itailiwa unajikinga na mrazi wa ailmia mkoa wa geita ni kati ya mikoa saba ya kanda yaziwa inayotekeleza kampeni ya tohara salama kwa wanaume kampeni hiyo inatekelezwa na shirika lisilo la kiserikali la intras international kwa ufadhili wa mfuko wa rais wa marekani wa kupambana na maambukizi ya virusi vya ukimwi pamoja na serikali ya tanzania pamoja na jitihada za kampeni ya tohara ambayo kitaalamu inaaminika inaweza kupunguza maambukizi ya ukimwi kwa asilimia na pia magonjwa ya ngono bado takwimu zinaonyesha kuwa mkoa huo una ongezeko la maambukizi mapya kwa tano mwaka asilimi57476 miongoni mwa sababu zinazotajwa kuchangia ongezeko la maambukizi ya virusi vya ukimwi ni pamoja na shughuli za kiuchumi zikiwemo ushimbaji wa madini kilimo ufugaji wa kuhamahama na uvuvi mila na desturi za wenyeji wa mkoa huo pia zinaelezwa kuwa miongoni mwa sababu hizo dkt jafiti simeo ni mganga mkuu wa mkoa wa geita anaelezea hali ya maambukizi ilivyo katika mkoa huo kati ya, ya watu miamoja utakaoweza uh, kukutana nao kuna uwezekano mkubwa watu watano wakawa na maambukizi yneviu sasa maanayake maambukizi yameongezeka eh, ya na lazima ziwepo jitihada mbalimbali za kuhakikisha kwamba wananchi eh, wanashiriki katika kupambana na maambukizi mapya kwa mwaka 217 eh, tuweza kufikia wananchi ambao wunatarajiwa kupima tuweza kufikia asilimia 8sb lakini kwa mwaka, mwaka huu tumekwenda zaidi make tumepima zaidi ya mara mbili wanaohitajika nadhani kwa sababu ya kampeni kwao tunatarajia kwamba mpaka ifikapo disemba 218 eh, zaidi ya unasema zayaii 2 awa waliuwanatarajito virusi vya ukimwi changamoto nyingine inayochangia ongezeko la maambukizi mapya ni tabia ya baadhi ya watu wanaoishi na virusi vya ukimwi walioanzishiwa dawa na kuacha kuendelea kutumia dawa za kufubaza makali ya virusi vya ukimwi kama anavyoeleza mratibu wa kudhibiti ukimwi mkoani geita maico kibabamboshwkuanzishiwa dawa za kufubaza virusi vya ukimwi ambazo nilavzi ni wateja elfu sasiab na waliopo kwenye mnonolo wa dawa mpaka sasa sasna unbawatu kmalfshirna kitu hawapo kwenye matibabu na hi nachangiwa na vitu vingi kuna walnahama waenda kupata matibabu katika sehemu nyingine kipindi hicho kuna wanao fariki kuna wale wanaostop dawa na kuna wale wanaopotea katika mnyororo wa matibabu tunaita up pamoja na changamoto hizo matumaini mapya katika mapambano dhidi ya maambukizi mapya yameanza kuonekana kutokana na wanaume kuchangamkia fursa ya huduma ya tohara ya bure inayotolewa kupitia mradi huo huoo cha afya cha katoro wilayani geita ni moja ya vituo vinavyotoa huduma ya tohara kwa wanaume idadi kubwa ya wanaume wamekuwa wakifika katika kituo hicho kupata huduma hiyo austni yunzu edward ni msimamizi wa huduma za tohara katika kituo hicho kwa siku tunaka, tunatahiri kuanzia watu 1na5 mpaka 3 ila tukikosa namba kabisa nadhani wakiwa wachache sana wanakuwa si chini ya kumi mwitikie huko vizuri kwa kweli Tuna, tunapongeza wahamasishaji na watangazaji wanaopromoti kwa kweli wanajitahidi kutangaza na wateja kwa sasa ni wengi sana kiasi kwamba mpaka tunafanya booking na tunaomba muda hata ikibidi kama kutakuwa na uwezekano tuongezewe hizi siku tunaona kama ni chache kwa sababu ya wingi wa wateja watejasfany mtoto tohala kwa hasa hasa unakuta unakuta uti nayo watoto wengi naona wanazagaa kwa ajili ya tohala wanaogopa mtoto mtoto kama leo asubuhi kumleta kumpeleka takmtamtotohakupeea tohala we ukimpeleka mtoto kwenye tohala anakufa kaambia kwanini af thwadog ana nini anakufa nyumbani nymani mtu alimpeleka kwenye tohala mtoto akaugua sana suyakd wa yani licha ya huduma hiyo kuwalenga wanaume lakini wanawake wamekuwa washiriki wa kubwa katika uhamasishaji bineli deusi mwenye umri wa miaka kumi na tatu ni miongoni mwa vijana waliofika katika kituo cha afya cha katoro kupata huduma ya tohara, tohara taa na muam... unajikinga marazi kwa asilimia s nyumbani na kipindi wanaltttumatangazo wana, wana walika wanatupa tunatusoma na sii tukamua tu, tuambi wazazi watupeleke karatatu andiwa haa masunga maduhu ni miongoni mwa wanufaika wa mradi huo hata mke wangu nayee ameipokea hmm. kwamba mmewangu hapa hivi umekuwa msafi kama sio kama vile zamani na, na kweli hata mimi mwenyewe likka naoga hata kama ukiacha kuoga siku mbili nshndakufaata yani kama ukijishika mkononi hivi kwenye ume an yani ukileta kwenye pua hapa hivi unasikia harufu ambayo sio? sio nzuri katika mazingira ya hapo mwilisasabaada yaposasam kamuawamba faneja nami ifanye toala ili kusudi namiminifanane ni? na wenzangu ambao waliofanyiwa wakati masunga mwasungamaduu wakieleza namna alivyofaidika na tohara salama baadhi ya jamii katika mikoa ya kanda ya ziwa bado inaendelea kutekeleza tohara za kienyeji ambayo ina madhara kiafya kile kipindi kwamba kwamba ile ile hali ilikuwa wa sasa tohara ambayo ni kitaalamu salama zaidi kuliko kiafyaonaaba ba aktaa aam zad mfasaai yauu na nanakuwa mtoto ni salama zaidi kuliko pale wanapotubia labda kisu kisu hicho hicho kimoja kinatahiri watu wawili watatu wanne anaweza akapata maambukizi bado anaweza akatokwa hata damu nyingi kwa sababu anakuwa ana huduma nyingine tofauti na kukatuna mafanikio ya kampeni ya tohara salama inayoendeshwa katika mikoa ya mara kagera shinyanga mwanza kigoma simiu na geita itasaidia kuondoa tohara za kienyeji zisizosalama kiafya na zinazoweza kugarimu maisha ya vijana ambao ni nguvu kazi ya taifa kwa kupoteza damu nyingi kwa niaba ya wa washiriki kikundi namba tatu waliopata mafunzo ya uhabarishaji juu ya tohara salama inayoendeshwa na shirika lisilo la kiserikali la intra hei mkoani geita mimi ni msimulizi wako rosi iolas