nam msikilizaji nimefika hapa katika mtaa wa nyasaka ulioko hapa jijini mwanza nchini tanzania ni umbali wa kilomita 8 mwendo wa nusu saa tu kutoka katikati ya jiji la mwanza kufika katika eneo hili nimekuja kukutana na sesiliapo ambaye yeye ni mwanamke aliyejiajiri katika biashara ya bodaboda Boda kwa takriban miaka kumi na miwili hivi sasa lengo kubwa ni kutaka kujua nini ambacho kimemsukuma hadi kuanza kufanya kazi hii azohela kuendesha pikipiki nilipenda sana jinsi ya kueesha asabu niivokuwa mi nimeolewa wangu endesha pikipiki kwa hiyo nikiwa nimeona wangu mw, akija a akica matumizi nyumbani shilingi efu tano mbonala eh, ndogo mbona, ela androgu, mbona pikipiki unapata hela akasema mendesha p napata hela basi ela nataka fundisha kuedesha pikipiki ndio akawa amenifunza akawameifunza wangu kuendesha pikipiki ni nadra nchini tanzania hususan kwa mwanamke kumkuta katika vijiwe vya bodaboda akiwa anajishughulisha na kazi hiyo sesilia ni mama ambaye ameolewa na ana familia ya watoto watatu kazi hii aliipenda tangu mwanzo licha kuwa mwake, ah, ya kuwa mme wake hakupenda aifanyeyeye alikataa kwanza mwanzo wak mm kazi ya pikipiki ni, ni ngumu kwa sababu kuna unaweza kukuta changamoto ni ni nyingi unaweza kukuta una kiuno utaweza kweli kweli nikasema nitavumilia nikajaribu unakuta lakini una hali ya kawaida tu sasa sasa hiyo anaona ninyingiautaaiiawabeawakmbatia ktawezakamaawkauawabeaaik nakabiiaaaanzi kipii a kwana unesha pkiaba wanu a na wanaume na kwa hiyo tu siku ya kwanza ambayo uliingia barabarani kitu gani barabaania nakikumbuka kwanza nakumbuka kabisa nilivyokuja kuingia barabarani nikapata baba mmoja akaniambia kwamba naenda na sio zile mungu wangu baba kama aa sabasab tak e msikilizaji nikiwa bado nipo na sesilia baadhi ya waendesha bodaboda ambao wamekuwa wakishirikiana naye wenyewe namzungumziaji utendaji kazi wake ni mzuri maana maanatoka tumsajiri tuko naye hapa tunamchukulia kama dada yetu tunafanya naye kazi vizuri Aa, mi namchukulia vizuri kwa sababu ni mwanamke ambaye anakuwa anajishughulisha hata majukumu madogo madogo ya nyumbani anakuwa najikiz kwa mujibu wa ripoti ya mpango wa kimataifa wa mafunzo unaodhaminiwa na wakala wa kimataifa wa maendeleo sweden sida iliyopewa jina la women And men, Fact and Figures, ya mwaka elfu bili na kumi nasaba inaonyesha kuwa asilimia 5mj ya wanawake wote nchini tanzania wanajishughulisha na shughuli ndogondogo sisili ambaye ni mwanamke wa kipekee huingiza kiasi cha shilingi 5 kwa siku laki4e unusu kwa mwezi shilingiilionta na laki4 kwa mwaka kipato hiki anachokiingiza humsaidia kuendesha maisha yake na familia yake kwa ujumla imenifairisha mambo mengi sana kwaiyo nyumbani kwangu nimeongezea kanyumba kidogo kachumba kimonja na sebule angalau yani hela anapata kwa kweli