bwana yesu asifiwe tunaendelea na sura ya 2shiratatu na, na mstari wa kwanza unasema usivumishe habari za uongo usitie mkono wako pamoja na mwovu kuwa shahidi wa udhalimu mstari wa pili usiandamane na mkutano kutenda uovu wala usitie ushahidi wako katika neno lolote kwa, kwa kugeukia kando na kuandamana na mkutano ili kupotoa hukumu mstari wa tatu wala usimpendelee mtu mnyonge katika neno lake ukimwona ng'ombe wa du yako au punda wake amepokea sharti umrudishie mwenyewe tena mstari wa tano ukimwona punda wake huyo akuchukiae hali yameanguka chini ya, ya mzigo wake nawe ungejizuia usimsaidie lazima umsaidie mstari wa sita usipotoe hukumu ya mtu maskini katika neno lake mstari wa saba ajitenge mbali na neno uongo wala wasiohatia na, haki kwa kwa haki wa nani, Kwaani, na wenye haki usiwaue kwa kuwa mimi sitamhesabia haki yeye aliye mstari wa nane nawe usipokee rushwa kwani usipokee rushwa kwani rushwa kupofusha macho hao waonao na kuyapotoa maneno yao wenye haki mstari wa tisa usimonee mgeni maana ninyi mwajua moyo ninyi mlikuwa katika katika katika katika nchi kumi, katika nchi nchi ya misri mstari mstari mstari wa wa wa wa wa wa utapanda mbegu yako muda wa miaka na na na na kuyavuna maongeo yake wa kumi na moja, lakini mwaka wa saba utaiacha ipumzike kutulia hao maskini miongoni mwa watu wako wapate kula, na hicho wao, wapate kula kula hicho wao wanyama utafanya hivyo shamba shamba lako lako la la mizabibu gnultiaa utafanya kazi yako na yasaba utapumzika ili kwamba ngombe wako na punda wako wapate kupumzika kisha mwana wa mjakazi wako na mjeni wapate kuburudika mstari wa kuminatatu yaangaliani hayo yote niliyoambia wala msitaje kabisa majina ya miungu mingine wala yasisikizwe ki, yasisi kutoka kinywani mwako mstari wa kumi nanne mara tatu kila mwaka utaniwekea sikukuu mstari wa 15 utaiweka sikukuu ya mikati isiyotiwa chache utakula mikate isiyo chachwa muda wa siku saba kama nilivyokuagiza kwa wakati uliowekwa mwezi wa abibu man, kwa maana ndio mwezi uliotoka misri wala hapana mtu atakayeonekana mbele yangu na mikono mitupu mstari wa kuminasit tena sikukuu ya mavuno hayo malimbuko ya kazi zako za kupanda mashambani tena sikukuu ya kukusanya mwa, mwisho wa mwaka hapo utakapokusanya hayo ulioyataabikia shambani mstari wa 17 mara tatu katika mwaka watu waume wako wote watahudhuria mbele ya bwana mungu mstari wa 18 usisongeze damu ya dhabiu zangu pamoja na mkati uliotoa chacho wala mafuta ya sikukuu yangu usiaache kusalia hata asubuhi mstari wa kuia9 ya kwanza ya mlimbuko ya nchi yako utayaleta na kuyatia ndani ya nyumba ya bwana mungu wako usimpokose mwanambuzi katika maziwa ya mama yake mstari wa ishirini tasama mimi namtuma malaika aende mbele yako ili akulinde njiani na kukupeleka mpaka mahali pale nilipokutengenezea mstare ishirini namoja jitunzeni mbele yake msi, muisikilize sauti yake wala msitie kisirani maana hawatawasamee makosa yenu kwa kuwa jina langu limo ndani yake mstarshirini na mbili lakini ukisikiliza sauti yake kweli na kuyatenda yote nine nayo mimi ndipo mimi nitakuwa ni adui wa adui zako na mtesi wa hao wa kutesao mstari ishirini natatu kwa kuwa malaika wangu atatangulia mbele yako na kukufikisha kwenye mwamori namhiti na, na mperezi na mkanani na mhivi na miebusi nami nitawakatilia mbali mstari wa ishirini nanne usisujudie miungu yao wala kuitumikia wala usitende mfano wa matendo yao bali utaiangamiza kabisa na nguzo zao kutazivunja pande vipande vipande mstari wa ishirini natano nanyi mtamtumikia bwana mungu wenu naye atawakaribia chok- atawk atakibarikia chakula chako na maji yako nami nitakuondolea ugonjwa kati yako ma26 hapata kuwa na mwenye kuharibu mimba wala aliyetasa katika nchi yako na hesabu ya siku zako nitaitimiza sw I mean, mradhi mstar 27 nitatuma utisho wangu utangulie mbele yako nami nita wathai, nita wafadhaisha watu wote wutakaowafikilia wa nami nitawafanya hawadui zako wote wakuonyesha maongo yao mstari i8 nami nitapeleka mavu mbele yako watakaomfukuza mhivi mahanani na mhiti watoke mbele yako mstari wa 29 sitawafukuza mbele yako katika mwaka mmoja nchi isiwe ukiwa na wanyama wa bara wakaongezeka kusumbua mstari ya 3 nitawafukuza kidogo kidogo mbele yako hata utakapoongezeka wewe na kuirithi hiyo nchi mstari ya 3imo nami nitakuwekea mpaka wako tangu bahari ya sham kata bahari ya filisti tena tangu jangwani hata huo mto na kwa kuwa, kwa kuwa nitawatia wenyeji wa nchi mikononi mwako nawe utawafukuza mbele yako mstari wa thethimbili usifanye maagano pamoja nao wala pamoja na miungu yao msari wa ththita wasikae katika nchi yako wasije wakakufanya kunitendea mimi dhambi kwa sababu ukiitumikia miungu yao jambo hili halikosi litakuwa ni tanzi wako na hivi ndivyo bibilia inavyosema katika sura ya 23 ya kitabu cha kutoka na tunaenda kuangalia uchambuzi wa kitabu tunaendelea kitabu cha kutoka sura ya 24 mstari wa kwanza bibilia inasema kisha bwana akamwambia musa ku kweni wewe na haruni na nadabu na abihu na watu sabini wa wazee wa israeli mkamfikilie bwana mkamsujudie kwa mbali mstari wa pili na musa pekee yake ndiye atakayekaribia karibu na bwana lakini hao hawatakaribia karibu wala hao watu hawatakuwa pamoja naye mstari wa watatu musa akaenda akawambia watu maneno yote ya bwana na hukumu zake zote watu wote wakajibu kwa sauti moja wakasima maneno yote aliyonenda bwana tutayatenda mstari wa wanne basi musa akayaandika maneno yote ya bwana akaondoka asubuhi na mapema akajenga madhabahu chini ya mlima na nguzo kumi na mbili kwa hesabu ya kabila kumi na mbili za israeli mstari wa watano akapeleka vijana wa wana wa israeli waliotoa sadaka za kuteketeza wakamchinjia bwana sadaka za amani za ngombe mstaru ya sita musa akatoa nusu ya ile damu akaitia katika mabakuli na nusu ile damu akainyunyiza juu ya madhabau mstari ya saba kisha akakitoa kitabu cha agano akakisoma masikioni mwa watu akasema haya yote yaliyoanena bwana tutayatenda nasi tutatii mstaru tuta ya nane musa akaitoa ile damu akawanyunyizia watu akasema hii ndiyo damu ya agano alilolifanya bwana pamoja nanyi katika maneno haya yote mstari wa tisa ndipo wakakwea juu musa na haruni na nadabu na abihu na watu sabini miongoni mwa wazee wa israeli mstari wa kumi wakamwona mungu wa israel chini ya miguu yake palikuwa na kama sakafu iliyofanyizwa kwa yakuti samawi kama zile mbingu zenyewe kwa usafi wake mstari wa kuminamoja naye hakuweka mkono wake juu ya hao wakuwa Israel, nao wakamwona mungu wakala na wakanywa wakala na kunywa mstari wa bwana akamwambia musa huku juu kwangu mlimani uwe huku nami nitakupa mbao za mawe na ile sheria na hiyo amri niliyoiandika ili wafundishe mstariwa ki musa akaondoka na yeshua mtumishi wake musa akapanda mlimani kwa mungu mstari mstariwa kumia akamwambia hao wazee tungojeni hapa mpaka tutakaporudi kwenu na tazameni haruni na huri wapo pamoja nanyi kila mtu aliye na neno nawaendee mstari wa kumi nat5 musa akapanda mlimani lile wingu likaufunikiza mlima na huu utukufu wa bwana ukakaa juu mlima wa sinai lile wingu likaufunikiza siku sita na siku ya saba akamwika musa kutoka kati ya lile wingu mstari wa kui na 7 na kuonekana kwake ule utukufu wa bwana kulikuwa kama moto huteketezao juu ya mlima machoni pa wana wa israeli mstari wa kuina8a musa akaingia ndani ya lile wingi wakapanda mlimani musa akawa humo katika ule mlima siku 4 mchana na usiku wana yesi wasifio na hivyo ndivyo bibilia inavyosema katika kitabu cha kutoka mstari mlango um, ule wa ishirini a 4 n tunaenda kupitia uchambuzi uh, jambo la kwanza katika sura hii ya 2shiri nne ambayo tunaliona ni kuthibitishwa kwa gano mstari wa kwanza mpaka wa nane mungu alithibitisha gano lake na wana wa israel kupitia kunyunyuzwa kwa damu kwa wana wa israeli na pia kwenye dhabiu damu ilisimama damu ilimaanisha utakaso na pia msamaha kupitia uhai wa mnyama aliyechinjwa huu ni mfano pia wa yesu kristo walipokufa na kumwaga damu yake ambayo inatutakasa na kutufanya tusamehewe dhambi zetu zote unaweza kusoma katika kitabu cha wibrania ti mstari wa kwanza mpaka kumi na nane damu ya agano ilikuwa muhimu kumwagika ili kufanyika agano kwa kuwa imara baada ba, tu ya maneno ya waisraeli kuwa watakubali kufanya yote hayo walioambiwa na mungu basidamu iimwago ili kuthibitisha agano lakini jambo la pili tunaoliona hapa ni kwamba mungu kuonana na baadhi ya viongozi wa Israeli. hapa tunaona mungu alimwita musayosannadabu na abi na, na wa, wazeesabnwal wa waende mlimani kuni hilolote walimona mungu japo hatujui kwa gani ila alijihirisha kwao walishiriki pamoja mlo wa pamoja na kula huko juu mnimani katika uwepo wa mungu kisha mungu alimuita musa apande juu zaidi naye akaenda na yeshua na musa akawa na ndani ya wingu siku 4 mchana na usiku hiyo ndiyo samari ya kitabu hichi cha sura ya 2shri4 na tukutane tena katika kitabu cha sura ya eshua a tukutane tena katika sura ya 2shirini natano mungu awabariki