haoshalombon karibu kwenye huduma ya spirit gathering ni apostol jc angel na moja ya somo ambalo leo tunaenda kujifunza ni kuhusiana na fungu la kumi je mkristu anastahili kutoa fungu fungula kumi sababu pumekuwa na mvutano wa pande mbili eidha wanaosema la kumi ni sheria pili wengine wanasema fungu la kumi sio sheria kwa maana nyingine wanahusema fungu la kumi lipo kwenye agano jipya wengine wanasema lipo kwenye agano la kale na akuna sehemu tumeamrishwa kwenye agano jipya chini ya nehema tutoe fu fungu, fungu la kumi ao yeah. ni muhimu tukaelewa hili na tukaliweka yeah. wazi kwasababu tuko kwenye huduma yana mm-hmm. moja ya point ni kuvunja mikate nna kitu ambacho lazima wajue kuwa tunapozungumzia fungu la kumi lazima tumwangalie mwasisi fungu la kumi na lazima turudi kwa mtu wa kwanza alitoanani alianzisha k ule atatupa mwelekeo mzima na msingi wa pali pa kuanzia mm-hmm. nna mtu wa kwanza kutoa fungu la kumi ilikuwa ni ibrahm ibrahim ndo mm-hmm. mtu wakwanzababa wa imani na no ni baba wa imani baba wa imani kao anakofia inaitwa thefhai na i mm-hmm. the mm-hmm. na, the na siku zote kumbuka tunaongeaga kwamba reveletion yoyote ufunua uwote unaojenga kama hutakuwa uautakurudisha mwanzo kwa sababu mwanzo ndio msingini chochote anachokiona kwenye bibilia mbele baada ya msingi wake huko hapa hapa ndio kila kitu kiliwekwa no maana naitwa mwanzo so rferen yako ya chochote unachotaka kusema about alazima akirudi ki ki kwenye kitabu chaso ukifungua kitabu cha mwanzo sura ya ki4n nazima tumwangalie ibrahim mwasise mstari wa kui mm-hmm. mm-hmm. uh-huh. na 8an anasemajineno la bwana linasema na mekizedek mfalme waealta mkaeaakaleta mkate na divai kuna sababu kubwa ya kuleta mkate na divai utakuja kuiona mm-hmm naye alikuwa kuhani wamungu aliye juu sananaye alikuwa kuhani wa mungu aliye juu sana sasangalia hapa tunaye melkizedek tunaanzia hpa hapa tunaye melkizedek ambaye ni mfalmei ni mfalme semabiblia nsemaeeiin ofsalem cha kwanza hana njaa ameeta mkati Adivine. Adivine. na ni mfalme hakuna sehemu mfalme ana njaa hakuna, hakuna. ana njaa mungu ajai mwacha mfalme biblia hapa ikakuonyesha koma mbili kwambapati na kubwa ambayo inasema hivi biblia kizungu nasema alikuwa kuhani wa mungu aliye juu sana alikuwa ni mfalme kwanza lakini biblia ikaweka angalizo biblia y kizungu ikaweka mbili kuweka yeah. kwamba hii face imeishia hapa ya ufalme sasa tunaingia kwenye ukuani soega alikuwa na kofia ya ukuani uh-huh. sawa mstari unaendelea akasemajiakambaknio mm-hmm. Akasema. mm-hmm. na abarikiwe na mungu aliye juu saaliye juu sana, alieju sana mbingu na nchi muumba mbingu na nchi asema he was the priest of the most hi akuwa yee ndio high mm. priest alika yee akuwa kuani mkuu mm. lakini alikuwa ni kuani wa mungu aliye mkuu mkusawa mstari wa ishiini ahinidiwe mungu aliye juu sana ndiyo aliyewatia dui zako mikononi mwako nio abraham akampa fungu la kumi la vitu aifana angalia apomaofd hmm? abraham salem mfalme Fyote. anasema abarikiwe mungu alikupa nyara zote kwa sababu aliteka Dio. nyara zote hmm. sawa baada ya kutoa tunamwona abraham anatoa fungula kumivyote abraham salem mfalme hmm. hakuomba fungu fungula kumii nayo iwanda napata shaka mchungaji anaesema akikisheni fungula kumi mnaleta maana yake ana njaa noa kin kasabu mfalme alimbariki gopa mfalme ndo amekuja na mkate na, na kifai, anambariki ibrahimu hakuhomba aletewe hivoatolewe fungula kumii unajua ukianza kufundisha fungula kumi ambao wanaita fungu la kumi Kuanjaa, kuafunga, watuwa, kwa njaa utaanza kuwafunga watu wakoanz kuingia nye sheria kwamba lazima uwalete lazima hapa. na ukianza kusema hiyo maanaake mm-hmm. tunajua huwe sio mfalme njaa ndo zinakusumbua sasa sawa tofauti anasema hakuwa na njaa na ye ee ndo alileta mkate na d hakuwa na, na, na njaa hakuna sehemu alisema nipeni fungu lenu la kumia hakuwa na njaabiblia haijasema pili he prist alikuwa ni kuani sasa miteli abraham akatoa fungu la kumi nani alimwambia abraham atoe fungu la kumi hkuna ibrahim mwenyewe alitokea akasema anatoa fungu la kumi okay. sasa tunaanzia hapo kwamba anaetakiwa kupokea tuanzie kwa mpokeaji mm-hmm. mpokeaji wa fungu la um mpokeaji wa fungu la kumi, kumi. anatakiwa Hmm. Okay. Anatakiwa wa wow. must be a anatakiwa hmm. awe kuwa angalia kaja akasema kitu kimoja kasema akawafanya kuwa wafalme na makuani hmm. unaweza ukachukua fungo lako la kumu ukampa mfalme It's ok lakini aitaza mwenye uwezo wa kupokea fungo la kuinn na huyu mtu anaepokea lazima awe na kofia ya ukuhani, ukuhani. Hmm. unaweza ukawa mchungaji usio kuhanimechangana wan lazima tuangalie who is fungua sawmfungua wabrania 111 sura ya ya mstari mstari wa wa mtneno la bwana linasema Ndiyo. na kila kuhani husimama kila siku akifanya ibada Uhum. na kutoa dhabihu zile zile mara nyingi uhum. ambazo haziwezi kabisa kuondoa dhambianasemahivi okay. anasema hivi mstari huo anasema, anasema kuani usimama kila siku akifanya ibada every kazi kwanza ya kuani ikusimama kila siku sikufanya ibadai lakini okay. sio kufanya ibada mbele za watu n no, no, no. mbele za yawe mbele za mungu kuani ni mtu ambaye anatoa huduma mbele za mungu ekuani wenye sftunapozungumzia kuani lazima awe mwombaji kuna mtu mmoja aliniuliza anawezaji kumtumikia mungu nikaambia nie kumtumikia mungu ni vipi akanambia kumtumikia mungu ni kusimama masabau nikaambia hiyo aichoka unaleta mzaa kumtumikia mungu sio e kujitokeza mbele yetu anasema hivi kuani hujitokeza kila siku mbele za mungu yeah. kuondo kazi ya kwani na namna pekee kujitokeza mbele za mungu anasema ni kwa kupitia maombi akiingia sehemu patakatifu papatakatiu sio akiingia kanisani kanisani k osio takatifu ko anaweza kuwa ni mchungaji wako lakini sio kuani saw anaezakawa ni mchungaji lakini asiokuani Ay, fungua kitabu hichochoo cha wahibrania sura ya 8 mstari wa watatu hapohapoaeno mungu linasema maana, na nasema, maana. Mm. kila kuhani mkuu huwekwa ili atoe vipawa na dhabihu ili atoe vipawa na, thabihu. na thabihu. a is a person who gives i to yawe kwa mungu mm. sio kwa watu anapeleka mbele za mungusaa okay. ana ofa ndo maana nimekwambia unaweza ukawa mchungaji nabi i dmaana kasema alikuwa ni mfalme lakini yeah. akuishia pale akasema tena ni mkuani kuaniwajuu ni kuani kwayo jamaa akuja na kofia tu ya ufalme mm. alikuja mm. pia aaalipewa asababu ni huyu mtu lazima unampa fungula kumi lazima hawe kuani aa ni hichi mm-hmm. a funguaibrania suraya timstariwa ishiiaao hapohapo neno la bwana linasemadio wala si kwamba atoe mara nyingi kama vile kuhani mkuu mm-hmm. aingiavyo katika patakatifu kila mwaka kwa damu isiyo yake kuna kuani mkuu sawandio maanayake kama kuna kuhani mkuu man of god kumbuka kuna makuani wengine, wengine. awa kabisa na biblia inasema kuani mkuu ni yesu kristo kwa mfano wa melkizedek maanaake kuna makuani ambao ni wako chini yake lakini yeye pekee yesu ndo ana uwezo wa kwenda mbele za baba na kuani ambao wako chini yake ndio awa watumishi wa mungu sasa anaweza akawa siokuani lazima uangalie hiyo e, kuna ujanje ujanja hapa mjini hapa kuna kunauhuni unafanyika mtu kue sio kuani amna chochote ni uhuni mtup kwyo kuani ni mtu ambaye anajitokeza mbele kila siku mbele za mungu kupeleka is a a spiritual man a prayerful entity mm. ni mtu anayeomba mm. ni muhimu sana ukamwamini mtu anayeomba kuliko mtu asiyeomba yes, mm. kuani ni cheo ambacho lazima atoke zamani ilikuwa inafika kuani sawa mm. anaingia patakatifu patakatifu inabidi avue nguo zake avae nguo safi tena anafungua kamba ili akiingia kule asij akafa kama akifa tunamvuta kama kamakama ana vipengele mbele <laughs> za mungu ataenda atakufa ko akifa tunavuta kambasipotingishika tunajua, tunajua. Ah, jamaa kashakata ugali kafa kwayo tunamvuta Kuhu ni, ni entity ambayo ni, ni breed special, my god ndio ndiomaana anasema akawafanya wengine wakawa maani na falme. So, you don't ukampa sadaka fungu la mfalme. Mfalme. a sadaanaita fungua umiaanziufungua kumiaa falme anaweikutokebele za mnaiahtaama kuna wachungaji sasahi wanaomauani wanajua o mchungaji analala masaa shina nne anahitaji watu wakumwashia moto i ni cheo mtu anapewa kuna mtu mmoja anaweza sio anahubiri sana lakini is ise prist ana, anajua zote za zakwe anaomba anamhudumia mungu sikia wewe unamhudumia mwanadamu there is someone kuna mtu anamhudumia point anamhudumia mungu so ndio maana hapa anasema kwanza is a king lakini despite dsihe king ingawa ni mfalme ni ker iliyomfanya hmm. akapokea fungu la kumi kwa sababu ya ukuani okay. sasa hapa nawezaji kumjuauanhapo <laughs> kuna mawili kwanza moja <laughs> nawezaji kumjua kuhani yeah. alafu cha pili mm-hmm. ni lazima nimpe kuhani ebh ngeeza kupeleka popote sasa angalia tuanzia kwanza tunamjuaje kuhani tunamjuaje kuhani hmm. kuani ni jambo vet fungua kitabu cha zaburi mstari tatu. Saba, mstari wa 72723 mta223 neno la bwana linasema Diyo. hatua za mtu kuimarishwa na bwana naye aipenda njia yake sasa angalia biblia sasangaliya bibilia kizunasema theoa man ah, by the od <laughs> weeadi umejikuta kwa kuani huwezi mjua kuaniti mambo ya rohoni yanatambulika kwa mambo ya rohoni unajua shida ni kwamba wakristo wanafanya vitu vya rohoni wa kutumia macho yao ya kawaida kwa sababu watu wamemwona anaubiri wanajua huyu ni kuani yaani mtu yote anahubiri anajua anastahili kupokea sadaka kwa sababu ubiri to anastahili kupokea sadaka yake mbegu sadaka ni mbegu kuna mbegu za kupanda mlimani kuna mbegu za kupanda tambarali lakini nani anaejua hivyo maanaake lazima huyu mtu hawe ni mkulima wa kutosha anaelewa kwanza ardhihii inaenda jangwanigwe sasa Kwele. zaburi anasema steps of a good man are ordered hatua za, mwe, za mtu mwema au mtu mzuri zinaongozwa kwayo ili ujikute kwa kuhani maanake lazima urudi kwa mungu kwa sababu wale waongozwao na roko ndio wana wa mungu na wana wa mungu tabia yao ni kupeleka dhabiu kwa kuhani kwayo hadi umejikuta kwa kuhani ni lazima mungu ao amekuongoza na ndio maana anasemaga siku zote ukiwa yako, hi, kumi, na sadaka yako hii ya fungu la kumi naita fungu la kumi kabla hujapeleka sehemu yoyote lazima uakikishe umeomba na kujua kumuuliza mungu wapi mbegu nikaipande ipande tean la maelekezo yanatoka kwa mn iipeleke ini jaribuni kwa zaka zenu my god fungu la kumi sio sadaka ya mtumishi sadaka mm. ya <laughs> yeah. wow. ni sadaka ya mungu hailiwi na mchungaji fungu la kumi ni sadaka ya mungu hailiwi na mchungaji ni sadaka ya mungu from God. lazima atoe maelekezo ato wapi hii sadaka iende kwa sababu ni sadaka yake kwayo anajua mm. benk akaunti ipi aweke. hmm? Galia, mm-hmm. step of a awekeangaliaaa bthe melchizedek na ibrahim hawajuani mm. nani alimpeleka nani alimw abraham kwa, kwa melkizedek okay. nakumbuka abraham is a good man, man ni rafiki wa mungu means he was ordered. the steps skia kuna kipindi itafika hautasikia sauti ya mungu mm. lakini miguu yako itapelekwa Itapele. yani mm. hapa anasema miguu yako ndio itapelekeshwa yeah, unapewa amri, amri sehemu mm. ya kwenda hatua za mwenye haki anaziongoza mungu kuna sehemu utajikuta ambapo ulikuwa utaki kwenda lakini mungu atakupeleka mm. kwa sababu wee unamsikiliza mungu anachokitaka, anachokitaka. anachokitaka ni muhimu hatua zako zikaongozwa na mungu tunao watu wanaamka asubuhi wanazurura unajua usipoongozwa na mungu hatua zako ni unazururat una una, umejikuta kwenye mahusiano mabaya ni niwee ni mzururaji kwa sababu you are not ordered by god hatua zako hazijaongozwa umejikuta kwenye kazi mbovu ni hiyo shauli litoa pia hatua zako hazijaongozwakuna mahali ukutaka hatua zako mungu alifo, asema iko njia sasaali mm-hmm. iko njia ionekanayo sawa machoni mwana kwa mwanadamu lakini hiyo njia huzaa mauti hii ni njia ambayo watu wanatembea hatua zao ndo anazipelekahuko o huyu mtu ambaye amejikuta kwenye njia ya mahuti is he's being ordered, is step zake hatua zake zimeongozwa na yee mwenyewe Sio, mwanangu nipe moyo wako na utazame njia zangu pande zote kuna njia yeah. lakini kwa upande wa mungu anasemaje nipe moyo wako ili mm-hmm. niweze step niweze yes. kuongoza hatua zako uendei njia zangu. Njia, zangu. njia zangu ili uweze kuipita hii njia mm-hmm. lazima ni miguu yako yes. na hatua zako na swala la fungu la kumi tumeliona kwa ibrahimu mm-hmm. nakumbuka ibrahimu hayuko kwenye sheria tumemweleza ibrahimu aikonyeshe sheria ilianzia kwa musa sasa fungua mambo ya walawi na kumbuka mambo ya walawi ni sheria sasa yeah. walawi walikuwa wanapokea fungula kumi lakini chini ya sheria walikuwa wanatumia sheria mesha ni eleve eh? mm-hmm. ishiii na 7 mstari wa thelahini Okay. Mwanzu, mambo ya walawi7mugu eh, na inasema tena Ehe. zaka zote ya nchi <laughs> kama ni mbegu ya nchi Ehe. au kama ni matunda ya nchi A-a. ni ya bwana bwanask kumbe zake inahusiana na mbegu Ehe. kama zaka zote ni mbegu ya nchi mbegu yanie kama... tena kama zaka yote ni ya nchi ndio kama mbegu ya nchi uh-huh. au kama matunda ya nchii ni yabwana ni ya bwana ni, ni takatifu kwa bwanao so, so, mbegu zote ni za bwana eidh ikiwa kama mbegu ikiwa kama matunda mm-hmm. Funny enough, man of god moja nikuonyeshe biblia ya kizungu inasemaje inasema hivi and all ant of the land of the the seed of the land cha kwanza ni mbegu mm-hmm. au eidha ni matunda maanake hii mbegu imeshazaa ime, ime, ime, ime, memti afika tuatunda mm. yote ni ya bwana sasa nataka ni wajibu watu tutoe fungula kumi kwenye matunda tu au mpaka kwenye mbegucha watu wanaulizaga hivi tutoe fungula kumi kwenye gross au kwenye On net, net. tutoe fungula kumi kwenye faida au kwenye jmtaji lanaelezaje anasemae kwamba kila kitu ni cha bwana kwanzia mtajif mpaka faida, faida. alafu anasemaji mtakatifu kwa bwana nasema fui anasema eh ni mtaji maana mbeaj umenelewaayo iwe nimtaj iwe ni faida ioteni <laughs> voteni vyabwana amesema vyote vyote afu kabla janama ansema an ansema msari an wa helahini nasemanma h vyote hivi ni vya bwana koo yule anaetoa moja tutoe fungu la kumi ambalo wao nalita fungula kumi batakuja kuonyesha kwanma fungu la kumi, yes. kwenye kumi. Mm. tutoe kwenye mtaji au tenye faida. faidabibili anasema kila kitchaba manakefunguakumi unalitolea maana yake changanya mtaji wako na faida zako enyesasa vyotemo vyote. vyote unavichukua unavionudi unampa. Unampa, unampa mungu kasababu wewe kama utatoa kwenye faida maana yake unampia mungu faida umempamungu faida ana kama ulikuwa kwenye akili yangu nkati naandika hii watu watauliza tuna mungu unajua kitabu cha malaki sawa mm-hmm. kitabu cha malaki sura ya tatu alaki sura ya tatu marki sura ya alaki sura ya tatu <coughs> mstari, mstari wa nanea anasemabana anasema je anasema, yeah, mwanadamu atamwibia mungu ah, anauliza mwanadamu atamwibia mungu lakini nini mnaniibia mii be kwao kumbe watu wanamwibia <coughs> okay. mungu tunamwibia mungu anasemaje lakini ninyi mwasema aha, wanasema sisi tunauliza tumekuibia kwa namna ganisisi tunamshangaa mungu mungu anasema tunamwibiatuna mhanga ujma tumekuibia wap niibia zaka na dhabiris <laughs> okay. wale waliokuwa wanatoa fungula kuu wanalolita fungula kuu kwenye matunda tu wanamuibia hmm. mungutumeshaambiwa Wana mb... so, iwe ni mbegu <tx2> au matunda eh. zote ni za bwana kwahiyo kwa k- w- tum- eh. mfano okay. okay. yani, yeah. kama mfanya biashara na mauzo yangu yote na nikishatoa nkabakia naenkitoafungula kumi pale nimeshamwibia mungu kwa sababu mbegu mtaji faida vyote ni vya kwake yani we ulitakuwa kuchukua kama umeingia kwenye biashara milioni mbilio ikazaa milioni tatu maanake milioni faida changanya zote toafu tunaanzia tunaanziasheria inasema hivyo hivyokwao tutoe wapi na hii ni muhimu lazima watu wajue despite ni sheria hata e lazima watembee sababu jamaa anauliza mnamwibia mungu anauliza mnaniibia mnanibiajaaa namuliza tunakuibiaemaanake ndio maana akasemaje sasa angali angalia, angalia. mahala kisura mstari wa kumi anasemaje leteni zaka kamili galani umbe sio zaka tu kuna zaka kamili zaka kamili, kamili. kamili. my god zaka kamili, kamili. kumbe wanapopeleka ya matunda mm. ya faida tu hawapeleki kamili. kamili kamili inapounganisha mtaji faida mtajinafafaida hapo apoumenelewa shapo <laughs> nazani sasa umenielewa wanamuuliza yes. mungu moanamwibia mungusasa hapa ni matendo ya sheria kwahiyo tumekuja kuona mwasisi wa fungula kumi akuwa kwenye sheria kwenye, kwenye gano la sheria wana walau waliruhusiwa waliruhusiwasau altoa wenye viuno vyaibrahim wenyewe waliruhusiwakupokeakanatoa kwa, kwa sheria mona mm-hmm hapo nazani hapo umenielewa vizuri, vizuri hapo umenielewa vizuri mm. sawa yeah. kwa hiyo lazima uelewe kwa swala la fungu la kumi ukisoma mstari wa h1 hapo soma hapo mambo ya walawi suraya ih7b sura ya mstari a h1 inasemaje na <laughs> kama mtu akitaka kukomboa chochote cha zaka yake mtu yoyote akitaka kukomboa chochote cha zaka yake ataongeza <laughs> sehemu ya tano juu <yu> yake <laughs> ukishindwa kutoa fungula kumi <laughs> mwzi uu nimeshindwa kutoa fungu la kumi sasa mwzi unakuja nataka nirudishe ko narudisha na asilimia tano <laughs> mungufundiwe <laughs> aumwibiikabisaonnandio eh? eh, maana anasema tunamwibia anasema mnamwibia kwa sababu hata kama mkikomboa eh. amleti ilioalada asilimia tano mwezi huu unadaiwa asilimia tano, asilimi tano. mtumishi wa mungu kwa kuna mtu naezaanadaiwa asilimia tano kwa miaka kumi iliyopita mtumishi wa mungu mwezihuu umenipa <laughs> <laughs> lakini umechelewesha <laughs> na kudae asilimia tano adawanamungutousoma asilimia kumi na tanoilmia kuminatanowatuwalikua wajjuawasomee tena wawaewasomee na kama mtumambo ya alawi ishirini mm-hmm. na saba mstari a thelathinamoa na kama mtu akitaka kukomboa cha zaka yake ataongeza sehemu yake ya tano juu yake ataongeza sehemu ya tano manake ini fainia kwa sababu kila kitu ni chake mm-hmm. sasa ujarudisha unachotakiwa yeah. sasa faini yako ni asilimia ya tano najiuliza kwa nini madirisha ya mbinguni yayafunguliwi cha kwanza ni kwa sababu no. cha kwanza fungula kumi ulikuwa ukilitoa wewe hujalitoa kuanzia kwenye mbegu melianzia kwenye matunda mm-hmm. jambo la pili ulikuwa hata hiyo a matunda enyewe unachelewesha unadaiwa unadaiwa yes. asilimia una tano sasapiga e. mahesabu asilimia tano hizo asili ziko ngapi o kakomboe kao ndiomana twafungula kumi wengi wanasema kwanini hatufanikiwi hatufanikiwi si hatufanikiwi lakini kumbe kuna asilimia tano Dali. wanadaiwa nema leteni ilio kamili aangai ukija koaukipata nafasi ukasoma, ukasoma kumbi la torati utagundua wana walau waliambiwaje toeni zaka zenu mkishatoa zaka zile zaka mkanywe pombe mm-hmm. <laughs> <Kemi tufafanulia. laughs> anasema hivi watu wakishatoa sawa mm-hmm. wakishatoa aka mm-hmm. kipindi cha sheria mm-hmm. zilikuwa zinasema hivi watu wanywe pombee kula starehe okay apungua kumbukumbu la torati sura ki n mstariwa ihiaamtaheuanzia mstari Ebuanzia mstari wa wai mm-hmm. nawe utakula mbele za bwana mm-hmm. mungu wako wakondio mahali atakapochagua apakalishe jina lakei aka ya nafaka ah, taratibu mm-hmm. anza nawe utakula mbele za utakula mbele za bwana mhm. mungu, mungu wako mahali atakapochagua Apakali. apakalishe jina lakedio zaka ya nafaka zako na divai yako, Ehe. Na yako na mafuta yako na wazaliwa wa kwanza wa makundi yako ya ng'ombe M- nakondoomtajimtamtaji hapo ni Ehe. mtaji ili upate kujifunza kumcha bwana bwanada endele, na njia ikiwa ndefu mno na. nawe usiweze kuzichukua kwa lugha mahali mahalikuwa mahali ni mbali nawe mm. mno atakapochagua bwana bwanaza okay. okay. mm. ni ya mungu kumbuka. kuna mahali mungu atapachagua ende <laughs> kama tulivyoona ibrahim mezalifaamana nimesha kuambia akni hmm. a mso ya mchungaji kwa mchungaji hmm. ana mamlaka ya kukwambia upele wapi ulete ulete kwangu from god anasemaje mstari wa ishirinann na njia ikiwa ndefu mno njia ikiwa ndefu mno nawe usiweze Usuchukua. kuzichukua akubnawe mno atakapoachagua bwana nuwao apakaishe jina lake hapo atakapo kubarikia bwana mungu ndipo uzibadili ziwe fedha <laughs> sasa mungu amesha kuagiza lakini ni sehemu ni mbali na ni mbali ya kupeleka ume ulete kwa apostol ukaona ni mbaliar ndipo uzibadili ziwe fedha anzema zibadili ziwe fedha ndio mm-hmm. na kufunga zile fedha uende nazo mkononi mwako ndio hata mahali atakapochagua bwana mungu wako <laughs> <Hey>. umenelewa <laughs> hey. umeshaelewa mnapoibiwa hey. sasa kristo tunamibia mungu kweli na watumishi wanawaibia watu, watu. hii sehemu ni mungu amepachagua amaambia badilisha kuwa fedha ukishindwa yale mazao yako na wana wa kwanza wangombe wazaliwa wako hey. hey. kama ni mbali zubebaezkubebabadilisha kuwa fedhabadilishakuwa fedha lakini sio hivyo tu hey. rudi kwa mungu atakwambia atakuambiamahali alipopachagua endelea Uh-huh. na zile fedha zitumike kwa chochote itakachotamani roho yako uh-huh. ngombe uh-huh. au kondoo uh-huh. au divai uh-huh. au kileo uh-huh. au roho yako itakacho kwako chochote uh-huh. nawe utakula huko mbele za bwana mungu wako tena uh-huh. furahi wewe na nyumba yako zaka inaliwaona <laughs> <laughs> anakwambia chukuampaka hey. sehemu atauchagua bwana ukifika kula, kula. <laughs> nyumba yako hii ilikuwa ni kwenye kipindi cha sheriaindo cha sheria inalazimisha hivi kwamba fungu la kumi kanunulie pombe kileo amesema hapa fungu lako la kumi kanunulie anayesema leteni zaka kwangu kanisa sehemu mnahubiriwa ndo sehemu yakuleta fungula kumisio saa, saa. maanaake anatumia sheria na kama mm-hmm. pia anatumia sheria basi kuwa na uhakika kuwa zaka yenu anaenda kuinywa pombe anaenda kununulia wanawake anafurahi Ana sabu si sheria inaruhusu mm-hmm. kwamba atapopeleka pale atapochagua bwana furahi nunua chochote unachotaka nunua pombe mm-hmm. naukishajua mtu akishakunywa pombe kinachofuata pale cochote kinatokeaamnatokea o wanalea kwa mvinyo nauanda wayo mtu anaemlazimisha mchungaji anaelazimisha watu walete fungu la kumi kanisani kwake kwamba kwa, kwa sababu wanalishwa hapa huyu mchungaji ni mlevi ize coka mm ni okaturistian ni mizmwizi anawaibko Kwe tumeikuja kwenye sheria ibrahim wakua kwenye sheria na ke ibrahim au huu utoto yes. <laughs> wakunywa kilewo hapa kwenye wana wa walawi walambiwa hivo sasa kwenye, kwenye neema kwakristo gano jipyaambazo situ tuko mm. lazima sasa tunabidi turudi kwa ibrahim achana na wana walawi au tushajua wanaonyewa pombe tuarudi kwa ibrahim ibrahim kumbuko ulinyambia mara ya kwanza ni baba wa imanisawa kama gano jipya alijatoa Alija, alijatoa la kumi kama wano teiari lazima tutoe yeah. lakini amtaja ibrahimu huwa mm. ni baba wa imani maana yake maana yake agano jipya yeah. ni sawa hatuna fungula kumi okay. kiwalisia hatuna la kumi kwenye a jipya sasa tunalo nini hmm angalia uh-huh. skia uh-huh. ibrahim ni baba wa imani uh-huh. agano jipya uh-huh. hatuna fungula kumi uh-huh. sawa hatuna sehemu tumeamrishwa kwenye agano, agano jipya tutoe fungula kumi maanayake lazima utukubaliane hapa uh-huh. kwa fungu la kumu aliruhusiw kutolewa kwenye agano jipya jipyafungu la kumi iliko kwenye agano la kali na pili fungu la kumi mwwasisi wake hakuwa kwenye agano lolote hatujui alikuwa na areti vipi kwayo sisi pia tunatoka tusitoe fungu la kumi lakini usisahau kuwa hili ili agano jipya kuna brania kmo anasema sasa imani ni kuwa na uhakika kwayo kumbe angalia kama waibrania inazungumzia imani nakumbuka akati wakuwani, wa Ibrania. Wa Ibrania na kuonyesha mistari ya wakuani ilikuwa inatoka kitabu cha waibrania waibrania inazungumzia imani na ibrahim ni baba wa imani the dots. utaelewa kuwa sisi hatuna fungu la kumi tunalo fungu la imani. la imani angalia ili uweze kuelewa hivyo mungu hakutoa oda kwa ibrahim atoe asilimia kumi kwa sababu ibrahim alimwamini mungu mm-hmm. akaamua kutoa asilimia kumi wana walawi wakatokea palepale pale. ibrahim alimwamini mungu asilimia kumi akampa mm-hmm. nyuma yake hakuna mtu aliowai kufanya hicho kitendo kwa sababu ni tendo la imani kwao kumbe utoaji wa ile ambao mnaita fungu la kumiak fungu la kumi, so kumi ni tendo la imani maanake ni fungubaba wetu wa imani maanayake ibrahim mm-hmm. alipoamka asubuhi mm-hmm. akaenda vitani akarudi akamjaribu mungu kwa asilimia kumi aimaanishi si ndo tukaye pale yeye ndio imani yake ilikuwepo pale okay. na kwa mungu alikuwa ni mwenye haki kwa sababu nyuma yake hakuna mtu aliwahi kufanya kwa asilimia hizo kumi okay. myo sikia okay. leo kwenye nyumba yako ukitoa asilimia themanini mm. sawa utaonekana bora kwa sababu kwenu hakuna mtu aliwahi kutoa hivyo haimaanishi watoto wako wakija mm. na wenyewe lazima watoe asilimia themanini wewe ndio levu ya kiwango chako cha imani ulimwamini mungu hapwa simesemanini nini ake mtoto wako akija na agano lingine akawa na imani kubwa kuliko wewe tegemea atapita pale kaanasema nijaribuu kwa zaka sio kwa te pecent kwa zaka kwa fungu lako la imani unamwamini mungu asilimia ngapi ibrahim alionekana bora kwa sababu yeye alikalia kwenye kumi na nyuma yake hamna mtu wenye maanake kama nyuma yake pangekuwa na mtu ametoa kumi ibrahim asingeonekana na imani kwa sababu ame, ameenda sawasawa sawa na mataifasema haki yenu isipozidi watu wa mataifatafa kitu manake inabidi tuvuke kiwangoko tunacho kitu tunaita fungu la imani rahim tukimfuata ni baba wa imani sio baba wa fungula kumi Apani baba wa fungu la imani ni baba wa imani k tendo lolote ibrahim analolifanya analifanya kwa imani angalia kama ibrahim aliweza kutaka kumtoa isaka ilikuwa ni imani na ni mtoto pekee aliye naye akatoa zaka ya mzalia wake wa kwanza akatoa wewe hapo ulivyokuwa mchawe unalazimisha kwenye fedha umpe mungu asilimia kumi lakini aambia utafatanti anata leasilimia kumi ilia aa nyuma yako hkuna mtu aliw kufanya hio atma iaa aamiian luka sura 21 stari wa kwanza mpaka wanne huyu okay. ni yesupa an akainua macho yake akawaona aka matajiri sasa akainua macho yake akawaona matajiri mm-hmm. wakitia sadaka zao katika sanduku la hazina wakitia sadaka zao katika sanduku ya hazina akumbuka yeah. moyo wako ulipo ndipo hazina wenyewe wakatia <tipad> akamwona mjane mmoja masikini katika mlakitia mule senti mbili akitia mle senti mbiliiana tajiri a na mjane mmoja maskini akasema <tipad> hakika nawaambiahai <tipad> huyu mjane masikini mjene. ametia zaidi kuliko ametia zaidi kuliko watu wote <tipad> maana, maana. hau wote waliotia sadaka katika mali iliyo wazidi Sikia, hawa wote matajiri walitoa sadaka kwenye mali iliyo wazidi tend manaake ni ifaida profit. Profit. watu wanatoa iliaowanalita fungula kumi mm-hmm. kwao wanalitolea kwenye, kwenye faida ytukumbuka kul natunaacha tu, tuna mbegu tunamtolea tuna mungu kwenye faida tena anasema kilichowazidi tu mm-hmm. yanmne kuna vitu wameshaviweka anania na safira walifanya huo mchezo wakapeleka baki wakabaki na naile o hawa matajiri wanafanya hivyo wakachukua kile kikubwa wakakiweka kile kilichozidi ile ungo uliozidi ndio akazema tunampa mungua mm-hmm. uh, maana hao wote walitia sadakani katika mali iliowazidi mm-hmm. bhuyubai huyu katika umasikini wakatia umaskini wa aemetia vyote alivyokuwa navyo angalia maana nakwambia sisi hatuna kitu kinaitwa fungu la kumi fungu, la imani Limani. hapo ni watu wawili wanaenda kutoa sadaka hmm. mmoja akatoa asilimia kumi ndio <laughs> asilimia kumi ni kile kilichokuzidi yeah. sawa rudia rudia kusoma hapo luka naanza mstari wa kwanza Ehem. akainua macho yake akawaona matajiri akainua macho yake akawaona matajiri wakitia sadaka zao katika sanduku la hazina mm-hmm akamwona mjane mmoja masikini mm. akitia mle senti mbilientibi mbili. akasema mm-hmm. hakika nawaambia hymjan huyu, huyu mjane masikini mm-hmm. ametia zaidi kuliko wote mm-hmm. maana a wote hao wote walitia sadakani katika mali iliyozdiasilimia kumi huyu mwanamke alitoa fungu la imani unajua sikia hawa watu waliotoa wanaotoa la kumi mm. wanatumia mfano mmoja hivi wanachokisema ni hichi mungu mm. nakupa shiingi elfu kumi kwenye laki moja mm-hmm. unifungulie madirisha ya mbinguni mm-hmm. sawa mm. lakini skia lakini hata usipofungua madirisha ya mbinguni nina efu tiini ni. taishi <laughs> <Nitaishi. laughs> mwanamke mjane akasema mimi hapa natoa vyote, vyote mungu kwenye hii kazi chukua vyote mm. unaweza kumpa mungu vyote maana yake anachomwambia mungu ugonjwa ukija sasa hivi sina chakungiibu vyote msiba ukitokea sina hata hela rambirambi tatizo lote likitokea sina hela kujikimu nani ameonyesha imani hapoalitoa kila kitu maana yake yule anamtegemea mungu asilimia Akira. kwa kila kitu. kitu na mungu anambariki tajiri anamwambia mungu skiami nimekupa hii EF efu mm. dili hata usipoziletaatsi ntaenda ni ya fungula kumi watu wanaosema tuna utoa fungula kumi ibrahm alitoa asilimia kumi lakini ilikuwa sio asilimia umi ngl ni baba wa imani nyuma yake hakuna mtu aliyefanya hivyo nwe mmekuja mkapokelea hapo mkaendakaenda nayo lakini yesu anaonyesha hapa apahuu maskini alitoa vyote akimwambia mungu na kutegemea andomaana watu wanaotoa fungula kumi bado wanapitia hasara kwa sababu kwenye biashara aliyoifanya hiyo fungula kumi inye alioitoa bado anamwambia mungu ina ya mtaji ntaendelea tukama unaendelea kujiutaendele kujivuta, kujivuta e, anukt uu wewe sio mtoaji mtu akiwa na milioni hamsini akiambiwa atoe asilimia kumi ya milioni hamsini awezikutoa anajita mtoaji wa fungula kumi kwasababu unapata laki mbili hivi vilakilaki ndio unaweza kutoa efu kumi unahisi kama unamfanyia mungu feva mungu akikupa milioni hamsini kuichukua milioni tano lazima uweke kikao na akili yako kila kitu hadi na ndugu utawapigia changamoto ni kubwa mtumishi naiona kwasababu tunawazatunaambiwa na, na yeah. tunaaminisha tuna, tuna, tuna tuna tunaipeleka madhabauni mtu uh-huh. anaeza kuwaza sasa hapo jii anaenda kununua maex anaenda kununua crawni mtumishi e, mbo enda kubadilisha maishaaenda kubadilisha maisha nakua kuua huyu mtu ana imani na mungu amb kwa kwanza hicho alichoktoa kitarudi lakinihuyu mama alisema sa mi apa simtoleiuhi adaa imesajua iamampa mungu iatajuana mungu wake yeah. yeah. endeakainunulia kileo namtolea moaiao iliodiomaao zipo ndmoyo wako ulipo maanae akapeleka moyo wake akaumwaga kwenye mungu akamwambia mungu s sasa hivi naweza kujaribu kwa shilingi elfu kumi haiwezekani hmm. elfu hmm. utakuwa nayo hmm. kama wee siwezi kukujaribu kwa shingi efu kumi unaitoa fungula kumi eh? hmm. kwa nini mungu anaposema nijaribuni wa wa anaposema nijaribu ah, ni. eh, kwa nini unaenda kumjaribu kwa shilingi elfu swala la kujiuliza kama wee mwenyewe unajua uwezi kununulika kwa shilingi elfu kumi yeah. madirisha ya nyumbani kwako mm. kwa shiringi lakini leo tukikwambia tunakupa milioni tano mm-hmm. <laughs> kwenye milioni kumi tunakupa milioni tano imekujaribu sanarafiki sana. yako akija sana. na milioni kumi akuambia rafiki yangu mm-hmm. nakupa milioni tano minamilioni umnua milioni tano ututa mpenda sanauwa lakini rafiki yako akija na milioni mia akakuwa milioni tanounaona kawaidakama na mjaribu mungu kwa shilingi kumi halafu utaki kujaribuwaa kwa shilingi kumi e ni mchawi f go <laughs> powerful. Powerful. God bless you thank you so much be u eveyone kwahiyo tunapohitimisha mkristo atakiw kutoa fungu la kumi utoa funu laimani unamwamini mungu kwa kiwango cha kumpa vyote vyee nyumba yako mungu akubariki