naweza kipindi kinachokuletea simulizi zenye mguso zinazovutia na zenye mafunzo mengi ndani yake tuna simulizi nyingi sana za kualetea kutoka kwa watanzania kama wewe mimi ni samira suleiman na simu wa kwanza kama utakumbuka tulisikiliza simulizi ya samia bila shaka unaikumbuka vyema baada y tu kujifungua alipata shida kidogo kutoa maziwa ndani ya saa ya kwanza mpaka wakwezake ilibidwa mshauri ampe mpe mwanaye maziwa kopo lakini yule mama kwa sababu alipata elimu ya kutosha alikataa na hatimaye akatoa maziwa na mwanao akawa na afya kabisa sasa kama ulikosa kusikiliza simulizi hiyo ingia moja kwa moja katika akaunti yetu ya intagram na wezat ili kupata mkasa wote leo tupo pale pale katika umuhimu wa kunyonyesha mwanao lakini leo hii kupitia simulizi ya mama kiko tutaangalia kuhusu muhimu wa kunyonyesha mtoto maziwa ya mama pekee kwa muda wa miezi sita ya awali mama huyu alishindwa kabisa kufata kanuni za kumnyonyesha mtoto wake kwa kipindi hicho cha miezi sita sasa ni yepi aliyomsibu mamakiko baada ya hapo tegasikio hapa pa naweza baada ya kusikiliza simulizi hii tutakuwa na majadiliano na wageni wetu e kabisa ambao tutafahamu hapo baadaye na kama una maswali ama maoni basi tafadhali usisite tutumie ujumbe kupitia kurasa zetu za facebook kwenye akaunti yanaweza na ingam kwenye akaunti anawezat kama ilivyo kawaida kila wiki tunakuletea mgeni kwa ajili ya kutusomea simulizi zetu akituburudisha lakini pia ku kufanya utafakari kupitia simwlizi hiyo basi leo tuponaye halua juma yeye ni mtangazaji na atatusomea simulizi yetu bila shaka kumbuka unaisikiliza naweza na ilikuwa ni tarehe tano mwezi wa tatu mwaka e216 alfajiri upepo mwanana huku milio ya ndege ikizidi kushamiri kuashiria ni siku nyingine siku ambayo ilijaa furaha kwangu kwa mara ya kwanza nilianza kuitwa mama kiko alikuwa mtoto mzuri asie na kasoro nilifurahi kwa sababu mime wangu alipata dume mwenzake mtu ambaye atamnyoshia njia na kuwa mfano bora lakini kusema kweli na siwezi kumwambewa mime wangu hili nilifurahi zaidi kupata nafasi ya kusherekea na mama yangu kwa sababu yeye sasa amekuwa bibi na hata kwa wakati ule nilijua atampenda kuliko kitu chochote kingine duniani kitu ambacho sikutegemea ni kwamba kuzaliwa kwa kiko kungebadilisha kabisa uhusiano wangu na mama yangu toka kuwa kama mama yangu sisi tulikulia bukoba mjini pale mama yangu ni mtu ambaye alikuwa anapenda kuishi vizuri na watu popote mama huwa kuna watu watuwanachagala kufurahi kama unatembea naye kamaunambe ytusemeando wa kilomita moja hivi watu wasiopungua watano watamsimamisha njiani na kuanza kuongea naye yaani hamna sehemu bukoba mjini unaweza kwenda ambapo hafaaba ikae tu kbaraza da aamkai kwaaa fka mida yamchana a cakua casku aktaj ataa ya chakula Hmm. yaani wote tulikuwa tunakimbia nyumbani haraka kasoro moja tu ya mama alikuwa mkali mno kitu kidogo tu unakaripiwa unachapwa tena unachapwa na chochote ambacho kipo karibu naye sijui fimbo mkanda mwiko kiatu ingawa nilikuwa nampenda sana na, na zake kabla ya kuondoka kaniambia nifanye usafi nyumbani kwa sababu bibi alikua nakuja naalitaka na na ya ya ya na rafiki yake ambae niea kwenye hoteli moja pale mjini na akanipatia kazi pale ya upishi pale ndipo nilipokutana na mume wangu Nambu. yeye alikuwa anafanya kazi repheni tukaanza tu kuwa marafiki kama kawaida na baadaye alivyowacha kazi na kuhamia kazi nyingine ndo tukaanza kuwa wapenzi nilikuwa naogopa sana kumpeleka nyumbani na kumtambulisha kwa wazazi wangu wasichana wengi huwa wanaogopa baba zao watawachukuliaje wanaomezao lakini mimi nilikuwa nawaza mama atasemaje cha kushangaza wote walimpokea vizuri sana nakumbuka mama yangu alikuwa na furaha sana mimi mwanaye wa kwanza kuolewa siku tuliofunga ndoa harusi ilikuwa kubwa mama alialika marafiki zake wote na ndugu kibao alikuja kusherekea nasi baada ya mwaka tukabadikiwa kupata mtoto wetu wa kwanza familia nzima ilifurahi sana na mama akaja nyumbani kukaa nasi kwa sababu nilihitaji uzoefu wake wa kunisaidia kulea mtoto nilidhani mama kuwepo nyumbani ingenisaidia na mtoto lakini kusema kweli ingekuwa tu bora mama kuishi nasi kila kitu nilichokuwa nafanya uikua na nilijihisi kama kilema toka utotoni mama amekuwa mtu ambaye usipofanya anavyotaka kiburi anakasirika au ananuna kabisa kwa kipindi kile niliona sawa lakini sasa hivi mimi ni mama wa nyumbani na ningependa anisikilize na aheshimu maamuzi yangu mmewan mmewangu ah, mama kiko niitena kwanii mama aheshimu maamuzi yangu inajua wazee walivyo mama tu atakukusaidia nilimwelewa baba kiko wiki iliyofuata ikawa mziki mwingine mm, jamani mwanangu l ananyia kidogo hiyo ni kawaida koja tumpikie hujimlaini tumpe lakini nesi alichombea nimpe mazio yangu tu kwa ile miezi sita ya kwanza hivyo vingine vitamsumbua yaani daktari ajue kulea mtoto kuliko mimi mama yako kwanza enzi zetu sisi tulikuwa tunazaa tu nyumbani tunaendelea na maisha mama alikuwa mbishi huyu ni mwanangu nataka apate mlo lakini mlosahih ningewezaje kubishana na mama mtu ambae amenizaa nakunilea ju nkakaa tu kyandoauaana mtoto, mtoto anakuwa na afya nzuri nzurieu wangalia mwanao eh? mi nilikwambia chiki mwanao alivokuwa na afya unadhani angishiba na maziwa tu peke yake kwa sababu mwanangu alikuwa na afya nikamwacha tu mama alikuwana zake lakini baada ya muda nikaanza kuona tatizo nilikuwa tu nyumbani nambalisha mwanangu ni pia yake nikaona ameharisha na haja kubwa ilikuwa ya njano njano na vitu kama uteute hivi nilivyomwambia mama akapuuzia tu ah, ilo sio tatizo mwanangu hii hali ikaendelea kwa siku mbili siku ya tatu akaarisha tena nikamtazama vizuri naona mwanangu kadhoofu maskini nikaenda kumwita mama na kumwonyesha mama alijaa na wasasi usoni mama lazima tumpeleke mtoto kwa hospitali mwanangu hebu acha ubishi huyo mtoto tumpe dawa dawalamama nimevumilia lakini hapana naomba uheshimu kuwa mimi ni mama pia nilisema tusimpe huji na sasa anaumwa nampeleka hospitali sitaki kumpoteza mwanangu mama alikaa kimya nikampigia sim baba kiko na kumwambia arudi nyumbani haraka akarudi haraka kutoka kazini na naye hospitali na kumwacha mama nyumbani nes nes nomba ni msaada wakati tunamsubiri daktari nesi akaja pale na tukapelekwa chumba kimoja ndani yake kulikuwa na wanawake wengi pamoja na watoto wao na tukapewa kitanda tumlaze mtoto mawazo elfu moja yalikiwa yananipitia kichwani nikiwaza ni nikitugani kina msebu kiko na ningefanyeje kama ningempoteza mwanangu kiko daktari alipofika sikumpa hata nafasi ya kumsalimia daktari tatizo nini anaharisha mara kwa mara na hatuelei shida ni nini naomba tusaidie sitaki kumpoteza mwanangu daktari daktari mama mama hebu tulia ondoa mashaka sawa kwa sababu anaharisha amepoteza maji mingi kwahiyo ngoja tumpe dawa ili tuongeze kiwango cha maji mgini alafu tufanye vipimo na kumpa dawa stahiki sawa ule muda tunasubiri pale alei hatukuwa na amani kabisa kila baada ya alisaa mama alikuwa anapiga simu kujua hali ya mtoto namwambia bado hatufaam, tunasubiri majibu hatufahamtunasubi au kbay tuliokaa kulikuwa na watoto wenye magonjwa mbalimbali wengine wamekonda wengine wanaoma kali mmoja aliyekuwa karibu yetu alikuwa na vidonda kichwani na vilikuwa vinatoa usaa d ilikuwa hali ya kusikitisha na nikajisikia kama nataka kutoka nje na mwanangu tumlaze sehemu ingine yoyote tulikaa pale kama masaa manne matano hivi lakini kwangu niliona kama miaka daktari alipofika tuliingiwa na wasiwasi moyoni ni ni. nikahisi kama kuna kitu kimenikaba shingoni nampa tu maziwa Amna kingine taziada, nikawaza hivi nikisema ukweli watanionaje mimi ni mama gani mtoto hata hajafikisha miezi sita kadhoofu anaharisha kama kuna kitu cha ziada unampa nibora nikafahamu hivi nipate kumpa mtoto wako huduma inestahiki sana sana tunampa tu maziwa uh, lakini tukiona bado ananjaa tunampa huji kidogo tu daktari alikuwa kimia huku akinisikiliza na kuandika kwenye daftari lake sijui hata alikuwa anaandika nini labda anaandika leo nimekutana na mama mjinga sana mama huwa tunashauri kumpa mtoto maziwa ya mama tu kwa miezi sita ya kwanza kwa sababu yana kila kitu anachohitaji mtoto kwa kipindi hicho hii itamwezesha kupata virutubishi vinavyomwezesha akuwe vizuri na kumpa kinga zidi ya magonjwa ili mwanao aweze kushiba mnyonyeshe mara kwa mara na kwa muda mrefu kwenye titi moja kabla ya kumwamishia enye titi lingine pia hakikisha mwanao ananyonya mpaka aachie titi mwenyewe au walari tutampa dawa na tatizo la kuharisha litaondoka tu baada ya siku moja au mbili sasa mama endelea kumnyonyesha mtoto maziwa yako tu mpaka afikishe miezi sita nkakaa pale namsikiliza daktari nilijuta kuwa mjinga nilijua kwamba kiko anahitaji maziwa ya mama pekee lakini kwa sababu ya kumogopa mama yangu nilimpa uji dokt atapona kweli mwanangu Ndiyo wala usio hata ponatu tuta. maana tutampa dawa na unaweza kwenda naye nyumbani <sighs> moyo wangu ulichulia baada ya kumpa dawa tukaruhusiwa kumpeleka kiko nyumbani kuanzia hapo nikaendelea kumnyonyesha kiko maziwa yangu tu bila kumpa kitu kingine chochote kile baada ya siku chache ile hali ya kuwarisha ikaacha na akaanza kuongezeka uzito tena mama hakuwahi kuniambia kwamba mwanangu ulikuwa sahihi bora ulimpeleka hospitali kuanzia sasa tutamnyonyesha tu lakini toka siku ile hakuwai kuniambia tumpe kiko uji hata ivyompata mwanangu wa pili kuniambia nimpe uji au maji nafikiri pia kile kitendo cha kumwaisha kiko hospitali kilimpa msaada maana mtoto amepona ananyonya vizuri na anashiba na afya yake kurejea kuwa nzuri kilifanya mama naye anipe heshima yangu kama mama mwenzake sikuwahi kudhani kama ingetokea lakini nashukuru nilisimama na kufanya kile kilicho sahihi na kwa sababu hiyo mama yangu amekuja kuniheshimu kama mama na kukubaliana na mawazo yangu na nimeweza kuwapa wanangu mwanzo mwema kwa kuwanyonyesha watoto wangu maziwa yangu tu bila kuwapa kitu kingine chochote kile kwa ile miezi sita ya mwanzo hata maji si wapi simulizi yetu ya mama kiko na imekamilika namna hiyo bila shaka tumeenjoi kwa kuisikiliza wakati mzuri sasa wa kuwasikia wageni wetu sp karibuni sana na nianze kwako mtaalamu wetu asante sana samira mimi naitwa neima joshua ni mtaalamu wa lishe hasa lishe ya watoto kutoka taasisi ya chakula na lishe tanzania ambayo iko chini ya wizara ya afya mm-hmm. na karibu pia natasha asante sana mm-hmm naitwa susan natasha humba ni mwigizaji toka bongo mvi direkta wa filamu mtunzi na pia ni mc a hao ni wageni wetu ambao tuko nao leo kupitia na natasha umelipa sikiolipi simulizi yetu leo kwanza ni simulizi nzuri sana yenye kujenga na yenye kukumbusha ni vizuri kumfundisha mtoto wako kitu ambacho kwanza kiko na wakati wakati huo zamani tulikuwa hatuna elimu ndio vile unampa mtoto uji katika umri mdogo mtoto anamwiki tu nataka kumpa ujti kwa sababu tu analia sana sasa hivi kuna vitu vingi mbalimbali ambavyo vinaweza kamsaidia mtoto aweze kutulia asilie na vilevile akaendelea kunyonya mazio ya mama kwa kwasau maziwa ya kwanza ya mama ni muhimu sana na, natasha huye ni mama hakika ulimtunza mwanao pia kwa namna yake kulingana na mazingira wakati huo na kadhalika sasa hebu tueleze uzoefu wako wakati unalea mtoto mchanga kwanza mchangawanza kinacho, kinachofurahisha zaidi kwamba nilijifungua nikiwa mtoto sana kwa hiyo nilikuwa nikitegemea sana malezi ya mama yangu pia aweze kunifundisha kwa hiyo naye alipata kazi ya kunifundisha mimi yani kama analia mtoto na mtoto lakini namshukuru hmm. mungu kwamba nilishika malezi yake vizuri maelekezo ma yake niliyashika na kiukweli mwanangu nilimnyonyesha kwa muda mrefu sana na yale maziwa ya kwanza mama alikuwa akimsisitiza kwamba ni muhimu mtoto anyonye na nilikuwa nikimnyonyesha kama hivyo kwa muda mrefu mpaka vile ambavyo mwenyewe atalitema atalitemaziwa lile au atalala kwa hiyo muda ule mwingi ambao alikuwa akianyonya yale maziwa ya mwanzo yalisaidia sana kumpa mtoto ule umri mzuri maisha mazuri na kama mnavyoona mtoto wangu sahivi anahitima maziwa ya kwanza kwa mama ni mazuri sana asante sana naona kuna msikilizaji kwenye laini yetu ya sim halo nikuwa naomba kuuliza hivi mke wangu anatoa maziwa kidogo sasa naona kama mtoto ashibi fanyeje turudi kwako mtaalam neema asante sana samira katika hali ya kawaida kabisa mama aliyejifungua na uwezo wa kutoa maziwa ya kumtosha mtoto wake kinachotakiwa kufanyika ni yule mama amnyonyeshe mtoto mara kwa mara kila anapohitaji kitendo cha kunyonyesha mara kwa mara kinafanya maziwa ya tengenezo kwa wingi na tunaposema mara kwa mara tunamaanisha kwamba mtoto akitaka kunyonya asipangiwe muda wa kunyonya apewe nyonya na mama yake kuna dalili ambazo mtoto huwa anaonyesha akitaka kunyonya na hilo mama wanatakiwa wajue kwamba mtoto akitaka kunyonya ataona tu mtoto anafunguafungua mdomo anapigapiga miayo anakuwa atulii kila kitu kinachomsogelea kwenye mdomo wake mtoto anakivuta sasa mtoto akishafanya vitu vyote hivyo na mama hajamuona basi mtoto anaangua kilio lakini pia kitendo cha kutokunyonyesha pia hiyo mara kwa mara na kuchukua muda mrefu kumwacha mtoto bila kunyonya kinafanya maziwa yatoke kidogo kwa hiyo huyu baba inabidi as- ajitahidi kumsaidia mke wake na mtoto aweze kunyonya mara kwa mara kila anapohitaji lakini jambo lingine ili mtoto sasa aweze kushiba ni vizuri mtoto anaponyonya akae kwenye titi moja muda mrefu tunasema anyonye mpaka aachie mwenyewe au alale au asinzie pale kwenye titi hapo tunajua kwamba mtoto ameshapata maziwa yote kwa sababu maziwa yanayotoka kuna maziwa yanayotoka ambayo yana maji maji kwa ajili ya kiu ya mtoto lakini kuna maziwa yanayotoka mwishoni ambayo ni mazito yanamfanya mtoto washide kitu kingine pia ambacho mama huyu anatakiwa akifanye ni kumpakata mtoto vizuri na kumweka pale kwenye titi kwa sababu kama mama anashindwa kumpakata mtoto hawezi kumnyonyesha muda mrefu pale kwenye titi atamtoa kwa sababu huwa wanachoka unakuta mama ananyonyesha ana inama lazima shingo inauma mabega yanauma mgongo unamuuma anamtoa mtoto mapema kwa hiyo mtoto unakuta ananyonya hashibi mtoto anayepata maziwa ya kutosha ile miezi sita ya mwaa mtoto anaongezeka kilo asante neema na hivi kuna faida yoyote ile kwa mama anayoipata anapomnyonyesha mtoto wake kunyonyesha mtoto samira kuna faida nyingi sana mama anapata faida mtoto anapata faida lakini hata jamii familia inapata faida kwa mtoto kama tulivyosema kunyonyesha maziwa ya mama pekee kwa miezi sita na kunyonyesha pia hata kuendelea kunyonyesha mpaka miaka miwili kuna faida kubwa sana kwanza unamsaidia mtoto kukua vizuri kimwili na kiakili lakini pia yale maziwa yanakinga mwili dhidi ya magonjwa mbalimbali magonjwa ya kuhara magonjwa ya njia ya hewa vikoozi vimafua yaani mtoto anayenyonya anajenga kinga kutoka kwenye asiya mama yake lakini pia haya maziwa kitendo cha kunyonyesha mtoto pia kinafanya yule mtoto awe na busara au yale mahusiano na jamii yanakuwa ni mazuri zaidi kwa sababu ya yale mahusiano yake na mama yake unajua kunyonyesha ntendo la upendo kwa hiyo mtoto anajifunza upendo toka akiwa mdogo kutokana na kunyonyeshwa mm. kwa mama sasa swala la kupungua uzito unapotoka kujifungua sasa wakishajifungua kunyonyesha ndani ya ile miezi sita kunapunguza sana ule uzito lakini pia kunyonyesha kwa mama kunasaidia pia afya yake mama aliyenyonyesha mtoto anapojifungua tu mapema ananyonyesha mtoto inampunguzia pia tatizo la kutokwa na damu sana baada ya kujifungua kwa hiyo inampunguzia tatizo la upungufu wa damu lakini kunyonyesha tunaambiwa kabisa kitaalamu na kidaktari kwamba kunyonyesha hasa kunyonyesha kwa muda mrefu kunasaidia sana kumwweka mama katika hali ya usalama au kumwepusha na ile hatari ya kupata kansa ya matiti kwa mm-hmm. hiyo vina faida sana kwa mama kunyonyesha lakini pia mama akijifungua ni raha kunyonyesha mawazo yanaondoka kabisa unakuwa na raha kwamba umepata mtoto ananyonya unakuta huna una misongo ya mawazo sana kwa sababu ya lile tendo la kunyonyesha inapokuja tena kwenye familia kunyonyesha kunasaidia familia hata kipato kwa sababu kama mtoto haumehumu mara kwa mara na maana familia inatulia inafanya vitu vya maendeleo hakuna kuenda kwenda hospitali mara kwa mara hakuna kulazwalazwa hakuna kutibutibu kutumia weza kutibu familia yenye afya na lishe nzuri ndio familia yenye furaha katika hili natasha siku hizi kuna baadhi ya wasichana hawa wakileo hawataki kunyonyesha kihofia pengine matita yatadondoka atakosa mwonekano mzuri e, hili kwako unalizungumza vipi na enzi zako liwai kupitia ama kufikiria suala la namna hii kwa kweli hilo lipo wasichana wengi sana wanajiongopea hivyo lakini anachotaka kuambia jamani unyonyeshe usinyonyeshe kama maumbile yako yanakuruhusu kuruhusu ziwa lianguke litaanguka tu wewe mnyonyeshe tu mwanao kwakweli dada neema kitaalamu katika suala hili la kulegea maziwa pale unaponyonyesha lina li uwiano ah, samira swala la matiti kulegea ni swala la kimaumbile na pia umri kama alivyoeleza natash hapo kwa sababu kuna wakina mama na wadada ambao hawajawahi kunyonyesha watoto lakini matiti yao hayajasimama saa sita matiti yanalegea kadiri umri unavyoenda kuna msikilizaji kwenye line ya simu halo habari ya studio yani mimi kwa kweli mnachokiongea studio ni ukweli kabisa mwanangu wa kwanza alinisumbua sana kwenda hospitali mara kwa mara kwa miezi sita ya mwanzo lakini mtoto wa pili nilipata bahati ya kupata elimu ya jinsi ya kumnyonyesha maziwa yangu tu na namshukuru mungu tulipata elimu hiyo pamoja na mume wangu kwa hiyo alinisaidia sana yaani ilikuwa nampeleka kliniki kupima tu na sio masuala ya kuumwa kwenye simulizi hii hatakusikia kabisa habari ya baba kiko akizungumzia masuala ya unyonyeshaji mtaalam una nini cha kutueleza ama kuambia akina baba kuhusu muhimu wa namna wao wanavyopaswa kushiriki katika malezi ya wa watoto wanaume kabisa wanao mchango mkubwa sana baba anapomsaidia mama aweze kunyonyesha anafanya jambo la maana sana ni vizuri amsaidie mama kazi lakini pia mama huyu ana mahitaji anahitaji chakula asikae najaa na baba kama hamtimizii mama yale mahitaji pia mama anaweza akashindwa kunyonyesha kutokana pia na msongo wa mawazo na baba inabidi amuonyeshe mama upendo ule upendo unamfanya mama ajisikie vizuri asiwe na wasiwasi wowote na mama akishakuwa na wasiwasi au msongo wa mawazo kunonyesha kunakuwa kugumu mpaka serikali inajitahidi hata kuhakikisha kwamba mama akijifungua baba anapewa ruhusa ya kukaa nyumbani kwa siku kadhaa kwa hiyo swala zima la kunyonyesha wababa wasipowasaidia wakina mama inakuwa ni vigumu sana wa mama kuweza kunyonyesha kwa hiyo wababa kama kina baba kiko wapo kwenye jamii yetu na tunawasistiza kwamba swala la kunyonyesha sio la mama peke yake ni la baba kini. Yeah. Mm-hmm. asante dada neema kwako na wewe una ushauri gani hasa kwa wasikilizaji wanaweza ya yeah, nataka niongee na wale wadada ambao wako katika hali ya ujauzito wanategemea kujifungua kwa wakati wa zamani mimi nilipokuwa napitia hii hali ilikuwa miaka ya zamani sana miaka ya themanini kwamba kulikuwa hakuna elimu kukichia kwenye labda tv radio au vitu kama hivyo kwa hiyo nilikuwa nikiangaika sana kutafuta vitabu na kujifunza na vilinisaidia sana lakini kwa sasa hivi kuna vitu vingi ambavyo wewe mama ambaye unapitia katika hali hio unaweza ukavipata tena kwa njia ya urahisi kabisa kuna platform kama za afya kuna yanaweza ambayo iko kabisa kwa ajili ya kukufundisha wewe ambaye unapitia katika hali ya ujauzito na kujifungua asante sana suan samira cha msingi kabisa ni kwamba wamama wa, wa sasahivi wanaojifungua kama wamepata maelekezo kutoka kliniki au wanazo taarifa sahihi wajenge kujiamini na kufanya vile vitu kwa usahihi ili bibi na yeye aone kabisa kwamba hakuna shida hapa kwa sababu wale wa bibi wanafanya vile vitu kama msaada anapoona unaangaika angaika mtoto analialia mtoto sijui kafanyaje na wewe mwenyewe uko unahitaji msaada bibi naye anajaribu kukusaidia na anakusaidia kutokana na uelewa wake sawa asante sana na Mimina kwa pamoja tu niseme nawashukuru no mno kwa nafasi yenu leo kujumuika nami katika kipindi hiki cha naweza uh, kwa elimu hii ambayo mmetupatia asanteni na karibuni asante, asante sana samira kwa hatua hiyo hatuna la ziada ndani ya kipindi hiki chanaweza na natumai umefurahia simulizi hii yanaweza namini tumepata elimu ya kutosha kuhusu unyeonyeshaji wa maziwa ya mama pekee kwa muda wa miezi 6 ya mwanzo na kusihi endelea kufuatilia vipindi vyetu vyanaweza na kama unasimulizi ambao ungependa kututumia basiwasiliana nasi katika kurasa zetu za mitandao ya kijamii kupitia akaunti yanaweza katika facebook nanaweza kwenye instagram au barua pepe naweza sho gmc lakini pia usisahau mwambie ndugu jamaa na rafiki kuaendelea kuisikiliza naweza mimi ni samira suleiman na ulikuwa unaisikiliza naweza kipindi kinachokuletea stori za kweli kutoka kwa watu wa kweli zinazokuwezesha kufanya maamuzi sahihi juu ya afya yako na familia yako paka wakati mwingine asante na kwa heri huyu mtoto mnamlisha nini namnyonyesha tu mjomba Aha, lazima kuna kitu kingine mnampa wala maziwa yangu ndo kila kitu ha, umsongee hata ugali wa dona kidogo mjomba maziwa yangu ndo kila kitu yanamkinga mtoto dhidi ya magonjwa mbalimbali na kumsaidia kukuwa vizuri kimwili na hata kumpondea makandejomba maziwa ya mama yanatosha ukitaka mtoto akuwe vizuri mnyonyeshe maziwa ya mama pekee bila hata Tamaji. kwa miezi sita ya mwanzo au mwenzetu na maziwa mengi zaidi <laughs> mjomba wangina mama wote wana maziwa ya kutosha kabisa watoto <laughs> wao unauhakika mwanao hadokoi chakula <laughs> utani mjomba malezi bora huanza kwa kusema naweza mnyonyeshe mtoto mchanga maziwa ya mama pekee bila hata maji kwa miezi sita ya mwanzo ili apate virutubishi vyote anavyohitaji ujumbe huu umeletwa kwenu na wizara ya afya maendeleo ya jamii jinsia wazee na watoto kupitia kitengo cha elimu ya afya kwa umma kwa kushirikiana na watu wa marekani