JFM. We speak music. Hello and welcome to the About You podcast. This week's Focus on the podcast, we're talking to young gentlemen who some are married and some are not, and want to understand why most of us are not settling down too early. Ama is Uchelewa? ano theas sin toda wearehavin uh, wanaume kwenye studio nejustryin to undestand ni kwa nini mpaka sasa vilegelda hatujaoa nania zetu ni zipi je tuna watoto tuna yetu inaenda wapi ama tumechelewa wengine tuna <coughs> nja mathati <tume> <laughs> na oh. <laughs> ni hishu ambayo iko sensitive kwa sababu bado tunaulizwa maswali mengi na wakubwa wazaziukiangalia wazazi wetu walianza kusetolwakiwa mabamdide sana ma. anyway, uh, kimbilia ma. nini <coughs> <laughs> <laughs> <laughs> shaka, shaka wa sababuyaoonajengilii amifukoni kama ina mashimoso well be diggin intothautake kujua what has been happeni with theillageelde and um. we aegresse toha hasan kainguaukanjmtambhiyo uh, ni eli aswenayo yaisemu kwenye maasso karibum hassan ni entepeneu yye ni miongoni mwa youn people in e county who hae bee din for awile uh, aa iiamedia company amamaarusi harusimmnehuu jamaa is an inspiration kwangu <laughs> kwa sababu hias done a tun of things <laughs> <laughs> na juzi kwa, kwa podcastulikua tunaongea na jblack uh, kwamba aman an somultitas its meanerunnin away from what you are doing alikuwa meani kitambo yeah, exactly. akawa manaa wa wasanii mm, exactly. akawa jamaa anaetengeza video za wa wasanii mm. documentaries ambazo zimefika mbali amenakama wawili pekemauzambae zaena verasidik huu jamaa ndo video nyingi za kwanza alifanya bure wawili peke awalipi wakati huoes walikuwa ah. Napale na napalewanabutika pale mskitini wananjugwa ka pale inaitwa njenapale aliu masai neukunda katika gorofa inaitwa biashara Building Floor. na pia tuko Maalim. si ah, na sadat sadatsimaalma <laughs> <laughs> <Ayu. Maalimza manual. laughs> <Saad. laughs> amekatapepo kwa wanaosikiliza kwa majina anaitwa sahda pukokinikwa wale wenye wamezoea wananiitasadati kwa sababu wengi wao inakua kama ni, ni vigumu sana kutamka ilesahii mm. um, inapeleka kk niko k kwa ambao kwamba na rhapa kalekaunti especially ni diani ruti ya msambweni na bch sana sana na befo ningie kwatutuki t kama venye bwana bwanapalikua mm. lakini kulingana na, na otn ya kazi na mali pale unaezanaona ndo nikamua niangalie sehemu nyingine naweza se kuj vizuri mm. ili niweze kusimamia mahitaji yangu ya nyumbani mm. na familia mm. pia vilevileau mm from hiyo point ya mm. kuna shida gani nini? <laughs> <What's> <laughs> not uh, is, uh, sasa hii topic ya leo ni uh, uh, kitu uh, very uh, light but at the same time iko deep and vey eniive mbona mm. wanaume mnachelewa mbona mm. tunachelewa mbona <laughs> mii sijachelewa ali kwa sababu kuna kitu kinaeta kwenda na tn mm -hmm. eh, naenda na timing sasa timing <laughs> okay. bado mm -hmm. eh, what do you mean by kuchelewa nachelewa kivipi mm -hmm. so how do you measure this time utasema kwamba uh, this, this guy anachelewa uh, with regard to what mm. uh, how do you mesure you know, measurement inaletwa na uh, a lot of things um, una ishues nyingi ambazo zinafanya hiyo weare doing a lot ofomparion from our parent what they used to do mm. and sisi wenyewe where werino right um, because when you sa youare 24 25 youae ofa kitambo likuwa na 18 tayari anaanza kufundishwa jinsi ya kut um, y mwenyewe ni mwanamume anafanya nini an isit because mbe mos of us hatujapitia ile um, proes i think hiyo e huwa tunapita wakati uh, watu wanatairiwa i hyo tayari ni one of the mm. he yenyenapitisha kijana anakuwa barobarowanatairiwa wakiwa na miaka mohakiduditaakijaezawezisema mtu akitairiwa ndnaa naona hata katika swala la kuwa mtu mzima au katika kutairiwa na nishawa experience, na kuona kama mtoto na kama miezi miwili tayari mm. na anaweza tayari kutairiwa wenyewe mm. wakisema kwamba endapo atakuwa atakuwa na, katika ambao kwamba itamsaidia yee mwenyewe kwa sababu kuna uwezekano mkubwa mkubwauende mm. akacholewa kupoa mm. na uende kamletea madhara katika mwili wake mm. lakini sadat wewe ni miongoni mwa watu ambao wame settle. Early. so the big question is why are we avoiding romantic commitment kwanzia wee mm. ukisema bado time ipo but iam prettisue the reason why maybe youave not settled because that applies to myself avoiding commitment uh, nitaongea from my point of view kwa sababu na, I'm very sure kuna watu wengi wakisikia pengine watanipinga wataniunga mkono mkonolab ama um, amamigupi uh, kito kama hiyo sasa at my age mimi almost uh, all my agements uh, are married and they have kids and things like that minais asema maybe there's no right time to sema kuwa sahi its the right age to get married when i was growing up nilkokonikijambia mimi al be married by 23 or something hiyo ni kitusasa apo atafinoutmwenye pia lakini what m trin to ai miminikidodotokua by 23what pple dont kno <laughs> sahii niko ai thin unajua kuna vitu zengine mungu pia anapanga Yeah. so i think uh, mimi nawezasema sio kuwa sitaki kuoa uh, na pia sieti mungu ataki uoai uh, don' kno kwasababuhatuwezijua <laughs> siri za mwenyezimugmungu ana mambo mengi uh, <laughs> sasa mimi uh, at this point uh, im not putting myself under any pressure na mimi i believe kuwa m i have intentions to get married and Uh, everyone labda akonao ni very fye labda tunawezasema kama 5 wakonaile mizitakua kabsakinahalialini kuna watu <laughs> wanatak kuoas unajua kuoa si kitu ambacho unawezaamka tusubuksemalewaskiahajackaoetso <laughs> <linda, choone. laughs> <nalika oo> <laughs> so, mimi kuna vitu fulani uh, ian them toe he o labda zimefika 78s wale ambao anapenda awali kama kinahalii wako mbali kuja kula lakinianasemawako Lakini mbali hatujui anamea vipitmmii nikisema siko mbali same na wewe imekuaje paka wee ukaoa mapema kwa sababu time niliposkia ameoakijana like, really. mdogo sana <laughs> <laughs> kisema, mdogo sanaakijana gani najipima mimi na hiyo hiyoyanguna bado so o ni gani ambacho kilikufanya paka ukaamua huyu ndie na wataka kuona kwanza wa mazungumzo ulianzaje mwenye kwanza ama ilitokea tu ile ah, mba, <laughs> ha, ha, ha, ha. Ha, kiukweli kabisa nilioa na nilioa mwaka jana tu last 1liaastakambe eh, miaka staa hata mimi pia katika maisha yangu niliaisema kama ningetegemea n yani, kuja kua wnaumriwa kama miaka uh, thathini hivi lakini kaa sezi ngoja kwa sababu mtoto niliyemuoa mashallah ni mzuri sana yeah, mashallah. Mashallah. na nilikuwa siezichelewa chelewa maana kichelewa chelewata mwana si wangu, si wangu kwelina <laughs> <laughs> <laughs> um, nilioa kwa mapendo yangu au kwa ridhaa yangu mwenyewe na si kweti wazazi walinilazimisha <laughs> <laughs> wala sio ya marafiki kwa ni lazima mm. niowe nimi mwenyewe mipango yangu niliona hapa nilipo sahii inawezaoa na na ni nmke eh, yani yani. kiukweli kuna changamoto ambazo kwamba zinaweza kupitia kabla uoe katika ujana sahii wanawake kupata yule mwenye takaa ametulia ni ngumu sana yule nashukuru mungu le niliweza kumwoa mimi alhamdulillah inasema ametulia kwa sababu hakuwa na shida nyingi alafu pia istosha tumetoa na mbali sana so, so k e, wale wanaopenda kuperuiperuzi mm. mitandao wanaweza kuona kwa sababu ah. tumetoa na mbali tangu tukiwa shule ah. e, ushaona ilikua kamakidato kimojapalekitu afa ujue vilejelda huu <laughs> <laughs> sadatalikuwa mkitish skuli e, e, ni kwaoisad kwati ii sasa ile na pia so. mwenyee alienda tu kunipenda kwa sababu kwa kidogo nilikuwa nashika sana saunajua wanawake kunakijanamtanashatishksklikuwa nashika kwa sababu kitu kijitolea wa moyo mmoja n mungu pia anakufungulia alafu pia ufahamu kuwa wanawake nao wanavucwa na vidvidogo tu sana wanaweza kupata mwanzo labda umekaa tu pale darasani huko mkimya mmoja tayari akavutiwa na jinsi huko tayari hmm. lakini e umetulia hmm. kulingana na mtu nliemoa mimi kiukweli nilimpenda na yee pia ikatokea akaja akanipenda na tukisema kuhusu kushika ni mambo ya darasaninajua oh. pale <laughs> mwalimu anafundisha nawe tayari kile kitu anajaribu umekielewa sasa yeah. unapata uata mwalimu mwenyewe pia anasema ee, nakubali bmwanafunzi fulaniaoshika eh, vizuri. Na vizuri katika mm. darasa langu mimi namtegemea sana ule mwanafunzi basitanasati aalakini vileeda pia ulikuwa washika aiishikashia imesema hivyo ni kwa sababu um, theof this ambazo zinaputwakwa sababu ukiangalia kuna vigezo wengi wanaangalia kwanza unaangalia urembo lafu unaangalia yeah. pale mtoto kwao ametoka katika oh. malezi ya familia yaliyoyalekowje yeah. sio hayo peke yake lakini wakati mnaangalia na, kuna mm. mambo mengi sana mm. yeah. sasa o, ongea kamba ulioa wawili <laughs> ndio maana <laughs> yeah. wengine tuachelewa kwa sababu oh. tuna, tunaangalia sana we, we so asag ah, uh. tangu, eh, tangu upate yule ambaye wataka wa, wa, wa, wa kumwoa mm. Yes, simo um, mm. yes, sure uh, uh, kidogo the ongest ilikuwa ni gani yani mda mrefu wa mahusiano sema ukweli miaka, na... uh, uh, oh. <laughs> miaka minne nakumbuka Uh, ilikuwa ni ule wakati wa high school kwa sababu ajua pale ah. uh, lazima tuhesabu ile ilikuwa mwaona na holiday peke yake kwa hivyo ukihesabu long holiday zote miaka mm, minne mm. so kitu nitawambia ni kwamba thosa surey ambayo ilifanywa online na ilifanywa katika dating website ya hharmon ambao ilireveal kwamba 25 of uh, people whu openly admit to commitment wanauoga mm. wa wana mahusianoand this is the fear of settling down which is casual dating uh, was listed as the driving factor kwamba wewe well, upo upo t yani you just want something quick ulale na mtu songe mbele yani ile one time kind of thinaoa and it has been affected by the modern culture of dating and farking with no strings attach which is clearly affecting people's attitudes and towards romance. Mm. So there are a number of things you need to be in touch with mm. your inner self, inner self, with your feminities, yeah. joy. you be compassionate, emotional. kwa We have so many sexual relationships. Relationship, yeah. nsi mm -hmm. mahusiano ale ambayo yana, yanaweza, yanaweza for for a long long well, I think, I think uh, the reson why we have such ni kwa sababu majority a hii uh, relationship huaziko mm. based on the present ama the current period of timekwamfano mm. what, what are your needs a that specific time wakati ulikua una dateunaweza well, kuwa una dte but not all uh, latioshis unaweza kuwa unalakini lengo lako si la kuoalengo lako ni la kuna malengo mengi kwamfanowene hmm. atakusaidia kuu ile karia yako hmm. uansndomana so, yeah, <coughs> <consultant. coughs> anasema <coughs> <coughs> <coughs> <coughs> <coughs> eh, eh, lazima kuana kusaidiaa uwezichukua tuj mtu kakaanalikusaidiatmengi haeto be aware of this patner ambaye unamchagua what do she bring to the table anasaidia nini there areso many uh, kin of io kuna yule ambaye atakwa na lationship akiwa na lengo la kuwa mimi nataka kumwoa huyumaybe its because somtimes vle wapatie opportunity wale well, ambao tuko nao lik uh, givethemoppotunity and room to grow ano us to len themweeue moshis ple ambao wanatemwa ni wale ambao theai Easy test kwa sababu kweli unaweza kuwa umekuwa ume, ume na mtu kwaiac perio of time mm. and this eriod of time umekuwa naye ndio itadifine will you uh, ma this person or notaona sasa wengi wao wanafeil ndo mana wanatemwa mimi kidogo nataka kupingana naye kwanza mi ningesema hivi uh, period omai na watu thea the so well, uh, the mm -hmm. mm -hmm. kenye nimesema ni kwamba uh, lengo laukatin uweza kua una mtu lakini ujaweka nia ya kumwoa yeah. so you can stay even 10 ye pamoja lakini ujaweka lengoso wakati umeweka lengo it so mot days iisoagriasa ni kwamba ajua the, bmannaan no, ashajua huu ntakua nayohuyu namwachia ama nitadumu na naye <laughs> uh, <lakini, lakini laughs> kwa nguvu zalakini mwanamume mpaka akaekae kidogoajui ha, pia vyotakanini mle ndani Sasa, najuu ulikuwa na, na, nataka kusema kitu yeah. mm. hii story nimesema ya uh, uh, ilikuwa mm. nataka kusema kitu chingine mm-hmm. unaona katika kuoa ic unaweza iweka ukiwa una mwanamsichanau see huyu nataka kuoa ou inaezaisiwe zama hizo labda ukisema vile unal wanamkeepndnadhani pia kitambo likwa si wewe ndo wasemaaewasemewawwkitambo uh, kwa watu kama sisi mbao tuliishi kutokea kitamboamailikuwa inakuja point, uh, unasema unafuta wazai aambia nao mredi Mm. tafieni no, mscanawanakuambia retukuletie msichana mimi I have, uh, my, my, my ni mtu ambaye hakueki kwenye presu mimi sijalelewa mm. na baba mm. najua ukikosa father fig hivi naezatatiza kidogo lakini well, fo me my moth ni mtu ambaye uh, hajawahi niuliza Uh, unaualini sijapata hilo es in hiyo ndo inafanya sijipati katika staakutakuoa i uh, kama vile alivosema ii kama ni msichana wakuoa haishitialivosema uh, yeah, yeah. mimi katika kusema relationships, kuna imesta a lai azikwenda kulna mimive lend from them kwa sababu kuna some of them ambazo zimenipeleka close to get marid mpaka inafikia unahusisha wazazi an thin like that mm. alafu a theend of the day amani mimi nishafika ho point shafika point kwenda kwa wazazianinataka ah, kusema kuwa uh, how do you no know yourih right, uh, po to etaasa bliv ni kitu ambacho sunaingia si yeah. no, na pia marriage, inataka moyo yeah. kwa sababu kuweka mtu nyumbani alafu kadhiri unavyozidi kutoka unazidi kupata watu tofauti tofauti o hata kama inaruhusu lakini ni uhalalishe ndo hivo sasa umeruhusiwa sasa kama ni kuhalalisha basi ni a aa anh lakini sio kumwonyesha mke wako dharau kwa nyumba kwakuwa yeah. umeingia ndani labda unakuwa no no, kwa nyumba e, ushaona mm. ama kumwonyesha mwanammsichana mke wako, wako ma madharau pia hiyo mm. si poa na maana ukaambua kama unataka kuoa ni ujana wako uhakikishe umeutumia vizuri kama okay. ni kutesa tunavyosema huo umetesa kwelikweli kweli ili ukija ukioatie lakini sio ukimbilie tayari p lakini ukiona kidera kimepitasemanu ah, wana mazishini hatakutkuja kwelibbahata kuja kweli mana atasematkas ah, kwa sababu kuna marafiki zako wengi naweza waeleza kwa sababu unajua sisi mabarobaro hata wazazi wetu kulingana na bwana hasan hapa amesema kuwa mamaake hamtii walanaw lakini utambue bwana hasan pia mama ni mzazi na mm-hmm. ni mzazi wa kike sio wakiume kama angelikua mwanamme angekufata kakuuliza mbona yane. baba wakati unawia na <laughs> <laughs> eh, mzazi wa kikewakuskizia tu, tu. Ah. naso kuskizia wewe kun aa una marafiki nahan hmm. pia na madada atakaa hmm. sikumojaalimawey ah, hmm. mwenenu mbona simwelewa min hmm. <laughs> e, nandonaenda pale nasemamayomkweli ah, lakini kunamwanazae shaban kuna, kuna jirani ndialanamwnananaye kwahio pale ashajua sawa, sawa. nishujas hmm. eh, mimi kusema hivyo ni katika yangu akusema kua mmadha niki kwenye hmm. yeah. nikuwa madhangu soooafikiria mimi sina msichanaanajuaschana yeah, wapo hmm wapo sio yupowapowtawanne zauliwa siku mojalaki <laughs> <laughs> yu uliokumleta nyumbani unajua uh, ukiwa uki tayari kila kitu kitukinaenda chenyewe eh, kwa hio usiku k unajiweka kwa kweli yu msichana yuko lakini bado sijui mpaka nifanye hivi ifanye hivi wen yuesemasan inawashatata zezazima kama zasabasana pia jamaa ukumbuki wanaeacganyaale ukankama kasabamimi siwezi nikasema mengi kwa sababu sijavuka ile iawawaaiziwapatia so, signals ambazo sijazionasasaii zasemaivi the riht eson a the right time yes. the kame together ndomana mikasemaje awezisemasctkanimoenanutastukizia mwenye tu tayariana napia naye ata kuwa ile efia natakatume watu kwetesha ataionayeekunaposibiliti unaweza muona mke na ukaeka hiyo nia silazima uisemeunaweza ikania ukamwangalile mwanamke ukasema huu mwanamke ananifaa mimiushaifanya so hivo ndo pale nikasema unaweza kuonaile nia auliza hiyo si. nia ishaitokea na wewe hiyo nia huwa inatokea kwa watu wengi sana inatokeakama vile nilivokua nasema al mtu anaweza kuwa nwewe e kuzu <laughs> shaikutokea so, <laughs> uh, kitu kishaitokea ni kwamba unaweza kwa kweli umepata yule mwanamke unasemaskia sinakuja hapo hivyo kwaoinufiki uh, ko kama hizo green <laughs> theis uh, to things unaweza kuwa nania na unaweza kuwa hauna nia ya kuoa but wehave to agree that kuna other things that kame benefits of ben na laionship that kame alone wapewa uh, bure kidude so kuna uh, wengine wako pale vile for plesure enetanment wengine wako na poblem of bein alone hawawezi kuwa peke yao so wanapenda wana, wana, wana wawe na mtu pengine so there are so many reasons why you be in a relationship soman oh, anasyani mtu akitoka tayari hasa utapata huyo hmm. hawezi hawezi kuoa pia saa hiyo kuna kuna lot of things enye zinachangia tu hii uh, problem ya watu kuchelewa wengine huishi maisha ya ujana muda mrefu So liua nasmaawamba lazima uishi ujana wako umalizekiupande yeah, umalize no. so that... <laughs> uh, wangu naezasema <laughs> nshaumaliza kwa sababu kabla nioeeunajuaji umemaliza naezasema imewamaliza kwasbbu ndio mana nikafikiaaliza ujanawale mbo ma liua nasema naezanaeza <laughs> kula kwahivyo umeona alikuwa anakula aku naantoroka yake nrfu akakabla asija sahau so sa zingine unajua kuna eeo ambao wanasnamaanisha saa zingine wazazi wanaweza kuwa wana kupush into doinaepiheamariage ewoadi kwa mfano kama vile bwana sana anasema the mam hampatii pressure mm. iihnamaoioheoonso yo mm. you youll mm -hmm. have along lastin marriage of mm. disasters utakuwa unateseka tu Another thing uh, vile sadata ujana uko aohthi ile anasma s awaka mzmadgg ng alafu sitatoka tena um, alafu ntakuwa narudi nyumbani mapema sa kumi na mbilicha ah, chama cha wajingauko alafu... ah, ah, nyumbanibwana <laughs> ah, jama linaweza kupinga ukisema s- s- ah, chama cha wajingasasa unaona kuna wengi uchelewa yes. kwa sababu fa unaona kwaba unaangalia nakuja nini kwa sababu kuna a lot of stories watu wanapeana pia wale wajuahuyu bwana yuko kwenye mjengo uh, na wale mafundi wengi wameoalaaanazingine uh, so, la so, <coughs> so we yeah. zia mtu anakwambia eh. najuta kwa nini lioa mii nilioa, Mimi nilioa kwa sababu babangu na mamaangu aliniharakisha walikuwa walikua wakiniambiautoainutoalini oh, oh, so so sasa mtu ameharakisha ameoa then ana kwamba ameoa So, hathafurkua ha, nyumbanifunamkolot nyumbani. lakini so, ningependa utambue kitu kimoja kwamba sio kila mzazi akikuharakisha uowe uwe, uwe unaoa wengine hawakuharakishi ili ko chini najaribu kusemaje sio kila mzazi anayekuharakisha uoe anamaanisha uowe katika wakati mm. huo ah, ah. wengine wanataka tu prov that my son myso um, uh, ama kijana wangu ma wa msichana wangu kuoa ama kuolewa hmm. anaweza uh, sasa, sasa the problem is by, by kufanya hivo wanamd wana hawa vijana unaona kwa sababu ukiangalia hiyo ni kitu ambacho kimetokezea venye nakuelezea mtu anasema yeye yeah, alioa kwa, so really uh, kwa sababu ya hivo inatokea wingi watu wengine uogopa mar kwa sababu ya kuona experiences za kutoka nyumbani labda ile <coughs> Haba nyumbani the the marriage didn't work between the mama and the dad wamekuwa wakipata tabu sana katika ndoa yao so mtu akifikiria mambo ya kuoa anafikiria zile shida ziko pale nyumbani ah, nasema ah, kama sababu hizo experiences za pale nyumbanimon Zina so, so, so that, that zinafanya watu wengi sahi wanachelewa wana, wengine wanaogopa na wengine pia hawajalifikiria hilo jambo hawajajua umuhimu wake so, nforbalance watu wasema ukweli ap, na pia if not eh, ni mtu mwenyetu personal aamue mignkuulize i o amai aon life eh, partneshi with someoe kwa lengo la ku, eh, kutengeza familia so thats what i believe marriage iko kwa sababu the main reason ukiangalia hata kwa dini ni kwa sababu ya hiyo mnajushikana mnatengeneza kopi zenusasa kitu kituo mm -hmm. huyu amesema kuhusiana na mambo ya k wazazi mimi kwanza kabla ntakanklia <coughs> kitu kwanza ndosee point yangu mimi kwetu ni yeah, miiasboarhusiamiiasb nawe have f boys and uh, t ladies kule kwetu watu wote they arakasor mimi my brothers wote waliget ma 32 anajua manajua hi man. trend iko pale yeah. nyumbanianona ha, huyu hayuko mbali anaelekea kwenye mbari yetu wani hii sasa mamaangu naona aniona hiyo ndomaana labda nikifusha foti labda atanshaguautamuliza swali bwana ntakuuliza swali d ambaye unawezasema huyuaa kwa sasa nafikiria kama uneza, uneza fika naye mahali ana eis kweli anamafkwakesasanataka nirudi kitu ambacho amesemakomemuuliza yeah. swali yeah. <coughs> na akasema is about, uh, nazema, wow, kwa sababu unajua mwenyezimgu mwenyewe eh, tukienda kwa mbadini kidogo mi niko sawaasa sasa uh, mwenyezi da alipomumba adam adam naweza uh, naezasema alimuona iwaboekaakamwona mm. mm. na kamba iko like sasa akamuumbia hawa mm. na akasema kuwa nimemuumba awe kitulizo chako awe kitulizo chako mwanamke mm. anafaa awe kitulizo cha mwanamme mwanaume mm. mwenyezi so, si, si. mwenyezim amesema sosisimwenyezimesema mwanamke awe kitulizo cha mwanaume mambo mengine mengine lakini mwanamke uh, afaa awe kitulizo cha mwanaume <coughs> uh, pale unapokuwa na mwanamke ambaye si kitulizo chako hapo mm. utakuwa uko kwenye ndoko kwenye matatizo kitulizo i iko e waidaamimi nafikiria vitu vingi sana na kutulizwaunaona hmm? yeah, so, uh, uh, umezungumza uh, stori za jamaa wanasema wakija uh, kwenye ndoa wanakuambia wa wanakuwa na ndoa wanajuta kwa nna kua wengi waojutdoaaw uh, hawajuti wana hey, ndoa wanajuta mbibi mm awajuti uh, ndoa anajutabb beau if they had the right woman wasing regret imain spending your life with the woman you love and youare hapylakini sasa unajua hin e go hand in hand, eh? the reon why mtu atachukia ndoa ni kwa sababu ya yule an so si neesarily achukie yule pan peke yake alafu apende ndoawezipenda ndoa kama wamchukso ni wanawake gani ambao sisi sote masingleboy kabla uh, tujakuwa uh, uh, mtu ambaye ameanauedamesema n akimaanisha ma ni vitu gani ambavyo vinasema huu mwanamke anafaailo ndoslitwalikimbia sote yule mwanamke ambaye twasema huyo atanifanya ninjo ni, ni ana vigezo gani pia sisi tuibe mbili tatu tuzieke kwaalijua kaii kusema ukweli ziko, ziko relative, uh, na, ziwezi kuwa ni the same kwa kila mtu kila, kila mtu ana kualiti zake zenye anatafuta stsasa watakaniseme zangu kivyangetutasema zake so, uh, uh, kwangu mimi eh? mm. i think uh, bado sijafika hiyo leve ya kuwa nataka, nataka kuoa so uh, a this point of my life am traying to find myself mimi ni nani nijijenge mii mwenyewe kwanzanoi mse so before, before inae aeond pary iato f- aiz kwamba mimi aaa iasa afefini aao naeasemaameoin najuaaheaa wa mfanonaezajuaesonaliy yako e ni mtu mbaya ukasema mm. mi natafuta mt tafta mbaya wangulakini sasa tatizo ukiangalia ifria s ha na msemo mwingine wakidigwa mboa dia wakwedia yan mbwa wake ni mbwalakini hawasema kwamba mbwa mbaya wala mbwa mzuriasema tu mbwa atatamwazakhoezapata mbwa mzuri waupata ais hasanmwanamke <laughs> gani ndo mwenye vigezo ambao utasema huyu anafaa kwa kuolewa huyu je awe anatoka kijijini sigimbi kama uliwarofes j naekaviatu <laughs> kwene taa kuabakinywa mviny nasapambaza mandalin ndo jogo la mjini laliwiki kijijini narukaukutsasa Uh, niko na ingredient ya my nen mm. mm. yeah. <laughs> <laughs> kama hayupo, <laughs> hayupo mwenyezimngu unaambiwa unajua katika katikaii tuna bilive kuwando hutengezwa peponi uh, yeah, exactly ama mbinguni lakini hufungwa duniani. duniani na kamizu. pia ile mith ama tuseme ni kitu tulipewa tuki wadogo ama kwenye dini ama nini kuwa mwanamke anatengezwa kutoka kwa mbavu ya mwanamume so yule ambaye itakuwa mbavu zake zimpungu wa nne au wanne mimi nasema hivi mimi siwezi nkawa nimeketi paka this alafu niowe mwanamke alafu ni, ni mwachindiyesie takuwa imewes kwa sababu labda hizi miaka nimechukua kutafuta mwanamke o- o- nii ni moja ukifika i kama hizi zetu hasani huwa ni h uowe mwanamke ambaye ashazalishwasiwezi pinga hilo kichunakwambia hata mtume alianzana hukohukolakini <mucho> msisahau kuwa machi haiwezi anza moja bila kwahiyo ukisema unaamke amba kwamba atakaa sha zaa tayari aondo Apo... riziki isi iziki ukumbukezile <laughs> mbavu zilikuwa tama alimradi alioa namanishajeubavu wote auna mbavumi namaanisha vipi ule utakaemwoa akiwa ameachwa ama amesha tayari ukumbuke kuwa na yule mpenzi wake naye wa kwanza hawawezi saulakini awe amekukidinis watu wanapata thawabu especiali ukichukua mwenye ameachwa mke hiyo itakurekebisha ni, ni, ni kwa mjanesaaigemii nataka niseme vile viealiachwa na mme wake kumaanisha mme wake amekufa mm. basi ili asiweze kutaabika ndo anaposwa kumstirimchanamepata mt sasa mimi okay. naweza sema hivi katika vigezo vyangue mm-hmm. katika dini tunaambiwa kuwa waowe msichana ambaye ukimtizama anakufurahisha anakufurahisha lakini anakufurahishaanakufurahishaakikufurahisha yeah. leo kesho akufurahishi okay, akikufurahisha atakfurahisha kila siku akikufurahisha atakufurahisha kila mimi lazima niwe na mwanamke ambaye nkimtizama anafurahisha ndo ili niwe na, hmm. <laughs> na hamu ya kumwona kila akiamka asubuhi akigeuka hivi naskiaraa nkimwon siokuwa ti nafurahi tu zikiwa ziko ofu nafurahi nkiwa mchana nkitembea naye nikimshika hmm. mkono nikiwa naye wapi kumw kwa jamali sioni haya hmm. igombe <laughs> nikwambie <laughs> kwambieshemigi wako nimemwacha huko ndani ya gari <laughs> <apani>. bu, <buka laughs> kwa sababu hata pia mtume pia alituambia katika kuchagua wanawake kuna vitu vinne ambavyo alisemausichague michiche ya barabarani unajua hatuwezi ukasemanoummanizagl inaeza sema hivatafuta mrembounajua nikuambie ali weu, ule uh, demu wako ambao asema ni mkalibv uh, kwa eh, labda kwangu piaa abovu kasna mimi naweza kuwa nasema msichana nimzurini na mzuri. Na mzuri alafu useme uh, ana mpango wote <laughs> eh, kuna mtu huyoatafuta msichana mwenye jicho moja yomtafutataka eh. nw na msichanajichomojangambe kitu hasani labda nitakuwa ninatowasiri yeye mwenyie <laughs> <laughs> wzmmzotusskustendelea zaukifungwa mdomo unasemamimi hilo ni jambo moja ambalo wanaleangaliana ni mimi niko na kwa sababu unajua ukiwa na mwanamke ambaye auhyoisikue mtukiemaoailewee nasema kitu ni joskindstan yes, inakuwaisu mm. umekuja pale omna jo a mke wangu imekuja namawe na, wae, <laughs> <I> think, <laughs> uh, uh, kama kupiganayumekuja sababu mm. tunaambiwa ukiwa okay, unaozeshwa mimi nimeatend nyingi sana mimi bado akibali tu lakini najuna mm. yeah. sasa katika ndoa hata mila zitu za kidigo mtu kamaezeshwa anaambiwa kua uh, kunaile kitu nato kombe mm. anaambiwa kisnia kinapelekwa kwa bibi inamaanisha kuwa kila siku na wewe mkiwako mlete kitu mm, alafu wale wazee wanakuambia beba chochote kunanacho nyumbani hata kama mawe mm. unaona sasa kile kitu kama umekis na mke wakokumbiabetani mawe asaunaezakukama jojmkewangu mekujamaeataelewa tulttajengea nyumba mm. lakini kama <laughs> ni mke ambaye haelewi o zakoaakawaishu yo, yes. <laughs> paka ikapelekwa kwa wazazi nikisema kitu najuaosemaolainikuelewae piahata ukiingia pale nyumbani ukifanyafanya hivi eusalemha tufanye ene eh, Ndomana... eh, wena... asana anasema tunaweza kiweka ioailit ndo exackenya anasema kwamba wanaingiliana kikarakta inaingilianaa bado nina moja uh, extra. Uh, uh, tunde, uh, yes. e, ni... kwangu mimi mm. mimi napenda ni mimi wan... ni ya, ya, tatu niko na hizo zingine tu ni maina mainhiyo yani, <laughs> <laughs> ya tatu ni katika hali ya mapishi mapishi mm kizung kidjunajua kuna mwanamke anazakuaauukna mwanamke anajua haju kupika lakini ana <laughs> kupika sambusasambusa <laughs> <laughs> sambusa. kama atatafuta na ni usiku kupikwa chapati nini lakini so yule ambao umfika ni kuna matoke <laughs> anasnchakula ana saizi hapa leo tuko na festive ni kitu hichi tunafaa tuleanajaribu ana hata kama ni kuingia kwat anaaafutbi unajua nikuamb kitu kimoja ambayo ni very <clears throat> katika dini ajuakisema kikawaida ki anapeleka kwenye dini katika dini tunaambiwa tumelitwa mke awe kitulizo mwanamke hmm. anaweza atafuta njia nyingi sana za kuwa kitulizo kua. o maana katika dini tunaambiwa mwanamke mwanamume katika vitu ambavyo anafaa eshimu ni mwenyezimgu na mume wake mwanammeanaeshimu mwenyezimgu alafu anafuata mtume anafuata wazazi lakini katika mwanamke naamb anaeshimu mwenyezimgu alafu mume wake, wake alafu wazazi hiyo mwanamume kwa mke ni kumweshiua na mwanamume anapokuwa ametulizwa na mwanamke mwana mm. ile ndoa haiwezi kavunjika mm. mi naweza kuhakikishia kuwa ukiwa kwenye ndoa na yule bwana awe ana mambo ya michepuko mm. lakini mwanamke mwana awe ni ule ambaye mume wangu achana amambo iyo ndoa acha. haitaisha lakini kama mwanamke mwana kitu kidogo ni fujonawananginewaafutaanake nza awaame wao u kwenye kichochwanambuakfkmbai akii akiwaaiataua kumuuliza akia mme wanu aia mi nasema ile point yangu kuwa kitulizo katika dini akii ujue kaika dini mwanamke ametkaaulta mpishi wetuakuleta hmm. e dobi wetu Hmm. akuletwa we uskia wetu hmm. ho akifanya hizo vitu ni thawabuzinafanya hmm. zina, mtu awe yeah. hmm. lakini siokua ukifika nyumbani mke hajapika ki... magongo haya kifika nguo nchafu na ijapibwa pasi magongo hiyo sio kazi yake mwanamke mwanamke aliletwa pale ae kitulizo chako tu kama itakua kitulizo chake kwako wewe nkitandani kiwehivo kama tulizo chako kakoewe mezani kiwe hicho mm-hmm. niupate mke kwamba ukimwangalia hivi tayari tayariauashakuita tayari yani amekuona tayari wewe mm-hmm. ush yani, kama ulikua unafikiri labda <laughs> ni mashida fulani hivi <laughs> zishah katika akili yako yakoelewa alafu pia awe ni mwanamke mwenye kidogo ana ujuzi kwa sababu experience ndio kitu muhimu inatakikana kidogo fafanua vile ujuzi, ujuzi, ujuzi namaanisha upate mwanamke Kambaya, alienda akafunzwa yani, kafunzika yeah. upate mwanamke aliyefunzwa jinsi ya kukaa na mwanamme katika yani, nyumbansi ya kuamke, kuamke. kuamke. alafu pia awe ni mtu mwenye akikuona wewe mume naye anakujua ai yako na ndo maana kama bwanasa anasemaa eh, awe anajua na pia mwanamme awe amekut kwa sababu akikuona parensi yako anajua huyu ah, mmeo wangu leo yuko sawa e mwacha najaribu kumuuliza mme wangu nini mbaya mbona leo umekuja hivi na ajana umeku anajua kumtuliza basi kheri inshallah ukipata mwanamke wa hivyo ndugu yangu na kidogo awe mzuri katika mapishi pia unajua mapishi ndo anaofanya watu pia nao kidogo mm. eh wanafilpoawanafilpoa sio kila siku uko, uko kwa mamarama uko, uko, uko kibandani a james umeenda rongai unaenda mchukulia mme wako vvile vimepikwa nzakokuna rafiki yangu mm. wetuwachikate husemachibred husema mm. kuna mama mlezi na mama mvyazikasa eh, mama mvyazi mm. na mlezi yatofautisha kwamba kuna mama malishe ykupikia kiawaja hiyo pointi yangu nimeileta kwa sababu unaona mm. kwafano mimi camali apa tumemaliza kufanya podcast. alafu museme uh, sadat ameoa mazee vipi situjench kwako unajua mm. hapo kama wajua mke wako sie apendi watu Tujide, ah, lakini pale chiniawajikuta uh, yeah, <laughs> so, okay. mwenyee tu hizo hey, so nazo pia ni h ambazo kwamba zinatokea na huyo mke awe anakubalia nazo kwasababu kama mume lazmauakuwa na marafiki wakuja na wakutoka napia marafiki wenyewe al wenye heshima nuna marafikkisua kwako wnabemefika pale hey, baba ili ilihnalo lina kunguni mm. ushaona kwahio mwanamke naye anasiana vile vitu eyewkuna vitu vingine si vizuri wao marafiki wengi tunakataa kupeleka otu, marafiki zetu majumbani ahunraf wengine wanaa vigeoanaangalia na si rafiki, rafiki, rafiki, rafiki, rafiki wakiume kwa sababu mwanamke anaambiwa rafiki yaki, akija, aungenei kibarazani. Aungenei kibarazani, yake akija oge naekibarazanindugue wake ekeae ne mndo oainisasahivi maisha ya sasa ivi, hapo, hapo room. Hapo, hapo room. na ukifanya mchezo e mume basiunaweza katwakatwa na hiyo inatokana na nini ile umeoa mwanamke amba kwamba labda zile zilea unataka hukua haziko A A good example tuseme kama jamaa mwenye alikuwa na mit nanaezamzungumzia mfano mzuri sana walika wak w ndio kaonapsoni vitumbaobeangai yule mke uko naye uangalie vigezo vyake mwanzo na ndio maana mnambua amchukue muda zaidi Umjue. kama umjue. mwaka umjuemwaka momja ili uweze mjue, mjue. ndo pale bwanasana amesema katika hali ya mankulati awe au m- m- maybe, maybe utajua hiyo kwa mfano apo maankulati kwama kila kila ya kuku kukuit ualeta kipot wajiletea mwenyewewaja nacho ajepale akulena kikmatamkeapenda kulavzuri kama me yeah. penda kula kwa sababu unaweza kuwa una mke kila siku pikamsijiskiitaka hmm. tukipiga wali twapiga pamojaapaka linguke lakini utambue kuwa mwanamke mwenye akili zaidi mnazungumzia hmm. uh, mwanamke mwenye akili zaidi niule uh, mkwamba mkiwa mme na nayee nadhani na, mnaelewa nyoteka mwanamke ukimwambia nataka tukutane unamwambia tukutane mahali fulani ukumbuke uende mahali kwenye mto meda kakutanapa mnaenda kwa mgahawa fulani mnaka kwahiyo mwanamke mwenye akili anaanza kukusoma chakula umeagiza pale n chakula gani mmeelewa Eh, na pia aparensi yako umevaa vipi unajua kuna mwanamke anaweza kuspri hb sasa poa sana leo nataka kusri ha anakuja amekubebea kifuko ndani kuna t-shirt fitting. kama venye anapenda we so lazima atakuwa yule mtu uko naye sahii amejua anapenda kuvaa kuvaaje ndo sawasawa na kwenye vyakulatakubwautaka umeelewa kwa hivyo vile mm. mnaviwo, jinsi mnavyoenda ku na zile vitu mnazidi kufanya pale katikakatika vyakula aren yenu vile mnakaa unajua pia mnaeza kaa mmedt nimekuita wewe pekeaokama demw lakini ukumbuke hshemegi yeah. mbaya yeah. laini ukumbuke wanaa wengine pia nao akishakuja chanowako ni mzuri natumetangulia kusema kwamba ulenamwona mimi mzuri uaa a mwngine mzuri zaidikwahoanawezakuwa eh. eh, <laughs> le rafiki yako umemleta leo umemleta leo mmekutana ledamependa e. Ame, yule mwenzakoadb jsiokuwa <laughs> <laughs> hajamua. Hajamua. hajamua ni mitiani mtiani enyee inakuja hivikuiepuka hiyo mitiani sio wanawake peke yake hata sisi wanaume usitnadem wako kabeba jamaa amanaweza kaa nimensamku mkukuliko bwana s ukifika pale unaona amemchangamkia mwingine sasa demuwakoemchangamkia mwinginesslakiningaliakwa hivo mi nawezasema hivi mm. e, kitu inatakikana zaidi kwa mwanamke kwa mwanamume ukishaitwa dt enda wewe na yeye oha you youa kitu najaribu kuelewa ni kwamba huyu ni mtu labda ulikua na mipango nayeye hujamwoa bado ndio maana umemwita Si lakini utambue ka sababu wakati umechagua ndoa inamaanisha ume, umeamua mimi sasa akili yangu na jicho langu silieki nje kwamba sasa mimi nimeamua nimeridhika hapa nimeridhikapah nataka huyu ndo nikae naye na ndio kwa najaribu kukueleza ku, ku, ku jinsi gani unaweza pata yule mtu mwenye mnaweza tulia na yeye kwa sababu huwezi lala na kuamka hatayari ukendachokuamke mi nataka nikuoe haiwezekani lazima mpite mwanzo kama ve tulipita sisi ni niko mdogo lakini niko na experience zaidi katika ndoa tena ili experience yangu kidogo na ile kampani niko nao kwa sababu kampani yangu wote ni wenye wameoakwa hmm. eh, eh, sababu watu, watu, licha na kuchit. bad ideas maskan kuchita iohwmbuna tu uh, <laughs> mm. mfano naeza kukupatia una msee aliua aeaa yake ubwfaaabaanasmamwanangu n mfike gea msichana wangu ae kuna nazishumbe kuna naziushna alafu ukifika oh, kule nyumbani mkewae anakwambiabe sza ukienda kule maskani kunakuja hiaaaujahi ala b jamaa mke wake oh. e a Mm. kwa sababu ya kule mahali ametoka alafu baadaye mke wake alivyoenda akaenda kwa rafiki yake anafika kwa rafiki yake anaona jamaa bwana amekalia mbuzi anakuna nazi anakuna nazi anafua anafanya kila kitu akamuulizaabwanaanambakala ah, mchichumkunanazi kuna anaambia ah, manno gamasaniganan ganarichiwakuratu sasa unapata mwenzako yeye mna a maskaia ameabeba ameyacha kule lakini wewe yako umeabeba ukayapeleka wapi ukayapeleka nyumbani na hiyo inapelekea pia ndoa nyingi piandoa nyingikuunjika menabwaa kwahiyo endapo unapooa na kushauri uoe kwf si ikifika, ikifika, ikifika ukioa jaribu kuchuja pia zile sehemu a hiyo uh, well, uh, inategemea na mtu binafsi na moral zake na hmm naiyakkwa yeah, yeah. mfano mimi kwa upande wangu siwezi kubali kuchuja marafiki kwa sababu ya hilo kwa sababu melmano so, hmm. uh, <laughs> kwa sababu ti no nmthe most impotant ni kundestand uh, weweasaso uko katika sahiif yako imechnge na unaufanye hivi no. ni kama vile pia tu kwa shule uwezi wakimbia wale watu bali ni wewe ujue kibinafsi kaa mimi ntafanya hivi na hivi awa jamaa nawahitaji tu kwa, kwa lengo flanikwamfano ale jamaa maskani yeah. nawhitaji kwa labda biashara fulani ama nahitaji gnaaialsani yeah. wewe uwez kujielewa And I think Uh, thats the reason why mara ya kwanza nilisema asapeson lazima ujitafute uji mwenyewe whakinoso of u kwa sababu haya yote ambao hasani aambao sadatumeataja ni pointless kama wewe mwenyewe asapeson hauko redi wala haujakuwa tayari hujajijua asa imajin unatafuta hizi kategori zote na wee asaso hujijui hatawso n huyu mtu niama sikasu ujielewi so, Uh, i think pia hiyo inachangia kwa kuchelewa kwa sababu found all yhavfoun lhstaegoi woman but haujielewi so thats why unapata una mtu anakuwa na mwanamke anasema mwana mwana unasemaulen anapoteza wakati msichana bomba yule kitu, no, kitu fresh kitude ametuliarembo ameshika diniti bod kosale jamaa hajatiania ya kumua wala hajielewi kwamba akotayarinakameongelea mtu kwenye hiso yeah. ik, ikampotea tu ile chance unaona so I, i believe that hili jambo la ndoa uh -huh. especially kwamba kwa sisi wanaume ndo ambao, tuna, tuna, tuna ambao, tuna, tuna ambao tuna mba tunaoa kwamba sisi ndo wimake the, the first step yeah, yeah. So we ask for hndi marriage lazima wewe as a, as a, as a man hujijue kwamba what kind of a person am ai ready for marriage kuna lot of things enye wanaume utafuta wengine uh, utaka kuwa sertain uh, with their financial status kuna mwanaume atataka kwamba aw kwamba ameakwaya ama ameepatamali sio ame vibaya kwa kwasabau naaakilie kwa nafkiria kwa familia yao labda aliona baba akiteseka sanamama kiteseka san stai ndo yangalioneshwa unon wenzangu ates kaamua then nitakuwa njipange nitakua ndo pale unawezakuwa namke lakini asema ngoje kidogo about tayari yaunafil kwamba hii future iko mchukua mtotongwa nikamtesa njaa nika njaamimi kwanza ningesema hivi katika jambo la kuoa ni jambo ambalo ni zuri kwenye dini kwenye jamii na pia katikatsasa katika uh, uh, mimi ningenre wenzangu we etma Uh, spi kuwa kuna lot kunaofa watu wanapitia unajua kuna wanaume wengi sana wanatamani kuoawpata dmlabda wuo tuwezi tukaona mtu tu ajaoa tukamju pengine hii shnajui isiku kwa wanaume peke yake hata kwa wanawake lakini ln we'll them hata kama ni ku, kujipelekesha kuji kule mali kulijielekeza kwenye ndoa najua katika jambo kiwtakalifanyike ni ujielekeze kule kwale ambako lijambo unajua huwezi kuwa wataka kuoa na bado wewe wasema kuwa mimi ud mnataka nipushi naye tu hu mwenyee katika maindi yako unaweka unajua katika i wanawake ama mit msichana kuna kitu unaweka kwa mind msichana namtaka kwa ninianini kuna kwanini, kwanini, kwanini namtaka i theiae mpaka umwambie mambo aitwanani wataka nini at you what do you want kwa sababu jambo la kwanza ni tuweke dini mbele tuweke dini mbele ili tuweze ku, ku, ku, kupata baraka za mwenyezi mwenyezimgu sisi wote we are, we are obligated to get married kwa sababu mwenyezimngu ataenda kuuliza ujanawako ulitumia vipi kuna watu kule ubaluyani na biliv kuwa mtu kifa kama wewe jamaa kama e alii kama mimi kama ali mamajunga pale akifa sahii huwa anachukulu kisiki anadungwa kule nyuma Tui. kwa sababu akuoapatawatoto yani, ya kule kwao kuna vitu ambavyo vimeek wadungwa kule nyuma kama haujaoa ama haujazaa hiyo ni kuonyesha kuwa huyu mtu so mimi ningen labda ingewatiamotisha na sasa sio sisi tu kama kuna dada zetu <laughs> kuna dada zetu sahizi wanatusikiza pengine ama watasikia hiinani mimi ningesema pia wo wana, wana pat kubwa ya kupl yas kuoa pale unapokuwa na msichana ambaye anakupatia moralwakutaa kuoa lakini kama msichana mwenyewe pia hakupatile na, na, ya kuoa wajua kuna wasichana ambao ukikaa naye yale mazungumzo yake yanakuwa ya, ya, ya, ya, ya future anakuambia uh, m- m- m- sawezi kuita mnawako lakini aweza kuita mabeb nini uonaje mm-hmm. tukachukua nyumba ama tukaen onaje tukanua kitanda On- lakini akikwambia onaje ukipata pesa tendezetu <laughs> yule mwanamke pia anacheza anachezapat kubwa sana ya sisi kuoa kwa sababu inaweza kuwa relationship seven years lakini ile haina goals hakuna siku mongeana kiukweli hizo ndiombazo kwamba ziko size. Yeah. So kwa sacangdamodtotubwawanachangia wanawake kwa sa nimeona pia wanachangia zaidi kwa sababu hawana uc yoyotehizo nimepata jana nimepata jamaa mepost katika social media anasema the signs of boyfriends and ofoa ni wale wanaenda wanaendakwa yeah. sababu, hmm? kwa sababu. Hmm. The, wanatumia pesa yao kukodisha nguo wanatumia pesa yao kukodishia picha wanatumia pesa yao kukodisha mtu wa kupiga picha wanatumia pesa pia vile vile kufanya nini kukodishia gari ya kupelekea kule mahali hiyo ni, hiyo ni pesa nyingi sana kwa hivyo wao tayari inadhirisha kuwa wao hawako tayari kuoa ama kuolewa wala hawana fikra za kuoa na ndomana akasema the signs of are the one who go for hiyo umeona ni ukweli kabisa yani kitu mtu anataka apate apostipicha kwa facebook apatekk umeona ambazo kwamba azileti benefit yoyote kwakee mwenyewe okay ile pesa ungepata ukanunua nguo ikawa ni yako na ule mschanna upigaakambia mi nimeona hii sahii ni mbaya onaje tukanunua vitu tukaweka tukaanza ku kama alivosema hiyo ime many things ambao vijana wengi wamekua, sasa wamekuwa sasa wanafuata wanawake ambao waliachwa wana boyfriend wnakuwa wanakuwa kwa saabu mmoja wanataka kulelewa nyingine pia wanatafuta mtu kidogo anamjenga kiakiliningependa ki kusema kwamba um, that uh, itsnot amae of who goin to do it fo aahee o the, the daad <laughs> <laughs> <laughs> naona kwa sababu it's a process of which uh, i think kila mwanaume anataka kupitia there's no man mwenye hata taka kuwa namke ama feel like ako na his own family and to have your family lazima uwe uh, na mtu yeah, yeah. soeveryone has this intention of, of doing this but sasa uh, the problem is uh, they don' kno how to do it and watu wengi wa, th theare scared to approach the elderly ama watu ambao they've gone through this process ili waelewe oky uh, how, how, how do i know that iam ready for this process when, when should i do it am i ready right now unajua unaweza kuwrrid about the financial aspect of kuwa imnot financially stable kumbe youare actually ready for this nna kuna yule ambee anataa kuwa milionea mwengine anatafuta t justa stedy job sema mi if i get employed ipata 300 salab nikipata so, pesa ya mahari tu naoanaon lazima watu waku vijana wakue re ku theeld linawaweze kuongelelia ili jambo kitu chingine pia ningependa kusema ni kuwa katika sisi jamii yetu tunasafa sana katika masala ya kufikiria vile tutaishi na mke wetu kwa hiyo katika ndoa lakini tunapata zingine za very ve marriage kwa wazee unapata if you want to get ifoe mpaka kwanza ufanye hichi undehapaa utoepesa hi utoe pesa hii hii pesa jumatatu ufanye hiihizi ambazo zimewekwa eh, za siku pia zinafanya mambo ngumu if kama wachukua bukta lako sua znafanyamambo a nean wachuka kt and hizo aa very sure ingekua iko juu zaidi ya hii kuwa watu waliooa sababu wengi hizi kuzipitia ndo zingekua ambazo fupi tungekuwa tumeoa saa hii aliyetaka kuoa ni auze kishamba cha moja apeleke kule nini ndo asiku hizi naona wazazi wamechukua jukumu la watoto wao wakike haswaaswa ni biashara kwa sababu unaenda kutaka kuoa mke e mwenyewe anakwambia mi nataka mari milioni moja na wazazi ukitoka hapo nao wanakupatia kiduka chao npasunapata so uh, maboys nao pia wanashindwa e, wana like yeah, uh, like, uh, ya, ya, ya, ya maharaategemeaaassa theweza kuwa wewe wataka kuoa lakini mwenye wataka kumwoa anatoka kwa familia yakitajiri sana s so, uh, kulingana na zile expenses ule mzazi amepitia It's really rare kupata mzazi mwenye kupatia mtoto wake bnaea uah aheasabauht vijana wengi sahii the wan tumari na mtu inafika time ya kuoa hana hata shilingi soanatarajia theai wamchangie ndo pale kuna kitabu ah, mtu fulani ataa kuoa kitabu cha mchango niichi so litrall people uh, give out money wanachanga pesa for the bride price which is not right riht how will you feel like nimelipia mehr eh, kama hu mwenyuu utajitahidi utoe kile kiwango sasa huta valu yule mwanamke the hu thewhol proeyamarriae soat the, the same time we complain that ko juu Uh, lazima pia vijana wafanye bidii wafanye bidii get mwanamke atiumoe bure upewe bure ni nireaaaatukatae ni ama sikatai kiupande ki ki wangu ki sikatai lakini ukumbuke mzazi ni jukumu lake mzazi wakiume mzazi wa kike kufundisha mtoto wake so usichukue advantage a kuwa umemsomesha mtoto wako mpaka mefuka university ukampatia mahariu ukumbuke toko umebeba lawama kwa mungu kwa sababu utamchelewesha mtoto wako kuolewa na ndio pale atatumika sasa hiyo e, ni kweli wazazi pia naowafaa watambue kama wanasikiliza wazazi uh, ni mlijue pia hilo watatumika sana watatumika sana o so i think, um, yale yote ambayo tume leo ni mambo ambayo ni mazito afe each and everyone of us ni proses maybe wengine washapitia meybe wengine wanaipitia for the fourth time ama fifth time amaeasa ushazoeaareurrent eh, kama ut kila mtu si anatnso kitu ambacho anawezasema ni kwamba it is not easy for a young man in this generation rih now kukaa china kusema i ready to get marama kusettledon kwa sababu kwasababu anmbe of things ambazo zinamhinda foi glpia ni gol kwa mwanamme kwasababu lazima asifie kwamba kidogo yeye amekuwa na mantiki ya kutulia kwa sababu ukiangalia sada wa sago na saa u sahii afte kuoa ni p kwasababu azingine tutamuona ni mtulivu ni mkimya mb ni kwasababu ya mambo anapitia so inamjenga kiakili yeah, yeah, iso yeah. uh, of s hu bado hatujapitia hiyo proes ya kuweza kuana isu za ohmi na umane, zako ao so, ambao ni kila mtu anatamani kuhusishwa ama kuaua ahis aiintuweze kufiao azima a sisi tuezekuangaimuai ileiosm nakutuuku zawadi nilakii ie zawadi amaanisha yake vizuri nazamani huwezi kuja ukaandika list ya, ya vitu navyovipenda mii basi mkewangu napendasiyo monasaamaanisha yule ambaye uko naye pia kidogo kama vile unavyosema awe ako tayari pia e kuolewaa so wajasema niko tayari kuolewa wewe huko unapigwa unapeana unasonga una mbele unachekacheka bada ya kuambia mtu mimi niko tayari angoja nini mi sikueleo hapa pana ninikama wo huko tayari mi naepa mazee hatuweziatakuwa mwapigana miti tu hapa na hapa nakwa sababu asilimia themanini na tano ya mwanamume ni kazi ushindi ndani ya nyumba ni biashara kazi so lazima ule ambaye unamweka nyumbani lazima na kujenga kule kazini ndio maana koti ikasema mtagawanya 550 kwa sababu huu anakusaidia we katika kazi yako lakini sasa uwezi kwamba umefanya bidii ume in yourself umenunua gari umejenga kampuni alafu mwenzako ambao unalala naye asubuhi ukimwambea mipango yako hakuna hata moja ua kukata maokae fanye hi ainedera juuaai unaipenda kulakiw matobosha iushakorogeka so hin kuna vitu ambavyo lazima pia sisi tuviangalie katika hali ya kujenga hizi familia inhat in tuombee ni mungu wale walewote wanaotusikiza yale malengo yetu hata pa mbao unasikiza una kwa sasa mungu aweze kujalia kwamba upate mwenzako ushaona ambaye atakusaidia katika biashara akusaidia katika kujenga maisha yako nakusongakwasababumesema ni about uh, kuzaana weza msizae lakini mnajenga ile famil pamoja ni yani yako nazile zenu uko kando so um, uh, big ohii thisyear before we end jfm itakuwa na mambo mengi ambao ningependa nyote mujumwike nasi kwayo and looking forward to the future an going this uh, uh, pocast and the station i itself in building more ontent ambayo iko beneficial to the entire ommunity or this generationnt so for more episodes kama utaka kusikiza unaweza kutegea katika tovuti yetu ni kitaba tangu nisemeneno tovuti <laughs> jfm ambao wespekmusic na kwa hilo mkumbuke thishhaea jamal abdalah jblack haja kuwa nasi leo kwa sababu ameenda rudi kazi yake kuchimba mitaroope ameweza kutokea upande wa pili atokee na kikoba lakini hadi next week uh, tunasema asante sana thank yu so much assaansaa sahadakaka mbele nmaneno eza tiwa kwenye waja uezasikiza taarabu fukaskia no sema nini hapo so, kwa mashanini onaa kuuliza wenzako soasmangau <laughs> JFM. We speak music.