karibu katika meza huru sehemu pekee utapata simulizi za kina juu ya aliyowahi kujiri katika safari ya mziki wetu mpaka sasa ukisikia moja kwa moja kutoka katika vyanzo ambavyo viliupigania na kutengeneza mazingira y wezeshi kwa vizazi vya sasa na vijavyo mezani nipo mimi masud yusuf masud kipenda unaweza kuinita mswahili muruo na rasta rafiki karibu upate kujua ni nane leo anawekwa huru boni yes. uh, nilisikia asa utanirekebisha kama nitakuwa sahihi au sitakuwa sahihi nilisikia kwamba wewe ulikuwa wakati zile uh, records zinakuja zilikuwa ni 3 yaani ina voco ina instmenta na ina the song thesogau okay so wewe ulijifunza kutengeneza mziki kwa kutumia zile sijui kama niko sahihi Ah, nadhani kuna kitu hatu amechanganya kwenye kwenye ino ile ile rekodi unayonunua mm. kwenye disco inakuja na nakawaida in, standard inakuja na version st au tano okay. kunakuwa na original version nyimbo kama ina matusi kidogo kama F-word, oh, yeah. eh, N-word, F-word. N-word, eh, eh unakuta kunaile oie au unaweza ukasema nid kama na matusi kabisa kutukana afu kunahasa inakua kidogonaea ambiambyo unaeza ikawa na hizo fu ukawaukaja na ehivyo vitu kama kwenye nchi husikaha takivinakua vipo au hyoho unaezaimeandiko ni version, na kuna clean yeah, yeah. E, upande wa pili kunakua na lafu mm-hmm. labda kunakuwa nazile kunakuwa labda na zilemeelewa hasa milichokuwa nafanya that, hiyo ni upande wa diso kwasababu mi unajua nimepiga disco na nikuwa naweza nikachukua labda akapela ya nyumbo fulani labda ikazngiakalwatu wengilt reopgkaeka kpela ya, ya nyimbo nyingi, nyingine hicho ni kitu kingine ambacho na a lakini huku kwenye tuua na deal na msanii na tunamtengenezea sio kuwa tunamweka kwenye, ki- kwenye isa swali langu uh, kwako kama kwa kwa mkongwe hmm. kwa ninitanzania hatutoihatuzitoi kwa kwa nini kwamfano ambayo mimi nafikirini ya muhimu zaidi kwa sababu kwa tanzania ilivyo kiukweli that ni chache sana kwanza kimsingi kabisa inihal ilikuwa inatokana na soko okay. kwa wenzetu back then wakati huo alikuwa anaweza akatoa singo na akauza inaenda kwenye soko mm. umeelewa yeah. kwahio unavyotoa ile watu wanavyonunua mara nyingi nyingimtu anayenunua anaikagua ile kunanaezakaitumiaingawj sio a kibiashara yeah. lakini apate benefit ya yeye kununuayakoiooletu mm. eh? mm. alikwenda kwenyeaieshenyecha kwanza ilikuwa, kwenye ilikuwa ni ngumu sana kupataambayo unawezakenyumbomoja tuakwaga ya... ilabdauna mlaa ah, like like ni dakika tatu na dakika tatu kwanza yani naeza kwambia kwa hizot zilikuwa hamna hazijawai kutokeaga kwa po melewa a cha pilikwa sasahivi teknoloji imeshabadilika hatudl tena na nahatud tena nahatu tena na s ahivnadl tu na, na, eh. na, na dia hmm msanii sasa hivi tena hakuuzii msanii sasa hivi anakupa bure usikilize iy atakuja kufi wapi labda akifanya sh <laughs> abd eh, eh. na watu wanaokubaliana wanao na wewe awezi wakakubali wewe na vitu vitatu ambavyo kila wakiangalia wata umelewa ynhaina haja yakuwniwe na, na product zako tatu ambazo zote zina mwamvuli moja, moja yeah. alafu badala ya kupata stream lakimoja kwa nyimbo yako o moja nipate stream lakimoja kwenye nyimbo zako tatui kazi tatu tofauti, tofauti. Uh, yeah. so, akuelewa yeah. uh, <laughs> nadhani katika majibu sana sana katika, ya, kuna mtu mwingine alinipa jibu lakini no disrespect kwa jibu la mwanzo lakini hili jibu lina you know, yeah. uh, mziki wetu ume siwezi kusema umekuwa au haujakuwa lakini mziki wetu umepitia katika mabadiliko makubwa sana kuanzia kipindi hiko cha production una una unafanya unawatengenezea watu ili ujitangaze kwa sababu mwanzoni ilikuwa inabidi iwe hivyo ili watu waweze kujua boni anafanya lazima waone boni amefanya nini mm. lakini sasa hivi hii keki ya mziki imekuwa ya watu wachache tunawasikia watu wale wale yaani ukijaribu kutazama hii sini ya mziki wa tanzania ni watu wale wale wanafanya mambo yale yale miaka na miaka sijui wewe kama uh, mkongwe kwenye hii tunakosea wapi yaani tunakosea wapi kwa sababu kwa nini nasema hivi banaboy natoa mfano kwa bb mm. banabo ameanza mziki wengi wetu tunamwona banaboy yule mm. anatoa m yake ya kwanza ya pili ya tatu banaboy sahivi hashikiki mm. sisi ambao mziki wetu umetoka huko ambapo wewe ulikuwepo mm. hatuna mtu ambaye anafika nusu ya banaboy sio tm of kipaji lakini em of mafanikio aliyonayo sanigeria nigeria wana Boy, wana ba wana w wana, mm. yani wana alg ka watu wengi sisi wasanii wetu ambao at least hata wanaweza wakarusha miguu kwenye hiyo hata watano hawafiki sisi tunakosea watu ah. <laughs> najaribu na kulitafakari kwa Koma... niupunguze ni uwigo kwa sababu ilo swala lako liloliuliza ni pana sana Mm-hmm. na kwa kwanza unavyozungumzia kuanza unavyowazungumzia yani kwanza tuanze kwanza na lohn ya nigeria na nieria yenyewe jinsi ilivyo mm-hmm. nigeria yenyewe sasahivi na watu kama milioni a ngapi2tuende kwenye kwa hiyo namba tu peke yake you know, nigerians vibaya sana halafu sio kwenye mziki tu hata kwenye industry ya filamu d wanasubiri mzee kwa sababu alafu wenzetu wanaula utamaduni wawaabeana ni yani wale w- gana nini, nini wale wote walewale hmm. wale, wale wanabebana yani w- wakienda wanajitanabaisha sidhani kama sisi kama, kama, kama, kama, kama kame, tume, tumefikia kujitanabaisha baisha East africa utasema mi ni mganda uasemami ni mtanzania mi ni mkenya yaani bado sisi east africa bado hatujajiweka africa yeah. bado kwanza kwa hiyo kwanza namba inawa, ina inawabeba ina, ina cha kwanza okay. cha pili kuna mifumo ambayo wenzetu pamoja na pamoja na pamoja na huu uti, ukambi utimu wa kushabikiana hivi e, mitimnani mitimfulani hiyo ipo hata hata sisi kwa wazee wetu ipo kuna baadhi ya wazee awaongei mpaka wengine wamekufa yani msondo skende kuna baadhi ya watu awaongei yeah. hiyo kitu hu utimu hupo kwa hiyo mziki unataka hivyo mm-hmm. e, na mziki nu, ulikuwa hivyo tokea zamani mm-hmm. lakini kinachotuumiza lakini wawt wakwa mfano kama mfumo ulivyokuwa ni kwamba kila taasisi mm. yeah, amba, laba, nibima, ya serikali ambayo labda kama ni bima takiwa iwe na bendi kama vijana okay, iwe yeah. na bendi yeah. PJKT, e, injweni, e. Yeah. sasa sisi simeona kuna baadhi ya timu hapa hizo chache hizo zilizopo mm. timu moja memeguka lakini watu hawakai nyumba moja <laughs> Ume umenielewa kwa hiyo tuna tatizo hilo tuna tatizo la kimantiki okay. umeelewa ukija kusema kuwa tu mi nataka tuwe nao na sisi tuwe nao wakinadimondi wengi mm-hmm. tuwe na wakina arkiba wengi yeah. Yeah. tuwe na wakina kondeboi wengi umeelewa yeah. lakini tatizo sio sisi kutaka wao wenyewe ndio hawataki yaani wao wenyewe hawataki wawe wengi sisi tunataka nami navyosema sisi sizungumzi mimi kama po na wenzangu nazungumzia nawasilisha na, na, na n mpenzi wa mziki kwa ujumlawaeztakpa eh, mfano minapiga mimi naviombo, na vyombo na tim zangu tunapiga maarusi mm-hmm. au napiga madiso a na bila kuangalia na bila kumjai nmb kwailamfano nekua a fkirimtu akija kuniomba nyimbo a basi mi nisipige pige nymbo t kwahiyo tatizo la sisi tumekosea wapi sisi wakinanani sisi wasani au wa wa sisi wapenzi wa mzikataasiwatu watasnia wote kwa ujumla kwa sababu hili swala sio la wasanii peke yao sisi mashabiki kwanza hatuspot 10 kazi zawsnhapana sisi tuna spot 00 kazi zaosema wao wanataka tuspoti za huyu zaidi kuliko za huyu zaidiambawewe <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> eh? ukishakuwa huku usiwe kule yes, ah. eh ni sawa mi ni kuambia kitu kimoja jinsi ya mi najua uo naimani mm. uh, namaanisha kama ni mkristo au mwislamu au dini yoyote mimi ni mkrsmias meelewa tuliofundishwa dini zetu zinavyotaka tukimwomba mungu kwanza unamwomba mwenyezimungu kwa kuwasiliana naye na unamwomba na mwenyezimungu akujalienema sindio sure. mm yani sidhani kama kuna mtu anaomba utajiri yaani mii bwana naomba mwenyezi mungu nipate milioni ishirini kesho mtu kila mtu anaomba nehema ya mwenyezi mungu na anaomba mwe, na, ana ya mwenyezi mungu kwa kumwabudu na kum melewa sasa hivi imefika amefikat nadhani watu hata jinsi ya kuabudu wanakosea wana, wana kwa sababu itafikaatu wanafumba macho mach hey, mwenyezi si mungu naomba ile plani yangu nisaidia ni iende kwa sababu nataka kutoa albamu yangu nipate wengi alafu apo apo naka lakini mung usimpe na je eh, <laughs> tunapatia kuunaacha eh. hey, hey, una, kumwomba mungu kwa ajili yako mm. unaomba mungu amime hey. mwenzako mm. na, na, thaani, saa zingine nyinyi watu wa media mnaohoji maswali mm. hebu jaribuni kuhoji maswali kwa kujilekeza nyie wenyewe usije kuniulizamli ukasemabo ah, watu wanasema watu gani wanaosema mbona mi siwasikia watu nakusikia wewekwanini wasiniambiakwanini aw watu awajaji kuniambia wanakuja nakua kuambia sasa mzee wangu siku hizi <laughs> wanasema hizo ndo zina trend yaani yeah, ukija hapa tutakuuliza kati ya fulani na fulani unamtaka nani na na, na mi naweza kakuambia tuizungumzia teknoloji mwanzoni mm. kwenye upande wa mimi udj nanini tukizungumzia teknoloji ya sasa hivi kwa wasanii nadhani wameasilimia hamsini ya kuwekeza nguvu zao kwenye creative part of it wameelekeza kwenye si natafuta na kosa kiswahili kizuri lakini naomba nitumia kiswahili hicho hicho kibovu ambacho mm. kitakuwa kina mchanganyiko wa, wa neno la kiingereza wanatumia asilimia hmsn kukikishaukikisyani yeah. watu wanaenda na kiku. watu lku naekusudi yeah. katum... yes. mm. unajua mtu mwingine anaweza akaenda mimi nitakwambia kutokana na siasa za media si takwambia jina lakini ntakupa mfano mmoja kuwa mimi nimeshamuona mtu anashukuru umma anasema amillionvy unavyoenda kle na kuvuu kule unakuta million vyu haijafika lakini u umeongeza namba pale unajuakuangalia je <laughs> <laughs> <Uwe ni> a <bana. laughs> kila mtu anaenda pale kuakik mwanangu ni kweli niilini mm. ni kweli nili baadaye wanajikuta kwelisasa hivi unaenda studo unakutana na msanii alafu hivi vitu zazingie vinawafanya watu wengine wa wanyonge mimiaza nasubiri msanii ya na kitu nachompalabda ameskia a ala anaka kwan namsubiri naye aseme tuanzekai labda askieta kwanza na aileni msani mkubwa na kwavile i hujao mkubwa kama eye unakuwa mnyonge. mnyonge na ndio maana hawa watu hawo wa wakikorofishana kidogo tu yanayosemwa ni mengi sanawatuwanahifadhi mambohawana kwa hiyo tuna uwezekano wa wasanii wetu wamepunguza eavi na nwameongeza kiki za view na hizo hizozo za pale kwa mfano kama mimi itaniwia vigumu sana kwenda kwenye i na stunt, kwa sababu wakati mi naanza when i was at my prime yani wakati minkijana na nguvu kama walivyokuwa na nguvu hao mimi sikuwa na whatsapp sikuwa na email address bro zimekukutazimekuja mmeshaanza kuanza kuangalia familia zaidi ku, siuangalii mziki hivyo umeelewa kwa hiyo mtu sasahivi ana maybe nti yangu ana instagram ana tiktok ana ile anjano nini naitwaleana aaana f tena aebk eh, ile wala hana youtube chanel kwa sababusio artissasa imajini ni artist una youtube una snapchat una instagram una facebook una, una tiktokn TikTok, eh, twitter na, na ninihow do ouanagebado platfom zako una eh, soify yeah. kuna bomplaysikuhii eh. wanaamb kuna kitu kinaitwa yaani link tree ni link moja ukiingia unaiweka una una kotekma mm-hmm. mia hiv we utachagua tu wewe youtube sawa iko hapa spotify iko y ni... M- mimi kwangu pale na internet reliable internet reliable access nzuri sana mi na vijana wangu wamadj wangu nawatumia ambao kwenye timu yangu mara nyingi nawambia hebu weka hata bando la wiki kwa ajili ya hizi nyimbo nini inafika i kidogo hana nyimbo hata moja lo bando limeisha Ye, yeah, mm. kwao nasema taknaua bandoangalauaii kamautaweza ku nitumie hataauaaaekujakugundua I don't even need them kama nataka umziki wa sasahivi do yon know youcan gete es music sasahivi wewe kama unajua mziki wa sasahivi upe na trendue' say youaveot no conection na uh, hizi chats eill tell you mm -hmm. go to instgram wakina awanzaaajua kuna hii nyimbo nawasichana wameweawaae ukiskia nyimbo imetoka mara mbili mara tatu That ile nyimbo, 66, nani, ele, nani. Men, ile, ina auaa <laughs> naenda instagram naenda kwenye zile videobros ukikuta mapiano ya kwanza ya pili ya tatu ni hiyo ya kwanza ya pili ya tatu hiyo anles k kuna nyingine na trend imetoka sahthats the way watwatisimi mw- ah, ah, ah, ah, ah, ah. nimeijulia kule, eh, <laughs> <me> kule. <laughs> na utaona wa wasichana awa wadogo wanaweka wanajitiktok wana wana wale lakini kwenye wanazitumia hizo yimkwenye ukiniweka mi kesho pana dj kama hayuko inch na ach8hve <laughs> yeah, etoyour ch- gig so i know <laughs> uh, <laughs> nilikuja kwenye gig yako moja <laughs> yeah. na tulipata ols pale halafu kuna mda akasema sasatuweke <laughs> pembeni tuwape vitu vya sasa sasahivi yeah. ikwa ni nimekaa karibu pale was like oh okay kumbe boni you know songs okay bika <laughs> <laughs> ni, ni pale nikabidi niangalie okay I, i was talking to my wife niangalieto ah, unajua bwana hizi mambo kwenda kwenda kweda hey, yake sio mimi wori yake ni usafiri usiku na nan mm. nikabeasa mimi siwezi kwenda kuuza magari um, siwezi tena sijui magari yanauzwaje Mm. thethin that givs mee minmyani mii kwa mfano nisipokuwa na gig sehemu niko tayari hata kama mmekaa hom chinikwa mangi pale nije basi hata nipige bure ondio yeah, furaha yangu niwant tostitothat mpaka mwenyezimungu awatakavyonichukua kwa sababu sitaki tena kuanza kutafuta mbadala wa wafara- w- mimi kufarijikalw yeah. yeah. ndio mana naweza akaenda sehemu nakaga pale kwa one of my oint mm-hmm. nikifika pale utasikia boniingia basi nipiga ngaloecesailaii like the is ya. Hey, kule kigamboni kul kigambon wanafarijika kuona kuwa nachokifanya sasa zingine ni watu wa, wa umri wangu au wa wengine ni vijana zaidi wana nachokifanya mimi hua anaonarahe ah, sik tothis in f din somhi ambayo saa zingine inaweza kawa haina manufaa kwangu kaanza kuletea magomvi tu na watuka nikishshsehemuyauduieimevnda sehemu ambayo uko zaidi uh, kuna tatu una anatau ambazo unazifany unazifanya vizuri gabisa. Mm. Uh, ulifanya uh, ukaenda kusomeaakini yes. uh, unafanyaunaslia yes. uh, so, imeandika po sehemu ambayosana kiasi kwamba unaweza ukafumba macho ka hizi mbili kati ya hivo vitu vitatu sehemu ambayo iovinachangamotooyake mimi kitu ambacho iko l sana na uh, mtellin yu kwa miaka mingi sana its no ni kuandaa ile j yangu mke ukinikuta mi napiga sehemu ni kwamba naet ex, t okay. naambacho mimi kitu ambacho niko veen doin i y itohem mpaka leo mimi na miziki mingi sana kuna mingine mpaka leo najiuliza where does this music fit naweza nikaupiga na ukaenda na watu wakafurahi yani watu wakafurahi lakini bado unaona n no, no, no, no. kuna baadhi ya miziki I can tell you, kuna baadhi ya miziki imetoka lakini iko a yani ile miziki ukipiga na miziki wakati kuwa, ah. yani una, una pigia, ulo, ya wakati ule unauona kuwan kama unau umetangulia n uu haukuwepo k umetakiwa ko pale thinthamvele doin is payis d doin lakini nayo ina vitu vyake kwa sababu wateja wanaokuja ni waarika tofauti tofauti ukija kwenye nit zangu za, za, za old school yo be very hapy with haplaylist lakini old sol yangu mimi hujue ni pana sana mimiolsol yangu ni ya 80s yeah. umeelewa eh? gr u wi 80 kwa hiyo inaweza nikatch bs kidogo na, na 70zile mm. mm. nazonaenda nazo kwa sababu nimekuwa nazo 0 leo nikupiga mziki w mwaka 21kwa vijana hawa waliozaidi ya asilimia 65 yaanz ijan 9bwalialwmi atuwaliozaliwa tisini ina maana kama amefika mwaka elfu mbili ana miaka kumi kumi anaanza kupata ule utamu sasa kwa hiyo mpaka anaenda miaka kui na tano yuremindm ashay blhz melewa puttttzile 9 ifivyu the pis ya 9 2000 kwa vijanakm hey. tuta mziki ya miaka kumi nyuma ni tayarindiomana uuinazidi kubadilika unajua tuna vimbayo naeza kavifanya vinanihusisha mimi mwenyewe peke yangu kwenye kununua hiinoay tumerahisishiwaaeanisahiviukiwa na ya maana ya doa 20 ukiwa nazako 23 ambazo zitashae x natofauti nadhani kwenyeci na kwa vile nimejenga studio moja kubwa sana kigamboni kule nitakachofanya mimi ntaenda kwenyex e kwa sababu im na akili yangu inavyokuwa nikiwa peke yangu kuliko kuwa na msanii i akafanya kitu ambacho ntaona naweza inaweza ikaonyesha kwa mtu meelewa lakini nitakuwa na unit nitataka ni trend vijana waowarekodi lakini mimi nidilihuu kwenye vitu ambavyo inaeza nikakaa nika, kufanya peke yangu alafu nikakuita nipate opinion zako sure eh, very comfortable uh, kwenye disco kupiga nikiona kwa kuaes zimekuja zinataka vijana kwa vile ina timu namwita kijana akae pale mbele lakini mve playin mymbo 90 s 80 200 lakini nikiona rquest zinakuja na watu wanakuwathats wy mara nyingi sitaki kwenda mwenyewe nataka kwenda atmu na, na timu yangu mimi ni ya vijana na vijananaani hiyo ndio sababu ambayo inafanya bado una uh, yeah. s yes. unavo auweiukaanasio yeah, yeah, yeah, yeah. yes. kwanza kuhifadhi iai kuisafirisha mighali kuinunua leo nyimbo amao unaeakununu9n hizi kwamfano kama seao seato inakupa pale kuna kunaa Una, you're online, you a song, you got it. na kibao ambao na inakua inaondoka skuhii maswali mawili <laughs> toka kwangu swala la kwanza yeah. uh, sina uhakika kama utakuwa na data kamili lakini mpaka sasa boni ametengeneza lbmngapiza wsaia tnahizi zote naawmbia ni za miaka mwanzoni mwa elfubili kunabmya mwanafaafmwanafalsafani kuna lbam mwana Falsafa, mwana mm. ya waswahili okay. kila mtu na ste yake kunaab akaribuni wenye miaka a 9metengeneza ya w Wow. Yeah, eh. bahya nyimbo okay. mawng swali. Mm. swali la pili kutoka kwangu unadhani ni kitu gani ambacho au ni taarifa gani ambayo watu wanaisema wewe unaisikia lakini unajua sio sahihi yani kwa sababu sisi wengi wetu tumezaliwa miaka ya tsn kuja mbele yes. mm. kwao kuna vitu ambavyo eidha wakati vinatokea hatukuwa <tis> <tis> <tis> wengi wetu nimesema zaidi ya asilimia 65 ya, ya watanzania <tis> wamezaliwa <tis> miaka <tis> amani ah, tunaongelea jumuia bona unajishambulia <tis> <tis> <tis> mimi nimezaliwa miaka ya tisn kuja mbele kwao niomaana boni wakati anaanzisha mawingu studios mawingu uh, mawingub mimi nilikuwa ndo nimezaliwa nilikuwa mdogo mdogo <laughs> sawa nimekubali <laughs> sawa mmenishikau sio <laughs> kwa sababu vitu vingi vilitokea wakati sisi mimi mfano nilikuwa mdogo sana mm. ni kitu gani ambacho au ni taarifa gani ambayo wewe unaisikia sio sahihi unaweza ukawa unatamani kurekebisha kwa mfano tu wanasema boni Uh, hakutengeneza wimbo fulani lakini wewe unajua ulifanya ila mm. unaona tu ah. anyway ngoja niache kuna kitu kama hikohivyo uh, ni vitu vingi sana lakini <laughs> kwa uchoche wake takwambiahv kuna watu wengine wanakwambia kuwa anaweza kaskinymo so, wakati unajua unaju nyimbo sio ya yumeelewa yeah, yeah. aafu eh? mm. kuna mtu mwingine sema anakwambia bwanad unakumbuka wakati umekuja mawingu arusha tumeendaau sio mm. labda wewe na fulani na fulani wakati huo hawa jamaa hawakuwepolw ha, lakini hizi ni histori ambao wamesikia kwa ndugu zao wakubwa nawao wanatauzifanya ziwe za kwao lakini taarifa ambayokuambia yeah. rasmi yeah. ambayo sio mm. a kuna taarifa moja imesambaa sana kwenye media kwamagru inaelezea historia za madj mm. mm yani hiyo taarifa inazungumzia madiji wazamani wakinach yani jamaa anasema we mtu anasema kuwa sijui ni nani kwa sababu hyo nao sambaa mpaka mkaja kunifikia okay. kutokana na mkonaupu mengi mengi vilevile anasema vile. bwana nzetu wakati huo kulikuwa na mtu fulani lakini anaweza akamtaja boni na kusaga Mm-hmm. umeelewa mm-hmm. wakati sio kweli kusagalikwa ameanza na baadhi ya watu ambao mimi nawaheshimu sana ambao walitakiwa waweke pale lakini akumweka hata mmoja mm-hmm. yani hyo anakwambia tu kwenye upande ambao ni watimu wa yangu mimi kwa mfano mimi ta kiniulizalivoingiakuti takwambia moja kwa moja unatumia nguvu nyingi sana wakati tma ngu nying e k aikwpo ar chidu alikwepo s tanda alikwepo chad mazul lw aikwpo malongo mm-hmm halafu kuna watu wengine hao kama wakina elud pemba wakina eh, eh, alex shaba marehemstide hao ni watu wengine ambao nimekutajia ambao sio sio crew wa ile clouds wengine ni wa nje lakini i was was there there tell you exactly who lakinithere sure eh, sasa kuna hii taarifa ambayo imepita huku sasa saa zingine kwenye magupu huwezi kujibu kwa sababu haya magrup nayo yana siasa nyingi sanataki m- kutumia mda, mguf, muda na nguvu nyingi kwenda kumjibu mtu ambaye hajui kwanza hata alichokiandika kama kioaambapo hakuwepoafadhali eh. mm-hmm. si ja, <laughs> <laughs> wewe uliekuwa haupo lakini hausemi sure. kulikoule yeah. ambaye hakuepo lafu anataka kusema alafu yeah, hivyo ni vitu ambavyo yeah. sio mimi tu ka no. sababu sivipendi baadhi ya vitu sivipendi kwa sababu kweli unachukua maua ya watu wengine hizo uh-huh. habari zikifika kama kwa kaka zangu ao kubwa wakubwa hawataki hata kukusikia kusikia nadhai yeah. nimekujibu vizuri so, so, nimekuelewa sana ba, ba, sasa, uh, kita, Yes. Yeah. wanachukua yes. yes. kipande kidogo tu kinachoenena ndio maana hata pale livokenda nakuelezea a kuambia mimi kwenye kampini yangu hii ya mm. lakini ahesmetim kuna watu wengine walikuwa wanatokea mwanzo huko mm. kwa sababu mimi kama memba wa bythen ni wakati nawika tunazungumzia mjini hapa watu wanatuzungumzia vizuri mm kuna watu walikuwa wanazungumzia kuhusiana na arusha naw ni marafiki zetu kwenye marafki zetumbl wanaka wenye tshwatmbaowaaawa unajua kuna vitu ambavyo saa zingine mimi huwokuwa nawaambia watu kuna watu ambao walikuwa sio madj lakini ni watu wa, ambao ni washabiki zetu na dogozetu anajua sure. kabisa kuna, siku, kuna mdogo Jesus, ni mdogo wangu yake unasumdoganoaumepiga tofauti lakini kuna siku nipiga nyumbo moja way you love taafunkapiga helova Afuna siku afu na siku nkapiga fu nikapiga nyimbo oja noh aka oskbioanikaipia na Uh, nahani ilipiga na uinginelipiga na m un sulipigknya il yajui lakii anasi na uh, ni mpenzimziki mm. ana, ana il e kukua kwangu mimi niikuwa nawakumbatia sana wale watu kwa sababu walikuwa unajua unaweza ukaaena kupigaakiniimekufaia anakusaidiabuna mziki kiasiganiyunaya yani mziki kiasi ganinaa ah, 4bainlakini <laughs> sasa mm. s- sio zote zimejaa na hizo arbai0 kwambia mostly from kama nusu ya hizo arbai ni kwenye 500gb manawake mm. tukiashum0sasa mm. sio mziki zote kwa mm. sababu nyingine ni backup unajua ulimwengu uh, wetu we'll wa ulivyo lakini mziki wangu kwa mfano wote ni cumulative nikiwa nimeweka pamoja ambao n... nili, nili, nili mimi mapema sana bahati niliokuwa nayo kusaga miaka Bone, yep, twende, twende uone, twende dunia, dunia ya mwanzoni alikuwa kisafiri ijanawannaon w mimi niliingia kwenye, yeah, nakumbuka kwenyenuahwatu yeah. yeah. uh, wengi wanafk kwenye ni... w mbazotulizifuna zila znatakiwa zindaushaafunushlikwa yeah. ni gorofa a kumi nambil na iliisha yotetulivofungua e liko enye rofa kuminhumuliunuw trasmita yetu aikuungua kwasababu ilikuwa iko juu kwaho vilivyoungua ni vyombo vyadmtangz vya ni ya, mm-hmm. kwa ma, ya kutangaza redioni mpaka siku ile jioni <laughs> kwahiyo ilikua nikuna mziki kompyuta wakatiaani unnda uomptiaom zikaja rakaraka zikafanyika mziki ukamwagwa eh, na tua tumeshanza kwenda kwenye yeah, yeah. eh. kwahiyo mimi nimapema sana kutoka kwenye weza kufanya kitu chochote lakini kenyenaiea kenyeuakuziweka kwenyekwenyekwahiyo kwenye kwenye mziki wangu kukusanya wote kwa ujumla na mwingine ambaosijaugusaunaeza kasemanaeza ukafikalabakuna apoziko zime ukiskianahitaji unajua fla- na tabia flai naenda kwarafki yangu mojanaaarekaniamnunuanaj ingahengenaniwatu ambao nashisana una dogo moja anaitwa yuko ohuko ngomanagwal watuanakutajia ngoma nagwa braal mm-hmm. uh, mm-hmm. yeah. shengena najama mojamayange mgamba oeukifik mm. pale nakwambia ba kai kwako mi naena kai wanzanaona uolemzigokwamfanomayange mgamba sioentakee e8huko ni yani mkubwa tena zaidi yangu utanao unataja una nyimbo anafanya ka mi iangaika sana ntakupa mfanoaangaika sana kutafuta nyimbo moja naitwaa inaitwa imepigwa na back to ni zi anasema ala chache zilizotolewa kwenye 8 jsea alikuwa ni rekodi yake anayotegemea ni silaha yake pigeye ekekemsh mangmadukameenda nimendaimena hiyo rekodi sijaipata nikiangalia o bei yakekai nikienda kwa mshikaji wangu mojat mayangi mgamba karibiana na na natafuta na nyimbokaaambaaa zoteashanmzena mshikaji wangu a iafkatunda ukitaenda kwenye yenu utakimbia awajamaazeuaa <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> yeah, yeah ba mimi banamsaidia i najaribu pia ku mzikianamsaidiaakimwambia tuatakwambishiahunaaniyukotukitokantakua namba yake unaea kawasilianana kuna sawa sanaunashindwa kuwapata hawa watu ni vigumu baadhi ya hawa watu labda kwa sababu wengine washatangulia mbele za haki wengine atena sasahivi bo kumpata mtu yes, nje ncekupata kitu kabisa zikawa sawa inawezekana kawasainawezekanasmimi nitakwambia kitu kimoja a watwetu wameidi hapa hivi sasa huwezi kuwaweka wote ni kwamba ni watu wa mziki lakini kuna dada moja hivi jui alikuwa ameenda hapo nchi za kifalme za kia wamemfata paledumenielewa umeelewa kwali sasa hiyo siyo yetu kwa sababu siyo ya mziki wenye mziki tutaizungumzia mi boni takakuliza ni moja mimi foo ilikuwa mshabiki mkubwa sana wa mwanafe lakini ndo kipindi ambacho napthbon zaidi ndo kipindihicho hicho akaja waswahili najoshi mtambo pia ndotoka kipindias ukinuliza mimi kuhusu Uh, boni nitasema kwamba kipindi kile ndo kipindi ambacho nimesikia sana kuhusu bon sio k labda nitakua niko i think katika hawapo mwanaefe ndo msanii ambaye amekuja kuwa mkubwa sana ameenda ame, mbali ana labda uh, experience na mwanaefe ni yani kwamba how did your start? <coughs> <coughs> Mwanafe, kwanza nime nimekaa nimekaanaye yn yani, mwanafe ni mdogo wangu Pase, period sio tu labda wadamu baba moja mamoja yni mwanafe ni mdogo wangu kwa sababu nimekaa naye neighborhood moja mtaa mmoja sema yeye alikuwa nje ya mtaa wangu tu lakini anapotoka kwenye maeneo yaliyokuwa anakaa anaingia mtaani kwangu mimi could walk in nyumbani kwangu kwa Aa, kigonga hivi kama ni wadogo zangu wasichana wa vulana kama hata nimelala y ataruhusiwa aingie yani anaweza ya kaba bwana we mcheki mwenyewe kwahio mwanaefai ni mdogo wangu alafu kingine ni mi unajua napenda kukaa na watu wote walionizidi umri walio nizidi umri mara nyingi nilikuwa nikikaa naye naona ile napenda liawamb akuawaapendaa wakatiumzikiuliku ujaanza makikkiki aki sio watu alia napenda kutengeneza mtu oabaahiatanyimbo yingineazoandikahakuzifanya kaau lihizi zimekaa kshabikishabiki zaidi ngoja hizi aimbe Yani una no <laughs> hey, cha baadhi ya nyimbo nzuri tu lakinisingependa kubuuwejumubainwameanza naye mta nafanya kaziin ko mtaani tukitoka kwa na kiwanja cha basebl chaobos tunakutana pale ikiwa naenda kunaa tunakutanawam namba h tukaanza kutengeneza baadhi ya nyumbani kwanguua nakompyutaambapo kapasiti yake ilikuwa likaio ubwa pab yakelikua sio kubwa yake, nikaja mm -hmm. kusafiri kwenda kusoma uingereza na kuna baadhi ya nyimbo ia tumeshanza kuzitengeza uwenenda mi ntakusubirim bewakifupi ni mdogo wangu ni mtu ambaye mi ni mkubwa kwake lakini tumea kwenye sehem ingaw ehm kma tumekua kukutana kwenye haba e mbao ni mtu ambaye so, so, hatukkutana mtaani kama kuna baadhi ya viongozi walisema <laughs> eh. yani ni ni watu ambao nikifika pale walimmtu ahhata mtu mwingine hata baadhi ya ndugu zaoea brhbonuskio you know, no. kwa kupiga t ruzi kwao ni watu ambao tunafamiana vizuriheimtu akimtaja kuna asilimia yini zakuhisi atasikia mwanaefei jina linalofuata kimtaja mm. buni lavuna mwanaefei kuna uh, asilimia nyingi za, ku, za kuwaza mi na mabinti damdamu mm. lakini mina mabinti damdamu sio ngoma yakopea sio ngoma yakokali ya muda wotekuna yes, <laughs> tabia ii hi, kuna hii tabia ya kuwa kwa vile sisi wi were woking on it from thesatch iim to hax kua nisemekuna yeah! baadhi ya nyimbo za waa ambazo asijazifanya mimi ziikwa zinaileafukukiangalia wow, amesimama na mkongehapa amekaa na mshikaji wake mgali kuna nyimbo moja mi nyimbo ambayo napendaga kuichukua kuhubali kwa umoja ni nyimbo ya nani ya ngwea ili nyimbo imeni kitofauti kabisa anyway, sasa tuizungumzie tuzungumze ambayo milabda nazohusikanazo na mtu ambaye naye kuna nyimbo ambayo ameitengeneza master maj nadhani i nyimbo ya rgk mwanafa na ay inaitwa hii leo ile nyimbo ilitengenezwa kwa maseje wakati ya, hapo nimeshamaliza albam nadhani ilikuwa tuko kwenye proces album kwenda sokoni nanini fu mazuri sababu limewekwa vizuri zamani tukuesikiwa sana msanii wangu mimi aenda kufanya kazi na mtu mwingine ambaye mi sikudanganya mimi likuwa siwezi ku nyimbo nimeshatengeneza nyimbo imetengeneza busha lakini anatoa nyimbo na wote ni wadogo zangu awa sio maadui yeah. meelewa na sio hatunae hatuna mgongano wa masilahi lakiniana jamaakichuma kimeponas mi na tim hapa na marijani hapa na j juma rajabule manywele melewa asee a lakinihuku nakuja kuskiakachia kituch aschu yn hivi mnaka hiv mna kazi yenu na kazi master j amefanya eh, na mtu mwingine nikua naye lazimalik kwenye ride yetu kua nisocafenricojamaa ametumia nini tena sazingine tunapigana simb mimi un mimi ikuwa na mdule mojasdule hizi ni to generato inaitwa rland j08 alinipa ka ametoa zile magetolangu Eh? eaaosasawatu yeah. yeah. uh, e, wapeani mikono <laughs> <laughs> <laughs> uh, to... <laughs> yeah. sasa, yani... sasa mi kitu ambacho mii sikudanganya um, i will stand firm i ain iioio Uh, iyo ndo inafanya kazi yako inn ndio maana sisi unaweza kukuta kwenye wiki kuna nyimbo nne zimetoka otoka kwenye studio nne tofauti alafu watu waende wapi yeah. wanapak hivya au wanakumbatia wana ilepakzote za maanakauli so, so, ya yakusema ya, ya ya uh, zamani ndunama sasahiv una wasabau ngoma uh, ambazo unakuta uh, pia anatengeneza sijui j anatengeneza uh, nani enrico sijui bonbo Mar- amroy Mar- mm. yeah. Unas- unajua kabisa ii tachni ya nan bila takusikiakingnenakwambia yes. oh, liko- na eh, kitu kingine tulikuwa tunatumia samu zingine tuikuwa tuna shaeiatuliu mm. tunase ndakupa mfano mtu kama b amecheza kote hk amendaka ni mwanamziki kabisa an ai amefanya kazi kule. Anakuja, anafanya kazi kwangu mm-hmm. anea ufanya kazi ka ufanya kazi whuu akija anapewa melekeo ata e anapewa aa usipigpiga Mm. thasmy iwant it e ota no. mm. the poi unasimamia naa weeimpiga gita mzuri ikapiga aipiga ipiga ie those t to make a angu eshaiangathe inavofanya kazi nataka bei langu lipiga asaa hiyo nimii nakutumia ee kwasababukwa sababua akishika na ileunajua tuiaatumia tusiende utaaatoka kwenye vitu ambavyo nikisema swala lako inavyoniuliza ambavo likuwa nasemai hiyo ya ngwea nimeweka pembeni na kwa sababu tunamzungumzia mwanaefe kitu kilichonifanya nikak ikasem naanino ilikua ni ngomabaada yangoma ya pili ya mimi kukaa mbeleyaredionaunaandiaandimwaasemaibar unajua kuna unatengeneza mwangaliak ukiteeeu i mkongwe kwokunalinganishaamaaga aaaakumsa mt a ana ni mwanaf anaamka na alafu mi mpaka leo naniwia vigumu kuitamka hiyo kitu kwa hiyo ni art ambayo ukikaa kiangalia unasema work inafanyika pamoja na msanii kuwa anaandika vizuri pamoja msanii ana nzuri lakini wahawa watu walikuwa wanaatl ukimsikia nikisemmaikismyani una mwenyee unamwitikia ule jamaa yani una, mm. ana unamfata yeah, yeah, sure. akisema nikisema una mklikuwaya hey, eve ya, ya hali ya juu sasa hivi ni vitu ambavyo sisi tumev kwa sasa hivi usiniulize wakina yanglunya ka sababu labda sichkua mda wa kumsikiliza ukinipa nini nikifanya kuhusiana alunya ntamsikiliza alafu ntakuja kuambia upinioni yanguau kama mikonoawasikiliza kuna baadhi ya wasikiliza wazuri wapya venchur alikuwa dj uh, tusemeje en alikua dj hatari sana vibaya mno ynkuna hi jenerethon ya el2 kuja ebkm sasa mi nigambia kitu kimoja kuhusiana na venche venche amepiga disco arusha wheniwas very young mi naenda arusha naenda kukaa na mawingu nini aualm ndio nikamtoa huko alikokuwa nikampeleka mawing nikampeleka mawingo klubu arusha vencha amepiga disco na jamamoja marem saivi naitwa mopyangu i ikwa ee menyee anavyoweza kufanya ka kama san apigi anajua ana, ka zad na kwaile kob naao kwa, kwa ndohivi navyosema kuna vitu ukiweza kumnaj isk kute is zako utasemabana ah, kwasababu ikimtajika 255 pale apige wakati anahitaji tangazo lake eh asubuhi hatapiga 255 kwayo kutakua na gap kwahiyo ataendastd atafanya ile tangazo without yeye kuathiri uwepo wake au kutakua na kuwepo kwake pale 55 mm. lakini wa o theesana pia bahati mbaya sana siniseme ni bahati mbaya bahati mbaya sana ij makei makei haskiki kwenye yn yani kwenye m- extra extra back karikuameyae mae ni kwa kwahiyo ye brother mabingwa kabisa lakini nayeyesasigine ukimtia ndimu nakuumiza Makei ni, makei. sema ni mtu ambaye uh, alafu ni ule mtu ambaye mi ntakwambia hivi mianaweza akain na akasema lakini aki atasema in a yani atasema ajnmaaanaweza akakaa mi naye nikamwambia kuhusiana na vencha nh meribu hivi nahiva pale anaweza kaambia aavpmwonana mkubwa labda kwake anaamb ndio maisha hivyo nha naeza kamwita makai akambijbrahaakupiganaprahaebismwambi bana hivnahaaiv akijakutana namimi onananh b ikanaye tubwanawenwe amemaliza yani e hey, hey, aingili biashara ya, ya mtumt wa mambo yake lakini nadhani inamsaidia inamsaidia hata huko kazini kwakekwa sababu ameweza sana kuwakwepa vijanawadogo wadogo waliokuja pal kuna vijana wanamoto pale awasikiki anamotolmbi yukonanimesikiliza redio ile mda mrefu aameweza vilevile kutoka kwenye ajua ni mad wachache sana Okay. nilishindwa kutoka kuwa ukawa kwenyeredio mm-hmm. na ukawa ambayo unaweza uka, ukaenesha ye sahivi koeafia pale la yeah. zingine so, baadhi wale, uh, ule dialo ondoka, ya wale yule diara waliondoka akachukua nafasi ya diara mm-hmm. anapayaa M- mimi kwa upande wangu sio namsifia kwa vile ni mdogo wangu lakini nadhani ni mtu ambaye amealultei zake na ametuiza akili watu wengi wanashindwa watu wengi wanashindwa kuwa once ukishakuwa dj unashindwa kuwa mm. DJ mtamu yeah. oh. <laughs> <Hey>, kuwaprentadjmtam <Mizuke>. <laughs> sanataka anachokifanya akisikie bon m tuna bon anafanya nini sasahivi kwa ambacho kinakuja mwanza mbacho kinakuakwnumbho lakini io weeafayaa huguiznina watu wanaofanya Hmm. nafanya um, kazi na watu wanaoandaa matamasha wanaosimamia shughuli za watu kwa hiyo kuna watu wanasimamia wana wanamna labda za watu wananishirikisha mimi zangu niko kwenye upa upande wa burudani huko yeah. mm. e, kwa hiyo bado niko kwenye entertainment mostly ukukuku kwenye Eventi, harusi lakini imejenga ambayo bado haikwa sababu imejenga nategemea ni kwenyeimebadilikasiwei kundamina wadogo zangu was, as a na iyetu tunafanya5 pale kila siku za ijumaai makae lakini tuna watu ambao tunawashirikisha tunakamatukonaye pale DJ two shot. Eh, kuna mtu kama unafanya naunama tuna, na. na, tuna wakaribisha wengine wanaofikiria kuwa wanaweza wakaja waka ttafuta mda kwa sababu sasa hivi dunia ya sasa teknoloji inavyotuweka ni kwamba tue share shae sure. na sisi pale tunashare shae kun watu ina maana watu wanaweza kawa wa sisi ukaje ukaweka idea mpya ukasema jana ilikuwa safi alafu tukarudi tukakaa nao tena tukamwita mtu mwingine kwa hiyo tunawakaribisha watu kwenye night vile vile ku kushae uh, creativity Mm, kutukumbusha pale ambapo kidogo kama tunakua m umaji au vilevile jumamosi niko kigamboni Arono... kwa muda gani lakiniawamekaibisha nathani... vizuri palenashkuru a idogababnaweza kukaribishana nawezategemea nategemea labda this comin year labda before, before m next ea uh-huh. ntakuwa studio kuli nimefungua teknoloji imebadilika sana kwa hiyo sasahivi naenda ahe okay. vitu kama vitatu tu yi ned good lapo awoksation vingine vi tuna kodeii na laptop yangu ya nayo kwenye gari unaificha yani kama unaweza kuvunja gari langu na ukaipata o ile ue ni bingwa e, kama mm. unaweza ukavunja gari ukafungua vyo ukaiiba uka mm. yani napoiweka afuwala sio mbali w ni mjanja tunaomba mungu usibeyuaii e, kwa aplani iliokuwa nayo melu, kwa sababu investment meliuza kwamfano nataka ninataka ni, ni wsa zingine unavyokuwa na kitu sio lazima wanyoshe wa, wa, wa, wa, wa watu natakiwa kwa hivi teknoloji ilivyo kama unataka kufungua a, a good, a world class standard studio ambayo unaweza ukafanya kazi hapa f ukna pdk moja kwa moja yeah. unahitaji uh, lapto yanaweza kugharimu La, tuangalia garama kwa sababu kila mtu anaweza akawa na aes yake tofauti lpoatlst yenye 16 mimi ya kwangu ina 32gb of32gbo wow. yeah, of 1616 na kwa sababu lapto nyingi ina slot kama mbili tu yeah. okay. thats moetha enoug Drive, zangu na hard drive mbili ambazo ni nme moja na nyingine ni ssd ambayo moja ni 1 ingine ni tkwa hiyo hak ialauoe youaa from i3 kama una ram za kutosha lakini ireomend ukiwa na proeatst ya ne i5 kwenye i7e e alafu ukiwa na esten zako kama ambazo ni nyingi kidg laii toi aui ambao unapata ununue sa miiyo a sana watu wanunuaau theoaoageti is buyin kwa sababu ukipata ilejailoptaiabout400900laiiunapata support wakitoa any i kwa majaribio watakupa ukitak kuuziwa kwa bei rahisi na evee bii wanakufanyia wewe kitoka unapata ziledate k ukianza nafui alafu ukiwa na eteshn zako nyingine kama tatu au nne baiwe na studi 1 latest one ukiwa na kitu kama Uh, logic, sasa logic wamebei wa sana na, na nani lakini wamejai begi sana na ma lakini ukipata studio 1 huwe na protls Pro na any of the cubes mm-hmm. kama ni nuendo au kama ni cubes 811 au nini au kama unaweza kuongeza ziada ukapata ablet live those are the theio ambazo produse yoyote duniani unaweza ukafanya naye kazi hata ukienda kwenye watu wa fil kama wata kutengeneza sound, st- sound tracks na nini ukiona hizo se na kingine plugins kuna watu kama kamae unaenda kwenye website yao unajisajili unanua tu zileabu alafukama unaweza ka mwezi huu ulikuwa ni mzuri sanaacidy pa nyingi sana zinaenda k kwa hiyo unaweza ukajidunduliza na vi vyako vili vitatu kila mwaka unaweza ukasema unaweka labda dola zako kadhaa crack. okay. ybaba ayo sasa mi nataka ni invesiyo inayokwambia ni ni of myesmen lakini mi itakuwa sio po itakuwa nie ambayo ikitumia kompyuta my d i a000 omput000ahizo kwaokin about 8000 hapo nikipata i nzuri kwa zote mbili pea Uh, alafu nikipata one of the digital extension let's say beringer weeks au nikipata uh, beringer32 uh, ou uh, miders au any of those i'm good to go nikija kwenye microphone I'm initially ready to go kwa sababu niko kwenye mxi zaidi baadaye nitaenda kidogo kidogo sasa kama nitanua ntanua drus dw 000dls bs na kombo yake etya 0s gitar na kombo yake 1000dol alfu adon kwa sababu ukiwa na gitar na kombo moja is not enough ukiwa natakiwa huwe na kombo angalau tano kila kombo 0 s 0 kuna ka ka ka, yeah, kakwenda lakini sio lazima iwe kwa wakati sure. mojaambayo mm-hmm. yeah. unajua ikinishinda nikija hapa mzee wangu unaweza ukanikopeshamonashukurua kwa harakaharaka tunaeza tuk tumepiga mastori ka masaa matatun oh yeah, <laughs> inavyoonekana kabisa kabisa tunaweza tukaendeleaahaiasamo menginunajua hatam iua nawajaribu sana kuwashauri vijana wangu mimi ilivyoweka studi yangu eka ni kuwa ymi unachochukua mimi mtawapa umeme si wapi mshahara mtajilipa wenyewe mshahara mtajilipa mshahara wenyewe kwa sababu mimi nawawezesha na, nyinyi kutengeneza hela mm. mimi nafanya matangazo yangu ya tigo na mengine nikija kama itahitaji studio isimama itasimama nifanye alafu tu baada ya muda kwa sababu ni timu ambayo tunafanya kazi kila siku mm. nyinyi fanyeni kazi zenu lakini msifanye kazi kwa muda mrefu unajua mda mrefunajua akili kichoka mafikasehemmfa tenalafu mnihusishe mimi sitakuwa na hesabu ni how many kazi zimefanyika huk tapiga hesau kwa sababu nitakuwa nawasaidia kwenye quality control a a sababu kitu kikitoka mm. kimetoka kwa boni, na ndio maana kwangu hata mwenyewe bonndiomana m hat kwan w umeelewa imesha pita imeisha hiyo kwa hiyo hata hapa tukisema tuendelee tutaendelea lakini kuna baadhi ya vitu tutavimisi tutavi kwa sababu siunajua eh yeah. ni nzuri yeah. sana sure, sure. mm. kwenye kufanya vittumegusa vitu, vitu vingia mm. mbaohat mm miihaiu ktikiliyanauuli imeskna mi naona nashukuru mmejipanga kwa, na, uh, kwa sababu <laughs> <laughs> kuna vitu vingine mo mkiniuliza naanza na kwa sababu kuna sehemu nyingine nikiendaalafu nakaa na, na unajua kuna pk nyingine eh, box ambayo mina glas ndani wanakwambia hendosisi watuumri wetusaziakutuetea nanpoinakuetea pozi mara nnenana udogo kavimba uwasubiriakipiga nusu mi napiga robo Ah, <laughs> akipiga robo unapiga nusu ya yarobarb ya ya mm. tuone mwisho mm. thank you so much brother bo na tuna <coughs> tuna appreciate sana kwa sababu kuna vitu vingi ambavyo hatukuwahi kuvijua au mimi kwa sababu mi ndo mdogo basi sikuwahi kuvijua na leo nimepata kuvijua na tuna onelea kwamba mbeleni labda mambo yakibadilika kukiwa na vitu vipya ambavyo tukivihitaji tuki tunajuatukihitaji tunajua tuna uwezo wa kuja tena kwa boni na kulia bana boni tuna kwa hiyo asante sana na t sikuhizi dunia iko kwenye mitandao hem tuambie bana hmm. e, unapatikanaje huko mitandaoni mitandaoni uh, mimi ni rahisi sana mimi sana sana <coughs> prefe insagram na sina vitu vingi sana sana ina pe vitu inavyovifanya sure. na siko intense sana lakini ni, ni boni love jina moja boniluvinsagram <laughs> e unanipata hapousumsyangu <laughs> <laughs> <laughs> <inaudible> ujaifungua efuefunno <laughs> <laughs> no, niko mimi na na tatizo moja kwanza mi ni mtu wa familia afu mwanamke wangu mi alikuwa ananifundisha kitu mke wangu ameifundisha kuwa U, unakuja nyumbani lakini uko mizi hii, mizi na simu hii ndio vitu natufanya labda una, una chatu na mwanamke wa nje kkwa mm. hiyo natabia nikifika nyumbani mm. mimi uwa simu naiacha naona kama hapa nilivyokuja apo nsmvipiwmb meshaweka kwenye yeah. kwasababu kwa na, na, na mtoto mdogo kwa sasa zingine simu lazima izimwe sababu uh, la mtoto saa saa usiku mpaka saatusaa nilivyo kama hivi jana ndio mwanangu ameniunga lakini mii kale kwangu kwa, nimezoea na ile maana mm. um, nyingi kuja kuniangalia utanikuta mimi niko kwenye huku wenye ata labda zimezwalongef mpaka nimetoka lakini nikipata nafasi p lakini nikiwa napiga disazingine atonanipigia wana upo sipokei simu kwa sababu fanakwahiyo kama nimekupa alafu nanimba unaanza saa ngapi inamaana aujasoma flay yangu <laughs> meandikwa saa zingine ntau ku, ntakuweka kidogo lakini ilo lakuwa mvivu kidogo n- n- tajaribu uh, kuekebshsbukee <laughs> <Yeah. Yeah. laughs> nashukuru uh, kwa kuwa kwenye seshen yetu bado tunapokea maoni ushauri na kila kitu ambacho kitatufanya tuweze kujijenga unaweza ukatembelea kurasa zetu za mitandao ya kijamii uh, kijamiim jur kwenye mtandao wa twitter au, um, uh, au rusa rafiki, rafiki kwenye mtandao wa twitter au morkin kwenye mtandao wa twitter hey, morkin undescoeso hey, hey, kwenye mtandao wa twitter ili tuweze kupata maoni until next time che