Tu passa, tu passa, tu passa, tu passa, <laughs> tu <laughs> karibuni tena its fresh anothe eeiiswahilidhyani mnatuona tuna raha tuna furaha hakuna mtu akonakarahakosaia rakaraka raka upesi na onto of that mimi ni mkamburi ni phaiza, lakini uuifizalakinia E, nakuambia leo yeah. eh? leo mambo yamebadilika nakwambia kuna nuru giza gizani e! leo hituna mwakwe zetu kutoka mm-hmm. kule darissalam tanzania wameona jamani watubariki na kitu kizito na sisi ni nani kukata baraka tumezikubali lama wifi. Mm-hmm. Wifi, letu la nguvuule dassalamiaakinis etu <laughs> i letu mm-hmm. tu tunam- enda swahiba tena shoga letu la nguvu tena sana. <coughs> mm-hmm. introduction. Introduction. Na mw mwe podcast mwenyewe huu dada yetu kelele ya k kele <laughs> <gibu> <laughs> no, enei <laughs> zile nyimbo ale swaahru sanaan wene a ishasikia tena mawifi pamoja wakicekai mpya karibu mm. sana lakinian awifi la mawifi ndio mm-hmm. mie huyo na tumefurahi sana da kuna nini kipya Ah, sahivi kuna baridi mm-hmm. kuna baridi kuna mvua nini lakini kule kwa kweli ib kama lote n yani, kule ful shereheamaul mm-hmm. yeah, <coughs> <laughs> Niki lwa, niki lwa, niki lwa, niki lwa. Karibuni, karibuni sana jamani karibuni sana da mm -hmm. um, kuleyani ful, ful shereheiewani shere. shere. kule. vibe. kofia jua beachjoto joto kule jotojoto joto nini lakini do lenyewe hilo la jamani wapi bich jamanituendazetu wapiezibichitazanziba basi mashoge zangutuvuke na kijiferi tuendeni jamani wanaita peketoni e, peketoni mwaifizanaynda zangsafari hiyo shaenda zanibaishapangwa hmm. kwao tuafanya daresslam mm-hmm. zanziba mm-hmm. sijui arusha arusha na daresslamsha kama nairobiarushapa akitengela mwanangushopale enye nawafanye nini jamani faawambi ah, msisahau kukoment mm. pia tuataka kuona koment zenu jamani msiangalie msia mavideo eh? kisha mkapigia na simu alafu makomenti mkasahau kutuachiana like, um, comment yeah. yeah. yeah. mm-hmm. pia wasisahau kushare yes shuuru mm. tena sana na masht zako msho mm. zako mabwana zako kila mtu jamani mtsaaurahhaya yeah, yeah. sawa nafikiri sasa tunaweza kuingia kwenye mada yetu ya siku lakini kila mtu iko sawa sawauko oh, sawa wiki yako imekuwa vipi jamani good kama <sighs> sana, shukuru, mm-hmm. yes. yeah, sina, la kusema, sina la mwanangu kweli baridi lakini kuwananishamazuri huko tu ni keli aakiwa lmwekwa kweli namshukuru mwenyezi mungu life iko poa tu tunapambana au kunakule nini tunakula tuna bata pia jua mm-hmm. chamuhimuuhaichamuhimu uhai, mm. cha uhai. Kwa kama una uhai tunamshukuru mungu apaamimi kwanu eveythin has been good minamshurumunu wala namhumunulastwekiwas not in theriht amenna mm -hmm. yani, mwezimpumaanabaraka kamatmrll really gatyko mada yetu mm-hmm. twataka tuzungumzie maswala ya gender base domestic violence na abs generally alafu pia pale pale ndani tutachanganya na maswala ya dini kwa nini watu hawatokaji unaona mtu anapigwa amepewa kipondo cha nguvu lakini hatoki pesa zinaliwa hutoki unaambiwa unambia wa, napiga wasimu w jamani inapigwa jamani inafa jamani nini kesho tukikupigia simu mwaka yuko hapa so tunataka kuongelea the whole issue uh, na nafikiri tukianza inaitwa kuvunja mbarika sijui siui ntaanza nawifi tuambie kama wewe pengine at a point in your ai umeshawai kui kwa mahusiano yako -based domestic violence ama abuse generally so yakomimi navyojua kama mto wa kike kwanza kwenye hapa eh, africa I africa i think its ni dunia nzima wa kike nzimamtowakikema wa kike wengi asilimia tisina ti pi wamepitia nani hiyo ya kama ni mental kama ni physical kama ni emotional wote tumepitia lakini tunachotofautiana ni kiasi laba mtu mwingine amepitia A, a long period aoridmuda mrefu sana mwingine amepitia muda mfupi akaweza kujitoa binafsi naweza nimepitia nimepitia lakini mwepesi sana kutoka si, alifanya ninikwafamaneno maneno mimi. maneno hmm. kwanza siwdainoakmbia it n kujiamini kwako kwa yani. mm-hmm. kwa kitu labda labda kama hey, sana, mm-hmm. ama ungu, so, mwili ni wangu alafu kwakoezakumbadanaaneno mm-hmm. akianza mm-hmm. kwa na maneno, mm-hmm. Aki maneno kinachofuata ni matendo mm-hmm alafu ukiendelea kukaa hapo anaanza na vitu vidogo mtu tnasikumoja kkidgo kidogo tu anavoltuwembambanasemam kamavoka nneunginebamba Ule ana, ana hips hips mbulmeza kwanaunaassavitu kama hivogamimi jamani mimi najitwaga mapema yaani mimi <laughs> sijui kusubiri mambo yaharibike ama yaharibikeamai pia siaiunvile abuse hiyo nimepitia mm-hmm. e, na mimi si kama ee mm-hmm. mimi nilikaa right. eh? mm-hmm. sababu ilianza mdogo mdogo kambe yuwakufanyia kitu ama wakuambia kitu alafu wee mwenyewe akili yako kambe haishikanishi mm-hmm. wajua utakaa pale wasema mm, labda atabadilika labda mm-hmm. mudi yake leo ni mbaya labda yani kuna excuses huwa wa, wa, wa mm-hmm. excuses wasema mm, labda siku yake mbaya labda kuna mtu amemuudhi mahali mm. iliendelea hivyo polepolepoopole pole pole mwisho ilipofika yafika mahali ambapo pia wee mwenyewe hujiamini mm. vile unavyofikiria vile unavyofanyavikama ah, vile, vile alivyosema hiyo ya confidence mm-hmm. ya? E, umekonda sana eh mm-hmm wanaume nakuambia mi hata sijui umekwenda sana mm-hmm. e, e, anza kula ama mm, useme kitu ama kuulize swali na, na hujui mm. kitu kama mm, science mm. something scientific umeona kwenye kitu tv kizito, kitu yani, kizito yaani ynyabidi ufikirie uchukue simu ufanye google, mm. u, nini uanze google wa mm. kuambia ah, hmm mbona mbona mbona uko hivi hivi hivi akili akili yako iko alafu ulikuwa mbonauko mbona umeanza mm. kuongea hivi ilikuwa tu ho kidogo kido, kidogo kidogo mwisho mm-hmm. pale ilifika mwisho nikaona mpaka hey. yani, nikitaka nikita decision kwa maisha yangu naanza kujida. Kujida, kwa sababu pia alifananjda mm. polepole tu nikifanya kitu sema mm. Mm, ile polepole mm. polepole pole, mwisho nikajua ah, wacha nijiondoe mm. nikatoka nikaenda zanguso mm. okay. yeah. mimi yangu <coughs> i nikifikiria hivi yani vile nimekuwa mtu mzima hivi mm. naweza ku kwasababu ku kipindi kile tuna dete mm-hmm. yeye alikuwa nao mchezo mm-hmm. bp break, break makeup makeup you know that thing how it messes your psychology i yani mm. mtu anafanya, ala, anafanya you feel ni kama ambaye mm. alafu akifika mahali kumbia, i dont think kitu kinaweza so akawa mahaliamakawafanya hiyo michezo yu michezo hiyo mpaka finally mii kafika kipindi nakumbuka nkawambia a ukniaca mimi sitawai kupata mwanaume mwingine kama wewe yaani yani najua staikupatahata mtu atanipenda vile unavyonipenda mm-hmm. that's what i told him mm-hmm. na sahizo, in, at that nilikuwa samimi hata sijijui kwa sababu nilikuwa naona huyu mwanamume nimempata hivi tu tuvumiliane tu mm-hmm. yaani tuende tu mpaka mwisho mwisho mwisho mpaka musho, mpaka lakini mm-hmm. mwisho ikaja ikaisha nikaisha alitoka nitoke nnnaliniacha na kaenda na mtu mwingine na hivi okay, maisha yake i amesonga ya mbele hmm. lakini anikakuja hmm. hmm. kugundua baadaye kabisa kwamba oh, oh. alikuwa najua mm-hmm. nitakuchezea akili yote nafikiri kunaambia ti hichi kitu kiishe mpaka mm. yani siku mimi ndama kuvuta mpaka nakumbuka kuna wimbo akinajuliana sijui ukiniacha mindaliaoend mauo ikaenda hivyo na mwisho wa siku thank god you know, later on i just came to realize ilikuwa kuongopea lakini at that point ilikuwa ani si kitu cha raha kabisa kabisa Shua. so pengine kuna sote tuko wengi na hatujui what types of abuses tunazungumzia mm. so pengine mnaweza kutumakinisha kwa sababu mi nimezungumzia psychological abuse mm. mtu hakupigi hakuambi kiuchote lakini mind mia zile za kukufanya akili inachoka mm. ukal unaamka unajiuliza jamani mtu situpendane tu tatizo wapi mm. kesho haujui jamanioutwa mapenzi kama yote yaani mm-hmm. mapenzi tunapendana mm. penzi ni ue, ni uwe zike mm-hmm. kesho kutwa ashapiga simu yoteapenapendanapn uapa u Hi, hell. kwa hiyo nyinyi mmezungumzia pia kwa, kwa upande wa iwajua wewe wapenda kuspend time na mtu wako mm-hmm. Mm-hmm. hiyo ndio relationship kwako wewe hivo ndio wapenda mm-hmm. alafu ashakujua ashakustudy mm-hmm. alafu wa kunyimaio kitu unapenda una kabisa hiyo pia, ni emotional and psychological. Psychological. pia, pia mm. like moto baridi motobhiyo sana sana Pfizer, it's mm. mm-hmm. kwa sababu wear the mind out mm-hmm. akili ikichoka nafsi pia inachoka mm. kwa hii nyingine emotional mm. ni nafsi yaani na hivo vitu kama umevaa nini sasa wewe natafuna vihvoyonelnnmfanya kitualafu unapika chakula e. nakiangalia nasemasikale okay, ambao ameolewa lakini jamani unapika e. chakula unakuta mtu nakiangaliaikichakula gani iki mm. hali hiyo yani anakutocha lakini kusema mm. um, any, any form of imiyoea kusemainaanza na akili mm-hmm. anataka kupiga before akupige mm. anakuwa amekupiga na maneno mm. so nataa yani, uigggeno kuna wengine ambao ndiokweli lakini lazima iambatane na kukula naeoleaweitu mm. kwanza na mangumi lazima anze na maneno kaaaa aka mt watu wengi wengi na geivo, na, ume, geivo, ni Koza, aku, teivo, na marafiki zako mm-hmm. na familia yako ndio kwamba um, alikuwa mtu very friendly anapiga story anaenda out napigananda gaanag enye mausiano nana ukimpigia simu ekeake ukimiga iu kamu keake so its physical, its financial pia mm-hmm. financial pia lazima kwanza aku na lazima acheze na akili yako y yani akili the brain is very na wanajua hivo anajua kwamba akili ni kitu sana akiweza kucheza na akili yako amekumaliza amekumalizamekumaliza kabisaho yeah, huwa kuna categories mm. tofauti kuna yule wajulikana yu nje ni mtu mbaya mm. watu hawachezi na yaani ni mtu mbaya kila mtu yajua ni mtu mbaya na kuna yule ni mtu mbaya kwako lakini kwa watu wanje yani smile wachekacheka eh, na watu akifika ndani ya nyumba sana wale watu wa na, mashek, na manini, wale, watu wa mm. wale. Hao, sana wamakanisan namasheheaauwwanaeaiawahohuo mm. neu akitoka mwanaumeu awamba hey, osolaki mwanaume wako jamani mchamungu mwanaume wako siju anafanya nini ni ya nyumba. Ni kit- ni shetane, ni jini lenyewe mi naitega mm. majini ni majini kweli mm. yakunywa damu kabisa mm. week uke, uke, uke, mm. ntua ntua kwa sababu utakuwa aafu hata ukijitokeza nje kwenda kusema kabisa mtoto wa wakuamini nini bibi ya imamu mbona wasema hivi na sisi tuajjua imam mtu mzuri anatusaidia natoa ushauri wa ndoa uko nje wa mahusiano lakini kumbe laiibhiyo iko sana hiyo na wale financial abusers mtu mm-hmm. ukitaka abuser from far yeye ni mwepesi atasema mi ntakakua kama kuna vikao warusi, mm. nini nini, nini. <laughs> ma mimi ndo mm-hmm. anatoa kama ata k anachangisha ukienda nyumbani kwake mke wake hata shilingi Ja. Haa, wale wakula nyama huko kwenye mabaa Haa. alafu nyumbani waleta viskuma okay, kama cha <laughs> <But>, <laughs> expect kuna mtu hapo sijui alifanya nini akasijui kama ni aliweka miguu juu ndo hiyo nyama ulishwewewe hutaki kujua unamwambia just <clears throat> go nataka kula nataka kunywa unajua ni kweli weli na hao financial aa wengi gaya, utakuta ulikuwa kama hivi unafanya kazako, una yako, mausiano, kuambia, ah, kazi zako unapiga haswl yako kishngia kwenye mahusiano tena nakwambia acha kazi bwana b0a nitakupa gari zuri kila kitu kazi mm-hmm. That's the biggest you make. Unaacha kazi biggest unaacha aanacaaandani ya nyumba nyumba unamtegemea unamtegemea na maisha bila pesa mtu wa lazima vitu vidogo kujitegemea edogoutneiemea so nategemeaeaa hmm. ya kula yako ni yeye lazima eh, hey. Ela, ye. watoto shule ye. ndugu yangu unatoka vipi hapo neausaoto na kuna wale pia najua na mtu kuna, kuna mahali kule <laughs> kibokoni kibokoni mm. kuna mtu <clears throat> akamwambia bibi yake vile tulikuwa twasema mm-hmm. naenda ugaibu naenda ugaibuni fanya kazi miaka miwili alafu ugaibhe mm. si bibi miaa kazi kule watu pesa Mm-hmm. Ah, kwani alipata hata shilini jama anaramba tu anaramba mwenyewe kisha wanawake kila kila kila mtu wamjua mtaani mtoto wakike umepinda mgootoka hey. hujalalawapigwa knaulfanya kazi yamani. pesa zote akazichukua akirudi hata watoto wanadaiwa f lakini ndo hivo wow. wanafanyaga hivo maksudi n yani mm-hmm. yani nikusudi alafu b wengi very smart. Yani they very smart. alafu wanaaga a alafuwanajua kucheana inzamtualafu Da, si mashet, jamani mm. Unakuta, mwanamke afai kwenye, ukiwa single, lukua dipenda, lukua mboyako, pesa zako naamashtaniaai a s s ha lakinilamamazetua nakutatu alica kusoma akaenda kuzaanda baba pesa baadaye nyumba ndogo namacnah adogosaiuinda enye ueuka a akii wanawake sisi tuee kujifikiria tuee kuatabidi namba a nakaa nasemaaiiwnankamaunamiampatia shinshirini mm. bakinayoainasamae mm. A recent cenas tumeshuhudia wanawake wengi ambao wanajulikanawatu maarufu maarufu kuna yule mwimbaji maarufu iaanaipigwalikasemastyaeenl All these have a so, so mimi nakumbuka when lisema, hata, hata osinachi watu mm-hmm. watu wakawa mapasta <coughs> ule pasta kuna, mwake pasta mm-hmm. Lakini, watu wakasema mapasta, ndo wanawake waendelee kubaki kwenye mm-hmm. Sasa mimi mm-hmm. leo mambo yako hivi n alafu mkashikana yeye yeah, akapeleka aka ile ripoti kwa pasta ama kwa shee akaenda akasema mm-hmm. kwamba mimi hapa jamani huyu mm-hmm. mwanamme ameanza kunipiga alafu pasta awemwepesi ama she awe mwepesi wa kusema akinyanywa tu ukucha ama ukisikia na in anyway mm-hmm. wewe ondoka utatoka <sighs> iyo kwa kweli mi inategemea inategemea alafu ki, kiuhalisia ukiangalia kiuhalisia kiuhalisia mm. ni ngumu sana kwenda kwenye watu wa dini kuambia kwamba unateswa na mme wako unapigwa ama unafanyiwa hizi utoke It's very, very rare akuambia utokea kusia katika maisha kwa sababu unajua mimi nasema hivyo kwa gani yule pas nahos mm. wanafata, wanafata kitabu kwamba mm. ni makosa yani tujaribu tu, tu watu wa lakini pia kuna ile kitu ya psychology. kwamba mii mm-hmm. no, okay, instance establish. ameenda akakwambia kakwambia umeeda oh, ukamripotia ukamwambia mii mmewangu akanigonga mm-hmm. ngumi na hivyo mtu kufa ai ah, <laughs> nyinyi bado hamjapenda penzi la kuzikwa na kufaa hmm. oh, <laughs> al- development alafu siku mbili tatu akizengua kidogo ushajitoabsasa kuna ile tumekaa pengine mtu kitambo yaani nimempenda mpaka i feel like yule mtu hata akiambiwa na On the first instance, mm. Atu, kwa nini lakini ialisialakini awatokai i kweli ha, kwamba atokwasababu mm-hmm. kamalivyosema ytu mekuaokuambiwa so, na mtu kutoka huyo mtu we akatoka kwa kuambiwaaaza wengine eh, kuna kuna yeah. so, hata hazina hata hizo hela <laughs> you know, you know, you know, kuna wengine hakuna kituukamesasa wabaki kufanya ninimtuthe n thin mtu alaeta kwa meza ningoja oao kwanza ngoa ndo mtu analeta kwamezaau nahiyo ndo current, kama hiyo ndo ren yangu si basi si, si basi iaoya kidogo yategema kamaogoe unatengeza ungawa ama mcheremaai wajani upuzi huokwasababu wajua mtoisisaimtuenye hiyo doa hiyo na aubawatu wengine baki kwa sababu ya hiyoweliwazungusemawaduakiolojia pia ikokichwa kilekilt kichwa kichklmgulwengine hua nihujaonawasichana wasema wanaandika kwenyetnilikuwa nimwache lakini <coughs> chenga zile watu wata waju sa hiyo i wapigwa wapigwa wapigwa lakini warudi pale alesasa that is what we call sexual abuse uh -huh. kwa sababu karakta nyingine ya yeah, yeah, toxic situations mm-hmm. ni kwamba mnapiganakwa mm-hmm. saabu unajua usiku no. <laughs> tutachachisha <Yeah. laughs> so every time tim mna, mnachoko mdu mna anakuchokona no? anakuchokonwa no? no? ukitaka kujua watu ambao wakokoa situation kama hizo mm. watoto every time <laughs> ukipatana na madamu Eh, lakini eh. ukiangalia ukweli like, but the ladies other people wee ambayo iiinamini kitu kimoja mwanaume <laughs> ambayo no <laughs> mm. know, control sex woman ataishi kwenye hiyo kitu kwa sababu ya hiyo kitu mimi nakataa kwa sababu mwanaume ambayo uko ako kwamba lio nakupatia muhogo kesho nakunyima muhogoatumie uo muhogo ubaki hapo hapo mai kila mwaka una mimbaunaenda lakini angalia kwamba ukisikiza story nyingi za watu ambao wa wamepitia wamepitiabmtu anakuambia ni kweli alinipiga alinifanya nini lakini he apologized mm-hmm. and then made made up sasa yu, we made up Uwa Uwa Uwa. sasa hiyo kwa kiingereza lakini up ni kwamba eh. mm, ngoja kwanza hiyo <laughs> story ya, muho, ya Uwa ni story nitmhogo nkwa na, na sababu hatakupiga alafu akwambia wajua nakupenda polekiini mhogumbnaltanukwa sabbu unajua alafu pia kuna wakati mwingine your psychological thing gti so you know the only way huyo mtu maybe atanipatia time mm -hmm. tutaketi tuzungumze We will and have wila time pamoja yeah. ni kwamba ni it is the itit mm -hmm. e mm -hmm. so wakati mwingine hiyo sex tu ndo kitu hey, is the only time anakuonyesha mapenzi according to yu iyo Control. Yo yo ni control yani mm hiyo -hmm. yani ni ontrol na mi bado ntasema kwambayani eh, kubaki kwasababu ya muogo jamani miogo mbona mingi ndugu no, miogo mingi ainigo mingi jamani eh, lakini nazi mingi. mimi kwangu mimi naomba kwang. nkatai mimi mhogo ani haiwezekani kaaaadborongeborongeabdamtaftmafu nione sasa tutasaidia vipi dada zetu ambao wako kwenye zile hali wewe pengine kuna mtu ambaye miinasemagai ba... mimi ni si, si yule jirani unaweza uka... <laughs> <laughs> <laughs> na ndaskia, na hata headphones and i mind my own ukanatvani We kweli anajua si kitu kizuri cha kufanya mm. a cha kusema lakini in the past, my experience has been tutaketi tumekimbia tunavunja milango anapigwa bbbb tunavna anapigwa tunakutoa dakika tano haziishi dadi umekula msharudi wacha kaangalia kama kuna kile chakula moto mm. vipi ha, tena sasa... the next minute mm. huyo mwanamume ana wama yule na yule wifi na ma mdogo sitaki kusikia sitaki kuona hapa ndio hiyo sasa sasao inaanza idea policy yangu hata nishakusema kule kwenye instagram is try not to kusema kule wewe ukiamua kurudi wewe rudi lakini kivyovyote vile jibanebane usife mm-hmm. yes. lakini sasa suluhisho kabla tujafika mambo ya kuwapatia suluhisho waulize kwanza wataka kutoka ama wataka umeamuaji utabaki ama ume, ama wataka kutoka kwa sababu kuna wengine wakaa pale hey, mimi tamwacha hey, wanipiga kila siku alafu alivyosema wabaki pale swali ukikama umejiuliza ama umefikiria namna ya kujitoa kwenye ndoa ile ama uhusiano hapo hiyo ndo step tuanze hapo kwanza jiulize swali nyeti nataka kuendelea kupigwa ama kuna maisha mengine anaweza kuishi bila huyu mtumi nasema kama ama kujitakamutano mm-hmm. just kujua ulipotoka unapoenda mm. na ulipo pia kuangalia yur kujua kukumbuka yrt skatai kwamba ukiwa bus unasahau kwamba wewe ni mtu aina gani lakini ukumbuke we ni nani alfu kingine ineona kwamba society ina play a very big role kwenye hili jambo na siku hizi nashukuru mungu kwamba watu wamekuja watu wanaongelea mambo ya hii abuse people victims are coming out talking about it so society pia ibadilishe mtazamo kwamba uh, a strong woman is not a woman who, stay, who sticks in a, in a, in an abusive marriage or relationship dini yetu. Mm -hmm. to to spend. Watu mskitini, watu pia inabidi ianze kuzungumzia hili jambo kwamba ndio hapendi mm -hmm. lakini hakubali vitu kama hivi msindaaendaanaiu anamwambia tukienda mm-hmm. yani mm-hmm. mm-hmm. tu, kwa wakristo bibli nakwambia kwamba mwanaume nabidi ampende mkewake kama munu ayesu lioenda aiae the man loving the wife like like you know like how christ loved the church mm. hawaongei kuhusu uh, dini inavyosema kwamba mwanaume ambaye anaacha ana, ana, ana kutekea familia yake is, wor is worse than thankafir kwenye bibilia hiohoinisanadaneso kwenye kwenye dini na ati vile wanavyo wambia wanawake mm. Kuna documentary flani nilikuwa naangalia youtube mm sijui kama bado iko yaitwa in iran mm-hmm. najua iran iko nd sharial mm-hmm. kwa hivyo ni waislamu maority mm-hmm. kama kuna wakristo kidogo, kidogo wengine walihama wakatafuta waka, waka nchi nyingine zakwenda mm-hmm. sasa huu mwanamke alikuwa waenda kwa kadhi watafuta v wataka mm-hmm. divos bwanaake wampiga bwanake waa wamwambia we walala na wanaume mm. nje yn yani, alikuwa amechoka wana mm. watoto atakawanawatoto wakubwawatoto miaka ishirini na mdogo nafkiri alikuwa kama miaka mm. kumi na hivi kupigwa na <coughs> kila siku maneno maneno kadhi alimwambia nini mm. ndo nilichoka nikajua wanawake kabla tufike kablatufike yani kabla tufike mahali watu wanatuheshimu itakuwa sijui miaka mingapi imepita uh-huh. yule kwa nini usijaribu ujirembeshe labda atakupenda itakua mm. aaumpikie vyakula vizuri alafu akiingia ndani ya nyumba pia jaribu ku mpaka nikagonga pose mwanangu nikasema haya ndio maisha nikakasirika Nika yani yule mwanamke yani, amefika mwisho hataki Yani hata, yotaka, lakini bado watoto mm, wake aishi kwa amani peke yake. Si ati apate mtu, peke yake yake si hata apate mtu kuishi kwa sababu na mwanaume suluhisho walirudi kotini wakirudi wakirudi na sasa unaona thats the point kwamba mm. dini, kwa dini dini Kwenye dini imeshikilia sana wengi wakiwa wanateseka find lakini kama ambayo anakimbilia mani ekeyae tte t t kee sioni sasa mimi mm. eh, nautuzima wangu huue na mtoto wangu na mambo yangu nende sasa napiga magoti mungu naomba jamani mwanaume fulani ungunaomba mbadilishe jamai wannpnd nu aobawanamejamai paami nasema kitu kimoja mimi sitotaka sito prayer, prayer, prayer partner unajua seki mwanaume ambaye ananipiga nanitesa i na makanisa anze kusema hivi hiviazianze kusema hivi society ianze kumpa mwanamke mzigo mahusiano ni ya watu wawili sio 55 ni ya en nikupe unipe na sio kwamba iti mwanamke ndo inashindikana basi kupika okay. wewe okay. Mm-hmm. kupika mara mara hivi aafahmbs nijirembeshe nini ndugu yangu warembo wako wengi uko njejirembeshe mwanamke mwenyewe anchoka ameshazaa yan ashalea mwenyewe miaka stini ko karibu kufikisha wataka ile, f- alafu... ile kidogo tu e, e, alafu kwanini? kwa nini kwamba mwanaume ndio mwenye shida tuwache kuwapa wanaume excuse utasikia wanaumeutasikiauyo ah, anapigwa sana na mme wake ana kibori sana ule mama mbona mnampa escu mwanaume kila siku mwanaume anwwaninutauliza ulimwambiaa sabab Mm. Mm-hmm. Eh? Eh? Ah, adgoma tubadilisha ayo mawazo ssi kma mm-hmm. mm. you know yeah. sure yeah. oh, uh-huh. wa mm. uendwai naelewa mm. mwanaume akifanya hivi sio hivotumeambiwahambaotunapewa jamaniuogoe lakini ukweli ni kwamba utapatana na mtu mwingine na argument yake itakuwa ni kwamba ukitoka hapa ukitoka hapa ukitoka hapa it's the same. Same It's not the same. pengine It's not utatoka the same. pale yule alikuwa anapiga ukitoka pale yule alikuwa ni emotional ukiingia pale yule ni financial abuse. ukienda pale maanake no so kwa hiyo no okay. unapata wanawake wengi mtu atakwambia better the devil I know. kuliko mimi nitoke ni hapa kumbe na, na ruka unaruka mkoa Can't risk lakini hiyo pia ni kuwekea kuwekea wanawake wana mzigowa eh, sababu kama hamwezi fight. kuongea kuhusu vile wanaume wanavyofanya kwenye ndoa eh, na kudhuru mwanamke hakuna suluhisho hapo okay, so, mm -hmm. so, eh, h ni kwa sababu kwasababu nishakusikia watu ati anampiga nafikiri amemwoa ambaye hajagaramika hajafa yaniniwsana wadogo wadogo miaka ishirinimisrin mbili ishirin na adogo, adogo, manake pale ndo your very pron to abuse hapo mm -hmm. at that harly age because for you you think this is what lovpenda jamani anawivujut jamani mwanaangu mi anawvujamni anaanatanzaniuakikupiga na maana anakupendaongeaahokibogtamnomwngine mii namjua alipigwa e jicho icho wachncon jamanaena e kisa mm. mapenzi Nye? Mm. moja kali mwingine naye a walay amtokin ambao piaino ikapasuka na wow. tena bado na kuongelesha na uskii naendo aaribuna ukarudiinaweza kuambia wanawake wasichana kwanza wadogo sababu wayanza hapo jipende jipende vile unavyompenda yule mwanaume jipende mara mia jipendehatujui kwa sababu wacha nikuambia ni nyingine kwa sababu utaishi una miaka mpaka ufike t na vile ulivyoambiwa hivi ndio wafaa kuishi mm. ukifika ile at ndio sasa wavua zile nguo watu walikuvisha mm. wanza sasa mm. kutafuta nguo nyengine ya kujivisha useme mimi niko hivi mm. lakini kabla hujajua utakuwa wahishi maisha ya watu wengine mm. lakini mimi nasema jipende okay. muhimu mm-hmm. wifi. mimi kwa kweli nachoweza na kusema ni kwamba kwanza jua thamani yako alafu pia <coughs> kama alivyosema hapa wifi yangu kujipenda m awezi ikapora maana ukisema kwamba unampenda mtu kuliko navyojipenda wewe haiwezekani unajipenda kwanza wewe jikubali jua thamani yako jua unabidi upendwe vipi kuwa na standard aya mambo ya kusema kwamba sijui mapenzi yako hivi mapenzi yako hivi let usikubali society ikuambie jinsi ya kupendwa We mwenyewe jua kama nabii nipendwe hivi hivi hivi hivi na hivi, na hivi. na kama mtu hivi, huyo mtu huyo weemwenyewenaiweaoo toka nenda kingine kwa wale wamama watu wazima hapa na wasichana wasichana wadogo wadogo zangu kwa wasichana, <coughs> wale wale wamama wamama sasa ambao wa wa ambao wako kwenye ndoa hatuwazma apa ua nangia nawasichana waddog noneada namtoto a wasichanawadogo i wanuambao natotfikiria mm-hmm. mm. wewe kama mama ungetaka mm. mtoto wako aishi maisha ambayo unaishi mtoto wako jinsi ya kuishi, jinsi ya ya kuishi kupendwa kwa nafundisha mtotowako iniaunwocauaba nikikaa nini ndoaafudhaienaita <laughs> kwa kiingereza wanaita kingereza wanaitatumia <laughs> eh, mtuto wako kama kama kielelezo kigezo, kigezo kwamba hapana I, i want to teach my, my child my children my daughter my son what love is and abuse is not love okay. control mm -hmm. is not love jipende jithamini and know your worth abuse is not do not settle. do not settle okay. abuse is not love yeah. noowrtooiot kofi la mpenzi <coughs> linauma mm-hmm. M- mambo ya kusema sijui you know single forever uo ni upuzi no, kuna watu kuinje kwa sababu unajua not sisote kama ume this far, na umeangalia hyote mbaka sandsitwea uuno si mm-hmm. so, mimi nasema hivi uki ukizungumza na wanaki wengi watakwambia hata wanaume wengi wanakwambia mimi ni mm. Uki, ni piga tu kidogo natoka til pale amekupata wengi hawaunasikia wanakwambia mtu tu akianza kuzingua kidogo akishamwona pale anajua iishe saa kuliko pelekaso pia mimi ntasisitiza mm. ile mwanaume anakuja wewe mwenyewe hauna anakubaka md anakubakaamekubaka unamwambia jamani dadii leo sina mud tuta namaanisha pia kuainao tumeizungumziasomii naweza tu kusema jishawishi mwenyewe kama utatoka ama hutatoka na ukijua kwamba afaali utafutemwnde mwongee usipeleke ayo mambo kwawanafamilia they'll be looking thebe you thinking sasa ukituletea hizi kesi were not you mm. kwa sababu najua tumeketi tumezungumza kesho kutwa hapa hata tujafika mbali ushanyanyua simu umeanza kumpigia okay. so niwee mwenyewe tafadhali jishawishi jua is this something i want to do for for my life ukisema hey, good for you. Keep staying, ukisema good you no a oeemy uisemamondoe sowifi letu unarudi dareslaml amaanoa uchaguzi uekwasababu avitunaingia kwenye ucaguzibado <sighs> <sharp> tua um, Ah, mpendane tu mm. um, kwa kweli kwelikuana kupigana kwa ajili ya mtu ambaye hata hakufahamu hakulishi hakujui hakujali mm. Don't do that. It's pointless hakujalio mm-hmm. kwa akili uh, o ukifikiria ya kesho yako na ya yawatoto wako na ya nauwatoto wako na just nas pendanenaenz mm. okay. sawa mimi kibwagizo changu ni kwamba jamani alafu mtufolo kule kwenye nagram na tt wewe andl zako ni ganini shangazetu kwa hiyo kama aa kunifolonamseoe oandesonstagram na tiktok pia aea akanipata na ro eenandesosia tutaonana kwenye wiki ijayo ijayoaf kaba sijamaliza pia unaweza podcast yangu uh, chabi love chabinaroboaamshu sure mtaburudika yani kule ni full burudani fu mzukaukiuwenauama