wahenga wanasema kwamba niambie nani rafiki yako nami nitakwambia wewe ni mtu wa aina gani na kuna wale wengine wenzetu wamambele eh, wanasemaga kwamba af iarudelata na leo nitaenda kuongelea kuhusu kuhusu n Eh, hakuna kitu ambacho kinabeba dhamana kubwa kwenye maisha yetu kama marafiki rafiki anaweza kukufanya ukafanikiwa kwenye maisha yako na rafiki huyo huyo anaweza kufanya ukaaribikiwa kwenye maisha yako kwa hiyo loo tutaenda kuwachambua baadhi ya marafiki au ni sehemi aina za marafiki na sifa zao ili ukiwa umekaa ukitafakari ujue kwamba mimi nina marafiki wa dan hii na hii na hii lakini kabla sijaenda mbali um, nimeongelea hii ishu ya urafiki au marafiki kwa sababu nilitoka maombi kwamba uh, watu wanatamani zungumzia nini kwa kwahiyo zikaja nyingi na urafiki ilikuwa imebeba pat kubwa sana yawengine wakawanava niongelea afya ya uzazi wengine wakanaambia niongeza ajila kwa vijana wengine wakanambia nongel kuusu mahusiano wengine lakini wakana ka kitu ambacho kimebeba nafasi kubwa ilikuwa ni nimi nitatoa uh, he ninavyoona idea zangu he ninavyot marafiki ninavyoti marafiki zangu wee utaangaliahkama nimehaiotheme basi utaangalia kama ida zangu zina ai kwako kwa basi kama zinai kwahiyo labla tuafika mbali kwanzaurafiki urafiki umezungumziwa hata kwenye vitabu vya dini Um, kwenye biblia takatifu ninahisi ni mithari staki kukosea na kumbuka tu ule mstari kwamba, unasema unasema kwamba au ulikuwa unasema unasemasau utaendelea kusema kwamba enenda pamoja na wenye hekima na utakuwa na hekima bar rafiki wa pombavu ataumia s so, tunaona kabisata ishu ya urafiki haijaanza jana wala juzi wala siku mbili zilizopita ni kitu cha muda mrefu ahiyo kili, kili kuwepo kipo na kitaendelea kuwepo hata watoto wetu lazima wapitie hii kitu ya urafiki waga nashangaga sana kwa zile familia ambazo wanakataza watoto wao wasiwe na marafiki really, really kwa nini kwa sababu dunia ya sasa hivi rafiki amekuwa ndugu ndugu amekuwa rafiki huu ni ukweli ambao haupingiki watu wengi tunasaidiwa na marafiki hata mimi kuna muda marafiki zangu ndoo wananisaidia ndo wananifuta wana machozi ndo wanaelewa kwamba ribelata anapitia kipindi hiki na hiki na hiki nahiki nahnhiki kwa hiyo marafiki ni watu wa muhimu sana japokuwa wazazi wanaweza wasione lakini kama we una rafiki na anahisi ana ana, ana, ana, ana um, positive impact kwenye maisha yako simama naye yani simama anayehakikisha kwamba mnauendeleza urafiki sawa k okay, um, urafiki unalindwa na maombi sawa lazima uwe grateful kwa mungu na lazima uwaombee marafiki zako sawa unakuta kuna watu wengine they don't have the k unakuta hamna mtu wa kumwombea mi naeza siku lala niko ndani nimefumba macho nikasema a ah, e hey, mungu wangu pokote ulipo e hey, baba ebu hey, mbariki mtu fulani ukisema kutoka moyoni kwamba mungu ebu hey, mbariki mtu fulani mungu ebu hey, mwone rafiki wangu fulani hey, kama anapitia kwenye magumu kama anapitia kwenye maswahibu kama maisha yake hayako sawa kama hana amani if hihoshi yuko mungu n onekana kwenye maisha yake ona hakuna kitu kina kina, kina, kina nguvu kama maombi kwa hiyo urafiki wowote unalindwa na maombi ukiwa na maombi mazuri unaweza kufanya rafiki yako mbaya akawa rafiki mzuri kwa sababu kwenye ainaa za marafiki kuna marafiki wabaya ni marafiki lakini ndo hivyo Th- they are, tuseme they toxic kwenye maisha yetu lakini ni marafiki zetu na tunaishi nao kwahiyo pointi yangu ilikuwa ni kwamba uh, urafiki wowote unalindwa na maombi na jitahidi kuwa kwa, kwa marafiki ambayo mungu amekupatia na siku zote huwezi kume kwa kupitia zawadi jamani zawadi kisa mimi mtu fan amenipa zawadi basi huyu ndo rafikia kuna mtu mwingine hawezi kukupa zawadi anaweza kukupa maneno mazuri Eh, hawezi kukupa zawadi anaweza kupiga goti si usiku na kusali na kutaja kwenye maombi yake right. hawezi kukupa zawadi lakini yule mtu ambaye akikuona anafarijika ana ana, ana ana maono mema kwako lakini hana zawadi kwa hiyo hii kitu kipo sana especially kwa girls tuna hii kitu ya ku kwa kupitia zawadi kuna watu wengine love language zao sio zawadi atafanya kuandika documentary ata andaakitu exactly kingine sioi zawadi tunazosemea siu viatu pochi su niniakupat zawadi mtu yoyote anaweza kukupa zawadi na s- asikupende asiwe rafiki yako amekupe zawadi kwa sababu tuko lazima tujifunze na lazima tuwe tuna macho ya ndani y na maono kujua kwamba huu ni rafiki wa aina gani lakini end of the day urafiki ni kitu kizuri sana ndo mana anasema gari furaha nikuwa na marafiki <laughs> so, unaona kabisa ni watu, ya nini, watu lazima marafitooakiongelea kuna makundi manne ni migawa ya urafiki na sifa zao lakinikablasijaenaasi ni a kwenye, yani kwenye aya makundi lakini maona niwaongele pekeao peke yao kwanza kuna watu wanaitwa kuna aa marafiki ambao wanakupenda wewe bila masharti marafiki ambao ukilia watalia na wewe ukicheka watacheka na wewe ukikahirika watakasirika na wewe ukisherekea watasherekea na wewe na ni marafiki ambao hata wewe mwenyewe unakuwa very free kuongelea maisha yako ukiwa nao ni kwambaami ah, hivi kwenye maisha yangu napitia kitu ikina kuwambia ni marafiki ambao wamekuja kwenye maisha yako kwa ajili tu ya kusudi moja kukufanya maisha yako yawe katika msar ulionyuka wanaweza kufanyahv maombi wakakuombea au tukukupa ushauri sawa a oh, watakusaidia kwa njia yoyote ili tu waweze kuona maisha yako yapo katika mustakbari ambao unaridhisha sawa yan awa mi naweza nkawaita kama wanaitwa wale takua nimekusia kama nia like <laughs> kizungu sasa n unajua n hivo kwayo hawa ni kuna marafiki wa aina hiyo alafu kuna wale ambao wapo kwa ajili ya kuiba maono yako naamini hapa duniani kila mtu ana maono sawa lakini unaweza kuwa na rafiki ambaye ukiwa una kitu kila ukimwambia kile kitu kinaondoka amimi nimepata zangu mchumba wiki mbili zilizopita eh, naona kabisa mapenzi ni mubashara ananipenda nikamwambia shuga yangu furani kwamba jamani eh, hmm, penzi wangu my best sasahivi nina huyu kaka ananipenda yan y yani, yani. na ameniambia labda mda fulani atanivisha pete nitakuwa naye atakuchekea tu akikuona unamwelezea lakini tip anaumia anaiba maono yako saa hawa ni wezi wa maono unashangaa baada ya muda mchumba ataakutaki akupigi simu mambo yanakuwa tafarani kao hawa ni marafiki ambao wanaiba maono na mungu amewaleta kwa sababu atufundishe kwa vitendo kwamba maono yanatakiwa kulindwa kwa sala ombea ombeaa maombi yako am maono yako kwamba mungu na maono yangu hayaeu uyalinde hata kama kuna mtu yoyote awe rafiki awe nduguawe jamaa anataka kuyaribu mungu yasimami tunasaauatu uombea maono yetu nakuta mtu ana maono mazuri nani makubwa lakini kwa sababu you dont pray for it kwa hiyo unakuta marafiki wana wana wana haribu au wanafanya vile vitu vinapotea alafu kuna wala wengine ambao ni marafiki ambao wapo wamekuja kwenye maisha yetu kwa kwa muda mfupi unakuta mtu amekuja kwa kipindi ulikuwa una shida amekuja na kusaidia alafu baada ya hapo anaundoka sijui kama mshe kupata marafiki wa aina haya wanakuja kwako kwa ajili tu ya ambayo hiyoikimalizika wanaan ni kama nyumba inapojengwa nazi azma amb kuna, kuna baadhi ya marafiki mungu anata kwenye maisha yetu kwa ajili tu ya tas flani sawa kama nikukufedhehesha kama nikukufurahisha kama nikukupa kama nikukufanya wewe hivyo lakini baada ya muda mda mfupiem na usipoaona usiumie kwa sababu hao walikuja kwa ajili ya hicho kituaafu yes. kuna watu wengine unawaitaga ni asitaki kuwaita kama ni lakini nami nasemaga tu ni wrong ambao tu wanaleta maswaibu kwenye maisha yako unakuta mna kampuni lakini kwa sababu mna amko na kwenye kampuni vitu viendi, bia, at the same time kwenye biashara kwenye ndoa eh, watu mnachana kika nasema ah, mwanamkewaanaanbwanaanagani mwana umbe kwasababu nimbaoumekua um, ndomaana vitu avyendi kwahyo um, bha ni baadhi ya marafiki ambayo nimeshindwa kuwa sijui ni waweke wapi kwenye haya magrup ambayo nitaenda kuyaongelea kuyaongerea I mean, aina za marafiki ambazo nitaenda kuziongelea hapa lakini naao ni marafiki zetu na lazima maombi yawepo ili sasa uweze kujua Confidence wako ni wapi Real wako ni wapi Um, fake friends, waka, mini, fake friends wrong partners wako ni wapi na ni watugana ambao wamekuja kwako kwa, kwa ajili ya muda mfupi tu na wataondoka lakini sasa tukirudi kwenye aina za marafiki uh, mimi kama mimi nimejaribu ku marafiki kwenye makundi manne lakini hata wewe unaweza ukawa una marafiki zako ukawa group kwenye makundi ambayo naojua wewe lakini mimi ni mikachi nikaona kabisa okay. wanaweza wakawa uh, marafiki wa ainann na kuna different source nimetumia kwa ajili ya kusoma idea za watu wengine nikaona kabisak okay. vitu vinakuwa hivi marafiki wa kwanza kuna wale tunaita ni rafiki wakweli anazaka nima alafu kuna friends hawa ni wale marafiki wa nafiki hii na ni nimesema kwa herufi kubwa kuna marafiki wa nyonyaji sawa na kuna wale time friends hawa tu mnapotizia namda yani yani nyinye nitawazungumzia vizuri kwa mbeleni lakini nikianza na rafiki wa kweli sawa Um, sifa zake ni zipi hizi ndo sifa zake kwa hiyo kama umekaa unasikiliza unasikilizahss na ukasikia baadhi ya sifa sokwamba huyu okay, ni rafiki wa aina furani na huyu ni rafiki wa aina furani au rafiki huyu unaweza nikamgrup kwenye grup hili na huyu unaweza nikamgup kwenye grup hili na marafiki wote ni muhimu kwenye maisha yetu kwa sababu ili wajue lazima ukutane nao o ni lazima ukutane nao kwanza ili ujue kwamba hawa ni marafiki wa aina gani na ili ujue ni jinsi gani ya kuwa hendo kwayo tukianza na rafiki wa kweli niwo rafiki ambaye anakujali kwa kila hali sawa anakujali anakujulia hali mda mwingi mda mwingi sana unakutana kupigia a na anakuthamini sana sana sana, sana. kuonyesha upindo wa dhati kwa vitendo na si kwa maneno kuna aye marafiki zetu ambao ani eye haungiashangaa anafanya vitu kwa vitendo maanakuwa na kutafuta kwayari yake yeye bilan bila, yani, bila kusukumwa umona kasema nule mtu ambayetaamaa aaawanuanya a asiniknamtuyyotenaanakushirikisha kwenye mambo yake mara yingi sana anakua ni mkweli na nmwaminiu wako anatafuta mbinu za kufanya wewe uu na furaha utabasa ueue na mani kwenye maisha yako aa uu ni rafikiwakweli anakuwa anakupa ana faraja sana kwenye vipindi vyovyote vya maisha Especially kwenye vipindi ambayo uko una mawazo uko, uko stress sana na maisha yeye yeah, yeah, atakuwa pale atakwambia atakuambia m nakuombea sana mm-hmm. ntajabu kutaftia sehemu ufanye kazi upate kitu kimoja mbili tatu kabisa ana kwenye maisha yako ili we uweze kufanikiwa wakipindi ambacho m utakua una shida au upate tu amani wakipindi ambacho utakua na vitu mbalimbali sa um, anakua anakua kwenye maumbi ya kila siku kuna wengine wanasema ntakuombea kuna ingine nauta mara nyingi sana sana anakua anaka kwenye maombi ambayo yeye anau anayaomba anapenda kuspend muda mwingi sana na wewe unakuta akikaa tu uko wapi sijakuwa na mda mrefu wa mtu s u hivi hupo uko wapi hivi hupo uko wapi yaani hivyo anapenda kuspend muda na nawewe kula na wewe kutembea na wewe kuongea na wewe sawa na vitu kama hivyo na anakuwa ana na nisemeje hii kuna vitu ambavyo um, ukiwa uki, uki, uki, uki navyo yeye anafurahi sana sana na kwa mfano kama n yani, yes furaha yake <laughs> nilikuwa kitu furaha yake ni kukuona wewe umechangamka ume una amani umefanikiwa umestawi ukuwa na afya njema umefaulu kama mnafanya mnasoma au kama mnafanya kazi umepata nini unaitazile ah, imesahau ile ile ile inaitwa nini ninisiku <laughs> nyingine nikikumbuka nitaisema yeah mambo yako yanakuendea vizuri ume promotion umefaij <laughs> nmbanikudishe nyuma promoted kwenye kazi or something. If, sana in case kazini yes wanafurahisanamkiwa tuendelee mambo yanakuwa yanakwenda vizuri kwenye maisha yako unakuwa ume, ume, unakua unapata faraja kwenye maisha yako na unakuwa umeinuka nye nyanja mbalimbali sawa so, hizo ni baadhi ya characteristics na ni mstarabu sana ni mpole ni mtu ambaye atakwambia ukweli hata kama utakuuma sawa so, atakwambia tu bana rebelata hapa iki kitu sio sahihi umekosea na ulitakiwa kufanya hivi next time usifanye hivi ama amaiba mimi naona kwanini usifanyeh ukifanya hivi itapendeza sana na huyo mtu akiwa hivyo na nawe unaona kabisa wami okay? right. kufanya anakua ni mwepesi umba msamaha aa Ume, megombana kidogo tu atauaajishushaamaaihata takiwa ufanye hivi lazima kuna ile anrai yako ili tu mambo yawezi kuwa sawa na mara zote anakupa nafasi ya kutoa mapendekezo na mawazo na maone yako kuhusu jambo lolote auanaaul ushauli ambao wee utawambiahizo ni baadhi ya za rafiki ambaynasemai Friend, our real friends real zipo nyingi lakini niseme tu baadhi <laughs> nisiwezi kuzibisa zote lakini baadhi ni hizo so tukiingia tena kwenye kwenye groupu la pili ni wale ambao tunaita ni marafiki wa friends ambao tunaishi nao wanatuzunguka wapo everywhere kazini mashuleni nyumbani kwenye mahusiano wapo yani thea everywhere <laughs> lazima utawakuta na hawa a, lazima tujue jinsi gani ya kuishi nao cha kwanza utamjua rafu yako mnafiki kupitia maombi sawa omba ombea marafiki zako kila siku mungu akuonyeshe up ni sahihi sio sahihi alafu kishamjua sasa utaweza kumhendo lakini sasa lazima uanze na maombi n utajua sifa zao baaday a jinsigani sasa utamhendwa zifuatazo <laughs> ni sifa za marafiki ambayo unaweza kusema ni wanafiki kwa herufi kubwa aya huu ni rafiki ambaye anajidai anakupenda anapokuona lakini akikupa kisogo tu amekusahau yan ukiwa naye hapa is all over you lakini ain pale utakapoamua kuondoka ndo atakapokaa chini na kukusanya watuengine nakuanza kakusema vibaya Ta, bora hata akusema <laughs> sababu <Hingosabu> ni mnafiki atazi <laughs> atakusema vibaya kwayo ni ule mtu ambaye uh, anakupenda atakapokuona nhivyo anyway, lakini napoachana uh, na kusabau kabisa usipomkumbuka naye hakukumbuki alafu mimi sijui kwa nini <laughs> this is weird lakini unajua ile ah anyways ile mambo atapoa lmambotaoa nimekumsiekunaonaga <laughs> kama nimepigwa lakini sasa <laughs> tafanyije ndo tumeshazoea hivyo nimekumisi, nimekumisi pia. Lekin, mtu hata kwenye akili yake ulikuwa haupo haupoa <laughs> ni ni ile mtu usipom- usipomtafuta hata kumtumia message kumtumiaatakumpiga sim hawezi kujulia hali yako saa so, mi naamini kuna watu yani wapo na tunawitani marafiki zetu kwa hiyo yeah. akili kumkichwa kuna na hata kama akikutatu basi anakuwa ana shida yake muhimu sana ambayo anaezanataka faraja yako au msaada wako au msadi chochote alafu baada ya yapo shida ikiisha umuoni amepotea sawa so, anakuwa na mara nyingi na anakuwa na jidana kupenda kwadhati pasipo kua na ukeli wowote arafaaarafi anaana maneno mengi ya udanganyifu hatakujaza maneno mengi ya uongo akicanikwako ni mtoahadi nyingi ambazo hawezi kuzitekeleza n yani e n maneno tu ntakupa hiki takufanyia hiki makfana ntakufanyia hki yani lakini ukikaa huoni hata yoyote lakini kule kwenye marafiki ambao ni wakweli hafaungei sana ni vitendo tu so you get the sp um, anakuwa hana upendo wa dhati kwako hata kidogo anakuwa hanaa anaweza hana kwa kusengenya akakushusha akaku, akaku, akaku hadhya kubeza mbele za watu au ni marafiki wanafki Anaweza kutangaza, habari, anaweza kutangaza habari zako kwa watu wengine wewe una nakaabwee naa kasmanafa gja nimwambie mama mamaw yani unazisikia mtawa kumi kama ni nyumbani kama kwenye kazi utazisikia ofisi sijui siu ya masijara skwachra aiwe mnye mpoutazisikia mp, masijala utazisikia pale kwa echiara kama ni kwenye familia unakuta kuna watu wengine marafikizani baada kaka umemwamba kitu utakisikia kwa baba utakisikia kwa mama. shuleni utavisikia we uko darasalapilidarasalasaba tuoasangaza habari zako kaanatangaza taifa ako kama watifu na maono yako mazuri ukamwambia kayatangaza maono anakuwa ko ndo ile in kwamba tuweze kuombea marafiki na maono ambayo tunayo juhu. tunayo sisi juu ya marafiki zetu apende kuona wewe unafanikiwa hata kidogo sio mwaminifu kwako hata kidogo ataki uwe na kichochoto kumzidi yeye yani w ukifanikiwa yani, yani, akiona wewe uko juu kidogo tu yeye anachukia anakasirika yani hivyo atafura yani ni watu ambao yni hapendi kukuona huko juu yake sawa anakuwa na ule wivu sasa ule ivu unakuwa ssauvu wa maendeleo ni n unakuwa ni uchawi sawa anatafuta visingizo sana vya ku vya kuwa di... yani kuwa mbali na wewe niseme hivyo yani kama mlikuwa anatafuta njia za wewe detached Faa, kwa njia yoyote sawa kwahiyo hizo ni baadhi ya ara za rafiki ambaye ni mnafiki zipo nyingi ambazo hata nyee mtakuwa mnazijua lakini hizi ni zile ambazo ni za haraka haraka kwahiyo ukizisikia hizi yu, uta ukata tmwenyewe kachiutafikiria utajua kabisa naok okay, kumbe bwana huyu bwana huyu ribilata huyu bwana huyu mnafiki huyu mbonaapaataisi kama kumi hivi anazo au saba au tano aama mrafi namtia kwenye mambi mnuataaay <gulia> na rafiki mnyonyaji aa yani huyu ni huyu yani, <gulia> ni kazi kazikazi nikkunyonya wewe yani, <gulia> ana chakujali anachakukupenda atakupenda tu kwa sababu anajua kwamba nitapata kitu fani kutoka kwa okay hizi ni karateristiki za rafiki ambaye ni mnyanyaji um, kwanza ana- anakeka karibu sana ili umpe kile anachokihitaji anacho, inaweza ikawa ni mali sawa mwili wako au maybe kujipatia ajira pesa and everything kuna marafiki ambayo tukonao karibu kwa sababu tu anataka kuna kitu anakitaa ktokaaa mimi nina pesa atakatahia ankimalianamda nami au mwili tu kuna, kuna, kuna u ule male and mtu uko nawewennannamnaan kwaiyo atakuwa na nawewe kwa muda fulani mtakua mara utna kabisa hey, I huyu bwana huyo naona alafu baadaye mkishamaliza hpo see h sawa au mb okaja kjili ya kupata ajila anajua kabisa w una uwezo wa kumfirisha sehemu flani ko atakuwa nawee kwa ajili ya hicho kitu sawa anakuwa ana ajenda nyingi za siri sawa yaani vitu vyake hawezi kukwambia anakuwa ni binafsi yani yakuambia anataakuja bali zako wewe sana lakini zake yeye hauto mskia anakwambia aa na awekamamii arafa wajili ya kunyonya atafana lakini anakuwa na jina zake za zaasili kwamba mimi nakuja pale ka akwa ajili ya moja mbili tatu nikimalizaaa <laughs> na, faida kutoka kwako alazima yani anataka afanikiwe kupitia kwenye mikono yako sini ani wendonakua kama ndo daraja la yee kutoka sehemu moja kndakaairafiki mwema kwake lakini ndo akaaeaetunaishinao nasimapiasikuumba msamaa anapokosea tena anaseaama amezipata mali umegundua b kwa sababu hiyo ndiyo ilikuwa ni lengo lake sasa kwa nini kwanini awa kwahiyo sio mepesi kuomba msamaha tena baada ya Koyosio, kupata kile ambacho a alikuwa anakihitaji hakubembelezi hata kidogo yani w utajua mwenyewe bana u ukichukia utajua mwenyewe unasemaga ah, potelya mbali <laughs> koo ni marafiki ao ambao tunaishi nao bwana ynbe ah, apite hivi aende zake sawa na mara nyingi anakwaga na mashauti sawa anakuwa na mashauti yani nmasharti mengi ambayo sturi ya msingi kfno kama unataka kitu kutoka kwake atakupa masharti kwamba bwana hivi na hivi bwana hivi na hivi najua kuna wale marafiki ambao fno kama mnasoma mi najua biology biology yeah, najua najua mathematics <laughs> okay <laughs> mi najua, biology. Yeah, najua mathematics atakuja kwangu aanonekeb mi ntamwelekeza kwasababu ni rafiki yangu nini unajua bwana bwana method umekuja baadaye naenda abnali baadabadao ee plazimamarafiki kama u kumwika kwenye maumbi anapenda sana kuchunguza mambo yako yani yeye yeah, yeah. yani ni kama spai He, librata, hivi uh, um, niskaoashuli nzuri umepata begi vipi yule yaani ni ibegipiweelebm imekua ni mbea anaasemnimbea anapenda kujua vitu vyako ili sasa itu sasa anaanza anaanzaapi kufanya mali, m, ma nisemi, ana anafanya api, anaweka anafanyaanawekapi mabomu yake ili alipuke eh? unajua kyo ni vitu kama hivyo na haoni aibu kuomba vitu mbalimbali kama vile pesa mali au mwili wako yaani hao ni watu ambao yani, eh, ni awaoni aibu na miwatu wanasimaga kwamba mtu ambaye fano kama nikiongelea kwenye swaa a mahusiano mtu ambaye unampenda kijana ambaye unampenda sana ni, ni kumuomba pesa mara kwa mara inakwaga ni ngumu sana especially kwa girls lakini sasa ukute bwana Girl, mwanamke ana ana ana, ana mwanaume ambaye ata ah, filim zake pale ziko palenaezkawa niraa ni mbimi sijui yan ni, mbini, yani ni baby sini. baby mdateu raiki hata kwenye urafiki, na wapo, urafiki hata nahiu ukuomba hivyo vitu kwa muda bila situation yako kama unayo au kama una vitu kama hi ni marafiki ambayo lazima natuee kwenye maombi mungu atusaidie kuona ama nimarafik amba aaa pu a mwisho ni marafiki ambao tunasema ni rafiki mpoteza muda na tunao kabisa yaani tunao kwenye maisha yetu yani awa ni wapo tu kutupotezea muda maanaa muda hauna auna wingismamida niseme wingi wa muda ni mia lakini muda hauna wingi wapo tu kajili ya kutupotezea muda wetu na baadhi ya nihizi anakuwa anatoa hadi kwa asilimia kubwa sana lakini atekelezi saa so, yani, n ni huyu ni walewalewa hadi mambo mengi mambo mengi maneno mengi lakini vitendo z anakuwa na kukatisha tamaa unapotaka kufanya jambo lako tena ambao naweza kukaa ni jambo anyway, um, la maendeleo sana kuo ni mtu ambaye anatakambiaubatnkuaokaa wnmamodonakaga bamba uwezi imekaa kama sijui miogo sijui kama miti ah, bwana wewi uh-uh, sifanye uwezi <laughs> lakini <laughs> down kabisa ah naweza kuka lakini sababu ndokwasababu naukamisha anapotezea muda kwa katakwambia tu hauwezi hakutii moyo ndo nachokua na kiongele hapo juu hawezi kukutiaana ukacheta maana hawezi kukutia moyo hata kidogo sawa na anakuthibitishia kwamba huwezi kufanya kama wengia anavofanya ndio hapo we bwana miguu yako yenyewe hiyo natetemeka kwenye ste utaweza kweli kutembea we bwana wewe w uwezikutembea mpaka miona kabisa eh, kweli kweli kabisa mimona kama kweli mbona kweli miguu inatetemeka like at anakua anakuwa kucherewesha mipango na ratiba zako wo unapanga hivi hata kurudisha huku ulisema ufike pale mjini saa sit ukutane nayee tauni saa nn atakuja tauni saa saba mjini mtafika saa kumi sawa au ni marafiki ambao wanatupotezea mda na mara nyingi anakuwa anavuruga mipango na ratiba zao kama nilivyosema hapo juu anakuekea mashauti mengi katika ushirikiano wenu yani yeye yeah, ana mashauti mengi nataka kufanya kitu mashauti ni mengi mengi mengi, mengi anakuwa najali maslahi yake binafsi angali yani ya ukipata kidogo haya usipopata kabisa saa haina shida amejaa maneno ya uongo mdomoni na udanganyifu ana mizaa mingi <laughs> an yani e mdaoti anaesi maisha ni utani nataka kufanya iki naeta tananyaa saaamoa muda wote ni utani um, haoni fursa hii hisuni niiwekeje yaani haoni fursa na hajishughulishi kwenye mambo ambayo yanawausu naezamka amepanga kitu labda like cha maendeleo lakini kwa sababu tu tune yani kwa ajili tu ya kupoteza muda basi kuna namna atafanya tu hata yani, ile fusa itaoteaa anakuwa ni mpinga maono niseme hivyo yn yani, au anakua hana maono ya maendeleo E rafiki yangu kmambahvaii nipe aina ai, ai, ya biashara nataka nifanye atakwambia biashara enywe siku hizi moyo mdogo kwenye biashara biasharauuaae hey, utafuna ukaaushauli acanaabai zabiasaa achana habari za biasharab weewu na kitu chako moyoni unatamani ukifanya labda naweza ni imarafikmyonaea ni <laughs> niwapoteza muda anakuongezea msongo wa mawazo kila siku kwa maneno ambayo hayakujengi kujengi na katika mahusiano haungee mambo ya msingi na hana pointi zenye msingi yan kama ni urafiki hata yani, yanetan hakuna siku ambayo ameongea pointi ya, ya maana nemaisha au kwenye marafiki na anapenda mpoteze mda mwingi kwenye vitu mbavyo sio vya maana yani, sisemi kamba marafikiamtaki a tandanaarafiki ambaye sio mpteza mda ana naais nafanya nini apo ela za par ikipotea oni pare <laughs> na vitu kama hivyo kwahiyo hizo ni baadhi ya ambazo eza kusema ana mtu ambaye ana ni anakupotezea mda auefe nimesema ara nyingi sana lakini like athee of the day um, <laughs> marafiki ni watuwa muhim sana kwenye maisha yetu kama nilvyosema mwanzo wanabeba dhamana kuwa kwenye maisha yetu lazima to tytm kumwomba mungu kwa ajili ya marafiki zako take tm kusema mungu nasema asante kwa ajili ya mtu fulani waombee marafiki zako kuna watu wanapitia kwenye ambazo hawawezi kusema lakini tu kwa sababu anajua mimi ina rafiki yangu tu mmoja akipiga gote kwa ajili yangu mambe anaweza akawa sawa kwayo tuwajari tu, tu marafiki zetu na huwezi kupima urafiki kwa vitu vidogo vidogo narudia huwezi kupima u kwa vitu vidogo vidogo Take your time angalia pima yani azima upima urafik kwa muda wa kipindi fulani hata kwa, kwa miaka miwili kamba huyu mtu nimekuwa naye huu ni mwaka wapili nipo naye kwenye urafiki lakini tangianimekua naye mnaona kabisa mi natoboa anga au naona vitu flani vinaenda ana mambo ya sawa, kwa na yanaendaa af uh, unaenda sawasaa na Uh, marafiki wanaweza kufanya wewe ukawa strong kiimani na ukawa dhaifu kwenye, kwenye imani kwenye vitabu vitabu vingi uh, kwenye biblia takatifu wanaongelea sana ishu ya urafiki ni nitamani ningevisema vyote lakini sijavikalili lakini kama niwemtu ambaye unapenda sana kupitia vitabu vya mungu um, unaweza kuwajua nazungumzia nini kwa hiyo naamini na, na, na, na, na, kama kuna sehemu nyeti kuhusu urafiki nitakuwa nimezigusa na nitakuwa nimeelezea maybe kwa kifupi ikitokea kama kuna kitu kingine i will add more kwenye kwenye naniliu nyingine kwenye podcast yangu nyingine maybe or somtin naweza nik lakini kwa leo naona nime- nimegusa nime sehemu kubwa sana ya marafiki na thank you sana kwa yoyote ambaye umechukua muda wako kusikiliza ast yangu na nitakuwa naendelea kupata idea nyingine kwamba niongelee wapi au nifanye nini au tuzungumzie nini sababu najua tuna vitu vingi vya kuzungumzia yes, by the way unaweza kusikiliza kuskilizaas yangu kwa watu ambao wana wanatumia iphone uh, nailaautapatayanuaaaa spot, ukapata to link. na naeza inaeanitaweka ikishaaeaa enyeao so matau aa ku na unawapenda uh, sana asanteni sana msisaau furaha nikuwa na marafiki lakinimarafiki hao lazima tuwaombee na sio kuwaombea tu lazima tuwathamini tuwapende na lazima tumshukuru mungu kila siku kwa ajili ya hao marafiki marafiki wanabeba dhamana kubwa sana marafiki wanaweza kubadilisha maisha yetu kufanya akawa kufanya kutoka kwenye mabaya akawa mazuri au kwenye mazuri kurudi kwenye mabaya yote yanawezekana yote yanawezekana next time thank you for listening My name is Ribilata.