karibu sana msikilizaji mpenzi katika kipindi cha naweza ikiwa leo ni mara yako ya kwanza kusikiliza kipindi hiki basi karibu sana ambatana nami mpaka mwisho wa kipindi cha naweza mimi ni samira suleiman katika kipindi hiki nakuletea simulizi zenye mguso zinazovutia na zenye mafunzo mengi ndani yake ni simulizi za kweli kutoka kwa tanzania kama wewe hivi unakumbuka ile simulizi ya ruta alikuwa ni baba mwenye upendo baba jasiri ambaye alifanya chini juu ili mwanawe asiumwe malaria na kuitunza familia yake kiujumla dhidi ya ugonjwa wa malaria ikiwa ulipitwa na simulizi hiyo basi hujachelewa tafadhali tembelea akaunti yetu ya instagram itakupeleka moja kwa moja katika linki na kusikiliza kipindi hiko cha simulizi ya ruta leo utasikia simulizi nyingine ambayo pia inahusu ugonjwa malaria tutamsikiliza siti katika simulizi hiyo simulizi yetu itasomwa na yusra hamisi yeye ni mwigizaji wa sauti mbalimbali mbali. kama una maswali au maoni tutumie ujumbe kupitia kurasa zetu za facebook kwenye akaunti yanaweza na instagram kwenye akaunti yanaweza tz na bila kupoteza wakati twende moja kwa moja tukaisikilize simulizi yetu inayomhusu sit nilihisi kama mala mesimama mtoto ya ulimama alivyokuwa amelala hasogee mama yake aliyekuwa akipiga mayoyo ya uchungu na maneso akijaribu kumtuliza niliogopa sana nikimtazama mwanangu ambaye aliumwa ugonjwa kama wa yule mtoto mwanangu aliyekuwa akipigania maisha yake nikaomba mungu asimchukue sikuwai dhani kama malele yanaweza kuwa hatari kama vile nimekuwa nikisikia wataalamu wa afya wakitahadharisha lakini sikufikiri ingekuwa inatisha namna ile nakumbuka siku niliyoingia hospitalini na kuambiwa mwanangu inabidi alazwa namna nilivyoishiwa na nguvu nilipoona anatundikiwa madri mwanangu mchanga ambaye ndiyo kwanza alikuwa ameanza kutambaa ukiambiwa inakaribia saa kumi na bado hana dalili ya kupata nafuu huku watoto wengine kama yeye wakiendelea kupoteza maisha jamani inauma sana skuai fikiri ningekuja kufikia hapa mimi siti niliyekulia kahama katika familia yenye furaha ya watoto wanne skuai fikiri ningekuja kuwa mpweke na kwenye majonzi mazito kama hivi nakumbuka kama juzi tu ilipokuwa shuleni naelekea kumaliza elimu yangu ya sekondari nilikuwa na ndoto nyingi za baadaye ikiwemo kuolewa na kijana niliosoma naye darasa moja ambaye nilimpenda kijana ambaye niliamini tutajenga familia lakini kama unavyojua mapenzi ya shule huwa haya du ahadi nyingi huwa ni mbinu tu za kumfanya msichana wa kubali kuingia kwenye mapenzi na kweli nipopata ujauzito wa yule kijana hakutaka tena kunijua basi taarifa za ujauzito wangu ziliposambaa shuleni nikasimamishwa masomo nyumbani nako hawakutaka kukaa na aibu niliyowaletea hasa ukizingatia nilikuwa mtoto wa kwanza familia ikaamua kunifukuza nyumbani nikaondoka na kuhamia mwanza nilipofika mwanza nikapanga chumba na kuanza biashara ya kupika mamalishi kuilea mimba peke yangu huku nikijaribu kujitafutia riziki ilikuwa ni changamoto sana hakuna aliyenijua wala kunijali ninayoyapitia nilijitahidi hivyo hivyo kulea mimba hadi nilipojifungua mwanangu zaka lakini hapo ndo maisha akawa magumu zaidi nikawa nashinda na mtoto kwenye biashara wakati mwingine hadi usiku wateja nao wakaanza kupungua kwa sababu ya mtoto kulialia na mimi kushindwa kutoa huduma vizuri kula kwetu kukaa kwa kubahatisha yaani hali yaikuwa nzuri kabisa lakini kibaya zaidi ni kwamba mimi kama mama sikuwa anafuatilia kwa umakini afya ya mwanangu chumba linechopanga kilikuwa kinabati bovu mvua ikinyesha maji yanaingia mpaka ndani alafu nikawa nalala na mtoto bila chandarua niliona haina ulazima kwa kuwa nilimfunika muda wote laiti ningejua itakavyo nisingefanya huo uzembe muda si mrefu mwanangu alianza kukosa hamu ya kula na kutapika akawa hachezi kabisa aliacha hadi kutambaa akawa analala muda wote basi nilipoona hali imefikia hapo ndo nikasema nimpeleke hospitali lakini muda huo hali yake ilikuwa mbaya sana hadi maneso alimeshangaa kwa kumcherewesha mtoto kupata matibabu nilijisikia vibaya kwa kweli nilijiona kama sistahiri kuwa mama labda ningemaliza shule ningekuwa na kazi nzuri nikawa namlea mwanangu vizuri na labda nyumbani wasingenifukuza kwa aibu labda ningejifunza kuwa mama mzuri yote hayo niliyawaza kichwani nikiwa kitandani kwa mwanangu aliyekuwa anapigania maisha yake nikimwomba mungu asimchukue ya angalia unapokwenda mama grafa nilishuchuliwa na mwendesha bodaboda ambaye nuswa nuswanigonge moyo ulienda mbio sana mawasiliano ya ubongo na akili alivurugika kwa sekunde kadhaa nikabaki nimeganda pale pale barabarani akili lipo kutulia ndo nikagundua kama nipo barabarani na nusu nisababishe ajari nilikuwa nimeandamwa na mawazo ya kuumwa kwa mwanangu zaka hadi nilikuwa see kama nimepita barabarani kwa bahati nzuri aitokea kaka mmoja akaja kunishika mkono siti kajiuliza jaj kumwangalia vizuri nikagundua nikasubi wateja wangu wate wazuri sana waliokuwa wakinunua chakula changu na tulikuwa ni marafiki wa karibu alinishika mkono na kunisaidia kuvuka barabara ile bodabona nusu ikugonge rafiki yangu haujaumia hapana niko sawa ah. una uhakika lakini yes, sijaumia sawa vipi lakini unaendeleaje sijakuona kazini kwako muda kidogo mtoto wa jambo mwanangu mwanangu zaka anaumwa anaumwa nini tena amelazwa leo ni siku ya pili ana malalia aise pole sana siti pole sana asante kasubi akaamua kunisindikiza hadi nyumbani ambako nilikuwa naenda kuchukua nguo kwa ajili ya mtoto nikamwelezea hali ilivyokuwa inanisibu kuwa japo mwanangu alipata matibabu bule nilishindwa kumpatia mahitaji mengine madogo madogo kwa sababu akiba ya pesa niliyokuwa nayo ilinishia na nilishindwa kumwacha peke yake hospitalini nikafanya biashara alafu madeni ya kodi nayo yalikuwa yananiandama na mwenye nyumba alinipa siku tatu tu kabla hajanifukuza nilivyoendelea kumwelezea kasubi ndo nilizidi kulia nililia kama mtoto mdogo siti tuko pamoja nitakusaidia huye na mwanaume yatapita mungu ataleta wepesi sawa aja kulia basi mwana asija akakuona ino kusema ukweli sikutegemea kusikia maneno yale sawa kasubi na mimi tulikuwa na urafiki wa karibu lakini sikuzani kuwa angekuwa tayari kujitoa mzima mzima kunisaidia maisha yangu yote nilikuwa nikihangaika mwenyewe nikiwa sina familia wala rafiki wa kunifariji wala kunipa msaada sasa huyu kaka alijitolea kunisaidia mimi na mwanangu sai aliniletea shuka ya kumfunika mwanangu aliniletea chakula na kunisaidia kumwangalia na kumhudumia mtoto lakini japo na msaada wa kasubi bado nilikuwa sipati usingizi wala kuweza kula suku ana amani kwa kuwa mwanangu bado alikuwa amelazwa bado alikuwa ametungikiwa madripu tuliendelea kusubiri katika hali hile hadi zikafika siku tatu siku tatu mwanangu amelazwa nikaanza kupoteza matumaini kabisa lakini kwa jitihada za manesa na madaktari mwanangu siku hiyo ya tatu ndio aliamka nakumbuka nililia sana pale udini niliilia sana kwa furaha nikimkumbatia mwanangu zaka kitandani alipokuwa milaa furaha yangu ilirudi tena siku ya ta tukuhusiwa kurudi nyumbani pale pale nikafanya maamuzi ya kubadilisha maisha yangu nikatafuta fundi akanizibia kwenye bati palipokuwa panavuja nikawa naakikisha na mwaisha mtoto hospitali hata akiwa na mafua sikutaka kuzembea tena alipofika miezi tis nilimpeleka kliniki akapata chanjo ya surua na kupatiwa chandarua nilihakikisha tunalala kwenye tandarua kila siku baadaye mimi na kasubi tulifunga ndoa akanihamisha pale tulipokuwa tunakaa na kupanga kwengine ambako tukaanza maisha pamoja nikaendelea na biashara yangu ya kupika na kusaidiana na mume wangu kutunza familia yetu sasa hivi tuna mtoto wa kike anaitwa bahati na kaka yake zaka na miaka mitatu na karibuni ataanza chekechea anapenda sana kuhesabu na kuimba hey, ni, si b <laughs> nazani akiwa mkubwa atakuwa daktari aje kusaidia watoto wengine kwa kweli nimejifunza mengi kwa niliyopitia nimeweza kuelewa jukumu langu kama mama pia nimejifunza kuchukua tahadhari zote kuhakikisha na walinda watoto dhidi ya ugonjwa hatari wa malavi nam hiyo ilikuwa ni simulizi ya ct kama unavyojua kila wiki tuna kawaida kualika wageni kutoka tasnia mbalimbali mbali ili kujadili simulizi zetu basi na leo pia tuna wageni sana hapa ndani watajitambulisha na karibuni tafadhali asantesan asante. asante. asante. asante. asante. naitwa filo mchimbi ni afisa afya vile, vile ni mdhibiti wadudu wa aina zao magonjwa nakmanisafa ya kinondoni na mimi naitwa kuka kutoka wizara ya afya maendeleo ya jamii jinsia ya wa wazee na watoto mpango wa taifa wa kudhibiti malaria kwenye kitengo cha uhamasishaji jamii kupambana na ugonjwa wa malaria naitwa linda nakara natoka wizara ya afya maendeleo ya jamii jinsia ya wa wazee na watoto mpango wa taifa wa kudhibiti malaria kitengo cha uhamasishaji hao ni wageni wetu ambao tutakuwa nao leo kujadili simulizi yetu ya siti simulizi hakika anasisimua na ya aina yake bila shaka wote vimesikiza vizuri ndiyo? Tumeskia, ndiyo. sawa hebu tutazame kwa undani katika simulizi hii ni nini hasa tumekipata kutoka kwa siti tumeona siti akiweka kidogo tunasema mapuuza mtoto ukaanza na homa kidogo kidogo kashindwa kutambaa vizuri mpaka anamuona amedhofu kabisa awezi kufanya chochote ndo anapata mshtuku wa kumpelekahospitali kwakinamama wengi ambao wana kawaida kama hii filo au hata kina baba ambao pengine wanaona wanaonatotoao katika hali kama hizo na wanatazama tu akiachia mama una, unasemanya kwanza napenda niseme jukumu la kulea familia sio la mama peke yake hata wanaume ni wajibu wetu kuhakikisha kuwa familia zetu tunazilea na tunazilinda vizuri kutokana na magonjwa yoyote ambayo familia yetu wanazipata kwa hiyo akina baba tuwe mstari wa mbele katika kuhakikisha tunawahudumia watoto wetu vizuri pindi pale wanapopata sawa, tu, ingine, na homa sawa tuliangalia swala nyingine kuhusiana na shuuli aa maswala yakipato ambayoguagoeke aadaa iweka vipi ili kidogo kama ambavyo sita kushtuka wale ambao kwakweli tunasema kwamba swala la kuwai matibabu mapema ni swala muhimu sana haijalishi mtu una majukumu makubwa kiasigani kwasabaaniasababu Kwa unapochelewa matibabu ndio hasa inapelekea maleli yakua kali na mara nyingi malelianayoua niile maleliakali waio ukimchelewesha mtoto kumpeleka kuwaimatbausaiuaaaaza tuana mtoto auko tu, uh, tunapo vizuli tunapoona kwamba mtoto ana dalili za malalia au ana dalili za homa na kuugua basi inabidi tumwaishe kwenye kituo cha afya chapya mm-hmm. natizama zaidi umri wasiti wa bado una, una kuna kitu rahisi na kiosas wengiwetu aidogo tumepiga umri na kama ni changamoto za maisha nyingi tumeziona na na pia unaweza kushauri yani, au kuona nini hasa ambacho mabinti wanapaswa kuzingatia pamoja na baba mababa tumezionaumzipitia saasuaoaaaasa uzingatia zaidi ili kuweza kuweka mazingira mazuri kwa watoto wao na kuhakikisha kwamba wanawafikisha katika vituo vya afya i, i, pasav, yani, ule muda upasao Mm, mimi nafikiri kwanza jamii manake cit pale alipokuwa sio kwamba alikuwa yuko peke yake bado kulikuwa na wanajamii ambao wanamzunguka siti kwa hiyo bado wanajamii wanatakiwa kumsapoti siti na ukizingatia kwamba umri wake ni mdogo kumsaidia ili wanapoona vile mtoto amezidiwa aweze kuwaisha mapema hospitalini kwa wakina baba siti kama tunavyoona ni kwamba baba alikuwa ameshamkimbia kwa hiyo tunawasisitiza vijana wanapopendana bahati nzuri mungu akawapatia watoto wasikimbie wachukue jukumu la kuwalea watoto kwa pamu- na kuusaidiana kumlea mtoto ule kwa pamoja mpaka sawa kuongeziaf cha kuongeza kikubwa ni kuna faida nyingi za kumwaisha mtoto kupata matibabu ya kwanza gharama za matibabu zitapungua kwa sababu atakaa muda mfupi katika kituo cha afya au hospitalini ukimchelewesha uwezekano wa kutumia madawa mengi na siku nyingi unakuwa ni mkubwa lakini vilevile muda wa kutoa huduma kwa madaktari na manese wanaweza wakapata u muda wa kuhudumia tena wagonjwa wengine tofauti na unavyomchelesha mtoto kumpeleka hospitali naona kuna simu inaingia hebu tafadhali tumsikilize msikilizaji wetu unatakiwa usubiri kwa muda gani tangu mtoto apate oma ndompeleke hospitali asante sana zuberi kutoka tanga nadhani tumelisikia vizuri sana swali lake zuberi filo unasemaje kwenye hili swali tunashauli muda wowote dalili zinapojitokeza mtoto awaishwe hospitalini usisubiri lakini kama kuna sababu zingine za msingi basi zisizidi masa ishi kuna simu yetu ya pili hapa na inatoka mwanza anaitwa neema nauliza nehemaiaahio vipimo vinayotumika susa na hii inaonekana watu wengi hata mitano utasikianikumbusha kitu hapa kuna mtu mmoja aliwai kwenda kupima katika vituo vya afya vitatu ili tu wapate uhakika wa majibu yake hili tunaliwekaja au tualilizungumza vipi hapa kwanza vipimo vya malaria vinavyotumika ni sahihi kabisa ni sahihi na salama tunataka jamii ijue hivyo kwamba vipimo vile vya haraka ni sahihi na viko salama na jamii inatakiwa ijue ya kwamba kwa sasa hivi tunavyoenda malaria imepungua sana kwa hiyo kuna magonjwa pia mengi ambayo yanafanana na dalili zake zinafanana na malaria na ndio maana tunasisitiza ya kwamba sio kila homa ni malaria kwa hiyo tupime kwanza tujue kwamba ni ugonjwa gani ambao unatusumbua ndio tupate dawa za malaria kwa hiyo jamii tunaisisitiza ya kwamba ikubaliane na matokeo ya vipimo majibu yale ambayo yanatoka kwa vipimo ni sahihi kabisa kwa hiyo wakubaliane na daktari atafute ni ugonjwa upi ambao unasababisha zile dalili ambazo zimefanana na mareri ambazo zinaendelea kumsumbua mgonjwa ili aweze kuzitibu kuzitkutibu sawasawa na ugonjwa uliopo na, na si kujilazimisha kwamba hapana bwana hii itakuwa ni malaria haiwezekani mikichokea nyuma hmm. hmm. mi najisikia siju hapa kuko hivi mi nikipata malaria najisikia kabisa daili hizi aipaswi hiyo aipaswi na hmm. unakuta wengine unakuta akikutwa hana malaria anaamua kwenda kununua dawa za malaria mwenyee anameza hiyo hmm. tunasistiza pia kwamba hiyo si sawa kama umeambiwa huna malaria basi ni kweli huna malaria tusijenge zile tabia za kujaribu kuitafuta malaria hata kama umeshaambiwa kwamba huna malaria aiyo vipimo ni sahihi kama una malaria vitakuonyesha unayo kama huna una vya vamaai vimelea vya malaria itaonyesha kwamba huna na daktari atakupa matibabu kulingana na ugonjwa ambao ataona kwamba unakusumbua naona kuna simu nyingine kutoka mwanza wasikilizaji wa mwanza wako makini kwelikweli na naweza anaitwa tumaini uh, wengine wanasema eti mtoto akiwa naoma kali inabidi umnyweshe mkojo hikitu naukoli wote kitam hebu tupate undani wa swali la tumaini lea unamjibu nini tumaini na wengine ambao anatusikiliza kwa kweli si kweli kabisa kwanzani anzanaomba nianze kwa kusema hivyo kabisa kwamba si kweli kabisa kwa sababu zipo dhana nyingi katika jamii kwa kweli unakuta kama hivyo engineaasema mkojolee wengine sijui mfukize nini lakini yote hayo ni mambo ambayo kwanza hayo ndio yanayochelewesha sasa mtoto kwenda kupata huduma na matokeo yake unakuta mwisho mtoto anapata malalia kali na pia uh, kama tunavyojua uh, kuna dalili nyingi za, za malalia kali kwa watoto ikiwemo degedege kwa hiyo tusipoteze muda mwingi sana kuchukua hatua nyingine ambazo sisi tunafikiria ni sahihi lakini hatua moja kubwa ya kufanya ni kuhakikisha tunampeleka mtoto kwenye kituo ch akapate huduma kwa hiyo hizi dhana za kwamba umpe mkojo sijui umkojolee sijui umfunike nini ni, ni, ni vitu ambavyo kwa kweli vinaweza vikazidi kuongeza matatizo zaidi kuliko kumsaidia mtoto pale anapokuwa amepata malaria kwa hiyo ningependa sana kutoa msisitizo kwa jamii kwamba tuhakikishe tunapata tuna ushauri kwa daktari tunampeleka mtoto anapimwa na kuhakikisha kwamba ana tatizo gani linda swala hili linazungumzwa ambao tumesema tena sana tu na watu wengi wanakuwa na mitazamo tofauti mtu anaweza akaumwa tu kidogo kidole kidoletu akaumwa akaambiwa hapana iki sio kidole cha kawaida hiki tufanye hivi tutumie dawa fulani ama tufanye hivi na, na vile wewe ni kipi ambacho mwewe kusikia katika kesi za namna hii mm, mimi ambacho nimesikia ni kuhusu degedege dege, ambayo ndio wakipata degedege wana, wana, wana mila hizo dhaa potofu wamekumbwa na mdudu au sijui wamefanya nini lakini tunataka kuwaambia jamii kwamba degedege sio kukumbwa na mdudu wala sio kitu gani degedege dege ni malaria iliyokuwa kali ni malaria ambayo imeshapanda kichwani mpaka imeshika imegusa mishipa ya fahamu ndio maana mtoto anakuwa amepoteza fahamu kwa hiyo kitu ambacho tunasisitiza ili kuepokana na mtoto asifikie katika hiyo hali ni kumwaisha mapema hospitali mara tu wanapoona dalili za malaria wawahishe watoto hospitali mapema wapate dawa na wahakikishe kwamba wanamaliza dozi ya dawa ambazo wameandikiwa na watu wa huduma filo unazungumzia vipi hili niseme tu ni vizuri watoto wanapoumwa kuwawaisha katika vituo vya kutolea huduma ya afya wa matibabu hizo zingine zote sijuu mtoto kumkojelea mahala mdudu ni mila potofu ambazo baadaye zinatugharimu na tunaweza tukapote, tukapoteza maisha ya watoto wetu tusikilize simu nyingine kutoka dodoma ya kwake ima kuna athari zozote za kutumaliza dozi ya malaria sawa hilo ni swala la ima bila shaka limekwenda vyema <laughs> tunamweleza nini ima unapotumia dawa alafu usimalize do homa unayo unayoumwa hutaweza kupona na sana sana unaweza kachangia usugu wa vijimelea vya magonjwa kwa hiyo hiyo ni hatari sana sawa tumeyasikia hayo mengi na, na muda nao unatukimbia hebu tafadhali tulikamilishe hili ni nini hasa ambacho tunapaswa kuzingatia ama yule ambayo anatusikiliza anapaswa kukitilia mkazo zaidi ili kujiepusha na ugonjwa w malaria tuanze kwako fila asante kwanza anapenda kuisisitiza jamii wanapoona dalili za homa ni vizuri kwenda kuwahi katika kituo cha afya kupata ushauri kupata vipimo na kufata maelekezo ya daktari kwani sio kila homa ni malaria kwa sababu jamii inaposikia ina dalili ya homa wanakuwa na tabia kwenda dukani kununua dawa kujitibia majumbani hilo sio nzuri lakini la pili katika swala zima la ugonjwa wa malaria ni vizuri kutumia viandarua venye dawa ili kuweza kujikinga na ugonjwa wa malaria vyandarua vyenye dawa ni kinga madhubuti zidi ya ugonjwa wa malaria kwa upande wangu napenda tu niseme kwamba uh ugonjwa wa malaria uh, una madhara kwa watoto chini ya miaka mitano lakini pia kwa wajawazito na jamii kwa ujumla na kwa kulitambua hilo wizara ya afya maendeleo ya jamii jinsiwazee na watoto kupitia mpangowataifaakuhibitiaa inatekeleza mikakati mbalimbali mbali, na nafua bambaamonjwa a ni muhimu sasa kwa wanajamii kutoa ushirikiano na sasahivi tuna i naitaaambayo mhusisha kila mtu kushiriki katika mapambano dhidi ya malaria na kama kauli mbiu yetu inavyosema kwamba ninaweza kila mtu aoni kwamba anaweza kufanikisha mapambano dhidi ya malaria kwahiyo tutumie ile mikakati yetu tuwai matibabu uh, tujikinge tupime kabla ya, ya kutumia dawa lakini tuhakikishe pia tunalala tuna kwenye viandarua vyenye dawa kila siku na kuharibu mazalia ya mbo na kutoa ushirikiano kwa ujumla katika mapambano dhidi ya maleli kwa sababu ni jukumu la kila mwanajamii mm, si jukumu la mmojamla mo si asanteni sana kwa ushirikiano wenu mzuri ambao mmetupatia leo na elimu ya kutosha pia asante san nam msikilizaji mpenzi kwa hatua hiyo basi hatuna la ziada kwa leo dana ya kipindi chetu chanaweza tumepata mengi mazuri kutoka kwao lakini shukran dhadhati kabisa kwake siti kwa simulizi yake yenye kusisimua yenye mafunzo mengi ambayo na hakika kila mmoja wetu amepata la kujifunza ndani yake hasa kuzingatia umuhimu wa kumwahisha mtoto w hospitali kwa wakati lakini kutozembea pale unapoona kuna tofauti a mtoto wako na hata kwako wewe mwenyewe pia kuwahi katika kituo cha afya na ni tu kuendelea kufuatilia vipindi vyetu vyanaweza na kama una unasimulizi ambayo pengine ungependa kututumia usisite wasiliana nasi katika kurasa zetu za mitandao ya kijamii kupitia akaunti yanaweza kwenye facebook na instagram at naweza tz au kwa barua pepe naweza show tgmilcom mimi ni samira suleiman na ulikuwa unasikiliza naweza kipindi kinachokuletea stori za kweli kutoka kwa watu wa kweli zinazokuwezesha kufanya maamuzi sahihi juu ya afya yako mtotolala lala tulia jua lishatua lala sinzia kwenye usikua kiza lala ntakulinda ndani ya chandarua lala utakuwa na ndoto zako zitatimia lala mtoto lala malezi bora huanza kwa kusema naweza mkinge mtoto wako dhidi ya mbo wenezao malaria hakikisha wewe na familia yako mnalala ndani ya chanarua chenye dawa kila siku ujumbe huu umeletwa kwenu na wizara ya afya maendeleo ya jamii jinsia wazee na watoto kupitia kitengo cha elimu ya afya kwa umma kwa kushirikiana na watu wa marekani