msikilizaji mpenzi karibu sana katika kipindi cha naweza mimi ni samira suleiman kwa wale ambao tulikuwa pamoja katika msimu wa kwanza tunawashukuru sana kuungana nasi kwa mara nyingine na kama hwe ni mgeni basi pia karibu sana msimu huu tuna simulizi nyingi sana za kuwaletea kutoka kwa tanzania kama wewe simulizi zenye mguso hamasa na mafunzo mengi ndani yake naamini hautajutia wakati wako kuambatana nasi mpaka mwisho wa kipindi hiki ili tu tuweze kupata nafasi nzuri ya kupata elimu iliyo sahihi na kufanya maamuzi sahihi juu ya afya zetu kama unakumbuka katika msimu wa kwanza wa kipindi hiki chanaweza tulisikiliza simulizi ya mama imani unamkumbuka vizuri huyu mama alikuwa ni mama mwenye watoto wengi mno na ikatokea wakati siku moja tu baada ya miezi mitatu ya kujifungua akajigundua na ujauzito mwingine hivi tu nikuulize ungekuwa ungefanyaje bila shaka ni changamoto kubwa sana basi naye alipitia changamoto nyingi mno lakini cha kumshukuru mungu mama huyu aliweza na alikuwa na mume mwelewa kati ya waume waelewa tunasema hivyo na tuseme tu wangetumia njia za afya uzazi basi pengine mambo yangekuwa tofauti mno na kama umesahau kipindi hiki ama haukupata nafasi ya kukifatilia basi hujachelewa rudi uende ukaisikilize kupitia link kwenye akaunti yetu ya instagram naweza tz na leo sasa tutaongelea ama tutagongelea msumari zaidi kuhusiana na umuhimu wa afya ya uzazi kabla na baada ya ujauzito kupitia simulizi yetu nzuri ya boke simulizi ya boke ni moja kati ya simulizi ambazo zitakufanya uhamasike uburudike lakini pia kukufunza mengi ndani yake na simulizi hii moja kwa moja leo itasomwa na rukia muhammed ni msanii na mtangazaji wa redio kama ilivyoada kila wiki huwa tunaalika wageni kutoka katika tasnia mbalimbali mbali, ili tu tupate nafasi nzuri ya kujadili simulizi zetu na leo tuna wageni spesho sana hapa ndani baadaye kidogo utapata nafasi nzuri ya kuwasikia na kuwatambua ni na akina nani hasa niko nao leo karibu sana ndani yanaoweza nikukumbushe tu kama una maswali ama maoni tafadhali tutumie ujumbe kupitia kurasa zetu za facebook kwenye akaunti anaweza na instagram kwenye akaunti anaweza tz na kabla yeyote tukaisikilize simuhlizi yetu ya boke moja kwa moja Naweza. hapana, hapana. kwa nini ah, hizi njia hatuzifahamu na hatujawahi hata siku moja kuzitumia tuendelee tu kuhesabu siku kama kawaida siku zako zikifika niambie ungeniambia unakaribia siku zako usingepata ujauzito uzito ni uzembe wako mwenyewe bwana hmm. huko kuhesabu ndio imesababisha nimepata sikiliza ni hivi hizo njia hatutazitumia basi nishachoka hivi shukuru haoni shida tunazopitia tuna watoto wawili na mara nyingine hata chakula ni changamoto pale pale nilifanya maamuzi yaliyobadilisha maisha yangu lakini kabla sijaendelea ngoja nikupe historia fupi ya maisha yangu na uhusiano wangu na shukuru kwa jina naitwa boke nina umri wa miaka 28 ninaishi morogoro na mume wangu na watoto wetu watatu namshukuru mungu nina biashara yangu ya ususi na nina wateja wangu ambao muda wowote wanaponihitaji wananiita au ninawafata kwenda kuwasuka nilipofika morogoro nilianza kama na wateja wawili watatu hivi lakini namshukuru mungu ndani ya miaka miwili kwa sasa nina wateja zaidi ya thelathini kabla sijakutana na mume wangu na hata kabla ya kupata watoto nilikuwa mtu wastarehi sana nilikuwa napenda kufurahia maisha kutoka na marafiki zangu tunaenda ufukweni yani starekwa sana tulikuwa na kundi letu la marafiki ambao tulikuwa tunatoka kwenda kufurahi kila mwisho wa wiki na kupitia lile kundi ndipo nilipokutana na shukuru nakumbuka ile siku tulikuwa tumeenda kule ufukweni kigamboni kwa ajili ya bathday ya rafiki yetu mmoja sasa yeye shukuru na rafiki yangu walikuwa marafiki kwa muda mrefu sana na ndiye alimwalika basi tukakutana pale tukaanza urafiki wetu baada ya muda mfupi tukawa pamoja kipindi kile ndio nilikuwa nimeanza kufanya kazi saluni moja pale sinzamori mwanzoni penzi letu lilijaa furaha sana tulikuwa tuna upendo wa kweli na kila mtu aliamini tutakuja kuoana na hata tukapunguza starehe ili tuweke kipaumbele kwenye kupanga maisha yetu kwa pamoja tukapanga chumba mbezi shukuru yeye kazi yake ilikuwa dereva katika shirika moja la waingereza maisha yakaendelea vizuri lakini tatizo lilikuja pale shukuru alipoachishwa kazi ili tubidi tuamie mbagara kwa sababu kodi ya pale mbezi hatukuiweza tena kuimudu tatizo la pili ambao lilifuata muda mfupi tu baada ya shukuru kuachishwa kazi ni pale nilipopata ujauzito tulikuwa tujapanga wala tutaraji kupata mtoto kwa wakati ule lakini tulikuwa tutumie huduma za afya ya uzazi kwa hiyo sijui hata tulikuwa tunategemea nini nilijifungua mwanangu bahati nikiwa na miaka ishiinanne na ilibidi niache kazi ya saluni ili nimlee shukuru kwa upande wake alikuwa anajishughulisha na shughuli za apana pale mtaani lakini tabia yake ilibadilika gafla hela yote aliokuwa anaipata ilikuwa inaishia kwenye starehe mara leo ukiangalia simu yake unaona mese ya michepuko yake ukifua nguo unakutana na ondom muda mwingine anaondoka nyumbani anarudi alfajiri kalew chakale yaani nilikuwa sielewi kabisa tabia yake sema tu nikaona nivumilie kwa ajili ya mtoto wetu na nikamwambia tuanze kutumia kinga hata ndo basi ili tusipate mtoto mwingine akasema oh, unajua ndo ni nini haileti ladha kama inavyotakiwa <tuh> <tuh> unajua nilimwangalia nikasema hivi ameniona mi mweu au yani unachepuka na mahawala zako huko unatumia ndo alafu mimi mke wako ladha <laughs> nikamwambia basi angalau nikachome sindano au hata niweke kitanzi ili tuwe na uhakika mara oh, oh, hapana bwana mimi nikaona huu baba kanishinda huyu sasa ataya mawazo potofu sijuu kayapatia wapi yani kusema kweli kile kipindi baada ya bahati kuzaliwa kilikuwa kigumu sana kwetu baada ya bahati kufikisha miezi sita nakumbuka kwa muda kama wiki hivi nikuwa sijisiki vizuri mara kutapika kutajisikia kizunguzungu nikaona bora nichukue kipimo cha ujauzito kwa sababu hii hali inaielewa sana vizuri kabisa basi nikachukua kipimo na kweli nakweli <gulia> na ujauzito kitu ambacho sikutegemea ni pale nipokwenda klii kesho yake na wakanitaarifu kwamba eti na ujauzito wa miezi sita maswali kibao yalinizunguka kichwani kwa nini siku hizi chochote hmm? sasa tunafanyaje na hii hali ngumu ya maisha hey. hapo hata shukuru sijamwambia kumbuka na nilivyomwambia ikawa shida kubwa mno baada ya kumpata huu mtoto wangu wa pili tausi yani kweli nilianza kufikiria kwa makini kuhusu huduma ya afya ya uzazi nilipendelea angalau watoto wapishane kwa miaka miwili hivi ili nipate muda wa kupumzika na kufanya biashara ndogo ndogo lakini nilijua kwamba huyu mwanaume hatakubali kwenye safari moja ya kumpeleka tausi klini kwa ajili ya chanjo nikamuuliza nesi kuhusu hizo huduma samani nesi nilitaka kujua kuhusu hizi huduma za afya ya uzazi ulitaka kujua nini zipo aina gani na ipi ni bora kati ya hizo aha sasa mdogo wangu hamna ambayo ni bora kuliko nyingine inategemeana na mtu tu kwa hiyo tukakaa pale na kanielezea njia ambazo naweza kuzitumia nitaka njia ambayo haitanipa shida kuifatilia kila siku na wakanishauri nitumie kipandikizi baada ya wiki nilifika pale kliniki na wakanipa hiyo huduma uzuri ni kwamba ilinisaidia kumficha mme wangu ili asijue ninachofanya maana nilifahamu fika iwapo angegundua <laughs> pale nyumbani pasingekalika maisha akaendelea kama kawaida nikaweza kupata kazi katika saluni moja pale mtaani kwetu mambo yakaenda vizuri nilifanikiwa kumficha mme wangu kwa muda fulani baada ya miezi kadhaa hivi tausi alipata homa kali sana na ilibidi tumpeleke kliniki tulivyokuwa pale nilimwona yule nesi ambaye alinipa ile huduma ya kuweka kipandikizi alitusalimia kama kawaida kisha akaniuliza ehe vipi sasa dada ile njia ya afya ya uzazi inaendeleaje ay no. niliona nimeumbuka na nilipomwangalia shukuru nikaona mshangao wake huo lakini nikamwokaa kimya yaani nilipiga kimya sasa nesi alipo mekausha hivi kimya sijamuhitikia naona kama alijiongeza hivi akaona kabisa mm. kuna kitu akikosawa akagundua huyu hakumwambia mwenzake na hichi nilichosema hapa takuwa nimesababisha maafa makubwa sana hey, tukarudi nyumbani njiani sasa shukuru alikuwa amekaa kimya kusema kweli nilikuwa anaogopa atanifanya nini yani unajua unatembea hivitumbu linacheza na, na waza leo na tulipofika nyumbani akaingia chumbani akatoa mabegi yangu yote nilishangaa na sikujua anafanya nini akaingia tena akatoa nguo zangu zote ikabidi nimuulize shukuru maana yake nini mbono unantolea vitu nje wakati huo moyo wangu unanidunda pp akanijibu kwa ukali ninaporudi kesho asubuhi wewe nikamuuliza naenda sakkuona weweua eh? eh? niende wapi yaani kusema kweli nilichanganyikiwa nijaribu kupiga simu huku eh? na uko naomba msamaha najaribu kumweleza eh? kwa nini nilianza kutumia hizi huduma nyingine za afya za uzazi lakini alikataa kata kata kunielewa kusema kweli hakuna mwanaume niliye mpenda maishani mwangu kama shukuru na kusikia nanita mdanganyifu sifai siwezi kukueleza maumivu yake niliyoyapata moyoni ikabidi nikubali tu hali yangu basi asubuhi lipofika nikachukua vitu vyangu pamoja na wanangu tukapanda basi kuelekea kwetu morogoro kwa muda mrefu sikuwa na furaha yoyote na pale nyumbani sikuweza kukaa bila shughuli yoyote ilibidi nianze kazi ili niwasaidie wazazi wangu basi nikatumia ule ujuzi niloupata katika saluni na kuanza biashara yangu na sasa ina wateja wangu ambapo wanaponiita naenda kuwasuka baada ya muda nikakutana na mwanaume mwingine alikuwa ndugu ya mteja wangu mmoja hivi anaishi kihonda ingawa nilijua ananitaka ni tayari kuwa naye kutokana na historia niliopitia nijua kwamba wanaume wengi wagumu kwenye swala la huduma za afya ya uzazi lakini akaendelea weye kunifatilia nikaona huyu njia ni moja tu kumkimbiza nikamwambia makau sikiliza siwezi kuwa na wewe akaniambia kwa nini mbwana hmm? mi nakupenda boke na wala siogopi kulea wanao tatizo ni nini mi nikamjibu wanaume mnataka sana watoto na mimi kwa sasa sitaki nataka nipange maisha yangu nikuze biashara yangu na ndio maana natumia huduma ya afya ya uzazi hadi nitakapokuwa tayari kupata mtoto nasitobadilika kwenye suala hili Hapo moyo unanidunda <coughs> sikutaka kufanya makosa kama kwa na kama na anaona huduma za afya ya uzazi ni shida kwake basi isiwe tabu jibu lake likanishangaza bwana akaniambia yaani boke hilo tu ndo linakutatiza hmm? mbona huduma za uzazi mi nazijua eh, kitu cha kawaida kabisa usinifananishe na anome wengine kama umeamua kutumia hizi njia na kusubiri sawa mi mtakubali kikubwa tu tushirikiane baada y yale mazungumzo tukaendelea kuwa karibu zaidi alikuwa anakuja nyumbani anasalimia wazazi wangu na anacheza na watoto hatimaye tukafunga ndoa hata baada ya kuoana hakubadilika kwa kweli aliendelea kunipa ushirikiano katika njia za huduma ya afya a uzazi ili kupishanisha watoto na tulikuwa tunafurahia mapenzi yetu na pale tulipamua kupata mtoto niliziacha na kufanikiwa kupata ujauzito tena kwa sababu ya kupishanisha watoto wetu miaka miwili nimepata muda mzuri wa kukuza biashara yangu kutoka wateja wawili watatu mpaka sasa na wateja zaidi ya thelathini siwezi kuamini maisha niliyoyapitia lakini nafurahi kwamba nimeweza kuwa jasiri na nimekuwa na msimamo na maisha yangu lakini cha msingi mume wangu ameweza kunipa ushirikiano katika kila kitu na anasikiliza maoni na mawazo yangu nam hiyo ndio ilikuwa simulizi yetu nzuri ya boke bila shaka kila mmoja amesikiza kwa utulivu na umakini na kuelewa maisha halisi aliyoyapitia boke na ni wakati mzuri sasa pia wa kwenda kuwasikia na kuwatambua wageni wetu ambao nilikutambulisha tangu hapo awali karibuni sana asante sana chumba leo kimejaa kwelikweli tuko na wageni wakutosheleza kabisa N- nianze kwako hapa mama karibu sana asante ndugu mtangazaji kwa jina naitwa edith kijazi ni mratibu msaidizi wa huduma za afya ya uzazi na mtoto kutoka manispa ya ilala asante karibu sana asante sana ndugu mtangazaji naitwa dokta beatus nyemuhiba natokea hospitali ya rufaa ya amana kitengo cha afya ya uzazi na mtoto sawa na tunaye mgeni mwengine pia hapa karibu sana asante sana nashukuru uh, mi naitwa nhe maarufu kama monalisa ni mwigizaji na mtayarishaji wa filamu tanzania mm-hmm. na moja kwa moja tu nianze kukuuliza wewe stori yetu ya boke umeionaje um, stori ya boke kiukweli mimi imenisikitisha uh, na imenishangaza kuona kwamba mpaka miaka hii wanaume tena walioko mjini dar es salaam bado wako nyuma katika kujua afya ya uzazi mm. kweli pengine alikosea kutomshirikisha mume wake mm. lakini kumfukuza kumwacha aende peke yake na watoto wadogo ah, mwanamke ambaye hana ha, kazi ya, ya msingi ya kuendeleza kulea watoto mm. na, na, na kama wewe ungechukua nafasi ya boke labda tu ungefanyaje kama mwenza wako angekataza kutumia huduma za afya a uzazi kwa kweli mi ningefanya kama alivyofanya boke ungefanyaje ningeenda tu yn kkutumia ku, ku, ku, afya <laughs> ya uzazi ta kama kwa sababu wa siku, uh, mimi na asingeua kasabau mishasiu miidotaai awaooa aanoanuaaa mwanae aaau saona mwanaume mwenyee aeleweoaaaaamaao ne muo auaaaaaaaanaen mwaka mima, mwaka mimba mtoto mm. ningefanya hivyo hivyo boke sidhani kama alikosea tliofanyakamaturejee <laughs> kwako d beatus na dada edith ninyi kwa mwonekano ama kwa sikio lenu meisikia vipi simulizi ya boke twanze kwakoa ku, kulingana na maelezo yake alivyokuwa anaeleza ameisikiliza vizuri kabisa hadithi ya boke na imemgusa na kulingana na hadithi hii ilivyo boke ameonekana ni mwanamke ambaye kwanza amejitambua amepata shida lakini shida ile imemsaidia akaweza kujiongeza wanasema mm. na amefika mahali ametoa maamuzi kwamba sasa nisimame mimi kama mimi ili pia niweze kuwasaidia na watoto na mimi maisha yaweze kuendelea mm. dr beatus kiuhalisia wa madaktari mnaonekana ni watu labda tofauti na watu ambao wako katika jamii nyingine nyinginezo wewe mwenyewe unatumia huduma ya afya uzazi hakika mimi natumia huduma ya afya ya uzazi na faida zake ni kwamba inaimarisha sana uhusiano kati ya uh, mtu na mwenza wake hiyo mm, ni faida kuu kubwa sana sanaunatumia <laughs> huduma za afya ya uzazi mimi natumia huduma za afya ya uzazi uzoefu wako kwenye hilo na ni mwelimishaji mzuri sasa ukizungumzia huduma za afya ya uzazi faida zake ni nyingi kwa uzoefu niliokuwa nao nimeona vijana nimeona akina baba nimeona akina mama jamii kwa ujumla yake ikifaidika na elimu ya afya ya uzazi au huduma ya afya ya uzazi baada ya kuwa sasa wameelewa na wamefika kwenye vituo vya kutolea huduma wakapata huduma hii na maendeleo yakaonekana kwa, kwa jamii Uh, familia unaiona kabisa kama ni, ni kijana ameweza uh, kufanikiwa kwenye, kwenye masomo baada ya kuwa amepata elimu na huduma ya afya ya uzazi akaweza kujipanga na kukamilisha uh, matarajio yake au malengo yake wasanii mnaonekana ni watu pengine ni wa aina tofauti nyinyi ni kio cha jamii namna mambo mengi sana <laughs> monalisa wanatumia huduma ya afya uzazi kabisa kabisa um, pamoja na kwamba mimi ni mwigizaji lakini ni mama watoto watatu wow. mtoto wangu wa kwanza na wapili wamepishana miaka mitano oh. na mtoto wangu wa pili kwenda watatu wamepishana miaka kumi ndio <laughs> <Sule. laughs> e, iwezaje niliweza kwa sababu niliweka malengo mm-hmm. na nikafata afya ya uzazi na nikaweza sawa na turejee moja kwa moja kwa wasikilizaji wetu naona kuna simu nini naitwa nuru kutoka dodoma sawa karibu sana kwa nini watu wengi hasa wanaume wanakataa kutumia huduma ya afya ya uzazi hili tunalizungumzaje ni nisemee tu kama mwanaume Uh, sababu kubwa ambayo ipo sana hata mfano tumeona kwa shukuru ni, ni uelewasawa mm-hmm. yeah. so, aa hapa ni, ni kweli kabisa kwamba wanaume wamekuwa ni wagumu katika kushirikiana kwenye huduma za afya ya uzazi na mwenzi wake inawezekana mila na desturi zetu hazikuwa hivyo tangu huko nyuma lakini sasa hivi kuna mabadiliko na mara nyingi ameonyesha matokeo mazuri pale ambapo baba amekuja na mama kwenye huduma hii ya afya ya uzazi matokeo yanakuwa ni mazuri kuna suala mwanaisa liligusa hapa kwamba wamechukua muda kutoka mtoto wake wa pili mpaka watatu miaka kumi imepishana hapo kati lakini kitaalamu hii ikoje iko sawa iko sawa kwa sababu elimu ya afya ya uzazi inashirikisha wenza wote mama na baba kwamba ni wakati gani tuwe tayari kupata mtoto mwingine kwa mtu aliyejifungua Uh, tunasema mtoto anaweza akanyonya mpaka kipindi cha miaka miwili hadi wengine wananyonya mpaka miwili nanusu kwa hio tunasema baada ya kipindi kile mtu anaweza kuamua kupata mtoto mwingine kwa sababu mtoto yule anakuwa ameisha anyonya maziwa ya kutosha na maziwa ya mama yanakinga kwa hiyo yanamfanyanakua na afya njema kwahiyo kuamua ni wakati gani ni, ni wenza wuuwenza wawili wanaweza wakaamua tupate baada ya miaka mitatu au baada ya miaka minne au kama alivyofanya e alijipa muda mrefu zaidi ili aweze aweze kulea watoto wake vizuri na kufanya shughuli zake zingine kama alivosema. lakini pia hata hii ya kupanga kwamba nisubiri muda gani ni vizuri pia akashauriana na huduma kwa sababu kuna swala la umri kwamba unaweza ukakaa labda tuchukulie mfano ye alisema amejifungua na miaka thelathini huyu mtoto wa mwisho mm. amekueleza mwenyewe naa ni mwalimu mzuri mm. kwamba alikumbana na matatizo ambayo inawezekana yaliletelezwa na umri ule aliokuwa nao sawa a tuna simu nyingine hapa na hii itakua simu yetu ya mwisho na kupishanisha watoto matumizi ya ya ya huduma afya uzazi kabla matmya hudumya af a a aba auito aafada kutoka salaam anasema ukiachana na kupishanisha watoto matumizi ya huduma ya afya uzazi kabla na baada ya uja uzito yana faida gani faida za huduma ya afya ya uzazi kingine ni kwamba mama anapata muda wa kutosha kulea a na pia inamfanya nakuwa na anapata afya njema anapokuwa anapishanisha wale uh, watoto wa, wa, wa wake kama aliosotanuaenzauongezea kwa tu kwamba hata huyu mtoto anafaidika mapenzi ya wazazi wote wawili mm-hmm. anakuwa na mapenzi ya karibu sana na mama kuna ile tunaita d mtoto <tutu> kuwa karibu na mzazi lakini kwenye jamii pia kuna faida kubwa kwa sababu kama ukipishanisha uki watoto kama alivyosema daktari amenyonya kwa, kwa muda wa kumtosha amepata ile kinga kwa hiyo hata yale maradhi ya mara kwa mara yanakuwa hayapo kwa hiyo tunakuwa na jamii yenye afya nzuri mm. lakini maendeleo pia mama anapata nafasi ya kuenda kwenye shughuli kwaio anaingiza kipato hata, hata ile ugomvi wa, wa, wa, wa hapa na pale na, nababaunakuwa hakuna, hakuna. hakuna. mahitaji madogo madogo mama anajitosheleza anaweza kufanya vibiashara kwa sababu watoto wamepishana wa, wa vya kutosha mkubwa anaweza akamsaidia mdogo ukamwachia vitu kama hivyo basisaa mi nashukuru sana kujadiliana kwa pamoja kupitia simuliyetu yabokef kanaweza leo na kama unasimulizi ambayo ungependa kututumia tafadhali wasiliana nasi katika kurasa zetu za mitandao kijami. ya kijamii kupitia akaunti anaweza kwenye facebook na naweza tz kwenye instagram au barua pepe naweza show tgic mimi ni samira suleiman na ulikuwa unaesikiliza naweza kipindi kinachokuletea stori za kweli kutoka kwa watu wa kweli zinazokuwezesha kufanya maamuzi sahihi juu ya afya yako nawezo, nawezo, nawezo. umekuja maana mimi na anti yako tuna maswali mengi yasiyo na majibu kwani vipi tena mbona tunahitana gafla hivyo kuna usalama nusu sasa tunangoja ngoja tuoni chochote mnataka muone nini yangu muda unaenda tu mwanangu mbona waridi apati mdogo wake situmejipanga mjomba hata tu tuna waridi afikishe miaka miwili au zaidi zaiditongezi wa wajukuu niwami kitu mjomba si unaona waridi na mama yake walivyokuwa eh, eh. na afya njema na umeuona mgawa wetu pale karibu hmm. na sokoni tena mna vitamu sana yote visingewezekana bila kujipanga kwa kutumia huduma za afya ya uzazi tumeweza kupata mtoto mwenye afya hmm. na kujenga biashara yetu mpaka hapo ilipofikia hizo huduma za afya mia hata sizielewi mjomba maana tena mtaani tetesi kibao hamna lolote yanko stori za kitaatu hizo mimi na mwenzangu tumezitumia kitambo na tumepata waridi wetu huduma hizi ni salama kabisa kabisa yani eh? kume kitu kizuri eh? na kwa haya mafanikio yenu eh. nabariki endeleeni tu malezi bora huanza kwa kusema naweza mwanaume mna nafasi kubwa katika kupanga familia mnayoitaka hakikisha wewe na mwenzi wako mnatumia huduma za afya ya uzazi kabla na baada ya uja uzito kupishanisha watoto ili mfikie malengo yenu ujumbe huu umeletwa kwenu na wizara ya afya maendeleo ya jamii jinsia wazee na watoto kupitia kitengo cha elimu ya afya kwa umma kwa kushirikiana na watu wa marekani