Hi guys habari za usiku huu wasikilizaji wangu wapendwa ningependa niwakaribishe kwenye poast yetu ya nossa uh, kama tunavyofahamu ast hii huwa ina inawaletia mada tofauti tofauti zinazohusiana na maisha kwa ujumla lengo ni kujifunza na kupata elimu kidogo ama ujuzi kutokana na mada ambazo nakuwa nimewaandalia uh, lakini kabla hatuja anza episodi hii ya leo ningependa kuwashukuru sana kwa kuendelea kuwa wasikilizaji wazuri wa wapast hii Uh, naona watu mnazidi minaz, kuongezeka watu mnaosikiliza mnaosikilizapla zinakuwa nyingi naendelea kupata comments mbalimbali naendelea kupata ushauri kutoka kwenu so niwashukuru sana ni jambo ambalo lina linanitia moyo kwa kweli um, kwa wale ambao ni mara ya kwanza kusikiliza podcast hii ningependa pia niwakaribishe na ningependa niwasihi pia kwamba mwezi kusikiliza pi zilizopita kwa sababu kila episode ambayo nimeifanya ina nafasi kubwa sana na inaweza ikakupa pia nafasi kubwa wewe ya kujifunza vitu tofauti tofauti lakini kwa wale ambao sio mara ya kwanza bado mmeendelea kuwa na mimi mpaka mpakaepisod hii ya leo ningependa pia niwashukuru kwa kuendelea kuwa na moyo wa kusikiliza ningependa pia niwashukuru kwa kwa kuendelea kutenga muda wenu kwa ajili ya kusikiliza hii podcast so leo ni episodi ya 4 ni episodi ya n tangu tumeanza tu poast hii na episodi yetu ya leo inahusu safari ya kutimiza kusudi um, safari ya kutimiza kusudi ni safari kubwa sana azuinoo kila binadamu anakusudi katika maisha yake kuna sababu kwa nini upo duniani kuna sababu kwa nini mungu alikuumba so leo tutakwenda kujifunza vitu vichache kuhusu safari ya kutimiza kusudi kusudi lako wewe ambalo mungu amekuikia kwenye maisha yako ulitimize kwenye maisha so kuna vitu ambavyo vinatokea vitu tofauti tofauti kwenye hiyo safari yako ya kutimiza kusudi so leo ningependa niongelee vitu vichache kuhusu safari hii na ningependa pia niwaeleweshe wa, ni kwamba Uh, topic ya leo ama mada ya leo haijabe uh, ki, kimwili zaidi naposema kimwili inamaanisha uh, vitu ambavyo haviko spiritually uh, leo mada yetu iko ina wise, lakini pia kimwilio so, ni vizuri ukasikiliza uka kwa makini kwa sababu ni vitu ambavyo viko deep kidogo ni vitu ambavyo ni vikubwa vinahitaji mtu ukae usikilize vinahitaji uwezo mkubwa ku, wa kutafakari na kuvielewa so as i said katika safari ya kutimiza kusudi wewe kama mwanadamu kuna vitu vingi na tofauti unakutana na watu wengi na watf tofauti so leo tutakwenda ku, kujua baadhi ya vitu uh, kwanza kabisa ningependa kutoa maana fupi ya neno kusudi wengi tunasikiaga tu kusudi kusudi lakini kuna wale ambao hawajui hawa maana ya neno kusudi ni nini so kwa haraka haraka tu lakini kwa kueleweka kusudi ni sababu ya jambo fulani kuwepo au ni sababu ya jambo fulani kuumbwa kwamba said wewe ni mwanadamu umeumbwa na mungu lakini mungu alikuumba kwa kusudi fulani so kusudi ni lile jambo ambalo lilisababisha mungu akuumbe kwamba labda anataka uje duniani uwe mwalimu au anataka uje duniani uwe daktari anataka uje duniani uwe labda amini uje duniani uwe labda mwanamziki hilo ndilo kusudi ambalo limemfanya mungu akulete duniani so kusudi ni sababu ya jambo fulani kuwepo ama kuumbwa lakini pia kusudi ni chanzo cha raha na furaha mungu ameifunga kusudi kwenye furaha ya mwanadamu mungu amelifunga ame, ame, kusudi kwenye raha za mwanadamu anazozipata ku, kupitia vitu tofauti tofauti so zile furaha ama zile raha ambazo tunazipata kwenye maisheto ya kila siku ndani yake zinabeba kusudi kusudi liko limefungwa hapo ndani so kitu ambacho tunatakiwa kufahamu na ni kitu cha muhimu ni kwamba ni jambo la kwanza kulijua kusudi lako lakini ni jambo kubwa zaidi kuweza kutimiza kusudi lako ni jambo la kwanza kujua kusudi lako hapa duniani lakini ni jambo kubwa zaidi kuweza kutimiza kusudi lako unaweza ukalijua kusudi lako ni nini lakini usiweze kulitimiza ndo maana nikasema jambo la kwanza ni kulijua kusudi lakini jambo kubwa zaidi ni kulitimiza the purpose ni kulitimiza kusudi so katika kutimiza kusudi kuna kanuni mbili ambazo zinaweza kukusaidia wewe kama mwanadamu kuweza kutimiza kusudi lako jambo la kwanza ni kujitambua wewe mwenyewe ninamaanisha nini ninaposema kujitambua wewe mwenyewe A, kupo kujitambua kwa mtu wa kawaida lakini pia kupo kujitambua kwa mtu ambaye amebeba kusudi ninaposema kujitambua kwa mtu wa kawaida na kujitambua kwa mtu ambaye amebeba kusudi mtu mwingine anaweza akajiuliza kwamba kwa hiyo kwa mtu ambaye amebeba kusudi sio mtu wa kawaida of course yes sio mtu wa kawaida ninaposema mtu wa kawaida ninamaanisha nini kama hujalijua bado kusudi lako ni lipi wewe ni mtu wa kawaida bado hujalibeba kusudi lako lakini pale ambapo unakuwa umeshajua kwamba kusudi langu mimi ni kitu fulani tayari unakuwa umeshalibeba kusudi kwa hiyo unakuwa umejitambua kwa namna ya tofauti so kanuni ya kwanza ya kuweza kutimiza kusudi ni kujitambua na kujitambua huku basi kunatakiwa kuwe ina kwamba tayari umeshatambua kusudi lako ni lipi hii itakusaidia kwa sehemu kubwa zaidi wewe mwenyewe kujitambua vizuri lakini kanuni ya pili ni kuwatambua watu wengine ninaposema kuwatambua watu wengine ni ile hali ya kuweza kuona uwezo wa watu wengine kwenye vitu tofauti tofauti na namna gani uwezo huo unaweza kukufaidisha wewe katika safari yako ya kutimiza kusudi watambua watu wengine ni kuweza kuona uwezo wao kwenye mambo tofauti tofauti lakini pia kuweza kutambua <clears throat> kutambua uh, uwezo wao unaweza ukakufaidisha wewe vipi katika safari yako ya kutimiza kusudi kama tunavyojua kuna watu ambao tuko nao kwenye maisha yetu kuna watu ambao ni sehemu ya maisha yetu kila mtu ana uwezo wake tofauti kila mtu ana uwezo wake kwenye kitu fulani so tunatakiwa tuwatambue hawa watu kulingana na uwezo walionao lakini pia tunatakiwa tutambue je uwezo wa mtu fulani alionao yeye kama mtu wangu wa karibu yeye kama sehemu ya maisha yangu uwezo wake alionao unaweza kunisaidiaje mimi kwenye safari yangu ya kutimiza kusudi ama mimi ninaweza nikafaidika vipi na uwezo wa huyu mtu ili kuweza ku kupita vizuri kwenye safari yangu ya kutimiza kusudi mpaka pale ntakapolitimiza kusudi langu la so hizo ndizo kanuni mbili za kuweza kukusaidia kwenye safari yako ya kutimiza kusudi kanuni ya kwanza ni kujitambua wewe mwenyewe lakini kanuni ya pili ni kuwatambua watu wengine <clears throat> lakini pia kuna kuna maeneo matatu ya kujitambua hii ni kwenye ile kanuni yetu ya kwanza ya kujitambua so kwenye kanuni ya kwanza ya kujitambua kuna maeneo matatu ya kujitambua eneo la kwanza ni eneo lenye nguvu eneo lenye nguvu ni eneo ambalo linatumika kusitiri maeneo yenye udhaifu Uh, kwa mfano wa kueleweka um, kwa mfano labda wewe ni binti na unakuta binti labda ana sana darasani anafaulu vizuri ni msomi na vitu kama hivyo lakini huwezi kufanya kazi za nyumbani wewe yoguonstdi unaweza ukasoma vizuri ukafaulu na unafaulu vizuri na ni msomi lakini huwezi kufanya kazi za nyumbani so eneo lako lenye nguvu linakuwa ni kwamba wewe ni msomi alafu eneo lako la udhaifu ni kwamba huwezi kufanya kazi za nyumbani lakini kwa sababu ni msomi watu watasema okay yule ni msomi atapata kazi nzuri au maybe anaweza akajiajiri kutokana na usomi wake na elimu yake aliyonayo ya akaingiza pesa akaajiri wafanyakazi wakwa wanamfanyia kazi za nyumbani tayari lile eneo lako lenye nguvu limeweza kusitiri kusitr uaifu eneo lako lenye nguvu la usomi limeweza kusitiri udhaifu wako ulionao kwamba huwezi kufanya kazi za nyumbani Just watu wanaamini wewe ni msomi unaweza ukafanya kazi nzuri ama ukajiajiri vizuri ukaingiza pesa kwa ajili na nawe uajiri watu wa kuweza kukufanyia kazi zako za nyumbani kwa sababu huwezi so as I said, eneo la kwanza la kujitambua ni eneo lenye nguvu na eneo lenye nguvu ni eneo ambalo hutumika kusitiri maeneo madhaifu eneo la pili ambalo unatakiwa ulitambue kuhusu wewe ni eneo lenye nguvu kidogo hili ni eneo ambalo linafaa sana katika kuleta bidii na nidhamu katika kutimiza kusudi lako kwenye safari yako ya kutimiza kusudi eneo lenye nguvu kidogo ni eneo ambalo ene huliwezi sana unaliweza kwa kiasi chake na nimesema ni eneo ambalo linafaa sana katika kuleta bidii na nidhamu kwenye safari ya kutimiza kusudi kwa sababu as aid ni eneo ambalo lina nguvu kidogo kwa hiyo unaliweza kidogo so lazima utaweka ile bidii ya kwamba unataka kuwa than jinsi ulivyo sasa hivi lazima utaongeza bidii utataka kuendelea kujifunza vitu tofauti tofauti utataka kuendelea labda kujua hii kinafanyaje hii kinafanyaje ili niweze ku, kuimarisha hili eneo langu ambalo lina nguvu kidogo so ni eneo ambalo linaleta bidii na nidhamu katika safari ya kutimiza kusudi eneo la tatu la kuweza kujitambua wewe mwenyewe ni eneo lenye udhaifu eneo lenye udhaifu ni eneo ambalo linaweza kuwa chanzo cha wewe kujidharau ama kujiona huwezi kabisa kwenye safari yako ya kutimiza kusudi um, kuna watu wana kitu kinaitwa insecurities insecurities mara nyingi zinatokana na maeneo yetu yenye udhaifu unakuta labda kuna mtu anajijua labda mimi sina akili darasani kama mtu fulani tayari hilo ni eneo lake lenye udhaifu so kwa sababu ya hicho kitu anaanza kuwa anaanza kujiona kwamba hafai anaanza kujidharau anaanza kujiona labda hana hanau na vitu kama hivyo so tunatakiwa tu, tujue haya maeneo matatu tuyatambue haya maeneo matatu kuhusu sisi kwa sababu ni maeneo ambayo yanabeba sehemu kubwa sana kwenye safari yetu ya kutimiza kusudi eneo la kwanza nilisema ni eneo lenye nguvu ni, <coughs> ni vile vitu ambavyo unaweza kuvifanya vizuri kabisa bila kasoro yoyote eneo la pili ni eneo ambalo lina nguvu kidogo ni vile vitu ambavyo unaweza kuvifanya kwa kiasi ama ni vile vitu ambavyo unavimudu kwa kiasi na eneo la tatu ni eneo lenye udhaifu ni lile eneo ambalo huwezi yani ni vile vitu ambavyo huviwezi kabisa kuvifanya so haya ndiyo maeneo matatu ambayo tunatakiwa tuyatambue kuhusu sisi wenyewe tukiwa kwenye safari yetu ya kutimiza kusudi uh, ni maeneo kama nilivyosema ni maeneo makubwa yana nafasi kubwa na tunatakiwa tuyatambue kwa sababu yanatuhusu sisi na yanalenga kusudi letu kwa sababu kama hujui udhaifu wako uko wapi kama hujui nguvu yako iko wapi basi huwezi kufikia lengo la kutimiza kusudi kwa hiyo ni vizuri tuka tukajitafakari ili tuweze ku, kuyajua zaidi haya maeneo matatu uh, kingine ambacho ningependa leo tukifahamu ni ni mbinu kubwa za, za kuweza ku, kujitambua mbinu ambazo zinaweza zikatusaidia sisi kujitambua wakati tunaendelea na safari yetu ya kutimiza kusudi mbinu ya kwanza ni unatakiwa kuwa na eneo ambalo wewe pekee yako unalijua kuna kuna vitu ambavyo sisi tunavijua kuhusu sisi wenyewe na hivyo vitu hakuna mtu mwingine yoyote anavijua kwa wanadamu unaweza ukakuta mtu anajijua kwamba labda mimi nina kipaji cha kuigiza hujawahi kukionyesha hujawahi kumwambia mtu yeyote ni wewe peke yako ndo unajua so tunatakiwa kuwa na haya maeneo ambayo sisi wenyewe tunayafahamu sisi wenyewe tunajua kwamba nikifanya kitu hiki ninakifanya vizuri nikifanya kitu hiki ninakifanya vibaya so katika mbinu kubwa za kuweza kujitambua eneo la kwanza ambalo tunatakiwa kuwa nalo ni eneo ambalo wewe mwenyewe unalijua hakuna mtu yyote analijua sio baba sio mama sio best friend sio mjomba sio nani ni wewe mwenyewe unatakiwa ulijue hili eneo eneo la pili ambalo tunatakiwa kuwa nalo ili lituwezeshe kwenye kuweza kujitambua ni kuwa na eneo ambalo watu wengine wanalijua na mungu analijua as i said hii maada ya leo imeka ki ki kiroho like in spiritual wise so msishangae kuona na s mungu mungu mungu kwa sababu mungu ndi anayeweka makusudi juu ya maisha yetu mungu ndi anayeweka kusudi ndani yetu so lazima awe involved so eneo la pili ni eneo ambalo ni watu na mungu tu ndio wanalijua kuhusu husu wewe kuna zile situations unakuta uh, mtu anakwambia labda rafiki yangu wee hujajua tu wewe uki, ukifanya biashara ya nguo utapata sana wateja kuliko ukifanya biashara ya kuuza viatu anaweza akakwambia labda kwa sababu uh, unadamu ya nguo ukivaa nguo unapendeza unajua like unajua different kind of uh, styles mambo ya fashion na nini kwa hiyo ukifanya biashara ya nguo ukistick hapo unatoboa unafanya vizuri so hiyo ndio eneo ambalo la pili ambalo tunatakiwa kuwa nalo mungu na watu ndo wanajua nimemwweka mungu hapa kwa sababu mungu anajua kila kitu kuhusu sisi kabla sisi hatujajua hivyo vitu husus like kwamba huyu akifanya kitu hiki anakuwa anafanya vizuri asipofanya kitu hiki anakuwa anazingua so hapa nimemwweka na mungu pia kwa sababu tayari yeye anajua each and so aasa hizi ni mbinu za kukuwezesha wewe kujitambua mbinu ya kwanza ni kuwa na eneo ambalo wewe peke akonalijua hiyo ni secret yako eneo la pili ni eneo ambalo ni mungu tu na watu wengine ndio wanalijua ili hii inaleta inaleta umuhimu labda watu wengine kuweza kukushauri wewe kwamba fanya hivi fanya hivi fanya hivi eneo la tatu ni eneo ambalo ni mungu tu ndo analijua kuhusu wewe sasa hapa unawezaje ku, ku, ku, ku kuweza ku ku kuelewa kwamba hili eneo ni mungu tu ndo analijua hapa ndipo prayers zinakuja like you have to kneel down go on your knees, pray talk to god na vitu kama hivyo kila mtu kwa imani yake uh, ni muhimu kuwepo kwa hili eneo ambalo ni mungu pekee yake ndo analijua juu yako kwa sababu as azuino yiye ndo ametu sisi kwa hiyo yeye ndo anajua ni kitu gani ni kizuri kwetu na ni kitu gani ni kibaya kwetu so kunapokuwa na lile eneo ambalo ni yeye tu ndo analijua ni kama of of protecting us. Ye, ni a way of him protecting ni him kwa hiyo ni vizuri hili eneo kuwepo lakini pia ni vizuri weze kuwa kwamba kuna eneo ambalo mungu analijua kuhusu mimi na ndio maana hata tuki tuki tukiwa tuko kwenye maombi tuna tunaomba tuna sali na nini tunatakiwa tu, tumwombe yeye atutendee mambo sawasawa sawa na mapenzi yake kwa sababu yeye anatujua sisi vizuri na yuko na mapenzi yake juu ya maisha yetu hatutakii kuomba sawa sawasawa na sisi tunavyotaka tunatakiwa tuombe sawasawa sawa na mapenzi yake hapa ndipo hili eneo la tatu linakuwa place eneo ambalo ni mungu tu analijua sawasawa sawa na mapenzi yake so as I said, eneo la kwanza ni eneo ambalo unalijua wewe mwenyewe eneo la pili ni eneo ambalo ni mungu tu na wanadamu wengine ndio analijua wewe hujui eneo la tatu ni eneo ambalo ni mungu peke yake ndio analijua kuhusu wewe Aa, eneo la nne na la mwisho katika hizi mbinu kubwa ambazo zinaweza zikakuwezesha wewe kujitambua kwenye safari yako a kutimiza kusudi ni eneo ambalo wewe na watu wengine mnalijua kwamba unajua mimi niko vizuri kwenye kitu fulani lakini pia na watu wengine wanajua kwamba wewe uko vizuri kwenye hicho kitu hii inasaidia sana kwenye kuweka nguvu kwenye vitu ambavyo unavifanya vitu ambavyowe unajua unaweza ukavifanya na watu wengine wanajua hapa ndipo watu wanakuwa labda wanakusaidia wana na vitu vingine tofauttofauti so, hizo ndizo mbinu kubwa nne ambazo zinaweza kukuwezesha wewe kujitambua vizuri katika safari yako ya kutimiza kusudi kwanza ni eneo ambalo unaijua wewe peke yako pili ni eneo ambalo mungu na watu wengine ndo analijua tatu ni eneo ambalo mungu peke yake analijua lakini eneo la nne ni eneo ambalo wewe tu na watu wengine mnalifahamu so kingine ambacho nilikuwa ambacho natamani pia mkifahamu ni aina za watu tunaokutana nao au tunaokuwa nao kwenye safari yetu ya kutimiza kusudi kuna watu ako kwenye maisha yetu wa tofauti tofauti so leo nita nitaelezea tu aina chache za watu ambao tuko nao kwenye safari yetu ya kutimiza kusudi kila mtu kulingana na kusudi lake alilonalo lakini kabla ya kutaja hizi aina za watu tunatakiwa tutambue kwamba tunaweza kuwagawaa wt uh, tunaweza kugawanya aina za watu kulingana na nafasi ama uwezo walionao kwenye maisha so aina ya kwanza ni watu waliotutangulia hawa ni watu ambao wako katika nafasi ambazo sisi tunatamani kufika always tuko na na watu ambao wanatu naweza nikasema watu ambao tunatamani labda maisha kama yao ama tunatamani kuwa na kazi kama za kwao ama tunatamani tunatamani vitu ambavyo wako navyo ama state ya maisha ambao wako nayo watu waliotutangulia so hawa ni aina ya kwanza ya watu ambao tunakuwa nao ama tunakutana nao kwenye safari yetu ya kutimiza kusudi ni watu waliotutangulia aina ya pili ya watu ni watu ambao tuko nao kwenye nafasi moja unaweza ukakuta ile huko na marafiki zako aa, labda wote mmemaliza chuo hamjapata kazi wote mko tu labda nyumbani kila mtu anajaribu ku kwa aina yake ili tu aweze kutoboa kwenye maisha hawa ni watu ambao tuko nao kwenye nafasi moja lakini hata kama tuko nao kwenye nafasi moja ya maisha haimaanishi kwamba sio watu wamuhimu ni watu wamuhimu sana na kuna kuna namna yake ambayo tunatakiwa tuishi nao lakini o kwamba tunatakiwa tuishi nao vipi lakini ni watu ambao wana umuhimu wake kwenye maisha yetu na kwenye safari yetu ya kutimiza kusudi aina yatatu ya watu ambao tunakutana nao kwenye safari ya kutimiza kusudi ni watu tulioazidi hawa ni watu ambao wanatamani kuwa kwenye nafasi ambazo sisi tupo uh, kila mtu yuko kwenye aina yake ama nafasi yake ya maisha wewe unaweza ukajiona sasa hivi uko kwenye nafasi ndogo sana ya maisha na unatamani kufika kwenye nafasi ya mtu mwingine lakini huku chini kuna mtu ambaye hajafika kwenye nafasi yako na anatamani sana kufika kwenye nafasi yako so hawa watu pia wanakuwa mara nyingi huwa wanakuwa na na mchango pia mkubwa sana kwenye safari zetu za kutimiza kusudi so I hope mtakuwa mmepata kitu kwenye episode ya leo iope mtakuwa mmeelewa na mmeweza kujifunza vitu tofauti tofauti sijaongea vitu vingi sana ni vitu vichache lakini tutakuwa na mwendelezo wa hii topic kwa sababu ni topic ambayo iko deep kidogo kwa hiyo episode inayofuata tutakuwa na, na mwendelezo so ai p mtakuwa me, mepata kitu na mmejifunza kwa namna moja a mingine na ni matumaini yangu pia kwamba hamtakosa the next episode na ninawasihi msikose pia kwa sababu kila mtu ana kusudi lake ambalo anatakiwa alitimize lakini mara nyingi huwa tuna tuna fe sana kwenye kutimiza makusudi yetu kutokana na kushindwa kutambua vitu ama jinsi ya kufanya kwenye safari ya kutimiza kusudi lakini pia tuna feo sana kwenye kuweza kutambua kwamba kusudi langu mimi ni lipi natakiwa kuwa na na, na kitu gani huko mbele natakiwa kufanya nini so iope hamta kosa na msikose the next episode ili tuweze kujifunza pamoja ningependa ni washukuru sana kwa muda wenu wenua uh, mungu awabariki sana muwe na usiku mwema na mwendelee kuwa na wiki njema asanteni sana na kwaherini