aina oside kuwa nauafiio theialiebutnisu yangu tumeform tuko pale mm -hmm. then kuna tumse uo pale mm -hmm. wana chaln bea ha ikiwa tashuli kanaambiwa mm-hmm. minority will have their se mm-hmm. majority will have their waykwazose shakubali kama sii tushasema budda ase wanaexist wakoni part, part of human being satii mm-hmm. ni alian walitoka from mm. nattu kama wewe namimunaget yes. kila msii kila huma beng akonariht na kila mse anafaa kutitiwa kama binadamu yes. but kufosisha was kufosisha watoiilik god isaelous god mm. anataka all the atenionaataka mm. all the ra vitu kama hizo yeah. so wewe oatenion uh, kwa god mm. kuplas man wewe ndo protest yeah. itakuteke nini ndofellike buanafa kutoka kwenda kwa unafilni kama eh, amechukua yeah. opportunity wase wengine wanaw ungepewa yoo ungekubali yo nilb mh ama mktaka monde mlie kwacho sisi sindomana iriko na jaribu kuwa konvince buda endeni mdemonstateatmosimisbod cotoanoth pisde of thenairobian podcast akama kawa miutcil na boysong mos na pay fi naje ms fianaiswaknje wiki wiki ey kua mbaya e mb wii yang baa clsasolyedisao se teme ofo recording mm -hmm. laste week mm -hmm. nokulikuana l sta gamenbal star gamelcio mm -hmm. game. mm -hmm. weeen ziskuona lsa weekend niliona hliht zaiyowen ilionaihiiilikahhaiae sikuhizi pia gamei thin imekuwadyani hadi yakuna aohmyi niaaen ndmaramiohame ba eoto6 il qua aron vace aclevini best qangu oe mm-hmm. na vis kata ocommatu sao mm-hmm. kam o jawnayo kitu and equwa youtube cekitu uh, go don uh, 26 danc contest mm-hmm. so io weekend yangu last weekend neieli borudikana yo kiasi mm-hmm ahbabmambo ni ngumuynn km hizoliuyangu a highlight za nba that ilikuwa main big event hakuna mm. hakuna kitu kitu imehappen that iliunasidnezapia mm. skuii bana nimekua tu bana. Mm. alafu pia kulenga ku, ku, ku, ku, ku, lenga, ku detox kiasi kulenga temuhimu imefanya bana mm. imefanya kuna like, sienjoi maisha mingi <laughs> yeah, <kwa> <laughs> so, aikulalabi wikisimangatno uh, mitkong tumeona vitotume mm-hmm. skia vitotume mm-hmm. soma na ery ezenauerturertrigaiatioieinilgbtqlusatinni gyan esbian humanright soiea gy thin esbiana e aasrie cote ka kaa aea pa kei gy waregiste mm. kenya tu ina wasse, ni venye wanajaribu kupush hii ajenda yao on waseyes mm. mm. like, kuna unauna ws wanaidentify lgbtq ni wao yeah. but kenyena ni botuni tuna recognize yes mko but mbona mna have to push it down our throts that yeah. buda lazima mu si lazima mm -hmm. tuacnowleg enye unaishimisha mm -hmm. uh, tunasa acept es mm -hmm. taaep aexist kila mse kila konai na kila ms anafaa kutiwa kama binadamukufshawsha watoanza kufundsha watoitukmah sila anafaa kutiwa vizuri kama mkona mnafaa mm. kuwa na riyakumfanye right mambo yenyushida mm. tu niku kwa mashule kwa hihiyo mm. tundomisi yakubaliani nayo ishini maisha yenu kama sisi enye sisi watuq yeah. mm. tunaishi tu maisha yetu hatuendi kila mali tukisema sisi hey, eh, tunatakaz eh, <laughs> uh, yeah. tunaenda tukitaka kuwa st tunasema kama binadamu tunafaa kuwa stnaget Tuna hatuweki mm. hiyo labol ya tuist sisi ni ua itoeognise kasisini binadamu mm -hmm. satikosisini si lgbtqnaagri uh, nawewe that vilanapushiagenda kwa kila mtu ndionkonaishu nayo mina believe family mm -hmm. whatever two consenting adults do mm -hmm. in the privacy of their own house mm -hmm. thats their on business sokaimswaove8 wemwotaa kua st mm. lgbtq ni sawa waishi maisha yako mm. but sikuje sikujekuletastori zenyu kwa kutuonyesha uh, vile mnataka kufanya vitu kama hizo fanyeni ni sawa tu them, them having their own organization ni sawa zao ni ni zao anajo mm. vile aecoietyil aai siashida nayoyemambo y Mm-hmm. kuna historie mee toka usa me usa sana mm-hmm. kuna trans people lapiawana iin no le fiyaw bat tenasemet ukisamaznamboi ami zoni ree yangu hmm. mimi sitakiio miongna kamanakatiadem nadakademalialio kama dem uno benaisana namibkadangadm sire sana amadm nonokasiaee hmm. yangu hmm. so siweionga si, si, si y aata kaamsgbt ioaa kanus awabatsi mm-hmm. try kuindctrinate wasewengine so, especially watoyi iyoautukona mashida ya drout tukona mashida ya tax a tudilnazo kwanza ndo tuegineatematutakiyotoaget naaa uua thin kuna, kuna, kuna legislato saaiweendabunganasema wata kuinegislationpeter mm -hmm. kaluma ithin ana propose bill ya kuprohibit ku homosexuality eh. na, na, na kupromote homosexuality nafaikue prohibitedin kenya, kenya. bedhe unafile ijojoyo bilao ea asa people tulikuo na referendum 10 mm -hmm. na kwa iyo katiba hatuja, hatuja endosesame se marriage mm -hmm soacording uh, to our traditions our culture maybeoziko ankuth ziko backward mm-hmm. but mm-hmm. hatuja bado mm-hmm. so ia take time before to, to switch from noama not accepting it mm-hmm. to us accepting thatreognize that kama alegal form of marriage so mm-hmm. maybe sikubaliani si, si na death penalty mm-hmm. kwa hiyo story but nakubaliana na aawchatunge kulgbtq fonhaa frien aema lgbtqsicoicmtuanazaliwa ngoivo nasikwenda koake niieonamiaakachaieiukweli mtuezaliwa ivo haeci saw Hmm. wengi wawezi chose wengine mtu akiwa na shida ya akili tu mahali hmm. so ana msinakomit hata madas mtu anafanya vitu si si, si, si vitu tunakubaliana kwa sosaiti but just because hauna choice hmm. haimaanisha naaa kuikubali osocietietut meka mades ni wrong hmm. sether so kona choice amanot because its wrong kona punished so elgbt kumise agri na death penalty hmm. but na agri na promotion oiaektolewa na, hmm. na same sex marriage isubabut hmm. kamani hmm. lifstlkamaak kama, kama, hmm. kama senan hmm. katdemoote Hmm. but maraakatofautimabbmashynamsiakikamaapakiseme buda buda worldmazeeni kitu wol navol kila time hmm. na kilkila da kuna kitu mpina kamnagt yes. so kama hii ni kitu tnagonafaku like at some point ku kuna this group of people mm. then at some point per to join that anhakuna peke yake kunaa <laughs> <Yonko>. <laughs> yeah. ag atukujua nnet ingekua atukujua kuna vitu zingeatukuwa yeah. na toya nini n aikuwaosmabudsi pia tunafaa ku nau same sex marriage mm. ilikuwa ilikubalika ande mm. renia obama mm. wamekuwa over 200 years of uh, as a nation independentnationbut imetake les than 0yeo02 mm -hmm. years, years ago mm -hmm. so sisi kama knti atujafika po kitunasema ni obou atsompoint tutahav kuvotna kufikapo innini nafa tudundo uf tusmesaii tume, tumefikapo nionreio kama hizi sai mm -hmm. so emalgbt mm -hmm. o ndamawachekuave Mm. the only way mtu kama mama atajua atajuaizi story mm. ama mama yako ama shosho ni tukizidi kuongea mm. tuzidi kujuaomomboonafil okay, ulizaliwa hivo mboo nafilinde lifstyle yako buse eventually mm. it hasto be brought to avote nasi kiaodsemenyeeaana zakua ont niameo and until then wache mm. uh, kuulkkituniniata on themo haioredkama yes, yes. wasi wanajaribu kusema buddha kuongea aboutistaf kaa kui, kama kui promote, mm. ndo, Ndo, ndo channel tunaweza tumia mm. ndo wase waiino wasewahave hii zenye mm. unasema yeah. kuiot tu ndo wase wanaeza haewakinyamaza hizio mm. zitakua nageabut okay. themo wanajaribu ku, pushi ajenda ya ya yao mm. no themo wase wanahave hinasema tunafaa kuhav mm. ndo tufike n- n- i new concept mm -hmm. so askocomfrtablenakitastori like, ya lgbtq mm -hmm. utaboefa najakongeyo stor ata kongtukamae isnot african mm -hmm. so pole pole tu most, most youths in this country youth wengi mm -hmm. tunajokusuo lgbtq ajokusuyor mm -hmm. life style najoot is going on ukoinje mm -hmm. so it, ni apon atamayb in this generation xaita kuja kuwa legal mayb Mm-hmm. shida ya watu wengi ni wanafirianga trage ikianza lazima areia zi mnanza sai then itapik ita maybe 20, 30 years down the road mm-hmm. itakuwa common place south africa walikubali iyo wali lifstyle pia okay. itsanafrican country imidik taime pia ndoikubalike so hapa kenya ndotumeanza izisto sos ipatie ni time tis, apeagwe <laughs> yeah, yeah. oh, beinem this omin this onttimomopoiwat haoomoalebado mm. but polepole wewill get there if, if weever get there but rigt now mmaofthe viethat that is not africanidonnoa that meansbutfestuaw sloyshoda buil toit eventually but as of right now fanyenitukivienu but aiko recognize by lawso jume mentionistoy io recognizeby law religion naso saii mm anlianc fina onid kuwa naa tuwache kusema our fahtuwachane nayowana onid tukuwa na kama gender, tusimu adre kama budaunafilije so a seman f xa nan yutoyi sba bo i maf kama xaly individuale me ko mo important than society communiti na the greate goodhe greate power soto speak because nice sema xi nda o fen um see parler na o fendmtuma ngen e parler wahalndnakee hyo ukinya nasema ls mm. yes. moja mm. wakiwa wasewa kumi wakiwa wasewandonakeesozaanza mm. mm. mm. so, oama mm. mm. but bado wako huh? mm. na sisisuyangu n tumefom toopal then kua tumsaaalnaw and nisambawilather alhatheir way iendoema no kunaedangaa kuseatahn g aenngaotiuaa aaujugenda Atu, yake like ukweli mm, in terms mm. of kgalo agument from baseleve atujui yetu yetuniupernatural being in the sky mm. who ukiangale the meaning of father father ni jama aa in the family seting ieasingle mm. mother at some point hata <laughs> yeye aa usema mini baba na mama yakoohendo mkuboahi niniuahnkub a kitu ni yakeatakubaliana nawewe ukianza kusemae ilikuwakitamboliuaadobut sikuhizi venye kuna o kuna neimehen kwa dunia sikesjaao siajo siakityotfanafanyakaiayaamwaaian bndiyotunaishikama saiiwaswanautoa head thema he hehome ni kitu tabu sana mm-hmm. wanawake yo kan wa uwata miliona mabiliona ukifia we ni supporting cast mm. u na ku waak na boo naa ayi ymmiwaiaarbanaai ioanw otuliambiwa mm. god isajealous god mm. anataka all the atenion mm. anataka all the prais vitu kama hizo so wewe meoaenion uh, kwa god kuplease man imain umetoai mm. don thin wanataka kuplese man yani wanajaribu kusema tu uh, the wayha wamekuwa wakirefer to god kama buddha mm. our fathe mm. Uh, na skuizi uh, dunia imebadilika skuzi theman si yeah, ik like, msee alikuwa kitambo ea kamaheheenye meamini weweso wanajaribu tu ch- kuchenja na kila mse amekubali buda hakuna mse amejua jenda ya. yagod yeah, ni msee aint mse, mse uh, anajenda yeah. mm-hmm. so wanajaribu tu kusema buddha to find fina that to find a new way kuaddress god na playing devils plain deviadocate badomi mm-hmm. pia nakub, nakubalia nawewe okay. ki church mazeni kenye wanajaribu kufanya i make sense, mm-hmm. but kama hindo resoni yaoaus kitambo mm-hmm. before churches ibe luna yeah. chache zote zilikuwa pothen ka nadamen katholi walikuwa na storiaugator na, na, na kulipainugenilikuwa mm-hmm. athin yeah. yeah. then hizi chache kutoka hiyo ilikuwa oe of the os that atholi inatumia hsto kutumia wase wao ndo kugedonaiaika ath wakaipinga uh, uh, na chach ks ikasplit so uso ni one of the thingsn sahizi msiako elijio ingine but bado amekubali tu ili staf ilikuwa wagadiae hizi ni sothn ina enwhaf kama hii ni f n kama hizo zenye yeah. zita hapen kwa liftim yetu inaeza kuwa ni hivo pia kwa mm. ii nimekumbuka tu saizi abath okay. dai wasewaka wanafanya kaziayaazbt kazi. eh. eh. ene eh. sa u alikam mm. naetamen alisemabudda ah, kama donk imeanguka wa kwa wel mm. usikose kuitoaiabtafanya yeah. kazi sabatha mm. so inamaanisha kuna vitu zilichnge mm. so wasiwanajaribu kuoho ya buda ion imekata unagetwaf yeah. hii ni way yao ya kujaribu ku, ku uh, leta kwain so oa vlaafaya hivyo ni kuto offend nan people itinebaepar oflgbtqeee iiotinisnot tooffeneftotio that wafee god the they to come you but religion is very offensive mm-hmm. in itself can i come true can i the ten commandments mm-hmm. ootiaangooti mm. mm -hmm. mm -hmm. by ieadeiwewe uoaiooi oota Yeah. kwazose washakubali kama sisi tushasema budda se wanaexis wako nia ofh b si ati walitoka from mm. u kama wewe naminage awezi yes. uh, kashifu chc pia me chch zote zina. <laughs> zina yeah, mm. accept, buda, au, ni kama saizi zinaanza uwashaae budda a nia o kasisi na si maso mm. atufai kuwa mm kuadinayaopoiya kuati na sisi ama kuge kamaihin kuna chache mekubali iobutlabda aastwao awezibwamekubali mneza na sisimh mm. mm. mm. ni, ni cne ina happen, okay. get. Mm. na pia venye nimekupea tu hizo analoji mbili yeah. sihat lazima ikuwe hivo okpractice okay. zimechange na zitachnge baadae chuche zimekuwa zime, mm-hmm. uh, zime, zime... atholi ilikuwa buda ndo kusema sikuhizi mm-hmm. kuna daa zotezikmovsana hey. na bado anakonsid kuomba sajasagod isikatai tunasema ni <laughs> cha kiasi <laughs> <Yes. laughs> kuna mm-hmm. the mm-hmm. Ziko mingi sanacc so, so, iomingindiwakoikwayoeaiaaiaiado wadinyewe siaasema mm -hmm. tio maybe kipeimarokiyo 17 saasi17asnko3 sioiyoniksema kmendgokabblia sai atu ji ski nayo nikik rop ganambiwo man, man baw0 hawasemi hmm. ati tu, tupe bibilia mbali wanajaribu hmm. tu kure biblia vidfen venye yeah. chache mingi puasi atakwambia apa toa pa, toa sijui azimeandika yeah, uh, yeah. kwa bibilia unaget tu ndo anajaribu kubadilisha na ich kila mse anabadilisha foungone cac abi le <laughs> vivie <laughs> <laughs> kamat saai okay. kunam jama le ule nil xa pe ne gi osplitei xa na protestant uh-huh. Uh, protestanwalitowa <laughs> six books ko bibilia kunaka maosndabgbedsinknakotfi teptetanyf oi inyi kamauaoe wengi saw ma huebibiaawa kwe atiaio pia mtapinga nyinyi watubado yi pia mtapinga mtasema z mungu akubali uh, si kwa bbli ma kwabb Uh, so imagin sai kenya mm -hmm. na population ya maybe of the50 million 100000 fi100000i lgbtqmothan iyo mm -hmm. mfungue church kuna place a wakwenda kuna awa judge mm -hmm. waaona belong mm -hmm. utakona folowin fungua hiyo kivenuoa aa wakiendaanaambiwa amekatai kitu mnangalio vibaavmevaainuanawezekanaimekumbuka kunatlimbianga he umefia ama o niyo sdikgswaenneakaalaaaiabua iinikitu nmalutakua poana jlama prisobitihaeika mnesial ngu sial msnefunabtomisiakongaze napenda iyo oda ushaenda kuchekiwa postate sijafika ftiyonaipush <laughs> <laughs> <laughs> e maka nifike ft mana nishaonahizo matesi mazinaz zinakanga niskari sala jo <laughs> <laughs> so nikifika ft ndaenda kuangaliwa ue nambo na healh butngineiio oaaoefo ataaa jamalowabiauonahanio umoa smaeofsahenhingmashe u true lazima ukuwe willing but itakuwa ni nomoja lazima kuna iyo lazima ukuwe willing uh. then kuna iyo shame utaget from wasa that budauli shia ohtakusha wakoaaaaw Uh, mm-hmm. president u saa mm-hmm. all african president um, kio historia legalizerikit mm-hmm. so jatuuna fidetayanda bat mimi kamaam kena saa mm-hmm. kokiyo na referenda imi nde vote no personaly mm-hmm. eh, ntil alta tim ndawnami change bat a sof naw koanza okay. ee xose kotuni ietu me sematu ivo mm-hmm. kulikoona toringine i toke ko ns pia mm-hmm. uh, madoki mm-hmm. uh, walikutasesui kuna hii mmboya wanyua kuenda majuu kutafuta kazi mm-hmm. mm-hmm. hey, kama hizo gava lijitokeza kasema apana hakuna kwenda huku ivo kama special clearance ama license from mm-hmm. pahivi kenya Yete, Uh, more than four jobless doctors a daxua ban from taking up employment abroad without special clearance from the government so ni xa samandeka ga famo aplaae i dake ndak faakas ouktukamas ga fasa ndok pati clearance pefoten mm -hmm. gilena n hstori saanae eh? mm -hmm. oe from, from the surface level e hey stori mm -hmm. una una fila jekushstoriea special clearance ndo jama ndekasi inje mm -hmm ithin venye mewaima inake en hivo i lazima usik yes. kwa gava, mm. sense, like, u seek kwa gava. Una, kila msiithin lazima siinobut hii niwanataka madoki wanataka kuenda like, kufanya kazi majuahio a kenya mskubalian nayo ni mm. mbona wa ha Okay. 0owenye wameshindwa kumplounaget mm-hmm. ingekuwa vibaya kama hawa se wako na job wana quit job wanaenda kutafuta job ajuu majuuhiyo inge make sen kwangu mm. but hawa se alredi ni au <laughs> <laughs> imeshindwa kumplohawa <employer>, se <laughs> eh. siwapewe tu opotuniti ya kuenda ku si pastures, of which wanaweza fi kntr bado wanaweza rudi wengine mm. wanawezatuma eae yodo ami siagrinaotoaaanabilivivi kama saimimimi ni plama uh-huh. ama mi ni misonamahaeve uh-huh. kama the normal ni kwenda passport chukuaao mm-hmm. visa kama. na kutoka uh-huh. iyonafe kuae kwa kila mtu ivundo mi nayona tu sasa uh-huh mimi kama mkenya niko na right ya ku, ku, kuana kuprovidya famili yangu mi na famili yangu mm, mm. na kama sikohebu kufanya hivyo hapa ivi mm-hmm. its my rih tos job pali pengine aslo mm-hmm. as, as niko nao mm-hmm. na place naenda wamerekognize hizo quao mm-hmm. so awa madogivulmesema tugava meshindwa kuwamplo ama kama amekuam mm-hmm. wako underemployed kamaonapatpiasomnasemanmikona t wawili nikonai mutukamaiolazia niie fai yangu inam mwana asitoke ea chungu yaoago wasinakaasema a pai keanyajo na nje mbali mbali familia yake mbali from home, but fair mm. make yake fair time away madoki 0mbaa y mb mot ndinapatia dignity hawa siku awasikujama mekashulia siju ni 12 years akona madeni ya sijui help vitukama hizo hana hanaatai uwezo wa kulipa adonapatio ni, ni kidogo sana Until able kupatia tiy upatia ama watazidi kutokana unafil kama lye unafil istf iko nabs ama gava inaza du kitu kamama iyomnis inaza unauaaemaau oflleaiont aa300aaiye a aal otitoee in aativafnyiiajamaa saa nauafwasitoe wakatuao mmekandamizwa mmekandamizwatu mnakaa hapana bado hamna job mnasaidiajesasama job mebe hata mnapatiyo do ya upuzi vitu kama hiyo bat wacha ase waende watafute do mtu aendalishe familia yake juu hata akihukuhvo inje ndo anatuma pesa huku hukuvi anatuma do hukuvi lakini pia skbaliwende wotemaho ndonajaribukufanyaawasemi wanaeanasema tu buda kua usindogavanajaribukusemaenym wfaendtmutabasa wennewote atakunakua u kwetu tutaubalisha wengine mm. wat, mm. so tuta wengne tutawaata <laughs> Ekana kata akona ob kaaoxaieta a kila mwezi tuaatiaa ini0000 t00te0ai000ndakua dakua na familia yangu ni mm -hmm. yeah, yani. so, mm -hmm. yeah, ke like, 05 na pia wapee oitit competitive... hiyo ndoo utadinaisha wasee kumove mm. ncentiize wase mm. waweze kubaki huku mm. uh, ile kwenda mayolo isikuwekwasahii uh, snaangalia asema a okay, majuu iko juu Okay, no kedok taxioju but piadunalipa iamake enso i thin gavake um, arah decision utr utoaanawengi sanabuitafa mahali aeio pe onveatio ngalaamaesniprofeional ntetu ofauwangaliano pia saok e vep opa aeven Right minana mm. madoki iendeni mm. anz minaelewa hukukenya akuna uenda hosi akuna madawa akuna kitanda kufanya kazi yenyewe ikamadok apa i olakonao niataiyoo naliauaaada Uh, stil in kenya invesin kenyakama unaiba kenya, <laughs> eh, eh. like, uh, una kenya eh. uh, sidai ni kama ana, ana, but venye anaongea ni kama anaambia ana waseebuda bado una nvesin kenya kuiba naweza kuwa sawahaoo kuiba lakini ukiiba kenya eh. a jaribu tu kunesunafilimauieneral <laughs> so nikoanikona to ni omptin ideas kwakiliangu mm -hmm. on the e, mm -hmm. kwa o aa uh, uh. hey, a au enya eeyaua n mngimag aise o akina mm-hmm. walikuwa walkoaed of mm-hmm. si ndio walikuwa i sindio walkovebil mamo saidaabipa kitukamaiyo iyondi kuekeza kenya ajamalidandiwa vibaya sana so pale nikusha palemikama tnkeangin <laughs> <laughs> kenya zizi discourage zzi kuibakagava kwanzaf baadaye eaabiw watu gaa fay fe ko naf kireateu atni generalau general am o nsch the fites attitude na sipo koangu eh, kamosame give up saay Mm-hmm. so usiibe yeah, mipia afil yo met inafaa itoke ka mse kamase mnyonge kama moaaoamse asifiieaamhtasifiire ubaenen tabidi aibe kwanzaweka kwanza. sthat hata iyo storia s mm-hmm. eh. msi ako gava mazi afa kumakem kama hizi anafaa kuja kutuambia bos tumedu hii na hii mm. kumkeit ku, ku, ku that msi ange ataweza ku, kuiba. kuiba ama tumefichua wasi anaiba nage mm. yeah. ju akisema kitu kama hiyo saahii itakuwa ni ayf kujitetea <truh> miminaweke kogava minibe mm. Mini te billion ibe te mm. billion wewendewekekimanispa kenyanyazjubateges aatea ia aatgeenana witerladoo fungue mokuni shinda ju wolkuanga nie badthokes kenyaso iaia las ya thivse in so, eh? mm. tokona good thif na bad thif mm. wagava so lumesema tu iyotteaakawa kenya mm. sifaamaiot ibeniatie kazi kenya mm. lakini gamenousamaivo Very, very, very cool. na, na in batoe za kenya yeah. sijui kama tunawezaongelea tuna hii ama sema tu kama inakumekia ina erikomondi yeah. alienda alichukua mabodi alichukuawameendawakawambia buda toweni mashati hukei aliwabaia kaliantokaaahitutund Uh, yeah, thin ni io mm-hmm. so, mm-hmm. ku i so waliendaparamen wakafunga walikuwa naka demo kidogo hivo iriko akashikwa then kulikuwa nasost unafilije joyostori wairika kus kuhusu hio i amen ye ni mkenya kama mimi mm-hmm. na pia koa na high cost of so ni haki ake kuenda kupotestkatiba inampatiyoryakuenda kurotest ishu yangu nerikoni siju kwanini sionage kiwa iasi tu o uaa masha akenya a sa kila kitumepanda maz ti ikojuu f ikoju a mafuta kila kituaanyaonatuhaingine r kenyaatk bibia yake bibi yake watbik tuko na tukona kihu zwtukona kichuo mzuri kama wakenya mm. offie of the fis lady mm. na fie ofhe eond ladhafe of he eona mm. he fis ady tunazeelewa kidogo mm. tulivotia preidentalafu ibike uomeshkana mm. sawa dilna mambo tu ndogo za wakenya za hea wa hata tujui be hie ie ni. anafanya nii anafanya niniazakuvotiwa na, <laughs> na mtu yyaliapointiwa yeah. then wewe unasema sa mlini wacha wacana apoint mm. bibi yangu akue na ofisi yake mm-hmm but smsema ofisi yake inata kusaidia wakenya ofisi yake ni ya u mashida wa kenya inaaisaaunaonyeshwasana zinginepa kama wewe nakubaliana na wewe htoi ya kue mazeeini kituboa na i yakeatufaitasii pia wenye tunapiga aakili ana yake anatofaitia yeah. sisitu tunakaa tupnapiga mdomo yeah. uh, uh, ku ni sawa maz bt sasa uba yake ni amameka mm. kitu kama ayakentbran yake amajina yake mm. ikue ule msewasi wa kuaminika like, ujui kama anafanya kitu mm. akonayo ama ni tu a anajifanyia kujifi ye mwenyewe ama kunadoa meget bhikantakuuliza be mm-hmm. mm. wewe ndo ue yeah. itakutake nini ndo ufil like bud anafaa kutoka kwenda kwaaushaienda sidaishanana unafil kama saizi umekaa puna kashifuats <laughs> mm. alienda akapigania akatupigania aka mm. use uh, vitu zikichange kause ya protest yake ni yendo amepiganiahata kama i ilikuwa for his enefit ama nini mm. one way of the othern And Yeah. E, ameenda hapo aka eul mm-hmm. wewe kama msi pia anataka bet kenya anataka, unataka ikuwe al oa you mm-hmm. itakuteknini do ik like, eh, buda nimefikiwa mwisho wachaniendeka sijui bado sitakudanganya sijajua ni limit yangu ni gani mm. b kila mt afunganeyo mm. nainafikngkura mata kuambia toka ooe toka juumi fikamnso asfrnao badsjafi kapo kjapanaogam msdajafanaf fi k fs komiona dibet flani omtendao ku keniae afte ababo namomba kwa point Uh, ia na wasi wengine owawsujaawingi ehya amintaongelea kuhusuaa aoie za gv azinaen msee t anafilhat akona powe ya kuaoin ni kama mm -hmm. budaakoanaezasema hey, kujniendeni shambonag hivyo ndo wanadu k hakuna soua zenye iikooae ikuwe aziad ikuwe aro re ni stf za mayouthuthakuna like, somef sort of, ao snazasema budda m nimekuwanabea hama nilie na in this ied nishapre myse nge naweza d well kuwao an hivyo ndo mi nafil awse wanajibamba tu Mm-hmm. Mm-hmm. So, mm-hmm. mm-hmm. mm-hmm. so wanaia aiaaaaahie mp pi n- ninini oli n- le like, kuna l paria ol soknaiyos ndikminsaae fanya ing ing sinako ngatuni kitakusssanakaimakuna vl akacinsem aliaakwakiasi wkatali ao ake mina fi gavaie sana azidsinaiba mm. san gava imemweka kai mm. wasinamtakiee akinachh mm. akina al wajaanashidana aia ral m oa nimekua najielewa nimesikia radul kwa mm. naiisamtu you know eh? mm. kamaradlat mm. kwa radio ilikuwa ni kwa ajama kadhaa msnajuliza radafanya kazi kwa radio ndonikio kwa redio naitaji nini nanamakesiumendamaoon viu kama hizo somendashul fanya atch kidogo aziad yamefanya she has done good fo hesel yamenda ka katika vitu kama hizo tiktnaongeau si... so ocial media inflence ni, ni, ni, ni job niusi yeah. si labda maxel kwahiyo oial mdia eawakaona tonee use hi aamu kaa ata wasewenge ehkua angayao mm -hmm. mm. mm. u midnsmaa mas communiquenarter kou justifye a siginonaak cacile me kko mide fana comedie fover te0 years mm. tuka may conatra crée code so azia a sa anao yake vilayo ni sau akama hiyo unafanya majau ni nini mlina kwake a inafanya mpatiendynnamaah shahagmeleta lnasia milele yafeme ili tuo wakasemabuda kama tmyai unaezachangamsha was kama nchi waku wakuje pamoja hmm. ah, unaweza fanya kazi poasa yeah, <laughs> milele afeme uh-huh. na walimiakiokamaa ni ukwelintumekuwa sai kuna madam fulaeaaauuewfafa sa aametingisha tanye mm-hmm apatiwa gavement job ni message ganiuna mbia mse sai mia kanafiakana fikina sema mbonaende sule nikwe aktari fo 1t years sule mm. ni kujenjea spatikasimzoriaa mm. sspatido sinin sa katuna kaciaf natrnaje saaaje na o hapati uh, uh, wakati uh, but pia dunia venye ikobna sue ni kombinaion ya hiyo hwor na kujiposihon mm. vizuri na lak okay. unaget so, so kujipoithon vizuri nialijitafutia feem nini then akaget luki that ametend unaget okay. Uh, umadhianagmadhianapiga vinja e, e, e, e, ni, ni e yes butbra mm. zimeona zinaezatumiagaba zinaeza tumia hiohiyo en enye ame eate fo hersel mm. of which pia si ati alijua inaeza unaget okay. ni, ni someoof sort lak pas okay, e okay. na ukisha get hi lack utaifayiaiaithihivo mm. ukua, like, ndo ukuamsee ndo akua una hard, una jo una kila tim mm. but hii kidogo umeget enye mm. ujuiimetoka alikua napiga tuna kujibambab mm. fo e wy thehas mm. amelike wa mm. obakaonabudwacha so situtumiamsee tu uze vitu zetu wasee wamemkubalimakosa yake haya na makosa e unaezakuwa azakantitunasema tuna sisi ni mapiuni hakunaunad hata wasee wengine wanabloin o vitu wingine kitu kidogo tu hen unaizmse um, kumbe alikuwa na tunaweza kuwa tunaongea vitu zinamake sense but ndo tukue tukue kama iae itabidi tumefanya kitu moja itahap kutakuwa na soiiathen mm. wasrud ah, kumbewase wanaongeanga vituke yeah. t yo kitu moja inaweza kuwa ya ujinga mm. itatek o kitu moja hat ikeni kaaaimanishi that shu yangu niwach wa aznaakuingiia vitu kama hizo mm zerbne mm-hmm. historia branc kunakitonafuata mm-hmm. naiget kiasi som foexamle tunaonga p v historia nairobiasnini mm-hmm. ulevi itukamayo mm-hmm. then ye biielo semeanye jutnosanga pombe nanitoria pombe tunasapatnanaao in tha e mm-hmm. nagetbranc kucietachna vitu kama hizo but gava kujia kitu kama hiyo hiyo ni iyo ionifaaataa mm. toanexnbut to kusunambia wase instead of kufanya L- kitu kituinginemsiendeshu ka kaseme atafiktuyamkatemkatesiamkate naubaya sasa ya yeah, na, na kuenkoraje vitu kama hizo ni izi vitu si sustainable na si hakuna garanti that yuta makeit do niyo lak ndo itakuwakia so awafai uh, kuenkourage kwangu nikona kwa machungu na giherma alikuaaapatia nuoapatayaaasana alipatiwa ya nguo kmatapatiwa nyumba mm-hmm itafika mahali kis sabasagav kuhoakitu kama hi ki u gava ezipe msi wanafa kurewad wakona soi ama wanafa kurewa wase kiasi kiasi yeah. naget so u msi wakenya wote wamemkubalia ham kama oeam kaa beuseof joba ilifanyaa kwa media hiyolongevity mm. vitu mm -hmm. kama hioenye tunakui sjhea vitu kama hizo akina mm -hmm. jeff kunange mm -hmm. akina ujamaa wa marathon huyu mm -hmm. wasmefanya vitu kama hizo malikula kwa livitu kama gani kutangaza inomajamaa foahiyo ya <laughs> kutangaza n na kudansia wakenya different things. Odongapa Melane me from news man. You <laughs> saw si si Melane don styles. Si Was Melane the. Ujamani ndashule lecture ya kwanza akasoma. Ameinspire Kish. Unacheka mtu kama Catherine Savoli. Kuna kuna journalist wengi wanazo uuliza kwa Gemini ni ko inspire na mse kama Jeff Kenally. Mimi ni ko inspire na mtu kama Catherine Savoli. Ziada inspire mse. Matoaka maybe sana toak manza ko inspire na yeye na bililivo na wanaume wengi. Azenda me inspire mimi sana kiokeja tu yani. Nimebeweka tu na chukuduka simu kama e sakpokepo omeguxai ileemonye lefe ameagofanyayoa Uh, hiyo mm-hmm. but job iyotteye soafayaaaaakddaiangsaaa kumakumekapi nomme yoa gava ilikosea to na fellike alibamba Ali bwana s akm sis akasema huyu amefanya banaizo <laughs> <laughs> <laughs> siku nilikuwailikuwa nalala paakariwadiameachakuja kaasisihapa hiv nknatamiaiu kama hiyo miusmejua sazingine ukingi vitu kama hizi wase like, wengine wanaonangani kama ni jelousy towards gelousy v towards was so una fil we ungepewa unge iyo job ungekubali ama ungesema zizz ungesema buda mimi sikoe msinata iza patenise ane ungedu kitu kamaoeaya aukouji hata kuchea futa unagwe hata sifana tunasiumtu dis kantlecon donaku show misi bleme asia naxo get yo obleme gava gavata geni cukwin a tunataka ou kue in charge of foreign languagees in kena bo medesi jou foreign language <laughs> <ambasada wa> China. <laughs> japan na chaina nige sema sni sfoa opfaiapnaepeff ata wa kena sno onga n htoia minimum qualificaio codingina codin anjeti guftumayimele walaaplejoba comi nenda pa le fo nilan onte jobf dsparation so True. if you can help it avoidyo ndate xa kome i point ve clier mami siatak asiade co semi kama genakawaida ningij koy yo djob issoanguni mlemoo kakooo lne aakwe critique nowase na mm. naso nifoltiyee noiini mm. kama mm. gav aa file like bona siers ange motakandama mbiee buda memen inspire te mia campen sika veane elifagnia mm rigijisiademarigij itu kamaizomandapataobkofis yanguekapiatamaoanaund alisomea ktalienda kamokasomea ustumaalienda kasomea ituc so gava gava namambo yaninijoni peio afanyaniniaoena eth avanaokmauksaid theahat alienda kaptkuena sachangoan uasaiktioteumemona soaaasaanythi umhusu inf souleenin tojetu ew deme kam kokatika me yifa kouroka so yo ndioyu subat aselatna weweaandcswananespy wo deaspso fist lady wa usa alikuwa kenya mm-hmm. jil biden yeah. na akiingiahi alikuwa anaingia friday then i thin atatoka sunday mm-hmm. kuna terminal ilikuwa inafungwa gka mm-hmm. yeah niliona wase walikuwa meshika narzzz siku yake ya kuingiaddsiyakeya kutoka wase aliu ameshika nare wanasema buda hii bado ni ukoloni ukolonibana hatujaiskia hmm. unyee ma preoruto hmm. akienda, akienda mayolo yeah. kuna mnl inafungwa juu yake kuna yeah, yeah, ase yeah. fulani walikua anasemabuda mbona tufunge Yeah. sietu ni binadamu kwanza aaeieobbefij e nagrinayoenthaanelewa mbona inafanyika ivo ui ametokapowe siio o so <laughs> tuonekana kama uh, our system security kila kitu iko down so mm-hmm. kuatxifety yaumadam lazima laiifayikeahaimeai niakuje tufunge for maakioe mm-hmm our uh, president ena contri ngineifungu aitayewakivo atu ja fik apo mm. but dou president mm. so then inafungo fo a whole day thinkso apomina <laughs> <laughs> disagre bt kam I mean inafungo folke atuke kwa ndege apite mm. apandeaendeka hoteli fungua yeah, yeah. but saab day mm-hmm. ps tunajitharahu sasa juu jamaa kaashafika mombasarodukuivoamashafika nairobi yeah. bado mefunga tuezitumia mm. ni anini sasamahata wakifunga a taabo si shida yetbishia yetbigi ni za watu kama kina In prime uh, like, uh, sies kou prime cabinet secretarye eanito ini yo ateadou dua ateujui na tay toon prime cabinet secretare <laughs> yeah hizondo shida zetu bigi kushindasikama oninas mnamhmnaop ha atawaletea matoka ani zaokuna vitu anakuja kudu ha itatui sanahata kama nihyoaa But i- i- i- yeah. so mi i shida zetu ni bigi shida ni bigi kama kina ababunamomba kuiw wa wate wame iti hizo yeah, yeah. ndomashida zetu uh, kuiniiwa hata nilisikia ai yeah. dinajaai akonadaia yeah, yeah. kwayaliandika uh, iitla kwa manifesto ya aim <laughs> ziazimio si yauda yeah. uh, chip power aikuwa kwa manifesto ya wa wado alidai budda itaidha tu chse kwa story ya power itaiha kenyan a chose wakuwe na power regulay oen aabut hmm. ni exeive ama, hmm. ama ikuwe h iaa yeah. j- uh, wa yeah, watu watatu na ni ikeut ma mm-hmm. mm-hmm. apo mwonge kama mtu ajafikiria befoaasemaytunangaluaane wa kenya kua itu kamaiis iyo nile kiburia msha mm-hmm. anianataka ama mtakamonde mliekwachossisindomana iriko na jaribu kua ibuda neimobodlatakaasamafukisi tokingofata mambo ya gava na manifestose eh? <laughs> min mekamkuona <laughs> hakuna va mzuri usa <laughs> kuna maaa usema ndiodawa sasa mgechagua ra angekua iouongotuadananyaymkma sisi uh, I think, <laughs> <laughs> tawafanyia hmm. kila gava ikikujatpower ki, ki, hmm. inafanyanga majama nawish theyha the viou oesi nah. lazima tucompare ut- na kituamafi eh, lazima uompeena Yeah. unasemani if yhi saatiraokama agekua peient ngekuabett apondnafilukoa atangeuja na mashida zakeatugengalia ruto dmpai alikua na leapa manzi mm-hmm. tdakheama sure aamepatapitukama mm-hmm. izo ftaiz mm-hmm. uaawhaee sure iasemanye jamaa kiingia kwa pawa inakani kama atatushughulikia ameingia ana d na sisi And it's the same thing that nhehaltuambia uhuru kenyatta vilanae o kibakiaskaanza kulia tafadhali kibaki sasabut kama binadamu tuko hivo o atuwezikise akiut vibaya una ingekuwa bet nanmsemna ip ukikuwa na dem unafil akupounaonaamseunasemaafadhali awa snjuivenye kama binadamu ithink ni hivo na si atukoa i, I ngine ingekuwabet ama h ilikuwa poatunasema niayouba It's a fact. Mm -hmm. ni, it's because, in in years tangu today my lifetime mm -hmm.