karibu katika meza huru sehemu pekee utapata simulizi za kina juu ya aliowahi kujiri katika safari ya mziki wetu mpaka sasa ukisikia moja kwa moja kutoka katika vyanzo ambavyo vilihupigania na kutengeneza mazingira wezeshi kwa vizazi vya sasa na vijavyo mezani nipo mimi masud yusuf masud kipenda unaweza kuinita mswahili muruo na rasta rafiki karibu upate kujua ni nane leo anawekwa huru kabla ya kwenda mbele naangalia kama kuna project hapa ya miaka hiyo ambayo hatujaongelea okay. volume m bado Mamasema, eh. uh, element, volume na naumesema ipo itatoka uh, 1 na t zipo tayari underground legendary zilishatoka bado kwaiyo well, hizo tutakudai muda huo ukifika bila shaka haya nataka tuongelee kidogo kuhusu itanirudisha nyuma kidogo na kuendelea mbele emlab ilikuwa fomd efublna 9s na ndo ilianza rasmi katikati ya elfumb na st kwa sababu ilikuwa mwezi wa sita uleefub a 9 kwa hiyo wakati nipo tongwe kwa ndugu yangu wa zamani sana bwana patrick gondwe, patrick gondwe. Eh, yule jirani yangu ndugu yangu wa karibu sana yani unajua ni ule tuushikaji na ujirani mwema wa muda mrefu ndo mpaka kama undugu ni ndugu yangu wa zamani sana kwa sababu tumefanya vitu vingi sana nyumba na ana mchango mkubwa sana kwenye safari yangu ya production yeah kwa sababu sababubaen wakati mimi nimeamua kujikita kwenye kuprodus hata ile studio wakati hu inaitwa yaani kuipata ile pogram ya kwanza mi naenda kunst kwenye kompyuta yangu nilishukua kwa patrick kwa hiyo wakati huo tulikuwa tusha yani tuna muda mrefu sana hatujakutana mm. kwa yei ndo alisikia mi nikotongwe nii production na yeye alikuwa ana ishu ya kufanya tangazo okay. ilikuwa ni tangazo na ilikuwa ni kulikuwa ni kama package fulani kanahitajika kana tangazo kana ile theme music ya kwa sababu hiyo ilikuwa ni kipindi ilikuwa okay. nikh ambayo hiyo talk show ilikuwa ameinjinia ame eye eh, patrick na kaka yake kakaake d mwheshimiwa saizi kwa hiyo mwheshimiwa ndo alikuwa main anchor, kwenye hiko kipindi kwa hiyo baada ya kusikia kani ah, tunaangaika wakati na tuna jamaa yetu hapa wakaribu kabisa yee tena ameendelea zaidi kwa sababu ye production yezakama aliachana ali nazo hapo katikati kwa hiyo tukajoin force kwenye kuanzia kuhakikisha tunaifanya hiyo tv show lakini haikutokea nayo ya yeah, kwa sababu ya tulipata changamoto fulani kwa kipindi hicho ambao zilikuwa ziko very heavy ila kwa sasahiv ni vitu sana <laughs> mambo, ya eh, mambo ya nyakati kwa hiyo hatukufanikiwa kuifanya ila tuliweza kufanya hiyo wimbo kwa ajili ya kile kipindi na hizo tangazo zote na tena tukufanyia hatukufanyia tongwe yani tulianza kuta kufanya pale tongwe lakini kwa sababu tuchoko nda kukifanya hia hiko ewmana ah, iye mgoja tutafute mtu wana mm. tukaenda kwa alan mapiga wakati yukobkwa yule mzee sasa yule mzee nayo yu ukirudi huku kwa kinagondwe ni kama anko ao okay. ni kama anko wetu kwa sababu ni mshikaji sana wa anko yao na kina gondwe mm. yaani ambaye ni mzee gondwe mwenyewe mungu wa mremu, wale wazee wote ni marehemu mungu amalazima alipema kwa hiyo tulienda pale tukahakikisha tuka tumepata tume kiuchakua tunakitaka sema tu ndo ya kuendelea huko mbele ikashindikana kuendelea ya kufanya iko kipindi kwa hiyo wakati sasa patrik ananitafuta huku tongwe anakuja kuniambia toifor kuhusiana na hiyo hiyo hhiyo show naye akawa yuko katika hali ya kwamba unajua bwana muda mrefu sana na wazo yani la kuwa tu, tuwe tuna nanii tuwe tuna mdiaou okay. azungumzia sasa yye na, na nataka tuwe naaus yetu bwana ili tuweze kuendelea na hizi ishu zetu ttuna zalishazalisha ma vipindi fanyafanye ma wao walikuwa sana kwenye programs mm. kama hiyo tkshow na mara mengine tu sasa mimi ndo ambaye nikawa nimebe sana kwenye mziki kwo nikaambia ah, kama nyii mlikuwa na ndoto hiyo basi nafikiri sahizi ni wakati fasaa kufaya hvnanii kui, kuifanya kui itokee hiyo ndoto kwa hiyo ndo stages za ve ya jinsi ya kuundwa kwa emlab zilikuwa namna hiyo mpaka kufikia tunafungua ile studio ambao ni mwaka uliofata ssa kwa sababu hiyo tongwe nazungumzia 28 mwaka ulofata 29 kaa kiko sawa ndo mpaka ikatokea na hiyo titl ni tic ndo aliitoa pia hiyo ya music lakini sasa baadaye ilikuja kuwa e h kwa sababu ya uwepesi wa kuipromoti ya, unajua, yani hata hhata akina niki san avyokuwa kila wakijaribuyni e, inakuwa kama neno fulani ambayo samtimes niki alijaribu nadhani kuna baadhi ya tra aliitajaalitaja kwenye wimbo mmojaemaiau nitena naai Ah, yn nazungumzia ile music mlb yn maana mpaka ikw ikafahamika sababu ilikuwa ni kifupi chake Koyo, uh, mlab ili ilisin wasanii kwenye lebo yeah. uh, tk nendeze yeah. na alikuepo alikuwepo so napenda sana au tunapenda sana kufahamu aina ya mkataba wenu ulikuwa ni 360 a yeah, kwa wakati ule mm. sisi kwanza tulikuwa pia tunataka kubadilisha mfumo wa jinsi watu wanavyofanya kazi okay. tulikuwa tunataka kufanya kazi kama wenzetu wanavyofanya kazi mm. ambayo ilikuwa inaenda sana marekani mm. kuangalia namna studios zinavyofanya kazi na wasanii mifumo ikoje kwa hiyo tulikuja na very very management ya kuweza kuhakikisha tunafikia hiyo hatua ya kubadilisha mfumo wa jinsi watu waavokuwa wanafanya kazi kwenye hizi studios na haya mambo ya mikataba kwa hiyo tulidhamiria na tulipendelea na tuliweza kwa asilimia kadhaa kuweza kufanya kazi kama wenzetu wanavyofanya ingawa haikuwa katika asilimia kubwa hiyo ni kutokana na mazingira mazingira yalikuwa ni moja hapo ya changamoto kubwa sana iliyoweza kusababisha vitu vingi visiende visi kama si tunavyozani au mm-hmm. tulivyopendelea viende kwa hiyo ilikuwa ni very proper management ambayo mazingira ya utendaji yalikuwa yako tofauti sana na tuliweza kupata shida hata na jinsi ya kufanya kazi na wasanii wengine ambao wako nje ya yab mm-hmm. kwa sababu ya mfumo ambao tulikuwa so, tumeuunda kwa hiyo brother duke ni sahihi tukisema kwamba kama uliwasainisha au ml ilikuwa iko na wasanii hao kwa hiyo ni sahihi kusema kwamba zile debut albums zao ni mali ya M-Lab yyani ya, unajua kuna kwenye ishu zayri za, za unachoweza mm. kusema ni kwamba elimu kubwa sana inahitajika kwa ajili ya kuweka mambo sawa kuna kitu kinaitwa ma master, ambayo master ownership ina ina mfumo wake pia wa rights kenye mm-hmm. hizo copyright pyrit kwa hiyo <coughs> zile project zote zilizofanyika chini ya emlab lndo l ndo ni mmiliki halali wa hizo mast manaake b za wasanii hao zote haozote nim watu wote walikuwepo kwenye hiyo ben ambleanasnbm kama maboma soge za mzawa sauti ya ug nyakati hizo zotenyakati ya reosawaana so tumetoka ml tulirudi nyuma kidogo kwenye emlab wasanii wake namna ya so here coms tamaduimusic 211 mm. yeah. uh, how did that come eu elewa kwamba wewe ndio faunda tamaduni musi hata kama sio kwa 0 lakini kwa asilimia kubwa zaidi wewe ndio faunda wa tamaduni msi sawa sawa tamadunimi bwana imekuja yote unajua kikubwa ilikuwa ni lile swala la kuhakikisha mambo yanafanyika sawia ndio au fasaha kwa hiyo me nyingi sana ambazo nilihusika nazo kwa hapo nyuma nyingi zilikuwa ziko based kwenye kuhakikisha unatengeneza mfumo fasaha wa ufanyikaji wa kazi sasa tamaduni music, ilikuwa specific kwa ajili ya kuunda Proper platform roeinayodili na utamaduni wa hip hop kwa ujumla okay. nchini tanzania no. ndipo ilipokuja wazo la tamaduni mi na tamaduni mui narudia tena kusema kwamba ni siyobe siyo yeah. studio yeah. umeona wala sio kundi la mziki sionazsio um, kundi, sio yeah. kundi ni platform, platform yeah. na ndo maana tangu inaanza mwanzoni tulijitahidi kushirikisha watu mbalimbali mbali wanaodili na utamaduni wa hip wahp okay. nchini tanzania so uh, tamadunim um, huwezi kuzungumzia tamaduni musi bila kukutaja wewe sababu asilimia uh, kubwa wewe ni faunda wa tamaduni music maodutuanze na mapodumaprodusa gani wengine ambao mlikuwa nao katika hili wazo la tamaduni yaani tulikuwa nao kwenye nini samake apo umezungumzia u- <coughs> mwanzo tunazungumzia yeah, yani... yenyewe kama yenyewe tamaduni ni mii na lindu sana okay. sana, sana kwa asilimia 9 na umeona mm-hmm. ambao sisi ni maprodusa wote kwa ujumla lakini pia tuliowashirikisha wakina detenama yeah. pala bunduki midundo wakati huo walikuwa bado anajiitak47 yeah. yeah. kwa hiyo tulikuwa na ma maprodusa wengi sana wakina bmp yani maprodusa mm. ah, walikuwa wengi sana mtu yoyote ambaye anajihusisha na utamaduni na mnafanya naye uh, kwa ukaribu maanayake ni tamadun ni tamadunii yeah, na ile platform ilivyokuwa labda saa, wengine wanaweza wakawa walielewa tofauti lakini ile platform nia ya yake ilikuwa ni kwamba kila mtu anayejihusisha na utamaduni wa hip hop tanzania ni tamadun ndo lengo namba moja la kuzaliwa kwa tamaduni, tamaduni music as a platform na je mlifikia malengo mliojiwekea yeah of course tulifikia sema unapozungumza swala la kufikia malengo au kuto kufikia linaingia swala la asilimia ent ni kitu cha msingi hmm. kwa asilimia ngapi labda mlifikia malengo yen tulivuka 50tulifikia yn yani, tulikuwa tuko kwenye 60 kuaprochi 70 Okay. mpaka kesho akiuliampaka okay. keshoyani aong as, as mi niko hai lindu yuko hai utamaduni mm -hmm. mibe sijui shimc yuko hai sijui niki mbishi sijui yani tamaduni music Ippo. will muic labda utamaduni wa wapu usifanyike kwa hapa nchini ye. lakini sasa yani ndio bado narudia tena kusema <coughs> kwamba watu walielewa tofauti kwa sababu kuna ile swala la hawa ni tamaduni haikupaswa kuwa hivyo laswm mba... yoyote ambayo nadiina utamaduni ilikuwa ishu ilikuwa ni kuweka nguvu sehemu moja na kuweza kuhakikisha mambo yanafanyika kiufasaa ni yani mi mpaka kesho niko e sana na ishu za mifumo kwa sababu challenge namba moja ni mifumo sababu so hata tusema tuzungumzie mziki kwa ujumla wa tanzania Tunaruni changamoto yake ni mfumo. mfumo sio watu yeah. so, um, kuna kitu unapenda kukitumia sasa sijui ni nadhani namba sb2 1unambli maana yake ni nini 712 ambao waga inaanzaga ina aga namba lakini ni 7212 72 12 ni yani naweza nikasema kwamba ni, ni kiwanda ambacho kilikuwa based on multimedia issues sasa okay. multimedia kwa maana ya kuna mziki na media as a media mm-hmm. yni kama hichi kinachofanyika yeah. na vitu vyangu vingi sana hata ukiangalia na nah sana hiyo hip hiyoi 7212 iko kwenye vitu vina vinaafiliate na hizo okay. yeah. hip ssu7212 stori yake ni kwamba w sb2 12sab2 kwa sababu ya maa1972 mm-hmm. ni mwaka ambao wengi wana cm hipap ilizaliwa mm-hmm. ekach kwa ujumla ndo sab2 inapoingia mm-hmm. ile k2 inakuja kwamba hiyo hiyo miaka ya sabin na mbili yani hapo 2 mpaka74 kuna kampuni moja ya kijapani e, matusista unajua wajapani matu na, na, e. walikuja na toleo lao moja la dvic inaitwa ambayo hiyo e ni tantb madiji wote ambao wako tangu enzi hizo za yani madiji wote wanaotumia vanywa au tantebo mm. wanazijua kama 200 hiyo inaitwa slo 120 mm. kwayo mi ilichukua ile 12 ya kwanza kwa sababu zile ni almaarufu kama 00kwa mm. hiyo semabana amed You use 12, or do 0 maana yake anazungumzia hiyo sasa wyl 0 kwa sababu ya ile esielo ya yac ndiyo ilikuwa sefial kwa hiki kinachoendelea mpaka kesho kwenye kesi ya madijei wanaotumia tantebo kwamba ile kampuni ilikuwa ina matoleo ya tantebo before lakini zilikuwa ziko domest zaidi kwa hata hizi kesi za kusath yani ilikuwa ni kama wanalazimishia kwenye yale matoleo mengine ya ile ilikuja efial na fixtures za kuweza kumrahisishia dj kufanya anachokifanya okay. uh, hicho dj yoyote akisikia ataelewa nachokizungumza sasa kwa sababu gani 7212 kwa sababu 72 hbya hiyo hop culture kwa ujumla lakini pia ndo miaka hiyo hiyo awa wkampuni ya kijapani walitoa hilo toleo ambalo kwangu mimi nalilifaa kama one of the devices zilizopush utamaduni kwa kiwango kikubwa say, kila siku nfunz aam wamba watu wengi walikuwa hawaju2222 namaanishawachache sana kini Maa. wengi wao hawajui kwa nini ila wengi wao wameiona nikiitumia kwa muda mrefu zanazani hata twitte yangu ni 7212 yeah. sema nimeandika kwa kijapani yeah. no chineutakuwa mzee, mzee wa mahesabu <laughs> so uh, tumeongelea ml tamaduni tuongelee kidogo kuhusu kilinge yeah. ilingeni hasswasawa so, so kilinge ka na, najua kabla ya, kama kilinge cha tamaduni yeah, kilinge cha tamaduni ambapo kama tukikichukulia kwa maana halisi ya tamaduni kilipaswa kiwe kilinge cha hip hop yeah, na ndo kilikuwa hivyo sema sasa mm. watu w amba nye tamaduni brand, yeah, kama kilinge cha tamaduni naelewa na kwamba kabla ya kilinge kuhamia msasani ilikuwa kinondoni kama niko sahihi ya kilinge yani tamaduni music wakati inaanza tu imeanza na kilinge hapo mm-hmm. kinondoni ni eneo ambalo lilikuwa linamilikiwa na naml okay. kwa wakati huo yaani kwamba wajawai kumiliki eneo kwa maana tulinunua nosa tua tuna rent kwa hiyo residence ilikuwa ni ya kwetu, as a emla kwa, kwa kuna nafasi pale na ndo kilinge kilianzia pale kabla ya kuja kuhamia msasani kilianzia hapo kinondoni kweli maeneo ya block 41 ndipo kilinge kilipoanzia mwaka huo eub 11 ambayo kilinge cha kwanza kabisa ilikuwa ilikuwa mwezi wa nane tarehe kidogo nimeisahau mm-hmm. eh, lakini ilikuwa ni mwezi wa nane na e, mpaka kuja msasani ambayo ilikuwa ni mwaka elfu mbili na kumi na mbili mm. ik kikaamia msasani baada ya kupata venyu kubwa na yote ilikuwa kwa sababu nia na mazumuni ni forward na kuhakikisha kwamba haya maswala yote ambayo tumeyaazimia tuweze kufanyaje kuyafikia, kuyafikia. Hmm. ndo ilikuwa lengo kubwa mpaka kuhamia msasani kwa sababu ya ile space ya pale ilikuwa ni ndogo na pia haikuwa specific kwaa ajili ya shughuli event kama ile kwa sababu yale ni, ma, ni, yani, ni, ma, ni makazi ya watu mm. ni maeneo ya makazi kwa hiyo maeneo ya makazi mkawa kila jumaa mnapiga mziki vile yni lazima inabidi mfatilie vibali special Masa, ya kubadilisha matumizi wa. ya pale sasa pale inabidi yake sio ndogo anza <laughs> kuongea na mwenye jengo umeona bwana <laughs> mwende huko sijui wizara ya utamaduni sijui yanimechi nyingi ambazo sisi pale kama tulikuwa tuna kibali tu cha, cha studio na kuratibu kuratibuishzae kwasababu sio kama tulikuwa tupigi mziki tukua tunapiga maake watu kua nafareso pale za live bendi na za kawaida koro. ilikuwa kuna hizo activities za a mziki, mzikimziki zinaendelea lakini hazikuwa katika kiwango hicho kikubwa sasa kama pa inabiditumv kwenye eneo kubwaeneo kubwa na very specific kwa ajili ya haya mambo ndombay mm-hmm. kufika msasani na uh, ukaachana na ka sababu hili swali linaenda sehemu zote mbili kuna mwaka elfumbili na kumi na tatu ulichukua mapumziko au uliamua kupumzika maswala ya production au kama ni production sio lakini hizi ambazo sasa tunaona duke yule pale anafanya kitu hiki na hiki a mwaka 213 niliamua kupumzika ishu za pd kulikuwa kuna mambo mengi sana ambayo nilikuwa nayo behind kwa sababu okay. ni mwaka pia ambao sio tu kupumzika mimi kama mi production pia ni mwaka ambao nilipumzisha hata studio pia mm. yeah, ilifungwa mwaka huo kwa muda mpaka kuja kurudi tena 26 yeah. kwa hiyo ishu ya mapumziko kulikuwa kuna ishu hizo hizo za time dedication lakini pia cha kwanza ambacho labda ni kiini ilikuwa ni kwa sababu ya m ilikuwa imefikia hatua ya kwamba inabidi tu ipumzike hmm. ambayo sasa hizo ni ishu za ndani zaidi zat okay, okay. lakini kwa sababu hiyo ya kwamba M-lab inabidi ipumzike na mi mwenyewe pia inabidi nipumzike kwa sababu ndio mwaka ambao mi na wote tuli tulifunga ndoa kipindi hicho yani kila mtu alioa alitangulia okay. patrick alioa mwezi wa nne mi nikaja nikaoa mwezi wa nane mm-hmm. kwa hiyo kiukweli ni kwamba ulikuwa ni mwaka fulani hivi wa waprespres kwa sababu kabla ya maswala yote ya harusi emlab ilitakiwa ipumzike kwa sababu kipindi kile cha nyuma tulikuwa tunapata sana shida ya kupata sehemu yani majengo kupata pango ambalo unaweza ukaweka studio wenye nyumba wengi sijui hiyo waliitoa wapi lakini walikua nambovu sana na kuhusiana na kesi ya mm. walikuwa kuhusianaawgwaiku namautaabaisijuiutaaribu kwa namna gani kwa sababu ilikuwa ni kwamba unamwelekeza mwenye nyumba kitafanyika moj mbilt lakini haya mabadiliko ambayo sisi tutayafanya sio tukiondoka tutaacha hivi tutarudisha kama jengo lako lakini kwa sababu ya matumizi yetu tunaomba kufana marekebisho haya haya na haya ambayo ni vitu vya kawaida kwa watu yani awa wamiliki wa majengo ambao wanakodisha kwa biashara labda watu kuweka ofisi kufanya sababu ma nyumba ya kawaida ya makazi ya watu ambayo ilijengwa specific ajili wa ya watu kuishi inakuja kuwa dispensary au dpeaau hospitalikunamabadiliko mm, yatafanyikaalazima ya uhakikishe ya, kwamba inakaa kwa sababu kila ofisi ina jinsi ya mpangilio wa ofisi inavyotakiwa kukaa hata hao waliokupa vibali wakisema wanakuja kukagua wanakuta kwamba kweliio kwamba ee, kwa inaweza kumt huyo mtu unayedili naye kwa hiyo tulikuwa tuna challeng sana sasa na hiyo mwaka huu elfu 2ili n natatu ndo mwaka ambao pia sisi tulikuwa tumemaliza kupanga kwenye pango la mwisho ambalo nilikuwa la pili oous Okay. nala mwisho kwa wakati huo kwa sababu la kwanza ilikuwa ndio ile tulianzia pale kinondoni mazingira yalikuwa alikuwa yako vizuri sana kiasi cha kwamba hata baadaye tulivotoka pale kwenda kule kwingine tukaanza hatatakujilaumuiachia yani, kule lakini sasa kule tuliama kwa sababu ya unajua tunaenda tunakuwa yeah. kwa ile sehemu ilikuwa tayari tunakuahliutishakua ndogo kwetu tena kwa, kwa kile tunachokifanya kwa sababu pale kinondoni tulikuwa tuna only two setups za studio lakini kule tulivyotoka pale tuliamiaga makongo juu kule tulikuwa tuna four setups za okay. including online online mm. yeah, we are about to open online radio mwaka huo lakini vurugu mechi za mwenye pang nazo akatufanya ile n tukairudisha kwenye mar lakini tulifika mahala pazuri kiasi cha kwamba ilikuwa iko hewani tulikuwa tumeod tu miziki tunafanya majaribio tumefika levo hiyo ya kufanya majaribio na mi nilikuwa niko kama asilimia sabini ya ujenzi wa ndani nilikuwa najenga mwenyewe kwao nilikuwa najenga taratibu siku nataka nshapiganshafanya n niko kwenyekumalizia alafu mwenye nyumba anakuja right. tulivurugika cha tigacawana ndo kilichopelekea kwambakwanza tkwa sababu tuna vitu vingie ambao viko mezani tuna anaoa tuna mimi pia nakuja naoa hiyo ilikuwa ni kipindi fulani ambacho tulishindwa tulishindwao kusema kwamba tuendelee kutafuta sehemu nyingine ya kwenda kuweka studio na wakati huo bado tuna dili na wale wenye nyumba wenye ile mindset ya kwamba i wniharibia wa nyumba, nyumba yangu kwa sababu watu wa studio wanaharibu sana majumba sasa <laughs> siju ni watu gani waliharibuki majumba bifore06 so, uh, ilirudi uh, emlab so, emlab ipo, M-lab ipo babu. Yani M-lab ndo pale pale doudlabda mi ifariki mm. na hao wanyuma watakaobaki waamue kuto kuiendeleza emlab so, ipo lakinia satna iko tena kwenye ule ule mfumo wa kuama kutoka sehemu moja kwenda yes. nyingine kwa sababu ilikuwa iko kijito nyama sofa mm. mpaka mwishoo yaani mpaka mwisho wa mwezi wa nane mwaka huuyn ni kama miezi miwili nyuma so, nyumani plan plani plani ziko nyingi kuna maeneo tu unajaribu kuiangalia lakini sana sana ni huu ukanda wa bezi bichi kuendelea huko chini au kwa okay. sababu ndo na focus na huko yaani so far bado kuna zile changamoto za kuhusiana na naya maswala ya ishu za kuweka studio kwenye nyumba mm-hmm. kwa hiyo kama huku maeneo ya katikati huku kwingine unakuta unaweza kuweka lakini ndio kuna zile changamoto za huko katikati ya gurudumu au safari unabadilishiwa n sasa <laughs> kwa haraka haraka unajua mi nimfaa biashara kwa hiyo mwisho wa siku ni kwamba napokuwa nawekeza kwenye biashara napiga mahesabu ya muda pia ni sehemu ya sasa ile true, swala true. la kwamba leo umeseti hapa ofisi baada ya miezi sita au mwaka unaama, la, unaama si umeamia wapi kibiashara nayo na sio nzuri sana kwangu okay. mimi kwa, nachoamini kwahiyo kwa ukanda huo wa uko zangu zinanionyesha kwamba kuna nyumba spefi ambazo mwenye nyumba yee ajali unafanya nini uweza unaishi au unafanya biashara okay. ni kumwambia tu aabinafaa biashara hii e, abcd ye yeah, anachohitaji ni rent. Na, na yeah, yeah, na kwa, kwa sababu sasa yeah, unajua at atlist najaribu kuangalia manake Minimum time ambayo mi waga naipigiaga mahesabu kwenye kitu ambacho na, na kufanya kama biashara ni miaka mitatu no baada ya miaka mitatu sababu hata mimi yani niko kwenye hatua tofauti weza kutoka pale nilipoanzia nimeenda mbele au nimerudi nyuma kwa hiyo hata kama naamua kuifunga hiyo biashara moja kwa moja ndani ya miaka mitatu nitakuwa najibu jibu fasaa la kwamba niendelee nayo au nipige chini sao, sao. so tuhame tumeshaongelea hayo mambo twende kwenye mambo mengine mfano kama kuna kitu cha kubadilisha kwenye mziki wetu wewe uh, ukiwa kama pd dj rap umepitia engo zote hizo kama kuna cha kubadilisha kwenye ndst yetu ya mziki wewe unashauri nini cha kwanza ni kubadilisha mise nianze naya kwako kwanzia leo usitumie neno ndstr ya mziki tanzania kwa sababu hamna kitu kama hicho okay. tuzungumzie tu ka kastm fulani tu ka mfumo ka mziki <laughs> ndo ambacho tunadili nacho sasa hatuwezi kusurvive na sstem ya mziki tunatakiwa tuuviv na ndstr okay. ya mziki kiwanda sio tuli kwa sababu mfumo ni kitu ambacho kiko ndani ya kiwanda mm-hmm. lakini sasa hapa nashindwa kuelewa tunaret vipi na mfumo peke yake bila kiwanda mm-hmm. kwao hiko ndo kitu kikubwa pekee tukiweza kufikia hiyo hatua mm-hmm. kila kitu kitakuwa kiko sawa uh, kwa maana ya kwamba tukishafikia huko nini tunatakiwa tufanye ili tufikie huko ili kufikia huko inabidi tuzingatie sana mifumo hata ya wenzetu ya viwanda vyao kwa sababu hapa anachokiona kikubwa ni kama tunakwepa tunakwepa mwanzo ile enesis mm-hmm. ndo tunayoikwepa sasa mi nimeitazama katika pande mbili za sarafu okay. inaweza tukawa tunaikwepa kwa makusudi kwa maana tunajua kabisa mfumo bora ambao unafanyika chini ya kiwanda hiyo industry uko namna hii lakini labda hatuna ukwepa kwa sababu binafsi au inawezekana ikawa tuna ukwepa kwa sababu hatuna hiyole ko hatujui nini cha kufanya wamfano tukipata uwekezaji mwekezaji amewasiliana na wewe na anataka kufanya uwekezaji kwenye muziki kwenye sstm hii ya muziki tuliyonayo okay. uh, mambo gani matatu ambayo unaweza ukamshauri au ukayatengeneza ili hii system iweze kumnufaisha mwekezaji pamoja na wewe cha kwanza na swala la upande, upande mkubwa upande wa kulia uko serikalini yani serikali kuu Dio. bado mifumo ya sheria zilizopo na hawa wasimamizi hawakokahiyo kuna, kuna, kuna swala la ukirudi kwenye sheria sheria ni za muda mrefu sasa hivi mambo yalivyo na hapa tulipofikia duniani ni vitu ambavyo haviwezi vikatutoa kimasomaso hata hicho kiwanda kikianza na nafikiri mojawapo ya vitu ambavyo vinapelekea hicho kiwanda kufanya kazi na kueist ni sheria kwanza ya nchi kwa sababu hivyo ni vitu ambavyo vyote vinatakiwa vizingatie sheria inasemaje kwa hiyo hiko ni jambo la kwanza ambalo ni yani nazungumzia ile wizara sefi na taasisi zake zote kwanzia kosota basata kote kunatakiwa kufanyiwe kazi mambo mengi hayako sawa na pia nafikiri kingine kuna changamoto ambayo inazaa hiyo changamoto kuu ni wahusika au watu ambao wako kwenye hizo sehemu wengi hawaelewi huu upande wa pili spefi ukoje okay. ya kwa hiyo nadhani tunahitaji hiyo elimu kwa sababu wale wakiwa wako wakoproa wataturudia huku kwetu sisi sisi pia tutakaa sawa kwenye tukipiga hesabu ya miaka ambayo umejihusisha na mziki inaweza ikafika miaka ishi0i na kuzidi je umepata manufaa manufaa hapa naongelea kimapato ambapo unaweza ukasema sasa uh, mimi toka nianze mziki mwaka 94 mpaka leo 221 nimepata manufaa ya kimapato ab yani kuna manufaa yoyote uliopataimapato vii oh, mapatujuneno zito kimapatisasa e, yani kima unajua manufaa amegawanyika katika sehemu same... nyingi sana Dio. swala kwanza tu la wewe kunitambua mimi kama duke eprodusa mm. ni moja ya pato la manufaa mm-hmm. kwangu mimi mm na ukizungumzia labda ishu za na kusema ukweli naweza nikatumia lugha ya mungu anabariki <laughs> kwamba uh, lupe lupefias anasema my life, kwenye wimbo wake yeah. uh, namaanisha kwamba kiasi ulichokiwekeza kwenye mlab kimerudi kiasi nilichokiwekeza kwenye kijarudi kunifikia. Yeah, kunifikia mimi ila kipo tusee naona kina y yeah, kwa sababu challenge inakuja yale niyokuwa nasema we don't have in- music industry hapa tanzania kwao hiyo inasababisha sio mimi hata mm-hmm hao wengine ambao labda tunaweza naweza nikasema wana mafanikio zaidi kuliko mimi ya kuonekana mm-hmm. yaani kwa maana ya kwamba anaonekana kabisa bwana huyu fulani amechiv moj bilttu labda ajenga nyumba amenunua gari safanyaje mm-hmm. wengi nao wana hizo hela zao pale lakini hawawezi kuzipata bado hazijawafikia kwa asilimia mia, mia naweza nikasema wanapata kwa asilimia kumi kushuka chini wow. ya stahiki zao yote ni kwa sababu ya hatuna hicho kiwanda exactly kwa hiyo mfumo nauzungumzia uliopo ni ward west nia tunaenda kwenye maswali kidogo maswali ya uzushi sio uzushi uzushi lakini uzushi uzushi mfano brother duke usingekuwa kwenye mziki yeah. unahisi au unajiona ungekuwa unafanya kitu gani kingine nisingekuwepo kwenye mziki mm. ningekuwepo kwenye ningekuwa technician technical issue kwa sababu ni vitu ambavyo nimekuwa nikifanya miaka nenda rudismi niko very eundfund mi niko very, yeah, very e mlgu kwa hiyo mi nilianza kufanya it mm-hmm. miaka hiyo ya nyuma yote kwa sababu ya hizo akces za kompyuta nyumbani na kama nilivyosema hapo nyuma zaidi ambayo way back wabact kwanzia 93 mpaka 96 fulani mi kua niekia natengeneza game amatch y okay. yeah. kwa hiyo yani nilikuja nikagundua kwamba ukiachilia mbali ufuatiliaji wa vitu au hobi mbali mbalimbali ambazo nazijenga lakini hobi namba moja ikomoiecnil issu maana vitu vingi ambavyo nimejihusisha navyo najikuta mwisho wa siku naangukia na kwenye e kwa hiyo mi ni fundizelemara mi ni mtu wanisi lakini hizo designing kwa sababu inafanya tangu miaka hiyo yaani tangu hizo 9495 minafanya ra kwa hiyo haya mambo ya interior design, ni yai ambayo nimeijenga n yani, mi kifupi nazunguka nina yani, na yangu fulani ambayo iko very ina vitu vitu vingi lakini nazunguka umo umo day by day nazalisha kitu ni yani, kama nina kachungu fulani nimepanda uyoga kwa hiyo kwao eh, uyoga kila siku tu unachipua mara mara mara huu huu ule mara maraa lakini mwisho wa siku ukifuatilia vyote kama viko ingawa kwa maonekano vinaonekana vina kama viko tofauti kwa sababu saizi unaambia mambo ya ku mziki na uselemala ni vitu viili tofauti vinaonekana sijui yes, unambie na mambo ya it it saa unaweza ukaiweka nanaweza ukaiwekai na nayo ni kitu tofauti thats why sio kila it anaweza akamzk wasa uh, watayarishaji wako watano ambao unawakubali ambao ukikaa unasema mimi mtayarishaji namba moja mbili tatu hata kama sio kwa mpangilio maalum wa namba e, katika katika nyanja ipi e- sasa uh, katika nyanja ya yani ya au uh, The world is a cycle. mwenyewe The world is a cycle. <laughs> yani dunia yote hii tanzania uganda uh, california wapi popote popotesa okay. watano ni wachache ingawa kwa haraka haraka yani kwa swali lako hilo nitapenda kubaan na ku kwa namna gani dio kubalan kwa namna ya sitaki kuwa baya sana mm. kwa mlengo wa kwamba nikataja ile top 5 labda yote ikawa ina maprodusa kutoka nche ya tanzania mm. lakini inatambua maprodusa kutoka nchi ya tanzania ambao pia wako vizuri ni yani wako katika katin yani wao maprodusa na wakubalio so ndomana na kasema naomba balance kwa sababu yani nataka kuwa mention, hawako sawa kwa sababu mm-hmm. mi pia ni mtu ambaye napenda sana kupangilia mpangilio fasa kwa sababu gniuliza kama hivyo ningeenda kwenye generation mona mm-hmm. ambayo ntakaohitaja mimi ndo ili isp sana so far kwenye sf za upande wa mz mm-hmm. lakini pamoja na hayo ni kwamba ntajikuta sasa nataja watu wote ambao mwisho wa siku nitaonekana sio mzalendo nami bado ni mzalendo watano tena namba ni na mzalendotumongeza tenanamba mgoa a watanoataa watanosawsa ambao nawakubali sana na wakubali sanasana Eh, na kuna zus okay. zus kwa kumwelezea kidogo zus ni mtanzania okay. lakini anaishi australia mm. kwa hiyo so far shughuli zake za mziki ziko besi sana australia okay. yeah. na hapo uh-huh. ndo ule iu anasema nataka kukimbia ubayas lakini mekuabayas kidogo sababu kwasababu kwa hapa anawakilishwa na lindu pia ndo mm. unaposikia Big One Production, BOP, mm. ni lindu na naam aze na wa yeah, lakini kwa kurifaa araka haraka ni ngumu kidogo ila miaka michache iliyopita hapa kama sio miwili mitatu alifanya kazi na nah, okay. naye yuko kule yuko, kule okay. kuna, kuna sng fulani aliachia mr nadhani video zaidi mm-hmm. sikuwahi kuisikia u okay. yeah. kwa watu am huko mayoube utaipatakuna produsa mmoja sijaimefanya uvivu kidogo kumfuatilia hapa baadaye lakini yeye ni msouth africa anaitwa nyamzi. nyamzi nyamzi alikuwa podu ofish wa, wa proveb yeah, yeah. kwa miaka fulani tunazungumzia hiyo sasa elfu m na nne tano sit yani miaka hiyo enzi zile za channeloi bamba tawni mm-hmm. kuna pod anaitwa nyamzi yuko vizuri sana sanaaa na nuts. Nuts. Mm. Wa float. Noma sana au ni wanne watano naomba nimalizie na shakii shakila <coughs> yule mdogo wake ambayo yeah. yeah. ye ndo mandugu dunga ndo ndodial kwa hiyo mi wale tunaitana majina yetu kwa hiyo mi kutana mrosi au dunga mi ntamwita diji kwa sababu ndo anafahamika kama diji kwa kifupi cha chadit kwa sababu wale ye na mdogo wake oshakindo wanaunga hiyo mandugudg swali lingine la mwisho tunaelekea mwishoni okay. nataka list yako ya mcs watano ambao hawa unatamani kufanya nao kazi au hata kama umeshafanya nao kazi lakini ulitamani kufanya nao kazi eidha umewahi au hujawahi kufanya nao kazi maswali kazimcemasai unajua ayo maswali yako very true, kwa sababu siku zote na na namba chache Yeah. lengo la swali pia ni kuwa hivi yeah, ni kuwa lakini sasa wakati mwingine pia eka, inaweza ika unaogopa kuumiza hisia za watu hapana inaweza ika sio tu kuumiza hisia kubadilisha mlengo unajua tunazungumzia swala la perception mtu mm. perceive lakini okay atakavyolakini mwisho wa siku whatever you perceive kimezaliwa kutoka pale yeah kwa hiyo au mamc wa tano unawasema sawa sawa kuna j jada jada mm. guru pia pianaona an hapa kwetu hlisem nilotamani na j hatchbebag mmoja mmoja naye ni marehemu sio mtanzania lakini lakinimsouth afrika alikuwa anaitwa ambaye okay. alizaliwa baada ya alizaliwa kwenye mashindano mashindanoanatokeatokea ukipindi sasa na ndo alimbatiza ilojina kwa maana yaani wengi katika katikaale mashindano walikuwa wanamfananisha na nafikiri alikuwa ni one of the judges kama sio host zamani kidogo ndio hiyo hiyo miaka ya 24ushufanya kazi nfaya kazi gani mi na profes bwana ishu zetu wan chap chap tu jujuu kwa sababu tunaelekea mwishoni mm. profesa j ni bratha ambaye nimeishi naye muda mrefu sana iyo mm-hmm. anazungumzia tuko tanga mm. mwishon ni mwanzoni yn yani, mwanzoni mwa miaka elfu mbili mi mm. na profesa j tumesha panga mipango mingi sana ya kufanya kazi na ikashindwa kutokea na mingine haikutokea kwa wakati mm. yote ni ia kawaida tu lakini yule jamaa yuko kiaina yake nafikiri tu niseme hivyo na kuhusu swali lako la ilifanya naye kazi gani kuna kazi ya mwisho mwisho kabisa wakati amefungua studi wanalizombe hapa msasani kuna tri tulirekodi mm. ilikuwa ina titles kama tatu tofauti lakini title moja ambayo tulipendelea tufanye album zima mm ilikuwa inaitwa icon ilet haikuwai kwenda popote ni tumebaki nayo tu yaya nayo mi ni nayo tumebaki nayo kwa sababu ya nadhani uko huko mbeleni tutafanya hiyo project ya icon kama mambo yasipobadilika Sao, yeah, lakini ndio mwisho wa siku hiyo ndio tak pekee niifana na profes ja baada ya mahusiano yetu ya muda mrefu sana kuwa pamoja tangu okay. mwanzoni mwa miaka elfu 20 okay. hadi kesho okay. yeah. sawasawa uh, swali la mwisho nini kinafuata kwa duke uh, nini tutegemee kutoka kwako baada ya yote haya tuliyoyaongelea hakuna kitu kipya sana kutoka kwangu kwa sababu mi najulikana vitu vyangu ni vitu gani na vya aina gani kwahio mwisho wa siku watu watarajie tu kwamba naweza nikasema moto ule uleule kuelekea moto zaidi ya ule kwa hiyo mi watu watarajie tu kama hizo the walizowahi kukutana nazo kitanl sijui nini wategemee tu moto kama huo ulivyowakaa kipindi cha nyuma utawaka tena hivi karibuni sawa sawa na mungu akitujalia naamini tutaendelea na kasi ile ile na nguvu zile zile ya yeah, kabisa kabisa asante sana kwa kwanza ume- umetuheshimu sana ume show up na tunashukuru umekuwa mtu wa kwanza kwenye shughuli yetu hii tunashukuru na tunaamini huu mwisho tutaendelea kushirikiana katika vingine vingi vinavyokuja mbele sawa sawa na mi niwashukuru sana nyinyi kwa kunizingatia mi kama kuwa mfunguzi wa yeah, hii yeah, sure kwa hiyo kwa heshima hiyo basi nafikiri tu niendeleze taazima ya kwamba tuko pamoja na tutaendelea kuwa pamoja ntime nah, shukran