karibuni kwenye swahili dishec tulisema new year new gear youseus wedisappearhee we, we, are here, we are there werevewo we mimi naitwa faiza mimi naitwa mkamburi na hii ni swahili dishes podcast nambire Kusim. weweia nasikia nimechoka sota sikumoja uniule soda jamani kwatukiongea ainywelazima unipambmaki doswadzi next episode eh, we... mambo ya ni eh. we need to tell them tumekuwa kwenye Award. Yeah. Yeah. kama podcast chikwe kalamomo makiaanuulamamo yatkandomekaejamani naiini kwa ajili yeah. eh. oh. kwa e, aliyeshare aliekoenti aliotazama video zetu aliosikiza nyote asante aoa hiieisd utakua tunaichomoa kama bado o haijaishaaisatutafanya yeah. eh, nini tuekee linki wapiea linki wapi, wapi jamaniokob iko kwenye, kwenye desripion kama watufuatilia kwenye, kwenye, watu kwenye mitandao tutaweka link in bayo nenda bonyeza pale monyeza tiya dole palesemahe inaenda kwa swahilianze hey, kazi e, mada ya leo mm-hmm. mada ya leo ni right. yaani kuna njia mm. zinaita zinatwa mikakati ama inaitwa nini mm, ali... Yeah, not ni yeah, yani, okay, yeah, tuseme kusmetayayani <laughs> yeah, ukiwa kwenye ma, ukienda kwenyeukienda kummavyaa katika mahusiano ya mavyaa bavyaa mashemeji mawifi lakini hii ni kwa mal wote mavyaa baa mashemeji wote wote wale woteot yani, wawewe kama umeolewa katika ile familia wafaa kujibeba kivipi shasikia kuna kuna vitu huwezi kufanya kama umezoea mambo, mambo mengine kwenu uwezi kuyaleta kwenye, kwenye nyumba za wenyewe kwa ninikun watua noa siza tulisema mambo ya maskini umolaenye familia za kitajiri hizi mabusu kwa nininia unapiga ma, unatia mamunju hata la domo. Eh? Daddy. Yes. Ah, ya sana lakini ladomoalainiy amaunaweza kuvaa ikini kule kwenye kwenye ma, estate, kwenye ma lakini kama we ni mtu wa kitongojini umetoka kule zariguta mwanangu mazera umeenda kule kwale msambweni tafadhali mambo mengine Usifa? kabla usifaakabla iwekeinamaswali kadhaa hapa kwenye hii topic yetu leo ni qa nmb moj nb tatizo liko wapi tatizo liko mfano kama mimi nimeolewa pale <laughs> na yule ni mke wangu ule ni bavya mimi na We need to be free. flexible kabisa nikiingia pale Hai! yote mjtipale yani, kwenye kifua chake namambisasa no, hey, ah. ah, mambo ya kusirinya mijititi hapo hatufanya tusirinyi titisisemi no, no, ah, no. no. no. tusirinye matiti eh. mimi nasema tu wenye jitako lakawenginaunaa ambao waema aaan wavipingoyali kizingisasanategemea na mahusiano <laughs> ah, ah, ah, eh, ah. so you nategemea know? ah, na na pia wao wenyewe wana wa, wa huwa mm. kwenye, mm. kwenye ile nyumba wajua mm. watoto nyumbawauawatotooaeza mm. kuwa I my dad My, mom, my brothers hiyo kupigana mm. lakini lazima uangalie kwanza kabla uanze lakini mahusiano hayo aoyakaribu karibu mara umeshika titi limeingia umeshikaeinalkusalam mambo yaishi ya mdomo kwanza kwenye dini wanasema mm. ufai kufanya mambo yale ya kama huyo mtu waweza kukuoashaelewa mm yake brahayakeweza mm. kama amngekuwa kuhusiana yani ni wakwezako yule baba ungepatana naye sema moyo wako akifa baba aema namtaka how Aza. deep is your your relationship supposed to be with sister in law yaani mahusiano kati ya wewe na wifi yafaa yafike kiwango gani mm. wewonajemi like, uh, ya- naona wi hmm. mnafaa muwe marafiki tue yani, kwamba tunapanga Ehe. leo faia nataka twende jiraf nt nataka twende bichi nataka twende sheli nataka tushikane twende zanziba tunapanga kwa sababu ule ni uhusiano na n sasa utapata na pia kwenakwaiyo tunaheshimiana utapata wale ambao wakona na wifi zao mm. wifi anakuwa rafiki hata mm. wakati pengine kumetokea moto ama purukushani fulani pale kwenye familia mm-hmm. wifi manake ni rafiki yako mm. atakutete atakutetea kwa hivyo ule uadui ambao watu wanasema kwambamawifi miwfi mm-hmm. anani sina sikf anini sipendi hivyo vituf tushikane tuwe marafiki Mkwene. na tupendane mm-hmm. yeah ni kweli kwa sababu pia watoto wako yule ni anti lzima kuwe, kuwe na uhusiano mm. uwe mahusiano mm. yani mwe marafiki mweza panga vitu pamoja mwezasaidiana vitu kama hivyo lakini kiingia ile undani kabisa mkikosana ushaenda oh, pale kwa wifi. Ah. Mm. Kuna kwa hizo ulizosema sababu most of the time kwasababu ni hiyo nakosana mm. na ndugu yako waenda seti kule eh, kwa sababu wajua pia mwisho wa siku yule wifinidni dada la ndugu al kabla wewe ni yeye yeyekwa hivyo urafiki ifike tu hapo ile we have a good relationship bas lakini kuna la mm. kuna la jina pia tusizoeane ati ile saa sasa tumepitiliza inakuwa yani wewe... mm. pamoja kila siku mm. apiumsiju mm. mm. mkienda harusini lazima mvaeh siju si, si mfanye vitu pamoja menda sokoni pamoja mwala pamoja mapika kila kitu no. tasaaka mahali tumeanza kuhusiana heshimahaya yeah. swali la tatu mm. okay ani we mume wako aende kwenu aaaseme fika ah, lala mm-hmm. pale ndani mm. izitokee okay? nyumbani kwa mamangu na babakamama kwaninni kitanda tu basi usiku mmojasuleman kama nakuona eh? wewe hasaniwewe alii <laughs> wewe mwandaviro ne. Wafanyari, wafanyari, ha, niri, hata kama tumechelewa kiasi gani hmm. mwanamume mwenye heshima zake hapaswi kulala kwa wakwe zake wewe oh. tafuta visenti vyako nenda hmm. kwa bnb nenda uh-huh. kwa hoteli tena umchukue mke wako pia mimi huniachipale pammeoana jamaniikitokea minyegenyege yangu impanda skunyege basi simewafunga midomolazima kila mtutuchire tuchir, nyumba ya mzazikuchira hiyo aifanyiki kuchiraniasitakiuongo hiyo maweza lalatau nyege zako e haziwezi kungoja tw- 12 hours mulale m asubuhi mwendezenu kwenua sa- zingine ndonyege zimetaradadi ziko tu hivna babako Wee. na mamako kwenyendonasema ah, sitaki ah. hivo vithizui nyege zako za ngoja ile siku umeenda kwa aaasiaki si si si hivo vitu kwa hiyo mii ah. tukifika hata sijui tumefika sa nane eh. oh simlale hatulali wenyewe labda ishi shauri yao wapi will drive mpaka tupate b ama hoteli <laughs> mafuta yanakuishaje <laughs> S- p hey, like, lakini house. nyege nazo zaingimewangu za, za, za, za nyege kunyegezana sisi tumeoana na tuna haki ya kutiana sitaki kutiwa na. kwenye nyumba ya mama na baba yangu Thank na, na, you basi separate rooms. sitaki <laughs> pekeangu nikiwa eh, eh, sina eh. mwanamume wangu amenioa eh. nalala peke yangu ati separate yangutenaloniolewetizanita tena pia, yeah. pia sikiza mwanamume ukilala kwa wakwe unadharauliwa kuna utaonekanamwaname hey, mm. mm, wana hey, hey, like as ashan hey, lakini we ukiwa tuibwege ati umelala uko apo mbakongooza magulu ao <laughs> a kwa nyumba ya madhail kuna shida gani ezalalakko ko no nege weza kungoja wanangege mi sina shida ama iwezabaki kwenye ile rum kama kama ni chakula ama wataka kuoga ile watu wamelala namletea chakula chake naenda ukaoge basi shida iko api That's a 12 hours, mwanangu 12 hours pale nilikuwa nalala kitambsaa kabla sijaulewa mimi yaani hata nikipata mwanamume alafu akiulizwa na mama angu hati siku laala hapa na akubaliacahiyo siku kimoja ntamwandikia kwa kitabu alafu akisema unaaba seawanaambia nini wea nalala kwa mamaangu <laughs> ndolala kwa mamangu jeshimu nyoo vile you, should you sleep in the same bed kwake mwangali endeleakwake unaezalalakw We sleep in the same bed tuo kwaoaa wakezao lazima waelewemavya mavya lazima waelewe wama wako na mwanamume ndume kwayo misilali kwinginema tena kabisa yani ile vako wasemenamwantoto wetukuituna mwanamume hapa <laughs> hey nalala hey, naye hey. na simwachi mbegu hiyo hey, tukifika hivi mimi nyuma na vibagikwanza mm. akizidi wanampata kikoe o namshikashika unamshikashika matako <laughs> mbele ya mavyanamali yanu mwenye mali mimi sasa ushasikia <laughs> iu <laughs> so, so, eh? ant that mi ningetaka hio hata sijui oh, nasemasia kalalanadada zakedadawanini ah? hmm. kn oamenioaiziialavahezacheza ikijalifani pale mwamtegerei mwachekacheka nn Que que a baby. Oh, baby, this is so funny. <laughs> aaemoja moja mojaawa dada zake wajipangi sa penginedamu hizo sina na tumeoanaalafu sangu utavaada utava lonjereepati mbele ya wakweaayhapo sasa ndawaheshimma okay. siwezi mambo yale siwezintakuwa tu ntajistiri eh. lakini tukifika kule mm. you know? yeah. kamao avile vya manduku wanahesabu tukule avandguta sanyamaza subuiamkanawapa shikamo za mambo marabaa mlala salama shikamo wazimabasisbbbab maji aakaibu kwenyedarubni ameingie kwenyeuleo kwenye kidarubini chetu tuna baki ut unavyoona hapa wametutumia hapa ametutumiahapa n ito ukienda paleingram ukitbak buty utaangalia wana p tofauti tofauti za siae za nywele kwa hivyo kama una shida yoyote aa kama anataka ku ile glo tafutabakbut o s siku ya leo fungua fungua vikaratasi jamani Woo hmoa imeandikwa mkamburi yako lazima iwe hapaahal mkamburi chigogo baau hi e ambayo tuko nayo ni so isa alafu wametukaribisha uh, kwa the black beauty revolution hmm. na wamesema they especially cannot wait for us to try the botox in abottle bangs ageless collagen and hydrating cerum with ceramidestfungehapa ndanikwangu mmi ote uakalana yeah, shida yaa harufu yoyote hii akupaka kwenye uso na wamesemayake ndonavoona alafu ukiona kichi kona drop hivi inakuwa ni nzurilazima tueke polepole kwa sabu tuepaka kwenye uh, iko sawa miilikuwa nae ita kwanza lakini naona bado ina kama majimaji yanak wanza io mwananguwajua ile unapaka alafu ishavutaipaka sa ngapndo hivo alafu ingredient kwanza za kwanza mbili ni water and licei which i and youcan teinavyoingiakwenye ngoihaya smsmth makwambia zuri uh -huh. uh, kuna hii uh, grabseed oil sparhaven fagranc eit comes in this kindottegoja sinataka nieke hapa ndo ni nusei Yeah. i ataitakihata nimeweka nyingi aitaki nyingiaakaukidogoa kwa shingo, Majua, skin. Skin care peo, apply shingo up. usipake chinikama oh, unaenda juuhkidogo <laughs> hapa kuna hii jojoba wengine wanasema waswahili utasemaojoba mwanangu vipi naasema niyani kwa mbali unasikia kijarufiwenyewe pakehukunanukiakamauku si kwenye makapa unajuapakak eh? mm. like, like, like. nzuri kwelipka kweli, really nice. kahtutaanza eh, kuzitumia hizi tuwapatie mm. tukitoa makeup tutafanya video nyingine bila makeup muone mm. akendoai mi sijuni mzumaamumamchaichai mchaichai ivyote hiomanzo nusamkia iko very mil tena bado haiiiteametujuaa hey. mm, like mambo yetu mambo domwanangu mambo ya baki beauty mwanangu watembelee pale instagram baki beauty na pia wametupatia kodi mm-hmm. ushasikia uh, baki beauty ukienda pale k- k- k- kununua product zako pale kwenye website uandike sdp yaani podcast lakini sdp 500 ndio kodi yako utapata shilingi mia 5 of youpa Beauty. Wana? Wana wenye, beauty, Black Black beauty beauty usisahau wenyewe empowering swali next <laughs> <laughs> swali next bak beautusisahaubwana wanasemaja wenyewebak yaani ukikosana pale unaanza kupiga masimu namwambia hey, mtoto wako hivi na hivi mm. mm. yani. mm. yeah. wow, hey, na hivi limuona kule nje na wanawake wengine sijui wifi ninama mm. ndugu yake wao labda ana mkubwawake aigia mambia sasa nisaidie kutatu, kutatua kutatua nategemea na na utatuanategemeainategemea ninini kwa sababu kuna mambo mengine ya ndani mm mimi siwezi kutaka wale ndozi wangu wajue mm-hmm. so ndanyamaza alafu mm-hmm. kuna menginea mm-hmm. naweza nkasema sasa vitu kama sijui aingia ya kuchelewa nkimuuliza yule ana, ana hataki kuulizwa mambo madogo madogo hey, kama... kama lakini ikiwa ni issue very sensitive kama amechepuka mm-hmm. isu kama sijui mm, pengine ananipiga ile pia siwezi kuwaambia natatua na pale ndani ama napeleka kwetuama polisi ama lakini walefa <laughs> wale so wale hmm. kwa sababu familia iko sensitive ile wavile bado mtoto ao so wewe utaona umeenda kumwanika alafu mwisho kifanye nini kkurambkikurambe kwa hiyo kuna mamahisibaukiangaliawaledugu hmm. zake wa wameshikana pamoja awezi kuanza kwa, kusema ati tiwe ulifanya vibaya mbele yako awwezi wataenda watamkana huko alafu wajia akugeuke ma wamwambia tafuta bibi mwingi mwingine ambayo yule ana kisirani mm. uechuna naye tafuta mwingine ushatafutiwa mwingine tafuta mwingine wakutoka kule lambu awa wakutoka huko kwale hawafaa Swali next you be a unapika ugali wa watu ishirini namaaatasuguasugua kila maali atoa maumbneana yani, hey, kabla nije mlikuwa mwala m- m- aliua mwalala kua mapumuao mavumbiwenu kichemua atmiindo ni Mi Personally. Personally, pia mimi pia sifanyi sifa wakukanda tapat za mifuko mtanitakanda lakini hey. kule kwasifanyi hivyo vituwajua kukanda unga na nini na nini hivyo vitu tofauti uh-huh. lakini ukimwonyesha mtu kwamba uko tayari kutumika utatumika kama karatasi wewe kama dasta minakwambia maanake watuau ajui hivo vitu mm. kwa hiyo ukijitolea hati sijui mimi hapa ndo nimeamka nakanda amr e, naamka napika sijui mbazi za nazi niko kule nijifua nimpika matobosha mm. nikitoka pale kwa tobosha nikwenda chai cha cha mkandhaa mm-hmm. chachailiki mm. sijui nini yaani mimi ndo najitolea mm. utaachiwa kazi zote wewe we, by the time unatoka kama umeenda wiki ama wiki siku mbili tatu mm. umechoka hakuna anayetaka kukusaidia kwa hiyo kimbelembele hicho wachana nacho kweli si ah. ama siwaofawanafanyikazi na shughuli zenu mi mgenindelkm m mambo ya zamani hayo ati o. kwa sababu e uliwewe ni mke wetu mm. e, utafanya kutuonyesha wewe nndugu eh? tim ya kusakata dimba hakuna wakumsaidia mwanangu mbona mm. hamji is it your your to care for your sick in laws mm. so ali amebaki matatu ma, ma sawa okay, sawa tuko saa. Ehe. Aye, sick matatuua tuseme kama ma amekuwa mgonjwa ni paatafte niasdaktari mwananuandikeniasundafuta mavi kibadilisha madai mm. si kwa ubaya ubayatakuswalia niseme oh, mwenyezi mungu mpe shufaa mavyaa mavyaa hueva mambo ya kupanguza mavi nasijuu kupika umchemshie sijuu ufanyie nini tafadhali wewe mwanaume andika nasa ama akiateka pale kama una ndugu ama ndugu wako mbali waangalie mtu mm. wako lakini mimi nenda ukafute mavi kule kwetu sina shida hiyo fanyamipia ah, staki afute kwetu yani, yani, sote tu tuandika mtu alafu bado give care yani ilepia eh, at mi mwenyewe pale eh? mm. supervised. na nikawa palensema mm. mama amekula mm -hmm. mama hafai kula hii mm -hmm. ama baba hafai kula hii mpe hii hiiivo Oh, nimeelewaimeelewa imeielewa ni kwa kumaana eh. kwamba tunaenda tunaenda kwa, kwa, kwa wakwe Eh-he. na ni crismas ama sijui kuna sherehe tunashikana mm. wewe mimi nini nikifika pale mi nimepiga shopin yangu tre mm. najua hiishopin ni yangu na joni sasa pale kwa ile nyumba kuna wale ambao hawajatoa hata sumi lakini they expect to the so kwenye ile ile chakula ambayo mimi nimenunulia familia yangu wa na watoto wangu tunafaa kufanya communal sharing mm. ama ni kila mtu abaki na yeah, kila mtu alete chake hey, ama muchange vvinunuliwe vyoteama hey, hey. mchango ni wa kila mtu hata mtumimihata sasa nitanunua maziwa bosi ngapi hey, mikate ntainunua mingapi hata hatujui wajua sasa kila mtu akionibut pia ile matumizi yatakuwa yatakuwasimaliznapalesrafu hey, ha, hey, hey. hakuna lakini ile nimeleta mimi peke angu watu wanakula wanamaliza wakuangalia weweongezaa wewe ambao amba umetoa hmm. wanza sasa visuto Ae mwala hapa, hey. tu na hata kutoa hamtoe hey. hata hamjui hizo pesa zatolewa wapihata hivo kuna yule ata ye mwenyewe aseme mi nimejitolea kununua alafu iwe kusuta kuavoid kuavoid hivyo vitu jamaa hmm. yani naona tushikane mimi wewe tushikane hmm. kila mmoja anapewa tunasema kama tunanunua vitu vywat hmm. kwa hivyo tuchangishe kama tuko watu kumi hmm hii t kila mtu atoe tatu, tatu, tatu, tatu uh-huh. na tunanunua hii tunanunua mboga tunanunua nyama basi cool. imeisha hivo nice. vikiisha uh-huh. hapo mbale sasa mtajipanga kama mtu anasema mi nilitoa lakini nkuisha basi tueni tena uh-huh. tununue tena lakini Ama... mtu mmoja mmojahatamtu <laughs> mmoja akiamua kujitolea iyo ishajulikanamanasimamia mm. hey. kikiisha mwenda kwake mm hiyo mtu akitaka kujitolea mtu ajitolee lakini hatiwl mm. um, you want to come visit you antoaii yu afterchalbt o yaani baada ya kuzaa that period mm. mm-hmm. mataivile uko nayo mm. mwone mamake bwana ndo huyo ku kusaidia mtoto hey. inategemea kama tuko na husiano mzuri na mavya hmm. aje lakini Fine. kama anajua atakufika pale alafu tuaze kukorofanaakuambie hey, oh, e fanya vitu vibaya vibayaa ni mama mbaya we, ufanyi... nini kwanza sijui kama ni yozaa ku, ile ni kwa sababu hmm. pia wee wataka ile can ya kujifunza mambo mapya alafu mtu amekuja na experience yake alizaa watoto ishirini e wakwambia haifai kufanya hivo kwanza mambo amebadilika mpatie mtu can ya kueno ile mm. sikia. So mamangu, mamangu aje lakini mama ke, mm, mama mwanamume aj kama hatuna husiano mzuri taa kama tunahusiana tuna vizuri sawa kama unajua kutakuwa na kuvurutana mm. wewe njoo a period alafu uondoke wende zako mm. watu wanafanya na, na, Ukapu, oh. na tiktok hivi si sema si mm. nini kwani nnihuu mume wako si tulimtingisha sisi sisimaa kwenda oroga uji mavya kuenda koroga papai <coughs> ewasema oh, e, mavya elewe hivo vitu asemamwatamkoroga ima naume nala aakiwa wiki mbili msinambie unampata sasa kama vitu kama hivo afadhali tu asije Wajua, not all wewe bwanako na ndugi zake wana mabibi wale mabibi <laughs> mabibimpitiahi no. uh -huh. hmm? mm. mm. uh -huh. tumesengenya uh -huh. atachukua ile masengenyo yale apeleke wapi pale kwa kenana uh -huh. kenana naye aatachukua apelekee nani kwa mume wake uh-huh. kwa hiyo inaingia so tunasengenya tunasengna mwisho kama mwisho vile vitu vinakuja inasemekana uh-huh. nani fai ndo alisema uh-huh. alisemaaafu uh-huh. wanawake alwanashikana kwaiyo hvo vitu naonekana wndo nataka kuleta fitina wapi t uasha vipi dadangu utafutanipigie <laughs> mimi yosimu ntapokeadaafiwa rafiki, rafiki lakini pale mm. nyinyi tuongeeni vitu e, anarudingi usiku kuchelewa kuchelewaa wewe hata usiongee usichangie manake hivo vitu nimeviona vikiramba watu wengi sana kwenyeot so anasuana inakua ishuwatu e, wanakosana ndoo zinavunjika usifanye haya ni hayo tu kwa sasa kama una maoni yoyote kama umeolewa yn yani, mambo hua yanaendelea vipi paliko mahusiano na wakwezako hebu tuambie unambusu finlw ama unavaa vibikini mbele yake tuambie kwenye section pale chini alafu mksu sure umetufatilia kwote tunapatikana kwenye facebook kwenye instagram kwenye tiktok tunapatikanaf ni swahili swahil <laughs> so sure umeli like na umeshare content mm-hmm. na tutakuona tena next time kwa sasa tunasema vaibu kama, kama lote, lote.