ilikuwa kipindi kigumu sana kwangu kigumu sana kwangu uh, kwangukwa naangaliawatu like, walikuwa wanatarajia ushindi kutoka kwangu nichukue medhali ya dhahabu ah karibu kwa makala haya msikilizaji ya chungu cha damu michezoni jina langu ni clevery konde huwa ni furaha kwa familia ndugu na marafiki pale mwanamichezo anaposhamiri katika mashindano ya kitaifa na hata kimataifa lakini anapofeli mwanamichezo huyo jamii humtenga na kuanza kumkejeli kwa kushindwa kwake bila kujua sababu za kimsingi zilizosababisha kufeli kwake afya ya mzunguko wa hedhi inatajwa kuwa mojawapo ya sababu kuu inayosababisha baadhi ya wanamichezo wa kike kushindwa kufanya vyema michezoni lakini huwa hawajitokezi wazi kusimulia madhila hayo kwa kuogopa unyanyapaa kutoka kwa jamii katika mkutano na waandishi wa habari mchezaji tenisi wa chek petra vitova wakati mmoja alikubali kwamba ni vigumu sana kucheza mwanzoni mwa mzunguko wa mzungu hedhi ni kauli iliyoungwa mkono na mchezaji nambari moja wa zamani wa dunia wa mchezo wa tenisi matina navratilova ambaye pia alisema kuwa uchezaji wake uliathirika kutokana na mzunguko wa hedhi hutaki kukitumia kama kisingizio aliambia waandishi wa habari lakini inaweza kuathiri baadhi ya wachezaji kwa kiasi kikubwa sikuwahi kulizungumzia lakini kwa hakika lilikuwepo alisema navratilova salma ali ambee ni mwanamchezo kutoka kaunti ya mombasa na anayejihusisha na mchezo wa tonglomdu ambao ni mchezo ameeleka ameamua kujitokeza na kuongea yaliyo moyoni kuhusu tatizo hili ambalo anasema lishawahi kumtokea katika mashindano ya kimataifa ya mchezo huo jijini mombasa ndio lishawai ntokea mwaka uliopita hizi uh, zi hedhi za wanawake zinakuja kitofauti tofauti kuna wengine wahazi wasumbui kabisa na kuna wengine zinawasumbua as- mi nikiwa moja wao inanisumbua sana an ilinie sana kwa mchezo wangu uliopita game yangu tournament. ilini sana sana so kuna watu wengine huwa haiwa lakini kuna watu wengine ina sana yani zine, zine, zine effects symptoms ynian kwa wengine zinakuja vibaya sana Um, kukuongelea mimi binafsi uh, wakati ni, kabla ningie mchezoni nilipokuwa nafanya ya mazoezi yangu ya kujitayarisha na mashindano mwili uliniuma sana yani kupitilia kiasi to anexion, to anexion that ilikuwa hata nikimeza vidonge l alikuwa haisaid aimsaidio yote vyovote mwili uliniuma sana mpaka kesho naenda kucheza game sijui hatanifanye nini mwili yani ulinyuma uzuri huwa tunaletewa medical isia uh, so nikaenda kwa daktari nikamweleza mimi hali yangu iko hivi hivi na hivi ikadungwa sindano ya yeah ningine kali sana ya maumivu ndo angala pata a anasema ni hali ambayo ilimpa msongo wa mawazo wa kushindwa ni vipi atasimulia sababu za yeye kushindwa kwenye fainali za mchezo huo atalishwa matarajio ya wengi kuwa ngenya kuwa medali ya dhahabu My people. unaona so yan ili ni kuu la akili ama as as mtu kwengine ataona jambo kama hili halina uzito lakini kwangu lilikuwa na uzito mkubwa sana kwangu yenye haikuwa rahisi kwa mimi kueleza mtu na vile likuwa nasikia because kama kila mtu ako na malengo tofauti hakuna vile mwenzako atakuelewa lakini on Sports people especially ladies sporopleciaithego through a lot mentally, psychologically uh, because of issues kama hizo unaona yeah yani ilini ilinikula akili sana ilini, kitambo kitambo nirejee sawa nirejee msalma wa kawaida muda mpaka visit liichukuamdampaka nipate mtu akuongea naye anaweza nisikiza nieleza venye nafaa kufanya venye nafaa kujichukulia as, as venye watu ulikua wanaeangalia wana kwa upande wao edna mboya ambaye alikuwa na ndoto ya kuwa miongoni mwa wachezaji wa mpira wa pete anasema hedhi ilikatisha ndoto yake alipokuwa shule opili kwani ilikuwa ikimsumbua na hata kukosa kuhudhuria masomo kiamilifu ilikuwa inakuja mpaka na used to not class for like maaia ikiisha ndo yu resume, na ndio mwalimu akuelewe inakuwa ngumu aadhai sengine unajifanya ama it's not that kipuona, like to be so akipuona anasema kwa sasa amejua kushughulikia maumivu yake ya hedhi pia huwa anapiga mazoezi mepesi kukabiliana na hayo kakua kuuetula umekaa tu iyo p inakuwa nyingi But the ssalma anasimulia kwa sasa hana daktari maalum wa kumpa ushauri kuhusu hilo anapoelekea kwenye mashindano makubwa ila analifikiria ili kukabiliana na hali hiyo endapo itatokea mbeleni mbeleniiadaktari wangu mwenye ananiangalia lakini hiyo uh, naniangalia yenye hiyoenyelipita nitafute daktari mwenye weny niangaliamaslahi kama hayo kabla kabla mashindano yafike uh, lakini katika tongilmudo huwa medical assistance inaku, inakuja hapo uh, before siku ya mashindano inakuja kuangalia hali zetu afya yetu kama tunaweza cheza ndo usajiliwe nako iandikwe kwamba utacheza lakini kama hali yako si nzuri kabisa kabisa auwezi ruhusiwa kucheza so hata kama una hata kama sina medical assistance naweza advise wenzangu wenye wanashiriki michezo kwanza hii ya kupigana o michezo yenye in, inatumia in, in nguvu zaidi ukuwe na daktari wako Mwenye, ama ukua unaenda uh, gloria awor mchezaji wa mchezo wa wabastbal katika timu ya yaongolt akiwa na hodha wa timu hiyo anasema ye binafsi huwa inamtokea ila anasema ushiriki wake kwenye michezo huwa anapunguza madhila hayo lakini anasema wenzake huwa wanashindwa na maumivu kwangu mimi cheza wakati whuo wa, wa mwezi kwa vile mimi nikicheza ndo inanisaidia lakini niko na wenzangu kwenye timu huwa cheza awezichea kwa vile au, wanaumia sana so naelewa kuna wenye tunaweza na kuna wenye ww ea Sport, inasaidia muda huo una last for ashote lo- time kwa wasichana wengine huwa ni 5 days kwangu nikicheza inakuwa th to t days pekee kwa sababu ya hiyo aysial activity lakini kwa wengine hpain hawawezi atl hata hivyo jn mboya ambaye ni mtaalamu wa mazoezi anasema huwa yategemea na hali ya mtu kwani kuna wale ambao mazoezi huwasaidia na wengine huwaathiri zaidi kwa mazoezi inalingana kuna wale ambao wakifanya mazoezi inawasaidia inaweza punguza maumivu inapungua nahivi saa zile wameketi wametulia wa ndio wanaweza kusikia maumivua pia kuna wale watu wakifanya mazoezi yaleta shida kwa mfano inafanya damu kutoka nyingi ama wanazidi kusikia maumivu then pia kuna uchovu evans okwera mkufunzi wa congoles anasema hidhi kwa wachezaji wake imekuwa ikiathiri jinsi anavyopanga timu ani wengi ya wachezaji wake huwa wanashindwa kushiriki mechi kutokana na maumivu ila huwa ana kufika uwanjani kuwashabikia wenzao wanaocheza lakini huwa lakiniuanaielewa kwa sababu sana mtu ataniambia atanambia coach, leo mimi bana sijisikii kucheza na sababu zangu mwenyewe sawa na sababu zako mwenyewe usije kucheza njo u wenzako hivo ndo vile wanaambia Bop. akishaniambia bana mimi leo sijisikii kucheza mwenye naambia, njoo mbo, na sababu zangu mwenyee nawambia wale ambao hawako nahyo mambo ya sababu ya mwezi watakuja watacheza hatapateile morali wakishashinda ama taa watashindwa bado kuna ile nitawaelezea kuwa ndio tumeshindwa lakini tume inavyotarajiwa gloria amewarahi wachezaji kutoogopa kushiriki kwenye michezo kwani upigaji mazoezi husaidia kupunguza makali ya maumivu maumivuaua haja yakuogopa vilew huwa inakusaidia with withyobody ina, una etyoieii in hiyo uchungu ya hapo huwa inapotea sasa ukifanya hizo mazoezi wa unanusurika kidogo si lazima upitie uchungu tu kama umeketea