k imejiwa sasatukimaliza kwenta za kupekia kuanangusinayo nguvu tusindikize na kigelegele kigelegelewashebawasheba aya ribu tena kwenye swahili Dishes podcast popote pale ambapo unatucheki mm-hmm. hii ndo podcast moto zaidi ya kiswahili ndani ya afrika mashariki masharikiht afrika nzima mwananguseeasharikangalia aa tunaanza no, mashariki alafu ta ndo tunatua africa nzima mm-hmm. alafu a e tunapigaatunaendaiadaspora tamoja nyinyi tu hivi mm. mm. ni take over mm-hmm. mimi ni mkamburi chigogo ndo jina langu hilo uh-huh. alafu nawendomi naitwa jamani anaita faia na hii ni swahili dishes dishes Podcast. Podcast. So make sure ahyo notification ndo tuende sawa pamoja tupige mastori mm -hmm. tushare mm -hmm. tucheke mm -hmm. tufanye kila kitu kwa sababu hapa tu ni tuni vaibu. vaibuaibeshibaaib lime limeenda shule ha? mzima ah, alhamdele, alhamdele. Okay, last time tunaongea mombasa mombasa nakamakupeleka mombasandolienda ah, ombaa <laughs> <laughs> Uh, uh, ulenda kufanya niniuba ule dadangu mombasa shega yaani yeah. yani mombasalikuweko yani... hiyo wiki nyingine kabla <gasps> wujakatangulia hey, mm. alafu nkaregea mwenyeweani likua siski kitu tu kinazengua kidogo na mombasa nilile jua na Yoto, oh, joto joto mwanangu yani, la septemba atiririka kila mahali mpaka ah. kwenye wajua pale katikati eh, w- ukivaa kinguo kimekubana avile hey. vinguo vile vikoton vikotonkoton sijui sitn hiyo hey. hmm. inachora yaani kama ye mtu a kuw sehemu hizi hmm. na huku mm-hmm. kote kuna loa jua ja yaninakuambia kama una ugonjwa wa kujikuna utajikuna sa Ooh, yani, lakini ngozi at least ngozi zinanyookzinanyooka yeah, eh, alafu ileyafanyaile natu, steam. steaming. Steaming, jamani mm. tunapenda mm-hmm. kwa hiyo ndio hivyo ynto hivo nkaregeassa eh, hey, <laughs> jamani mafidhuli mabarathuli majamani <laughs> Matua, welcome home party, ah, wajua kwani kwani wa nairobi awakanipigawjuweni eh? mgeni we jamani kisimu changu hiyo story siwapigia hapa kwa hii podcast hapiga no, eh, kwa mapeji yangulakini uh-huh. cha msingi ni kwamba nilioshwa uh-huh. ni, attempted my oh, alipiga ngeta yani? eh, ngeta kabisa ilikuwa eh. kama kumbo kumbo kumbohivo ah. hmm. alafu isimulitoa mwenyee ukalipea na ah. lako ha, hata sku litoa eh. walifungua kikoba uh-huh. kile kikumbo tuu. confusion eh. alafu mmoja akachomoa nikabaki napambana na mwingine hapa mbele What? so in the midst of that confusion kukawa na kama nimeekwa kwa, kwa box hivoajua mtu amesomaa pale mwingine hapa mwingine hapa mwingine nyuma ah, mwanangu kama ya mwanangukama uh -huh. imenipain imenipain ameregeha ah, nyuma pole poebabazao lakini saaboraki ah, siku nyingine pia wa eh. eh? watipika ah, mali Mishuka matatu hivi mbio baru mpaka steji yako usisimame ati watembea angalia hiyo hmm. hali hmm. it was unpredictable ilikuwa ati oh, lakini sil atilakini sahi ushajuahata sahii wewe ikikufanyikia hmm. they can take it kwa sababu hmm. it was not obvious nilifika mbele pale hmm. kama five, four steps na ah, ah, watu na kunu, kunja, kuna te nikafikiriataj yaani ful kumejaa kumefurika mvua hiyo taka kuanza kunyesha yaani lakini kitu, kitu na nairobi hmm. acha kama nduru, hmm. hata kama ningepiga hmm. nduru watu wangenangalia tu hata hatahivo hata ningesema jamani wai mwize mwezi, mwezi! ngeangalin nduru kwa sababu hmm. kila mtu wajua hawa watu wabeba pole ndo hivo maisha nairobi amekuwa hivo kwa hiyo hiyohata mombasa lakini hivooatuankua wao ah, mm. ah, okay. eh, lakini pole jamani jamanfanyie mchango utafute simu nyingine ha, fanyem, chango, tafte, si ama mvipi kwa sababu podcast pia sisicangeni basimwanangu kabambeelfu kumi na mbili Nakaba, smart, smart, nayo kbab nayoatayawatakashinga uh, uh, uh. nataka a mm-hmm. dadangu wanielewa wanisikia wanielewawewe ama tu nazungumza peke yangu simu iende mm-hmm. mimi mambo ya10 natoka na mm-hmm. staki0 tena ntakuwa naipone mbili sasasoiako ni ganibaua uo mwenyewe ikienda hii ndio hapo hapo hapo hapo anyway nashukuru nashukuru well of health hawakuniumiza mm-hmm. as long a uko mzima hey. are material yeah, hustle, tapata, tapata nyingine so, mzimawachinjanahstapata nyingineainisumbuis mm-hmm leo kwenye podi jamani mimi wajua juzinatoka harusininatoka uh-huh. harusi Laki, lakini harusi ilikuwa ya kiswahili yakiswahiliswahili ilikuwa na kizunguzungu beach wedding <coughs> <coughs> ama garden eh, mwanangu eh. so i kmamwananguci ah. ingekuwa eh, ule lakini pia bich eh. na nini yake eh. wajua ule upepo ukizidi eh. mawigi yale mawigi yanaenda enda kusafisha mabahari kule gani kulenajua ganikuna lile jibandiaalafu lakini wajua kama kuna joto mm-hmm. ule upepo huwa wasaidia ah, wasaidiawaando nikasema jamani ngekua bichibe na nguo ilikuwa ni ili mikono mifupi ah, ah, ilikuwa ile kikono hapa yaani ailemanyonyonyonyo kidogokidogo yanachunguliachunguliaakupataaaatenyawani weimimi najua takenda maharusini hivo pia eh, wakatoa kuataautta ndo baiuko pengine niitwe na mtu ambaye simju hatujuani yani kabisalakini sasa palena hayamlikutana vipi uhusiano uhusianolikutarus Hmm. <coughs> ha, ya, ha, ha. mpeji wangu huyusahii shopping mwenyewe kama si wenge kwa mtu mwingine hapo ushanoa unoa kikakika kambia kwa <coughs> sijaenda huko mafanya fanya mashopi sasa mm. mm ikanifanya kaza kufikiria harusi n hivi sahivni kama zimebadilika badilika hivyo watu wamekuwa wamekua starabu lakini ndomana inakwambia hiyo kama harusi ya kizunguzungu ukipiga harusi zile wajua zile zile zile za the za kiswahili hizo yani pale ile experience kidogo huwa ni nzuri sana sana kuna vile vijitabia ambao watu wanafanyaga vinaudhi vinakera vinakufikisha mwisho kikoma alafu ngoja nikuulize swali mm. ushawahi ku kwenda kualikwa harusi kama hiyo <laughs> ya mtaani yani ile yabkedi na kupatiwa ice za kupatiwairim zafahizi mambo yakubadilika na vichikentika mwanangunikumbusha moja jamani tulipigwa hiyo hiyo hiyo walai hiyoi skuhizi mm. uh-huh. oh, faninshkwend e, na ikenllipop mwanangus alafu huwa oh. kuna nini kingine kuna chicken kuna una labania hizo ambazo wale wamerevuka e. wasema sasa hatutafanya harusi mtaani mm. tutaipeleka holi Ah, holi. sasa kama una kadi wingi ah. na akuna ati kualikanaalikana na watu ati atimwasema mwaenda mm. mtafukuzwaiiyo ah, kizunguzungu ukienda pale mm-hmm. sitting umekaa kila mtu na kinini chake na ama saa ile mwaingia kila mtu kikoba so, chake mapemakukula harusi mara mbili hizo malenchi kuna lenchi ah. friday tuseme mm-hmm. alafu td ni holini Okay. kwa hivyo biriani mtaila kule kwa bibi harusi mm. alafu holini kwenda kumwona huyo bibi harusiinishanda ushaikwendaza nishaikwenda alafu nakumbuka yenyewe arusi yenyewe ilikwakwa wapi kisauni ndo kwenyewe kulemakaile i Yeah. kiani uh-huh. eh, sasa uh-huh. mwanzo hmm. sisi tukatutoka hapi nairobi kwayo mambo yale tu atujaozea sasa imefika sijui fridey sijui lini watu wenye warembo wa, wa washatoka wakwenda pale kucheza chakacha uh-huh. yale mambo mambowatu wanacheza cheza alafu wenyewe wana wanatunzana sasa ni ile nani uh-huh. anatingisha zaidi kuliko mwenzake nini nini niwajua mambo hela uh-huh. zinaza kutembea zikatembea zikatembea kajiuliza mambo gani haya? Mm. very things i hayaaw uh-huh. mwenyeeilikua siwezi manake hata kiuno changu yaani ningekuwa hata kama kama mbao mbao ta yaani lakini kwenda lakinikuendaulikua va nini rinda tu rinda, oh. rinda dera, nini, wewe, na si kuna dera tu rinda rinda dera rindainda deranini weeaasikuna derarinda rinda dera watu wa nairobi hatujui mambo ya tujui, mamboya, dera hatujui ile harusi ilikuwa ya eh. kiislamu eh. kiislamukislamiiswahusemaswahialafu baada ya hapo sasa mm-hmm. hiyo sasa ikawa ya, ya kwanza mm. ya pili satdey mm. tukawa tunaenda rusianani mjombo uh-huh. wangukaa naoa pale kanisa pale makupa makupaaj unajua kile ee... <laughs> kikanisa <Mkupu. laughs> hapo sasa yani mambo ambayo tulishuhudia mimi ukweliaswah mpaka walio hicho kitu kiko fresh yakilini uh-huh tukaingia hmm. watu wakafungishwa ndoa vizuri harusi yao vizuri sasa tunapiga wapi wapialikua siju amechuka olsiulikua amechukua wapi kuna kijisehemu kipindi hicho hakuna meza hakuna nini n hakuna mpangilio mpangilioalafuwenye mm-hmm. tu unajitandikia mwenyewe mahali unaketi hata Hey, ilikuwa harusil alafu kuteseka. Ha, lakini wajua kila mtu na uwezo wake uwezowake ah, kila mtu na uwezo wake mm. tukafika pilau kipindi hicho kilikuwa cha chabiriani ak amefika uh-huh. pilau hey, pilau ya nini maregedi maregedi ytmaregediagegemarigedi hapo sasa hapo napakuliwa hji pilau lako wapita unachukua soda yako unaende una keti mm-hmm amini usiamini hmm. sisi ambao tulikuwa tumeitwa arusini yeah. hatukula ile pilau ah! ilatuliionea vyu sasa ah! maana yake watu kutoka mtaani wote wotesasa nyinyi mlifika wakati wa lunch wachumefika eh, tumetolewa na magari kule kanisani uh-huh. kwenye lmkapata uh-huh. nyo... watu tayari wako pale no k ha, aja ingia Ehe. sijui nani alienda kusema wapi ukuna harusi ndugu la dada zangu kuna misosia bure pale hmm. mnyinyi mmketi tu Na hapa watu wanajipigilia nakuambia kulijazana hapa jamai mdi ndi. ndidindi huwa hey. kwa jazana kwa sababu watu ukamba wajai kulapilau sijui ama ikafika kipindi hmm. ni kubakura Mm. sasa ajua kama uwe mstarabu umeitwa mm. harusini mm-hmm. mambo mengine huwezi kufanya kama kwanza kubakura na watu wamtani ah, sasa mtu akaja kaja echota anatia kwenye ile Malboro. eh. <laughs> <laughs> ah, Mal- eh, kitambo mm-hmm. malboronakumbukakitambomabor zile za na yelasikumbukinakumbukayel namtu anapita hapa mbawatundo hapo ndo haya wakasonga sasa pia wakaingelia soda hasa uh-huh. yule jamaa soda akawa meti anawambia uh, jamani kama wajua o mm. punguza ondoka uh-huh. ngoja hawa ambao wameitwa ruseni kikweli kweli ndo waje wawa wachukue soda watu wakaona kama mbayambaya mbaya, kufa gari kufa makanga kufa dereva kufa uh-huh. kila mtu wakaanza kubakura sasa kidogo kidogo mtu ashatwika nini kreti mm-hmm. manake ilikuwa zile kreti za mbao kumbuka uh-huh. uh-huh. chauiwapo kwenye kichwa uh-huh. hey! uh-huh. <laughs> tumanya... washaiba walai tunafanya kuona soda zadondoka watu wakapita wakapita wakapita keki ikafika kipindi cha keki kubakura uh-huh. kwa hio ali tulitoka harusini kama tuna ningekahirika wale ambao hawakuchangia hata sumni mm-hmm. ndo walikula kuliko wale ambao walieka mchango wao eh, kwa sababu wajua haps. kama mtu angefungua milango akasema kuna kuna arusi ama watu wangekataa wale watu waingie inge inge ni ingekuwa piastori ni hishu sasa kwa sababu we e munkuja vipi hapa mtaa wetu sababu hiyo wetuholi haiko kule kwa bibi hamtaki e, e, tu tuonje e. bibiaalafu amtaki tuonjeaa hvobasi tukatoka kitupu watoto wa hiyo munchoka toka kanisani njaa tunanjaa yaani tukaulizana ndio mambo yako hivi tukaambiwahuku ya mkija mm. kama sasa manza kubakura nyote mna bakura mm. hakuna ti ustaarabu hakuna nini wala nnyake nini ni kufa kufa tufe eh. kama utapata hapa mimi langu lazima lijae nikashangaa mpaka mm-hmm. waleo yani ile experience ajawai kuntoka kwa kili so like, itafuta it. chakula ama... eh, ah, tukavumilia tuka tu watuwa watu, watu waka, wakamaliza hafula mm-hmm. yao mm-hmm. tukaenda nyumbani kula hata skumbuki lakini ilikuwa yani lunch chakula chochote ambacho ilikweotenasatsanamingekasirika ah. tena sana. Ah, sanawewe ah, ushakwenda nianze kubakurana mi shaenda lakini haikwa na hitilafu mm-hmm. kubwa kama hiyo yaani mm-hmm. ilienda sawa mm-hmm. lakini ilipofika lanch mm-hmm. sasa kitambo ilikuwa mwaka kwa majamvi mm-hmm. alafu sinia kwa Kwa ivo, ni mwaz- mwaz- e, mwazungukana na? watu kama tano sita hiv mm-hmm. eh? sasa aweza kuwa nyinyi kama familia yee vile mlivyoenda nyinyi ni watu sita mweza tafuta mali pamoja lakini kama ukwenda wewe na mamaako utawekwa na watu wengine wanne wa ambao hujawai kuwaona uwajui sasa ni ilikuwa hivo ya sini sinia, sinia lija yani mukae kwanza alafu sasa ndio masinia yanale Hmm. yanaletwa anawekwa pale katikati hmm. hmm. asi ha, sawa haya kuna o, kuna oda hmm. yaani kila mtu iwafata mikakati hmm. hmm. iliyowekwa hmm. sasa sisinia limfika likawekwa chinihaya hmm. ha, anzeni kula hmm. bismilahi bismillah hmm. ha, haya kila mtu ngoja ngoja kwenye, kwenye dini <laughs> mtume alisema <laughs> Uki, ukila ndio kama wala na wenzako na hutaki kuwauhi hufai mm. kuwaudhi anza na kona yako mm. usianze kwenda hey, we kula kula mkifika katikati sasa mtamua nani atachukua amuanani basi watu wajua bana mtume uh-huh. mtume saakatiendeni so, msikitini hapa <laughs> tuko msikitini bana mbona mwtuwekea maniniuaynanza <laughs> hey, na mimi mwenyewe atitwasi hata mm-hmm. kama nna njaa nikila nikianza kumega si kumega kama yule mwenzangu wa mtaaniaya <laughs> <laughs> kizungu <laughs> nakana <peteja kizungu. laughs> Na mamangu pale aya si kona yake kona yake wengine wawatu watu wajui hata salamu mwana Chini. Alafu za... wajua chini. Mm-hmm. aa kukae chini ukifanya ile ya kama ile mail ha. itafika mahali utachoka utafanya hivi hivalau ndiendei <laughs> <laughs> si, hilokaanza ha. kwangu kila mtu anza kwake sasa lakini wajua shida moja ya harusi mm. yule anayepakua eh? ahesabu nyama mm. zae kwa kama ntankama n kumi mtapata ni zile kumi mm asilikuwa pila wakati huo kila mtu ameanza kwake hmm. saahili aenda kufika pale senta mwanangu pale katikati mara naonanaazishakwenda hata huoni nyeusi nyeusi pale ajua alim pilau nyeupe nyeupe nikupa wapi mwanangu kila mtu watu wa wa nyama ama nini. <laughs> <laughs> A, alafu kisha si shamwauauanisa sihiyo yake kwasababu mweke wa ndizi mm. pilau alafu yeah. Sasa pilipili pilipili pilipilisasa pilipilistkwa kwa kila mt jamani sijui mtu ankwenda kuchokonoa bado iko pale, pale pale alafu aa Ah, alafu mwekamwekakmamangu nakwambia alikuwa alikwameudhikataa paka akaacha ee alikula tu kidogo ma- yani si yniasema siwezi kuendelea sababu kwasababunaonekana huu hii pilau kuna watu wanaitamani kulikouliko mm, mtunajipikia mapilautukawachia bakureni manyama yeno so, labda kipisi ile ulipata kwenye kona yako mm, no ukala mm. tosheka na hiyo ah, ile ile ileiley ah, tushaonja haya mm. kwaherinilionjaonjaai ha, alafu sasa wajua mama ke bibi harusi mm. waja kwa sababu hiwa wajua wasema mm. hey, mmetosheka hata utaanza kumwambia nini umwambia ukweli mwambieoomi lol- ah, sisemi lolote ah. kwa sababu wajua nini mm. ataenda kila mahali sasa kila mtu atamlalamikia uh-uh. mm. kama haya ana wageni wake alafu uh-huh. amewafata kuja uh-huh. jamani mmetosheka mmekula mkashiba uh-huh. you have every right kumwambia kikweli kuna kitu pale kuna mahali palikosek asahiyo ah, marigedi ya shaa safishwa aiiji furi hataanza kukuangurwa ku, ioshwe yeah, na yeah. ndifu ndifuanza ah. kumwambia nani Aba, basi labda baadae yeah. baadaya harusi wawambia mm, tulikuja lakini da wale watu wa mtaani mm. ah, watu wa mtani, wei, watu mtaaniwatu wataanindo hivon nakwambia drama eh. sasa pale upate eh. ni mtu wa kitaa mm. na mtu wa nairobi aaahavifanyiki unaumia uataumia vibayasanata kupiga mkono hivi le e, e. hawajui ile kuvurunya watu wa e, hawajui watuwabara kwa sababu lazima uchanganye wali pilau garakara, garakara, gbizi, garakara. ana pilipili pili kwa pamoja pamojat anashindwa sasa ni awataka oh, vijiko e ukiwa mnyongepalellolotel hey. hey, hmm. lolot kama hujuu kubakurana utaumia, utaumia sana lakini sanaana lakinimina a iyo like ni tabia yni sijui ni tabia ambazo tunapaswa n yani, tuachane tu nazo nazoweli mm, kweli hey. lakini sasa wajua vile watu wamerevuka wakaanza kutafuta mbinu nyingine na, na maholi na nini siku hizi hakuna saana lakini kuna vitabia bado <laughs> ambavyo watu hawawezi kuviacha mi nameanza kusema mwanzo cha a nambmoja yani yeah. imependa watu aachane na hiyo tabia mm. manake mpaka wa leo ipo mm-hmm. ni hiyo ya kwenda mm. nayani ham, hamjachangishahujatoa mm-hmm. hata, hata peni eh. hatayani hata hata ya kuhurumia huja mm-hmm. changa Uhum. lakini wewe huyo nkuja pale uhum. na viji karatasi vyako uhum. sasa sahii umetoka mebi mahali hapa unakuja unasema niwekee ah, nifungie napelekea watotanzaani watoto, uh, uh, watoto. nifungie sijui familia awe ah, mchoyo wewe nini nini nini waona tu watu anaingia mtu anachukua tokachukua toka chukua toka unchaga umeambua chakula nchako wewe aukiangalia hajulikaniwi na yeyohana uhusiano na yeyote, Yote. Hana husi. Na yeyote. Mm-hmm. yeye ni mtu <laughs> tu amfanya kusikia mtaani kuna harusi yafanya shopping fanya tu akitoka harusialafuakajaayaaayaingia kitoka yeye mtoo antumwa mtotodaaaauaoa ooainia Mm-hmm. kitoka anti ya ingia anko sasa kila mtu ywanini ah. inakera mm. kiwli na vile saingine pilao ya harusi hata ladha yake kwa sababu <laughs> ladhawali mwingi bana marigedi masufuria kama sijui nini alafu zile spices hata labda uzipate pate ipate ale makoko ya chini yale ndo yana spices huku mwapigana ya harusi tatizo eh. hmm. pengine upate viazi vingi lakini sasa ssahivi viazi vikogali uh-huh. kwa hiyo tu ni wali uh-huh. Kisha wali walia mwanangu hakuna ama maku... <laughs> pakistan, pakistan siku <tie> skuhizi kuna, kuna kuna kuna wali sijui waitwa nini wali biriani sijui eh, ndan eh, dawati sijui hizo eh, eh. ndozatumika zatumika zioh ziko ziko pakistan chippaistaishoria eh, eh, moya mwana mwanangu huipatiutaipatiako ukowelihaya <tie> mi nakitabia eh, mm-hmm. sasa wee unkwenda pale umepata watu we mm. wamekaa Mm-hmm. alafu sasa kazi yako wwe na rafiki yako mlioalikwa mwanza kunongonezana msema mm, yule bibi harusi hata si mrembongalia kusengenya yani, yani kukosoa wa watu ah, ati yule ndo mamake bibi harusi hata hmm, ilojingua ajapendeza mm-hmm. alafu ati, ati kila mtu wamtuza hmm, alafu hizo pesa atazipelekawa um, sasa alafu yule sistake yule mbona mm-hmm. ajaolewa yule <laughs> sijuu halafu ah, sijui ah, ah, mi uwa nasikia yani nasikia kupiga watu makofi yani mi shaenda na niholini uh-huh. lakini watu wa wanyamazi Ni- yaani ukwenda pale nkwa watu heshima pia mm. ile ya ha- Angalauri angalia spendi, kila mtu mabajeti yake mm. wa mwenyewe untoka mtaani hata hujawahi kufa, kufanya harusi kama hiyo mm. alafu waja kukosoa watusijaona kama hii alafu waanza kusema mm, lienda kule kwa kina nini harusi ile nyingine ilikuwa nzuri kuliko hii hizo mm-hmm. ah, mm-hmm. hiihotabia mi waspendikuskia mm-hmm. si vizuri mm. ha, mm-hmm. tabia kingine mimi naweza kusema ni ile waona uh-huh. mbona watu anapiga makadi siku hizi uh-huh. kwa sababu wanajua wanajua uh-huh. watu sahivi uh-huh. ikonomi yenyee ndo hiyo intuketia kitako uh-huh. hatupumui hatufanyi loloti uh-huh. sasa mtu yeye mambo yale hayamhusu ndwewe uh-huh. wala sikio uh-huh. lakini mstari wa mbele unaingia tena uji peke yako mna make sure umepiga ripoti mtaani <sighs> jamani nasikia nasikiaausi kakaitw naoa sijui nini mnaingia pale dress code off uh-huh. nini off mkifika pale ni kuleta full confusion okay. kwenye hafla za watu kwa hiyo afojua kitu kingine pia piataasit watu wamtaani hata mm-hmm. pia watu wa yeah. zingine mtu mm-hmm. pengine wewe hauko comfortable mimi siwajui juhu, hatujuani mm-hmm. yani w unamjua mamangu, mamangu, mamangu, mamangu, mamangu, mamangu, mamangu yeah, yeah. inapigandaasa mm-hmm. unasema mimi nataka niwatu mm-hmm. ah, bila nawajuabia mtu wa wakosti ukimwambia hauingii bila kadi mm. atatoka pale anz kuambia nini harusi yakichoyo walitujuma ha. harusi uh-huh. walikuanaju alikuwataka kufanya nini tutamwona basi kama atafika wap na hiyo harusi yakeiyoawaanza kuaakini wengine wafanya nini niniat utaki niingie ngoja nimpigie nampigna fulani mtu anasema kwa fence Yo anza kuitana Wanarusi yule hebu wana arusi yulekuiniahivokatufungulie sisi nani sisi utujui hey. <laughs> <dhanani MP. laughs> <laughs> hey, ah. inabidi inabidianaausi ukatize bibi harusi ukatize mm. ama watu wa familia sasa mawachungulia kwa mm, najua kuna harusi fulani ilifanyika wakawa wanafanya vile walikuwa wame saani kwahiyo sasa ikawa kila mtu anakuja kwa wewe nani vipi hanijui yes. hanijuini sasa ukienda okay, kumwangalia mm. ah, jamani bamdogo nbamkubwa watu wakaingia hmm. kaingia mwisho wa siku vile vibahasha jamaa hmm. liku amepewa hmm. kabidi afungue alipe pale ah. kwa ketare. hasara hasa <laughs> barabish eh, ah. wajua kisha pia kwa kwa upande wa chakula huwa hmm. anasikia watu mashallah mashallah yaani biriani kisha tukashiba alafu mm. nyengine imbaki mm. yani lazima waseme kuna nyingine yani wali Aa, eh. kuna wale wako wakoni yani wa, wasema uh. wametosheka uh. yani ilibaki yamaanisha walitosheka uh. yani hiyo ni aru, ilikuwa harusi nzuri Mzuri. kwa sababu ya hiyo yeah. na wengine ache hey, ilibaki sasa simnie eh, muntilie mge, mge, nende nyubanhuwa mm. ah. ni hivyo so mm. get iyget mimi nget kama hujaalikwa mm-hmm. usijialike usi, usijipeleke mm. kama hujaitwa mm. yeah. kweli mi na nyingine mm-hmm. e, waona sasa harusi za kiislamu mm-hmm. holini mm-hmm. kila mtu ankaa alafu mm-hmm. eh, <coughs> famili ya bibi harusi mm-hmm. bwana harusi bibi harusi sana mm-hmm. wataambia watu hakuna kuchukua vidio okay. za bibi harusitak ah, kambo ndo wa umewasisimua sasa uh-huh. eh? <laughs> sasando wanatoa kwenye vijikoba yani wanaanza kupiga picha yule bibi harusi akijabibi harusi pale ashai kwa holini mm. pale juu kwenye mm. st mm. kila mtu Asha piga whatsapp si yeah, tuma yeah. wale walio ambao awakuweza kujatka hey, hey, bibiharusi simpaka bwana harusi kwa tataka yeah, kumwona wengine huwa waja wengine hawaji mabwana ma harusi huwa ni hvawengine ama iwaja kama dakika kumiafanya dansi lake kutoka mlangoni mpaka pale juu alafu wato apigwa picha kidogo mm-hmm. alafuwenda zake lakini sasa ile wanapigwa picha na fotografa kuna wengine maprofeshonali kabisa ngoja hicho kichwa chako hemu kiondoe pale nataka kumwonaau maprofesnal ao na masimusimu yao huo hmm. hata wanaenda htambako wanaziba yule e, he, kwanza hiyo alafu mwaolea mwafurushwa pale aya tokeiaphati na mimi ngoja kuna nyingine pia like, hapo hapo kwenye picha na, na kupigana picha mtakakupigwa bado <laughs> hey, akitoka huyo ah, nasema basi ni lazima jamani <laughs> ni hata akuju enda kumtia kijasho tu paaekimaliza ame yaani wamona mpaka ile bibi harusi ni wamechoka alafu za kumsumbua hata family famil hamwapatii famil ya yakuanza wao wapige mm. picha zao mm. waendezao alafu labda bibi bibiharusi anaweza kaa sema jamani mm. njooni tupigwe picha bila mm. mjua huyo oh. akwenda skuli na nini wangu huyu aya lazima mm. mpate picha anasema <laughs> ankuenda skuli nakina abu huyu ndo hasadizo <coughs> sasa hey. ule bibiarusitukwa <coughs> na sote nahuy hatia huyu mamake namjua vizuri sana uyu mamaabhakujui hey. aku nakwambiaoeachokes ah, yaani mwanchoke... akishaenda akae pale mumi sasa natafuta njia kwa sababu najua watu walivyo utataka picha hey. utataka kupigwa picha labda wamjua lakini hmm wale watu, watu ambao walialikwa wali, ni marafiki wa marafiki wa marafiki hao ndo watapata zile picha kwanza kuliko watu, kwa watu wa, wa famili wakaribu huwa eh, <coughs> <coughs> <yendo> <coughs> ni okay, no, hivowanapatataios nininmndyamwisho nindo raharaha ile harusi lakini <coughs> kama pia ingeweza kupunguka <coughs> ingekuwa o you <know>, vyema zaidi <coughs> k kule kusutana unajua ile misuto ile sasa woo oh, umefika pale mm-hmm. mimi nakuangalia vilo umesema sasa tunasengenya uh-huh. alafu mwisho kama mwisho kampu ile na kampu hii hasa mm-hmm. unafanya kuja kuambiwa jamani nasikia fulani flani kule ya kuzungumza vibaya Mm-hmm. Yo sweeney, kusuney, sweeney ngoya, ya kuongelea sijui uh-huh. nini kuhusu nini sijui ni nguo yako sijui ni meka pia bibi yarusisaidiabibi yarusi ishaskia hiyo stosemangojatunawakomesha uh-huh. wanaenda pale sasa kama kwa kwajchza <laughs> pale uh-huh. nasema jamani nimefika una una moja hapo ya esha mashauzi nambwa na ninayo na, cheza... E, cheza hii haya uh-huh. kuhusu lakini pilipili wataka kuila <laughs> <laughs> ashaekewa ashaekeway anarudi uh-huh. pande nasema ah. uh-huh. wasikia huo wimbo wausikia lakini uh-huh. uh-huh. yaani nyie mwa, mwasutwa tu mkiangalia hebu nipepesa nipeela nipeela napewa hela kwenda kwa dj boat. tena Wewe. Eh. kama kwadjtenawewekamangosasa Nika- si ni kuna oh. kunaamp ya huku na kuna kamp ya kule uh-huh. ashafika pale kwa dj uh-huh. na mambo mzima <laughs> una moja ya <laughs> una moba e moja ya kilimanjaro bandi ani hmm. kinyaonyao bangoapo eh. uh-huh. eh. <laughs> kunchababangonbago azisuti dadangu sarazinasuta uh-huh. <laughs> unaya kinyaonyao ambo ani eh. ile ninini anchaijwa inawekwa Mm-hmm. mwisho kama mwisho hivo vitu mm. watu inatoka pale kwa DJ booth. Mm-hmm. sasa inaanza oh, kuwa hey. pale pale kuwaanza kutuusianapalepale kuuenye harusi za wenyewe harusi hey. za wenyewe afu kija kufatilia watu wenyewe hata pale mm. hamjulikaniwi kiasi cha kuanza vurugu yani nyinyi mmekuja tu kwa sababu sijui dada yake dadaya nani dadaya nani dada hmm. ya nani anajanana bibia harusi sasa mnachukulia kama kesi zenu mnaanza sasa kurusha maneno twende nche tukaone mwangalie shepu mwenyewe kama pasi siuhuku nyuma kama pupigwa pasi nini nini nini nini awafanya lakini to... wajua ingekuwa tofauti kamaani yake bibi harusi wasutana na mtu wa nje ingekuwa afadhali lakini nyinyi hata mjulikani kina naniama sasa zingine pia kuna hao maanti ambao wankuja tu kuharibu harusi za watu hmm. kwa hiyo sasa anti yeye sasa anaanza kusutana na kutukanana pale ndani ya holi baada la mtu upumbavu wenyu huko nje hmm. unasikia sasa mc mkina hmm. ah, mama kiaaiaasha wamiritini mskitiniaatumaabamburie aamkomaniaatulieni <tipone> nanii wamskitipanyaulia eh, tulia, tulia e wdungaunusedungaunuse huwa <tipone> <tipone> <tipone> <tipone> eh. ni mtaa alafu hiyo hiyo ya eh. kusutani eh. mi nishaienda eh. <tipone> ni sistang ama nnan eh. lienda kanatb eh. uh-huh. sasa ati yule bimama kebibiarusi eh. uh-huh. akaanza kusuta wale aliyoalika mm. waja waone yani yalifanyika eh. ati eh. najua wengine wenu nikuwa mwadhani leo vitafanyika lakini ndo haya basi <laughs> yaani unkuja kupasha maheta yaani ukawaalika uwape chakula nakisha juu tena weze kuwa ninioraha ndo kuharibu harusi ya mwanao bwana kwa sababu kila mtu ashachukua video yule videografa pia ashachukua video ya spich hay taekwa pale halafu zenyee hazina aibu hazina haya nakuambia ati alienda akafanya hivyo nkasemad Mahera, yani alikuwa amengoja mm. e, asema e, kisha mwanangu akitoka hapa ienda zake katarisi <laughs> si, sori basnikasema mtaani kuna mambo yani. mamboyani <laughs> washibe ndio sasa mm. ah, haya ngoja Mungu, kuna mbani mbani nyingine mbani ya mwisho, mwisho. Mm-hmm. sasa wajua mila na desturi watu wengine kule e, waswahili huwa mm. ni kama msichana ameolewa wanataka kujua kama ye ni bikra ama si, mm, si bikra. alafu sasa wajua washaenda kuleaasaingine wa sa wavyofanyika okay. mm. uh-huh. sasa si watu washa washajua swashajua famil washajuashawa mm, si mskitini kulemrtin <tuhi> ameonekana ako vipi uk- <laughs> <laughs> yani utumwa jamani ani zile results hati kama kulikuwa na damu kwenye kile kitambara ati ajue na aki, mtu ajaribu kumwambia lolote utaona imekwaas yu alikuwa si bikami sama... nilikuwa najua nilimuona kule mtaanelijua yule aliataa za sana alitoa baka matatu, tena kimalamaya sanaalitoa miakamatautyani lazima wajue na ile afa kwanza hata si familia afakuasiri weo na bwana bwanana mume wako na uo mume wako. wako kabla hapo najua mshaongea wajua yeah. wewe uko katika hali gani yeah. lakini sasa e, lakin sasa watu lazima wajuu watu wa mtaani mm. ndio waseme mm-hmm, alikuwa ywaringa kweli kumbe mwanae hatasi lolote pale ah, yani watu wana tm <laughs> ah, ah, uswahilini ah. mimi hata nkafanya harusi wachankwambie <laughs> yafanyika huku nairobi waangalie kukata tiketi watu ishirinimshori hey, zenu hakuna mabasi ya kuwapeleka kutoka nini mpaka huku tena hapo kwa tikiti hmm. ukiamua kwamba tunapiga harusi kama tembe nairobi ama kwingine uh-huh. watu watataka usimamie wewe ufanye ile full unasema na walipia tikiti kama moja watu kumi watu ishirini nyote Hmm. kila mmoja nauli simamie nauliyaenda kuchukua pale ah, ah, gembeni wasema ah, ah, ah, ah, watu <laughs> na watuzaajarui silipi loloti kila. sasa hapo kwa tikiti ndio utajua kama wataka kuja kama uko serious kila na kisha utafute maali pakulala si tiwaanza ku, nini kulala kwenye mafl nairobi nini vinyumba hata kama oh. vya relatives watataka watatka mwenye, mwenye harusi mm. ule zile gharama ah, watasema uko. sisi twaja tu tulete ilojiskulbas lako limeleta kama watu st wotejue utawastiri wapi watakula wapi wanyee wapi walale wapi alafu mwisho wa siku wote kama stini warejeshao kama ni mchango wa tap fanyeni mchango wa kulipia basi wakulipiabasil Namba kila moja. Moja, kila moja e, na chakula chenu uh-uh. kila ipangwe kama Maana. si hivyo ujisimamie mwenyewe wau kama atakuja harusiniamawataka e. kubakindo hivoakla mtu ajisimamie hizo tabia kama tunaweza kuzisafisha mm-hmm. yani naweza barida lakini najua haviendi. Haviendi. Yani, yani ah. ndo, ndo Watu wale izo, wale havendihavendwalewaleawahnaw ujafika kule digamboya kiswahliwah Hmm, warogwa apo uana kulitwalile wigi bibi harusi natoka na nywele zote wachwa lakini wadigo si si ati ni wabaya kuna wale walioalikwa ambao wana argkwa mgangatadsindo wadigwaosemagahv all the time ukienda harusi basi ujaenda harusi nyingi sijaenda lakini umeenda kama moja awa mbili ujaenda nyingis ndo hivo wanasemaga so anyway anyway mm. kama ulalolote mchango wowote pengine umeshaikuenda hizo hafla za kiswahili swahili mm. wewetu pia en yako hapa kwenye comment section na utuambie pengine ni tabia gani zinakupungaga hey. kitu, kitu, kitu, kitu naipenda na kuna gani ambazo ungetaka pengine watu waweze kuziwekapia hey, watu wa nairobi watuambie kama ushai mm. kwenda arusi ya mtaani kule mombasa ilikuaje ile experience jamani mm-hmm. tutaka kujua ama yeah. ulipenda nini ninisi hey. yeah. kila kitu kibaya hey. hey. kitu mm. kibayaakwabia ndo raha hizo so za uswahili hey. mcheche mcheche huo mm. naleta ile chakamchakamnaamdazimaharusisare hey. za maderahiv ilipigisha hey. ili next time, time tutaongelelea vile vizuri vizuri uh-huh. abavyo tungependa pengine hey. Wabara, ama watu wa nairobi hey. kutoka kule kulesonao hatuna lolote la kusemala atuna cha ziada ila tu jamani tufuateni kwenye all our social media platforms instagram tiktok tunapatikana chekaninitunapatikana swahilina tunasema My favorite yeah. part