natazama matarajio na najiona mbali kabisa itafika siwezitata tamakawe ninaweza sana he, he, he, he, he. na tena Popor no veza kipindi chako chanaweza kwa jina naitwa sauda simba na kazi yangu kila wiki ni kukuletea simulizi zenye mguso hamasa na mafunzo ndani yake naamini kuwa katika mfululizo wa simulizi hizi umepata nafasi ya kuchukua jambo moja au jingine ambalo litakuwezesha kufanya maamuzi sahihi katika mwendelezo wetu wa simulizi wiki hii tutakuwa na samia ambaye ni mamalishe na kupitia simulizi yake tutajifunza umuhimu wa kumnyonyesha mtoto mchanga maziwa ya mama ndani ya saa moja baada ya kujifungua toka nisikie stori hii nimekuwa naham sana wewe msikilizaji uisikie tuko pia na wataalamu wetu kutoka wizara ya afya maendeleo ya jamii jinsia wazee na watoto karibu sana d beatus nyamuhiba na mama priska asante, asante sana sanasauda ah. tunashukuru tumepata nafasi tena ya kufika katika kipindidih heu asante sana na wao kama ilivyokoa watatusaidia kujibu maswali yako ya kiafya baada ya simulizi yetu kumbuka unaweza pia kusikiliza kipindi hiki kwenye podcast mbalimbali mbali. link utaikuta kwenye kurasa zetu za facebook kwenye akaunti ya naweza pamoja na instagram kwenye akaunti ya naweza tz na pia utapata fursa ya kutoa maoni au kuuliza maswali kwa wataalamu wetu hapa studio kawaida ya kipindi hiki huwa tunaalika mtu wakuja kutusomea au kutusimulia simulizi ambayo tunakuwa tumeichagua basi hapa studio niko na mtu maarufu sana hebu jitambulishi weni nani mimi naitwa hadija mzee Aha. na unatoka tasnia gani mimi nipo kwenye tasnia ya habari na mawasiliano sawa kabisa basi leo mgeni wetu atatusomea simulizi ya samia na baada ya hapo tutajadiliana kidogo na wataalamu wetu kabla hatujasikia simulizi ya samia hebu tupate tangazo kidogo kidogohalo hmm. hmm. shikamoo mama marhaba mwanangu mnaendeleaje tunaendelea vizuri tu tunajiandaa kwenda kituo cha huduma za afya kesho kutwa jamani tujifungulia hapo nyumbani tu mbona mwenzoni ilizaa palepale nyumbani bila matatizo hapana mama chochote kikitokea wakati wa kujifungua nyumbani hamna mtu mwenye uzoefu wa kunisaidia uzuri wa kituo cha huduma za afya kuna watoa huduma wenye ujuzi wanaoweza kuhakikisha afya yangu na ya mtoto ipo sawa kweli mwanangu ni muhimu kuhakikisha afya yako na mtoto iko vizuri kwa hiyo niweze kufunga safari a <laughs> karibu sana mama tuwaunge mkono kina mama wajifungue katika vituo vya huduma za afya ili tulinde afya ya mama na mtoto jiongeze uzazi salama huanza kwa kuchukua hatua sahihi ujumbe huu umeletwa kwenu na wizara ya afya maendeleo ya jamii jinsia wazee na watoto kupitia kitengo cha elimu ya afya kwa uma kwa kushirikiana na watu wa marekani kwa jina naitwa samia mimi ni mke na mama mwanangu ana mwaka mmoja lakini pia mimi nafanya kazi katika kitengo cha lishe cha chuo cha mwimbili <tipi> nafurahi sana kuwa mama na kuona mwanangu anavyokua na kwa sababu mimi ni mama wa lishe nahakikisha mtoto wangu anapata mlo unaostahili sasa hivi anakula vyakula ukimpondea pondea na anapenda vitu vya nyumbani sana kwa mfano jikodi tukiwa tunapika unamwona kabisa huyo anakuja anajua kabisa kuna vitu vizuri vinaendelea na anajua sana vitu vitamu na hata ukimwangalia anakuwa kwa haraka sana kwa sababu nampa mlo wana ustahili lakini ulemlo wa kwanza nilompa yaani yale maziwa ya njano ndani ya saa moja ndo ilikuwa muhimu sana kake nadmlo ambao umemsaidia sana siku nilikuwa na usiku kuaaezi mmoja hadi nilipotimiza miezi tis lakini nikaambiwa mtoto amekuwa mkubwa sana sitaweza kwenda kwenye kujifungua kwa njia ya kawaida nitajifungua kwabasi yani, kwa tukapanga tarehe na daktari wangu siku ya kufanyuwa operation na mimi kwa kupewa ushauri huo nikaongea na daktari wangu nikamwambia mtoto wangu lazima nimnyonyesha kzaatuaaat aliyejifungua kwanjia yaupasuaji anaweza kumnyonyesha mtoto wake kwenye lisa la kwanza kwamba ni vizuri mtoto akawekwa kwenye ziwa la mama pale paleanapofukuj kwenyemandaasaauiuh tukakaa pale lakini sikupata uchungu hata nilipowekewa maji ya uchungu na kila kitu lakini vitu kwa hiyo, ndonika, chumba cha cha upasuaji muda nimeingia cha upasuaji, mamangu akawa ameshaondoka cungu ancm caauaesaya aleta kopo la maziwa chupa ya chai ya kuwekea maji ya moto nakichupa tayari mume wangu mtoto akikosa maziwa kwa samia tumpe moja kwa moja maziwa haya ya kopo lakini nikawa nimemwambia mume wangu hiyo chupa ya maji ya moto weka pembeni na hilo kopo sitaki kuliona hapo uliweke pembeni kwa sababu nataka mtoto wangu anyonye maziwa yangu tu ila kwa sasa tumridhishe tu mama kwa hiyo mama mkwo alivyoondoka mume wangu akavichukua vile vitu akaviweka pembeni wahudumu wa afya walinisaidia sana mara tu baada ya operation walimweka mtoto kwenye matiti akaanza kunyonya kwa dakika thelathini mtoto alikuwa kwenye nyonyo anavuta kabisa kwa sababu tulikuwa tumeshaambiwa kwamba ukimnyonyesha mtoto wako mapema baada ya kujifungua inasaidia maziwa yako kutoka kwa wingi hii ilinisaidia sana kutoa maziwa kwa wingi kwanza kuna kitu cha kuchekesha kilitokea hospitalini nilipojifungua saa sita usiku saa saba nikamnyonyesha mtoto oh alivyokuwa ananyonya mtoto maziwa yalikuwa yanatokatoka lakini sio kwa wingi ni kama vitueni fulani hivi mume wangu akauliza kweli mtoto anapata maziwa nikamwambia kitu cha msingi tusubiri maziwa yatakuja tu hapo saa saba sasa ndugu akaanza kuja mama mkwe akarudi akampokea mjukuu wake jamani mjukuu wangu huyo hivmempa maziwakama ikwambia tumeshampa maziwamamaa akii hakuwa amemwambia ni maziwa gani alimwambia tumeshampa maziwa tu ameshiba baada ya hapo mume wangu alienda kuswali alivyorudi saa kuminamoja mimi tayari nishasinzia sasa aliyorudi akakuta shuka zimeloa nilikuwa sijui kwanza kumbe nimeshaanza kutoa maziwa mengi alifurahi mengiaaedautasaayaalaviraletamtotoangu apakfuai akamfundisha mume wangu insi yakumshikilia hapo hapo namii kashikiadyoy na, na tulishaambiwa kabisa ile njano ndio ya msingi sasa mume wangu alivyoona ile njano akawa anasema mnyonyeshe mnyonyeshe maumivu wakati mtoto anavuta maziwa yapo lakini sasa mmzazi a sita osaa kumi kula vitu vigumu ni vyakula vya majimaji tu kama mtori na supu sasa nikaa nakunywa maji mengi ili mtoto apate maziwa maziwa ya yani kifua kilikuwa kimejaa iko siku chache tukarudi nyumbani na nikaendelea kumnyonyesha mwanangu tena yake ya tu mpaka Sisi wazazi tunafurahi kuona mtoto wetu akiwa na afya tunaona umuhimu mtoto maziwa ya kwanza baada ya ya ya kujifungua yale maziwa ya kwanza yana virutubisho muhimu kwa mtoto na ningeshauri mama wote pale mnapojifungua tu mjitahidi kunyonyesha mtoto ndani ya saa mja sasa hivi ukimwona mwanangu wako lakini kama mama mi furaha yangu ni kumwona mwanangu akiwa na afya alo shikamoo mama marahaba mwanangu mnaendeleaje tunaendelea vizuri tu tunajiandaa kwenda kituo cha huduma za afya kesho kutwa jamani siujifungulia hapo nyumbani tu mbwana mwenzoni lizaa palepale nyumbani bila matatizo hapana mama chochote kikitokea wakati wa kujifungua nyumbani hamna mtu mwenye uzoefu wa kunisaidia uzuri wa kituo cha huduma za afya kuna watua huduma wenye ujuzi wanaoweza kuhakikisha afya yangu na ya mtoto ipo sawa kweli mwanangu ni muhimu kuhakikisha afya yako na mtoto iko vizuri kwa hiyo niweze kufunga safari au <laughs> karibu sana mama tuwaunge mkono kinamama wajifungue katika vituo vya huduma za afya ili tulinde afya ya mama na mtoto jiongeze huzazi salama huanza kwa kuchukua hatua sahihi ujumbe huu umeletwa kwenu na wizara ya afya maendeleo ya jamii jinsia wazee na watoto kupitia kitengo cha elimu ya afya kwa umma kwa kushirikiana na watu wa marekani naamini wote tumeona faida ya maziwa yale ya kwanza ya mama kwa afya ya mtoto na umuhimu wa kuwashauri akina mama kunyonyesha ndani ya saa baada ya kujifungua mtakuwa na maswali mengi mengi mengi bila shaka sasa nataka tufanye majadiliano kidogo na wataalamu wetu kutoka wizara ya afya maendeleo ya jamii jinsia wazee na watoto d beatus nyamhiba yeye yeah, anatoka kitengo cha afya uzazi na mtoto na mama prisca wanjiru ambaye yupo kitengo cha elimu ya afya kwa umma karibuni sana tena studio nimefurahi sana kuwaona wataalam wetu hawa watatusaidia kujibu maswali yenu na moja kwa moja nataka niende kwenye jiji kubwa la dar es salaam pale tutakutana na maria samueli ambaye ni nesi na yee anaswali maria unasemaje habari za leo salama samani na swali kidogo hapa anahetaji kupata ufahamu kidogo okay maria endelea karibu kwanza kabisa nampongeza samia kwa kunyonyesha mtoto mapema mm-hmm. nimeshuhudia akina mama wengi wanapojifungua maziwa yao ya mara kwanza wanakamua na, na kuyamwaga kwa kuamini kwamba hayafai mnasemaje kuhusu ili uh, wataalamu wetu nasemaje haya maziwa ni ya kumwaga au yana umuhimu gani asante sana msikilizaji wetu kwa swali zuri kwa kweli hili ni swali la msingi kwa ajili ya uelewa kwa mama wajawazito uh, walio wengi sawa kabisa maziwa ya mama ya kwanza hayapashi kumwagwa kwanini nasema hivo nasema kwa sababu yale maziwa ni maziwa ambayo yameandaliwa katika mwili wa mama mjamzito kwa kipindi ili mtoto anapozaliwa aweze kunyonya yale maziwa na maziwa haya ni maziwa ambayo yanakinga kwa mtoto mchanga na pia yana virutubishi vya kutosha kwa ajili ya mtoto na hii inamsaidia mtoto kuto magonjwa katika kipindi cha uh, uchanga Yeah, na niongezee tu kwamba anapojifungua mara tu anapoanza kumpa maziwa ya mama anajenga uhusiano pia kwa mtoto kwa so, sababu mtoto anaanza kumsoma mama katika siku ya kwanza ya, ku, ya, ya, ya, ya kuzaliwa kwa hiyo maziwa ya mwanzo ni ya muhimu sana kwa sababu ulizosema ma prisa yanakinga na, na yanavirutubisho virutubisho kwa hiyo hayapashwi kumwagwa nna uh-huh. pia na, mimi nafikiri mtoto ukimnyonyesha kama wengine tulivyokuisha hapo nyuma eh. unapashwa pia kumwangalia mtoto wako akuangalie nawe umwangalie awezi kukufahamu mama eh? kina mama me, nafikiri mmeelewa hapo sawa kabisa haya hapo mmepata majibu sahihi kutoka kwa wataalamu wetu natumaini sasa wote tunajua umuhimu wa yale maziwa ya kwanza sasa nachukua swali langu la pili na hilo limetoka kaskazini kule kagera naona naweza inapasua anga kweli kweli swali so letu linatoka kwa mama amani karibu mama na hey, mamaamaiuanaswali uh-huh. katika ujauzito wangu wa kwanza nilipata uchungu wa muda mrefu na sikuweza kunyonyesha ndani ya lisaa la kwanza baada ya kujifungua uh-huh. sasa je ushauli wenu upi iwapo mama mje atapatwa na hali kama hiyo baada ya kujifungua asante ah, sana mama amani labda niliweke hilo swali vizuri kidogo kama mama anapata shida kunyonyesha ndani ya saa moja baada ya kuzaa achukue hatua wa gani wataalamu wetu mnasemaje asante sana ndugu msikilizaji ameuliza swali zuri sana kwanza nifafanue tu niseme uh, uchungu wa mama yoyote mja mzito huwa unaisha tu mara baada ya kujifungua kwa hiyo haijalishi umepata uchungu kwa muda mrefu kiasi gani lakini tu baada ya kujifungua ule uchungu huwa unakwisha na ndio muda ambao unatakiwa kuanza kumnyonyesha mtoto wakati tu baada ya kujifungua kwa hiyo tunawashauri na, na kuwasistiza sana akina mama pindi tu unapojifungua uh, jaribu kuanza kumnyonyesha mtoto kwa sababu zilizotajwa mwanzo kwamba maziwa ya mama yana virutubisho na yanakinga kwa mtoto Sao kabisa, Sao kabisa swali letu la mwisho linatoka kwa baba sara ambaye ni mkazi wa same baba karibu sana kuna madhara gani yoyote iwapo mama mwenye vvu atamnyonyesha mtoto maziwa ya kwanza ndani ya saa 1oj ah, baba sara hilo swali muhimu sana muhimu mno mama mwenye vvu afanyaje hebu tusaidieni wataalamu wetu asante sana ndugu msikilizaji nikujibu tuaaauombaumakiuskaam ee, haamadaa oyoteaaotoeamama atamonesha mtoto daa uaamaeno me aataaaoesaaaseme tu kwamba e, tunashauri mtoto anatakiwa anyonye maziwa ya mama kwa muda wa miezi sita bila kumpa chakula chochote hii sio tu kwa mama wenye vvu lakini ni wazazi wote unapojifungua mtoto anatakiwa anyonye kwa muda wa miezi sita bila kuongeza kitu chochote kwa hiyo hata huyu mama wa vvu anapashwa ampe kuanzia ndani ya saa moja baada ya kujifungua lakini aendelee kumpa mpaka, mpaka miezi sita Aha. mpaka mtoto anapofikisha umri wa miezi sita ndipo anaweza kushauriwa njia nyingine tofauti ndiondio ndio asante sana kwa majibu yenu na asante nyie kwa maswali yenu Uh, endeleeni tafadhali kuyatuma kwa faida yetu wote nawehalo hmm. hmm. shikam mama marahaba mwanangu mnaendeleaje tunaendelea vizuri tu tunajiandaa kwenda kituo cha huduma za afya kesho kutwa jamani tujifungulia hapo nyumbani tu mbana mwenzoni lizaa palepale nyumbani bila matatizo hapana mama chochote kikitokea wakati wa kujifungua nyumbani hamna mtu mwenye uzoefu wa kunisaidia uzuri wa kituo cha huduma za afya kuna watua huduma wenye ujuzi wanaoweza kuhakikisha afya yangu na ya mtoto ipo sawa kweli mwanangu ni muhimu kuhakikisha afya yako na mtoto iko vizuri kwa hiyo niweze kufunga safari a <laughs> karibu sana mama tuwaunge mkono kinamama wajifungue katika vituo vya huduma za afya ili tulinde afya ya mama na mtoto jiongeze huzazi salama huanza kwa kuchukua hatua sahihi ujumbe huu umeletwa kwenu na wizara ya afya maendeleo ya jamii jinsia wazee na watoto kupitia kitengo cha elimu ya afya kwa umma kwa kushirikiana na watu wa marekani na hapo ndio mwisho wa kipindi chetu kwa leo ndugu msikilizaji asante sana kwa nami katika kipindi chanaweza na kwa niaba ya wasikilizaji wetu ningependa kumshukuru samia kwa simulizi yake naamini tumeona umuhimu wa kumnyonyesha mtoto ndani ya saa moja baada ya kujifungua ningependa pia kwawashukuru wataalamu wetu d beatus na mama priska asanteni sana wametupa maoni na mawazo yao juu ya swala muhimu la kunyonyesha mtoto ndani ya saa moja baada ya kujifungua pia ningependa sana kumshukuru msimulizi wetu asante sana mpenzi msikilizaji nakusihi endelea kufuatilia vipindi vinavyokuja na kama una simulizi ambao ungependa kututumia wasiliana nasi kwenye kurasa zetu za mitandao ya kijamii kama facebook kupitia akaunti ya naweza pamoja na instagram kupitia akaunti ya naweza tz na pia unaweza kutufuatilia kwenye podcast mbalimbali mbali, na utakuta link kwenye kurasa zetu za facebook na instagram mpaka ukijao mimi ni sauda simba na ulikuwa unasikiliza naweza kipindi kinachokuletea stori za kweli kutoka watu wa kweli zinazokuwezesha kufanya maamuzi sahihi juu ya afya yako kwaherini herini natazama tarajio najiona mbali kabisa itafika siwezitata tauma kawe ninaweza sana yeah, yeah, yeah, yeah. hey. na tena