Women are not a special interest. Special interests, women's rights to political, economic, and social inclusion, are their fundamental human rights. ni daisi amdani kutoka shirika la crown lililojitwika jukumu la kuleta mageuzi bora na kubadilisha maisha ya jamii akizungumza kwenye mkutano ulioaleta pamoja washirika mbalimbali ili kuangazia hatua ambazo zimepigwa na wanawake kwenye uchaguzi mkuu tangu kutawazwa kwa katiba ya mwaka e chini ya uandalizi wa shirika la journalist for human rights jhr kwa mujibu wa mkuu wa mawasiliano katika tume ya usawa wa jinsia ngek danielitere idadi ya wanawake waliochaguliwa kwenye nyadhfa mbalimbali imeongezeka maradufu anaeleza kilichochangia ongezeko katika idadi hii susan odongo mwenye umri wa miaka ishirini na saba aligombea kiti cha ubunge ni ubunge la langata kwenye uchaguzi mkuu uliopita na kuibuka watatu kati ya wagombea kumi na licha ya kupata msukumo kutoka kwa wenyeji awanie nafasi hiyo kutokana na ari yake ya kutumikia jamii hakufaulu na anaeleza baadhi ya sababu anazoamini zilimkosesha kiti hichowananiambia kwamba E manifesto yangu iko sawa wanaona nyinania nzuri na wao lakini kwa sababu jambo la kwanza kwanza si kuwa na chama nilikuwa nimesimama kama mgombea huru jambo la pili wanasema umri wako ni mdogo labda wakati mwingine kama utakuwa umeolewa ama utakuwa na familia aidha anafichua alivyoshughulikia unyanyapana dhanapotovu alizokumbana nazo msimu wa kampen watu waliniambia mambo ya ndoa na mambo ya umri mi nilikuwa nawambia nikisimama mbele yenu mimi ni kiongozi msiniangalie jinsia yangu msiangalie umri wangu mniangalie kwa yale mambo ambayo nimetenda maono yale ambayo ninaweza watendea nyinyi kama wanalang'a wanalangata unaelewa langata kwamba chama fulani kina umaarufu zaidi so hata yule ambaye alipata alipata tu labda kwa sababu tu ya chama sasa hiyo ilikuwa chalenji yangu ya pili to discuss issues so that people can see you so that people can see women we don't want to hear people asking what are these women doing what are women reps what is that seat for women reps let them see you let them see the women let them see the women talking let them stop saying women want things for free let them see that the women are actually adding value. So we want to see you. We want to see Kadambi. We want to see Rachel. We want to see Emase. We want to see you on TV. And we want to see you regularly. We hear you on radio. And that way you also build the profile of women, you know, and women's leadership. Niki Repotierubene FM.