao na sijaopea t hvv nikaenda nikataaambab ni hey, mi baa ni ah. mm. mtu ile amesikia labda kama ni stori mahali so anakua toa kwa kwangu naambia bwana nimeskia hivi nahivi na hivi akaambia e thats m so kama utanie ama uniae hiyo ni shida yako so, kuna yani unafikia you start avoiding y yufami mm -hmm. eh, kuna hiyo sasa najiona na, kama niko huko hata nawaaoi na, so yule mwenye hatani an uh, aniuliza swali kama hii nimesikia hivi nahivi mm -hmm. na hivi mbona ukhv ahv nakupatia jibu yangu nakwambia kabisa sikufichi mm hivyo -hmm. yeah, um, venye umesikia ni kweli a nakuskiza unaakajona amba onajua faaaba i nasiwezi chnge kama unaweza kuib na mimi ni sawa hauwezi auwezishakua so, yani tayari nimejitoa kwa hata mtu kija stori nikishajulikana kama mimi ni ma so naweza kusema pia ah, hata kitambu sikutaka si na uhusiano na nyinyi nilikuwa nishajitoa kitamu so tuendelee tu hivi venye tuko tusingiliane maisha niliojitoa kwa sababu ya hii sababu ma sawa tutaendelea utatmbe oa ana naana ote imauna itu mwenzak wakifanya alalaaaafanya hivina hivi unakuta hizo maswali kama hizo kioo hey, enyewasichana ufanya peleka kichwa hivi alafu unarusha nyele hivo nyuma heu sema ukweli so nimekuwa tuki open-up hivo alafu mwingine kuwa nabest mwingine akanipeleka kwa mabeste zake sasa wote kua kuna, kuna gay apo kunagol maeua so akanipeleka hapo akan introduce. pia nikajifili yani niko na family na tukavaa ibi hvyo ndo mpaka sai yani tumeshikana hivyo tuko very ose sowhaeti uh, atthe en of thedatha um, onkaal utavaniwa na polisi utavaniwa na society utavaniwa na ren utavaniwa okay. na familiauokila mtu hata wale wenyewe tunywekubadidikomunit aoaaoohoco hizi ita pia kukama mkeni support ndo vitu zilikuwa kila siku nikipata atlisti inanipea moyo na pia pia kupata failitta pia ambaye unaweza nikashia naye anunuane atlist nkamueeza venye ninafil hiyo pia imenisaidia sana azkamt na mi mwenyewe kujikubali unaja kuna ile kwa watu nawmwenyeweeeelejikubali kma fn furahshaebakifkiria kwanini watu nanfikiria hiyo pia na nanizaki as nashukuru kupata awa maoapo ahizi teras zinasaidia pia mbili tatu kupata mwenye na fawne sh asaidia nasaidia, nasaidia lkujificha na na a napata mtu yakusna wal zaownae out ukaspika uttaka kusikia siku zote hu tunatafuta mtu wa kunisikiliza najua marafiki ni wengi but si wote ambao ni good mm -hmm. kila mtu ana shida zake so hiyo it was not o pia kupata watu ambao wanaweza kusikiliza at tunasema sante pia kuamkeni kwa kuangalia ilo na kwa kulifahamu na kwa kulitija maanani s so, niliyovakama hizi challenge na from ofami nini mi ndo nilijieka peke yangu livo peke angu mtu aniapproach ane atakui na mimibila hivomejitoakasagine kwa kwasabbua hizi stories enye zimefika huko mojamoja o hawana hizo nini ninif efanyapkanimezidihataa wachukiao wana muda wangu na my mo so najisi yani niko na famili yangu so nikiona mtu flani nachukulia kama huyu ah, ni mamangu nikiona kama ni hyu ni mze na hmm. na hmm. Nikimona, ni mzee namwita mama namwona kama mamangu nikimuona huyu ni ni mbaba ni la, kama babangu so hivyo ndo nimekuwa yaani nikiishi kiishi sofad sahivi enye sija kamat mejaa from family friends sijaenda kwa therapies hard, kwa sababu unaweza unaona pata client amna mm -hmm. client naye akatke advantage faparans wingine rela mshaa mali za kuhafan na yeye eh, vile mmeagana samtimes pia mases waka kua pia ni hadi anabadilika pia pale iko umeenda na mtu alafu unaona lolote inaleta shida kwa nini pia hiko kama mimi sikumaliza mpaka univesity gapata dgr ama diploma ambayo unawezasema inaweza kupeleka ikakupa kazi nzuri ambayo ukajisustain pia maisha Mepata. thats a ata nlipoletewa bibi niowe eh. juu wewe mwenyewe kujitafutia ni shida itakuwa mtu wapili kumtaftia ile eua shida sana tunashukuru pia kwa kazi tumepata amken ama a hiyo kidogo inasaidia mawili matatu kwa kujisustain pale ambako kidogo tu atwibi but unapata mwisho wa sikuaoba bado haijakuwa stable sana at least naweza amti nikasema mimi nataka nibadilishe jina langu kama la mume nilieki la kike badilishe paka paspot nini hiyo no tunataka kama ni finania naonzajiekaa popote njipish jina langu ni ili nanjisimami bu kwa sah ema aa iko mzuri bado ni, ni mbabyaapa kupata kazi a kazi zenye unapata hata elfu kwa mwezi uwe It's a bit kuna a lot of in terms of nikilinganisha maisha yangu before kama mm -hmm. like, uh, back hivi na sahii nawezasema ni watu wawili tofauti being, mm -hmm. back then sikuwa na kazi imagine uh, in kenya kenyaq alafu na hauna pesa hauna, hauna kazi hauna ma pakuishi unaishi nyumbani na familia unapata hiyo aen sasa unakuta hauko fr alafu pia sasa zile tabiatabia tabia zako ndotazidi wale watu wa familia ndio watazidi sasa kutusi mm-hmm. nakumbukaimaliza a kuna kazini yangu alifungua duka tu ya rthon akanaambia venye nimemaliza pepa bibi yake uo nabibi yakeakuja rasasisi waswaili so tunasema am yangu akakuja hapo sasa babake huyo kazin yangu uapo kwa duka hiyo sikudukailikua yako so mtu haoni hivo ndani lakini mtundani anaona nce akakuja apo akapatana na huyo Uh, dotainlo wake hapo akamuuliza kwani eh, mani yuko wapi nikamwambia mwambie hayuko akamwambia akamwambiahayuko mtoto eh. mvifu sana yule hana kaziakaa akiwategemea nyinyi atawaumiza yankaa tu ana kazi afanya ukafanya kazi ya duka kazi gani kazi ya duka hii dukahii enda tafti kazi ya maana mtoto wakiuma aenda akafanya kaanyiwenyw mmeanza familia juzi meana juzi alafu naye amekuja kwajua nawalemaza n mziavu na eh, ni Kuna ilo jina osuju mziavu kidada ndoi mnazidi kumdee sina pesa sina kazi so, na, ha, wakaitana, wakaitana kikao sasa au ndugu zake babangu sasa waktkuna hey, kazi zangu mwingine sasayn alikuwa akim akaitwa kwahiyo kikao pia kasabu ka nakwake sau huku maneno maneno zimeanza akanichuk kanadauuk mpana kauko na yee wakamwita kwa hiyo kikao sasa wakakuwa namuuliza e, mbona, e, mbona umemwweka yule naajua ni mtu gani vizuri ukazimazangu tayariknajua kunuswa akawambia mimi yule nimemchukua kama ndugu yangu kwanza nyinyi kama mmemtenga mimi siwezi mtenga kila mtu anakuwa na mapungufu zake hapa <coughs> kwahivyo tusione yaile kuwa yee ni shoga ndo mkaweka mbele mpaka yani hamtaki kumuweka kwa anyumba zenu so mi pale memeka kama ni nyumbani kwangu na mimi namsimamia kula kuvaa kulala so hizo mambo mengine ni acheni mimi, mimi ni na niacheni siashatoka e. sababu huyu tukimwacha hivi ndo atazidi kuharibika huko nje afadhali so, tumweke katika mikono salama at least hata kama anafanya mambo zake atafanya akifikiria ah, mkifanya hivi kuna mtu fulani nafulani ataumia ata eh. so hadi uh, kwa kuja sasa advertisement ya nini amkeni um, nishamaliza nini uh, college kuwa nimesomea journalism a nkua shafanya paka kuwa nasubiria tu kakuja hiyo ni advert nikaisoma na nikaapply nikapita nika vizuri so since then nimeona yani mionaya, ni maisha yangu pia imebadilika zile cases, uh, kwa familia sijui mtu hivihi sisizisksof si, si, ausavi nikiangalia niko kwangu najilisha mwenyewe najivisha mwenyewe hata nikipungukiwa kama ni pesa siwezi pigia familia yangu epunguwa ume pesa fulaniafdaiulie tuho kwa, kwa yumba kasabu zitakuja baadaye natulia hivo uskizo nii kama venye akitambo naakuna mtu sai wao unaulizawao najuatayai nafanya kwa hadi kulikuwa na kesi ikakuja homu nikaambia aimamangu nalipigia kamabasi eh, unafanya kwanya mashoga nikamwambia sio ya mashoga e, atu mambo ya ushoga sisi hii imewekwa kwa sababu ya hawa mashoga malaya masago o tu zilizoswahili zinajua zinakahwia o nikamwelezea nikamwambia natumeka hawa watu kwa sababu gani wametare wametengwa na jamii hata wakienda kupata nini huduma huko nje kama ni mambo na health mambo na security unakuta kuna baguzi fulani unafanyika so hii imekuja kusudi kwa sababu watu kama hawa hizi ambazo wananyuma wa huku nje wazipate kwasababu gani kutakuwa na io na awa kama ni polisi so sikuatitu nanini tuna t mika mu aisadakutafuta k walikua wakitukan tfany mepigiwa simu tayari a famili mbao wakop so, akutuma uambe venye siku wana kazi hakuna mtu alinsaidia ama alijitokeza akanaambia shika kazi hifanblikua mm. ni kitukanwa tu sina kwangu nakaananyemeleza watu mimi nikupe hizo majina zote walikuwa wakiniita kamuuliza mama sasa wewe sai ya ufurahi kilana kutumia pesa najiangalia pia naw babanguufurahi wewe, Babangu wewe nakutumia pesa kila mwezi ndugu yangu mdogo namsomesha kuna advantage kama hiyosaii kinaambia niache kazi aenda kufanya kazi gani ngine so waambie hawa ambao wamewapigia wa simu kama mtu ako na kazi ambayo anaweza kunipa sataachaateo kaiingine akini kama mtu hana kazi ambayo anaeza kunipatia kwa sahii afadhali wachanna mimitudynkaishia aea nikishituvo mivurugano na family financial security imepunguza some aspects mm. kukwa discriminated by family sababu mm. sohe well being fully depends on them inekuwa So mm. ipia um, mm. so mm. yeah. most people wakisikia hiji na ushoga mayb ukuchu lgbt omuity so fora wanajaji ileea peke yakeso yeah. mm -hmm. yeah. mtu haoni apa om tha w is this o exactly. so apo watu wakianza tukufikiria hivo mm -hmm. ah, naona tutaishi tu vizuri lakini kila ukitaja ushoga bo ukuchu ukieka ile sasa ho unaziba hizi zingine sikiliza huyu mtu mwingine mm -hmm. so kaa na ule mtu mjue ujawai kukaa nae umuulizembona ume kuwa hivi na hivi kuna ile yes. sisib kama mimi sijui wengine lakini kama mimi okay, na na huwa na na napenda mtul anoh akaena mimi china lihhhhpnda a le yangu ye imepitia hai sah napenda kushaaoa aahoaawakat akua pa ueke mind yako usiweke kwa ilehuu lazima nimte kwenye hii nini ya ushoga weka maindi mm. we yako fr msikilize ule mtu hapo mm. we mwenyewe utachuka ishon yako akishakueleza kila like, venye huwa naadvais watu tukitajua mambo ya yalb ama ni ukuchu ushoga anything kama ni usenge kwa sabuukukosi wengi wanatumiaojina usenge usiangalie ile sex act angalie zile skiliza mtu mwenye ako nazo apart from ebin that person ni kitu gani kingine anaweza kufanya ofcouse lazima atakuwa na nini vitu anaweza kufanya he mwenyeweshukuru mu kwa uwepo mwezimungukwasababu kwa maishalvanwadang maisha kwa kama sii hi si rahisi kusavavu mpaka saii sababu ukiangalia mnwa nastgmana sisi kwa hmm. tuko tuko wa mwenyezi mungu yan tunashukuru sana ndio tuna mengi ya kusema lakini tungependelea pia komiti waendelee kusensitiziwa pia wapate <coughs> kutukubali japokuwa atukubali fuli bat tupatio frdom kutembea usemu useemu kwa sababu ai kitembea mbando ule shoga eh, sai kutembea nyuma unaongeleleauash mm -hmm. mm, challenges mweye anapital mdogo ee bada anajitambua ami ningependa kuambia wawe ezii wasi, wasikae na mambo wakae na mambo ya yajairooni wasie watu ambao wataki kushare at least waangalie pia mm -hmm. after all, sharing unaweza pata mawindi matatu anaweza kusaidia alafu pia kama wameamua unajua kuna watu ambao wameingia kwa hii hioit yetu bt wajajua amanini zakuwa wako t wanafaa mm-hmm. pia wajue wasiingie then wanze kuju mm-hmm. ameingia kwa omuniti yetu alafu ujui sisi tumesurvive vipi unaona unaonati mm-hmm. tumekuja wauwa tunavaa pant ama tunavaa vibuti vi ama v na unafanya kwa sababu yetu wasij kwa sababu kwasaabu akufata sisi role model ambao wajui tumpikia chaleng gani mpakatuko pale waju tuna connection na mapolisi ndio mm -hmm. maana tuko free na mabomsa wengine pia tuna connection na a a usimone kama aap aepiga wglake ri smpaffu aafan l na yule om yake nula na na en pia usikae ukitajataja wenzako kama umejikubali kama wewe don't out name usememtu mm-hmm. flani jina lake e, mwenye, ya authority, ya jina lake mwenyewe mm-hmm. authority jina wanafaa, pio, mm-hmm. vitu, wanafaa wangale, kitu nafanya, kweli sheria yangu ama nitakuwa ni vizuri pia lakeaeaiaaa madhara yake na faida yake Mm-hmm. na ni vizuri pia kama ni lgbtq nilgbtqi wengine hawajui kama situko malindi mm-hmm. amkeni tupo maali, kuja, wako na wanaweza kuja wakapataes ya kutulia ku na wenzao more things in case kama wengine wana wanashida ya matibabu ama wanatakaas ama wanataka anything wako free kufika hapa mengi wakifika watasaidika juu naamini wamesaidia wengi yangu kwanza naenda kwa yule, the little kid young yulemo kuna vitu atapitia safari ndo imeanza ibidi tu etu akubali At atoke kwa hiyo maisha ya familia ndo asonge mbele na maisha yake venye atajamulia ni sawa lakini kwa sasa kama to that, uh, young kid kama unajua bado kukwa familia unannafamilima hata silazima uke mang kuna wengine hata ni wakubwa wangu I bado kwa familia zao yes. mm-hmm. so, uh, usikimbilie kama, kama venye mesema, m amesema usione usioneyule amevaa wigi amevaa ukataka kuigiza hvo ule kuna mambo labda kwa tayari anajulikana ama yee labda anafanya kisiri labda umemuona ume ile labda ni bahati mzuri ama ambayo umemuona hujuivenye anaptia yee mwenyewe o so, usitake kuiga maisha mwingine ambayo iko wapo nyumbani kama unajua wazazi wako wako omo kama familia yakowakoao kila mtu akona mashida zake e upate mtu y yani anakuchukua anaku anakusomesha anakuweka kwake saii so tu hapo vumilia hizo mashida zote mpaka umalize nini kusoma Aye, For those who want to come out i nitawambia uangalie mtu mwenye unam kwake pia uangalie mahali kwenye una na tayari uwe mwenyewe pia uh, prepared kuwa huyo mtu anaweza kuaept ama anaweza kukataina gw kuna wengine wanakuwa wanakupiga so unaangalia ile mahalo ama hata kama kuna kuya friend yoyote mnaenda naye nayee anything ikitokea kuna backup mtu anaweza kukusaidia hapo ile umeenda peke yako umemwelezea ya mtu mtu amekuaut so ndo um, hio kwa wazazi tu free na watoto wenu create that uh, safe space for them ndo aweze kua kwa sababu huyu mtoto mdogo unayomwita shogama ni sago unamwona na tabia kama hizo si si rahisi huyu mtu kama aishi venye unataka wewe hiyo ni filing yake tayari mwenyewe yuko hivyo mm-hmm wazilazimsh znakuja wazi tu zenyeweyo so, eh, pia huu mtoto ukimwelekeza vizuri ukikwa uki, uki kwa na kwako yee akiabaaskia hh j niko hivi huwa mwelewa ule mzazi uelewa mtoto wako kwa sababu hata ukimfukuza nyumbani kule nche ndo atazidi kuharibika na aibu pia itakuja kwako ustunasema ni, ni aibu, so, so aibu still kwa kwa. Lakini, na ule mtoto vizuri ah, sawa fanya mambo zako fbo ufanye kitu kama kma utatuletea sisi abu mwelezee tu mtoto hata ule mtoto akitoka pale nini nje kama kuna kitu anafikiria kufanya kwanza atafikiria mara mbilimbili mm-hmm. nikifanya hivi mzazi wangu atakuta aiu yeah. wachaifanyi ht lakini ukimwachilia tu hivo ndo pale sasa mtu anaaribika nakua na tindo hizo hi magonjwa ni mingi siku hizi mtoto ataaribika tuwendotakua yeah. nini a kwasababu ule mtoto ni Kasabule, wako ni damu yako kivovote vile hata umkata stni kuna ile gil fulani bado unaisikia hata kama uye ni baba uko ukona rongumaanii kuna il fulani lazima utaisikia tukisikia hii hiijina ushoga lgbtq ukuchu usenge tusieke hiyo kuwa unaangalia ile sex act yake tuangalia hizi skil za uyo mtu uo ushoga wake usenge wake tumwachie hiyo ni yake tuangalie kuna skil gani apa ohuanglietuanaweza kupatia daamyezkufanya kazi ambao hata mtu wa kawaida mwenye unamuona hapo eh, ameshindwa kufanya hiyo kazi so tusikue usaang sl za mtu mm -hmm. yes. so, ni meshukuru sana salim to join theo it's been a pleasure uh, many tuma shukuru sana okay. we are uh, looking for to have you beautiful people again each time there's a lot that we need to discuss there's a lot that we need to create awareness on mental health employability um, There's just a lot that people need to be sensitized on. Mm-hmm. And uh, for my last word before we close, um, for that uh, that who doesn't know where Amkeni is, Kamkeni, Amkeni Komalindi, uh, currently based in Tangani Road, yes. on your way to the prisons next to Kid Star. Kijista, yes. uh, you can hop in any day, anytime, just to mm-hmm. see what we do. Uh, if you want a salfe space this is a salf space for anyone if you want to talk to someone we have a psychologist on board. if you want services we have um, our service providers we'll give you medical services and uh, if you want to if you feel like you can't be able to be here uh, physically you can call us uh, money kindly uh, what was the number so, uh... You can find us on um, our media handles first on uh, Facebook as uh, I'm Kenny Malindi, uh, Twitter, I'm Kenny underscore Malindi, Instagram, same, I'm Kenny underscore Malindi. Also, we have a website, you can find us on uh, www.amkennymalindi.org. We also have a WhatsApp platform uh zero seven nine eight five 588. apo naweza tumia pia kwa kol ama ni sms antime kama unatakubookappointment ama yu just want to come and explore the office unaweza tumia tu hiyo namba unapiga ama unatumia sms ama unateks kwa whatsapp ylfin me takupatia direction za kuja ofisini kase ya ngbv violence case ama anapitia any kind of ofstigmatization angependa usaidizi na if they need any services in terms of assistance kama anataka kusaidia kuenda kuripot cesi ama kufuatilia ama kwenda kusikiriza kesi yao kotini they should have my nmb my z7 z incase kama kuna mtu ameexperience violence ama kama violence ama amekamacross kuyaani kuya kommunity mwenye angezakakusaidika interms of shelter ama any other security mm -hmm. services agentlythat mm -hmm. uh, is it for us todaythanfu um, angrtu uh, fo ou istees oohaagaib Bye bye ciao <laughs>