karibu kwenye kipindi cha naweza mimi ni samira suleiman na kwa wale ambao tulikuwa pamoja msimu wa kwanza nakushukuru sana sana kwa kuungana nami tena katika msimu huo kama wewe ni mgeni basi pia karibu sana naweza kumbuka tunakuletea simulizi nyingi sana kutoka kwa watanzania kama wewe simulizi zenye mguso hamasa na mafunzo mengi ndani yake ili tuweze kufanya maamuzi sahihi juu ya afya zetu kwa ujumla sivyo na kama unakumbuka basi katika msimu wa kwanza wa kipindi hiki tulisikiliza simulizi nzuri ya mama imani alikuwa na watoto wengi mno na ilitokea siku moja miezi mitatu tu baada ya kujifungua akagundua ana kuja uzito tena hivi ingekuwa ungefanyaje alipitia changamoto nyingi huyu mama lakini chakuwshukuru mungu mume wake alikuwa ni mwelewa mno lit kama wangetumia njia za afya uzazi pengine mambo angekuwa tofauti sivyo na kama umesahau basi ama ulipitwa na simulizi hii basi rudi kuicheki kupitia linki kwenye akaunti yetu ya instagram na weza TZ. sasa leo tutaendelea tena kufahamu kuhusiana na umuhimu juu ya afya uzazi kabla na baada ya kujifungua kupitia simulizi nzuri ya salome binti huyu alikuwa na ndoto ya kuwa fundi cherehani lakini aliwezeshwa na familia kajukuta akipata mtoto na ndoto kupotea ilionekana kama ndoto yake ilikuwa matatani lakini baadaye salome alifanikiwa je yeah. alifanyaje kupata uhondo wa simulizi hii baki hapa hapa nami ndani yanaweza kumbuka huwa tunaalika wasomaji wa kutusomea simulizi zetu na leo basi simulizi hii itasomwa na jasmin emmanuel yeye ni mwigizaji pamoja na abdul yusuf wakishirikiana kwa pamoja naye ni mwigizaji wa masuala vichikesho watatusomea simulizi hii ya salome lakini nikukumbushe tu kwamba pia baada ya kusikiliza simulizi tutakuwa na majadiliano na wageni wetu ambao ni special sana utafahamu hapo baadaye ni akina nani hasa tutakuwa nao leo kupitia simulizi hii ya salome kama una maswali ama maoni tutumia ujumbe kupitia kurasa zetu za facebook kwenye akaunti yanaweza na instagram kwenye akaunti yanaweza tz na bila kupoteza wakati hebu tusikilize simulizi yetu ya salome naitwa salome naishi na familia yangu shinyanga mjini hapa mjini nilianza kupaita nyumbani miaka saba iliyopita nilivyohamia baada ya kuolewa kwetu kabisa ni mwagala kijiji kidogo mkooni shinyanga nimetokea katika familia kubwa tulikuwa watoto saba kwa ujumla mimi ni mtoto wa kati nina kaka zangu wawili wakubwa dada zangu wawili na mapacha wa kike mwingine wa kiume kukulia kwenye familia kubwa ina raha yake unakuwa na wenza wa kuzuiana nao wa kusaidiana kwenye shida na kushirikia kwenye raha na pia kutengeneza kumbukumbu zinazodumu nakumbuka michezo tulikuwa tunafanya kila wiki baba yetu alituanzisha mashindano ya michezo ya kifamilia tulijigawanywa kwenye vikundi viwili tunashindana kwenye rede soka mbio za kukimbia na mengine mengi na ukizingatia tulikuwa hatupishaneume sana yani wote tulicheza kwa raha kabisa kitu ambacho labda ingefanya kumbukumbu kama hiyo iwe tamu zaidi ni kama tungeshindana kushona nilikuwa napenda kushona nguo tangu mdogo ila tuende mbele turudi nyuma kuwa ndani ya familia kubwa ilikuwa na changamoto zake hususan changamoto za kifedha wazazi wangu walikuwa wakulima wadogo kipato kidogo walichokuwa wanakitegemea kwenye kila msimu wa mavuno mara nyingi kilikuwa hakitimizi haja za kuwalisha watoto saba kila siku pia kutusomesha ilikuwa tabu wengi wetu tulichelewa kusoma kwa sababu ya ada na hata tulivyoanza shule tulikuwa tunasimamishwa mara kwa mara wakubwa zangu walijioneaga mm, tabu wakaamua kuacha shule na kusaka maisha ya kujitegemea walikuja kujutia maamuzi hayo ilikuwa muhimu kuwa nkumaliza elimu yangu lakini siku zilivyokuwa zinaenda na umri wangu ulivyozidi kwenda mbele nilikuwa naona jinsi wazazi wangu wanavyozidi kutabika kutuhudumia kwa hiyo nilikuwa na hamu ya kumaliza shule ili niwahudumia wazazi wangu nakumbuka nilivyokuwa na mitihani yangu ya mwisho siku moja nilirudi nyumbani nimefurahi sana kwa sababu mtihani niliuona mwepesi lakini sura yangu ilishuka nilivyomkuta mama amesinzia pembeni ya jiko la moto maskini mama yangu angekosea kidogo angeungua na kupata majengo makubwa sana kilichochangia mpaka apate uchovu huo ni kwa sababu pamoja na shughuli zake za kila siku alikuwa anamlea mjukuu ndugu yangu mmoja aliyekimbia shule alijikuta na ujauzito na aliposhindwa kumlea mwanaye akamleta kwa bibi kwa upande wangu niliwanza mbali nilikuwa naota nikimaliza tu masomo nifungua biashara ya kushona nguo na nifikie mpaka hatua ya kutengeneza ajira na kusaidia wenzangu kuingiza kipato lakini sio muda wote vitu vinaenda kama ulivyopangilia siku moja muda mfupi baada ya kumaliza sekondari nilikuwa nimetoka kwenda kwa fundikizigu jirani yetu ambaye nifundichireani nilienda kumwomba anipe nafasi ya kuwa msaidizi wake tulikubaliana kwamba atanipa nafasi hiyo lakini kwa kujitolea hakuwa na uwezo wa kunilipa nilikubali kwa sababu nia yangu ilikuwa nipate ujuzi wa kushona kabla sijaanza biashara yangu mwenyewe nilipaudi kutoka nyumbani kutoka wa ufundikizigo nilishangazwa na furaha niliyopokelewa nayo kutoka kwa wazazi wangu mama alilipigia vigelegele mpaka na majirani wakatoka kuangalia mwanangu salome umeleta heshima kubwa sana hongera sana mwanangu hongera yeah! nikashukwa na butwaa heshima gani tena hiyo niliyoileta kumbe nilikuwa nimepishana na mshenga wa kaka mmoja alikuwa naitwa angetire huyo mshenga alikuja kuleta barua ya posa iliyojieleza kikamilifu nilimfahamu angetire alikuwa a rafiki yake kaka angu aliamiaga mjini alivyomaliza shule na nalikuwaga anakujaga kijini kusalimia wazazi wake nilikuwa na mcheki akijaa kwa sababu kwa kweli alikuwa na mvuto lakini sikuwahi kuhubutu kujenga mazoea naye nilishtuka sana kusikia kwamba amemtuma mshenga wake kwa wazazi wangu na barua iliyoeleza kwamba anataka kunioa na kuniamishia mjini ili tujenge familia kubwa bila kuwasiliana na mimi kwanza sijui sababu rasmi lakini wazazi wangu walifurahishwa mno na posa hiyo na kukubali mia kwa mia bila hata kuona umuhimu wa kuniuliza naichukuliaje hilo swara ningeuliza unataka nini ningewaeleza kwamba kwa wakati huo ningependa kuanza kufuata ndoto zangu mambo mengine akaye pembeni kwanza lakini nikaona nishai kusema nilivyojisikia badala yake nikajitahidi nibadilishe mtazamo kuhusu kuolewa nikasema labda kuhamia mjini kutanifungulia milango mipya na kwa vile dada yangu sinta alikuwa amehamia mjini pia hivyo ilinipooza nikakubali kuolewa kitu ambacho kilinitia hofu ni pale nilipofikiria kuzalishwa watoto kibao kama mama yangu sikutaka kutaka kuichukulia poa ndoa yangu ila nilikuwa namwonea uoga sana mume wangu kwa sababu sikujua tabia zake nikaomba ushauri kutoka kwa sinta nijue niwezaje kuwa na ndoa yenye mafanikio miongoni mwa ushauri niliopewa ni kuwa msafi kumsikiliza na kumwheshimu mume wangu na kuzaa mapema kwa hiyo nilihakikisha makazi yetu masafi kila wakati nilihakikisha mume wangu anajilamba vidole kila anapokula chakula chake na nilishika mimba ndani ya miezi sita ya ndoa moyo wangu ulijawa furaha nilivyokuwa mama kwa mara ya kwanza nilikuwa na furaha nikiwa na tabasama ya mwanangu alinikumbusha nilipotoka akanipa mwamko tena wa kutaka kuchakalika ili mwanangu asipate shida yoyote kusema ukweli sikuwa na uhakika ya jinsi nitakavyoweza kutimiza ahadi yangu kwa mwanangu nitamhakikishiaje kitu ambacho kiko nje ya uwezo wangu kipato tulichokuwa tunakitegemea ili familia yetu ile ilikuwa inatoka kwa mume wangu japo alikuwa anajitahidi sana kuhudumia familia yetu garama za kulea mtoto zingeweza kumfikia shingoni nilitaka nimwombe ushauri dada yangu lakini nilikuwa sijui niandhie wapi alikuwa mbali kimawazo sio kawaida yake nilikuwa nahisi kama kuna kitu kinamsumbua lakini sikuwa na uhakika ni kitu gani kuna kipindi mtoto wetu alikuwa ana kama miezi mitatu hivi mume wangu alisafiri kwa kipindi kirefu kwenda kufukuzia fursa fulani vya kibiashara wakati huo nilikuwa nimemshawishi dada sinta kuliko tukae bure tujiunge kwenye kikundi cha vikoba ili kituinue tulikuwa tunakusanyika kila baada ya siku saba kupitia mikutano hiyo ya vikoba nilipata nafasi ya kufahamiana na wanawake wenzangu wa kila rika wengi wao waliokuwa katika ndoa walinihadithia kuhusu ugumu wa maisha niligundua kwamba wanawake waliokuwa na watoto wengi hasa waliofuatana walikuwa wanataabika zaidi kifedha kimwili na kisaikolojia hakuna kilicho nishangaza zaidi kama sinta alipoanza kufunguka kuhusu hali yake kumbe mume aliyempata hakuwa kama tulivyokuwa tunategemea mume wake alikuwa akimpiga na kumtukana mara kwa mara bila sababu alikuwa hato hela matumizi nyumbani ila alikuwa anajulikana mtaani kwake kwa pombe na wanawake dada yangu maskini alikuwa amechoshwa kwa kujaribu kujikongoja mwenyewe isitoshe japo mtoto wake wa kwanza alikuwa amepishana na mtoto wangu kwa miezi miwili tu tayari alikuwa na ujauzito wa mtoto wa pili kilicho nishangaza mimi ni kwamba pamoja na matatizo yote dada yangu alikuwa na matumaini kua kwa, kwa kuongeza mtoto eti itasaidia kujenga heshima kwa mme wake kilicho nimaliza kabisa ni aliponishauri na mimi nijitahidi kupata mtoto apili, wa pili ili nidumishe ndoa yangu jamani mtoto na miezi mitatu ili ninyuma usingizi kweli hicho ndo inabidi kifanyike ili niwe na ndoa ya kudumu mtoto mmoja tu jashu linamtoka kumlisha tukiongeza wengine kabla ya kukaa sawa siwatateseka nitaweza kuhudumia mahitaji ya watoto wadogo wawili kwa wakati mmoja na ndoto zangu je yaani uoga ulinijaa bado nusu nichukue uamuzi wa kufungasha mizigo yangu na kukimbia na mtoto wangu dada sinta alistukia kwamba sina raha aliponihoji nikafunguka kuhusu mipango yangu ya kukimbia ndoa yangu alinipiga maswali yaliyoniingia kweli salome si ungejaribu kuzungumza na mwenzio kuliko kufanya maamuzi ya kutenganisha familia yako kwani mumeoka kunyanyasa roho yako itakuuma kweli ukijua umeondoka bila hata kumpa nafasi mwenzio kufanyia kazi kinachokusumbua huu ndio mfano unataka kuonyesha kwa mwanao atakapokuwa na kuelewa kwa nini umeachana na baba yake kusema ukweli nilikuwa naona kukimbia kutakuwa rahisi kuliko kuanza mazungumzo mazito lakini dada yangu aliongea ukweli haikuwa mfano ambao nilitaka kutoa kwa mwanangu hivyo mume wangu alivyorudi nilimwacha apumzike nikamwomba muda amwaongezi naye kidogo nilimweleza kwamba kuna kitu muhimu nilitaka kuzungumza naye nikamwomba niache nitiririke mpaka mwisho alafu ndio azungumze na yeye alinisikiliza kwa makini kitu cha kwanza nilichokitoa moyoni ni kwamba sikutaka kukimbilia kuzaa mtoto wapili nikaelezea hofu yangu kuhusu kuhatarisha afya yangu na malezi ya mtoto tuliokuwa naye tayari halafu cha pili nikafunguka kwake kuhusu mipango yangu ya kutaka kuanza ushonaji nilivyomaliza kuongea naye nikatoa pomzi <tuhu> na kusikiliza jibu lake kwa uoga alichoniambia sikutegemea alisema yeye mwenyewe alikuwa ana maoni hayo hayo, hayo kuhusu kuongeza watoto ndiyo alitamani sana kuwa na watoto wengi lakini kwa sababu yeye alikulia kwenye umaskini aliona umuhimu wa kujipanga kabla ya kuongeza watoto alikuwa hajue aanzie wapi kusema hivi kwa sababu alidhani mimi ningekataa kufuruliza kuzaa watoto mazungumzo haya yalisaidia kuvunja ukimia wetu tukaanza kuchekeshana na kushauriana kumbe mnaweza kuwa mnaogopana kuambiana ya moyoni ukidhani mwinzio hapendi kumbe anapenda zaidi yako mazoea haya bwana <laughs> natamani wanaume wote wangekuwa wanabadilika kulingana na vipindi jamani hakutoa maoni kuhusu malengo yangu ya kuwa mshonaji ili nyuma kidogo ila nikapuudzia kwa vile alikubaliana na mimi kuhusu kuto kuzaa mtoto wa pili haraka nikachomekea suala la huduma za afya ya uzazi ili kupishanisha watoto hapo nikaona kama mwenzangu anataka kunipinga tumeshaamua tunataka kusubiri sasa una haraka ya nini tumwachie mungu atatuongoza alikuwa ananikwepa kwa mtindo huo kila nilipojaribu kuongelea hiyo mada ukwepaji wa hilo swala ulinisumbua sana lakini nikapata wazo labda hakutaka kusikiliza ujumbe wangu kwa sababu sikuwa mjumbe anayefaa nikamwamba mume wangu anasindikiza hospitalini tulivyofika huko nikahakikisha tumekutana na mtaalamu wa maswala ya afya ya uzazi nafurahi kwamba nilipata wazo hilo kwa sababu mume wangu aliona kuwa ni rahisi kuongea na mtaalamu huyo na kupata ushauri na saa kutoka kwake tulipata taarifa nyingi maswali yetu yote yalijibiwa na akatupa muongozo wa vitu vyote vilivyokuwa vinatupa wasiwasi wasi. na tukajifunza kuhusu huduma za afya ya uzazi mimi na mume wangu tukafanya maamuzi kwa pamoja kuhusu muda wa kupishanisha watoto tulikuja kuona kwamba changamoto kubwa ya kupishanisha watoto kwa muda ni kujibu maswali ya watu kuhusu hali ya ndoa yetu kabla hata mtoto wetu hajafikisha miaka miwili watu wengi walituuliza mdogo wake anakuja lini tuliamua kutowapa taarifa zote za afya ya uzazi tuliokuwa tunatumia tukawa tunasema tukwa ndugu na jamaa kwamba mtoto wa pili atapatikana tukiwa tayari wakati huo huo dada yangu alitangaza kama ana ujauzito watatu istoshe mume wake akamletea mtoto wa nje na pamoja na hayo alizidi kuwa mgumu kutoa hela ya matumizi ikambidi awe anaomba msaada kutoka watu wengine alikuwa anatia huruma kwa kweli sikutaka kuzaa kama dada yangu japo mama yangu aliniita pembeni salomi mwanangu una matatizo au nikutafutia dawa za miti shamba mama bwana muda bado jamani angalia mwanangu usiokaachwa <laughs> nikacheka na kumwambia kwamba muda bado nilicheka kwa sababu sikudhani kuwa mtu mwenye mpango wa kuniacha angenichangia hela ya kuninua cheriani pia mume wangu alikuwa akitamani sana kuvaa shati lililoshonwa na mke wake nami nikamshonea shati zuri mpaka wengine wakamwonea wevu hapo ndipo biashara yangu ya shonaji ilipoanzia mwaka mmoja baadaye tulikuwa tumejipanga vizuri na tulikuwa na hamu ya mtoto mwingine nikashika uja uzito na tukampata mwanetu wa pili haya hakika kila simulizi ina utamu wake na naomba nawakaribisha sasa wageni wangu ambao niko nao leo tukianzia kwa mtaalamu wetu wa leo karibu sana naweza asante sana ndugu mtangazaji naitwa do beatus nyamuhiba natokea hospitali ya ya ya rufaa kitengo cha afya ya uzazi na mtoto karibu tena mgeni wetu mwingine naitwa mwaia mwanamziziwa kizazi kipya asanteni sana na niseme karibuni na weza binafsi simulizi hii ya salome imenisisimua hasa tumeona humu namna wanawake tunavyopitia maswala mengi mno hivyo nianze kwako mwasiti umeonaje simulizi hii ya salome nimeipenda mno kwa sababu uh, nime, nimeangalia umri wa salome nikaangalia uh, malengo ya salome ume nikagundua pia uh, alikuwa anajua ni ninini anataka kufanya katika kupanga kwanza uh, ma, malezi yake kwa watoto wake na nini lakini nimependa kwamba alithubutu kwenda kuhu, kuhu, kufata huduma zake ya uzazi mm. kwa sababu alijua kaa na malengo yangu na lazima niatimize kwa hiyo lazima nifanye nifanyavyo nijipange kwenye upande huo msimamo imara kabisa sawa d biatus nataka kufahamu je wanaume wa aina hii kama angetile wapo kwenye jamii yetu sasa hivi kweli wanaume kama angetile wapo japo bado kuna idadi nyingine ya wanaume ambao bado hawajapata uelewa ninamaanisha ni, kwamba huduma ya afya ya uzazi inasaidia kwa kiasi kikubwa sana kupunguza vifo vya wa wakinamama wajawazito na watoto kuna vifo kati ya mia t5 hami sit katika wakinamama wanaojifungua laki moja na ukitumia huduma eh, ya afya ya uzazi inasaidia sana sana sana kupunguza vifo hivyo karibia kwa asilimia 4btatu kwahio utaona kwamba ni muhimu sana na bado tunahitaji kuwapa elimu sana ili waweze kuitumia hii eh, huduma ya afya ya uzazi ili kuweza kupunguza hata hivi vifo kwa kina, mama vakinamama sawa asante sana dk beatus kwa maelezo hayo nirejee kwakumwasiti hivi unadhani ni kwa nini salome alikuwa naogopa sana kumwambia angetile kwamba watumie huduma za afya uzaziikwa anaamini kwamba labda e alikuwa nataka labda watoto wengi nanini k akimwambia labda ata kwasababu mama wengi tunakua tunapenda kuakama labda tataeawabp ina maana kwamba ataona kama mimi vile labda nina mwanaume mwingine ama sitaki kujenganaye familia saa amethubutukwa mm. nini inasisitizwa sana kupishanisha ujauzito kwa miaka miwili ama pengine zaidi ya hiyo kupishanisha ujauzito kunaimarisha afya ya mama kwa maana ya kwamba anapokuwa mjamzito mara nyingi kinga huwa inapungua mwili unakuwa dhaifu kwa hivyo unapo anapojipa nafasi ya kupishanisha ujauzito kutoka mmoja hadi mwingine inamfanya afya yake inaimarika na anarudi ana, ana kuwa kama wazamani mm. lakini pia kunampa mama kujenga mausia, sano mazuri na mtoto wakati wa kumnyonyesha ambayo yanadumu okay, lakini pia inampa kinga kubwa kwa sababu maziwa ya mama yale yana, yana, yana, yana kinga na yana virutubisho vingi mm. lakini pia ukiangalia sababu zingine ni kwamba mama anakuwa na muda wa kutosha sana kumhudumia mtoto mmoja Uh, kabla hajapata mwingine kwa hiyo ana kimakuzi anakuwa vizuri kuna sababu zingine kama kwa mfano anapopishanisha watoto anaweza akapata nafasi ya kuweza kukuza mapato yaani kifamilia uh, na swala hili kwa kwanini linakuwa linaonekana gumu sana kwa upande wenu wanaume ni elimu ambayo watu uh, jamii wanakuwa bado hawajaelimika lakini sasa hivi kuna majukwaa mengi ambayo yanatoa yana, yana elimu na huduma hizi za afya ya uzazi zinapatikana karibu sehemu zote nchini Aa, ni nichukue ni, ni, ni, tu nafasi pia kuipongeza serikali ya awamu ya tano ambayo iko chini ya d john pombe magufuli imejipanga na wamejitahidi sana kutengeneza au kujenga vituo vya afya mpaka katika levo ya vijijini ambayo hmm. mtu anaweza akaenda na akapata elimu ya afya ya uzazi bila shida huduma zote akapewa pale sawa naona kuna msikilizaji kwenye ana ya simu weneanika nauliza hivi tunawezaje kuhamasisha wanaume wkusapoti wenzi wao kutumia huduma za afya ya uzazi biatus <laughs> tunatoa msistizo kwa wanaume wanaojadiliana na wenzi wao kuhusu muda wa kushanisha watoto wanaonyesha upendo wa hali ya juu sana kwa hiyo huwa tunajaribu kuendelea kutoa elimu ili kusudi waendelee kujadili elimu ya, ya, ya afya ya uzazi ili waweze kupata nafasi ya kupishanisha watoto mfano mzuri utamwona anjetile alivyokuwa amejadiliana na salome mwanzoni iliwawea ngumu lakini baadaye wakafikia maamuzi kwamba kweli tunaweza kwenda pamoja na tukapewa elimu kuhusu afya ya uzazi na elimu kuhusu kupishanisha watoto na ikawasaidia na tumemwona salome amefanikiwa lakini kingine tunasema wanaume wanawasaidia wenzi wao kupata huduma za afya ya uzazi ili kupishanisha watoto kwa miaka miwili hadi zaidi, hadi zaidi na kuendelea wanafanikiwa zaidi kwa sababu wanapata muda wa kujipanga kwamba mtoto huyu anaweza akaenda shule wakati gani na wakati gani tupate mama anaenda kazini katafute na baba anaenda kwa sababu wanaamini kwamba hatua yani ule uwiyano wa watoto waliowpishanisha hausunbui kwa wao kufanya shughuli za kimaendeleo lakini mwasiti tukiangalia hali halisi ilivyo huko majumbani mitaani kwa maisha ya haya tuliokuwa nayo e, ni, ni kwa namna ipi hasa unaweza kuingiza gia mwanaume akawa rahisi mno kuelewa kama vile angetile eh, ni kutengeneza urafiki baina yenu na kwa sababu kaba mjakutana mlikuwa kila mtu ana malengo yake ko lazima mtengeneze urafiki ili mwambiane vitu vyenu yani. naona na tuna simu nyingine hapa nawezaje kupata huduma za afya ya uzazid bets karibu sana elimu ya afya ya uzazi inapatikana vituo vyote vya kutolea huduma za afya na nakunakuwa na zile tunaita tunaitayaani zile huduma za nje ya vituo ambazo mara nyingi kunakuwa na tt au ni magari au ni kitu ambacho watu eh, kambi ambao wanakaa watu wa huduma halafu wanaelimisha jamii na watu wanaenda pale wanapewa elimu ya afya ya uzazi na mtoto Mm-hmm. lakini pia wasisahau kufuatilia kwenye jukwaa lanaweza kama hapa kupata elimu zaidi kuhusiana na masuala ya afya yako na familia kwa ujumla na mwasiti upande wako tukizingatia sasa maisha halisia ya sisi watanzania namna yalivyo e, unatuambiaje wanaume wamekuwa wanasemwa wanaugumugumu lakini kuna wanawake wengine bado wanauoga mm-hmm tunawaambia nini ili kuweza kuwafanya sasa wawe wepesi zaidi ama wawe na uelewa wa kutosha kuhusiana na masuala haya ya huduma ya afya uzazi uh, ningependa tu kusema kwamba wajiongee kwenye hizi um, tuna hospitali ziko kwanzia wilaya mpaka mikoa ziko vijijini waweze kuuliza mawili matatu wapate majibu kwa sababu unaweza pata uh, majibu yako yote sawa d beatus kwa kulikamilisha kiujumla mimi niseme tuk... quamba tukifuata huduma ya afya ya uzazi na tukaelimika kuhusu kupishanisha watoto itatusaidia sana kuendelea kuishi kwa upendo kwanza familia inakuwa na amani lakini pia kila mtu na mwenzi wake atamwona mwenzie kila siku ni mtu mpya na kama hiyo haitoshi inasaidia pia kupunguza vifo vya mama wajawazito kwaio ninashauri ni sana tufike kwenye vituo vya kutolea huduma za afya ili wapate wa elimu ya afya ya uzazi na mtoto ili tuweze kuwa na taifa lenye, lenye, lenye, lenye, lenye watu wenye nguvu mazaidi asante. asante pia mi niwashukuru wote kwa pamoja kwa kuwa nami leo kupitia kipindi hiki cha naoweza nasema karibuni tena na tena asantesanaa asante, asante sana kwa wageni ambao tulikuwa nao leo kupitia simulizi hii ya salome kwa hakika tumepata mengi mno tulikuwa tuna mgeni wetu leo alikuwa ni d beatus kutoka hospitali rufaa amana kitengo cha watoto kadhalika mwasiti almasi mwanamuziki wa kizazi kipya kutoka hapa nyumbani tanzania mimi nikushukuru nawe sana sana kwa kuwa kuwaname wakati wote katika kipindi hiki chanaweza lakini ningependa kumshukuru salome kwa simulizi yake nzuri na ya kusisimua hakika tumeondoka na jambo kubwa leo kupitia simulizi hii na vile vile basi nakusihi kuendelea kufuatilia vipindi vyanaweza na kama unasimulizi ambayo pengine ungependa kututumia basi usisite wasiliana nasi katika kurasa zetu za mitandao ya kijamii kupitia akaunt yanaweza kwenye facebook na naweza tz kwenye instagram ama kwa barua pepe na weza show a gmailcom mimi ni samira suleiman na ulikuwa unasikiliza naweza kipindi kinachokuletea stori za kweli kutoka kwa watu wa kweli na zinazokuwezesha kufanya maamuzi sahihi juu ya afya yako na familia yako mpaka wakati mwingine asante na kwaheri Ha-ha. Um. baba zawadi unakumbuka leo ni birthday ya mwanetu He? achutani kashafikisha mwaka e, ndio muda umeenda kweli <laughs> sasa e. itabidi tuongezi mwingine mm. zawadi naye apate mdogo wake <laughs> oh. baba zawadi umesahau tulivyoshauriwa na mtu wa huduma za afya tusubiri angalau miaka miwili kabla ya kupata mtoto mwingine ah, kwanza zawadi anapata muda wa kukua na kuwa na afya njema na nawe unapumzika mke wangu hii tusaidiane kuendeleza shughuli zetu zetulewamazawadi eh? <laughs> yani toka upati hio huduma <laughs> robi wangu <laughs> malezi bora huanza kwa kusema naweza onesha upendo wako kwa mtoto kwa kusubiri angalau miaka miwili baada ya mama kujifungua kabla ya kupata mtoto mwingine zungumza anamtoa huduma za afya kuhusu huduma ya afya ya uzazi inayokufaa ujumbe huu umeletwa kwenu na wizara ya afya maendeleo ya jamii jinsia wazee na watoto kupitia kitengo cha elimu ya afya kwa umma kwa kushirikiana na watu wa marekani