bwana yesu asifiwe tunaendelea na kitabu chetu cha kutoka sura ya ishirini na tano msar wa na musa akamwambia namusa kamwambiamsarwa pili wana wa israeli kwamba wanitolee sadaka kila mtu ambaye moyo wake wampa kupenda mtatoa tata sadaka yangu msaru wa tatu sadaka utukapokea mikononi mwao ni hii habiu na fedha na shaba nashaba nne na nyuzi za rangi ya samawi na za rangi za zambarau na za rangi yb ya zambarau, ya zambarau. Na za rangi nyekundu na ngozi za kitani safi na singa za mbuzi wa tano, na ngozi za kondoo waume zilizotiwa rangi nyekundu na ngozi za pomboo na miti ya mshita mshitaa na mafuta ya ile taa na viungo vya manukato, kwa kwa ya mafuta kupaka na kwa ule mba wenye harufu nzuri mstaria na vit vya shohamu na vit vingine vya kutiwa kwa vile kutiwakwa ilenaiera na kwa kile kifuko cha kifuani hustari wa n nao na wanifanyie patakatifu ili nipate kukaa kati yao hostari wa ti sawasawa na haya yote ni kuonyeshayo mfano wa maskani na mfano wa vyombo vyake vyote mstari wa kumi nae nawafanye sanduku la mti wa mshita urefu wake na uwe dhiraha mbili nanusu na upana wake dhiraha wa moja na kwenda juu kwake dhiraha moja nanusu mstari wa kumi namoja nawe ulifunike kwa dhahabu safi ulifunike ndani na nje nawe tie kwa ukingo wa dhahabu kulizunguka pande zote mstari wa kumi na mbili nawesubu vikuku vinne vya dhahabu kwa ajili yake na kuvitia katika miguu yake minne vikuku viwili upande mmoja na vikuku viwili upande wa pili mstari wa mstariwa kita nawefanya miti mirefu ya mshita na kuifunika dhahabu mstari mstariwa k4 nawetia hiyo miti katika vile vikuku vilivyo katika pande mbili za sanduku ili kulichukua hilo sanduku mstari wa kinat5 hiyo miti itakaa katika vile vikuku vya sanduku haitaondolewa msari wa k6 kisha tia ndani ya sanduku huo ushuhudani itakaokopa msari wa ka7b naawefanya kiti cha rehema cha dhahabu safi urefu wake utakuwa dhiraha mbili na nusu na upanda wake dhiraha moja na nusu mstari wa kui nao nayofanya makerubi mawili ya dhahabu huyafanya ya kazi ya kufua katika hiyo misho ya kiti cha rehema huku na huko mstari wa kua9 weka kerubi moja moja mwisho moja Mw- na kerubi la pili mwisho wa pili fanye hayo makerubi ya kitu kimoja na kiti cha rehema mwisho kuku na mwisho kuku mstare ishiini na hayo makerubi itainua mabawa yao juu na kukifunika hicho kiti cha rehema kwa mabawa yao na nyuso zao zitaelekeana hili na hili nyuso zao makerubi zitaelekea kiti cha rehema mstare 21 weka kiti cha rehema juu ya hilo sanduku kisha utie huo ushuhuda nitakua kupa ndani ya sanduku mstare 22 nami nitaonana nawe hapo na kuzungumza nawe pale nilipo juu ya kiti cha rehema katikati ya hayo makerubi mawili yaliyo juu ya sanduku la ushuuda katika mambo yote nitakayo kuagiza kwa ajili ya wana wa wanafanya meza ya mti wa mshita urefu wake utakuwa dhiraha mbili na upana wake dhiraha moja na kwenda juu dhiraha hiraha mo asum uifunike dhahabu safi na kuifanya ukingo wa dhahabu nawa kuizunguka pande zote a isha uifanyie upapi wa kuzunuka pande zote upana wake utakuwa nyanda nyandan nao ufanyie ule upapi ukingo wa urembo wa dhahabu wa kuzunguka pande zote msare i6 uifanyie vikuku vinne vya dhahabu na kuvitia vile vikuku katika pembe zake nne katika miguu yake minne msare ih7 vile vikuku na viwe makaribu na ule upapi ili viwe mahali pa kutulia ile miti ya kuichukulia meza msare i8 fanye ile miti ya mti wa mshita na kuifunika dhahabu kwamba ile meza ichukuliwe kwayo mstari wa i9 nawefanya sahani zake na miuko yake na makopo yake na vikombe vyake vya kulininia vifanye vyote vya dhahabu safi mstari wa thelathini nawe utaiweka mikate na ya uonyesho juu ya, ya meza mbele yangu daima mstari wa 31 nawefanya kinara cha taa cha dhahabu safi hicho kinara na kifanywa kwa kazi ya kufua tako lake na mti wake vikombe vyake na matovu yake na maua yake vyote vitakuwa vya kitu kimoja nacho mstari wa 32 nacho kitakuwa na matawi sita yenye kutoka ubavuni mwake matawi matatu ya kinara upande wake na matatu ya kinara upande wake wa pili mstari wa 33 vikombe vitatu vitafanywa vilivyofanywa mfano wa maua ya mlozi katika tawi moja tovu au ua au vikombe vitatu vilivyofanywa mfano wa maua ya mlozi katika tawi la pili tovu na ua vivyo hivyo hayo matawi yote sita yatokayo katika kile kinara na katika hicho kinara vikombe vinne vilivyofanywa mfano wa maua ya mlozi matovu yake na maua yake mstari wa 35 na tovu chini ya matawi mawili la kitu kimoja nacho na tovu chini ya matawi mawili la kitu kimoja nacho na tovu chini ya matawi mawili la kitu kimoja nacho n- kwa hayo matawi sita yatokayo katika kile kinara mstari wa hh6 matovu yake na matawi yake yatakuwa ya kitu kimoja mba, nacho kiwe chote pia kazi moja ya kufua ya dhahabu safi mstari wa 37 nawe zifanye taa zake saba nao wataziwasha hizo taa zake zitoe nuru mbele yake mstaria 8 na matu, i, makoleo yake na visani vyake vyote vitakuwa vya dhahabu safi mstari wa h9 kitafanywa cha talanta moja ya dhahabu safi pamoja na vyombo hivi vyotetari wa 4 nawe angalia ya kwamba uvifanye kama mfano wake ulivyoonyeshwa mlimani bwana yesu asifiwe na hivyo ndivyo bibilia inavyosema katika kitabu hichi cha kutoka sura ya 2 na 5 nanaenda kusoma uchambuzi sua hii tunaona mungu anaagiza waisraeli wamtolee sadaka kwa ajili ya kutengeneza hema hema ya ya ya kukutania kukutania pamoja na vitu vitu vilivyokuwemo ndani yake mungu musa kutengeneza vitu katika hema ya kukutania vitatumika sadaka ujenzi wa ema atna aat e aon naagia tengen aen Tania. mungu alitaka yule tu mwenye moyo mungu, wa kupenda kumtolea basi mungu la sadaka ilikuwa ni wakunda kutola nou aa likua kengea nuaaiakuena ataa kama vile alivyoonyeshwa mlimani mstari wa tisa. Maele, you know, you know, unaweza kuiona katika alivyoonyeswaaatawea kuna tatawa yote ya namna ya kujenga na vipimo vyote alivitoa mungu na si musa hii ni ajabu sana ukisoma mstari yote hiyo utaona mungu anavyoagiza na kutoa maelekezo ya namna ya kuitengeneza hiyo maskani hili ni somo kubwa sana kuwa ukitaka kufanya vitu vya mungu msikilize mungu anataka ufanye nini usifanye vya kwako lakini ya pili mungu aliagiza mungu ajenge pia na ya kwanza sanduku la gano naezaona katika mstari wa waa2 liliwekwa ndani yake zile ile mana na ile fumbo ya haruni hili lilifunikwa kwa cha rehema ambapo kila upande na wenye mabawa lilikuwa ni ishara ya wa mungu katikati ya wana wa israeli lakini meza ya kuwekea mikate ya mstari wa onyesho msawaa0 hii mikate ilikuwa ishara ya kwa bwana yaku weza israeli katika maisha yao yote lakini kitu cha tatu ni kinara cha taa mstari wa 31 mpaka 40 hiki pia kilikuwa na taa saba za mafuta zilizotia nuru ndani yake ndani ya hekalu ziliwakilisha pia uwepo wa mugu katikati ya kambi ya waisraeli agizo la mungu lilibaki palepale kuwa musa afanye kama alivyoonyeshwa mlimani mungu hawabariki wa sana tukutane tena katika sura ya 26 bwana yesu asifiwe um, tunaendelea na hichi cha kutoka sura ya i6 mstari wa kwanza kisha fanya hiyo maskani iwe na mapazia kumi ifanye ya nguo ya kitani kinzuri ya kusokota pamoja na nyuzi za rangi ya samawi na ya zamarau na nyekundu pamoja na makerubi kazi ya fundistadi mstari wa pili urefu wa kila pazia utakuwa jiraa na nasama na, urefu wa kila pazia mstari wa pili urefu wa kila pazia utakuwa dhiraha ishirini na nane na upande wa kila pazia utakuwa dhiraha nne mapazia yote yatakuwa ya kipimo kimoja mstari wa tatu mapazia matano yataungwa pamoja hili na hili na mapazia matano mengine yataungwa pamoja hili na hili mstari wa nne kisha utafanya tanzi za rangi ya samawi upande wa mwisho wa pazia moja katika ule upindo wa fungu lake hivyo utafanya upande wa mwisho wa ile pazia iliyo katika fungu la pili mstari wa tano fanye matanzi hamsini katika pazia moja na matanzi hamsini katika upande wa mwisho wa ile pazia iliyo katika kuungana kwa pili hizo tanzi zitaelekeana mstari wa sita kisha ufanye vifungo hamsini vya, ma- vya dhahabu na kunganya hayo mapazia pamoja na vile vifungo na hiyo maskani itakuwa ni moja nawe fanya mapazia asinga hema juu ya maskani fanya mapazia moja. Nane, urefu wa kila pazia utakuwa dhiraha ain na upana wa kila utakuwa dhiraha hayo moja, yatakuwa ya kipimo kimoja panaw kisha utaungana utaunana matano mbali na mapazia sita mbali na lile pazia la sita utalipeta hapo upande wa mbele wa ile hema mstari wa kumi fanya tanzi hamsini upande wa mwisho wa pazia lile lililola mwisho katika hayo yaliyounganywa pamoja na tanzi hamsini upande wa mwisho wa lile pazia lililo nje katika hayo ya pili yaliyounganywa pamoja mstari wa kumi na moja tena ufanye vifungo hamsini vya shaba na kuvitia vile vifungo katika zile tanzi na kuiunganya ile hema pamoja ili iwe hema moja mstari wa kumi na mbili na kipande kile kilichosalia kile, kile kiangukacho cha yale mapazia ya hema ile nusu ya pazia iliyosalia itaanguka huko upande wa nyuma wa maskani mstari wa kumi natatu na hiyi dhiraha moja upande mmoja na ile dhiraha moja upande wa pili ya urefu wa mapazia ya hema uliosalia zitaanguka katika ubavu wa maskani upande huu na upande huu ili kuifunika mstari wa kumi na nne nawefanya kifuniko cha ile hema cha ngozi za kondoo wa ume zilizotiwa rangi nyekundu na juu yake kifuniko cha ngozi za pomboo mstari wa 15 namefanya hizo mbao za maskani za mti wa mshita zenye kusimama mstari wa 16 kila ubao utakuwa na urefu wa dhiraha kumi na upana wake kila ubao utakuwa dhiraha moja na nusu mstari wa 17 kila ubao utakuwa na ndimi mbili zenye kuunganywa na huu na huu ndivyo utakavyozifanya mbao zote za maskani mstari wa 18 kisha ufanye zile mbao za maskani mbao ishiini kwa upande wa kusini kuelekea kusini mstari wa k9 nawe ufanye ma ab ya fedha chini ya zile amba, ambao ishirini matako mawili chini ya ubao mmoja kupokea zile ndimi zake mbili na matako mawili chini ya ubao mwingine kupokea zile ndimi zake mbili mstari wa ishirini na upande wa pili wa maskani upande wa kaskazini ambao samahani mstari wa ishirini na upande wa pili wa maskani upande wa kaskazini ambao upande wa kaskazini mbao ishirini mstare na matako yake ya fedha 4matako mawili chini ya ubao mmoja na matako mawili chini ya ubao mwingine mstari wa mwinginemsre kisha ufanye mbao s kwa ajili ya upande wa nyuma wa maskani kuelekea magharibi na mstari wa mtare tena ufanye mbao mbili kwa ajili ya hizo pembe za maskani zilizo upande wa nyuma mstari mstare24 upande wa chini zitakuwa ni mbili, mbili, hivivyo zitaungwa pamoja mbao pacha hata cha ya juu katika pete ya kwanza zote mbili ndivyo zitakavyokuwa zitakuwa kwa ajili ya hizo pembe pende mb5 mbao zitakuwa ni nane na matako yake ya fedha matako 16 matako mawili chini ya ubao mmoja na matako mawili chini ya ubao wa pili msara26 nayofanya mataruma ya mti wa mshita mataruma matano kwa ajili ya mbao za upande mmoja wa maskani asaimstarwa7 na mataruma matano kwa ajili ya mbao za upande wa pili wa maskani mataruma matano kwa ajili ya mbao za upande wa maskani ulionyuma kuelekea magharibi mstarwa6 na hilo taruma la katikati lililo katikati ya zile mbao litapenya toka mwisho huu hata mwisho huu mstari wa 29 na hizo mbao utazifunika dhahabu na pete zake na kutilia yale mataruma utazifanya za dhahabu na hayo mataruma utayafunika dhahabu mstari wa thelathini nawe utasimamisha hiyo maskani sawasawa sawa na mfano wake ulioonyeshwa mlimani wow. mstari wa 31o nawe efanya pazia la nyuzi za rangi ya samawi na za rangi ya zamarau na za rangi nyekundu na nguo za kitani nzuri zenye kusokotwa ilitafumwa na kutia makerubi kazi ya fundi ar32 kisha litungike katika nguzo nne za mti wa mshita zilizofunikwa dhahabu vifungo vyake vitakuwa vya dhahabu katika matako ya fedha 4 mar33 nawetungika lile pazia chini ya vile vifungo naweleta lile sanduku la shuhuda la kulitia humo nyuma ya pazia na lile pazia litawagawanyia lita hati ya patakatifu na mahali patakatifu sana mstariwa 34 nawe utaweka kiti cha rehema juu ya lile sanduku la ushuda ndani ya mahali pale patakatifu sana mstari wa 35 na ile meza utaiweka nje ya pazia na kinara cha taa kuikabili ile meza upande wa maskani na kuelekea kusini na ile meza utaiweka upande wa kaskazini mstari wa 36 kisha kusiti, utafanya kusitiri kwa malango wa hema cha nyuzi za rangi ya samawi na za rangi ya zabarau na za rangi nyekundu na kitani kizuri, nzuri yenye kusokotwa kazi ya mshona taraza mstari wa 37 nawefanya nguzo tano za mti wa mshita kwa kile kisitiri na kuzifunika dhahabu kulabu zake zitakuwa za dhahabu nawe utasuvu matako ya shaba matano kwa ajili yake wanawesi wasifiwe na hivyo ndivyo bibilia inavyosema katika kitabu cha kutoka sura ya 2hiiia6 na tunaenda kusoma uchambuzi hema ya kukutania sura hii ni mwendelezo wa ile ya, ya iliyopita a ishirini na tano na ambapo katika sura hii tunaona mungu akitoa maelekezo kwa musa kuhusu namna ya kuweka mapazia kuzunguka hema ya kukutania na upande wa ndani mungu alitoa maelekezo ya ujenzi na alitaka ijengwe hivyo maana ilikuwa ni nyumba yake yeye hivyo basi sura hii imebeba maelekezo hayo na namna ya kujenga hema kama msa alivoagizwa kwenye mstari wa 3 tunaona paia liliotenganishwa patakatifu papatakatifu hivyo ilikuwa ni picha halisi ilioonyesha kwa mwanadamu asingeweza kumkaribia mungu kutokana na hali yadambi yao kuhani mkuu aliingia patakatifu aatakatifu pa maramoa t kwa mwaka alihakikisha kujitakasaashio angekufauweponi mwabwana mtu yyote mwingine akuruhuswakuingia humo chngulia tu ilikuwa ni tiketi ya mauti agano jipa yesu kristo alipokufa msalabani alifanya upatanisho pazia hili la hekalu lilipasuka vipande viwili na patakatifu papatakatifu pakaonekana njia ya kumkaribia mungu ikafunguliwa kwa kila mmoja bila hofu ya mauti na hii tunaweza tukafanya pia kwenye kitabu cha matayo 71 s 122ahbania mstari um, wa ishirini waibrania kumi mstari wa kumi na tisa mungu hawabariki tukutane tena katika kitabu cha kutoka sura ya ishirini na saba