alianza kuoka keki akiwa na umri mdogo wa miaka kumi na misaba nyumbani kwao akitumia jiko la mamake pasi na kujua kuwa ujuzi huu ungemwezesha kupata umaarufu zaidi na hata kujizolea tuzo kazi ambayo ameifanya kwa uweledi akiwa na tajriba ya miaka saba sasa ni mjasiriamali mdogo mwenye umri wa miaka 2 mitatu ambaye anamiliki shule inayozingatia kutoa mafunzo mbalimbali mbali ya kuoka keki yeye mwenyewe akiwa ndo mkurugenzi wa shule na mwalimu anajivunia kuwa na wanafunzi kutoka tabaka umri na maeneo tofauti ya taifa la kenya namzungumzia amina halid ahmed ambaye sifa yake ya kuoka keki tamu ilinifanya nifunge safari hadi katika shule yake iliyoko eneo la rat na bamburi ili kukutana naye ana kwa ana na kupata kusikia kutoka kwake binafsi mimi ni tima kisasa hapa ni katika shule ya minat bekar nakutana naye amina jima na yangu kamili ni amina halid ahmed na ni mjasiriamali wa biashara yangu ndogo ambayo inaitwa minat minatbekri ambayo inaoka keki na pia inafundisha wanafunzi jinsi ya kufanya keki na inaweza kupamba keki za aina yote za harusi za maofisi ni yani aina yote ya keki inafanya na umri a miaka ishirinatatu na mwaka wa saba sahizi kwa hii eneo ya bekins yab ya high schol nimesoma osal kowapa mombasa nimezalwa mombasa na mrezin mombasa primary nimesoma shule moja inaitwa bamburi r aade kama mtoto mwingine wa kawaida amina alikuwa na ndoto kwa nani? Nakumbuka, una kushule, na e, nani? Nani? nakumbuka nakumbuka liokua ndarasa lan nakumuka walimunakuanakulizaananyieleza safari yake ya kujifunza upishi ambao umempa umaarufu mkubwa high sasa maisha nayo unajua napanga yako lakini nikifika hukunz vitu vinabadilika sasa uwezo kwenda kwenda kwenda shule yani, kwenna kwenna college, time bado kwa atuwezi, yani, na, yani, na nyumbani nyumbani sana so ya kulikuwa yake kumbe nikaanza kujikoni yani, nafanya vangu na, yani, kama kupika asa uwezoakuenda shuledama aaka ymbani uniletee aniletea na hiyo keki nkamtengenezea kama kawaida akaenda nao sasa siku ya pili mtaani kila mtu anasefukikiau kila mtu anasiekukiau kasema sasa hii kumbe nina kipaji kwa nini nisichukulie nisi yani kama ndo ikawa a business asa so ikaanza polepole kwa kujifunzisha mwenyewe si kawaida ya watoto wengi wa kike katika umri mdogo alionao amina hasa kutoka jamii ya pwani kuji za titi sana katika maswala ya biashara ila amina anasema huu ndio ulikuwa msukumo wake katika kazi hii kutokea hapo sasa ikawa nafanya polepole biashara zangu zaundogondogo nauza kei kwa miaa ipate pesa ya nanipate pesayakujangala mwenyewe pia hivyo naanza polepole pole. kwa, sabu, kwa nilianza sina na zungusha, kama hapo nikaanza kwenda biashara ya oasa unaenda pale makampuni kubwa kina mabikazakuba yani kina aenti kina nan namii mdogo nienda na na, na na as Asa katika iyo, katika katika hiyo kama maana yangu pale mdogo, yangu mdogo na biashara nimeisajili kwa miaka ni kivipi msichana wa umri mdogo kama amina anaweza kuwa na mawazo ya kutaka kujenga shule yake binafsi pasi na kuwa na kipande cha ardhi kwa kujenga wala fedha za kujengea kama wasemavyo basi penye nia pana njia so, lile jiko pali wa li kwawamangulika wadogo mm namambia mamangu sasa nken, kisema naeza kutafuta retet taniumiza maaa mado majukuua nazidi kupanugo babangu alhamdulillah nikamjaribu babangu akakubali aka na nnashukuru sana akamambia haya sawa jenga maana yani furaha kwako pia kwake pia ni furaha sasa kiwanza nnacho lakini pesa kujenga natoa wapi na bado nina umri wa miaka mdogo amakanambia sasa wewe ushapatiwa kiwanja sawa kiwana warafiki zangu alafu uutafana kaita marafiki zangu nikaambia ile vision yangu nikuna, na kwa nini nataka kufundisha ili in future hata kama na na yangu kuwe watu yani wanafunzi wangu aaabiashara yanawanafunzwanuataatkanza kuajiriwa yako haiyako einakanzuri na tuko sawa kusaidia yaani rafiki zangu kumi apo lhamilaha tukakusanya kuanza kujenga hiyo mahali yaani kama msing haya siku mbili siku tatu pesa imeisha sasa siwezi sieitaregetena nianze kuomba watu wengine kabidi palepale wa maman nikaambia mama sasa kule bado acha tuutumia hapa kupata pesa kule na- naleta huku sakana tumia jikulamamangu iyii neno pesa napata wanafunzi kwa aja huku na nuwasmiti imefanya hivi na alhamdulilahi yaani nilianza mwaka maaii mach bay june hamdulilah ilikuwa imemalizika kila kitu imemalizika darasa yani at least watu kuja hata wanafunzi darasaawatu wanaea darasa moja nkawa na yangu yangu pia yangu basi, high, kaivin, pia basi hivi na nashukuru familiyangu piahukunauduankasaiibsihuakamban hapa ni mwenyeziu zaidi afamesaidia yani, aamina anakiri kuwa anakumbana na changamoto katika hatua ya maisha yake doing business, lakini at the same time, kuna ile pesa yakeu wa hivi utafanya jambo kubwa sana sasa sasa kwangu naona naona yani nimefika lakini kuna kuna kuna vitu zingine zingine kama oven kuna oven kubwa nataka kuna pia pia na yani, watu uwa, kama, wasima, uja, uja kwa keki keki keki yani, nzuri ama wanapata shida kuniamini labda nafanya tu vile hawajui lazima skill yangu kando na kuwa mwalimu kwa wanafunzi wake anasema wanasaidiana kutiana moyo na kushauriana kuhusu maisha wananchukulia kama kio cha jamii na wanajua pale lipotoka wakijahapa nawambia saaakuakufanya njua nakusaukakamavu na, na, na, na, so, na, na uweledi na wake katika kazi hii imemwezesha kupata tuzo mbalimbali mbali nchikipaannyea akka ka nmbaie kwa meza hapo nikachukua piping bag yangu na wakanisabia dakika na nili frost zote yani zote zilikuwa na crim lakini onl 74 ckes wae so shekh maliha alikuwa pale yee pia ashawajaribu kuvunja reod naalikuwa mshahidi yn yani, akahudhiria nilifanya capk sabini na nne kwa dakika moja nimewahi kuwa theeei yani na mombasam kiki zangu anguo zinaonja vizuri yani cake, best cake katmwaka jana nimekuwa katika imefanya uh, naia kuna hizi pa za nimeweza kuwa nambari wapili hii unaenda una mbele za watu unaitaidia yako mshindi nabatiwaran sijawai bahatika lakini najua nimefika pale metoka namba mbili kuna nyingi ambay nimepata pengine unajiuliza kielelezo chake ni kipi au ni nani na huyuanatengeneza kitu chochote kwakeki anaitwa bni muislamu na ni mamayn ni mama, yani. mama mtu mzima pia piadsini yangu shule ya shule amempatia yeye kamakama ilivyokuwa siku hazigandi amina bado ana ndoto ya siku zijazounshllah ninaimani kuwa nitakuwa nimefungua bekary labda hapa mombasa amanairobi na naweza kuzungukahizi watu wengi sana wanataka hizi skill zangu so i ik like, uh, labda imefika wakati sahizi nawezafungua biashara yangu wale wanafunzi ambayo nimewamenta vizuri sana yani wanafanya kazi kama nini wao pia waendeleze ile skill yao na mimi pia nipate ku, ku hawa watu wengine hawa ni baadhi ya wanafunzi wa minat bekary mi naitwa tahia muhamed amani natokea bambure fahau pihuk kwanza amina alikuwa ni beka wangu nilikuwa nikinunua keki kwake kwa, ke, kwa siku nyingi kuanzia 2017 mimi so, ni kati ya watu ambao kwamba nimemwona akikua kuanzia keki zake zikiwa bado hazijakuwa vizuri kabisa mpaka saa hizi mashala zimekuwa vizuri so inafikia point yani unabwanimaya ya mtu na unatamani kuwa kama vile yeye so ndo nikaona bora borami nje nijifundishe kupika namumu piazimelisa matarajio yangu si kuingiza pesa ah matarajio yangu ni upita naiku vizuri yn iaeianimetoka maiza alikana alikuwa rafiki yake kazini yangu mi ilikuwa nikibek ni, yani, e nimjue sasa so, so, baada ye hapo ndo kaziniyangu alipona ileame naendanao nakikizangu azio si kama a akasemabasimi ikona rafiki yangu alianza kubek akiwa na hasa mi mwenyee listuka kasema lazima nimiti doakampa namba yangu kasema ata nkanipigia imu pca zangua kamatafa nkaanza kusoma kwake sasa mnaoutoka nmpaka hukuyote anikna so, mwaka mzimamatarajio yangu nikuwam kila siku namambianateakasemakaambaaa mwalimu laii aakabla sijachana naye amina anatoa ushauri huu kwa watoto wa kike seti napinga kolio kolio ni nusi a dini yani lakini we mwenyewe yani wafaa pia uangalie wataakufanya nini katika maisha msawa utaolewa labda mwemewako ana kazi na mwenyezimngu asijaili labda uwezijua mbeleni mtakuwa vipi sasa kama wee wafaa uwe wepa wafaa uweze kujisaidia hii kitu ambayo unad nayo nunaimani una kama uweza fanya na itakupatia pesa siatilazina imekeki kuna churaji piko kuna skuhizi yaani katika kipaji chochote ukiona wewe fanya na unapata ile riski yako siachilio kwa sababu itakupeleka mbali nam maisha ni kujituma na waswahili husema mtegemea cha ndugu hufa maskini nam, gaga na mgaga naupokadhalika hali walimkavu shukran kwa kusikiliza podcast hii unaweza kadhalika kusikiliza kupitia tovuti yetu www au katika mitandao yetu ya kijamii fm soify at Pwani fm facebook twitter na instagram nimekuwa mtayarishi na msimulizi wako tima kisasa