mpenzi msikilizaji jina langu samira suleiman na karibu sana katika kipindi cha naweza kama leo ni mara yako ya kwanza kusikiliza kipindi hiki basi karibu sana katika kipindi chanaweza huwa tunakuletea simulizi zenye mguso ambazo zinakuvutia na zenye mafunzo mengi ndani yake tuna simulizi nyingi sana za kukuletea kutoka kwa watanzania kama wewe na kama unakumbuka katika simulizi yetu iliyopita ya, ya boke tuliongelea umuhimu wa kutumia huduma ya afya uzazi tukaona namna ambavyo boke alipata ujauzito mwingine miezi kadha tu baada ya kujifungua mtoto wake wa kwa kwanza na alipitia changamoto nyingi kwelikweli kweli. lakini hatimaye tuliona aliweza kujinua na kukuza biashara yake kwa kupitia changamoto hizo pia akafahamu umuhimu wa kutumia huduma za afya a uzazi kama umesahau au ulikosa basi tafadhali usihofu unaweza kusikiliza kupitia linki kwenye akaunti yetu ya instagram ingram nawezat na kwenye facebook na weza sasa leo tutaendelea na sehemu ya pili ya mada yetu inayohusu huduma za afya a uzazi kupitia simulizi nzuri ya bupe kama ilivyo kawaida ndani yanaweza kuwa tuna simulizi nyingi zenye kusisimua na zenye mafunzo mengi yaliyojitosheleza tutafahamu leo bupe amekutana na changamoto zipi ni nini hasa kimo ndani ya bupe na leo basi simulizi yetu itasomwa na salome mwafongo ni mtangazaji wa redio kama unavyojua kila wiki pia tunaalika wageni kutoka tasnia mbalimbali ili kupata nafasi ya kujadili simulizi zetu tuna wageni na baadaye kidogo watakuja kufahamu ni akina nani ambao niko naye leo katika kipindi hiki cha naweza karibu sana nikukumbushe kama una chochote cha kutuandikia basi tafadhali tutembelee katika ukurasa wetu wa facebook at naweza na kwenye instagram naweza tz na kabla yeyote twende moja kwa moja tukasikilize simulizi yetu ya bupe jina langu ninaitwa bupe nina miaka 32 mimi ninaishi katoma huko bukoba na wanangu wawili kwa sasa wana miaka 14 na mmoj na miaka 8 yupo watatu ambaye ni mkubwa wao yeye yupo boarding ndo kwanza ameanza ailevo ana miaka 19 nimebakwa nimekatwa mapanga na nimetelekezwa na familia yangu lakini nimepitia yote mpaka nimefika hapo hii ndo simulizi yangu sisi kwetu ni tabora ndipo nilipozaliwa na kulelewa sisi nyumbani kwetu hatujazaliwa wa kike wengi kwa hiyo kumejaa waume tupu na hata sikulelewa na mama kwa sababu wazazi wangu waliachana wakati bado nipo mdogo nilibaki na baba mama yangu akaenda kuishi ngara ni wilaya moja hivi kule kagera nilipokuwa na miaka kumi nanne hivi nilikutana na kijana mmoja alikuwa jirani yetu alikuwa mkubwa kidogo kwangu na na miaka ishirini hivi kuna siku moja nilikuwa nikitoka shule jioni hivi kagiza ndo kalikuwa kameanza kuingia nikamwona yule jirani yetu basi nikawa na amani tu ah, nikajua hus kaka yangu nikaona nimepata mtu wa kunisindikiza nilimwamini lakini kumbe nilikuwa naingia tarimi yule kaka akanibaka baada ya kile kitendo nikakimbilia nyumbani lakini sikujua jinsi ya kuambia baba yangu au kaka zangu kitendo cha unyama niliyofanyiwa nikakaa kimya baada ya muda kupita tumbo langu likawa linazidi kukua ndo baba yangu akagundua kumbe nina ujauzito badala ya kuniuliza nini kilitokea pale nyumbani wakanifukuza nakumbuka baba alisema sitaki kukuona tena ondoka nyumbani kwao mwanaume aliyekupa huo ujauzito mpuzi wewe hata nilipoambia kuwa nilibakwa hakuna aliyeniamini walidhani kwamba nilitaka kufanya mapenzi na yule kijana wote baba yangu na kaka zangu hawakuniamini kabisa haikuwa habari njema sana kwangu nikabaki najiuliza kwa hiyo nina miaka kumi nanne nina ujauzito nimefukuzwa nyumbani na sina pakwenda hata nauli ya kwenda ngara kwa mama yangu sina ikabidi niende kuishi kwa marafiki zangu tabora mjini ilikuwa changamoto kubwa sana hapo sasa kwenda kwenye kliniki sijui na ukiangalia nina umri mdogo na ninawezaje kwenda wakati sikupelekwa na mtu kwa hiyo nilikuwa naenda pale aiyo likuaaeda kwenye kiti hata masaa si mpaka nesi anakuuliza mbona nimekuona hapa muda mrefu na shida gani mdogo wangu wakinipiga hilo swali tu wat mawambia nimekuja kumuona mgonjwa halafu nilikuwa najitundika kanga ili wasione tumbo langu nikirudi kwa rafiki yangu wananiuliza vipi mi nasema kuna wamama wengi pale kliniki sikuweza kupata huduma lakini wakanishtukia mpaka dada wa rafiki yangu wakamua we ananisindikiza kliniki ili nipate huduma nakumbuka nilishauriwa na marafiki zangu nitoe huo ujauzito amba hivi wewe ue wawapi mbona unazubaa sana jambo jepesi sana hilo toa huo ujauzito watu wengi sana walinishauri hivyo lakini hata kwa akili ile ya kitoto niliyokuwa nayo sikuweza kufanya hivyo nikaona huyu mtoto hakuomba kuzaliwa kwa hiyo hata kama nimempata kwa mazingira haya lazima nimlee nikasema tu imeshakuwa hivi basi acha nizae baada ya mwanangu kuzaliwa maisha yalikuwa ya shida sana sikuweza kukaa pale kwa rafiki yangu kwa muda sana ikabidi nitafute kazi biaa akazi rahisi kupata kule ilikuwa ni ubameidi nikafanya ile kazi kwa muda wa miaka mitatu nikaamua niolewe kuna mwanaume mmoja alikuwa rafiki wa mwenye baa alikuwa anatokea bukoba kwa hiyo nilizoea kumwona mara kwa mara anaposafiri kuja tabora nilivyompata huyu mwanaume mwingine mwanangu wa kwanza baraka alikuwa na miaka miwili au mitatu sasa wakati huo kila nikiongea na mama yangu ananiambia bupe huwezi kwenda kuolewa ukiwa na mtoto uliezaa na mwanaume mwingine basi baraka ikabidi akaishi na bibi yake kule ngara yule mwanaume alikuja nyumbani kwa baba yangu akatoa mahari tukafunga ndoa nikawa nimeolewa naye baada ya muda nikawa nimebeba ujauzito sasa ndio nikamzaa binti yangu wapili sasa baada ya kuolewa tukaamia bukoba ambapo huyo mwanaume anatokea kusema ukweli sikutegemea maisha ayo mazuri sana lakini ningejua ugumu wa maisha nayofuata hmm. nisingekubali kuolewa naye yule mwanaume kwa kweli kwanza alikuwa mnywaji wa pombe tu baada ya kunioa akapata wanawake wengine zaidi yangu na hela yoyote anayokuwa nayo ilienda huko hata watoto hakuwa na wahudumia maana yake watoto wote nawalea mimi mpaka sasa hivi hapa nilipo hajui hata shilingi kumi ya mtoto nashughulika na kilimo na kilimu, biashara ndogo ndogo ili nitafute riziki ikawa kila siku tunagombana mara leo kanipiga kaniacha kesho narudi tena tunagombana narudi si unajua unahisi mambo ksouata tunaa nyumbai kona siwezi kumlea mtoto mwingine kwenye haya matatizo nikaja zaanati kutafuta maarifa juu ya huduma za afya ya uzazi karibu sana nakusaidia mini nataka niulize huduma za afya ya uzazi a kwa nini nikajaribu kumwelezea shida zangu nyumbani nikamwambia kwamba sitaki kuzaa tena nataka nifunge kizazi ndo ambacho nilimwambia yule nesi hakuelewa kwa nini nataka kufunga kizazi yule nesi akaniambia mbona wewe bado binti mdogo vumilia tu kaa kwenye maisha mungu atakujalia kwa hiyo nikarudi tena kwenye ndoa yangu lakini sasa hapo nikawa natumia njia ya kalenda nikatumia hii njia kwa muda lakini hapo kati nikazembea nikashika ujauzito wa mtoto wangu watatu baada ya kumzaa mwanangu watatu nikamua lazima nipate suluhisho siwezi kuwa na zaa za tu bila mpangilio nikaamua tena kurudi kliniki na kuulizia huduma za afya ya uzazi nilikuwa na kahofu lakini nikasema liwalo naliwe siwezi kukosa haki yangu nikawa jasiri nilipofika nikapokelewa vizuri tu na manesi na wakanielezea baadhi ya huduma zinazoweza kutumika baada ya maelezo yale nikaamua kuweka kijiti hapo nikawa nimepata suluhisho ila maisha ya nyumbani yakazidi kuwa mabaya hapo katoma manesi wana historia yangu wananijua sana yani hata ukienda leo watakwambia kila kitu kuhusu mimi toka nabeba huo ujauzito na hizo vurugu za mume wangu tunajulikana kwa mchungaji mpaka kwa hata mtendaji wa kijiji nimesha katakatwa mapanga yani nikivua nguo sasa hivi naweza kukuonyesha alama za mapanga ili ujue jinsi gani maisha yangu yalivyokuwa na shida nakumbuka siku moja mtoto alikuwa ana mwezi mmoja tu yaani kadogo kabisa mwanaume akanifukuza yaani nimetoka nje nimemkamata mtoto mkononi hivi sina cha kumbebea mtoto sina chochote na unadhani ni kwa nini anafanya ukatili huo yule mwanaume ni mnyama hata wanyama sio wakatili ikabidi e nitafute suluhisho siwezi kuwalea wanangu kwenye mazingira yale kwa kuwa nimeokoka nikawa kila nikienda kanisani nazungumza na mchungaji wangu kuhusu changamoto ninazozipitia pale nyumbani akawa anafahamu matatizo yangu akaamua kunisaidia ndani ya lile lile eneo alilokuwa anaishi kuna kulikuwa kuna chumba kwa ajili ya mfanyakazi nikamwomba mchungaji naomba nije na wanangu tuishi kwako huku nyumbani ni mateso tu tunanyanyaswa hata kama utahitaji nifanye kazi nyumbani mi nitafanya tu ili tumkimbie huyu baba mchungaji akasema haina shida mwanangu wee njo ukae hapa mpaka upate uwezo wa kupanga chumba nikiangalia nyuma nikitafakari maisha yangu changamoto na mateso niliyopitia kwa kweli namshukuru mungu kwa kunivusha salama ukianzia kubakwa ile kutelekezwa na kupigwa nimeweza kuchukua wanangu na kuwatoa kwenye mazingira mabaya kwa kuwa sasa ninatumia huduma za afya ya uzazi nimeanza tena kujipanga ninafanya biashara zangu na ninasomesha watoto wangu hapa kwa mchungaji kuna usalama na wanangu wanaweza kwenda shule na kurudi nyumbani bila hofu ya baba yao kusema ukweli ninamshukuru mungu kwa ajili ya mchungaji kwa kuweza kunisaidia muda wote huu lakini ni ya yangu baada ya muda kidogo tuhame hapa tukapange chumba mimi na familia yangu na hapa tunavyoongea nimeshapata kieneo changu tutaenda kukaa hapo na wanangu Gidudu. Gidudu. Gidudu. Gidudu. ilikuwa ndo simulizi yetu ya bupe asante sana kwake salome kwa kutusomea simulizi hii kwa ufasaha sana na huu ni wakati mzuri pia wa kuwasikia wageni wetu ambao tuko nao nilikutambulisha awali tuko na wageni sana karibuni sanaaane a tuanze sana sana kwako uko kwa mwanaume pekee hapa ndani inga kwa mara nyingine asante sana ndugu mtangazaji naitwa d beatus nyamuhiba natokea hospitali ya rufaa ya amana kitengo cha afya ya uzazi na mtoto Aha karibu mimi naitwa chihio mlai ni afisa afya natokea kitengo cha elimu ya afya kwa umma wizara ya afya maendeleo ya jamii jensia y wazee na watoto asante sana karibu pia mama jina langu niliopewa na wazazi wangu ni susan lakini jina la kutafutia pesa mjini naitwa natasha kwa hiyo kwa ujumla naitwa susan natasha humba ni mwigizaji toka bongo mvi pia ni mnakilisha sauti katatamhilianatasha uh-huh. mamvi <laughs> karibu sana na tunafarijika na furaha kubwa kuwa nawe leo asante sana na moja kwa moja tu niwaulize kuusiana na simuelizi zetu nzuri abupe tumetoka kuisikia natasha umeionaje umeipa sikiolipi simuelizi hii dah mimi simulizi imenisikitisha sana lakini na huyu kijana ambaye amefanya lile tendo imekuwa kwamba amekwenda kumharibia maisha yake tunaona huko mbele maisha ya bupe amekwenda kuharibika sana na amepita katika mlolongo uleule ule. yani imenisikitisha sana nawaomba kaka jamani tuwache kuwabaka watoto wasichana wetu tuache kuwatendea vitu visivyofaa kwa sababu kule mbele tunamharibia maisha yake kabisa kwako do beats umeisikia vipi simulizi ya bupe nasikitisha kwanza ni amepata ujauzito sio kwa sababu amependa ni kwa sababu ya tukio la kubaakwa ambalo kwake linamletea madhara makubwa zaidi ukiachilia tu kupata uja uzito lakini pia limemuumiza kisaikolojia ye kama mtoto na ni vile tu bahati kwamba ilionekana mimba amepata ujauzito lakini kuna madhara mengine ambayo yangeweza kupata kwa mfano maambukizi ya magonjwa ya zinaa kwa, kwa faida ya watu ambao wanatusikiliza kwa mtu yoyote ambaye anafanyiwa kitendo cha aina hii anatakiwa kuuchekiwa afya yake ndani ya muda upi sahihi kitaalam tunasema kwamba pale tu anapofanyiwa kitendo cha kinyama akitoa taarifa basi ni vema akafikishwa kwenye kituo cha kutolea huduma za afya kwa ajili ya kufanyiwa uchunguzi kiafya na sawa asante sana dokta beatus lakini nataka tujadili kidogo kuhusiana na hili ambao wakali na hata kufikia hatua kama hii ambayo bupe amepitia kufukuzwa kabisa hivi mpaka leo kuna wazazi wa aina hii Eh, ni seme tu kuna baadhi ya maeneo ambayo bado ukatili wa namna hii unaendelea na unaenda kujenga hofu kwa watoto kuna wazazi wengine anakuwa ni mkali kupindukia kiasi kwamba mtoto akiwa na shida anapata hofu namna gani ya kuweza kuanza kumweleza lakini elimu bado zinaendelea kutolewa na tunaamini jamii wanaelimika wana, wana, wana mm. kwa hivyo vitendo hivi nafikiri na vimepungua kiasi turudi kwako natasha mtoto yeyote anatakiwa alelewe katika utatu wa malezi utatu wa malezi mimi nauelezea hivi mtoto yeyote lazima awe na urafiki wa kwanza kabisa wa karibu na mzazi wake mzazi lazima uwe na unaonyesha kucheka naye kufurahi naye ili aweze kuwa wazi nae usiwe mkali kwa mtoto ndio maana hata mimi na mwanangu utakuta unasema mapacha watu wanatutania we pacha wako U, au rafiki yako kwa sababu najenga ule ukaribu ambao mtoto hata na kitu kikubwa kabisa cha casiri niahis kumwambia mama mm. kwa mama ndo rafiki wake wakwanza lakini rafiki wapili wa mtoto atadosnaafiaalinaunaona alimengiaaafay takuta saingine mtoto amepata tatizo lakini anaogopa kumwambia mama ili atakenda kumwambia mwalimu mtu watatu ni jirani wale ambao wanatuzunguka aan majirani, majirani zetu majirani tukiwa na malezi mazuri na watoto tukaa na ukaribu na watoto utakuta kama mama akiwa mkali mwalimu ni mkali mtoto akipata tatizo kama laboke, la, labupe anaweza kwenda kumweleza jirani na jirani akarudi kwa mzazi umweleza kwa mtoto yako amepitia tatizo hili na hili nahili ii kawa rahisi kumsaidia iaaaivata hivo tunaishi kidijitali <laughs> utani ni mwingi <laughs> na watoto <laughs> nini mambo ni mengi pia lakini ukiwa ukiwa mwepesi na uwazi kwa mtoto inakuwa rahisi kukueleza tatizo kama ile ambapo huyu binti mm-hmm. Sawa. asante sana na naomba sasa tuingie ndani tutazame njia aliyotumia bupe ya kalenda ilikuwa ni tutazam nalyotumiabuyanah uamuzi e, wa bupe wa kutumia ile njia aliyoamua haikuwa sahihi sana kwake kwa sababu ya kwanza ya aina ya mume au mwanaume aliyekuwa naye nanjia aliokua amechagua kutumia kwa hiyo haikuwa sahihi lakini pia tunapata changamoto sana akinamama wengi huwa wanakuja kupata huduma za afya ya uzazi kwa kuchelewa sana kwanza anakuwa ameshapata tatizo mm. alafu ndio anakumbuka kuja ukichukulia tu mfano fano wabubue uh, alibakwa akapata ujauzito aafungua lakini baada ya kupata uh, mwanaume mwingine bado hakufikiri haraka kwamba natakiwa nikapate huduma ya afya ya uzazi akaendelea kuishinae alipopata tena mimba nyingine ndo akakumbuka kwamba kuna haja ya kwenda kupata afya ya uzazi kwa hivo changamoto ni kubwa kwa maana ya kwamba wanachelewa wakinamama wengi wanachelewa wanakuja katika muda ambao walishapatako anambuka ana amba kuna, e, e, kuna, kuna huduma ya afya ya uzazi kwahio ni waombe akinamama wajaribu kufika sana kwenye vituo vya kutolea huduma za afya ili wapate e, huduma ya afya ya uzazi na pia wataelimishwa vitu mbalimbali mbali kuhusu afya zao natasha experience yako ikoje katika suala zima la maandalizi yakuwa mama lakini pia pengine lakini pia mi lisa kuna mtoto mwingine wa ziada namshukuru mungu kwenye maisha yangu nimefanikiwa kupata watoto wawili uh-huh. na walikuwa wamepishana uh, kama miaka kumi hivi ona oh. pamoja na mdogo wake simon lakini bahati mbaya mungu alimpenda zaidi kwa hiyo oh. hatuko naye pole sana asante uh, lakini kiukweli nilijikaza nili, nili, nili, nilikaa <laughs> watoto walipishana sana kiasi kwamba yani alikuwa akitembea mwona na mdogo wake ni kama mtu na mwanawe tu mm. kwa hiyo hiyo ni, ni nzuri kwa sababu hata watu walikuwa ananiuliza saa nyingine we mbona uzeeki eh? mimi naamini pia imechangia ime naona sababu una, mwili unapata nguvu unarudi vizuri kuliko ile kusema kila mwaka kila mwaka kila mwaka nafkiri inatusumbua inatu, sanawanawake kama alivosemad kitaalam zaidi wao anajua zaidi, wa zaidi akiwtk <laughs> <sa kumsa>. <laughs> <laughs> <Tunashaya cost. laughs> sawa. Yeah. sawa kwenye swala yeah. hilo hilo uh, mitaani watu wengi sana wanasema ni vyema ukianza kuzaa zaa ukimaliza wamemaliza mm. unapumzika hili liko sahihi kiafya uh, haliko sahihi sana kiafya kwa maana ya kwamba tunapoongelea kupishanisha watoto uh, inampa nafasi sasa yule ambaye ame Nichukulia mfano e, mtu akiweza kushikauauzitowakati mwanae alipita a maka mitatu mhkupishanisha watoto na tuna washauri akinamama waje kupata huduma hizi katika vituo vya kutolea huduma za afyaaa sasa tunawezaji kuhakikisha utoa huduma za afya ya uzazi wanatoa huduma stahiki na tena kwa wakati tukirejea katika simulizi yetu ya bupe ambapo tuliona alienda katika kituo cha huduma ya afya lakini alirudishwa ali kwa wakati ule sasa tunawezaje kuisisitiza ku, ku hii ili wapate huduma stahiki na tena kwa wakati uh, wizara ya afya ni wizara mama ambayo inahusika na kutoa huduma za afya hapa nchini na wizara ndio inayoandaa miongozo ya utoadi wa huduma za afya hapa nchini kwa hiyo kwa swala hili la afya ya uzazi wizara pia imeandaa miongozo ya utoaji huduma na inatoa mafunzo kwa watendaji watohuduma walioko kenye vituovakuolhuduma voteancahuduma wa... hua wanapata mafunzo ya mara kwa mara yajinsiyakuohudumaaatejawanaokuaf kwa kwaio kwahili kwa lililotokea kwa bupe ni bahati mbaya na hatuwezi kusema kama wizara kwamba hawa watu waina hii hawapo ila tunaendelea kusistiza kwamba watuwa huduma walioko kwenye vituo watoe wa huduma kulingana na miongozo na kutokana na mafunzo wanayopewa asante sana ni rudi kwako na tasha tayari tumezungumza maswala mengi mno lakini nini tuna wapa ambao wanatusikiliza katika kipindi hiki chanaweza nini wanapaswa kuzingatia zaidi la kwanza kabisa turudi kwenye utatu wa uzazi kama nilivyosema tuwe na ukaribu na watoto wetu ili tujue matatizo yao wawe na wepesi wa kuzungumza na sisi lakini pia kwa akina mama tunapopata ujauzito tujaribu kuwahi kwenda kuongea na wataalamu ili tujue ni kisugani ambacho kitaweza kufuata ili tuweze kuzaa kwa kupishana na lingine pia ninawaomba wakaka tujaribu aminifu tunapopata mtu akakomba kumsindikiza basi msindikize akikuomba huduma yote mpe pasipo kwenda kinyume kuwa na mawazo ya kishetani ya kumf, kuyafanya kama ambapo tunaona bupe amemkuta kwa jirani yake asant sana Dr. huduma za afya ya uzazi zipo katika vituo vya kutolea huduma za afya kwa hiyo wanaweza kufika eh, ili wapate huduma hizo na pia kwa ushauri zaidi kuna mambo mengi wanafika wanaweza kushauliwa asante sanaai ninachopenda kuwayambia jamii ni kwamba kuna jukwaa la naweza ambalo linafanya lina kazi kwa kushirikiana na wadau na hili jukwaa lanaweza nila, linatoa elimu kuhusu afya ya uzazi malezi ya watoto walioko umri chini ya miaka mitano kifua kikuu na ukimwi kwa hiyo ili kuendelea kupata taarifa sahihi wizara kama wizara tunaelimisha jamii kupitia redio kama hivi mnavyotusikiliza tunatumia machapisho vipeperushi tunatumia njia za mitandao ya kijamii kama facebook na instagram na napenda nisistize kwamba njia hizi za afya ya uzazi ni salama na tunashauri wenzi waweze kujadili katika familia swala la zima la afya ya uzazi na kuchukua hatua na huduma hizi zinatolewa katika vituo vyetu vya huduma bila malipo na tutakutana kule kwenye vituo tutakutana na wataalamu wenye ujuzi ambao watatupa taarifa sahii kuhusu huduma hizi ili tuweze kuzipata kwa ajili ya kuboresha afya zetu na maisha yetu asante sana chi na niwashukuru pia wote kwa ujumla kwa kushiriki nasi katika kipindi hiki chanaweza hakika ilikuwa ni furaha na ni nzuri pia namini kuna mengi mazuri watu nayo kutoka kwenu mimi niseme asante na niwatakia majukumu mema asante sana, asante sana basi nami ni tu endelea kuifuatilia vyema naweza na kama unasimulizi yoyote ungependa kututumia wasiliana nasi katika kurasa zetu za mitandao kijami, ya kijamii kupitia akaunti anaweza kwenye facebook na naweza tz kwenye instagram au kwa barua pepe naweza show mimi ni samira suleiman na ulikuwa unasikiliza naweza kipindi kinachokuletea stori za kweli kutoka kwa watu wa kweli ambazo zinakwezesha kufanya maamuzi sahihi juu ya afya yako mimi na wewe tunaweza ha ha, um baba zawadi unakumbuka leo ni birthday ya mwanetu ache utani kashafikisha mwaka e, ndios muda umeenda kweli <laughs> sasa e. itabidi tuongezi mwingine mm. zawadi naye apate mdogo wake <laughs> <laughs> <laughs> baba zawadi umesahau tulivyoshauriwa na mtu huduma za afya tusubiri angalau miaka miwili kabla ya kupata mtoto mwingine nakumbuka kwanza zawadi anapata muda wa kukuwa na kuwa na afya njema na nawe unapumzika mke wangu hii tusaidiane kuendeleza shughuli zetu zetuelewamazawadi eh? <laughs> <laughs> yani toka upati hii huduma robi wangu <laughs> malezi bora huanza kwa kusema naweza onesha upendo wako kwa mtoto kwa kusubiri angalau miaka miwili baada ya mama kujifungua kabla ya kupata mtoto mwingine zungumza anamtoa huduma za afya kuhusu huduma ya afya ya uzazi inayokufaa ujumbe huu umeletwa kwenu na wizara ya afya maendeleo ya jamii jinsia wazee na watoto kupitia kitengo cha elimu ya afya kwa umma kwa kushirikiana na watu wa marekani