mwanadamu ni nani mwanadamu ni nani mmswali ambayo wengi wanajuliza mwanzo moja sita mungu akasema natumfanye mtu kwa mfano wetu kwasura yetu, yetu akatawale samake wabahalini hu kuna mambo man, matatu mfano wa mungu kwamba mwanadamu anaeaatakiwa lakini pia awe ni mtawala Kuhu, kitu na kitu ingine awe ni mtu ko mwanadamu ni mtu ambaye amechukua mfano wa mungu lakini pia ni mtawala koo mungu alimweka mwanadamu au kama mtawala wa vitu vingine vyote kwa mfano samaki ndege wanyama na kila kitu ambacho kipo baharini na nchikavu kao ni kategori ngapi kategori zitatu za mwanadamu ili kumdifaini mwanadamu lazima awe ni mtu awe ni mfano wa mungu aafu pia awe ni mtawala hizi ndo sifa tatu za mwanadamu lakini kuna kama kuna kukinzana namnaya kuzifafanua hizi mambo kwamfano anavyosema masa wanadamu nmtu wamba anaiuambachoakigu ana mwilitamua kwamba mwanadamu n ana mwili monaalafu kitu kingine amechukua mfano wa mungu kwamba mungu sasa tunauchukuaji mfano wa mungu kwamba tunayo nini nafsi ania kila mwanadamu anawe nafsi koo tofauti na vitu vitu wa, vingine wanyama wengine mwanadamu anawe nafsi ambayo anachukua ndo mfano wa mungu kwamba yeye pamoja na mungu yaani mtu pamoja na nene na, na mungu mungu pamoja pamoja mfano wa pamoamfano mungu, wanaenadamu lakini pia anayo sifa nyingine ni kwamba nini alikua ameiwekwa kwaili ya nini baada ya kwa kuonekana kwamba vitu vingine vyote vimeumbwa sasa mwanadamu mwaadamu nnatakiw akae pale kama mtawala mungu alimba lakini sasa sio mwenyewe mweyewe pale akamumba mtu akaweka mfano wake ndani daniyake kawkea nafsi mana lakini ili afanye nini awe mtawala chua vitu vingine vyote ambavyo mungu alivyumba kwa hiyo ni sifa tatu a mwanadamu kw natakamdifani mwanadamu kwa, kwa namna hiyo kwamba ni mtu ambaye amechukua mfano wa mungu lakini ni mtawala chua vitu vingine vyote vya nini ambavyo vipo hapa duniani kondo sifa kuwa mwanadamumana lakini kuna mkinzano hapo hizi mona sasa kama mwanadamu ni mtawala wa vitu vyote sasa siku hizi unaona kwamba <coughs> wanyama wanamzuru mwanadamu mwanadamu wana wazuru lakini lengo la mungu sio kwamba kumweka mwanadamu aanze kugombana na wanyama kwamba mwanadamu na wanyama wengine alikuwa sio maadui mona wanyama wanyama wengine wote wamwitu amaiwabahalini wot wikamwanadamu naukla tawaa n k fawnama mawnamawnginenauu wanadamu na wanadamu wanyama sasa nauu nini kilichofanyika mpaka ikatokea sasa kwa hiyo tukirudi kwenye historia ya mwanadamu kutoka kwenye bustani sasa mwanzo moji, tatu moja tunaona hapo kuna nyoka alimtembelea mwanamke bustanini kamuuliza swali ambalo ilikuwa naleta kama kwa muungani nata kama wasiwasao na kpo kwenye mstari nakuta kuna nyoka ambaye nakuja anauliza anajiprenti wanyama wengine kwa sababu i alikuwa ni mwerevu kulikwengine aafu pia anakuwa mwanadamu ambaye ni mke wa nni wa adamu sasa mke wa adamu sasa nachukulia na kama nani nn ya mwanadamu sasa na pia kuna nini kulikuwa na mti ambao mungu aliweka katikati mti wa ujuzi wa mema na mabaya kwamba huo mti mwanadamu hakuhusiwa kugusa mono amba ukichukua huo mti au kachukua matunda mti ukala yani mwanadamu akiwa mti, matunda mti na matunda ya ya akala inamaanisha amejichukulia mamlaka kujua mema mabaya aadam mwenyewe alimza mungu alimzuia mwanadamu alichomzuia mwanadamu kwamba hasijue asiwe katika uwezo wake ni ni mungu tu alikuwa anajua kwamba ni jema ee hasiue aoab mbaa fni fanya hili fanya Fanyeli, fanyeli. sasa kwa sababu mwanadamu akuwa ameshajichukulia ajichukulia uwezo sasa wa kujua mema na mabaya kupitia ushawishi usha usha wa nyoka sasa kwamba nyoka kama representative wanyama wengine kwamba nyoka kamshaishi akasema kwamba haiwezekani kwamba mungu afahamu mema na mabaya kwamba ndio kitu ambacho kinawazuia nyinyi msiwa na uwezo wote katika bustani namanisha kwamba mkichukua mkala mkalanw wenyewe mtakuwa mnachua mema na mabaya na mtakuwa kama amasha n taka ile kuwa kama mungu ya yakuchua mema na mabaya no ambao mnyoka alikua ameapandikiza kwa mwanamke sasa kama mkasa amaanisha kwamba kwamba agano ambayo mungu na mwanadamu alikuwa mliweka kwamba mungu achue mema na mabaya ndo awe kama anaamua nini kifanyike nini kisifanyike katika bustani sasa mungu, mwanadamu akakichukua kile kitu na nakujimilikisha kao hilo ndo likawa ni kama mevunja magana alafu mwanadamu mwenyewe nafasi ya mungu nafas yani, nafasi ya mungu katika dunia mwanadamu akawa ameichukua ka kama uwasi flani ambao mwanadamu alikuwa jinsi kwa, kwa mungu sasa ikaja, tunakuja kuona kwamba tunalazimika sasa kufutafuta solution kwa sababu mungu na, mungu alikuwa amesha- mwanadamu mesha ameshamtenga mungu duniani akakuwa amechukua amri ya kwamba kwamba kwamba kama amechukua amri ya ya mnyama kamba ni nyoka kama representative wake sasa ndo hali kujua yote mema wanyamamcharanyamamaaabwaamchahali yakujatbaamba yeendo anaaji kamba ii jema i imbaya sasa uwezo mwanadamu kujaji kama ili nijema, ni baya bado ukawa nini ni mdogo sana kwa kwa sababu katika wanadamu wenyewe ikaanza kuleta ile kwamba kwa, kwa sababu ana- mwanadamu wenyewe anakuwa na uwezo wa kujaji anakuwa anaanza kumjengia mwenzake wasiwasi anaanza kujidifensi mwenyewe maana ukuta pale adamu anakimbia na mke wake anakimbia wanaenda polini wanachukua, wanachukua macani anajaribu kujificha yani ile ni self kwamba anajii kwamba huyu apasi nanigundua kwamba anafanya iki au nini tani kama unaleta kama wasiwasi ndani wasi, ya watu yani ndani ya moyo wa mtu sasa hicho ndio kitu ambacho kinakuja kinapelekea sasa hata katika farume zetu za siku hizi watu wanauana nini vote ni kwa sababu tu ya na kwamba nasema uh, unakuwa kwamba kama ilivyotokea kwa kain kan alivyoona kwamba mwenzake anafanikiwa ami kwamba huyu ndo riziki mona kwa kujaji kwamba huyu ndo mbaya akamuua ndugu yake ko na hata sikuhii ambayo anatokea kwamba unakuta mtu anakufanyia ubaya ni kwa sababu anahisi kwamba akikufanyia wewe hivi basi ndo e kakee yaani kwamba mishaka yake itaondolewa kwamba kufanyia wevile kwamba unakuta kwamba ssa mwanadamu mwenyewe hawezi awezi mwenyewe mwenyewea lo kitu ambacho kinakuja mpaka sahizi katika jamii zetu watunabwana ulini wasilamukaketoinini watu maa zika serikali flani na serikali flani nchi fulani na nchi fulani zinagombana ni kwa sababu tu ya iye sensi ya kujichukulia wenyewe kwamba tuchukue kwamba tuchukue wenyewe uwezo wa kujaji kwamba ili mbaya au ni hili ni zuri tofauti na mungu ambapo alikuwa katika yake mngu ambaoanaala atala katia mash ke nakama fanyifaaa a mnu kama mabaya yote ni sawa Kujusi, ya kuwa, ili aashaji ukuaaaaaikakaaakpkaanama nzima mambo yote mabaya akawachukulia kama nimema na mngu bila shaka na kumbe akapelekea kwenye mangam yake mwenyewe a kujua mungu katika mwanzo sula tatu hyoyo msariwa kumi na tano akawekwa hudui kati ya nyoka na na uzao wa nyoka na uzao wa mwanadamu kwamba alikuwa amejaribu kuweka kwamba kuwe na k watu kwamba hata kama mabaya akazidi duniani basi bado kutoko na wema hata kama wema watakwepo duniani lakini bado kutakuwa nini na naubaye kwamba ule waduhi ambao mungu alituweka alitufanya kwamba bado watu wao wawana sensi ya kufahamu wema na yani ni sonautofauti tota kati ya hivi vitu na mungu mwenyewe akatafuta solusheni kwamba baadaye akambeta kristo duniani sasa ili kwamba tuchukue turudi kwenye ile muongozi wa kati maana akuta baada ya kristo kuzaliwa alivyoanza misheni yake akaenda jangwani huku akapimwa na majaribu yote ya shetani shetaniabuha a kafanikiwa kuyashinda wosaizi kilichobakia ni ni kwamba anaye mwanimu kwamba ndo kama kiongozi ambay ataenuka na kuunganisha ile hali ya zamani ilikuwa utawala mungu maotea utawalawmnumoja anadamu nanb saminteturkia ukupandemntinesarsa