Sifu mungu Anatulinda. tulinda Kila siku idhaa ya kiswahili yainayokuhudumia yaani kupitia mitandao ikikuletea vipindi na matangazo mbalimbali na namna ya kusoma neno la mungu au kusikiliza neno la mungu yan biblia takatifu wapendwa wana wa mungu karibu kwenye kipindi hiki murwa kabisa kipindi kinachoangazia ushuhuda wake nyisaka chil dada katika yesu kristo ushuhuda wa kuvutia mno ambao kila mwanadamu aliyezaliwa na mwanamke na bado yungali hai anastahili kusikiliza bibilia takatifu katika kitabu cha wakorintho wa wa kwanza sura ya pili mstari kitabu cha wakorinto wa 9 lakini kama maandiko yasemavyo hakuna aliyeona hakuna aliyesikia hakuna aliyewaza kile ambacho mungu amekiandaa kwa ajili ya watu wa mpendao, mstari wa wampendaomstawa lakini mungu amekidihirisha kwetu kwa njia ya roho wake roho huchunguza kila kitu hata mambo ya ndani ya mungu paulo anazungumzia kuhusu hekima ya mungu iliyoko ndani yake yesu kristo soma sura yote wa Korintho, wa kwanza sura ya pili muda wa ushuhuda wake dada nyisa ke chaula ni kama masaa matatu mfululizo mpendwa hakikishe kwamba umesikiliza sehemu zote maana huu ni ushuhuda ambao wa ni wa kususumua kwa ufupi dada nyisa siku moja aliweza kutembezwa sehemu mbalimbali mbinguni na pia kuzimu yale na yale aliyoonyeshwa na bwana yesu kristo ni mengi mno kuna uzima wa milele mbinguni ndani yake yesu kristo pia kuna mauti na kupotea au kuchomwa ndani ya ziwa la moto ama fahari ya moto kule jehanam au kuzimu mwenzangu chaguo ni lako na wakati ni sasa unaposikiliza huu kushuhuda msikilize kwa makini dada nisake chanina mshukulu mungu kwa ajili ya siku yaleo jioni njema aliykulta niweze kusikia habari za kule tunakutegemea kwenda bwana yesu asifiwe sana Amen. bwana yesu wasifiwe nahitaji usikivu wako sana wa rohoni maana naweza ukanisikiliza mwilini rohoni usiwe pamoja namna mungu akusaidie kuyasikia haya nitakayokuletea na haya ndio kiini cha kuzunguka kwangu kwa wale wanaoniona kwa mara ya kwanza china langu ninaitwa nyesake chaula ni mzaliwa wa mkoa wa ilinga ninaishi mkoa wa mbeya nimetumwa na mungu kukuletea ujumbe ambao ukiusikia utakusababisha kupenya mbingu na ukipuzia mimi kwangu nimenawa mikono bwana yesu asifiwe sana Amen. kutoka nyumbani kwangu paka hapa ni maili nyingi mno lakini nimekuja kwa sababu mungu amenituma bukoba kuna watu wake kabla sijaanza kushuhudia neno la mungu ndiyo nguzo ya kila kitu nasoma neno la mungu sihubiri katika hilo nasoma katika utambulizi katika vitabo viwili kitabu cha daniel na kitabu cha ufunuo wa yohana daniel mlango wa kumi na mbili mstari wa kwanza mpaka ule wa tatu wakati huo mikaeli atasimama jemedari mkuu asimamaye upande wa watu wa mungu wangu na kutakuwa na wakati watabu mfano wake haukuwapo tangu lilipoanza kuwapo taifa hata wakati huo huo na wakati huo watu wako wataokolewa kila mmoja atakayeonekana ameandikwa katika kitabu kile tena wengi wa hao walalao katika mapumbi ya nchi watamka wengine wapate uzima wa milele wengine aibu na kudhalauliwa milele na waliona hekima watang'aa kama mwangazo waranga na hawo waongozao wa wengi kutenda haki watang'aa kama nyota milele na milele. yohana umayohana no, mlango wa ishirini mstari wa kumi na moja mpaka ule wa kumi na tano neno la mungu linasema kisha nikaona kiti cha enzi kikubwa cheupe na yeye aketie juu yake ambaye nchi na mbingu zikakimbia uso wake na mahali pao hapakuonekana nikawaona wafu wakubwa kwa wadogo wamesimama mbele ya hicho kiti cha enzi na vitabu vikafunguliwa na kitabu kingine kikafunguliwa ambacho ni cha uzima na hawo wafu wakahukumiwa katika mambo hayo yaliyoandikwa katika vile vitabu sawasawa sawa na matendo yao bahari ikawatoa wafu waliokuwamo ndani yake na mauti na kuzimu zikawatoa wafu waliokuwamo ndani yake wakahukumiwa kila mtu kwa kari ya matendo yake mauti na kuzimu zikatupwa katika lile ziwa la moto hii ndiyo mauti ya pili yan hilo ziwa la moto na iwapo mtu yeyote hakuonekana ameandikwa katika kitabu cha uzima alitupwa katika lile ziwa la moto bada katika jina la yesu nimesimama mwanao mbele ya watu wako hawa Kuleta kile tkeu umenitua kwa neema yako ya e mungu nmaana ninaweza nikaeleza na nikapalia makaa moto vcwani awatoto e mungu nipe maneno mazuri e mungu yamkini kunielewa unyamki yangu kuniewakwajliaruga yesu ninahitaji ninahitaji huruma yako jioni ya leo uwezesho wako jioni ya leo jina la yesu kristo aliye roho mtakatifu lae lako na mimi watoto wako ni ni mungu eleza haya kwa mungu haya watoto wako nani nani wakutuponya kama kama bwana wakutuhurumia akili zetu wa mambo ya ya ya kawaida mungu ninaomba huruma yako jioni ya leo. huruma yako yako jioni jioni ya leo leo juu ya binti huyu huruma yako jioni ya leo juu ya baba huyu huruma yako jioni ya leo juu ya baba huyu e mungu katika china la yesu wa nazareti jijihirishe kwake kama baba jifunue kwake kama mungu mwenye huruma funua ukweli huu mungu aweze kujua bwana yesu ninahitaji neema yako sasa ninahitaji bwana ukamate kina changu katika china la yesu wako wengine watakaosikia kwa kupitia mikanda hii mungu usipumdukie nema yako shetani usiyetamani watu kuona wanaingia wa mbinguni shetani unayesababisha roa ya ukaidi shetani unayesababisha roa ya utumu huna mahali pa kupeleka wana wa mungu kiatoka kwa jina la yesu kwa uokjana kwao roho yakutaan toka kwa jina la yesu inaita do lakobwaa yesu ninakutaza nami maliza nami bwana a inla yeu ujumbe huu ninaokuletea si ujumbe wa kusoma kama unavyoweza kuamini si ujumbe wa kusikia au kuelewa mtu alipokuwa akieleza au kusoma kitabu ni ujumbe ambao mungu alinichukua nilienda nikaona na lengo la kunirudisha ili niweze kusema na wewe ninajua wengi wamekuwa na kauli nzito ya kuzungumza ya kwamba mambo haya ni magumu ni nani aliyeenda akarudi ibilisi ametafuta uongo kwa ya kunasa roho za watu wengi kwamba hakuna aliyeenda akarudi ili aweze kusema ni nini kilichopo mungu ameona usipotee hilo mungu alinichukua nichukua ninaisema na wewe mungu alinichukua nikaenda nimeona nimerudi sasa kile ninachokueleza ni kile nilichoona mahali pengine kulingana na ile hali liliyoiona jinsi ilivyo huwa linakosa ustaimili napoona machozi ananitoka ni kwa sababu najua ni nini kinachokwenda kutokea Ana yesu kutokeautulikuwa tukifanya mkutanopale mkutano wa injili kuna kawaida moja ya kutafuta waombaji watakaoingia kuomba kwa ajili ya mkutano sasa mkutano wa injili ulipokuwa ukiendelea mimi na wenzangu mabinti kumi tulichukuliwa tukaingia kwenye chumba cha maombi tukazamia huko kwenye maombi tukawa tukiendelea kuomba usiku na mchana kwa ajili ya ule mkutano ili mungu aokoe na kuthibitisha nguvu yake ninakumbuka tulipokuwa tunaendelea na yale maombi mwenzetu mmoja akatoa wazo kwamba si vema tukaendelea kukaa kwenye chumba cha maombi bila kujua kwenye mkutano nini kinaendelea ni vema tukagawana kwa sababu tuko kumi wengine waende waone kile kinachoendelea kule katika ulimwengu wa roho ili tuwe na hoja ya kumwambia mungu na wengine wanapoendelea kuomba tulikubaliana na ile hoja ii nilikuwa ni mtu wa kwanza kwenda kwenye mkutano maana mkutano wetu ulikuwa na vipindi vitatu asubuhi cioni na usiku bwana yesu nilipokuwa nimefika ule mkutano wa usiku tukafanya mkutano tukawa tumerudi kwenye chumba chetu cha maombi tulipokuwa tunaendelea na maombi watu waliozama kwenye maombi wanajua kwamba kazi ya maombi ni kazi ambayo inahitaji nguvu tulipokuwa cumeendelea na maumbi madae tunajiskia mili yetu imechoka tunahitaji kupumzika ulipokua cumepumuzika mii usingizi mzito sana sijui nilipokuwa kwetu kuna baridi Gafra, nikakuta ule usingizi usingizi umepa wa usingizi umepaa umepaa nikisema nadhani wenzangu mnanielewa haupo tena nikafikiri ni kwa sababu ya mbeya nikajifunika mabraketi lakini usingizi sikupata tena wakati hua wenzangu wote wakiwa wamelana usingizi mzito nikiwa katika hali hiyo nikawaza kwamba niombe lakini sikusikia kuomba kusoma neno sikusikia nikabaki nimekaa katika hali hiyo ndipo nikasikia sauti ya mtu ikiniita ile sauti ikasema nisa iliponiita nikafikiri labda kuna mwenzangu ameniona kwamba niko macho sasa anataka niamke tuendelee kuomba pamoja naye nilipotazama wenzangu nikakuta wote wamelala usingizi ile sauti karudia tena ikaita nyisaki iliponiita jina langu wazo nikanijia kwamba inawezekana kuna mtu nje ya hiinyumba tulimo labda ameniona labda dirishani au kwenye upinyu wa mlango sasa anataka nitoke ifunuli ni nikanyanyuka nikaenda mahali pamlango kufungua sikuona kitu ila nilikutana na gia zito maana ulikuwa ni usiku wa manane hakuna haiyote kutembea wala wanyama ni hali ya utulivu hali ya usiku giza nikafunga nika mlango nikarudi tena tena kukaa pale ile sauti mara mara ya tatu iliponiita ya tatu nikaitika nilipoitika ile sauti ikasema nimekuchagua uwe mtumishi wangu niliposikia ile sauti nikakumbuka nikagundua ya kwamba ni mungu alikuwa akisema nan nikasema bwana siwezi kufanya kazi yako kwa sababu kazi yako ni ngumu nikatazama namna watumishi wa mungu wanaofanya kazi katika mazingira magumu nikatazama namna watumishi wa mungu wanapopambana katika utumishi wao siku tamani nikasema hapana siwezi kufanya kujitetea kwangu kwa mara ya kwanza nikasema siwezi kwa sababu umri wangu haanitoshi kufanya kazi yako ile sauti ikasema nimekuita uwe mtumishi wangu mkumbuke mtumishi wangu yeremia nalimuita tangu tumboni mwa mama yake hakufanya ile kazi kwa sababu alizoea alifanya kwa sababu mimi mungu nilikuwa ndani yake pamoja na ile sauti ya mungu kusema nami hivo nikasema bwana tafuta mtu mwingine mimi siwezi nikaendelea kubishana naye tulibishana naye kwa muda mrefu ninabishana naye huku ninalia nikiogopa kazi ya mungu ilivyo baadaye zile kelele zikawainua dada mmoja uma akawa nasikia yangu na mungu Ikiwa mungu akiendelea akaniambia amekuita huna sababu za kukata. basi tukaamka tukaendelea kuomba ile sauti kakoma tulipoendelea kuomba basi hatukulala tena asubuhi asuu pambazuka siku iliyofuata tukaamka tuk tukaogatuanacai wakaniambia tena nitaenda kwenye ya asubuhi bwana yesu asikui sana nilipokuwa nikitoka kwenda kwenye semina ya asubuhi tukamaliza semina kama kawaida tukawa katika njia ya kurudi kumbuka tumewekeana zamu wengine wanabaki na sisi wengine tunakwenda kule sasa tulipokuwa tukitoka mwenzetu mmoja akatoa wazo akasema kuna mpemba mwenzetu anaumwa maeneo yasiyo ya mbali na mahali tulipokuwa kwenye ibadani twende tukamtakeha ndipo turudi kwenye chumba chetu cha maombi ninachokumbuka tulikubaliana tukafika pale tukakota mwenzetu anaendelea vizuri tukamshukuru mungu kwa maombi baada ya kumshukuru mungu kwa maombi ninakumbuka tukaendelea kujifunza juu ya biblia mwenye swali akawa nauliza na mwenye jibu anayeweza kujibu tukawa tunajibizana namna hiyo mana yesu asifiwe sana tulipofika muda tukaangalia tukagundua ya kwamba tunahitajika kurudi kwenye chumba cha maombi ili wenzetu waende kwenye mkutano tukasema kama tulivyofungua kwa maombi ndivyo tufunge kwa maombi na kumwacha ndugu yetu mikononi mwa mungu ninakumbuka neno moja tulikuwa katika hari ya kumwabudu mungu tulimwabudu mungu tulimwabudu mungu sana na uwepo wa mungu ulishuka mahali pale katikati ya hari ya kumwabudu mungu maana ndicho ninachokumbuka kwamba tuliendelea kumwabudu mungu tukiwa bado tunaendelea kufumba na kufumbua nikajikuta mimi nime, niko katika ulimwengu mwingine nikiwa na mwili wangu hivi hivi lakini nikajikuta niko eneo tofauti na maeneo ya nyumbani nimetokaje sijui nilikuwa nimetokatokace sasa kwa sababu mimi ndio nilikuwa nikitoka japokuwa wale wenzangu ni tofauti tofauti na niliyokuwa nikiona sana nilipokuwa nilipokuwa nimetoka mwili mwili wa kawaida nikajikuta niko niko katika mwili wangu nyisaki lakini niko eneo tofauti. maeneo yale nilifika kwenye bonde bonde moja lile lilikuwa ni bonde moja kubwa sana na lile bonde lilikuwa halina miti lilikuwa halina nyumba Lilikuwa halina wanyama wala iliuahalinawanyama yani hakuna vitu chochote kitambaacho wala kilukacho na hali ya hewa ilikuwa tofauti na hali ya hewa iliyoko duniani sasa nikaanza kutazama ilikua ni bonde ambalo lina majani mafupi lakini hali ya hewa ya kule iko tofauti na hali ya hewa iliyoko duniani naomba nisikilize nilipokuwa niko katika lile eneo nikaanza nyumbani pamoja na jn nyumbani kwenye hali ya hewa inayojulikana kwenye nyumba miti magari wanyama sasa ni ni nani kimenileta huku ya mahali a kimnileta huhlalinilta kwani nikajiuliza maswali mengi pasipokupata majibu maana kwa wakati huo mwenyewe alikuwa hayupo baadaye katika hali ya kujiuliza nika maswali nikakata tamaa nikasema nilik huku namna kunirudisha nilipokuwa k chini kwenye yale majali nikasikia sauti nyuma yangu ikiniita ile sauti ikasema ikiiitaugeu umtaza aliyekua kit nilimuona mtu ana mbo la mwanadamu lakini lakiishu yake mtazama wake si kama mwanadamu aliyeko chini ya jua watu wa mataifa mengi lakini yule alikuwa hafanani japokuwa ungo ni kama mwanadamu lakini mtazamo sura yake alivyo na rangi yake alivyo maana yule mtu alikuwa aking'aa kupita jua alikuwa aking'aa kupita jua unaweza kustalili jua lakini sio yule mtu halafu alikuwa na nywele zake amezimaga nyuma na banio chekundu nilipokuwa refu jeupe linang'aa hakunadobi anayeweza kulifua likangaa kufika kiasi kile nilipoendelea kumtazama alikuwa amefungwa mkanda mpana kiasi hiki kiunoni mwake ule mkanda ulikuwa ni mwekundu halafu macho yake yalikuwa ni kama miale ya moto sasa ninaendelea kumtazama hakukanyaga chini kama nilivyokayaga mimi alikuwa yuko hewani katika kumtazama siku on sikuweza kumuuliza swali kwa wakati huo baday kwa sababu nimehamuliwa kwamba ninuke ni nimfuata nikainuka nikaanza kufuata bwana yesu sana nilipokuwa ninamfuata as san lua niko nyuma onum mahali nikaanza kusikia mungulumo unakuja masikioni mwangu kwa mbali nasikia ule mungulumo na sikuweza kugundua ni mungurumo wa kitu gani lakini kadri nilivyokuwa ninaendelea kusogea ndivyo ule mngurumo niliokuwa nazidi kuusogee unazidi kuja kwa kazi masikioni mwangu bwana yesu asifuri sana sikuweza kuuliza habari ya ule mngurumo tu bali nikaendelea naye na safarri kufika mbele nikatazama kule tunakoelekea nikakuta kumefunikwa giza zito ajabu na mungurumo mngurumo ziji kwa kazi ndipo nikaona shauku ya kumuuliza yule mtu nikasema samahali ninaomba niulize akasema uliza nikasema lile giza linaloliona na huo mngurumo ninaovisikia vinasababishwa na kitu gani kwamba vitokee akaniambia nyisaki lile unaloliona sio giza ila kile unachokiona ni moshi akaniambia huo mungu rumo unaosikia na huo moshi unaona vinatoka sehemu ya jehanan watakapokwenda kutupwa wanadamu waliokufa katika dhambi baada ya dunia kukunjwa kama karatasi nikiposikia neno jehanan na tunaelekea huko unajua nimi binafsi nimeelewa kwenye nyumba ya kikristo nimesikia tangu utoto wangu habari ya moto nimesikia tangu mtoto wangu habari ya jehanam lakini na kuhakikishia nilikuwa siamini kama kweli jehanam ipo nilikuwa na waza kwamba biblia inasema mungu ni mwenye huruma atawezaje kuchoma watu aliyowafanya na ulimwengu watu ni wangapi nikichukua tanzania nichukua bara la afrika nichukua mabara yote je mungu atawezaji kuangamiza hawa watu aliyowafanya mwenyewe na kwa ukubwa wa moto kiasi gani ndicho kitu kilichokuwa kimenijenga kabla ya kwenda kuona ndiyo jehana na haya mawazo ndiyo yaliyofundika dunia ya leo kuna watu hawa amini ya kwamba jehana ipo nilikuwa nikiamini kwamba wazungu waliokuwa wakiandika bibilia walisema moto ili watu waogope kutenda nani niwo nilimokuwa nikiamini kwamba si kitu halisi ila wameweka kwamba wakisema kuna moto watu waogope ndugu yangu naomba unisikilize inawezekana ulikuwa na mtazamo kama mtazamo niliyokuwa nao mimi kwamba moto haupo na mungu anawezaje kuteketeza kute watu na nanakati za leo kuna imani nyingi potofu ambazo shetani anatumia kupoteza watu wa mungu zinapinga kwamba hakuna jehanamu lakini mimi nakwambia ya kwamba ninayesema na wewe nimekwamba nimerudi ninaomba unisikilize nilipokuwa nimesimama hilo eneo nikawaza sasa kwamba inawezekana nimekufa sasa ninapelekwa sehemu ya jehanamu inawezekana nimetenda danbu nikadondoka miguuni mwa yule malaika nikaomba sana kwa kulia kwamba yule mtu anirudishe nyumbani nikaomba nikalia nikagaragara miguuni mwake anisamee lakini yule mtu aku chochote wala hakusema nalii ni kitu chochote katika hali ya kuendelea kulia nikanyanyuka niliponyenyuka nikaanza kumfuata ishe nyumbani nisiende huko nakumbuka ninavyozidi kwenda ule mungurumo ndivyo ninavyozidi kuusikia na ule moshi ndipo ninapozidi kuona namona gani unapotoka eneo usio kwa uzito usiokuwa wa kawaida naomba raa mungu adiperuha nakauli ya kuzungumza na wewe ili upate kunielewa nilipokuwa ninamfuata yule malaika kufika eneo fulani nikasimama hapo akili zangu ziligoma hapo ufahamu wangu ulinyamaza hapo ufahamu hata ngelikuwa wewe ufahamu wa we mwanadamu ungeliweza kunyamaza kitu nilichokuwa nikikikuta mbele yangu kitu nilichokwenda kukabiliana nacho mbele yangu biblia inasema ziwa la moto lakini mimi nasema bahari ya moto niliona bahari ninaposema ziwa asante mungu mko karibu na ziwa mnajua ukubwa wa ziwa na ukubwa wa bahari wengine wanaojua ziwa ule moto lilikuwa ni bahari ya moto na mara nyingine huwa sisemi neno moto nile inaitwa hasira ya mungu hasira ya mungu iliyotulizwa unajua ni rahisi kuona mungu leo anawaona watu watenda watendaramgi anawaacha ukafikiri mungu ni mwenye huruma biblia inasema iko siku atafunua hasira yake asiwepo mtu wa kumtuliza iya inaitwa hasira nilitazama huko sioni mwisho nilitazama huku sioni mwisho nilipotazama mbele sioni mwisho iya inapozungumuza ni pale ambapo upeo wa macho yangu ulipoishia ule moto inawezekana mezao ya kuona moto ukiyayusha nahau ukamfananisha inawezekana umezowea kuona moto ukiyaisha misitu ukamfananisha ni moto usiyofanana ulikuwa ni moto wa ajabu ule moto ulikuwa unalipuka mlipuko wa hali ya juu usiokuwa wa kawaida ulikuwa ukilipuka unapanda juu unapanda kutengeneza milima kama mawimbi makubwa kama milima lilo lingi linajifiringisho linaponda kujitupa itakapokwenda kujitupa huo upande munguruma utakaotokea hapo mwanadamu huwezi kusimama mbele ya slemu na hayo mawimbi halitokei winbi moja kama kawaida yasiwa mnavoweza kuona mawimbi vinaiduka mlima pale unailuka mlima milima ya moto na unapojivilingisha nakwenda kujitupa eneo chingine nikakuta mwingi wangu na viungo vyangu vyote havina nguvu na ule moto ulikuwa hauna rangi mara nyingine ulikuwa ni mweusi sana kupita rangi mara nyingine ni mwekundu sana kupita rangi nyekundu nani ni mwekundu umepita mara nyingine zile rangi zinajichanganya nilipokuwa ninaendelea kutazama ule moto nikatazama nikakuta ndani ya ule moto pamoja na ukali wake ninauona lakini chini ya ule moto nikakuta kuna wadudu walio hai wanatembea nilipotazama nikafuta macho yangu niangalie kile ninachokiona nikakuta kuna wadudu walio hai wanatembea wale wadudu walikuwa ni warefu kiasi ki walikuwa ni kama wale nyoka nyokawembamba sana halafu wale wadudu walikuwa milini mwao kuna pingili zimekatwa kama nge aliyewahi kuona nge mkia wa nge ulivyo na wale wadudu walikuwa na meno sehemu zote mbili yaani kwenye mkia ni mdomo na kichwani kuna mdomo kama kawaida wanaweza wakajitembelea kote na kote huku ni kichwa na huku ni kichwa na ndani ya mdomo mmoja kulikuwa na meno mawili meno ambayo yana urefu unayofanana na diki nilipokuwa nikimtazama wale wadudu nikakuta wana rangi mbili miwili mwao kuna rangi nyeupe inayoendanana waupe halafu kuna rangi nyingine tofauti na ule waupe ndipo nikauliza ninajua ni sayansi ya ajabu kwa maadamu kuona kitu chochote kinaweza kikaishi ndani ya moto ninajua mawe mazito yanayeyuka vyuma vinayeyuka hakuna kitu kinachostahimili ndani ya moto nikashangaa ni kwa nini hawa wadudu wako na wengi kupita hesa. ni wengi kama mchanga wa bahari halafu wako hai wanatembea kila nikitazama ninakuta ni sawasawa na samaki ndani ya maji hawezi kudhurika na maji kama navofikiri nilipoendelea kutazama nikaingiwa hofu nikamwambia yule malaika nikasema sabaha ninaomba niulize kasema uliza, uliza. nikasema mbola moto huu ni mkali kiasi hiki halafu mbana wale wadudu ni wadudu wa aina gani walio na uwezo wa kustahimili wameweka kwenye kifungo sehemu kwenye bonde la kinohe kwenyeb yule wanasubii yul hiyo eneo mwili wangu ukiwa umesononeka sana nikiwa ninalia sana alipokuwa ninaliaanaliokua amitoa eneo akawa eneo jingine. lile eneo tulikokuwa tukielekea ni kama kwenye mwinuko, tulifika mahali kwenye tukawa tunatazama bonde na tulipofika juu ya ule mwinuko tukitazama lile bonde mwanzo lile bonde lilikuwa limefunikwa na giza zito ajabu hata mahali ulipokaa na jirani yako hata kama mmegusana hamuwezi kutazama giza linawatenganisa kila moja na huzuni yake mahali alipo ya kila mmoja na mateso yake duniani kuna kufarijiana duniani kuna moto aa hachawana walokole ni wajingi wanatudanganya duniani mnaweza mkafalijiana lakini lile eneo ni kila mmoja alipokaa na mataso yake hakuna mwenye kuinuka pole, na kwenda kumwambia mazake pole wametenganishwa na giza tukumbuke <laughs> unajua bibilia inasema sehemu nyingine kwamba iko siku ambayo watu watala ya mama zao watalani matumbo ya mama zao kwamba mama, mama ungelinijua unge unge nisione mateso haya watalani matumbo ya mama zao iko simu. wale waleotu tulipokuwa huku juu kwenye minuko tukawa tukitazama lile ni bonde nimesema kwa sababu ya kialinuko limefunika kama jinsi sabulinayoweza kufunika juu ya maziwa sikuona kitu chochote kwa wakati wakatiwa mwanzo ila nikasikia sauti za watu zinazolia biblia inatamka na moja kwamba kilio cha kusanga hino tangu mbingu na nchi zimekuepwa hakuna mtu aliyawai kilio kama kile hakuna mtu aliyewai kulia kilio kama kile tangu mbingu na nchi zimewekwa wale watu wanalia nikasikia sauti za watu kutoka kwenye gile bonde zinalia sauti zilizokosa matumaini sauti zilizokosa taraja hakuna zinalia kwa uchungu niliposikia nikaona tumbo langu linauma ingeikua ni amri yangu nisinge kuendelea na ile safari tena lakini ilikuwa juu ya uwezo niliposikia ile sauti ndipoila malaika akaanelia twende tukaanza kushuka kwenye lile bonde tulipokuwa tuna sunga kwenye lile bonde ndipo lile giza lilipokuwa likijivuta giza likajivuta likaondoka lote giza lilipoondolewa juu ya lile bonde macho yangu yalishughudia mabilioni kwa wana mabilioni wanawake kwa wanaume matajiri kwa maskini waliosoma kwa wasiosoma mabilioni kwa mabilioni asema chochote apandacho mtu ndicho takachoona umepanda uovu mavuno yake ni moto wabilee watu wengi walipinga waliandika na vitabu ya kwamba hakuna moto lakini baada ya kufa kwao wako kwenye moto ni ukweli usiopindika wale watu mabilioni kwa mabilioni en watu wa kila hali watu wa kila watu wa kila hadiatuakila wakasubiri msahala biblia inasema msahala wa hami ni mauti nilipowatazama wale watu nikajisikia uchungu kupita kawaida nikanulia wala watu hakuna maupe hata mmoja watu wote ni weusi kupita masizi hakuna mtu walia maupe ya kunde hayupo mwenyagwa fanani watu wote wamekuwa ni weusi mno kupita mkaa na lile sehemu kuna barii baridi ya aa iliyofunika hilo eneo na nilipotazama lile eneo hakuna maji hakuna hali yoyote ya ukijani kibichi ni hali ambayo haina matumaini nilipotazama nikakuta lile eneo wale watu waliwoko lile eneo nimekwambia kwamba hakuna maji halafu hakuna hali yoyote ya kijani kibichi unapoona ni sehemu ambayo ni kama jangwa huwa ninasema siku zote unapoona hali ya kijani kibichi hii jua ya mungu bado kwetu huruma ya mungu bado iko kwetu wale watu nikakuta kila mmoja ulimi wake umevutwa unafika karibu na kifua chake awe mrefu aem pake ndipo nilipo watazama wale watu nikamuliza vule malaika nikasema samani nomba niulize akasema uliza nikasema hawa watu kwa nini dini zao simevutwa namna hii since nikamwambia mbona huyu alivokuwa duniani alikuwa ni dunia. mtumishi wako na siku zote ameishi maisha ya kuuogopa ya kumuogopa mungu ndivyo tulivojua kama wanadamu kwanini namkuta huku wakati tunaambiwa kwamba watumishi wa mungu sehemu yao ni kwenye uzima pamba ni kwenye. wa milele akaniambia kwamba ni kweli alichaguliwa kwa kazi ya mungu lakini yeye alijua kwamba ile kazi tofauti mungu alipokuwa akimtazama aliona kwamba amemwita amtumikie lakini yeye akageuza utumishi ule akauweka kuwa ni kazi ya kawaida hivyo aliongoza wengine wamuone mungu yeye mwenyewe hakutaka kumuona mungu alikuwa tayari kuwaumili wengine ubavu wa dhambi lakini yeye mwenyewe dhambi zikawa zimemkalia akasema hamjasoma katika huko duniani katika maandiko ya kwamba tangu ubatizo wa yohana mpaka sasa ufalume wa mungu wanauteka wenye nguvu hakuna kinyonge wala kidhaifu kitakacho hizi hamjasoma nilipomtazama babu yangu nikaendelea kulia kwa uchungu hakutamka kitu chochote zaidi ya kulia hakutamka kitu kingine zaidi ya uchungu aliyonao usifikiri kwamba waliokaa mahali pale wamekaa kwa amali kuna mateso ambayo wanayo lakini bado wanasubiri mateso harusi ya moto wa milele kumbuka hawakuzaliwa huko waliishi duniani kama tunavyoishi mimi na nawek hawakuzaliwa wakajikuta huko mangojeo waliishi kama tunavyoishi na wengine waliingia makanisani walishika na dbibiria wakaingia kwenye makanisa kufanya ibada kama kawaida lakini kumbe mioyo yao iko mbali na mungu bwana yesu a bwana yesu asifiwe alipokuwa amenitoka huyo babu akanipeleka kunionyesha mtu mwingine akaniletea kijana mmoja huyu kijana alikuwa niki- ni, ni, ni, ni kiongozi kanisani kwetu na alikuwa kati ya vicana wanaoaminika alikuwa ni yeye alikuwa ni kijana ambaye akosi kanisani ni mradi yupo kama hayupo utajua kama fulani leo hayupo manake alikuwa si mtu akukosa ibada lakini alikuwa ni mtu muhudhuriaji na ni mtu mtoaji na ni mtu ambaye anatoa pesa kwa moyo hata mchungaji akifikiwa na wageni haraka haraka watu wakwenda kuwatafuta ni yule kijana alikuwa ni mtu mtoaji ndugu yangu naomba nikwambie mungu hahongwi na pesa ulio nayo mungu hahongwi na pesa ulio nayo hata ukitoama bilioni ya pesa kama moyo wako uko mbali na mungu mungu hawezi akakuhurumia kuingia biguni kwa sababu ya sadaka yako mungu anachohitaji sadaka ya kwanza ni moyo wako ndipo zifuate sadaka zingine hatishiki na sadaka yako hata ukitoa maelfu na, na maelfu kama uko kinyume na bwana mbingu sio yako yule kijana akawa na ngua ile hospitali hospitali hospitali waliofika kuna kubwa inaitwa ya ya akawa pale yule kijana baada baada kuona kuona hali yake ya kuona hali yake yake ni mbaya haina matumaini akamwambia mzazi wake kanitia waje wnh hiyo siri kwa sababu mama yangu alikuwa ni mzee wa kanisa kama ni mzee wa kanisa ye, ndiye taarifa na aliyepeleka kwa mchungaji yule kijana anahitaji kweli walienda cn alikaa siku mbili akafa kufa kwake watu wengi walisema huyu kijana ana bahati huyu kijana kati ya watu wenye bahati ana bahati ni juzi tu amewaita wachungaji leo hii anakufa watu walisema hata mimi mwenyewe nilisema ana bahati ya kumwona mungu sikiliza mpendo mungu hayuko kama mwanadamu livyo watu wengi katika hayo hata watu wengine wazazi wanaona wa ndugu zao ni wagonjwa hapa mwanza walimkataa yesu baada ni wagonjwa wanaendelea kumukataa yesu wanasema tuite wachungaji waja wakuombee uzikwa kikristo haina mama kuzikwa kikristo hatukizikwa mahali hapo kama sio mkristo mbingu sio ya kwako hatukizikwa na maaskofu wakajaa kama mungu amekukataa hawana nafasi ya kukufungulia uzima wa mieli yule kiyala amekufa nikashangani nakwenda kumkuta sehemu ya magojeo anasubiri mshahara wake wa kwenda ziwa na moto nikamgeukea yule malaika nikauliza nikasema mbona huyu alivyokuwa duniani aliwaita wachungaji na wachungaji walienda wakamwombea mbona watu wengi wanasema ya kwamba mtu yeyote aliyeombewa karibu na kufa ana sehemu nzuri ya kuingia mbinguni mbona huyu ninamkuta huku yule malaika akaniambia nyisaki nenda kawandiye ndugu zako dunia wadunia kwa ajili ya tamaza ulimwengu akasema nitaendelea kufanya dhambi siwezi nikacha uzinzi siwezi mimi ni kijana mzuri mimi ni binti mzuri pesa yangu inaniruhusu siwezi kuacha dhambi nikiona nimekalidia kufa ndipo nitakapamwita mchungaji aniombe akasema kwangu simpokei jinsi nini msivyopokea vitu vilivyooza ndivyo na mimi sivipokei angoco yamilele na kwenda jehanamu ya moto biblia inasema mpende mwana mungu wako kwa nguvu zako zote ukiwa hai hutamani kumtumikia mungu etu kwa sababu pesa unaso unapanu na kufa unasema nitafutiani mchungaji wewe kwa sababu unaogopa kwenda jehanamu ni lazima utakwenda kwa sababu haukumuweka nafasi ya yesu haikuemo ndani yako ukupenda kumtia. Yesu kiwa hai na nguvu zako zote umetumikia kwa shetani kwa sababu sasa umebanwa kwenye kona hata ukisema ulewe ulevi haushuki ukisema uende kwa wanawake hawezi wakakupenda tena unasema kifo kimenikaribia nitafute toba iko shida mpende yesu ukiwa bado na nguvu zako mtumikia yesu ukiwa bado na ujana wako mtumikie yesu ukiwa bado na nguvu zako bwana yesu asifiwe sana anayesu kijana like akiwa katika hali ya maumivu na mateso akanyanyua kinwa chake akasema nisak ninakuomba anapozungumza sauti yake ni kama si kama sauti ya mwanadamu ni kama sauti ya mnyama fulani inakoloma huko ndani sauti haina mwelekeo wa kibinadamu anapiga kelele fulani ambayo sio sauti nasiba niielezeje lakini haipo katika mfumo mzuri wa sauti ya mwanadamu akaniambia ninaomba kamwambie baba kamwambie mama na ndugu zangu yeye ya alikuwa ni mzaliwa kwanza kwenye hiyo familia akasema ninaomba deda kawaambie wasifanye makosa wasifanye dhambi maana kama unavyoniona mimi niko eneo hili hakuna wazaa kuniponya wala siwezi kutoka hapa ninaomba kawaambie wa wow! waliona nafasi ya kumwita mungu wakaitika waliona nafasi ya kuokoka na wakaokole ofia ndugu zake waliona neema ya kumwita mungu na mungu akaitika wa kwao waliona neema leo hii na neema ya kumwita mungu hutaki kumwita mungu leo hii na wakati wa kumtafuta mungu maisha yako meyafanya yakobize yule kijana anawahurumia ndugu zake walio na nafasi ya kumtafuta mungu walio na nafasi ya kumwita mungu akaitika anasema kawaambie wao kawaambie wasifanye makosa ya kuja mahali hapa ilio nayo kawaambia wao yule maraika kanijibwa akasema usiende kuambia duniani kuna wachungaji duniani kuna waijirisi duniani kuna waliookoka wanaubili njini wasipowasikia hao sehemu yao ni katika ziwa la moto ni wakawa moto na kibeti yule kijana alipokuwa amesikia akajitupa chini akaendelea kulia kwa uchungu sana alipokuwa amejitupa i akaendelea kulia kwa uchungu ndipo tnuyu mtu mwingine tena huyo aliyekuwa amnitea ni mama katika ukoo wetu yule mama alikuwa ameolewa baada ya kuolewa alikooishana na mume wake na wake zake akkaona nia zri in naye po likapita tena ya mauti wakiwa msibani naye akaamua kuchukua sumu naye anye lakini alipokunywa yeye walimgundua akiwa bado hajafa lakini sumu ilikuwa imekaa ndani ya mwili wake kwa muda sasa wanamgundua wakaamua kumkimbiza hosipitali walioanza na mimi kumbuka anasema tulikuwa tukienda kumuona ndugu yetu aliyekuwa anaumwa tulipokuwa tukienda kule tulipisana na gari wanasema ilo gari limempakia anapelekwa hospitali amekunywa sumu na yeye lakini bado haliak yuko hai ila hali yake ni mahututi ninashangaa niko kwenye maono haya limechunguliwa linaonyeshwa haya nikamkuta yule dada kwa eneo lake na yule baba ambayo duniani nilimwacha akiwa hai naye ninamuona kule amebadilika amekuwa ni mweusi ti nalia ulimi wake umevutika unafika mpaka kifuani unafikiri amekaa zaidi ya miaka miamoja nipo nikamuuliza yule malaika nikasema mbona nilipokuwa nikiondoka duniani nilimwacha akiwa hai mbona sahizi namkuta huku amebadilika kama aliyekaa miaka mingi akaniambia kwamba nisaki mtu yeyote anapokata roho duniani ile dakika anapohesabiwa kwamba sasa ni marehemu ile amekusa kuwa ni mwenyezi kama ni mateso meashiriki na kama ni uzima ameushiriki akasema nao mwana huyu ni muda mfupi tu tangia naingia lakini mateso ya bahali pale yamemfanya aonekane kama amekaa miaka mia kamia. kuna watu ambao hawajafunuliwa huwa wanatamka mtu akiva msibani usilie anaa watu usilie huyu mtu bado anatembea mpaka kivo anapofika kule bado yuko jiana natembea machozi yako yanamsuia nataka nikwambie hizo ni akili za kibinadamu na ufahamu wa kibinadamu lakini kufika mahali pale ni kufumba na kufumbua jinsi unavowenza kuchezesha kope yako ya macho ni kufumba na kufumbua uko mbele ya kitu cha hukumu unaulizwa ulifanya nini duniani usifikiri ni safari ya kutembea kama wengine wanavyofikiri ni kufumba na kufumbua uko kwenye kiti cha l kiti cha hukumu unaulizwa ulifanya nini duniani yule baba amebadilika unafikira amekaa hiyo miaka na laita geli jua anapokwenda kuko vile asingethumbute kunya sumu lakini yamefichwa machoni yamefichwa kama yalivyofichwa kwako kwa unayelisikia leo watu wengi wamekuwa wakisema unajua huyu dada ujumbe wake unatisha mno ametafuta mbilu ya kutafuta pesa wapendwa yamefichwa machoni pako mbilu ya kutafuta pesa siyo hii ni naye anatamani kuacha watoto wake miezi akawa kutafuta pesa hiyo pesa a yameficha machoni pako unashindwa kugundua ninachotaka nikwambie mpendwa roho wa mungu afunue akili yako itambue kile ambacho linasema na wewe yameficha machoni pako ndio maana watu wengi wanashindwa kuelewa ukweli na watu wengi wako tayari waambiwe uongo ya kwamba binguni kule hakuna nayeweza kuingia na wengine wanapenda waambiwe uongo ya kwamba huwezi kuokoka ukiwa hai utaokokeja ukiwa hai utaokoka baada ya kufa nataka na nikwambie ukisikia mtu anakwambia maneno hayo huyo ni adui penda ni adui kuliko kuliko magonjwa ya ukimwi mkimbie kwa sababu baada ya kifo hakuna kuongozwa sala ya toba baada ya kifo ni hukumu hakuna uokovu baada ya kifo na wengine wana imani za ajabu na hizi nazita imani za ajabu kweli wanasema mtu ukifa katika dhambi ndugu zako walio duniani wanaweza wakatoa sadaka wakakuokoa kule mahali uliko ndugu zangu hakuna sadaka hakuna sadaka ya ng'ombe hakuna sadaka ya pesa hakuna sadaka ya mali ya aina yoyote inayoweza kukutoa ukishaingia jehanamu kama ni hivyo wengi wangelikuwa wametoka kama ni hivyo wengi wangelikuwa wamekimbia kule ndugu zao wangelikuwa wamewatoa kwa sadaka zao iko sadaka moja tu inayoweza kukufanya usiingia jehanamu ni sadaka ya damu ya yesu peke yake aliyekufa msalabani hiyo ndiyo inayokufanya ukashindwa kuingia ile sehemu ya mateso bwana yesu sana akaendelea kunionyesha kunionyesha watu wengi akafika sehemu s Aka sianendeionest wndeaiessmkaniambianumeaona haya nina nyumbani kawambia ndugu zako kweli nikajikuta nimerudishwa kama nilivyokwambia nikufumba na kufumbua nikawaambia ndugu zangu nilivyowambia nikaenda sehemu ya sma nikawaambia baada ya kuwambia tukarudi tena kwenye maombi tulipokuwa tukiendelea tena kwenye maombi nakumbuka mama yangu alikuja kaniomba siku inayofuata m na, na mungu alitaka achukue nafasi ya ya kwenda kwenda kunichukua huko bwana yesu asifiwe sana nilipokuwa ninaondoka tukafika eneo la shamba tembea jiai namsimulia mama ndugu zake majirani nilivowaona katika eneo lile kufika shambani nakumbuka nakumbuka nilishika jembe maana eneo halikuwa kubwa lilikuwa ni dogo tu basi mashimo ya kupanda mahindi nikachimba lilumb la kwanza vizuri wanz la pili vizuri ila ninainua jembe nichimbe shio la tatu kuna hali fulani ambayo ilipita lipitakama umeme mwilini mwanugala hali ya mabadiliko ikaingia halafu nikamwambia mama mmejisikia vibaya Akaniambia, aa akaniambiaendelea kulima saizi ni satatu asubui wa watuwakiwa narudi nyumbani saizi watafikiriwemtumalizi apatukawai ibada ya mputano jioni kweli sikupenda kubishana na mama nachokumbuka nilinyanyua jembe ili niendelee lakini katika hali ya kunyanyua jembe liiendelee kutiba yal maimo kufukia nikiwa nimeanuwa hilijeme nikajikuta nimechukuliwa niko eneo jingine, tofauti nikajikuta niko kwenye bonde ul hili bonde ni tofauti na mabonde lile la jela au ni tofauti na mabonde yaliyoko dunia hili bonde la mara ya pili ni bonde moja kubwa sana majani yake mazuri japokuwa kulikuwa hakuna nyumba hakuna miti hakuna wanyama wala ndege lakini hali ya hewa ya ile eneo ilinivutia nikaipenda nikasema hivi yule malaika wa jana sipokuja kunichukua leo nitajikalia eneo hili ili, ili nimelipenda tizi hali ya hewa ilikokuwa nzuri imetulia kuzuri ajabu nikaamua kukaa chini ila nilipokuwa nikikaa chini nikasikia mtu akiniita nyuma yangu akanambia jisainuka tufuate nilipoinuka nikakutana nilipogeuka nikakuta malaika wawili malaika wa kwanza ameshika upanga unaozunguka kama moto na wa pili ameshika karatasi amelikunja, karatasi amelikunjakaratasi ilionekana ni kubwa kidogo amelikunja namna hii kwa urefu amelishika mkononi kwa hiyo hata akiwa ambaye mtu ameshika karatasi basi wakaa wamekuja kunichukua wote wana hali moja ya kufona waliponiambia tufuate nikaanza kuwafuata wao wametangulia mimi nawafuata nyuma baadaye akili kanijia hawa wanifahamu mimi ninisa mbona mimi siwafahamu nikasema nikasemasmali naomba niwaulize majina yenu ni akinana aliyekuwa ameshika upanda akasema mimi naitwa mikaeli naaliyekwa mashika karatasi akasema akasimananinaitwa gabriel ayo unajua huyu ni mikali na huyu ni gabriel tukaendelea kutembea lakini katika tembea ile wakawa wao wanazungumza lugha ambao nini siifahamu tumetembea kufika mbele nikatazama mbele tunakokwenda nikaona kuna mwanga mzuri ajabu unajibua eneo lile mwanga mzuri uliotulia haufananishwi na mwanga wa jua wala mwanga wa taa za umeme ni mwanga wa kipekee basi nikasema naomba niulize kule tunakokwenda kuna mwanga ule mwanga ni kitu kitugani ni kitu gani kinasababisha ule mwanga utokee akaniambia unakotoka ule mwanga unatoka kwenye mti wa yerusalemu watakapokwenda kupumuzika watakatifu baada ya tabu nyingi duniani bwana yesu asifiwe sana moyoni mwangu nikajenga ajenda nikikuta nimeingia tu sitakubali kurudi nitakaa humo humo siwezi kukubali kurudi lakini yalikuwa ni mawazo ya kibinadamu mara kwenda kwangu hapokuwa ni kwa sababu nimemaliza kazi ila ni kwa sababu nilikuwa ninapewa kazi ya kuzungumza na wewe bwana yesu asifiwe sana tulipokuwa tumeendelea kutembea kufika mbele nikakuta lango moja lile lango ni lango la ajabu lile lango mwenzo wake na mwisho wake hulioni ila unaona ni lango limekwenda hujui limeishia wapi na lile lango ni lango ambalo halijatengenezwa kwa mbao wala kwa vyuma kitu kilichotengeneza lile lango limetengeneza kwa vito vya thamani pekee yake na vile vita vya thamani vilikuwa vikibadili kila aina za unajua baada ya kurudi nikamkumbuka liko lango wazi lile lango lilikuwa ni li lango zuri ajabu linabadili ani nyekundu nyeupe nyingine duniani hapa haziko lakini kule tunabadili lile lango baada tumesogea malaika wa kwanza wakiwa dunianihaazaiwnw tuliposogea lango likajifunua kidogo lilipojifungua lile lango ndani ya yaule mlango pembeni nikakuta kuna mtu amekaa yule mtu alikuwa amekaa kwenye kiti ni mtu mzuri ajabu amevaa bazi rake refu jeupe mpaka miguni linang'aa hakuna dobya wezaye kulifua chini ya jua amebana nyuma nwele zake na baniajekundu macho yake yanapendeza anaonyesha sura ya tabasamu mzuri nilipomtazama kile kiti alichokuwa mekaia kilikuwa nacho kinabadili kila aina za rangi kama lile lango linavobaii na kile kiti kilikuwa chini, na vital pale chini kiasi kama na naasi lake kwa mbele ili limefunika halafu nyuma ndiko nilikotazama nikaviona vile vilvitaili kwa nyuma yule mtu alikuwa ni mzuri mno akatabasamu ile tabasamu yake ilinifanya nicheke niliifurahia tabasamu nzuri nikacheka nikajisaau kwamba niko eneo gani baada ya kusogea pale akaanza kuongea na hawa malaika lugha lisiyoifahamu aliongea nao kwa muda mrefu lugha ambayo mimi nilikuwa si lakini nilijua kwamba apo wanaongea walipoendelea kuongea nilibaki kutazama majengo ya ule mji nilibaki kutazama eneo lile namuna muna lilivyo ni nilibaki kuangalia hali ya hewa ya eneo lile majengo yaliyojengwa nikabundua ya kwamba niomaana shetani anafanya vita usiku na mchana kuhakikisha kwamba wateule wasifike hapa kwa sababu bibilia inasema shetani alikuwa ni malaika uzuri wa mbinguni aliujua raha ya mbinguni aliijua sasa alichokosa yeye anataka mimi na wowatukose asante yesu kwa kifo cha msalabani msarabani imanikafite kacina a bana yeah. bwana yesu asufiwe nikabundua shetani kwamba ndio maana anafoka mtu akijaribu kuokoka majaribu ya hapo na hapo lazima tukaingia patakatifu kwa dami ya yesu kristo bwana yesu asifiwe nikabundua kwamba nini ibilisi anawangana na wokovu yuko tayari kupoteza watu wengi ili asababisha wokovu hauendelei anakamata viana mashindo kuokoka wanaposema wokovu ni kazi ngumu watu wezi ni kwa sababu ya kazi ya shetani nikatazama yale majevo majemo yameinuka ukitazama jengo hili ni dhahabu tupo kuanzia chini mpaka juu ukitazama jengo vingine ni ni, ni, ni ni vito mimi sio mtaalamu wa madini angekuwa ni mtaalamu wa madini angejua ni vito gani vilivyotengeleza yale majengo vingine kuanzia chini mpaka hakuna mbao hakuna bati hakuna simenti hakuna mchanga jamba lolate ukiona limeinuka ni vito vya thamani vimeinuliwa unejuwa bibilia inasema tutakapofika minguni tutayaona mambo ambayo tangu kuzaliwa jicho lako alijawaiona tangu kuzaliwa sikio lako halijawahi sikia mambo ambayo bwana amewaandalia wampendao bwana yesu asibiwe kaza muti tunajua yule tuliye mwamini yale majengo yalikuwa ni mazuri mno alipomaliza kuongea kuongeana akainuka akatupa mikono kama ishara ya kutusalimia alipotupa mikono kama ishara ya kutusalimia akaenda mbele ninaposema akaenda kafungua eneo jingine usifigie alitoka mlango huu akafungua hapo ni eneo lif. lakini kule na siku sikuila mungu alinionjesha kutembea kama malaika wanavyotembea nilikuwa sitembei kwa hatua hivi na mimi nilionjaoja namuna ya kutembea kama malaika namuna wanavyotembea bwana yesu asifiwe hey. ni eneo unaposikia mbingu mbingu ni kubwa bwana yesu asifiwe sana hey toakaenda kufungua mlango mwingine alipofungua ule mlango na ule mlango nao una hali ile ile ya kubadilisha rangi lakini lile lango la ndani lilikuwa limepungua kidogo ukubwa unaweza ukaona mwanzo wake na, na, na, na, na mwisho wake tofauti kidogo na lile la njaliofungu mlano ye krudrudingimalaikawa wa pili lilangkingimalaikw ninasifuata nilipo kanyanga tu ali ile eneo lile kuangalia kilichomo ndani akili zangu zilinyamaza kwa muda ufahamu wangu likamatwa kwa muda nilipotazama tazama namuna mali iliyoko humo ndani namuna mungu anavotueshimi namuna mungu anavo tupenda watakawafanikiwa kupenya ile mbingu mungu atukumbuke tukapenya Ya, ya radio blm yani bible kiswahili ya yiinayokuhudumia kupitia mitandao ikikuletea vipindi na matangazo mbalimbali na namna ya kusoma neno la mungu au kusikiliza neno la mungu yani biblia takatifu wapendwa wana wa mungu karibu kwenye kipindi hiki murwa kabisa kipindi kinachoangazia ushuhuda wake nyisa kachil dada katika yesu kristo ushuhuda wa kuvutia mno ambao kila mwanadamu aliyezaliwa na mwanamke na bado yungali hai anastahili kusikiliza bibilia takatifu katika kitabu cha wakorintho wa kwanza sura ya pi mstari wa t lakini kama maandiko yasemavyo hakuna aliyeona hakuna aliyesikia hakuna aliyewaza kile ambacho mungu amekiandaa kwa ajili ya watu wa mpendao. lakini mungu amekidihirisha kwetu kwa njia ya roho wake roho huchunguza kila kitu hata mambo ya ndani ya mungu paulo anazungumzia kuhusu hekima ya mungu iliyoko ndani yake yesu kristo—kor soma sura sura yote wa korintho wa korintho kwanza sura ya pili muda wa ushuhuda wake dada nyisa ke chaula ni kama masaa matatu mfululizo mpendwa hakikisha kwamba umesikiliza sehemu zote maana huu ni ushuhuda ambao ni wa kusimua kwa ufupi dada nyisa ke chaule. siku moja aliweza kutembezwa sehemu mbalimbali mbinguni na pia kuzimu yale, na yale aliyoonyeshwa na bwana yesu kristo ni mengi mno kuna uzima wa milele mbinguni ndani yake yesu kristo pia kuna mauti na kupotea au kuchomwa ndani ya ziwa la moto ama fahari ya moto kule jehanam au kuzimu mwenzangu chaguo ni lako na wakati ni sasa unaposikiliza huu kushuhuda msikilize kwa maakini dada nisake chau nikafike kacina ya bwana yeah, yeah. bwana yesu asifiwe nikabunduwa yeah, yeah. shetani kwaga ndiyo maana anafoka mtu yeah. akijaribu kuokoka majaribu ya hapo na hapo ili amwatha yesu nataka lazima tukaingia patakatifu atakatifu ya yesu kristo bwana yesu asifiwe nikabundua kwamba kwanini ibilisi anagangana na wokovu yuko tayari kupoteza watu wengi ili asababisha wokovu hauendelei anakamata viana mashindo kuokoka wanaposema wokovu ni kazi ngumu watu wezi ni kwa sababu ya kazi ya shetani nikatazama yale majelo majemo yameinuka ukitazama jengo hili ni dhahabu tupo kuanzia chini mpaka juu ukitazama jengo jingine ni ni, ni ni ni vito mimi sio mtaalamu wa madini angekua ni mtaalamu wa madini angejua ni vito gani vilivyotengeleza yale majengo vingine kuanzia chini pak hakuna mbao hakuna bati hakuna simenti hakuna mchanga jamba lalata ukiona limeinuka ni vito vya thamani vimeinuliwa unejuwa bibilia inasema tutakapofika mbinguni tutayaona mambo ambayo tangu kuzaliwa jicho lako halijawahi halijawaiona tangu kuzaliwa sukio wako sikia mambo ambayo bwana amewaandalia wampenda bwana yesu asikile kazamuti tunajuwa yule tuliye mwamini yale majengo yalikuwa ni mazuri mno alipomaliza kuongena akainuka akatupa mikono kama ishara ya kutusalimia alipotupa mikono kama ishara ya kutusalimia akaenda mbele ninaposema akaenda kafungua eneo jingine usifikili litoka mlango huu akafungua hapo ni eneo refu lakini kule na siku sukuila mungu alinionjesha kutembea kama malaika wanaotembea nilikuwa kwa hatua hizi na mimi nilionjaoja namuna ya kutembea kama k Edeo, mbingu mbingu ni kubwa bwana yesu minumbingu sana akatoka akaenda kufungua mlango mwingine alipofungua ule mlango na ule mlango nao una hali ile ile ya kubadilisha rangi lakini lile lango la ndani lilika limepungua kidogo ukubwa unaweza ukaona mwanzo wake na, na, na, na, na mwisho wake tofauti kidogo na lile la nje alipofungua mlango iye akarudi akakaa kwenye kiti chake kule mkuta alipokuwa na rudi sisi tukaendelea akaingia malaika wa kwanza kwenye lile lango akaingia malaika wa pili mimi ninasifuata nilipokanyaga kanyaga tu ali ile eneo lile kuangalia kilichomo ndani akili zangu zilinyamaza kwa muda ufahamu wangu likamatwa kwa muda nilipotazama tazama namuna mali iliyoko humo ndani namuna mungu anapotuheshimu namuna mungu anapotupenda watakawafanikiwa kupenya ile mbingu mungu atukumbuke tukapenye lile jengo lilikuwa ni jengo kubwa aja mapama yake marefu yake yako sawa ni jengo lililopanda juu yapataona ukitazama sakafu yake sijajua yale madini ni madini ya aina gani sakafu yake inang'aa kupita vioo vya duniani kuta zake zinang'aa kupita vioo vya duniani paarake linang'aa kupitia vokupita viode duniani kwa hiyo lile tengo sakafu yake ni madini kuta zake ni madini paarake ni madini yamang'aa kupita viode duniani nilipokuwa nikitazama lile tenga nikakuta ndani ya ule mti hakuna mtu hata mmoja ila nilikuta viti vimepangwa maeneo yake viti vingi ajabu hatukihesabu ahesabu za kidunia vitakwisha viti bado vipo viti vingi vimepangwa safu ya kwanza safu ya pili na safu ya tatu sio kaa imepangwa kimoja ha pili ap yani, eneo hili imepangwa viti vingi halafu pakapita mstari vikapangwa viti vingi pakapita mstari na sehemu nyingine tena na vile viti vyote vilikuwa vina badili kila aina za rangi kila kiti kimoja kinabadil yani, vinabadili kila aina za rangi halafu vinavitaidi kama nilivyosema pale chini halafu nikashangaa kuona nyuma ya kila kiti kuna herufi moja tu ya jina kama ni nia kama ni b kama c kama, D, kama kila kiti kina herufi yake na herufi zile zimeandikwa kama mtu ameandikia rangi nyekundu au damu mbichi ambayo haijakauka vimeandikiwa zile herufi sasa kila kitu kina herufu yake mtu mmoja aliniuliza sasa mana wakina hei tuko wengi wakinandii tuko wengi tutajuete akili ya mungu hasi kama akili ya mwanadamu na akili ya mungu haichunguziki yeye ni mungu mpaka akakufanya wewe ulivyo ujue yuko zaidi yako wewe bwana yesu asifiwe sana mpaka akakufanya ulivyo akafanya na mwanadamu atengeneze vitu vya ajabu ujue yeye ni zaidi yako ninampenda sana yesu bwana yesu asifiwe sana bwana san baa esu asi livil vt m nilikuta pia kuna mwanga mzuri sana lakini sikuona bluya umeme sikuona taa sikuona kitu chochote kinachosababisha ule mwanga lakini ni mwanga mzuri mno nikauliza humu aa kuna mwanga sioni taa akaniambia kwamba taa ya mji huu ni mwanakondo uliye mkuta bwana yesu sana nikabaki nimesimama ile nikabai nika akaanza kunitembeza kwenye vile viti alinitembeza kama tungikua tunatembea kwa hatua hizi za duniani Mpaka leo ningekuwa bado lile lile la viti vingi na bado vng lakini tulitumia roho ya wepesi tulikwenda tulirudi tulikwenda tulirudi tukamaliza lakini ni kama sekunde moja tukawa haijakamilika lakini tumetembelea kila aina ya kiti na nimaudi, nimesimama pale mbele nilipokuwa nimesimama pale mbel uu nikasema mbona hili jengo ni kubwa na sioni mtu yeyote na limetengenezwa kwa kiwango hiki maana ii nilijua limetengenezwa ndio mwisho wa matengenezo matengenezo hakuna mengine nikamwambia limetengenezwa kwa kiwango hiki limeandaliwa kwa ajili ya kitu gani yule malaika kaniambia aana mahali hapo opaona pameandaliwa na bado panaendelea kuandaliwa hapajafikia levo inayostahili kuweo mahali hapa bado pana kutengenezwa akaniambia ni mahali ambapo panapanda ya mwisho ikipigwa watakatifu wa duniani wakiondoka wakikutana na watakatifu walioko huku nikwo mahali ambapo watakuja mahali hapa kwa ajili ya harusi ya mwana kondoo milele na milele na bado panaendelea kutengenezwa nipo karamu ya mwana kondoo itakapofanyika mahali hapa lakini bado hapajafikia kama ile sifa inayotakiwa pale niliona ni mwisho wa mambo yote bwana yesu asifiwe sana nikauliza nikasema basi ninaomba kit kimoja nijaribishe ikai akanambia tahuutakaliuh kuhimanaake kwa lugha hio sasahizi uwezi kakalia utakaliaukisha kushinda ya dunia akanitoa lile eneo na kulikuwa na manukato mazuri sana mle lipokuwa akaenda mlango mwingine tena alipokuwa anafungua mwingi mlango mwingine tena nao ni vile vile mlango unaobadili kila aina za rangi japokuwa ukubwa ulikuwa umetofautiana kama niliposema hapo mwanzo bwana yesu asifiwe sana baadaye akanipeleka sehemu ya kustani unachiwa mungu ni mwana mazingira mzuri sana kabla hajamuumba adamu na ewa alitengeneza mazingira bwana yesu asifiwe sana kabla hajamuweka adamu na eva alitengeneza mazingira hata uliunatakiwana mazingira asifiwe sana bwana yesu asifiwe yeah. nilipelekwa kwenye bustani ile bustani ni msuri hujapata sikia ile bustani ni kubwa kubwa majani yake duniani sijapata kuyaona majani yake ni kama mtu amepita ka anayapunguza kila dakika halafu hakuna hata doa la uchafu mahali niliokuwa nikitazama pembeni mle alimoishia majani kwa mbali kule kukawa kumezungushwa maua yamepandwa yale maua yalikuwa yalikua aizidi ulefu na yalikuwa yametanua halafu katikati ya vile vi, kwenye ile bustani kuna vibarabara vimepita yani sio kwamba unafika tu majani kuna vibarabara vimepita na vile vibarabara havijatengenezwa kwa lami vile vibarabara vimetengenezwa kwa dhahabu safi bwana yesu yesusi kwa dhahabu safi vibarabara vingine vimekwenda huku vingine vimeingia vingine vimekatisha yaani vimezunguka maeneo ya kwamba mtu unapopita unapita juu ya dhahabu unajua duniani wengine hatujawai kukamata dhahabu hata siku moja hebu mungu atutie nguvu tukaiona dhahabu ya mbinguni maana ya duniani hatuwezi kwaikamata lakini hebu ya mbingu tukaikanyage maana ile ndiyo labi ya watakatifu wa mungu bwana yesu asifiwe sana barabara vizuri vimekatiza majani yake ni mazuri hali ya hewa ni nzuri ujapata sikia basi kupiga pembeni ya yale majani nimesema kuna maua ambayo yalikuwa yamenizidi mimi urefu na yalikuwa yamechanua basi nilishangaa kuona yale maua yanamtukuza mungu kwa staili ya pekee yake bwana yesu asifiwe sana Amen. unajua ni kabla sijasema unaweza ukasema mbona hata miti ya huku na majani ya huku yanatikisika miti ya huku au majani marefu ya huku yanatikisika kulingana na upepo unakoelekea upepo ukipuliza huku unakuta matau yamelalia huku upepo ukipuliza huku matawu yamelalia huku kwa sababu ya upepo lakini kula mbinguni hakuna chua hakuna baridi hakuna upepo hakuna jote ya kidunia hali iliyoko huko ni hali ya kimungu mungu bwana yesu asifiwe sana sio sawa na hali ya duniani hekasifukule hasiko wala makoti ya kuvaa joto kule haya yako hadi iliyoko kule mungu ametengeneza sipeso kwa ajili ya watakatifu walioamua kujikana na kwenda kuiona mbingu bwana yesu asifiwe sana yale macani yalikuwa yakienda kusoto yote yanajilaza kusoto taratibu yakienda kulia yote yanajilaza kulia taratibu Yaki, yalikuwa yakiinama yote yanainama yakiinuka harufu itakayotokea hapo eneo zima linanukia ile harufu yakiinuka tena yanakwenda kushoto yanakwenda kulia yatainama yatainuka bwana yesu asifiwe sana nikajifunza neno moja unakuta kuna mtu ambaye ana karama ya kumwimbia mungu lakinimimi siwezi usifu najua mimi ni peke yangu ananitegemea bibilia inasema usipomwimbia wewe anaweza kuinua hata ma yakamtukuza yeye ni mungu asiyeshindwa usni mungu wakusifiwa tena unapo msifu mungu msifu kwa nguvu zako zote hatua ngie s bwana yesu asifiwe yale ae asiyamajanaams ya nikatamani ningelikuwa na kamera ya kidunia nipige e, niwaonyeshe wapendwa lakini haiwezekani mungu alipiga kameayahuku ndani nikwambie bwana yesu asifiwe sana jina la bwana libarikiw matokeo yake nikamwambia naomba naombauamoja ni nichume niwage natembea nao akaniambia maua ya huku bwana yesu maua ya huku hayachumiki nikamwambia sasa hii bustani imetengenezwa mimi asiri yangu napenda sana maua nikasema hii bustani imetengenezwa namna hii nzuri kiasi hiki halafu sioni mtu yoyote anayekaa hapa ni nani pametengenezwa kwa ajili ya kitu gani akasema hii bustani imetengenezwa kwa ajili ya utukufu wa mungu bwana yesu asifiwe sana nikalikumbuka neno moja nikiwa kwenye ile bustani nikasema kwenye vile viti nimeambiwa nitakalia viti baada ya kushinda sasa kuna uwezekano mkubwa nikarudi nyumbani tena kama nilivyorudishwa jusi sasa nikija kufika huku kweli tarehe na panapanda ikipigwa ndani yangu ya kuniita unajua nikasema nitatamani niende kwenye ile bustani ni galegale uchongu eneo mtu mmoja akasema nani atakuonyesha unajua utakuwa ni mgeni unasubiri malaika akupeleke bibilia inasema duniani duniani dnia duniani nantuagen maana ndiyomnanut unajua mii nimetoka mbeya nimekuja hapa bukoba mahali ninapowepa nikiweko kwa mchungaji mchunaji hapo nikitolewa kwa mchungaji twende hapa nitaenda hapo lakini mwenyeji wa bukoba atakatisha atakwenda bukobataktisn ufungua ule mlango kabla hatujafika eneo la kufungua la mlango ulipo nikasikia sauti za watakatifu sauti za watu waliotoka kwenye dunia ya dhambi sauti za watu waliotoka kwenye ulimwengu wa mateso zikimsifu mungu alipofungua ule mlango nilikwenda kukuta mabilioni ya watakatifu unajua watu wengine sia ina wababaishaji wengi watakatifu wapo ndio aliopendeshwa nao watakatifu wapo na wataendelea kuzaliwa watakatifu ili mali tu kazi ya msalaba haikwenda bule yeah. mwaka huu taifa la tanzania limelia sana kwa abari ya watoto wafomfo waliofeli asilimia s kuzalisha zilo si kitu kidogo lakini pamoja na kwamba taifa limezalisha zilo nyingi lakini bado wani zipo bado waliopata wani wapo Wano yesu waeeswasifiwa sana hata kama asilimia 60 wote wamepata zilo lakini waliopasua pepa wapo hata kama hlimuwakila aina lazima tupasue mbingu kwa damuya yesu lazima tupangie takatiu ka inaayesu la azimaisi lazima, lazima tukail mbingu aaae siku zote unapoonanoo hataeibwanayesu asifiweeluyusiseme imeelanoo ta yuaambayomunguanaitut ambayo mungu anaitegemea sikiliza ni kitu kimoja mtakatifu usivunjike moyo usivunjike kulingana na hayo anayoyapitia kwa jina la bwana kuna msemo unasema hivi kama tanzania au mkoa fulani ulikuwa na kiwanda kizuri kilichokuwa kinazalisha huko nyuma kilikuwa kinazalisha sana huko nyuma lakini kikaja kikafungwa kikainuka kiwanda kingine ambacho hakizalishi sana kama kile lakini ni kiwanda ubora wake unabaki kwenye kiwanda kinachozalisha kiwanda kilichokufa kimekufa na akiwezi kuzalisha tena kiwanda kinachozisha ndicho bora kwa sababu bado kinatoa mali gafi bado kinatoa mali gafi ambazo watu wanazihitaji mwana yesu asifiwe ndiyo maana ya usemi wa kusema watakatifu walioko duniani hawa bado wanaendelea kuzalisha vitu vya kimungu ao ndio mungu amependezwa nao bwana yesu asitile sana nilikwenda kuona lile eneo kuna watakatifu wamefanikiwa kupasua hili anga wanawake ka wanaume wamefulika lile eneo wanamsifu mungu nilipo watazama wale wake wamevika mavazi marefu meupe hakuna dobi awezae kuyafua chini ya jua wamevikwa mikanda yao kiunoni mwao mekundu lakini nilipotazama nikakuta wengine wamefungwa mikanda miwili wengine mmoja lakini ukitazama nywele zao si mwanaume si mwanamke hakuna mwenye nywele ya kipili kipili kama yangu wote nywele zao ni nrefu wamezibana nyumanambaniyo chekundu hakuna mrefu sana hakuna mfupi sana wote ni revo moja hakuna mnene wana mwendomba wote ni hali moja wana sula ya aina moja wanamsifu mungu ujapata ona ila nikakuta wengine kuna tofauti mikanda miwili wengine mkanda mmoja nipo nikataka nijui mana nikiangalia ruso zao sula yao ni moja nikiangalia nywele zao wote wamezivana nyuma na mabalio mekundu nikiangalia mavazi yao lakini kwenye mikanda kuna tofauti nikasema ninaomba niulize kuna tofauti gani kati ya waliovaa mikanda miwili na waliovaa mkanda mmoja kuna tofauti mbona nikitazama nyuso nyuso zao zao sio ni ni tofauti tofauti akaniambia kweli ukitazama huwezi lakini katikati yao unaowaona waliokuwa wamevaa mikanda miwili manayake hao walipokuwa duniani walikuwa ni wanawake na waliovaa mkanda mmoja hao walipokuwa duniani walikuwa ni wanaume lakini wote wanaposogea hapa ni mabibi harusi safi wa harusi mmoja bwanaharus wote ni mabibi harusi wana begakomana msubiri bwana harusi aliyewaposa kwa damu ya thamani aliyepasua anga kati ya wanaume akakubali kutuposa katika hali ya uovu katika hali ya dhambi akajitowa muhanga kwaba nitawanunua kwa garama yayote akasema wote ni mabibi harusi bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe, bwana yesu asifiwe. Bwana yesu asifiwe. Hey, nilipofika hapo nikasema akili yangu ikawe na nyamaza nasema mungu unastahili wale watu walikuwa wakisifu wakipunga mikono yao namna hii wakirudisha mikono yao watakapoinama inama na kuinuka wanamsifu mungu laiti ningajijuwa ile lugha na mimi ningejichangania kidogo na mimi nisifu lakini sikujua lugha yao wanapunga mikono watakapo inama watakaposujudu ni mpaka chini a oh, wanamtukuza aliyowafanya wapenye ile anga kuingia mbingu silele mama kuingia patakatifu silele mama wameshindwa wenye viao vyao, vyao. wameshindwa kwenye pesa zao wameshindwa wenye elimu zao wameshindwa wenye utajiri wa dunia lakini wao wamepenya wanamtukuza wanamtukuzahu ni kamaki nimesimama lile eneo nikisikiliza namna wanavyoimba akainuka mtu mmoja kwenye lile kundi akawa akija kwetu nikamtazama amevaa mikanda miwili lakini kwa maelekezo niliyopewa nikajua huyo alivokuwa duniani alikuwa ni mwanamke lakini simjui maana amevikwa mwili wa kule simjui sura ya kule imevikwa mimi simjui ni nani lakini alipokuwa akisogea mungu alikuwa anataka kunieleza ya kwamba kila kabila kila lugha kila jamaa kila taifa na kila ukoo unaokubali ya kwamba yesu ni bwana na mokozi kwenye maisha yao wana nafasi kwenye uzima wa milele hata kabila langu mimi na kikinga tuna nafasi kwenye uzima wa milele bwana yesu asufiwe alipokuwa akitokeza yule dada nikakuta sua yake ya ilipojifunua Ilipo ni yangu dada yangu aliolewa kwa kakake. na yule binti alikufa akiwa ni binti mwanafunzi ntwanafunz waliofika mbeya kuna shule moja inaitwa mbeya mbead alikuwa ni mwanafunzi wa shule mbeya mbead yule binti alikufa akiwa katika hali ya usichana lakini mungu sikilizani mabinti watu wengi wanasema wokovu ukiwa binti huwezi kusimama penye nia pana njia ukiwa kijana huwezi kuokoka penye nia pana njia waliodhamilia kumwona mungu wanamuona hata katika ujana wao mungu anayewatunza wazee ndiye anayewatunza vijana mungu anayetunza waliochoka maisha ndiye anayewatunza wanaochipua ni yeye yule habadiliki ni niko ambaye niko bwana yesu asifiwe asikiwe wake heshima kwa mungu namba moja alikuwa na mungu daima anasoma suleni lakini moyoni mwaka neliweka neno moja tu kama pa-mtumishi wa mungu daudi anasema neno moja nimelitaka kwa bwana nalo nilo ya yakamba nikae nyumbani mwa bwana siku zote za maisha yangu ni utazame uzuri wa bwana bwana yesu asifiwe sana yule binti alikuwa mwembamba alikuwwbamba nywale zake alikuwa kamaza kwangu ni binti asiyeenda mbio na wakati ni binti ambaye ulimwemgu kienda kulia y anakwenda kushoto ni binti asiyekuwa bize na mambo ya dunia alikuwa ni binti ambaye yuko bize na mungu bize na kisomo pamoja na kifo chake kwamba kilikuja gafla lakini moyoni mwake aliendelea kujiandaa biblia inasema kaeli macho hakutui saa wala dakika wala siku wala mwaka atakaokuja mwana wa adamu kwako yule binti amekufa nikashangali nakwenda kumwana lile eneo amebadilika nywele zake za kipilipili hazipo tena amezibana nyuma chefundo wembamba aliyokuwa nao haupo tena ule weusi aliyokuwa nao haupo tena amevika basi refu mpaka minguni linang'aa kupita chua anang'aa yule miti anapendeza akanitazama katabasama akasema nisake umekuja huku kwa ufibitisho tukaongea lugha yetu ya kikinga akasema umekuja huku nikasema ndio akasema hana duniani nikamwambia duniani matatizo akasema kweli ni matatizo tazameni wenzeni tumevikwa miili mipya isiyohalibika isiyopata njaa isiyopata isiyopata isiyopata shida magonjwa kiu Ali usifu ule mwili ni mwili na ni ni akasema mili yetu ya kwanza pale pale nikageuka niangalie ni wapi sikiliza we, dhambi. Salama, unasema, wabukoba, unafanya dhambi dhambi ukiwa unasema unasema wakukoba hawanioni hapa nilipo unaangalia huku niliko anayeniona unaona hayupo unaendelea mambo yako haya ni mawazo yaliyopitwa na wakati mawazo mapya yanasema popote ulipo jicho la mungu liko mahali hapo uwe tizani jicho la mungu lipo uwe duruni jicho la mungu liko uwe china jicho la bwana liko linakutazama hakuna kinachoweza kukufita uso wa mungu bwana yesu asifiwe sana hey. niliposika hivi milia jamani mnaniona aliponiambia mili yetu ya kwanza tumeiacha pale uiole mji wangu what, wote nilikuwa nikiutazama kama linavyoona hii bibilia mji wote umefuta kwa karibu yaani hapo chini ni mbali mno mji wote ninauona kama linavyoiona hii bibilia hapa juu aliposema biletu ya panda tumeeta pale ninageuka nakuta mbona huu ni mji wa nyumbani nikaangalia nikakuta watu wako bize na maisha waye baskeri wanaendesha wakinamama sokoni kila mmoja na suguli yake yuko bize nikaangalia macho nikakuta nasogezewa makaburi yakasogea yale makaburi yaliposogea nikakuta makaburi ya watu yanaonekana na vibao vile vinavyoandikwa vya msalama majina yao yanasomeka linayasoma nikiwa kule likavuta ni kaburi lake linaandikwa fulani dini fulani alizaliwa maka fulani alizikwa tarehe fulani lialivuta ni nikaliona nikiwa, nikiwa kule kabuli lake limejaa maua unajua yeye alikufa mwezi wa 4 kitu kile kunakwaga nafua nyingi sana sasa maua wale waliopanda wanafunzi wenzake mataji walio waka juu ya kaburi lake yaliweka na maua fulani siyo jua kama huko yako maua maua kitenge yale maua hayategemei bizizi vya chanua okay, ukiaweka tu akikutana na udongo na maji yanachanua sasa yakawa ya maeneo kwenye kaburi lake na yaona maua kitenge yako pale nikaangalia akaniambia kwamba mili yetu ya kwanza tumeiacha pale tumevikwamilim mipya sio haribika isiyopata shida isiyopata mateso isiyopata maumivu nikautamani ule mwili hakika ni mwili wa wakutokuharibika jana aliyekuwa akinihoji kwenye redio ya kalagu akaniuliza je yea, uto wabiguni ulikaa muda mrefu uliku auoni njaa nikamwambia ndugu yangu mili ya kule haioni njaa ndio maana hakuna mashamba hakuna hospitali hakuna dawa hakuna yt amelala ni umbo la mtu kabisa amelala chai lakini ngozi yake na mwili wake mamba si mamba kenge si kenge mjusi si mjusi mwili mbaya haufai ni mchafu hauna hata ya kuendelea kuangalia ni mwili mchafu haufai kweli nikatazama tu nikageukia upande wa pili moyoni mulungu nikawaza naye huyu nipo sehemu gani vile akaniambia umeona nikasema nimeona najibu niko upande vilakaniambiaumnniksem nimeona najbu akaniambia ule ndio mwili wako duniani yaani uliouacha dunanindioh nil. niliosimama ule ndio mwili wako duniani aliposema hivyo nikaanza waoulicha akasema usilie akasema ule mwili ndio unaowafanya wanadamu watengane na uso wa bugu ule ndio mwili ulio na visawisi vya kila aina ule ndio mwili unaowadanganya watu wanapanda dhambi wanakosana na mungu kwa ajili ya ule mwili lakini mtu akishakufa ule mwili unaouona ndio unaochukuliwa na kupelekwa kaburini na kwenda kuzikwa na mtu akienda kufukua baada ya mwezi anaukuta huko kaburini maana ni mwili wa uharibifu ni udongo shariti urudi kwenye udongo lakini namuna ulivyo huku nikajitazama linajikuta na mwili akasema huwa mwili ndio wakwenda kukutana na kiti cha eni wakwenda kusimama kwenye kiti cha hukumu cha mungu lakini ule mwili ni lazima ukazikwe tangia niliporudi mtu anayejisifia mwili wake mimi siwezi nikaokoka kwa ajili yamimi ni mimi ni, mimi ni girl. siwezi nikaokoka nikashikabb siwezi tsa isemee siwezi nataka nikwambie ait mungu angelikufunulia hua mwili ulionao hua mwili wa uharibifu mwili huo ni mbaya haufai nataka nikwambie mpendwa waliogundua wa diditunaa tnautafuta mwiliule wa uzima usihule usioharibika usio hatuna shida na mwili huu hata ukichakaa ndio maana paulo anasema viki zetu zilizonyepesi nyepesi utukufu wa, wa milele usioisha hata mili yetu ikichakaa inatutenganeza utukufu mzuri zaidi kuliko mili auza mawazo wazuli ni wale waliongangana na yesu sasa hivi hiv ni mzuri mii siwziog atanikwambie wazuri duniani hawapo ni wale tu kwa damu ya ya yesu Hao wazuli, halibika, wanapewa, yesu wazuri wa mungu hata mili mili yao wanapewa bwana asifiwe sana baada hapo usilie usilie akasema geuka tena kweli sikupenda kugeuka nilijua naongea na, na walioosa mara ya pili mara ya tatu nikageuka nilipogeuka nliogknambi ule mwili yule unamuona alikuwa mwili umelala pembeni e yuko pembeni ameshika kitu kama kama jembe analima anafukia kama analima hivi lakini mwili wake ni kama ule wa wawanu uliolala yako ufahamu wake na akili zake tumezichukua tunazo huku utakaporudishwa ndipo atakaporudishiwa ali yake ya kawaida kweli mama yangu nilikwambia mwanzo tulikuwa tali tunalima eneo la kupanda eneo dogo sana lakini mama alipomaliza kupanda hilo eneo alianza kulima eneo la jirani alilima eneo la jirani na shaba letu lilikuwa na njia inakatisha hapo watu wakipita wakimuuliza habari za mtoto majibu atakayowapa watakwenda kujiuliza mbele ya safari alilima nilipo zake niliporudishwa bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe sana unajua mungu si mwanadamu alijua kwamba akimwachia mama akili labda wakati wakati akatoa Aka akili zake kila aliyemuuliza huko bwana yesu asifiwe sana alipomaliza kuniambia hicho akasema sasa ninakuomba duniani mwambie baba mama ndugu zangu wasifanye dhambi waambie waambie mwendo wanayofanya matendo wanoyofanya. Mwambie, wakeuke, mungu mungu wa kweli yule oknda kuambia duniani huko kuna wachungaji kuna kuna waliaanaubili wasipowasikia waiowasikia sehemu yao ni katika ziwa la latliakal na sana dada kuimba nikaletewa mtu mmoja huyu baba alipokuwa akija mara ya kwanza mpaka yake ilipofunuliwa kwangu alipofunuliwa nikakuta kumbe ni baba yangu mmoja ambaye ni baba wa maeneo ya nyumbani ni ndiye alik kitufundisha mani tulipokua wadogo yule baba duniani alikuwa ni mzee kichwa chake chote ni mvituku pamoja na uzee yake ilikuwa ni ni kwenye jina la bwana yeye alikuwa na moja hata akienda sabani. anafika anaomba anaomba anasoma anasoma neno neno mungu alimwachia uwezo wa kusoma mpaka anaendelea akipumzika eaha liw ene aliua nkm t indn sasa watu waliokuwa n yule mzee katika mazingira yale wanasema unaona sasa tunaposema walokole wamechanganyikiwa hawana ki wanatembea nabibilia mashambani nan anasema wanatembea na bibilia mashambani kumbe mwenzao alikuwa hajachanganyikiwa ila alikuwa akitafuta namuna ya kupanya hiyo mbingu alijitengelezea utaratibu wa kwake wa kumtafuta mungu wa kwake binafsi bwana yesu asifiwe sana yule baba alikufa katika uzee mwema lakini duniani nimesema alikuwa mgomba wejikunza mpi kichwani nilipo kumkuta kule kile kichwa cha muvi chote hakipo mgongo uliojikunja haupo tena makunyanzi ya sula hayapo tena nikakuta nywele zaka amezibana nyuma na badia chekundu amevikwa mwili wake ni kama kijana wa miaka ishirini hivi amevaa fazi refu kuanzia minguni kichwale mpaka minguni amefumgwa msipi mwekundu kiunoni wake amapendeza akaniambia eh, chaula umekuja huku nikasema ndio akasema zaduniani kama ilivouliva mwanza za duniani matatizo akasema kweli matatizo kazameni wenzeni tumevikwa mili mipya isiyoharibika isiyopata shida isiyopata magonjo aliusifu ule mwili akasema kazameni maana muda uliobaki ni muda mchache sana japokuwa shetani amepumbaza akili za watu ukizungumza habari za yesu kurudi wanafikiri ni miaka thelathi miaka hamsini wamesahau ya kwamba kufumba na kufungua watakapoitwa kwa majina yao watakwenda kusimama wapi kwenye kiti cha hukumu watajibuje akasema muda uliobaki ni mchache kwekhuku tunaona kama sekunde moja tu ndiyo iliyobakia kazaneni maana muda umekwisha tuna hamu ya kuwaona ndugu zetu mliotoka duniani ambako na sisi tuliishi kazaneni tuna hamu ya kuona ndugu zetu akajichangania na kundi la wenzie akaendelea kuimba akatokeza mtu watatu huyu baba alikuwa ni babangu mmoja tumishi wa mungu mchungaji chungaji huyu alipokuwa akija naye alikufa katika uzee lakini sio uzee sana kama yule wa kwanza lakini naye alipokuwa akitokeza nikamkuta katika hali ya mabadiliko akaniambia eh, umekuja huku nikasema ndiyo naye swali la kwanza lililza dunian nikawambia duniani matatizo akasema kweli akajisifia ule mwili akausfu kila naye zawadi ya kwanza ni kuusifu ule mwili anajisifia juu ya mwili maana wao hawaoni ja hakuna magonjwa hakuna fehea hakuna kuchoka mili yao imeondolewa tamu ya mili meondolewa unajua tuatambika tunaima kwa ajili ya mili ya kuharibika mateso mengi kwa ajili ya mili yetu inayoharibika lakini kule mili yao ni mili ambayo haiharibiki bwana yesu asifiwe sana sana basi na kazaleni, sana. basi naye akaniambia maana muda muda ni mchache tuna hamu ya zetu nikabaki nimesimama hilo eneo. wale tunaendelea na hawa wenyewe kule hawajanyamaza wanaendelea kusifu Walipo kusifu walipokuwa nikakuta tena tumemaliza mahojiano lakini lakini bado wanaendelea wanaendelea kusifu sasa nimezoea nimezoea duniani Nika duniani nikasema nikasema samani akasema akasema tumefika tuni yake huu ni ni kama ile mgumu au narudia owaaeewaaendeea ieasama nikasema i kma akasema hauishi nikasema e. akasema unafikiri nyimbo za huku tunaimba kama mnavyoimba duniani akasema nyimbo za huku hatuimbi kama mnavyoimba duniani watu wengine hata wanaimba hata wanayemwimbia hawamjui wanaimba kama kama kasugu hata fauti zao huku wazifiki nyimbo za huku hatuimbi kama unavyoimba duniani akasema nyimbo za huku tunaimba wimbo mmoja unakamilika kwa miezi tisa biblia inasema siku moja kwa mungu ni sawa na miaka elfu bwana yesu hasifiwe sana na miaka elfu ni sawa na siku moja iyo ni hesabu ya kitakatifu hii ukichukua miezi tisa ina siku ngapi jumulishe bara elfu utapata jibu lake anasema tunaiba wimbo kwa miezi tisa <tolsore> tukitoka iw vyenyewe tuvina vinamsifu mungu na kutoa sauti nzuri kupita kawaida ipoeda akafungua mlango mwingine akasema sasa ninakupeleka sehemu ya wataratifu waliokuwa tayari kufa kwa ajili ya injili waliogalau maisha yao waliokuwa tayari kupigwa na kuadhibiwa kwa ajili ya injili e, sehemu yao imetengwa akasema na wengine walikubali kufa kupoteza maisha kwa ajili ya neno na mungu. mlango nipoingia huko alinionyesha watu ki st ndio niliowaona usiseme kwamba wapo wao ah, ndio yesu asifiwe sana bwana yesu asifiwe unajua tunaona kwa sehemu bwana yesu asifiwe sana sehemionesha watu wale watu kazi yao hawasomi neno kazi yao hawaombi kila utakayemwona kule ni kumsifu mungu aliyemponya na kumvusha na kuingia kwenye mji wa usima wa mjiwauzi kule hawaombi tunaomba hapa mungu atusaidie kushinda tunasoma neno litusaidie kutuvusha lakini kule wameshavuka kazi yao anamtukuza yeye aliyewavusha bwana yesu wasifiwe sana nilipokuwa hapo mtu wa kwanza kunionyesha wale watu malaika wale walikuwa ni wakarimani kati yangu na wale watu mtu wa kwanza kunionyesha akasema huyu ndiye mnayemwita batme nikasema bwana nikasema huyu ndio batulumeo ambaye ninasoma habari zake nikawa nauliza nijue kamba ndoyeye maana mabatlumeo alikwepo wengi sasa no batlume ambaye ninasoma habari zake kwamba kwa ajili kwa ya kuitetea njii alichunwa ngozi akiwa hai akaandikwa kwenye jua kali la nchi ya uturuki akiwa hai walipoona hafi na ngozi yake imechumbuka mzi wanakula nyama yake wakachemusa tenki lililojaa mafuta na lami nilipokuwa nikichemuka wakamlusia ndani ya ilo tenki ni huyu akasema ndiye huyu aliponiona kanikumbatia kanishika mkono mijitu ya imani yenye suri ya imani iliyokuwa haioni mateso zaidi ya utabu wa yesu walipokuwa wanapigwa na kutalauliwa na kutemewa hawayaoni mateso ila wanauona utamu wa yesu mititu ambayo mbingu zinajifunia kuwa na watu wa aina ile mbingu zinafurahia kuzalisha watoto wa aina ile wanapopita kwenye mataso wanamfurahia bwana hawaoni kitu cha kuwatenga na upando wa mungu mungu atusaidia alipomaliza kunionyesha huyo akanionyesha mti mwingine akasema huyu ndiyo neemwita yohana nikasema bwana ndiyo aliyekatua kichwa kwa ajili ya ijila akasema ndiye huyu naye aliposikia akanikumbatia akanishika mkono mtu mwingine akasema huyu ndiyo mnae mwita elia nikasema bwana ndiyo alia mtishi p akasema ndiye huyu akanikumbatia akanishika mkono akaendelea kunionyesha watu wengine miamba ya imani haleluya miamba ya imani kwanasubili kuvikwa haki yao ina tamani hata mimi niwe kama hivyo mbingu tamani mpenda uliookoka tamani yesu avivunie wewe kuzalishwa wake na mfalume wa mungu mungu ajivunie kuona wewe mtu takaetikisa falume za giza zikatikisika mtu takaetikisa mamlaka na mapepo zikatikisika wanasubili taji za baada ya kazi nzito bwana yesu asifiwe sana nilipokuwa nimesimama mbele yao akaiduka batlomea akasema mpendwa kawasalimu apendwa madini yane lakini salamu yetu waambie kwamba wakaze mwendo tuna hamu kuwaona ndugu zetu waliotoka kwenye ulimwengu wa tabu na shida ambako na sisi tuliishi waambie wakazame tuna hamu ya kuwaona maana muda uliobaki ni kama sekunde moja tu tuna hamu ya kuwaona ndugu zetu alipotamuka hivyo machozi akatininikamachoni ma nikasema mungu uliyewasaidia hawa watu wasione ile ama uliyewasaidia hawa watu wasione matukamo yale uliye hawa watu wakauwa asiri ya ubinadamu ya kujitetea wakabakisha mungu kukuesimu mungu nisaidie alipomaliza kunionyesha hao wakaendelea kusifu akanitoa akanipeleka sehemu nyingine bwana yesu asifiwe sana nipeleka sehemu ya mashine inayofua nguo za watakatifuunaweza ukasema sasa umesema inguniaai nguo zazinachafuka na nini mpaka wakaweke wanayesu waka asif sa nisikilize mwana wa munu nilipofika huko nilikuta sio watu wa kawaida waliotoka duniani waliokombolea kwa damu ya yesu nilikuta malaika malaika wengi wako hilo eneo na wao sio kwamba wanafuwa na sabuni za komoa haa kazi yao na wenyewe ni kusifu ila katikati ya lile eneo kulikuwa na mashine imetengenezwa kama mduara kubwa sana halafu kuna mkanda umetoka huku umezunguka umeingia tena upande huo hiyo sikufunuliwa huo ndani tumetengenezwaje lakini humu ndani ndimo zilimokuwa zikifuliwa nguo zikifuliwa zinatoka zimenyoshwa huko ndani zinazungushwa kwenye mkanda zinaingia tena kufuliwa zinapotoka na kuingia zikifuliwa na kutoka zinazidi kungaa kuliko ule mwanzo zinapoingia tena zinazidi ni maelfu na mabilioni ya nguo nguo nyingi sana lakini kila zikitoka na kuingia zinazidi kusafishwa zikitoka na kuingia zinazidi kung'aa sasa mimi nilipona zile nguo ubinadamu nikasema sasa naomba naombaniuliza akasema uliza nikasema hizi guwa mana ni, ni nyingi mnu watu duniani wanakataa wokovu atakaizi nani na akaniambia nyisaki ninyi kahubilini nji ninyi kahubilini njii wakatae wasikatae wakubali wasikubali ninyi kahubilini kinachotakiwa ni kitu kimoja tu kwamba yesu atakaporudi asiwepo wakusema sikusikia kama ningesikia ningeokoka ila sikusikia hicho kitu mungu hakitaki maana yeye ni mhukumu wa haki anataka awahukumu sawasawa walile neno walilolisikia wakatae wasikatae lakini umilini wasikie najuamahalio nata kuatia nguvu watumishi wenzangu unaweza ukafika mahali kaubili wiki nzima hata kok hayupo zaidi a kukukeusnjke Kelele, hata kama kama kama mmoja asante mungu masikio yao yanasikia ya wakahukumiwe na sikia. Waka hukumiwe, na lile neno neno yule malaika akasema hubirini ili mradi waje watakalolisikia akaniambia mavazi mavazi haya unayoyaona ni mengi ulivyosema wale watakatifu walioko kule wanaosifu yale wamevaa akbinili mavazi ya muda tu lakini hili vazi linaloandaliwa hapa linalofuliwa hapa ndilo vazi rasmi ambalo panda ya mwisho ikipigwa watakatifu wa duniani wakinyapuliwa wakiungana na wale walioko paradiso ndilo vazi rasimi watakalolivaa kuingia kwenye kalamu ya mwana kondo bwana yesu asifiwe sana bibilia inasema waliolala hatutawatambulia waliolala mauti wote tutafika kwa pamoja na tutavikwa taji ya uzima kwa pamoja sana. Akasema haya mavazi ndio mavazi rasmi ninayotengenezwa kwa ajili ya harusi ya mwana kondoo. Yale mavazi uliyoyaona yamepikwa mavazi ya muda tu. Nilipotazama nikasema, sijui tutangaaje hiyo siku. Sijui tutangaaje hiyo siku. Kama yale mavazi yakafuliwa na kungaa vile, hao mwimbaji mmoja akasema sipati picha namu na tutakavyokuwa. Sipati picha namu na watakatifu wakifika kwa baba yao, mavazi yao ya kuwa picha mungu atukumbuke tukapenye ya kiswahili ya yaani inayokuhudumia kupitia mitandao ikikuletea vipindi na matangazo mbalimbali na namna ya kusoma neno la mungu au kusikiliza neno la mungu yan biblia takatifu wapendwa wana wa mungu karibu kwenye kipindi hiki murwa kabisa kipindi kinachoangazia ushuhuda wake nyisa ka chil dada katika yesu kristo ushuhuda wa kuvutia mno ambao kila mwanadamu aliyezaliwa na mwanamke na bado yungali hai anastahili kusikiliza mpendwa hakikisha kwamba umesikiliza sehemu zote maana huu ni ushuhuda ambao ni wa kusisimua kwa ufupi dada nyisa ke chaule siku moja aliweza kutembezwa sehemu mbalimbali mbinguni na pia kuzimu yale na yale aliyoonyeshwa na bwana yesu kristo ni mengi mno kuna uzima wa milele mbinguni ndani yake yesu kristo pia kuna mauti na kupotea au kuchomwa ndani ya ziwa la moto ama fahari ya moto kule jehanam au kuzimu chaguo ni lako na wakati ni sasa unaposikiliza huu ushuhuda msikilize kwa makini mwimbaji mmoja sipati picha namuna tutakavyokuwa sipati picha matutakvoku watakatifu wakifika kwa baba yao mabasi yao yanayofuliwa na kuandaliwa namuna tutakavyokuwa sipati picha ninakutia moyo moyoknna ukaione ukaione haya ninayoyasema kwa macho yako ukakielewa hiki ninachokisema kama mii nilivyokiona siku ile Bada yesu sana basi akanitoa mahali hapo akanipeleka sehemu ya viti vingi nilikokuwa nimeingia mwanzo nilipofika mwanzo nilisema nlism mtu ndani ya viti viti isipokuwa vingi lakini mara ya pili nilipoingia kule ndani nilikuta kuna mtu ameshika kitu kama kitambaa anafuta viti anavipanga anaviweka vizuri amekazana kuliko mashin ya umeme nilipomtazama sua anafanana na yule wa mlangoni nilikokuwa naingia mara ya kwanza nikamuuliza yule malaika nikasema uyu mtu anafanana nayul nilye mkuta mlangoni kwanza ni yeye au ni mwingine akasema hapana ni yule, yule. nikasema nikasemana ninamkuta huku akasema kumbuka alipokuwa akiondoka duniani alisema ninakwenda kwa baba kuandalieni makao ili nilipo nani muwepo aliposema hiyo kauli nikakumbuka kwamba hii kauli ni ya aliye mifia lakini sikupewa mafasi ya kwenda kumuao bwana yesu asipiwe akasema kumbuka limokuwa akiondoka duniani alisema ninakwenda kwa baba kuandalieni makao haya makao unavyoyaona hajaandalia na mtu yeyote yeye ndiye aliyeyaandaa na muda wa kumukabizi baba yake umekaribia maana nilimuuliza nikasema kwanini amekazana kiasi kiasicho akasema amekazana kwa sababu muda wa kwenda kumchukua bibi harusi aliyemgarimia kwa damu ya thamani umekaribia anataka huyo viviarusi akifika akute kila kitu kinepusa kuwekwa sawa bwana yesu asifiwe sana yeah. bibilia inasema atakapotukaribisha mahali pale alipopatengeneza nipo atakapokwenda kwa baba kusema baba kazi ulionituma nimekamilisha huyu ndiyo viviarusi ulionituma nikamununua kwa damu ya thamani nipo atakapo madaraka kwa baba yake bwana yesu asifiwe sana yeah. lakini sasa hivi san lakisasahivhajbdh manake bado hajakamilisha iko dakika na saa ambayo akisa kukamilisa na kutufikisha ka baba yake ndipo takao kabidi kwamba baba ulichonituma nimemaliza bwana yesu akanitoa hilo eneo akanivusha eneo la nj kweli kwenye kiti sikuona mtu tukatoka nje tukatembea kama hatua kumi, kufika kule mbele yule malaika akasema inanuleaa sasa sasaninakwenda kukuonyesha jehanamu ya watu waliozijua siri za mungu kisha wakazipiga teke wakaona hazifai wakafa kabla hawajatubu jehanamu yao imetengwa na ukali wa jehanamu yao imeongezeka ukali mara saba kuliko ile ya mwanzo nilipokuwa nikiambiwa hilo nilipo neno niliposikia nikiingia masikioni mwangu liti kama ningenijua njia ya kurudia ningerudi kama mateso ya jehanamu ya kwanza yalikuwa vile hii jehanamu ya pili iliyoongezeka ukali mara saba itakueje mbana siwezi kustahilili huko raha yote niliyopata uzima wa mila nikaanza kupukutika laini ningelijua njia ya kurudia ningekataa kwenda lakini ili ninazimu niende maana waliokuwa wakinipeleka ndio walionichukua bwana yesu hasifiwe nimekaridia kumaliza ninaomba unisikilize kwa makini mwana wa mungu unisikiliza kwa makini na weo tembea, tembea yesu akutuliza hapo ulipokaa hii int hzijkakupita wale malaika walipokuwa wamesema na mimi ile lugha kweli nilitoka nikaanza kuwafuata lakini moyoni mwangu kukiwa hakuna amani tena ya uzima wamian niliyoiona nilipokuwa nikitembea tukafika sehemu fulani walioanza na mimi nimesema jeharamu ya kwanza nilianza kuonyeshwa kwa kwenye moto nikamalizia kwenye magojeo lakini jehanamu ya pili nilianza kwenye mangojeo nikamalizia kwenye moto na nimewaambia kwamba jehanamu ya kwanza watu walikuwa wanalama chozi lakini jehanamu ya pili hakuna chozi hakuna maji na adhabu yao imeongezeka mara saba nilipokuwa nikienda iyo malaika kaniudia tena akasema ninakupeleka tu kwenye jehanamu ya watu waliozitua ni watanzania tunajua kiswahili kuna tofauti kati ya neno kufahamu na kujua ni maneno mawili anayokaribiana lakini yanatofauti anayejua ni zaidi ya yule anayefahamu hawa watu walivicua sinza kama ni vitu vya uvunguni kwa mungu kwenye meza ya mungu uvunguni walivijua walijua hazina ya mungu ilivyo walijua baadaye wakaona haifai wakapiga teke wakarudia dhambi yao ya kwanza wakafa katika dhambi kabla hawajatubu huko nilikwenda kuwakuta maaskofu waliokuwa wameokoka wakapiga teto huko nilikwenda kuwakuta wachungaji waliokuwa wameokoka na wakazijua siri za mungu baadaye wakaona hazina faida nikawakuta watu waliokuwa wameogoka na kuzijua siri za mungu halafu wamezipiga teke na wamekufa katika hali ya kutokurudia toba ya mungu jehandamu yao imetengwa na ukali wao imeongezeka ukali mara saba nilipokuwa nikifika kule kwenye yale magojeo nilipanda kukuta watu wako kwenye lile bonde wale watu ni wengi lile eneo lina giza tulipofika giza lile likaondoka nikaona umati wa watu ulio mwingi wale watu wanalia wale watu wanalia wanalia hakuna amani naomba nisikilize mpendo kwa umakini nilipokuwa nimesimama lile eneo aliinuka mtu wa kwanza ndani ya lile shimo akasema bwana yaani hata anaposema ni kama anakoloma sauti yake haieleweki amechoka na kulia mwili wake umechoka laiti wangelijua kama lait kungelikuwa na kifo mahali pale watu wote wangeliweza kujiua ili na ile tabu wanaoikata lakini mauti imekamatwa kwenye mikono ya mungu mtu wa kwanza aliinuka akasema bwana Mtume manji, naomba mtume mtumishi wako tone moja tu la maji ninaona kiu naomba mtume mtumishi wako tone moja la maji ninaona kiu niliposikia ile kauli nikakumbuka duniani ndugu yangu uko duniani na mimi niko duniani ukiwa na kiu nikiwa na kiu mtu akikupa namtu ki, ki, kimoja cha chakula maji ya kunywa vipi yanaweza yakakata kiu lakini ndani ya kile kijiko kuna matone mangapi yameingia ya, ya maji hatimaye yakasababisha ujazo wa kile kijiko wale watu wanatamani hata tone moja la maji waweze kunywa waepukane na kiu walionayo wanatamani tone moja la maji nimekwambia mwanzo ni watu walikuwa na hadhi zao chini ya jua ni watu waliokuwa na heshima zao chini ya jua ni watu waliopewa nafasi ya kukimbia moto wa milele lakini hawakutaka kuitumia ni watu waliomtumikia mungu wakaona tangu tulipookoka hatujaona faida ya ulokole bana tutoke kwenye ulokole tuzame tu kwenye dhambi mauti kawakuta mahali hapo ndugu zangu kuna mateso yasiyoelezeka yule malaika kamjingo yule mtu akasema mlivokuwa duniani mlipewa neema za kila aina mkashindwa kumweshimu mungu aliyewapa zile neema aliposema mmtumikie mkashindwa kumtumikia aliwapa zile neema ili mmtumikie lakini ninyi mkamdhalau mkamuona ni mwanadamu kama mlivyo ninyi alivyowaelekeza mkupenda kutii alivyowambia kfane mkafanya mnavochiwa ninyi sasa mmekuja huku haya ni maeneo kidogo bada maeneo kamili mtakayokwenda huko yule mtu akajitupa chini kwa kwakulia kwa kukata tamaa mana machozi ayawatoji amejitupa chini kwa kukata tamaa analia nikaugopa nikabaki nimesimama nile eneo akainuka mtu mwingine akasema bwana ninaomba turudishe duniani ingalau sekunde kumi tu tukaihubiri ijini kisha utupunguzie mateso au utusabee au tutoe ya mahali hapa tulipo tulujisha duniani ingalau sekunde kumi tu tukaivuvilinjiii halafu tupunguzie mateso au tusabeaututoe ya mahali hapa analia kwa uchungu wa kutoka chini ya vilindi vya moyo nikuulize mtu wa kukoba kutoka hapa hadi stendi ya magari pale ya mabasi ni, ni sekunde ngapi ni sekunde ngapi maraake siyo sekunde tena inakwenda kwenye madakika ni nini kinachowafanya wale watu watamani sekunde ni nini kinachowatamani wale watu waongezewe muda ingalau kidogo sekunde kumi wapige ijiri waseme yesu ni bwana wayafanye mapenzi ya mungu ni nini kinachowafanya waseme hivyo je wakipewa sekunde kumi watarudi wahubiri hizo sekunde kumi ni nini kinachosema ni mateso walio nayo yanayopiga kelele unajua mtu mwenye mateso anaweza akasema kitu chochote kila ambacho akiwezekani anaweza katamuka kitu chochote ili mladi tu ajinasue mahali pale alipo ili mladi ajitoe mahali pale alipo oh, paulo anasema tutapateje kupona tusipojaliwokogu mkuu namna hii tumepewa nema ya ya mungu tumepewa neema ya kufanya kazi ya mungu tungali hai lakini bado watu wengi wameamua kurudi dhambini ndugu zangu nakwambia iko siku utakapotafuta sekunde moja usiipate hawa watu wawko wanagambi sana kuliko wewe wanadai sekunde kumi waihubiri njini leo unasikia inzilina sana walopala wapuzi hata mimi ni mchungaji nimeona ulopale haufai wala tamani sekundi kumi kuna kitu ambacho nimekuwa nikikisema sana nikifananisha na nalile eneo unajua ninatamani uone kama vile nilivyoona ninatamani unielewe kama vile ambavyo macho yangu yaliona ninatamani nina, nina na ninavyosema ni kama vile sipatiruka si, si, si, nzuri ya kukueleza lakini ra mtakatifu mwaminifu naomba akueleze kwa akuelezekwa kadi yanavyojua nikifananisha mfano na kitu kimoja mimi ni mwanamke nimekuwa nikitoa mfano hata kama haufai sana lakini unakueleza namna gani uchungu wa wale watu wafanya wapige kelele mwanamke akiwa katika dakika ya kumleta mtoto dakika ile ya hatari ya mwisho anaweza katamka kitu chochote kile kinachowezekana au hakiwezekani siku moja nilikuwa hospitali nikasikia mwanamke mmoja akiwa katika uchungu wa mwisho akapiga kelele akasema esi naomba nisaidie nisaidie nesi nikijifungua nesi nitakununulia gari nisaidie alipojifungua yule mwanamke nesi akamwambia nipe pesa hata senti ana nasema nesi nisamehe ni uchungu tu nesi nini kinawafanya wale watu waombe sekunde nini uchungu umekamata nafsi zao wakitazama ni uchungu usio na mwisho wakitazama ni uchungu usiokuwa na kifo ni afadhali wangesema unatezeka miaka mia tano baada ya miaka mia tano utakufa haiko hiyo mana ni milele na milele kwa ajili ya kitu gani mpendwa mungu wamingunatusaidia yule malaika kamjibwa akasema mlipokuwa duniani mlipewa muda mwingi sana wa kuweza kuhubiri injili hata shetani angelikosa watu wa kumsindikiza lakini mlichukua ule muda mkaona ni muda wa kuchezea mlichukua ule muda mkaona ni muda wa kuinjoi maisha mkasahau kazi niliyowatuma mkaipuuse na kuifanya ni kitu kisichofaa sasa mmekuja huku hii ni sehemu kidogo bado sehemu kamili mtakayokwenda kutupwa wanategemea faraja wanakutana na maneno ya kukatisha tamaa waenda wapi wakimbilia wapi mauti imekamatwa mikononi mwa mungu siku zote wanajiona wao ni wa mateso alipo yule malaika yule mtu akajitupa chini kwa uchungu akalia kwa uchungu sioelezeka alipokuwa amejitupa chini nikabaki nimesimama lile eneo pia lile eneo nilikutana na watu wengine ambao hawa watu wanasimama katikati ya watu wengi wamepewa wamepewaneema wamepewa heshima ya kuongea na watu kwa abali ya maneno ya mungu wakifika kuongea na watu juu ya maneno ya mungu wanahubiri yani ni seme ni wachungaji ambao wanafika katikati ya kanisa badala ya kuwaonyesha watu njia wanazungumuza maneno ya kwamba wokogu haupo mbingu tunaingia kwa kwanema huwezi ukashinda dhambi dhambi dhambiukashinda tutaingia tu panema, kwa nema hakuna nayewasa kuokoka duniani ni wachungaji lakini wanazungumuza maneno kama haya watu wengi wanakufa kupitia vima vyao wanasema hata mchungaji wetu alisema wapogo haupo nataka nikwambie ndugu yangu wewe kama ni mchungaji unayenisikiliza au naniona kwenye chombo cha habari nataka nikwambie kwamba uchungaji huo sio kazi ya kukulisha kama huwezi kuhubiri jili kuwapeleka watu wa mungu mbinguni iache nemga kariba nashamba kijijini kwenu wachia wanaoweza kuwapeleka watu kwenye mbingu ya bwana nenda nikawakuta hilo eneo baada ya hapo nikabaki nimesimama sehemu nikasikia sauti ya vigelegele inapiwa sauti ya vigelegele ambo kulikuwa na kitu kimetenganisha kama ukuta kutenganisha ndani na nje kulikuwa na kitu kimetenganishwa kati amagoeo na hio sehemu ya moto nikasikia mtu anapiga vigelegele kwa sauti ya fura nikasema ikama Mvisa, mvisa. nikasema huyo anayepiga vigelegele ni nani kuna watu huko akasema tumekwambia vituo ya moto nikasema, akasema, moto moto hakuna hakuna mtu mtu hata mmoja na anayepiga vigelegele huko nikasema sasa ni ni nini akasema hivyo vituko vya unafurahia unafurahia siku zinaposogea za kukabidhiwa mwanadamu moto unapiga vigelegele akukabihiwamwanaamuotunaiga kumpokea mwanadamu mwanadamu uliye kwa sura ya mungu mwanadamu uliyeishi chini ya ulimwengu wa neema akasema vijenegale vina pibwa na moto unafurahia kumkaribia mwanadamu kumpokea nikasikia tena mtu analia kwa uchungu mno nikashituka nikasema je huyo mtu ametupa ukonelia akasema nyisa kesikiatumekwambia jehalamu ya pili maongezeka ukali mara saba hivyo ni vitupo vya moto hawa watu hiyo wanavisikia vigelegele vinavyopigwa na moto wanavisikia vituko vinavyotolewa na moto wanavisikia wakwepeje wakimbieje wanajiona wanaangamia huku wanajiona ndugu yangu biblia inasema yuko siku watu watalani matumbo ya mama zao watalani matumbo ya mama zao yesu aliwaambia wanafunzi jitaijini kuingia maana wengi watataka lakini wasiweze wengi watatamani kuingia lakini wasiweze hawaingika mama pala wapendwa kama ulifikiri ni mama hakuna mama wako waskofu wa wamekwama huko wako wachungaji wamekwama huko wako waliokuwa watumishi wa mungu wazuli wamekwama huko kwa sababu walifika mahali wakamwoza mungu ni kaka yao wakaingiza masoya chagua nilipokuwa hapo menitoakanipeleka sehemu ya moto ambako ndiko nilikomalizia nilipofika pale nilikuta kabisa habari ya moto na rangi ya moto vimebadilika moto wa mwanzo nimekwambia ulikuwa ni mwekundu au mweusi unaichangana rangi lakini moto wa pili ulikuwa na rangi moja tu rangi ya blue, light blue, kama anga nkitulia ndipo ule moto moto ulivyokuwa unakuwa hakuna nyekundu nyeusi umetulia wote ni kama anga oto uliokua unakuutliot pasipo mawingu moto unapiga kelele nikasimama maeneo yale nikasikia mtu akizungumza kwa lugha ya kiswahili kama ile sauti ingezungumza kwa lugha ya kikinga lugha yangu nawezekana mimi nisingeliijua kwa sababu sijakulia kijijini lakini ilizungumuza kwa lugha ya kiswahili ile sauti ikasema bwana umetuweka huku hatujala hatujanywa tuna kiu tuna njaa ni lini utakapotuletea chakula chetu chchtlisikiautnikaangalia ile sauti nikaangalia kulia na na mtu nikaangalia kushoto, nikaangalia kushoto pembeni sikuona zaidi ya mimi na wale wawili ile sauti kush niknli bwana umetuweka huu hatujahatujanwa tunaki tunanjaa ni lini utakapotuletea chakula chetu nikaomba malaika ninasikia mtu lakini na hii inatoka nayi alikosautihii inatokaainayesea na maneno haya yule kaniambia haya kaniambia maneno hayalaaiaaneno hayataamwanaamwaaua h kidogoaubomani mgumuao auwanadamuuune aliyeweka wanyama na aya namilianm aliyem ni nani nani kumbe kama ni ni mmoja akasema akasema waongee na na wanyama wanyama milima angeliweza kusema hata na ongea, na na wanyama paka leo ile sauti iliposema nilipouliza anayesema haya maneno hayo haya na haoaat niyo maana umuoni maneno hayo yanatambuka nafunza unaowaona walioko ndani ya hilo ziwa la moto ndiyo wanaotambuka hayo maneno wale funza wakaendelea kupiga kelele na nilipo watazama wale funza walikuwa ni tofauti na wale funza wa kwanza hawafunza wa mara ya pili walikuwa wamekonda sana nikasema bana wawafunza wamekonda kiasi hiki kuliko wale akaniambia ni sawa na mtu aliye nanja na aliyeshiba wakipewa chakula yupe anakula pakasi nikasema mwenye njana akasema mejibu sahihi hawafunza wamemiga wamekamuliwa watakapokabidiwa mwanadamu hawatamwachia hata sekunde moja ya kumwacha apumzike akaniambia kwamba hawatamwachia hata sekunde akaniambia kwamba funza ndio wanaopiga kelele wanaotamka manajibu ma wanajibizana na malaika kama na mwanadamu mwenzao wanasema tunahitaji chakula chetu tunahitaji maji yetu tunahitaji nikamuuliza chakula chao kiko wapi akaniambia chakula chao ni wale watu uliowakuta kule mangojeo watakapokuja kutupa ndani ya hili ziwa ndicho chakula chao mungu anasema alipomumba mwanadamu alipokuwa kiumba mbingu nachi alitamka paneno wanyama wakawepo milima ikawepo na vitu vyote vikawepo lakini alipofika kwenye kumuumba mwanadamu hakutumia neno alifinyanga kwa mikono yake mwenyewe akatengeneza mfano wa mwanadamu alipotengeneza akaona haifai akampulizia pumzi yake ili awe mwanadamu hai anayeishi akaweka roho yake nafsi yake ndano yake pumzi yake ndano yake lakini kwa kuto kutii ukaitwa chakula cha funza kwa kuta kutii ukaitwa chakula chafunza neno moja kwenye biblia inasema yoshua alisimama mbele ya wana wa israeli akasema mbele yenu kumewekwa vitu viwili kuna lana kuna baraka kuna mauti na kuna uzima chaguani hivi hivina utakayemtumikia chagua mtu wa mukoba chagua inawezekana ulifanya dhambi usijue kwa sababu watu walikudanganya wakasema mbinguni tunaingia kwa neema nataka nikwambie mbinguni hatuingii kwa neema neema ni hii unayoisikia injini ukiwa hai mbinguni tunaingia kwa nguvu sioka neema neema ni ya yesu kufa msalabani ile ndiyo inayoitwa neema tagua siku zote meku ukisikia mema na mungu lakini kwa ajili ya kipuli ukaita chakula cha funza yamewekwa mbele zako mungu kunichukua mimi hakunipeleka kujifurahisha alinichukua ili lidije nikuambie mpendwa inawezekana ulimwabudu mungu kwa ulegevu ukifikiri kwamba mungu anapokea wenye michanganyo mungu hapokei wenye michanganyo uliendelea kufanya dhambi kwa sababu nurafiki zako walikwambia kwamba kuokoka ni pale utakapokufa leo ninakwambia dipo nitoa nikaendelea kulia kwa uchungu sana nikamwambia bwana mambo haya uliomeonyesha ni mimi ninaogopa nikienda kuwambia watu watasema mimi nimetunga kwa akili zangu hawataelewa na wataongezewa hukumu kwao kwamba niliwatuma na mtu aliyetoka huku hakukumsikia sasa yesu ili watu hawa watuamini waweze kuaini haya yasema ninaomba uende tanzania uchukue watu kumi uende uganda uchukue watu kumi uende kenya uchukue watu kumi na nchi zote zilizoko chini ya jua uchukue watu kumi kumi tu waje wayaone haya halafu warudi wawambie watu wa, labda kwa ajili ya wingi wa watu wanasema hata mwingine labda mkoa fulani alisema hata mwingine sehemu fulani alisema inawezekana mambo haya niakuni labda wataamini lakini nikiwa peke yangu mini hawataniamini akasema nyisakesikiliza wanadamu ni wenye mioyo migumu hata ngerudi yesu mwenyewe wasingeliweza wa kumwamini hata ngerudi yesu mwenyewe kumwamini ugumu wa moyo wako unaujua mara ngapi umesikia sauti ya mungu mara nyingine mungu amesema na ameseman hata katika ndoto unaota ndoto unaogopa utakapoamka unajiona ni hali ya kawaida ugumu wa moyo unauelewa wewe lakii ni ombi langu kwa mungu usikie sauti hii sikia sauti hii kupanye kwa ajili ya faida yako mwenyewe nilipokua nime, nimesimama maeneo yale yaani. ninaendelea kulia yule malaika akaniambia sasa hilo eneo eneo jingine. eneo jingine akasema kwa kwa macho yako umeona, kwa yako umeona masikio umesikia na kwenye moyo wako knimbi saneno ngnmcho k s sk ne yamkini yuko mmoja atakayesikia na kugeuka nafsi ya mtu mmoja ina thamani sana kwenye kiti cha enzi nenda kawambie nikasema bwana ninaogopa nisijenikakutenda nambi ninaogopa ninaomba unipeleke sehemu ya malaika wanaoimba kasema hapana tume makusudi ya mungu kwamba uyaone haya halafu urudi ukawambie ndugu zako sasa basi nenda kawaambie ndugu zako mambo liyoyaona nilipokuwa nikiendelea sana kukataa nilipokuwa nikiendelea sana kulia maana nikawanaogopa kwamba nikirudi ninaweza nikamkosa mungu nikaingia mahali pale ambapo hafa akaniambia kwamba ndipo malaika mmoja kati ya wale wawili akanigusa bega langu la kulia aliponigusa kwa, kwa kidole chake nikashangaa nimerudi niko duniani na mahali pale alipokuwa amenigusa aliniachia alama lakini alama hii mlio mbali hamuwezi kaiona alama hii aliponigusa hiki i kidol cha yule malaika amenigusa alipokuwa nikajikuta nimeamka nimeshikilia hiki kidole nakuta nina alama mahali pale maaik alikuamigusau ikajut imeam imeshikii k bwana yesu asifiwe aliokuauambe uu ndugu zangu ndio umbe mb asante mungu kwamba sikio lako nimenisikia asante mungu kwamba unamuelewa vizuri mungu amekuumba sio amekugumbasiokilema umenisikia vizuri ninashukuru mungu kwamba umenipunguzia mzigo kwako nimenawa mikono sina sababu ya kudaiwa juu ya roho yako na nafsi yako ninachojua ni nikusonga wengine wakubali wasikubali si juu yangu juu yangu ni kusema kile kilichokiona hatuwezi kupana ndugu zangu hakuna uponyaji ujumbe huu ninauhifadhi kwenye kanda za audio na ujumbe huu a kesho utapatikana kwenye d ya kuonyesha picha kama unavyoniona leo na hizi d zitapatikana kwa mama mchungaji hapo utakuja ukanunua kwa shilingi elfu tan ninakuomba ndugu zangu kanda ya audio inapatikana kwa elfu mbili uumbe huu una, unatimilika una kwenye side saidvlum na volum nunua kanda mpeleke ndugu yako alia kijijini mtumie yamkina ya kapona siwazi nikatembea tanzania zima nikamaliza lakini naomba unisaidie unaponunua kanda nisaidia kupeleka isiwa mali yako nisaidie pendwa nina mzigo mzito siwezi kupeleka kwa watanzania wote unaponunua sidi namba isiwe mali yako pereka kwa pa mwingine asikie ya yamkini akapanda ya na hatari kubwa inayokuja kanda hizi zitapatikana kwa mchungaji kanda hii ya sidii ya picha unayoniona itapatikana kwa mchungaji na wale wanaotaka zinapatikana hapo nje ninaomba utanunua na ningelikuwa ni tajiri ilioneawas nisingeliuza ni kanda isi, ni kwa watu katugule wasikie lakini izinaushwa ili nipate na pesa nyingine ya kuzalisha vitu vingine hatuwezi kupona hatuna kimbilio lingine zaidi ya yesu kristo walioko mahali pale ni watakatifu nio walioko hakuna wenye dini walioko mahali hapo hakuna wenye hali ya kawaida ndugu zangu ni waliookolewa na damu ya yesu pekee nio wanaogusa mahali hapo una nafasi ya kumtafuta mungu ngali hayi una nafasi ya kutafuta msamaho ngali hayi huwezi kutubu baada ya kufa kwako huwezi kutubu bada ya kuingia kaburini oriangaraba kororobosikiriangaroboka raboshakaraba koriangorobosika rikoroboshangarabaka nenaomba usimama mahadi ulipo simama mahadi ulipo sasa हा <laughs> ramos and the hii idhaa ya kiswahili ya m yani inayokuhudumia kupitia mitandao ikikuletea vipindi na matangazo mbalimbali na namna ya kusoma neno la mungu au kusikiliza neno la mungu yani biblia takatifu wapendwa wana wa mungu karibu kwenye kipindi hiki murwa kabisa kipindi kinachoangazia ushuhuda wake nyisaka chil dada katika yesu kristo ushuhuda wa kuvutia mno ambao kila mwanadamu aliyezaliwa na mwanamke na bado yungali hai anastahili kusikiliza mpendwa hakikishe kwamba umesikiliza sehemu zote maana huu ni ushuhuda ambao ni wa kusimua kwa ufupi dada nyisa ke chaule siku moja aliweza kutembezwa sehemu mbalimbali mbinguni na pia kuzimu yale na yale aliyoonyeshwa na bwana yesu kristo ni mengi mno kuna uzima wa milele mbinguni ndani yake yesu kristo pia kuna mauti na kupotea au kuchomwa ndani ya ziwa la moto ama fahari ya moto kule jehanam au kuzimu chaguo ni lako na wakati ni sasa unaposikiliza huu kushuhuda msikilize kwa makini hey, tuna msifu mungu anatulinda kila siku