karibu katika meza huru sehemu pekee utapata simulizi za kina juu ya aliyowahi kujiri katika safari ya mziki wetu mpaka sasa ukisikia moja kwa moja kutoka katika vyanzo ambavyo vilihupigania na kutengeneza mazingira y wezeshi kwa vizazi vya sasa na vijavyo mezani nipo mimi masud yusuf masud kipenda unaweza kuinita mswahili muruo na rasta rafiki karibu upate kujua ni nane leo anawekwa huru <laughs> nizetu sisi wimbo elfu tano utampiga mutampiga shinawa watakuwa watu wa lebo sasa unajua kuna watu wanashinda sti kuna watu wa lebo aafu kuna wale watuwagetini watu wagetini ndo a wanakupa tu elfu tano lafu mkataba ameishilakini watu kamawagosi aw ni lebo sawa sawa unaweza ukasema kamsiuwaite hapo waulizi kama niwakati but... <laughs> wao walinipiga mimi washeiyani unajua kipindi kile show mtu akienda mikoani mm. you know? baadaye ah. ndo nakuja kuambia ukienda huko unaweza kuambia mtu promote bwana wasanii wako alikaa miezi sita huko alipiga show kari sana well, eh? linaooteain uh, yeah. yeah. uzuri ni kwamba okay. kwa uh, sisi tunachukua mm. <coughs> tuna asilimia kubwa okay. okay. kisharudi wao ndo anachuua0iunachua0mwanzoni okay. wakati unaaa ha silimia kubwa lakini kisharudisha ela hmm. mpelekee msanii msanii ndo alikuwa anachukua6 ofisini tunabaki na 40 sasa hapa mengine atuongeleage inoananavikwani kipindi hicho kunagata madd simu unapiga nini. unatuma mes unapokea mes vijana <laughs> yeah. hivi wasehivi wanarawe kwa sababu vitu viko kwenye inakuwa rahisi kipindi kile simu unapiga unapigiwa unatuma mesej unapokea mesj umemaliza kulikuwa hamna masuala ya yeah. data sahiv hata ajapiga sho ikitangazwa tuukonaesilazimaprooti <laughs> <laughs> <laughs> kwa hiyo tulipigwa sanawale wanaopigaga wana, wana chakatu chaka waale awazitangazi wallakinizamani huwezi kujua geita kinachoendelea cho, kina nini biaramuro huwezi kujua kwa hiyo msanii anaondoka naenda anapiga sho anarudi haripoti lakini uzuri ni kwamba baadaye utagundua tu siutakutana na promota abaadaeaaadawatu walipiga awakurudi nyumbani ag <laughs> hawajagusa nyumbaniwakimaliza <laughs> wow, yani, sehem flaninapigajamani kwa sabu mmeshafika hapo basi okay, sogenihivi okay na huyu oanaongea na mshikaji wake bana hmm. a watakuwa hapa basi um, tuongee dili hawakurudi nyumbaniakini ulikuana taarifabaadaeaawawiseneeuana aomi mkataba ukiisha ndo aausanikikui miaka minne mm. unatokea kusimama mwenyeweachupuziuinngineainyani mkataba wangu mii i iwe yani ilikuwa iwe wagosi iwe baadaye ndo ikaja kuwa kina shaa kina kra kina zna wote unaonawamesimama wenye w unatakiwa kuwa umesimama wewe kamandomaana leo nafurahi kuona ana na ebona gazake yeah. yeah. nyingine That's how to be. kwa sababu mtu mwingine anatakiwa kucutumia hiyo nafasi mstakanaww miaka kumi kwa hiyo mi mkataba wangu 4 y lakini sisijawai kuren mkatabanesiku hizi inasikia kuna mikataba miaka ishirini <laughs> da? Mm, <laughs> yaani mtoto anazaliwa mpaka anaenda chuo kikuu bado uko lebo mojaasaekuna mmoja akatoka juzijuzihapa upande mmoja alikua mesaini mkatabawa miaka mitanokafanamiwiliuamboaa sabu alikuwa naona mambo ya sikuhizi artist utakuwa umesha kupata exie ee na apital kwa hio unaweza kusimama mm-hmm. yani unaweza kusimama wewe kama wewe kwaoa kwa bongo mm. si hamna haja kumsaini msanii miaka kumi ishirini huo ni utumwa sasa huo Hey, uo ni utumwausijifan waaswauutaongeahnakusknandaukat shauri yake basi asilalamiki kwa saabu anatabia y kulalamikabidamtua ah, sauataaaakini eh, wow. mm. yani, ukiona unasaini mkataba zaidi ya miaka kmi saukuna aini baadaya jeshimukwa eh, sabu abo ukienda kwenye labo unatafuta fa yani unatafuta capital. na mtu ambaye ana mm -hmm. na mtu ambaye ana a0 w kama msanii umeshapata yeah. unayo exposure unayo unayo unatakiwa kuwa nayo kwaho unatakiwa kusimama ama kwasabu kama, Kwa kama bado unata u an lelew yeah. you know <laughs> <laughs> <laughs> wengi, wengi. Yani, ma, kuna mazoea flani hv ya kutoka nyumbani unayahamisha mpaka kwenye kazi yes. so, mtu akisema tu akupe mgonga hun yeyote anashindwagaendelea mbele a mm. mm. maakaribu nashukuru sana nimekaribia asanteni kwa kunialika asana asanteni kwa asante asante kunipa heshima <laughs> <Wewe. laughs> <laughs> <Meze. laughs> ah, <laughs> ya kutoshampaka ikaanza kukata taman weweanu anachonifanyia hata kuni jibu tu tulianza kutafutana wenye nilikuwa kwenye mchakato vilevile wa ile sho yetuso baadaye niokuja kukumbuka akini eh. siyupo wenee eh. pilika hizi za, za vijana kwa vimbuo vipaji eh. Like, ni mwacheulivontafuta tu baada yabaada ya fainali nkaribu sana tunafanya uh, uh, yeah. niko na ndugu zangu hapa stehen muruo na rasta Masood, yusuf masud tunafahamiana yeah, vizuri as yetu aua inahusiana na nidnai so, uh, tunataka, so. tunataka kijana ambaye anakuwa sasa hivi yeah. akitaka kumfahamu maj mm. basi apate sehemu ya kuenda yeah. kumsikiliza akiwa anaongea <laughs> na sio zile nvye za dakika kia ishiin na unafanyiwa kutokana na tukiopaa so, so. sisi hatufanyutokana na tukioashuru wa <laughs> lakini inakuwa doumentkwa saabu kweli vitu vingi vya kwetu sisi wa zamani haviko dehakunakuna eh, kabisao ongereni sanashukran sana so yeah. pas yetu inaitwa meza huru wy meza huru unaweza ukafanya ftyn <laughs> lkuna nice. kitu ambacho kitamenyeeghii nitachukua hii nikae nayo sijaanaeyeeko chochote ambacho unahisi unataka kikae uh, kwa ajili ya yako mwenyewe kwa ajili ya hmm. vizazi vinavyokuja hmm. basi kiweki kwenyeumndani ili kija kuwasaidia uh, vijana wanaoingia katika utayarishaji wa mziki yeah. maisha kwa ujumla vitu kama hivyoso karibu sana nashukuru sana so kwa kwanza labda tumjue sio maj jwakimarunda kimar yani ndo jina lalililopo la, kwenyen <laughs> hey. hey. yani, serikali awamu kwahiyo tuanzie hapo mm. Eh, mastej ni nani au juakim mm. ni nani amezaliwa wapi mm. amishiyani ametokea wapi eh, tuanzie kwa ufupi kuanzia hapo watu wakujue mi nizaliwa mwaka elfu 1o mia9 7b3 tarehe 9 mwezi wa nane hapa um, pa tanzania a dares salam wengi wanafikii mi mkenya sielewi au <laughs> sijui kwa <nini>? sababu <laughs> S- si kwetu unajua rombo kwetu mkuu rombo na boda ah, ni dakika kumina tano oh yeah. e, kwa hiyo wengi wanasemagakwanza huyo sio mtanzania baada mi mtanzania jamani na paspot ya bluuau <laughs> na, naaawakn e, um, ni kweli unajua um, niko tofauti kidogo ni kweli hata uh, ukiangalia hem ni kwa mm. sababu nimekaa nje sana wala sio kwa sababu ya ukenya okay ni. niliondoka tanzania sema na, naenda mbele alafu nitarudi okay. niondoka tanzania thn mm. nikarudi tanzania baada ya kumaliza chuo 9sasit kwahiyo nime adopt sana uh, si, sio tabia tuseme le ya mbele ya <laughs> mbele mnlewa kwa hiyo kwa tanzania uh, ukiwa na kulre y mbele unakuwa kama vile arroan yeah. uh, are umeeneelewa kwa hiyo mi naitambua kwa hiyo ndomaana wengi wanasema kwambakwanza eziu uki, ukiwa unatamani ku, kupata hey. hey. yani kufanya kila kitu muda sahihi kikae sawa mm. na sisi tumeshazoea exactly. madi liend <laughs> <Kona. laughs> hey, hey. kwa hiyo watu wengi kutokana na hilo hata ukiangalia hata ukiangalia jinsi kikazi ukinikuta kwenye kazi yaani niko tofauti na kama ningekulia hapa kwa sababu kazi, kazi ni kazi mi niko hivi nimenyoka nimezoea wazungu elewa nikikwambia saa tatu ndo mana nilimpigia simu kabisa nilivokuwa nachelewa unakumbuka yeah, yeah. iyogonamwambielakini tanzania mtu unamwambia saa nne atakuja saa sitaani vipisi nimefika <laughs> yani. anyway, hey. kwahiyo <laughs> anyway ndo maana watu wengi wanafikiri kwamba ameforena lakini ni, ni, ni, nilizaliwa hapa hapa 7 mzee wangu maremu mzee wangu um, ni anatoka mkuu rombo mama angu anatoka kibosho maua kwa hiyo wote ni kaskazini akicaiskabis kwahiyo mzee alikuwa anafanya kazi tanesco bythe by tamamerit alikuwapa wa tanesco um, lakini alikuja kufariki mama bahati nzuri mimi wazazi wangu wote mamangu alikuwa sio mama kukaa nyumbani mama angu, mama nyumbani. Okay. Mama angu mpaka chuo kikuu by the tamamerite ndo alikuwa mkuu wa undp southern africa kwahiyo wazazi wangu wote walikuaji wanafanya kazi kwa hiyo walifaiti sana kutupatia elimu mm. na na walikopa sio kwamba walikuwa na uwezo <laughs> walikopa Aa, wakajitahidi wakajitaidi maana tukasoma nje mi na mdogo wangu tuko wawilimana nasema tuko wawili nikasema niliondoka the4 nikarudi chuo yani nimemaliza mtihani leo kesho nimepanda ndege ya kurudi tanzania na naomba nikwambie sijawahi kurudi ulaya mpaka leo kwanzia 96 sita. na sitaki <laughs> kwenda labda kama nnaumwa na inabidi niende huko sija yani ulaya sipapendi um, syani watu wa kule ni wabaguzi i just don't like yaani mimi ulaya sipapendi ndoo maana nimemaliza yani eam leo ndege asubuhi kesho ya kwanza na british airways back to tanzania na nimegoma kwenda ulaya mpaka leo watoto wangu wanasoma chuo nimewapeleka huko lakini wanavyoenda hivi wanaenda labda na mama yao au bibi yao ndo mm. anawasindikiza amewambia mi siendi huko tena unajua ubaguzi ulikuwa ni mkubwa sana Extreme. Extreme. tofauti hivi. Yeah. na ssahivi nlew sina o sihitaji kwenda ulaya kwa sababu siko nilikaa kule sana mwanlewakwa yeah, hiyo mimi labda kama nnaumwa l kwasaabu mipango mwenyezimungu wezi kujuantapelekwa mm. lakini anyway, n nilizaliwa hapa 73 tulikua tunakaaeiam pako mpaka leoane eh, eh, kwahiyo mzee alipewa nyumba pale kwao nimekulia pale mzee alivyopandapanda chati che <laughs> akaamishwa <Wester> bay <laughs> kwahiyo nimezaliwa pale uh, i pale nimeamia uh, bay naelewakwao yangu nibay yakishuatuliamiabmpaka alivyostaafo mzee kutokana na kuuma mm. ak tukaamia kwenye nyumba yake alijenga masaki kwao okay. uwezi kuamini mi nimezaliwaba <laughs> <Wester> masaki <laughs> alafu ulaya kwa ho unaweza ukaona kwamba tofauti yangu inatokea wapi kidogo na mtu ambaye amezaliwa andomana yeah, no, na, wakiniangalia wanasema huyu mbona kama sio mtanzania baaraniwe anyway, 4 ndo nikaenda botswana okay. botswana nikasomea secondary sul mpaka darasa la saba uh, baada ya darasa la saba ndo nikaenda sasa uk uh -huh. uk ndo nimesoma secondary sul vyote mpaka chuo kikuu 96ton soma mpanilisoma asul wakanifukuza siku ya kwanza tu nikafukuzwa kupigana nikuwa mkorofu sana nikapigana na darasa zimassasa pale kuna watoto fulani hivi wakawa wanaona mtoto ah, akishua wa ngoasasa ah, mzee wangu ia anafanya karate akawa yeah. yeah, nanifundisha niliwadunda wote lakini nikawa expelled, nikafukuzwa kwa hiyo nikaamia upange waaysl kwa hiyo nimesoma tu mpaka darasa la tatu tanzaniakaenda botswana kwahiyo baada yeah, kwahiyo inshort baada ya university nikarudi tanzania nika, nika, mzee unajua alikuwa na connection. kwa saabu nimesomea eeiew kafaulu vizuri mzee akaniunganisha nikafanya tan kaenda nikafanya akaniambiafreshi mshara 9 9s hiyo sasa nikiangalia huku kwenye ho yangu mziki ta wapi wee wakati ulikuwa ukienda anii kuna, kuna uh, diso lilikuwa tazara pale hmm yaani hiyo hela inateketea ndani ya nusu sababu satuuauszimekamna nilikataa kwa sababu nili, nilivyokuwa chuo nilikuwa nafanya kazi jikoni um, kusafisha vyombo nikawa na by bythet nataka kuondoka nikuwa nimeshan ndo nikanua vyombo vya studio sasa mm-hmm. nilivyoangalia mshaara wa elfu 9 alafu naweza kwenda kufanya mziki n nikaona ngoja niliunahisi utakurejeshea pesayaapaynhiyo ah, liatu nis yani mimi iikuwa napenda mziki hata <coughs> ungeniambia nifanye bure ningefanya bure unajua nimesomaececinie kwa sababu ya wazazi okay. buio <laughs> So, kama angekuuliza kusoma ngnamzee unge, unge, wa kichaga asingelipa asingetoana <laughs> <laughs> kusomea mziki <laughs> sasa kwa sabbu alikuwa ni njinia <laughs> kachaguakichaga <So>, <laughs> asingetoa ela nilivorudi mi naytu alinifukuza kabisa mpaka nyumbani atukuelewana kwa sababu aiwezekani kwamba tumefaiti nalewa alikuwa anategemea mshahara wa tanesco tumefaiti mm-hmm tumekopa mpaka wakakopa benki tuwasomeshe nje unakuja kuniambia kwamba unafanya kazi kwa sababu kwenye onten urikodi mm-hmm. awa vulana ambao wanavaa suruale chini ya makalio yani kwanza walikuwa wanamcheka washikaji zake walimcheka sana kwa sababu wale ambao mi nilisoma nao walienda kufanya kazi kwenye mashirika makubwa ya? ya nje mm. kwa sababu ilikuwepo hapa tayari yeah, okay. e, kipindi hicho lakini kampuni nyingi za simu sasa hivi zilikuwa zipo nzizo tulikuwa unaongelea right. naweza nikawapromoti kwa sababu hawapo tena a wengine sitawataja tuezitajikapo kulikuwa kuna baadayem unaelewa mm-hmm. um, kwahiyo kwa upande wa enjinia option zilikuwa chache lakini ningeweza kwenda kufanya kazimens lakini wao wengine wakaenda kufanya kazi huko mishara mizuri kwahiyo washikaji zake mzee wakawa namcheka yani, u umejiteza kote ulukijana naasulbd ni, alinipa mze wala skulinunua ndo s yangu lakwanza angala alimsaidia hicho mtoto yani, mepeleka ulaya anakua ka rkodiwavuta bani wanaovaa surai chini ya makalio na naela ilikat alindo <laughs> uh, maana uh, kama radio tanzania walishasemaga tupigi miziki aya yeah, yeah. ya ya kizazi kipya yeah, kwa saabu awa ni wahuni wavuta bangi theo ythe hichi ndo kitu watu wengi hawaelewi kuhusu soko letu 9 kulikuwa mna hata no 90 bongo ilikuwa tu ni naona wimbo wa kwanza ambao ulikuja kuintroduse kwamba ah, kumbe ii hishi inawezekana ni wimbo ulifanyika na nabon love mawingu studios ndio tukashangaa kumbe de eh, dem sio neno zuri kumbe mwanadada unamweza kumweka kwenye oras akaimba wimbo ulikua naitwa oya msela Oye. Mm. Oye. Was the first rap song hapa tanzania ndo tukaanza kuona a kumbe sio sio lazima iwe tu n kwenye korasio lazima iwe ngumu ndo boyani bo ndo mana kwanza sisi wote tulimputa bonenelewaalitupa heshima ya kuwa naye kwenye e ya mwisho kabla ya hiya kwako a ana madinindakio a tu anaongea tuusika t amatatu kama awei kuongeaa anachakuongea sasa iwishetoka huko kwamba bon i the Yeah, out, hey, sasa out. but evey time pp ataki about pf mj sijui mika mwamba alafu mika alikuja baadaye sana pui mika an kwenye kundi moja mnatuvunjia okay. sanaheshima mika alikuja baadaye 000 unajua huyo oh, yeah. hey, alikuja baadaye lakini vijana wa sasahivi wao wanamkumbuka mika kwa sababu umenelewa yeah. lakini wao ambao wanakumbuka we vijana sabi, yani nkwanza wazazi wao walikuwa ata awajaanza kuchombezanupeo <laughs> so wao unaanzia kwa mika lakini uwezi kumweka mika na na mimi boni ndo uwezi kumweka htana yani... <laughs> <laughs> <laughs> kwamba nataka watu wakisema us ya tanzania sio tobongo vo ai anza tobat alafu ndo anakujaanapf adioa ndohii vitu kama hivi nashukrusab exactly. hey. hawana mahala pakujuaw tunapofanya hi basi atlist wanaweza wukapata uh, upeo mzuri wa kuwatambua maso huku tutafikandanza mi nataka uekaao umesema isharautu uh, yako ya boni mm. ni sahihi sana kwa sababu akati tunaongea na boni tulimuuliza kama ana hisi hapati maua yake yes. akasema he, hana ilo tatizo kwa sababu anajua uuuliza kamaakaniambia kwamba yeye kuna watu ambao yeye wasipomtalakini kwa sababu watu hao ao wanamee hana shidsasa tutakuja kukuuliza na wewe hili swaliaju shida a shida ya mziki wetu hatujapata yeah. watu wanasikia tu kwa mfano mm. kumweka p j na mika mm. ni kwa sababu labda wakati huo au ndo walikuwa wanasikika bila kujua kwamba kuna watu walianza kablianza kablaboni alianza, kabla. kabla. yeah. alianza, kabla. yeah. alianza kabla kabla h uh-huh. baadaye mika anakuja kusikika wasenof ni kipindi cha redio vipindi redioo sasa watu wanaosikika yes. ndo wawowawo yeah. alafu kitu kibaya zaidi au kitu kizuri aseme kibaya kitu kizuri mm. mika ni foreakwa hiyo sisi wa tanzania tuna tabia ya kuliko watu wetuwahiyo tutafika hu yes, <laughs> bobythe yeah. yeye anatoa hizo nyimbo zake mm. dakina gwm unajua mm. alivyokuwa anatoa cheza mbali yeah. <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> na kasheshe minapatulikuanegrunaitutajaamaunkama aliegee Mm. s so, by yeye yeah, anatoa zile nyimbo na zina hiti mimi na tulikuwaunajua kwa sabbu alikuwa anaishi bamaga yeah. karibu yeah, sana na za mawing kwaiyo nilikuwa nikienda kumtembelatuende tuunaenda kwa miguu tukua tunaenda pale taratibu amlango ukifunguliwa hivi tuikuwa tunakaa nje kama hapo yani nje hivi mlango ukifunguliwatual paleni watu hawaelewi kwa saabuhuyu ni bon kwa sababu boni alikuwa tu sio produsa mkubwa Yani alikua yeah. kuliko taa sasahiina ndo yeah. likuanaturusha kwa ot tunaenda wanza uwezi ata kumgusa skwamba so mlango nafunguka a na unamwona kabisa yule pale kwao yu kuna siku mlango ulifunguka hivi akageuka yani hitufuuza kama mbwa <laughs> son yani, if only people nyew kwamba yani sisi wenyewe kuna an ido kabla ya kutokayo isu yabon kwamba jamani boni uh, people don't give him enoug e but nimefurahi amesema kwamba aslona as, kwa watu kama sisi ware we there wewill always give him hispe yeye ndokategeeza foundation ambayo exactly. sisi tukaja tukaendelea to build theo tumaliziekitu tutoke hukoe aliingia kweye yeye alisoma mpaka chuo akasomea finance kwa hiyo alifanya kazi nje okay. um, um, sasahivi amerudi tanzania Okay. Eh, kwahio lakini yuko hapa sahivi lakini fo alivomaliza chua alifanya kaambaondo mziki maonnataka tange mm. bakibaki hukoufanye kazi hukoine yes, yes, yes, yeah. nataka mambo ya uhunipa yangu mimi ilikuwamziwelimalikuwa yeah. <laughs> <laughs> <laughs> yeah. uh, uh, um, ni mtoto wa ainagani huko kipindi cha uko, mm. uko utotoni mtata um, um, nilikuwa ni mtundu sana mama anasema nilikuwa ni mtundu sana. Sana. Um, by nature, ni a sana <laughs> <laughs> b like so. ni <laughs> mi nili amelio mi ikua ni mtata tu ai ikuwa mtata mpaka uh, mpaka fr uh, lakini baada ya hapo nikamachua kidogo ndomaana mpaka mz nikamaliza maswala chua ame kwahiyo shule ilikuwa ni changamoto kubwa sana kwangu mimi kwahiyo uh, maswala ya darasani yalikuwa alikuwa nanipan yani changamoto nyingi sana kwahio nime sana kwenye, kwenye kwenye darasani kwenye elimu ndo mm. maana nilivyomaliza tu d ya kwanza mama alikuwa nataka nirudi nikafanye nikawambia n no. no. <laughs> <laughs> d hii hapa ya kwanza mi naomba nikafanye uh, mziki nikishindwa kwenye mziki a nab hi hapa ambayo naweza nawezakwenda Okay. so ndomaana mama kanirusu kaazakunaa okay. b mi niko nenda huko we jaribu ikishindikana basi utaa uta hey, eh, okay. lakini mzeemze mzee alikuja mpaka kanifukuza nyumbani lakini beore idi <coughs> uh, nilirudi kuishi naye kwasaabusoa naye we made up mpaka akaja kuona mafanikio kwamba unajua nilikuja mpaka nikawa na nikachukua jengo masadol f 3 kwa mwezi nikawa na studio studio ttu ndo hiyo nikawa na malolinje nikawa na rajabu marijani nikawa na saidi omoria na udigo na mimi mwenyewe reception nikawa na Manager, yani a full na yote aliona kabla yee akanambia mwanangui nanauata wale washikaiote moliua namcefi kangune mwanangu anaofis maa watotoweni bado ameajeriwaa mi na mzee wangu iliishia vizuri kwa ho hata mungu alivyomwita kusema kweli mimwenyewekwa sabu bado tulikua uh, um, tuo amkua kwenye msunaiaataiai hey, yeah. yeah. ah. <laughs> <laughs> hey. uh, ulivyorudi uh, uh, tanzania mwaka 96 e ndo uliingia katika utayarishaji hailikuwaje yeah. kipindwakati unaanzaafaiya uh, <laughs> <safari, laughs> utaaisaichangamoto Ch kubwae <laughs> unaona kulikuwa amna uh, platfom ya mziki wetu sehemu ambayo huo una, una, mziki unaweza kufikishwa kwa watu mm. kwa sababu naweza nikaongea wazi kabisa yeah, okay. go, Before, tis, kwa sababu redio na tv tanzania rasmi 94 kama sijakosea sure. yeah, 94 eh, ndo ziliingia yn yani ambaye sio serikali kabla hapo kulikuwa kuna radio tanzania radio tanzania yaani wao walishagomaga kupiga miziki ya wauni wanasema kwa hiyo hiyo radio ilivyokuja tukaona kwamba d hapa mkombozi wetu huyu hapa sema sasa hiyo redio na tv ilikuwa ya kisnesnee saa <laughs> <laughs> Uh, yule investa <laughs> uh, marehemu mc so in alinvest hela nyingi sana yeah. so athat at time wao walikuwa wanatumia cd kupiga miziki kwa hiyo sana sana walikuwa wanapiga miziki ya nje mm. na walijitaiditaidi wakapata na kuconvet miziki kutoka redio tanzania kwaio walikuwa anapiga llday zetu lakini Aha. kuna proces ilifanyika n yani kuziweka kwenye digital. sasa changamoto kwangumimi kwa pifana boni kipindi mm. mashine ya kuchoma cd ilikuwa nauza dola efu st kasori sa kompyuta kompyutailikuwa ni ndoto za alinacha we d n a kwenye tepu diitl ilikuwa bado sana amaswala yeah kwa hiyo mashine ya kuchoma cd ilikuwa ni ndoto za a nyacha kwa sababu kwa efu tan nyimbo ngape mpaka ununue mashine ya kuchoma cd sawa kwa hiyo wale wakawa anataviasaa sisi hatuna tatizo kupiga mizikeni lakinii yeah, Miz- mitambo yetu haipigi te tep mchafu <laughs> kwa hiyo mnavotuletea mizikeni kwenye tep hatuwezi pigamzlamtu kimpelekea ainawadudu so mziki, mziki bado wakawa sio wakombozi wetu sema kuna ngoja nimtaje tu kuna mtu akaja kupata kazi pale watu wawili wakani alianza mmoja alianza mastati alafu akaja maikagam mm-hmm. sasa wale walikuwa ni vijana mm-hmm. na, wana pashn wakaona kabisa kwaio wao wakawa wanatupigania kwenye rooms, no, jamani no, no. La, basi tuwape hata dakika tano mi ntaweka mashine ya tep pale jamani f tuone yani walitupigania sana yani maa tajiliundi yani alitupigania sana sana yani ali nasema lakini akawa maaemenilikuakwanza mm. afanyakazi wengi walikuwa mechukuliwa mm. io tanzania wasomi watu wazima lakini dd walikosea wakamrusu <laughs> wakamrusu tajirundi <laughs> akaeka tep yake akaeka so wimba la upiga mm. ni waipma wakinaon doalikuwa bado ajajoin lakini alikwepo stg siju bwan hivdn siku hii anatuambia leo kipindi dakika like, tano kabla ya kipindi kisha ntapiga huo wimbo semaunajua 5 zilikuwa ni nyingi S- akapiga tyani anapiga ovesi moja wao wale ambao walikuwa na vesi huko mbelewalifaidi wale waliobr tuliweka redio tulijaa kama watu hamsini kama watu hamsini anani ilikuwa nia leo yani nakumbuka uwanatoka majasho <laughs> tajiid akasema haya naomba ni asanteni sana waskiatukaona uh -huh nawaga na hu wimbokutoka ah, ia eajoosanw ah, lakini <laughs> <laughs> yani hata vesi ya kwanza ijaishahes anothe eo hnee given enoug e t huyo ataongea hata masaa kumi hapa apo anavyopenda kuongea e mwenyewe mtangazaji <laughs> kwa hiyo kama mtapata chan mwongea instrumental e what simu mm. yani, off the, hook. Off the hook kutokana na hiyo tu kile kitendo alichofanya alichofanyapo basi wakamwambiabana ah, simu zilikuwa nyingi sana embufanya embu tena wiki wapicha bwana wakamwongezea dakika mpaka kumi Hmm. wakamwongezea dakika k5 oaii nusu saa sali moja ha, mpaka by the timk mwagama anakujayani hmm. ni kipindi kizima hmm. lakini wow. those t people weinmena wittha o dio ambayo ilikuwepo kipindi hicho sasa kukaa kuka, kuna mtu sasa akaja sijui aliona sijuichan akaja kuona huyu invest mi siwezi kushindana naye bt a akaanzishaia anues wa akawa napigaoo akasema sngang'ania za ulaya mm. misiwezi kushindana naye kwa ital lakini ent ngoja mi nianzishe redio nipige oo iwe bongo pop bongorap bongo, bongo flvo tarabu mm. uh, dan kwaya onsundays akaamua kufanya hivyo akaanzisha registraton yake sasa huyo ndo akaja akamaliza kabisa mu mziki wa kwetu ukawa unafika kwenye jamii e industry ilianza tanzania baada ya hapo hats anothei orbrohr jo kusaga alivyoanzisha radiosaion yake e alituambia alitwita kabisa akasema hakikishenin mz- ni nzuri mimi ntai unakwa hiyo mi studio yangu ili inaoua nakuambia ileadomana iika na rekodi bongohio bongoa bongo, bongo, bongo favo hiyo ilikuwa mimiidooia uh, uh, rajabu marejani na dig studio moja akawa ak, alikuwepo enjinia anaitwa maloline ndo Malo yeah. akawa huyo mwingine inabidi mwonge naye mkimpata <laughs> eh, akawa narikodi uh, taarabu dan na vikundi kwa ufupi mchiriku mm-hmm. maenelewa aa kwa sababu uh, jokusaga alisema naombeni mimi ntazi baada ya hapo afu kuna wasikilizaji ndio hapo mpaka wasambazaji ambao walikuwa ni wagosi kasorofei ambaye ndo alikuwa mtanzania ndomaana tunasemaga wasambazaji walikuwa ni wagosi nami ni wadosi kwa, kwa, kwa sababu mtanzania alikuwa huyu kfm akuja kuanzisha mpaka bendi ya nafmtdi ambaye ndo mikamwamba akawanaana kwahiyoikaanzia apo ma sasa ikawaan jamani jamani tunataka tuna hamu ya kuwaona mapromota wakaan afla wana hamu ya kupata hizo kazi ndo wadosi wakaanza kusambaza zamani wadosi wua wanasambaza miziki akinamiako ya mi yani miziki ya mtoni wakaanza yes, sasa sikiliza ii wagosi kama nzuri nyimbo kumi vipi ndo tukaanza kufanya bawezi kwamini tukafanya bawagosi lbya kwanza naoifanya mi likua wagosi wakaya okay. hey, tukapeleka hela ambazo tulipiga pale sitaki kusema hey, kwa sababu nao watu wa mapato wanatabia kutoa failiainnimewataja watu hapo ambao hawatajwi kuanzia na mpaka tuseme paka yeah. kwa sababu attha time walikpo kina mamu yeah. mamu mshikaji naweza nikamtaja yani mamu, mamu kat, katufanya tuanze sasa ndo tukaanza kushika hela meneelewa maprodusa sahivi juziapa amesema kwanza wazamani wawana hela sisi ndo tunahela kwa sababu ya gari kanunuaennn yani mi namwangalia <laughs> mtu mzima inabidi ni kae tuy tumeanza kushika hela wakati bado unapangusa lakini unamwangalia tependa mongea itawana hi lakini hawajui bm ya kwanza inatoka50ilion kablata imeua nakala hiitunatengenezazakinasugu 0 yaani mtu hajasambaza hata nakala hii anaamini hizi zitauza anakupa advanya milioni mia mbili sasa nyinyi maprodua sahivi nani anachukua da milioni mia bv vitu kwa sababu hawana hiyo wanaongea kutokanandomana mi naongea kitu hapa mm-hmm. nyi maproduasahivi maprodusa wote ambao nimewataja wa zamani hawa hamna hata mmoja ana njaa bony pfun mimi ha, nianze nani wengine enotanenrico eh? yeah. yeah. uh, hata nanii malon hamna mtu ana njaa because wemade mone oaboy and gues wa wote tunaishi nyumba zetu liend nye cansa maneelewa so kwa saabu hawana hizi umenunua gari la enan la milioni ishn bezawadw yako iko nyuma ya wale maproduse ambao unawaita wazee bado hata ujafika lakini wasani wa sasahivi enanohe kipindi mnaanza mlia um, maodua wachache sanbonnoomba mm. uh, nikuambia mm. ukweli yeah. malolinge uh. alikwepo yaani yeye na boni hata kama wanapishana wanapishana kidogo sana okay. hey, kwahiyo boni malin kwa sababu a alikuwa anafanya kazi kazidombosco albamu ya kwanza ya sugu alitengeza ma alitengeza mallin dobos hiyo huyo ni mwingine ambaye hawamtaji kabisa kwenye malenje ndani Hey, na... maka, uko, hey, manzoni, first mwaka 9 huko e mwanzonib alitengea sasa kwanzia so, uh, ya pili mi natuteneastya nyimbo zake kumbuka yeah, kuna yule jamaa yule wa mm. alitengezab lakini ni kwamba alikuwa nachualifanya yeah, like the... yeah, yeah. kabla ya sugu Yes, yani, uh, ngoma za kwake mwenyeeliugika yeah, ni kwamba mlikua mko wachache sanab enrico, enrico. mimiwaho okay. yeah. na ulikuwa ukitaka hata kama uko biaramuro mm. kitaka kwae kita kurikodikitaurikodi mm. hio lazima ujelazimaujed <laughs> Kwa, yeah. kwa, kwa, kwa, kwa maelezo ya, ya, ya boni maelezo yako yeah. uh, naona kabisa kulikuwa kila mtu anafanya kazi yake lakini mlikuwa kama uh, watoto wa, wa baba mmoja hivi Mli, mlikuwa mnasaidiana vipi katika uh, kazi zenu zenutukua tunashindana unajua tulikua mm. yaani okay sawa tulikuwa tunafahamiana hatugombani mm. hata hiyo bifu Jesus hata watu wanasema t minan ndo yangu wa kwanza auaasaas tuambona miwao p aini walikuwa wanaitengeneza watu waia lakini mi aiua amtok nda kukanushawakanaendelea na mambo yao sisitunaendelea mm-hmm. na mamoatawao si, wote watano mm-hmm. tua tunatembeleana tunapeana ushaurisutunataka santulikuwa tuko kwaho hichondo kilisaidia kitu kingine ambacho ni tofauti sana a mapodu watano na map sasahivi wote hapo walisomea soueneri ulaya wote ni souenger kabisaishu no. kubwa wote wanauliza kuhusu sound ya zamani mm. ni kwamba wweeueier we wote f kasomea uh, ola ha- uh, boni mimi na enrico wingereza uh, mikalisomea kwao i na veti kwamba tulisomea ndomaanah kipindi kile mlikuwa mnafanya nini well. tulikuwa ni wasomisiku <laughs> <Yeah. Yeah. laughs> hizi eh, watu wanachorachora tu mm-hmm. saa bit natoka kali hiyo uwezi kumfundisha mtu najua lazimauwe na na aona okay. okay. no, kwahiyo tulikuwa tunasaidiana wote uh, wo waliawote tulikuwa ni, ni wasomi tulikuwa napenda sana ku ban u ulifanya nini hapo tu tuna, tunaambia nasemah heda tunashindana fkanatoa wimbo unaenda kuhite hapo mi naumiza kichwa wimbo lotoa n unaumiza kichwa kama wiki mbili hivi hiyo tukawa tunashindana kwenye kazi sahivi wanashindana tu kwenye majembe kulogana sasa hiyo aileti maendelewanajua kila kitu afuwana zile gariknundotai wndtatotatoka nje aenipakwama lengo la hhapaai ishu hiyo ya kupumbazwa mm-hmm. na wasanii shauri yao okay. yeah, ukipewa gari ya milioni kiat5 ishiini alafu nafurahia 00 ka saabu wasanii wasasahivisd yes. <laughs> hey, sasa wakiona unalalamikapige gari kidogot Simo, wanabana, sawa lakini juzi kati hapa wameanza maswala ya royalties wanalalamika tena unaona wafuwatu anajitagamasa kumbe ulikuwa sahihi naona analalamika unajua ukiwa mzazi <inaudible> mtoto unamzoea baadaye anakuja atakuja ku kui kumbe dingi alikuwa anamaanisha hiki hapa mimi naongea wanaibiwa sawa wanaibiwa kila siku naongea na naongea na kwa sababu wao hawezi kuongea kwa wao kbukiongea unaminywa yeah. hey, kwa sabu ah, ni zaidi ya watu wanaokata nwee ukilalamika w naletwa mwingine hata mm. umesemaje bana huyoapatuminye leta mwingine huo mm. mchezonauona nafanya wasanii ni wakatili na kitu ambacho wanawafanyia ma na sasaawa ambao wako huko nimesha et wao wanatakiwa kusemamastaongea tunashindwa kuongea t wanamtukana wakati mi m kwamba mnaibiwatuendelee kweyenataka kufaham pia wakati huo uh, tukiachanaa na wakati umerudi sasa unaanza una, una, una, una kupambania uh, hobi yako ah yako ni vitu gani hasa ambavyo vilikuwa ukalala usikukasemamze sahkulikuwa mna hela kwa sababu hiyo fmipokuwa moja kulikuwa mna hela n um, kwa hiyo hata msanii sana sana anaweza kakupoza hapo buku tatu buku tano He hey, bana nomba nisaidie tu kwa hiyo ilikuwa sana sana na likuwa bado nami mwenyewe kwa bahati nzuri ningekuwa najitegemea mwenyewe nisingeweza hata kufanya hiyo biashara kwa hiyo huku mwanzoni ndio nilikuwa najibana kwa, kwa mzee igeri mm-hmm. kwahiyo silipi renti umeme imurugenzi mm. wayn yeah, mm. yani, studio yangu nikaweka hapo hapo Quake. kwenye <laughs> <laughs> <laughs> umeme. lakini ningekuwa nimekodi sehemu isingewezekana kama biashara aonahivo hivo yeye a yake ni wazazi ambao wana uwezo kwahiyo mwenyewe tu yani hapa mwanzoni mbayo aakambia ilikuwa akawa najibana mm. kwa, kwa mzee no, no. unaona uh, mawingu s ni hivo hivo kusaga ni kama sisi alikuwa na ps mm. sana ya mziki kuanzia umpaka kuanzisha t wachgaraembemwenyewe anatoka kwenye background. kama yakwetu mzee wake alikuwa ana uwezo maremmzee wake yeah. s so, ndomana unaona watu wengi ambao walikuwa na t mwanzoni ni vijana ambao walitoka kwenye familia zenye uwezo It was a pain. kwa hiyo mwanzoni ilibidi utufanye kwa, kwa passn na unajibana nyumbani lakini wengi tulikuja kufukuzwa yaani unajua dingi anachoka naye lakini hiyo fm fmtehon ya pili ilivyokuja mm-hmm. ndo hata tukaweza kupandisha kwamba jamani sasa hivi simnapiga show za laki mbili kwa sababu sho ilikuwa laki nakumbuka sugu anaenda kabisa bas n naenda mwanza naenda kupiga sho laki laki yani nyingi basi yani tukaanza kuchaji elf Yeah. tu kwanza sugu alikuja kmi natakab yangu isimamie mm. ile yapili mm. misufuaeu km kila, kila, kila ngomawahiyo mm. bzimana siipati mwanzo yani inabidi nifanye kazi yote twende kwa msambazaji atmi <coughs> nipewe changu nab ulikuwa uwezi kutengeza ndani ya miezi kwa sababu hatuko ia kwa hiyo lb ilikuwa nachukua sio chini ya miezi sita miezi sit mi nafanyalb na hiyo lakimoja alinipa nakumbuka msambazaji alikuwa fm yani tumetoka kwa fm sasa mwanangulaki yako hapa tukaenda diso tazara nilimaliza yote uan tuaanmkwa hiyo kwa ufupi hali ilikuwa changamoto ilikuwa hiyo tu ni kwamba kwa sababu mziki ulikuwa ufiki kwa watu mm. industry ilikuwa bado haiko d de- lakini hiyo fm station akoja tukapandisha mpaka elfu kumi elfu ishirini from elfu ishirini nakumbuka niliruka mpaka elfu hamsn sasa watu walikuwa wanapiga shoo sasa mikoani hapo wanapata lakimoja lakimbili lakitatu kaao no, wa, yeah. navoziitenzaele namaanisha hata wewe kwenye studi unaweza kukabadilisha kwa hiyo yeah. yeah. mm-hmm. mm-hmm. tulipandapanda yani baht mi naacha mziki niikuwa na chaji lakinne milioni wimbo mmoja na hiyo ni 28 na... ndo nimefanya lbam ya mwisho pamoja ndani ya gemu yani kwa hiyo mimi nilikuza kuanzia efu mpaka laki8 hivi studio ambayo inatoa mao kabisa mtaani sasa mm. yani nyimbo ziko kwenye nachukua mm. laki laki mbili wamesharudilakini changamoto zilikuwa ndo hizoukichokozaknd ndani mm. ya bongo sugu nilikuja kuanza kufanya naye kazi kwasabu, mm. kwa sababu ile ya kwanza sialifanya huku nyuma 9 wasani ambaoyani wasanii wa kwanza mi nimetengenezea ngoma tanzania ilikuwa mm. eh, 94, 94 tisina nn tisia ndo ngoma ya kwanza ambayo imenda aablahivo red. vingoma hivyo vakusikiliza wenyewe ulianza mapemah tisttiialainiliwa tiinatano liwatiinankwa sau yyakwanza moja kwa mojaian lakini ya changamoto ilikuwa hizo lakini namshukuru mungu baadaye mm. wasanii wavokuwa wna meki na, na wakawwana meki kipindi hicho mlikuwa mliku, mna, mnaweka mambo kwenye makaratasi amna hata mojasina <laughs> haki kamaana mirabahajuzikaa naangalia tunasema ybasina chanu hasijamua sijaamua ku <laughs> fmswaili Pifangka... <laughs> mdachimtl na alianza <yoga> <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> <Tadangu. laughs> nah kama ag akanambiamas eh. mi nafuata haki zangu kaambia bana we kama huko tayari kugombana nao wkagombane nao kwa sababu wasanii wengi kichwoni kwao silikupa ftan haki ni za kwangu umelipa umechangia Yeah, hey, hey. unajumimi kama p naweza nikaenda kwenye studio yako mm. wewe studi inalipa phaw dunia nzima mm. tukasema tunataka hours kufanya kazi ulaya ndo anavyofanya sio lazima ae na you can work in any tatizo hapo wana konfus kwa sabuuenzi hizo ndomananasema tulikuwa si. mimi ni produe na mimi na studio wanavichanganya vyote kama those are two Ukij, ukienda studio, mtu akwambia bana unataka masaa mangapi masaa manne sisi tunachaji elfu hamsini kwa, kwa mfano kwa kila saa kwao00 hiyo naitwa na unaingia wanakupatia wana nasn kwa sababu vyombo si vyakwao wow. wow. mm. watu ambao wanafanya kazi kama hivyo ni wanene kwa sasahivi kabisa mtu ambaye amezoea vile vyombo vyaowao mi naweza nikaenda pale nika nikakugongee ngoma tukarekodi voco na tuna mi nikwa sababu yule anayokaa pale kwenye ile a wakwao ni mi nakaa kwenye koche nawana makochi mazuri pale mi nakaa kwenye makochi pale kazi yangu <laughs> ii nikumwambia sasa mtu mwingine ambaye anaweza kwenda naye pale ni mtkipindiicho S- kuna mtu anaitwa kama mmemsikia yeah, anaitwa cia p unakaa kwenye kochi inakaa kwenye vyombo ia anakaa kwenye chombo unamwambia ebusla usigonge hivo gongahivi namwelekeza hapo sawa sasa naomba a Hey. au naomba flani piga ajaribubadilisha ah, ah, kitu fnnaoongea hiomuote naeaahita u upiga homo saauunaua nao eneunakua nanua nnawam nd Uh, nipe nani kodi flani piga kwa muted. Yeah. kama hivi upanda a moja juu apo fresh mm-hmm. a yeah. ndo wenzetu wanavyofanya uh, nzi zangu kina mm-hmm. ndo maana ukiangalia kwenye avb flani yeah. gitarbflani mm-hmm. kwahiyo kuna podecianr mm-hmm. sasa tanzania kipindi kile ilikuwa ukija kwaaa masa jee ndo isund inginea in mmiliki wa studio sein mician yaniei ndo maana they get onfused wanaona kwamba ukitoa elfu tan weti unalipa hivyo vitu vyote elimu kwa hiyo pifangasema mimi napambana nao na kagombana na watu wengi najua stori zake mmezisikia hapa kailakini sasa hivi yani nampiga saluti kabisa hrukosota kayanda kapambana nao amegombana na wasanii mpaka wengine sitaki kuwataja tuleishibiada lakini mwisho wa siku kapata akaja kaniambia bwana mi nimemaliza wewe vipi nikasema sasa vifa ne kiu kweli mimi inaiza, Nika for nikafaihti lakini mtu wa kwanza ambaye itabidi naye yani niende naye publicly blow for bl ni sugu <laughs> kiwa nikifikiria hicho kitu t na nianze <laughs> <the> vita zaizi la sugukuna sugu kunaddkuna kuna yani, <laughs> <yani, laughs> <kia>, <laughs> kwanza <laughs> mi si mwezi yule elewami si mwezi kwenye, kwenye, kwenye vita vya sidia atanimaliza nafanya shughuli zakoskia vita yaas na <laughs> naziskia ialii ngoma gani esana ngoma ile moja ile enyeita hajalipwa zake 994 ssa sahivi lfu ba 22 ameikumbushia bu ni haki zakemba unaitwaameikumbushia kwa sababu kwenye ilmatic hew ni classic yani ile ngoma yenyewe mm. kama yenyewe hachana na thewb mm. ile eni the mm. ah, classic na imekuwasampod na zaidi ya wasanii l1 maproduse oduna wasanii zaidi ya elfu moja kwao peto amesema okay, na kama wewe ikua uh, unapokea mirabaha ya watu waliosamp watu waliofanya hivi tuonwataishiana mikataba alisaini iihata pia imemchukua muda kwa sababu ya makaratasilakini uzuri wa tanzania mm. uh, mtu yoyote For very easy. kwa sababu ni rahisi mtu kusema kwamba ban eniyo ngoma ligonga fa inajulikana menelewa mm. um, watu ambao wameandika mashairi na wametungando inakuwa kidogo mm. lakini haki yako iko pale pale usain mkataba mm. wa kusema kwamba an haki zangu nampahukusaini yeah, mkataba haki yako iko pale pale yeah. pale ndo mana ilikuwa rahisi sio kwamba yani ilichukua muda kwa sababu tu watu wengine unajua wamefariki inabidi dini na familia na familia kuna ishu za mirathi mm. na kadhalika menelewa lakini mi haki yangu nikiamua nitaipata kwa sababu sikuikwamba haki yangu imempa mtu, mtu, mtu, mtu, mtu fulani kuna watu wengine nimefanya ile albam ya mwisho a pamoja ndani ya game mm-hmm. ile mikataba ninayo ofisini sawa wasanii walisain kabisa bwana bwanamaste mi nipe kiasi fulani mi narikodi wimbo wakwako mkataba ninayo d na niliwalipa cash lakini wamepeleka ly hizo nyimbo sijui sijuisijuwapi huko uko kwenye digital yeah. wamepeleka zote fu wanaandikafu na kabisa wanaandika hizi nyimbo zinapatikana sasa zinapatikalaahvi dogo ulisauli mkatabu ulisani na ukachukua hela sasa helaa mimi hapo nashauri na kwamba sio kwa lengo la kuwadai hela mm. lakini kwa lengo la kuweka hizi rekodi sahihi yani, ukiachana na lengo la kudai hela zako mm. ain kwa lengo la kuweka hizi rekodi sakwa sababu unaona sasa mtu wako mm. anaupeleka wimbo huko mm. anaupeleka wimbo popote pale na anauwa ana mm. mm. hey, he so uh, yeah. uh, lakini sio ya kwakena alisai sijui kama wanao mimi nazo mchagamie kwamba yeah. unabidi uafasio so ya so kudai hela lakini ya kuweka hizi rekodi sahihi ntafanyakudai hela, ah, yeah. hela ni jambo lingine lakini tu kuweka rekodi sahihi kwamba hii kazi ni ya kwangu mm. kwa sababu watu, watu wanajisahau kuanzia mwaka huu ntafanya befoe vitu ambavyo kosoa vitu ambavyo wanavifanya sahivi vinanipa matumaini kwa sabu mfumo ulikuwa hamna hata ni kidaya kizangu kipindi kile ntafanyia nini kuweka katalogyake sawa vizuri sana amenifundisha mambo mengindoka ni maelewa sasahivi kwa sababu serikali walikuwa wajaweka mifumo sawa sasa hivi kwanzia mwaka huu mm-hmm. yani barua zitakuwa zina, zinafanya hivi tu kutoka kwa wakili wangu watapata barua mi wala simtafuti mtu mpe wakili mtuwakili <laughs> hey, yupo kwa hiyo yu, kwanzia mwaka huu niliamua kwamba nitaanza kuweka vitu sawa kwamba nataka tu kuweka vitu sawa ela ambao walishachukua huko nyuma sina njaa kusema nianze kugomba aiomba tuweke sawanamshukuru mwenyezimungu sina nja ya kwanza kugombania hel za hukourekodi sahiambazo zinakua ssahivi mirabaweanyingine w so mwaka huu kama n yani ambao watasikia hi podcast, na nilishagonga biti zenu barua inawahusu <laughs> <laughs> hey, yani barua inawausi tu sasa <laughs> sugu sijot <laughs> kuna sugu kuna mtata mwingine profesa j kuna jidealjesasa a wwote kuna haki zangumi naamini wana watuwenye ni watu ambaokwanza ao siwezi kumtuma loea yes, yes. ni watu ambao ntaenda kuwaonavijana tu ndo watatuawajuzijuzi hizo ngoma za hapa mwishoni ambazo wote wamepeleka ngoma wanachukulia kama za kwawa Right. yani ile albam yote watu wal kuna wasanii ambao hawakulipwa lakini walinipa ngoma mm-hmm. kwenye pamoja ndani ya game ile albm lakini kuna wasanii waligoma waliamba amna tunataka hela saa nikawalipa nice. yeah. uh, ni, ni, ni lini ambayo ulianza kuonak okay. sasa uh, maamuzi ambayo niliyachukua isahiameanzanabaadaya <laughs> <na, na>, <laughs> hapo ah, hali ya maisha ilikuwaje nzuri ah, sana mambo alisema ukweli bythet nafungua na, na hiyo ofisi ya masaki hmm. mambo alikuwa ni mazurimambo alikuwa ni mazuri, no, no, ni mazuri. Ah, kwanza bendi na kwaya ilikuwa lazima uje m, m, m, m. ilikuwa nait unajuani kampuni ambayo iko na sainiwa sanii m do sdio watu wengi walikuwa na ou kuna pc no. oh. na okay. ni vitu viili tofauti kwa hiyo mkusema kweli tulikuwa tunatengeneza hela nzuri kwa sababu bendi zote ilikuwa lazima uje pale mtu ambaye alikuja tukaanza kushindana ni ferihmuta na mika lakini wao okay. walikuja baadaye lakini kabla ya hapo tumetengeneza helas So bth mpaka unachukua ofisi masaknalia dola ftau a mwezi tofautina <laughs> <laughs> uko nyumanas tulikua tumekaa sehemu siku hiyo bahati nzuri ulikuwepo na a alikuepo kuna, um, yeah. yeah. <laughs> so, yeah. kuna zile t za kipindi hicho ambazo uh, muhindi anaweza kutoa hela nzurinzuri yeah, yeah. jinsi mlivyokuwa mnaenda kuchukua hela na jinsi mliokua mnaenda kokobichheu tuambie kuusiana na ile hali ha! <laughs> wunajuan yani siju nikuambieje yani unajua kama albam ya tanga kunani mm yani kila wiki lin unaenda kuchota hela mpakan yani, unachoka mpaka inafika sehemu naanza kumwambia m wangu ban ananipigia simu leo mi na mambo mengi bosi nnda naambam mpaka tukaanza kutuma madrevo ya wa no. Waka e wakachukua mkulikuwa amna uwezi kutuma hela kwa simu yeah. Yeah. kama nilivyosema simu likuwa, unapige, unapokea, message, ah, ilikuwa unapiga unapokea unatumam au unapokea me kwahiyo ilikua lazima uende hisikali yaani tulitengeza hela ya nzuri sana na ofous ukitoka kwa kwa mamu mdosi mm. ni bata silikuwa bado kijana mm. bata Aa, bata tulipiga bata unaona bwana aasema kama bmw za second hand naona tulishanunua kwanzia yeah. kipindi hicho hey, mi nilikuwa na, na nilikuja kuiposti kwenye instagram <gulayish> D- <lumps> asawaawagari <laughs> ilikuwa aa gari ilikuwa ni nzima wao walileta jeuri kwa sababu walikuwa na pesa n wagosi walikuja kutenza hela nyingi sana sana kwa hiyo siku moja wamekuja ofisini wakasema tukaa tunapiga stori najtunapanga mekakateasa skilizabos na magari mengi kwa sabu iikuwa hmm. na magari sita yani iikuwa na sijui a mbili nikua na totachesa mbili nikuwa nam yani ugonjwa wangu ulikuwa ule wa ujana hmm. naona kanamba okay, yani, kota... tatizo langu la kwanza asubuhi likua odo nivae nguo gani la pili niondokefunguo ziko pale naonn anyway, mambo ya kitoto hayo kwa hio <laughs> <yu> wagoso walikuja <laughs> ofisinibs hiyo ni, su nikuwa nimeenda nikawambia ah, mi kawajibu ah, tae bana kama mna kiasi fulani nie ntawapa unajua ile kwamba mtu aache kukusomboa hmm. okay. <laughs> wakaondoka si kumbe waka, yeah, yeah. walienda benki wakanimwagiaomba <laughs> <Umbo> fungu <laughs> <laughs> basi nikatoa vitu vyangu kwenye gari nikawapa <laughs> nikapa kpa kwayonn mda ule mambo alikuwa ni, ni, ni, ni mazuri sanasana oh, mm. si, uh, wasa, ana sana, kuna watu yni amna sasa kuna wasanii ambao walipiga hela watu kama feruzsasaa mm. ah, so, sisi tuatunaangalia hivi juu kabisa yani sisi tuna make, mm -hmm. lakini watu kamakinafe maremu ngwea awa ndo yani walikuwa wanapiga hela mpaka basi nzihizo sisi, sisi tunaanza kufikiria kuhusu batavuzi mm. usafiri ndo ile nani anatoayani yeah. yeah. likua ukiwa na nice. hela unanunua vile hata kina nanii wananunua jeep. Hey, kina ferusi wananunua sisi tutatoa tuta hela wapi magari tunakuja kununua baadaye No, awaoaiamaki mon sema watu wanasema wasanii wazamani walikuwa watengenezi hela no tea noiaia to it afu bata walikuwa nawlipiga wasanii asahivi awajui bat naelewa yani awajuibata mingine sitaki kuaongelea kasababu wakiamua wasanii wataongea bana wale watu walikula wali, wali bata walikula bata iaa nan alinunua nagarigani sijumaremonga dalikuja nalokangaliaabraanajitaidi ah, unajitaidi you nanzihizo know, sisi apo bado tuna pikipiki nsom amad lakinia kama wasani wasaii hamanina H-E. so, hey. kukatisha hmm. nafikiri hilo ni tatizo hapo kwenye namna walivyosnakwasababu yeah. yeah. siku moja tuliongea kwenye kipindi sehemu kwamba hawa watu tunaambiwa walikuwa kuna no, uh, msanii naniemsaau nadhanitid hmm. alisema oh, hey. alienda na m nice, akamwonyesha kwenye tm salio hmm. akamwambia unaona mfunga uliopo jamaa umeonyesha kama nilioni 2 ziko kwenye akatialafu vijana sahivi aweze takuanini wala kuelewa alitumia il kwa sababu kama ulitumia hela yako vibayasahivi ndo unamkumbuka mastajiunajuamastajei kuna hela yangulikuwa nafurasababu hauna tena yni hau kwenye ile Yeah. Ya yeah. na wapo ndo shida itakapokuja utakapoanza kuwadae nakuambiammndomaaema ya nyumakwa sababu msanii ambaye anaona ealipata hela nyingi mm. lakini hazikwenda kwenyee za kuweza kut nyingine mm. na sasahivi yuko majalala uh, ukimwita kwenye n anakwambia nitumie ange fili aunauli wapo wengi a wengi wengi sanan sana. sana. e sana. nakuwa ni mtihani wengine unaeza wkamwambia uh, nikutumie hata usafirilakini uh, analazimisha umwingizie kwenye simu e, nakuelewa ili aigawe ile pale sawa sawa nyingine ibaki nyumbani <laughs> nakuelewa sasa huyu ndo mtu ambaye inabidi imfuate nimwambie kuhusu ban hmm. naomba usaini hapa ili haki so, nah, undo, n- n- na hao ndo watakua wagmdomanglakini yn yani vijana ndo mana napenda kwamba mna so ndomana nasema0li mm -hmm. ambayo elhata kwa sasahivi msanii ukionayosasa sisi ambayo angalao tulisoma samlifanya mm -hmm. okay. hey, so, kama ukisoma unajua kabisakwamba kwenye milioni amsniau tuseme kumi ndapata ukiona mi nakula bata juehio ni0 babangu alishanifundishae aba 0awao miiia woa Hmm. ukinipa uukinipa lakimoja elfu kumi hainaga <laughs> yeah, okay. au ukinipa milioni moja lakimoja mimi hainaga budget. kama kuna washikaji tun- nannaamba jamani tuendeni sehemu fulani mzee wangu alinifundisha kwamba lakini vilevile lazima hey. kwahiyo kama ukiteneza milioni kumi kapo milioni moja haina budget yaani hapo ya ni washikaji ndugu jamaa na marafiki hiyo yeah. nyingine milioni 9 fanya vitu vya maana kama unasomesha somesha kama kuna rent za kulipa kama kuna ku mm. unatafuta kwahiyo hiyo ndo ilitusaidia ni mimi bifang, hata bo bo mm. alikuwa naro omana asema kuwa wasomi imetusaidia sana ndo maana hamna mtu mpaka leo analia njaa kwenye, kwenye uh, uh, wale ku... mapodua ah, yani hey, at, at, ah, wa zamanis yeah. tukiweka ah, yeah, kwenye nzuri kwamba albamuya wagosi ndo lbam ilioku ile kimaishabadisamashatujui yakwao yakwao wata kuongea lakini bataile ndo libadilishas yan hela kabisa yani kamayani unachungulia benki 50millio zipoo abisa byth sasa natoa pamoja, pamoja ndani ya gametowabamambayo mpaka ilifika senikamambia mama usinipigie simu yani nyimbo kama sijui ile side mnyamo amekoma dhahabu <laughs> ambazo ndo hizo hizo zimepelekwa huko sehemu ambazo ilikuwa nasema zote mm-hmm. zile watu wamepeleka yani we made money. Ila, yani ile ya mwisho mm-hmm. ndo usiseme ndo usiseme kabisa na yani nikaritaya yani namshukuru mungu vizuri ulikuwa unafanyaje kazi zako katika uh, minajili ya ku wasanii uh, ah, uh, ah, yes. tulikuwa tunazunguka kwenye matamasha kulikuwa kuna matamasha mengi mm-hmm hapa eh, salaam ya shule sasa oh, yanaandaliwa yeah. eh, kwenye shule eh. sasa huko ndo wasanii wengi underground wengiwlika yani wanaombaga waende. walikuwa wanaomba wa hamna kulipwa kwa kwahiyo ahuyu mkali anatufaa sasa ukiendaga ukikaa pale ndo jizi mm-hmm. ilivyokutana ni na okay. nilienda tambaza siiua tambaza wakapanda zainma like, <laughs> no, eh, no, kwao tulikuwa tunaenda wenyewe kutafuta Yeah. Master, mtu anayeshangaamsan anaeshangaa aeneiikuwa naendeleza tu eh, shuguli yangu mm. ya zamani na kungekua kuna show kama kamaa ingekuwa mm. natusaidia sisi sana kwa sababu tulikua tuna et ya kwenda mikwani mm kwahyo okay. tuikuwa tunazunguka tu hapa dar daresalam kwenye matamasha hapa daressalam lakini platform kama yeingekuwepo mm. kipindikile yani tungekua kabla tae fainali tumeshachukua watu ambacho ulaya byhetim unafanyakabla taujafanya nanii finali iwe so <laughs> walishapiga <laughs> simu zamani na sio kwamba wamesema tuta Shinde, shinde sisi haituhusu yeah. lehiyo kazi tulikuwa tunaifanya sisi inaitwa ai yeah. ni dpament kabisa kwenye edab zamani na ni mtu ambaye kazi yake ndio hiyo yani unampa awane anazunguka tanzania nzima kwenda kutafuta vipaji sasa kama yu have a platfom ambaye inakusaidia kufanya hivyo sema hapa tanzania unamaliza bsswatu wenye studio manage na rea et wamekaatu kwa hio wale watu wanapoteat eti... ah, wasani wenu washindi wenu waendi mbali kwani benchmar product, production ni in in, in kampuni inaotengeza onent za tv inaandaahawajuiwale mm. yeah. kazi yao wanaandaa tamasha for TV. wakimaliza waubure yeah, really nice. yani ndo mana nimependa tuliomaliza mwaka huu n wamitego alishasemabana huyoao mi ntamrekodiabanan mwaka huu ndonimeanza kuona aantunamaliza <laughs> wanaoteawanatasasa mimi siwezi kusema nimchukue msanii kwayo ii hata ningekua ayangu bado io nisingeweza kuwachukua kwsaau atasemahy uh, atataka msh mshinl ambay anataka kwnda kufanya naye ahaioiin ni haipo idid no, pamoja ndani ya game nikaenda nika, eh, nika, nika kufanya biashara ingine yeah. Ki, kinamako na he laini mno mimi sio wao wanajua wana wenyewe wanafanyawaliomaunaomba tutumie ti na ha lakini ni project. zao lakini mimi kama mimi Uh, mg ya mwisho ilikuwa zile ina wakali kwanza na ppamoja ndani ya game kina sha quikraka na so, zhap so kwa sababu ile, mimi ile studio nilikuja kuamia kwenye mdiawor mm. matangazo. matangazo ya redio natv Co- upande wa audio for visuals, oh. na us kwa hiyo mimi pale mkataba wangu ulikuwa kwamba na mako by the way. kwamba naomba utanifanyia hizi kazi tutagawana hivi sawa we so, mtafanya kwenye mziki sitaki hata kusikiatangia f2 a 8 kwahiyo watu wengi hawajui hicho kitu lakini uh, tulikuwa tunazunguka wenyewe na ilikuwa ni kazi ngumu kwa sabbu unaenda kwenye matamasha kumi unaweza ukaona Moja. Hey, yeah. lakini ziingine tis umeona tu vitu vya, vya, vya, vya, vya kawaida kwahiyo ngetusaidia angetusaidia sanaanawehihalichokifanyana barnaba Nd- hataalisema hmm. ki- kuna mtu atamsaidiamshiikiatasad wachukueni saaawakaawa saau io sio iashara aaiuasaa wengi wanaofanyaga angalao ni wale ambayo k- <laughs> <laughs> <wale, laughs> <wale, laughs> washiriki ambao ni wajanja hiyo equity ambayo unaipata pale e kama ni mjanja hapa da mm. ukisha kuwa nai ndo watu kama pitamsechu itamseh akushinda yeah. lakini ni mbishiakala jeremayafwalichkua kwambahi po imetutambulisha yeah. a mm. kwa hiyo o a o ea kwamba unaenda kupush One one thing one thing sharing. Sharing. Tu, kidogo tu mm. yeah, hatupasw ha, sana kuingia huko yeah. lakini kidogo tu uh, unadhani kuna, kuna washindi wa bss ambao walisapotiwa wali, wali, wali kwa nguvu kubwa lakini hawakutoboaa washinna sio tanzania tu, BSS. Eh, angalia yeah, yani, dunia nzima eh, iwe idoameriatent washindi hawaendagi kufanya vizuri lakini top 5 mtu yeah, sure. kutoka reason? top 5 ndo wanaenda kufanya vizurikwasabu yeah, yani... fantesia uzote wina lakini angalia leaufanya lakini kwa hiyo watu nawambiaga siyo hapa tu tatizo ya mshindi siana rilaxi wa mm -hmm. sabu iye anaenda kuhukua mpunga yeah naona yeah, iye anavimba kwamba e ni mshindi ana a lakini mtu kama pitamsechalikuwa wapili alafu ana asira sasaili ka ya kwamvu nikiwafuatiliagawashindi yeah. um, um, uh, w wa kwenye hzi hzi uh, sijui t uh, eai yeah. yeah. nikiwafuatilia huyu ndo mshindi aafu nikaanza kurudi huko kumfuatilia na kazi zake hata yani, namba yeah. zishawishi yeah. n yani, unajua mtu unakuta katoka kwenye labda elfu mbili na kumi na moja kashinda ka mm. hapa katikati kumi na mbili umnatatu umina nne kimyaaukaanza pale kumi na mbili kumi na tatu fu e unajua ni mshindiekuna okwambafinii unayo najuaunahakika wa kesho mtu kama kala au msechu wameondoka pale ziro <laughs> <laughs> <laughs> eh, sisi hatunaga ya, ya mshindi wa pili na watatu kwa hio wanaasiralakini we kama <laughs> nimbisi kama iwe ni mbishi hmm yoifaita utaenda kufanyayani lazima