karibu katika meza huru sehemu pekee utapata simulizi za kina juu ya aliyowahi kujiri katika safari ya mziki wetu mpaka sasa ukisikia moja kwa moja kutoka katika vyanzo ambavyo viliupigania na kutengeneza mazingira y wezeshi kwa vizazi vya sasa na vijavyo mezani nipo mimi masud yusuf masud kipenda unaweza kuinita mswahili muruo na rasta rafiki karibu upate kujua ni nane leo anawekwa huru sante mimibwana poa kabisa bariabari za tmk baridi ba- re- barafu kabisa yaani tuko sawawalimende mchuzifunza kachumbalia matangochaitogo kitafunia upelaa maneno ya anaaa mchuzifunza kachumbalia matango <laughs> uh. <laughs> ah, <coughs> <zao> <coughs> karibu nbana nashukuru sana mm. tunafurahi sana kuwa uh, na wewe hapa leo najua wasikilizaji wataenjoi uh, mastori kutoka kwa doro sasa uh, doro tukianza tuki, tuki um, kwa mtu ambaye anataka kumfahamu uh, bwana doro doro nin Hey. dojina wake ambao liko kwenye pa yakesasajina mbaokiswali zuri mimi ni mtoto wa mzee francis ni mtoto wa kwanza lakini historia yangu kiufupi zaidi mimi nina asili kidogo ya watu wa uganda lakini, okay. eh, lakini hii ilisababishwa na, na mama alikuja yangu alikuja kuniambia hihistori yangu kwamba wewe bwana baba yako alikuwa mganda mm. lakini mimi nilizaliwa peke yangu na mzee alifariki niko mchanga okay. e, mzee lifarikiko mchanga kabisa ko alinilea mama nimezaliwa hospitali ya amembili hapa salaam k mama akanilea pkeak akiwa peke yake amenilea kwa kwahiyo akaambia bwana hii story bwana baba yako alifarikioko mchanga na mzee aliondokaga kwenda uganda kwo akafarika kkwmbmama ema alikosa kabisa mawasiliano ya watu wakule akapata mtu mwingine mzee tena akaanza kunilea mimi kama mze wakufikia naitwa mzee mwasada kwa tunaishi kwanza nilikaa kwanza lala Yeah, nilikuwa nilikaa kwanza ilala nilikaa msimbazi ent nn kwo pia pa nikasomea shule za ilala nikaanza darasa la kwanza mpaka la saba nikafanya mafundisho pale msimbazi nt mafundisho ya dini kuanziaubatizo komnio kipemara kwao baadaa pale kufika darasa la sita ndo ttukaakma temeke ndo yeah, hivyo mzazi akaendea kunilealewa Tuko, na, tuko tena waliongezeka wadogo zangu wengine walikuja kuwa wawili e, tukaendeleandelea maisha yakaendelea baada ye hapo akaongezeka wengine kwa mi ni mtoto wa kwanza katika familia ya mzee francis ambaye nilizaliwa peke yangu mmoja wadogo e, zangu wengine walizaliwa na baba mwingine wakufikia ndo walinlea mimi mpaka nikafikia kwao baada ya pale nikasoma shule ya msingi shule ya sekondari baada ya ueza darasaa saba kule ilala ilala kasuru nikaenda nika shule ya kibasila secondary school na kiufupi labda anaweza kuwambia wanaonasikiliza jina langu kabisa halisi naitwa doromoi franis halafu eh, <laughs> tena jina la ubatizo naitwa mose frani eh, eh, mimi ni mroma katoliki mm-hmm. kwahiyo baada ya pale ulivoanza hizi kusoma nikaanatumia dorma kuanzia fm mpak uf baa tulianz kid kma rakatirakati kidogoakuanza kupiga madawati eh, kupiga madawati kidogo mwingine anachana minginehivohivo nampiga dawati napigabt wa kutumia dawatimngineanachana ndopo apo nilipokutana na juma juma iikutana nae ni kumekutanan kuanzia f f mpakaf mimi nilimaliza shule darasa la pili nilikuwa 2 88 nazani ukipiga mahesabu hapo kwa miaka mingapi saba kao tuseme kwenye 9798darasa la pili lianza <laughs> <Kini laughs> uh, <laughs> <laughs> shule a97 baada y pale nikaingia kaingia, kaingia enda kasoma 98 eh, sasa hizo 98 97 kidogo ile aididia za mziki zilianzaanza sasa pale naona na zile kipindi flani nalzile kuna mm-hmm. zile kumaliza shule sif kuwaaga fom 6 mm-hmm. kwa hiyo nikaa anapata bahati zile za kuenda na kuonekana mm-hmm. na kushika hta maiki kuimba hata bule maona mm-hmm. kwahiyo harakati zangu ndipo hapo zikaanza kunyanyukia sasa kwenye mziki sasa um, akikabla ka, ka, ya hapo ambayo mm-hmm. kuanza kufanya hizo harakati yeah. um, kulikuwa unajua kwamba wewe utakua mwanamziki basi skuna vipande, vipande kidogo hapo nimeweza kuviruga kidogo samani mm. e, kabla ya kumaliza shule si sekondariniko fom fom mm. naona nilipata bahati siku moja nilichukuliwa na, na watu kutoka mbea mm. walinigundua kipaji changu walikuja wakasemabwana akaja kamumba <mimus> mamangu bwana mama, mama sisi huyu <laughs> <laughs> <mimus> mama, kasada, ah, Amba, usi, amini, watu si huyuatnakpana kipaicha mziki walich limpeeka mbea kipindi chaachuna ngozinenda mbea ai siikizo kidogomb usimamni watu bwaknambea klkumbkaenukna mm. nikapafo a kutumia tep No, afukli akalimpanisha basi nilienda na kurudi lakini baada pale mama kanambea kwamba soma kwanza ayo mambo mengine utayakuta kumaiza shule fomf kama utv t8 nikaanza kucheza mpira mm-hmm. kaanza kucheza mpila cheza mpila nkacheza timuoja t jerusalem ambayo ikokekokeko machungwa kaanza kucheza mpila maankaanza kunyoanyoa saluni Eh, kwasababu knaza kwa kkutumia kitana na wembe kuwanyoa watu wengine wazee wanakuja wanakuadi nyumbani kwetu pale wa nyumbani pae cha ng'ombe majirani nawanyoa sasakanza kunigundwapaana kipaji cchakuunyajiultea madaftari mm. meupeo ndio njia mojawapo ndo mzazi akaakugundwa huyu kama ana kipaji hivi mona nachola vitu vingi sana katika madaftarivipaji eh, vingi, ee, vingi mpila mzk ee, kwa no, kutumia vitana vile nawembe kuweka unaunganisha pamoja pale mm. katu kanagundu bwana kipaji lakini sikuonekana zaidi tena katiahivo vingine lakini sana sana mziki sasa ukaanza kunipa kunoesha njia sasa eh, kwa sababu ilianza sasa ku, i pae tukaenda kurekodi studio moja nakumbukamie najuma tulichanga shiringi efu sabasab tukaenda kurekodi kwa moa naitwa ambayo ipo temek anaitwa nrtukaekodipae mm, nyimbo moja kipindi cha nyuma sana ue nyumbo mojaftkuingia t kaekdimowimbi la njaa Eh, tukarekodi lakini ile nyimbo ilipelekwa redio moja redio huru eh, ikaenda pale ikapigwapigwa kidogo na nini lakini mwanga fkaanza kuonekana lakini kwa tena tukuchoka kwamba nitufanyaje lakini lengo etu ndoto zetu kubwa sana mnaondo eh, harakati za mziki zilianza hivyo kwao nazanihvyote hivo kwenye kucheza mpira eh, kutafuta tukile yaani kile nilichokuwa nacho li najaribu kuonekana ila hata pia katika mpira watu wengi walintabilia vizuri okay. e, nilikuwa nacheza namba st lakini ilikuwa n sio shuli ndogokiungo e, e, mtafutaji kiungo, kiungo, <laughs> kiungo mtoaji pasi za kutosha ukigia pas naapasikoli lula kwahiyo yeah. so, <laughs> e, watu walikuwa naitumainia sana kwa kwelikwani lazima pale kati mi lazima niwepo hata e, timu ya shule pia nilichezea pia kibasila pia nilitumainiwa sana lkini e, ndo hivo ndoto zan kipaji cha mpianacho e, e, kinisababisha nae niliingia nili uoga nilifanyiwa faulo moja ya hatari sana ani e, jamaa aliacha mpira afu akanifata mimi jamaarafuangu <laughs> <laughs> dvaiakafata yani, mguu wangu tu Ah, pali pali so basi ake aja akautimba palemi tenapa kwanzia pale mpira sasa kanza kuwa mwoga maake nikasio mwoga kwakwel kaanza kuona mpira sasa huu basi nkakaanza kunisumbua muda mrefu ndo hivyo nikabidi kasimasisa mpira huu hutonifaa mii mara nyingi sana ilikuwa niki nikitoka shule mswaakpa am iikanatabiaka a cagomb kuchongachonga visturi kuranrandi zinni vi, iviti vi, meza kwayo nilikuwa napenda maisha yake jinsi alivyo najua jamaa mdahote ukimkuta marasto tmtm maakuta chnmakandambugashdaaa hivi mashairi yanaandikajwe ya, ya, ya, ya, ya, basi ndiosauta mda wingine natafuta pen nakaataasaskia tunaanza kwanza kicha cha habaihikiala tunakuja tunaaza kueleza hichi kica cha abai sa uzuri na mimi shule nilipitia ao mm-hmm. najua zilb eh, a k itu flani kwangu kanzakua n rahisi ka kuandika mzko okay. juma mara nyingi sana juma nilikua nikonae shule k mda mwingi juma kona juma mda wingine ananionyeshea daftari zake za zaesi kwa na samia, ka, en chukua, en kabisa daftari kwamba galichiichoandika daftavtuyasa yanaoandikwa kaona m nikaanza kuandika mashairi ko tunabidi ukiandika mashairi uhakikishe pia unaanza pia kuyamisha kutoka kwenye madaftari kuingiza kwenye, kwenye kichwa ndipo hapo mziki hizo harakati za mziki ndipo hapo zo zikaanza kwen, kuzi, kuzifata sasa mziki sa wenyewe ukaanza kutengeneza ukaribu yangu na mimi na mzikik uh, ndo alikfundsha namna yakuandikasha e, ule ukaribu ule ukaribu lazima ni yeye sababu mwenzetu alikua shaanza pia walishafanyaga nyimbo kidogo mme, okay. e, kipe kitu e, mm, amenikuta mzee mwenzangu unajua mauzauza E, kulikuwa na vitu vingi kipindi wow. e, pia alishaanza kupata kupa muda muda mwingine walikuwa akienda kwenye show labda kama nazifanyikakipindikileatamiaka ya nyuma nichukua tunaenda pane tasang ijisweta tutenzet bas tkaangalih kwao l zile za kumwona anaenda kwenye sho anaenda na mshikaji wake chif na mimi niko pembeni sangeangliiwe pembenitmbawangai idooaakidnnawalia natamani sananisome ili niweze kuendesha maisha yangu vizurikupitia eh, unaonekana <coughs> mziki uuni eh, mziki, mziki unaleta una nini naleta una faida gani na mzee wangu nae alikuwa msomi uwe wakufikia basi alikuwa yeah. taki kabisa kusikia hivyo vitunalishaongea ah, eh, mm. kamba huyu <laughs> nawali wenzake wote wanavuta bange inimasina mungu ii bange lika tasijui lakini kumbe ni hobi tu ya mziki ana hapo hapo kwenye kwenye karia ya mziki kabla hatujasonga mbele umesema mm. kwamba wakati unakuwa ulikuwa na vipaji vingi mm. ulikuwa unanyoa ulikuwa unacheza mpira mm. unachora mm. kwa nini mziki yani nini katika vyote hivyo vitatu vinne ukachagua mziki hey, hey, kitu ambacho nilichokiona mpira watu lazima shikwe mkono ukweli kabisa mm-hmm. nazima shuke mkono kingine cha kipaji cha kuchola nacho katika tasnia yetu ya ya mambo ya kuchola hata tanzania mm-hmm. iko, iko finyu sana yeah. naona kwahiyo inamaana hata hiyo kama ungitokea mwanga wa wa, ku, wa kuonyeshwa kwamba inatakiwa nifike pale basi ningifika haya tunaudi tena kwenye kunyoa <laughs> kwenye kunyoa mimi nikwa nanyoa ktuseme kwa ajili atunja kutafuta hela yakula ona aikin mw, mw, nafsini mwangu nikanajua kabisa kunyoa vinahitaji vituvitendea kazi tusemngine tunafikiria vitu kama hivyo tb na nini marazi kama <laughs> hayo kao nakut atamimi ia na saun yangu aa igkua na uwezo huo hata ningenyoa lakini baada ya pale ingemkabizi kijana aendelee kunyoa ili mi nendeena shughuli zingineanzanw ztfi htbfaanakuangkanachaa kwenye aa ma, magazeti la ngieza kuandeka hata matangazo wakutumia makomputa tndea kazi akuna natumia pen, pen, penseli na karatasi nyeupe nyeupeko nilikuwa hivyo lakini mziki ulinifanya na mziki bila hv mtu mzima kabisa kwa sababu hata kinga kwenye az naonabado niko mdogo kayo ni mtu ambaye aliniona kwa jicho lake akaniona akanivuta na akaniaminisha kwamba unaweza nakila siku alikuwa tukirekodi ananiambia kwamba doro unaweza una sauti yakipekee sana halafu una staili ambayo yakipekee sana kwamba sijawai kuiona duniani kote yani utabaki kuwa wewe kama wewe kwayo okay. pia unitia ule moyo ndio mi nikajua kumemi mziki nawezawakati okay, e. wakati, unakua uh, yeah. um, sababu ulikuwa unapenda mzikiunais na kipaji cha mziki, yeah. mziki. Uh, kipindi kile ni kina kinanane ambao ulikuwa unawaangalia ambao walikuwa tayari um, wameshaanza ku, ku, yeah. kupiga makeleleaznlia nawaangalikama ao wameweza basi namali S- zuri sana mimi bwana sikudanganyi ndio maana hata mzee wangu alinigundua hicho kitu afu ndipo hapo tukaanza kuwa tunaanza kubishana sasa <laughs> <laughs> mi bwana niknawasikiza sana, ni yani, kwa sana. Kana, nishanga, wango, wa ulaya ni ankanawasiilza sana asa mzazi aka wangu mzaziwangu sauka ni msom ameedaenda sana nce mwenzangu kumbe zile nyimbozanazoskza za, mimi zakingereza anazijuaanzua mawawanambaa na bai a vitu nga kananishangada mwngi anatumia kuweka tep atunatumia tep yeah unatumia mi naweka nasikizakule chumbani ausene ae asium nio chumbani ananskiawatuaurayaanapnda kuwaskizay wanapenda kuskia kamawatu wengin a waafaambao adimuadimu sana okay. eh, a kuwapata kilahisilahisi hivi mm. lazima huwe na ufatiliaji ufati sana wa ule mziki okay. d na hizo tep nazipata wape sasa mm-hmm. nindajinyimanyima ela shule najinyimanyima enda kununua tani kariako eh? Okay. Eh, eh, kwa sslika sinani ule alikuwa karyako pale eh, mm. mtaamtaa ule wa ninimtakarakomtaa wa nini kao pale kulikuwa na duka pae lipo maalum kabisa zinauza albamu za wasanii wa ulaya uh, uh, uh, hey. hiyo pia ndo lichonifanya nikenda pale kuna watu wengine ambao marafiki zangu wakaribumbawegnanapata bahat kidogo kundaendakusoma shule za laa wengine mwingine ametoka nje hey, katoka nje sikiliza watu fulani hey, msikilize huyu unaona koile tukatunagana e, kuna afangu moja naitwa godi naye alikuwa ni mwepesi sana napenda mambo udijtoka ko tuko, tuko tuko mashule e, aishanichukua e, okay. e, nipa nini hizi ku kunipain z zile santuri akanipa kuna watu akendaanaitwa alinipaile aafu kulikuwa na emar aakanipa mm, eh, zilzile zile, santuri zile akana mbo wasikilizi afu mum kuna biti mona kuna biti kue kama vipi samtimu unaniibukia oh, pale nyumbani mm. kwajapokuwa babake alikwa mkai kiunajua tunajiibaiba akifika kule anafunga mlango anaenekea santuri lafu asikiliza ma- ma- ma- eh, mangoma ya kumbe pae mdo anazidi kunipa uchizi wa mziki sasayn sasaile ndo nkanzasakujwawajamaa <laughs> <laughs> hey, yani ah, ah, wanafanyaje ah, mpaka eh, kwambai nachokuja k kumbe huyo akizungumza ah, okay. hiki kina kinakuja ni hiki kumbe anastopia pale pale kama akisema dada akisema sinini ngingi skwaook afu anamkuwa na mistari mingapi anaka mistari naanza mstari wa kwanza mstari wa pili mstari watatu shatemzaaa i al to waz cho nkjfunz sabisha a a zanayktea nhuo Kone, ndo watu kaanza kumtambua bwana singo moja tu ndo pifne linaamini lazia ile pale dolodolo doodolo na doro alisababisha pifane linaambia kwamba unaitwa nani tunaanza kufamiana vizuri hapo hapobana eh, mnaitwa doromoibabu ah. so, ah. so, vipi mbona jina refu sana hilo <laughs> ilomona <we. laughs> kwayo pifanndo <laughs> alimtabiria ili jina la doro mbona jina refu sana akaliandika baadaye sikia hapa tunakata tunakata ipap, pap kutamka hata mtoto mdogo analitamka utaniambia likata akatoa moi ndio hiyo sababu ya la do lakini na majina mawili dolo. Eh, na ngiwa nata doo nadosabishatoka utoto sasa doododoodoo yo mngine anaita doro gakijisikia tutnaitikamina majinaaiote naitkaukiniitatnaitika aya machachenma kara yako ya mziki ilianza aliashle <laughs> niambie harakati haraka zenu zilianzaje wewe, wewe, wewe nakutatobora okay. okay. <coughs> <coughs> <tubo> ilotum hk okay. baada ya tukua tuko shule pale fom 4 mpaka toka fm kwanzia mm, fom 3 pale juma ktunaanza kushauliana kama navyokwambia kupiga madawati tukaanza kushauliana sasa tukaanza kusikia kuna eshow okay. zipo ama na cent kulikuwa siku ambapo unaenda pale jumanne siku ya ijumaa pale ukienda pale kuna mada inaandikwa pale mm-hmm. kama ukimwi ni hatari okay. au kwa hiyo mada kama hiyo inaweza kaandikwa au biashara ni nini au labda utumwa mona kwao pale wanakupima kwa akili wale walikua wanapenda sana mziki pale kwa sababu nazani ilikuwa ni mwana, watu ambao wana wana wanaendeshwa na mambo ya kanisa nauumbua no vipaj mada watmada aandia kandia najikusanya kama mkiwa wili au ukiwa wee mmoja uwenjo palenaandksha naakua naile mada unaipigia pale jukwani jikwani unaekiwa bt aaua madaftari na mabegi yetu tunaondoka na, na unf za shule lakini ukifika huko unabadilisha unatoa tshet unavaa unaenda kwenye jukwaa unaenda unaimba pale kwa hiyo nashangaa kitu kimoja ambacho nichoanza kukiona kupitia mimi na juma tulikuwa tukienda kuimba unajua tunatumia biti labdaara au inaekwaal kamaakambaat f ambazo wanza zilika zina nguu lanjana wanguwakukutan na marafiki ambao waawakuska sanazshaana eneh nakutana masanturina yapo nacha santurilangu ssi bit yetu iko umu pale pale sasa tuki, kipigwa, sasa, minye, sasa tunaanza juma walikuwa naweka ae ek aekipigwa pae apwaane an a sanaaekd ymo io unautilirika tu watu kule wananyanyuka wanapiga kelele wanayanyukapiga keleleza kujigundua kipai cangua maat uptama taa mazoezi akua kule na yonalikwa zoezi gumu sana <laughs> tunaenda kimara roagalaxi bwana saa ingine nauli hatuna na kule kimara kutoka kimara kutoka kurasini mpaka kimara ni parefu, parefu paka kwa kweli aka umaliza ubungo ubungo kimara siku ingine tunaenda nauli hatuna tunafanyaje lazima tufike eh, mabegi ya shule ndo tunafikafika hapo fom 3 fom fyo tnachukua mabegi tunaigiza yetu ili kwamba kaptula kusomba kionekana sina shida lakini hii yajuuisionekanaa miuli hey. a <laughs> tunaenda kimala pale ssamaada ingine tunaenda nauli nauliakuakuna nauli tunafanyaje huyo mm. apakonda lazima tunamchengesha ya kila kigonga ka kuna nyuma atakulipa kule kachakacha a vipi wanyuma atakulipa kule ba saingine kifika pae kituoni pale hu mwingi namsemesha wdsahiinambii mfn kikutana sangiewaa tunamchengeshahu atalipa wayuma atalipowanyuma kilawakati atalipa wanyuma, wanyuma. Kila wanyuma. kumbenauiamnabasi uh, hey, naenda pale kimaralagaa ule wa alikana utrtiu anz kuawa amo mwtoame kutoka ap kimara ninikutoka hapi mon k watu sasa hapo ndo ikaanza kujijenga h k wakaanza kusema wanakuja sasa watoto atemeke e, wanakuja sasa watoto kima kimala, kimala kibona kweli na miaka nyuma kulikuwa na kundi odaku, naita kib ilikuwepo na sisi nd tukaitwatemeke kulikuwa adawalikua nwanatok walikuwana asilimia wengine wanatoka kimala kule walikuwepo Eh, wengine wlna kama feruzi anatoka sinza. Kwa, kwa eh, sin, sinza sinza kwa feruatoka awngakama wakina kitu kama iko hiko Maona, kwa tunakutana click, click, click. Mm, eh, eh, cool. kwa tunakutana pale tuna tunachana michano mda wingine sasa jamaa sku ingine anatengeneza kama kama ushindani fulani hivi kwamba ni nani leo ateke bora Bato eh, mna bato pale na ikiwa biti lafu kuna mashabiki wapo kibao wengi sangiwa melipa miatamiata maona <laughs> eh, basi sasa mtu pale sasa meingia jukwani sasa kiukweli kabisa jamani kiukua kinachotokea pale sisi tulikuwa tukiingia na ataanza ili kundi la kwanza la pili likifika ili la mwisho sisi ufugsangie kufunga ile shoo sii tunashangiliwa mpaka tunanyanyuliwa adi juu nkwamba nwakwanza meke hcho kitu na ule jamaa cool mareemu nakumbuka una siku e, tuambia bwana kesho mnapiga <coughs> lakini naomba najua waza zenu awezi kuwaruhuswa aini naomba mje halafu nataka kuna kitu naongena nyinyi kimaraara kimala maana kimala kwenyewe maake tunatoka temeke tunaenda ki, kimala ule bwana kweli si tukajiibaiba kule kas ntawapata nta nauli tukajiibaiba tukaenda ds di kule tuka di disco kule katupatupa soda pale tukaingia d tukaona tuka pale manzaikamba tumeingia ds isajua zile jamaa kufika muda kama saa nn saa t kaa hey, wana hey, kuna vijana wangu nimewaunda sina nini nabidi leo wapafou washataa lipoanza kwamba nguvu sasa ile kuonyesha kuonyeshakama sisi tuna vipaji ndo vile sasa, ili, masisi, sasa. Mm-hmm. watu watujui watu ngi aj kutuona labu tuna lanakuja mchana lakini aju wamekuja s watu wazima au vijana ambao kidogo ametuzidi umri imeachiwa pale kuanza kutiririka tu mimi t tkaiguna mistari mingine ilish nakumbe niikua na kechi kupitia miziki ya nje alafu naiingiza kichwani kwa hiyo pia natani sasa katika kumbapale mkiswathmwada watunaingia jukwani uwanjani pale pale wanasaaa akasema bwa njen kwanza niwambia kwamba leo takuja tupate muda tukae chini tuzungumze alikaa chini akanambia wewe unaimba kama jz jz hivi hama nafaisha nahv watanzania mshaimba sana majkwani mefikia hatua sasa ya kurekodi andikeni mziki kitu chenye maana alafu nendeni mkarekodi minaombeni kabisa mtatoka kimaisha Eh, safari nsafariya mk ana ef taia tnsmaa shan nnmoaf sana sa tukea atusaai akatupuzia tu hivohivotukaonanapoa fai ndo aituchukua ndo akatuona kwa jicho lake la tatu akatuona ndo akaanza kutusaidia kurekodi kaanza kurekodi pamoja mi kwa eh, na juma tena tukairudia la njaa kwa sababu kule ilikuwa ikutoka vizuri yeah. um, hapo nazaniy 21 hapo mm. hapo uh, hapo mziki wa zamani mm. sana kuwa mziki wa makundi Uh, wewe na nature, mm. wakati huo mnaanza nyia awili yeah. kutoka sekondari ilikuwa kundi lolote au likuwa tudolo najuma aliundakit aliunda ali kitu akanaambia ali bana skia kuna mafikizetu engine tulikuwa nao tulikuwa wako wawili ulikua pembeni kuna risi alafu kuna mwingiikwa ta tulimuona kama katika jicho fan ambaye angiweza ku, ku, ku, kuleta mabadiliko au ku, tu, ku, kulisongesha ile gurudumu lakini wenzetu walikata tamaa mm-hmm. walikata tamaa waliona bado mziki kwamba kwao yule mmoja akawa dj yule mwingine naye tena tukapotezana baada ya kumaliza mashule lakini juma alitwaga wazo kwa sna sisi kundi letu nomba tujite s stuatuk wannkwahyo sa akaona bwana hapa bwna tujite hivifsul gng kwayo juma maanailikua naitwa f kifupi chake tukajita fsgiyo21 ao okay. okay. fubmo mm. uh, okay. alafu toma na mwenzake nanitomas hey, na cis na mm. wakakatataaaaaata Waka mmoja akaenda kwamwingine tena tukapotezana baada ya paa kumaiza shule basi mm. ndo mpaka leo so nini kikatokea hapo fbmwewe a tukaenda kurekodi tukenda kurekodiwimbi eh, la njaa eh, okay. tukarekodi wimbi la njaa pia nakumbuka tukashirikiana na wanzetu wengiia walinao pia mimi tulifanyanao walinaombaga mii wakasa bwana naomba tufanye nyimbo ya pamoja eh, tulifanya binadamu binadamu bwana watu bwanazizaa turekodiwasaumbua kipindoakipindi iko ue li nalia kiasiganian sana sana tu tunampalabda elu ihiilkininakumbuka ile ya kwanza tulichanga elfu 14 mit elfu sb na jua a <laughs> fusb tulipatajepataji efu saba ndo zile unaongopa nyumbani siajuaile so, E, bwana kule shuleni kuna michangoashueni mm-hmm. e, ule atakiwaseaaaimkubwa e, kule shuleni natakiwa tuende mm-hmm. e, e, e, m- kidogo na nyingine tena iajua tena kitumwa tena aksha shiinga ef m aa m- embenen alwezanmepata r- shiipambanaepata و... shiinga eu tatu <coughs> bmenyebana shingi efu ah, basm tukifika tukipata shingi efsab hapo a jamaa turekodi teoi mpaa efishask lakis sisi tua tunaasira kweli eh, unkpindie tuna ekodi katika mazingira magumu sana sanaofuaae aminapoashwa inapo hivi inapozunguka ina maana ukishahesabiwa moja mbili tatu inamaana unaimba au mwingine akimingia unapiga kuasia mwingine ukimeza vesi anaingia popako kwenye, kwenye maiki tofauti na sahivi watu wanaimba kwamba simama ok emrudi <laughs> naona yani, yeah, yani, mm-hmm. kama umekosea kidogo iyo ngoma kiekwameekwa mamaojukwanisikoseukikoseadishi nyuma tena yeah. aifuti ile kwanza inabidi kanzaanabidi una mpatabu kwa sababu ile na kirekodi ndi mlekodi monabidi ama kuanza bidi uanze upya kabisa sasa yenyewe sasabtenye katika katika njia zake muli kwayo ilikuwa ni mziki fani mgumu sanaafu mm. uh, you know. <laughs> yeah, natumia kurekodi natumia tep kwayo tep naye pia kishawekwa na imewekwa ime mm. ko inamana tep ukirudisha tena nyuma inakua kitu zoezi lingine okay. so kama niko sahihi baada ya hapo uh, mkaanza sasa kufanya kazi na pii eh, baada ya pae sasa ndio tukaanza kutoka tukaanza tuka kusema kama vipi t tukamtafuta jamaa Una katika harakati za kumtafuta jamaa mm. tushaenda pale mwenge bamaga tumefika afeea apokei mtotapokei mtu, apoke <laughs> mtu aina yoyote leo amesema mtu aina asemaa taytmba gu kurasini mpaka kayak kaakoo tua magari api mwenge kako shimoni mm. <laughs> utata tta siku nyinginent baatinzuri kuna siku tumeenda kwa maj e bwana tukapata nafasi ya kuonana naett tumekaa tukasaasaa tt a aa maj p alikuwa amekuja tu na walikuwa na urafiki hmm. amekuja amekuja pae kama kumtembelea mwenzie akatukuta paes si, tumejikalia zetu nje kwenye vitofalib eh, paekatuonabwaaaj katupita tuakatuliza <laughs> vipi mekuja kurekodi nn s ma tumekuja kulekodi mjieni kwanza hivi nje basi tukautana naye pale nje <laughs> nini Kamba, wana mimi. Mika, kama bzakumchania nkumbukuma limpaga esi moja ya, ya iiemu kini es yake ya sahivi hatasikumbuki kichwani esaigemu nikaeka ni kichwani nikamoemu nikairemu kaeka kichwani fivoesalskizaanguuko vizuri ukopoa kinyama na stari mojaatari san kmbta esi ya pili taka esiya kwanza nauyesyapili ba tndeeysimu hatuna kco simu auna aua akachukua yeah, kimemo cha karatasi akaandika kwamba mlinzi awa vijana wakija wako awili mmoja naitwa dolo mwingine mii lisemaga naitwadolo naitwa eh, mja eh, mwingine juma aa wakija naomba wafungulie mlango saa tano jumatano su tulitoka pale hivyo tukaioo tnuna tana tumetoka zetu tena huko temeke piga mm. yeah, na ngondi moja safu ya kutosha lakini na ngunaumeitwanawana yeah. yeah, yeah. kile kiaatawuandkmmepambana mm. yeah, yeah, yeah, yeah, yeah, yeah, eh, sas- kwa pi huku tahata kuwasikia mmeenda kwa, mm. kwa, kwa ma pia anakuja kwanna kuachukuakabun kwahiyo sasapare kwa safari yetu yeah. ya mziki ndi ulipoanza ichoata alibakiachoi ibainachoakiinda sana, sana. na jamaa li nanaambia jumasho karatasi ikiangukakaratasi <laughs> <laughs> <laughs> e, <laughs> bana ikiangukataaani ndo tumeferipna dugi- ti <laughs> <tiki laughs> e, e, tia mwisho ndugu yangu a basi tulitoka pale tukaenda zetu amai tukatembea na mgodi kaliako kaiako tukapanda basi tukiwat na na madaftari yetu pia ambayo ya vesiloote huko iza likatokea yule anachotaka kazi memba saa tano namaana afunjweni studo kwayo ikabidi tukafika pale studio kufika sio tuliona jambo la lazuri sana ni kwanza faraja kwetu mlinzi kujaz kuna hey, maagizo hapa ndo nyinyi leo hey, lo mlinzihata ulinzi wala nini lakini mlizinaga kamba kuna maagizo pa ndio nyinyi mnasema mtakuja saa ano yeah, mbandoss labda kuna karatasi ote mliachiwa hivi hanasemakamsubili pale kwenye viti sasando naka ssabaaili ndo st lote kubwa ilibaa iani limefungiwa tu mlango kisemado ote kubwa aujaingia ndani basi tulimsubiri bwana kufikafkatkmbta kufika ambo vipiaeokaribn san e kafungua nunakutana jamaayamle koof wegamaaaamemda mchache ktulkul badatakula aumzee vinywaje vipi ba sasa mtu naona uy atusaidie tena akunulie chakula akunulie kinywaji mbaabasisi aba maji tuyakunywa akasabasipoa basi tuliingia pale alianza nyimbo yimbonyimbo za ulaya akanikuta mi mwenyewe pia nina hicho kitu niishaanzaganacho muda mrefu kuskzaskiza nyimbo za ulaya alipoananuiza uyu nan namjuabaasi tunakusikiliza wewe alianza kugonga biti pale kwanza aitusikilizisha bitibiti kidogo alizokufanya aitusikiliza nakumbuka nyumbo zya nyuma aitusikizisha ya diplomas ya yaakinag nini sio yapo vipi sio yapo vipi kwaiyo tuliipenda ile kitu alikuwa amesikilizisha ksnanyii mnapenda biti za namna gani basi laba upige sisi tukisikiliza tutaona anatengeza biti akitengeza biti na sisimba kidogonipe vesi kidogo basi nampa vesi kwahyo paa akaanza kuona uwezo wangu Mm, kaanza kuona uwezo wangu kwamba najiamini sinauoga kwamba kweli nimekuja ni nania moja kurekodi. Kwa na kwa monata, nae, yiko, li, ya kurekodi koinakli alimona hata juma naye jamaa anaanza pia anakuaminisha ukoan naz jen mba vizuchumba canoshavizuiza kuja kabakumbe mimi na, naweza kufanya mziki pale ilikuwa ni uh, hey, l- p- p- k- p- kundi hata p- kama kusikza ile f- i ya wimbi la njaa mwisho huku unasikia hey. hey, ko la warumendagotulijiongezea hmm. tenako la warume ndagokwao aman mda mwingine tutushanza kujua kwamba n warumendago warumendago ilikuwa kama ni moja ya wanaume He, sasa kuna kunamaneno fani yale ambayo yakikabila makabila haya wanatumia wakurungwa wakuru eh, warume unajua eh? mm-hmm. e, warume maana ni watu wa shoka washoka ko tukasema kora warume ndago ko tulishaanza kujua kwamba kumbe mziki unataka vile e, majina ya majigambo mm-hmm. e, unasikia hata nyimbo za ulaya zinavyopigwa watu wakifika mwisho wanasema harzi yeah. e, mwisho kule watu wanaanza kumwaga maneno yao kule anajua, mm. yz, wanamwaga slingo, wanapongeza fan walwasaidia e, lazima utasema bongonajua lazat kama hak um ukiimba kufika mwisho una maneno abd mwadkisamle utaona kola fsg tulianzalakini baada ya pale akaanza kuona uwezo wa mmoja baada ya mwingine kwanza alianza kumsaidia juma alifanya naye kwa namna yake ambao alikuwa mda wengine anaamba bwana kama vipi sa mwenzangu alishanza kuwa mjanja alikuwa mimi mda wengine wazazi wanakuanaza kunibana anaza kuona huyu bwana jamaa kama anaonekana anataka kupotea hivi najua kuhusu mziki walikuwa bado awaamini kama nataka juma alikuwa na uhuruo juma alikuwa anatoka muda wingine anaenda temeke kule anaanza kukutana nakinasekta mona kwahio pia wanazidi kumjenga mona saaingine wanasema kuna nyimbo bidi tufanyenajua kwamba mi shanza kuonekana kama kidogo naudi nyuma kwa sababu wazazi kidogo walianza kuwa wakali na wanaona kama mi napotea ko nivoakudi nyuma sasa maanaenza kucheza mpira audita na kunyowa mara nini monasasa juma karekodi kurekodi juma lintia moyo sana jsi kijana navibadili tabia mona k pale mimi sasa niliao na shughuli zangu nikamsikia juma natambusha ile nyimbo kwenye redi mpano u sintanie bwana ndikaongeza spdi hiva lna wimbi la njamimi nikarudi dyash zingine najaasabu kipindikile limaana haujui hata kama ni sho labda itapatikana vipi au kuna nini baada ya pale kinachoendelea kwasababu nyimbo inapigwa tu lakini amna chochote kinachoendelea Uh-huh. So, b a kumskiajuma hey, kumsikia juma alikuwa na moyo alikuwa juma memsikia tabia naona kila siku nyuma inapigwa inapigwa tena inarudiwa kesh ake tena naesikia wat huyu anhuyozjumazujita kao siku juma akawa na moyo wakunifata nyumbani kwa wazazi wangu lakini akija kunitia moyo mbabwana vipi m kila akifika mimi sipo lakini nacha tu maagizo aaama bwana hey, bwana akifika mwambie juma anamtafutamjuma hey. simu, simu hakuna sasa simu hakunam hkuna ssntampatajnachokifanya kwamba siku napopata mda lakndi ind kinajuma uasi bindam tata bilasmu sikaelekea wapi hapa mwenzangu ametoka ameenda kubadilishana na mawazo na watu wengine huko yeah. laba watu wa kama hivyo kina inspekta mabaga freshi alikuwa anakutana nao naona mm. makumbe anaenda tandika huko anatoka kule kurasini anaenda kujichanganya tandika mm. kwao mipango mingi kawa wenzangu wanaipanga mpaka kuanzisha kama hivyo kama ile cik laba ule umoja na nini mm ska siku bwana juma akipata muda tena anapita nas kapita tena bwana juma kaja hapa sema mtafute asmikaa kidogo mdangine aaasumoja na no, na. na, nimeenda nawana juma kasafiri kaenda kaenda mwanza nabsa ma, nimaremb yes. mm. simba eh, skaondoka mm. mm. na ab apa simbakona ah. sasapa nafanyaini kasemasomba ntamtafuta nta, nta, juma akuchoka lakini sikupata nafasi ya kuweza kumuona lakini juassa kaanzakumona kwenye vyombo vya habari anaaza ku magazeti chea mpia aebawaceefika i yumbania kachukua vyatu vyake hapa kaenda mazoezi juma alimsubili mpaka namaizampira pale alfikakamba ba vpi minikonje pa nakusubiri kakaa vatuvyangu nkavua nikamfata juma nje juma kanmbaeakamtafutajamaaumlete lioambiwa vie alafu nakumbuka siku ialiangukia siku ya, ya, ya, ya jumatano kesho aa esoes n emfuan azaoote taf tulkaga kidogo, kidogo azgaazaiaa ashida kesho kama vipi siu ya mwezi kmbia nikamsindikiza jumapaka maeneo ya mamburani tukazungumza mambo mengi njiani k juma alikuwa nakakulasii mi nakacha ng'ombe lazima nimsindikiziza afaaaat uana hiyo nilitoka asubuhi na mzazi siku yalimtia moyo akaliambia anaenda kazini akaniita chumbanihakuwa m- na shida sana kwa wasabu pia a nanihurumia nazani kutokaa na historia yangu namaana lishaona kwamba huyu kakulia mikononi mwangu kwa hiyo muda mwingine lazima napata nimpe kwamba mbona wamba mbon ahichi kitu anataka hiki nimsikilize mwenye hki mskil imsaidiebakaamba wewe na kitu kimoja kizuri ukiwa na jambo hivi utake kuficha lazima unanambia unanishirikisha yaani sifanyi tu kwa kupitia pembeni pembeni uongo uongo najaribuabu namwogopa namuheshimu iali basaenda nawe mwenzako itakusaidia hey, ndio naenda kurekodi lazia sikuhiyoa oh, wow. <laughs> <laughs> akatoa kibunda hey, akatoa kishingi elfu bili hicho hey, changama tena sajua zimana ra litembeaambani akatoa ile pesa kanamba bwana ayapoa lakinichai kwa po mezani uchekina mwanangu nakutana slesi mbili slei mbili pale na kikombe cha chai juma kafika pale bwana ndugu yangu mekunywa chamesha kunywa kachukua slesi zanu mbili nikagonga pal mo le mojamoja waiyo nikaenda pale tukatoka zetu pale kama yetu tukapanda basi nzuri baatinzuri sikuo chamarage nakumbuka hadi kay kayk karyak shimoni kule moja kwa moja paka mpaka wengefnlniona baemanakutafuta sana e, vipi mzee lakini za siku a pindhicho mwanangu swajia tena e, chikonda mbaya hali mbaya sana <coughs> daaadawngine naoishi nakasgaaazoata ule atabado nakua uelewi kabisanajua basibaseli amatenga aaunatembelea usiempia ambni tafuti nkaambia ndohivo maisha nyumbani naye magumu na nini wako yeah. so, nakujaga ana a sasa leo tutafanya nini Kambia. kitu na kitu naweza tukafanya kidogo akapela akapela aaeaampa kaela banakuchelewa mbamtuinginemdaule mm-hmm. mimi kitu ambacho nchokijua kupitia kapp alikuwa anana mtu ambaye anajuudi na mziki mm-hmm. au najuhudi na kazi alichonijalia mimi alishaniambiaga usiache kufanya mazoezi alish kuniambia katikankyaidia yetu naendaisaae inapenda sana, yeah, ina sana uje pale na aidia ya kitikio idea ya mziki ambayo ta kuufanya ko tulianza kumwimbia pale akasema basiopo hapo hapo akazakuteneza ule mziki mdogo mdogo ya siku ikaja kuzaa razia nikatoa razia napifa pale ndo lipoanza kuona kwamba alichukua ule mziki wangu alifanyia kwanzia ule muda ule mpaka saa nn za usiku akasanyinendeni bwana mi ipofika siku ya kwanza ya pili ule bwana kachukae nyumba kapeeka redioni mwenyewe mm. yeah, ha, ni kwa mkono wake akaifikisha edin kiukweli ei lipigwa kabia enda kumtembeea paepae jiranicha ngombe umbakamatau kwomatshamaa mashule atukotu majumbani kwaule kuna mda kidogo moja nikamwangalie huyu mwenzangu tumekaa sianakumbuka mtangazaji alikuwa rc so alikua yeah, alikuwa kichumo kimoja cha habari hapa mjini daeisslam akatambulisha ile nyimbo akaja akaingia tena m- m- m- dj mwingie venture akairudia ile nyimbo akaja steve b akairudia ile nyimbo kwahiyo sasa mimi sikujijua ukubwa wangu wa kiasi hicho ona no, lakini niliona kwamba amba nyimbo inapigwa ina redioni no. kna basi poa lakini baada ya pale sasa akasema kwamba naomba mje std ten fikaa bwana kuna diri kubwa imetokea bwana waindi wamesikiliza ile nyimbo yako na huyu ulioshirikiana naye juma akasema hawa kwanini wasifanye kitu kimoja lbm sisi tukanunua fbntatu hiyo akaona kwanini asifanyimbo albamu yapamoja fumnikanunua amba sitaki nyimbo nyingi watenze nyimbo nane tu zinatosha ifkanza pae kutuita katuita pale katuamba basi mimi nachohitaji mfanye kazi naeza tukamaliza ndani ya mwezi mmoja hii albamu nyimbo nane tukmbe tunaweza kufanya kwa kweli aliutia moyo aitutia ujasiri zilitupatikana wape hizo nyimbo sasa ninjoo, nizelu, ninjoo, ukikana, ni juhudi zenu nyinyi wenyewe kila ukikaa namaana hapo ni uvumbuzi wa kuvumbua mada vichwa vya habari eh, vichwa vya habari unavumbua vichwa vya habari baa eh, nyimbo ana itabidi yaleoka wachuja nafawausaawao kila zile alikuwa anazoenda kila bwana tushafanya kilia aeoka au tumefanya wachuja nafaka sasahapa tufanye kitu gani tena kingine eh. sasa ikuwa tunaanza kukubaliana bwana nyimbo hii tutaingia yote ii hapa hivo tutafanya wedoro ushafanya nyimbo na juma nyingi mm-hmm. kwahio basi hapa samitafaa ina k okay. maona ktukaanza kupangianal majukumu ya ya hizi album tuna tunaifanyaje na tunaimalizajiaouude okay. okay. so, uh, watatuapo una kweli mmeacha kidogo pengwa hilo ambalo mm. watu wameshinda wa, wakueliwa kwa ajili gani mm. pf alipotuita aliuliza ni nani mnataka kufanya naye albamu hii okay. sisi katika, katika ule ku, kule kwa sababu tuka na karibu na kea sisi kiukweli tuli mfesi moja moamana tukampa ushauri ama sisi tunamhitaji muhitaji hapa k ndo awepo katikaalbamu hii basi sbasi kama niilo mkitoka hapa wkrahisi kukutana nae tukambasisi ni rahisi kukutana naye yani, yani ni maeneo ayo ayo najuakamba mm. e, hata kama vipi tukichelewa vipi akini lazima tutakutana nae hataaaa lakini naminajuapi pakumpata mm. No, no, kasababu kuna sehem moja pokeao kunaitwa kijiji cha michezo kkulikua ni rahisi wao kuwaona maene yalienda kumtafuta mab tukazungumzaasbas kama vipi doro kesh tukutane na juma tukajao tulizungumzvnaametuita ametweet, sisi wawili akatuambea ninani nataka tufanye nab tuambia basi ssi Da, kama hivo wanangu fresh. na sisi ia tushaanza kumwaminia na ukweli kabisa katika temeke kdo alianza mziki kabaetu sisib kakarashids tuliona uwezo wake ulipopaun tupnlipendekeza anafa koktukamvuta yeah, pale ndo hivyo tukaanza kushauriana sasa asubuhi nakumbuka siulikoni asubuhi tukaenda na tep yetu pale imeekwa ime biti ya wachuja nafaka imeekwa biti yaleokali ya, ya lakinizimepigwa kama demodemo tu hiv and kafanyia mazoezi aafu njoeni mje na mada nione kitugani hapa ambahonaeza tukafanya umbkutshanza kidogo kujifunzafunza kidogo jpombepombe sajai eh, eh, eh, tukachukua chupa yetu moja nakumbuka tukaweka tukachanganya na majituna ka kitu aki tunaeza tukafanya kitu apauamadts eh, kidogo eh, basi tuichangana maji kwenye glas kila mtu kombe va plastiki nanini tukapigapiga pale ndapo likapatikana sasa aleokali yeah, yeah, yeah, okay ikapatikana wachuja nafaka ili ile kujipa muda ule wa kusikiza zile biti na kujua tunafanya nini na kundi pale pale ikapatikana tujitaje sasa tbbwana sasa tukaanza kusema kwa sababu kama tunakunywauo mvinyo basi sini wachuja nafaka mona kwa sababu mvinyo singano itoka akeala tupani si, hey, hey, kama siatunakunywa kidogo uua kukutana nae uwachuaf yeah, eh, jina zuli eh, kwa sababu kwanza michni furahisha mekuja na jina asili ya umtanzania swahili mona e, swahili kabisa jina limekaa kiswahili ndonayotakiwa ini gkuaaso ini si masinikua mm. so nzuribas tukaanza kutoka huo wenye tukaudi tena wachatenglbaya pamoja katimia2 ikatimia ikazinduliwa palebi yeah. e, na watu walija san tuliaminiwa na be alafu tukazaminiwa na guies kozte litutafutia ile wazamini mm. e, wakatusaidia tulizindua kuzindua tuliishia pale lakini tuliishia pale huko kwengine tukaanza kuenda enyewe mikoani watu wanatuhitaji kwenye simu wanatupigia tunenda mikoani tuna pafomu huko tunapata hela zetu basi oh, oh, oh. lakini japokuwa likuwa swera nyingi sana lakini unakuta mtoban nawaita bana ni na, lakinne na laki tano la mdogo, mdogo. E, lakini albamu yetu pia tuliuza kwa mwindi vizuri lakini tulichukua kwa awamu karibia tatuza kwanzajasho langu la mziki m-m. nichokifanya kwa wazazi nilipiga nili nililipealipea tu nyumba ndo hapo kaanza kuona kwamba kwa kweli sasa sanaa mziki, mziki, mziki sasa mziki unalipa lilipea nyumba wazazi nyumba enyee sangeli kwaina nini wavu wa mbu kaeka gao nini nikagonga nini safi nikmpaka rangi nyumba nzima nikakarabati karabati vitu vingi abo varibikaribika madirisha na nini nikawapigia nini viti vya kukalia ndani nikatoa vya zamani vile yeah. Yeah kawekea ndaniaata kidogoanaaaand apo mzazi alioona wama eesaafuafaifamaisha andmayumba aa taa kuwachukua hawa tunasafiri kwenda mtwara mama ki ili jambo nimeshirikiana na baba angu fa nabidi niwachkua wapeleke mtwaa mm mwanangujae kufika mtwarahatasa ndege aadhake mama mwanangu kweli mziki sasa unakupeleka una mbali Yeah, ingia ipata bahati tena nzuri nilienda nairobi tena na ndege Koyo mama kwao mamao alipoanza kuona kwamba huyu sasa mm. kumbe tofauti nakufikiria hata mzee mzee sasa mzee, sasa, sasa, mm. sasa, balea, sasa kanza kuingia kiepewepezi ssa alikuwa mgumu sasa sasae kzauakanza kulainisha na mimi anawapatia kitu kimoja nilikuwa nikiona pale ambapo nimepata kiriziki basi kama nyumbani chakula naleta E, nanunua kama ni mchele unga na mazaga mazaga mengine nawabwagia pale nyumbani na mzee kwa sababu pia alikuwa mzee wangu kidogo mtu mnywaji mnywaji e, bwana mzee naweo hii kidogo tenda kufanya mambo yako e, au bwana mzee nimekuachia apa ka mkubwa efu ishirini tauta soda baba naweza soda kia, mtu mzima najuamtumzima mambo mabo ko familia hiohvo na pia nkirudi E, watapika wata chakula watakula nava bwana mama tafuta dogo ouais, e njo chuka kikapuhaya kan wotednanini basi walianza kuona matunda ya mzikialba i milioni nane kwa miaka milioni nyumaagaana alichukaakwake lih kama yeet ya alisema kwamba atanimepoteza muda wangu wakupinda mgongo lazima amekinua mgongo ikat cha kwangu na ninyichuke ki kidog kidogosha pia ssi ndo tuliwapa mwongozo wa wasany wenzetu naokwanza kuza aa ziliuzwand zakia lakini ule sasa sisi kizazi chetu sasa ndio spidi naye ya kuuza lbm watu ikaongezekaongezeka mm. mm. ksema naeza kuuzab mpaka wakazindua sahivi nazani naangalia mziki hivi hata uzinduzi mekuwa ni ngumu Mn, kama, kama, kama uzinduzi basi iwe mmekuwa me, kundi kubwa la wasanii karibia ishirini alafu ndo watuunaenda kuzindua w watu wenginewajekukuona wewe na wengine wajekuona mm. na watu wengi eh, lakini sii kipindi hicho tuko sisi kama sisi caucaksa okay. okay. so yeah. hizo uh, hey, sasa, sasa ipo simu tu sasa zinapigwa wengine sasa mwingine awezi kukupata hivihivi anatumwa mtu kutoka mkoani anakuja ida anawatafuta mpaka temeke mm. anaulizaanjamaataapatafikaanajielezea anajitambulisha kwaho bwana mimi nimekuja metumwa na kaka a metumwa na baba nij ninikuwachukua nawapeleke na huku mimi ntagaramia chakula tunamsikiliza pale simu alipoen kiasi fulani kulala kuenda na kurudi angalau kwa sababu tushaanza kidogo na vijisimu vya vile vidogo bana piaa piga simu a ongea nao hapa naaeutakundi zima wenye simu tuk au mwenye simu mmoja hapa ongea nao kwaoongeana asi tunaongeaaule mtu napatana nao tunapanga kwamba okay lini tuondoke tunaenda kwa kuaminiana hivo hivo japokua mtumwnakuwachukua mmjui yeah. lakini mnaaminiana basi nafanyashmtu anaopokea vizuri ko vipitunaeza kwa kuviona kwamba kidogo kidogo lakini nachogundua tukiingia mkoa mwote wa mtu ilikuwa lazima ni watu wote kunakuwa naule mkoa kote pale watu wanakuja mpaka mahotelini wanakuja kuwatembelea sio akina mama si akina dada sio akina kaka umbsisinajua kumbe mzikiwetu kumbe wana mzikiwetu ulifika mbali sana ulifika yeah. yeah, mbali nazani mimi kuna siku ilikuwa na kina juma kakola huko tukakuta tep, yeah. tepu zetu zipo kwenye kibanda tukamuliza wjamaa hizi tepmezipataji akasa sisi kuna mtu tunamtumaga dareisslam hafaanatununulia zile tepu za bongo freva fanatuletea hukoichaka e, baraa e, lakini tulikuta tu tepu zetu anezipo e, na tukakuta kaisawatu kwenye mpaka mtu toroli anapita nalo hapo kabisa nyimbo zinapigwa lbam inapigakapanga kwa hiyo kaindogo dogo kama mia tatu hamsini sangili ifika mpaka mia sabasabaiuza mia mm. uh, yeah. tano wanasukuma kwenye vitorolitoona mzziapanasoiina spika mbili zile akazifunga yeah. yeah. anapiga mziki but... tunaona kitu kama hiko unajua ssa tukaanza kuona kumbe ah, kazi zetu zimefika mbali sana pia alikuwa ha, hana shida nai kusema mnapiga show za mikoani abda wachaji hapana kwanza alikuwa alikua alifurahi faii nndei a ndei mkatafuta helaee kwanza kutusainisha hata mkataba kusema kwamba akufasha mkoani lazima npasuna talikata katika elaeudayaaefafaanza kuonana na wnwezetu wngwwalianza kusogea kuanza kuonawajamaa ume asa weztu anaanza kufikia maengo mazui wengiatanavipaji akanza kujitokezaje na kipajiaa najua kuimba bwana snahiindo a ukaaza kuonano lioua kuanzishwa kundi la tmk o ni marafiki ambao walishaanza kuona sisi tunafanya nini nawakaanza kuvutiwa na sisi na wakaanza kujisogeza na kufanya kazi na sisi kufanya kazi si pia tulichangia kuanza kuwavuta kuwapeleka kwa, kwa, kwa yeah. bataka kurekodi bwaa p bana huu jamaa anajua kuchnchana bwana ujamaa mwingine huy hapa anajua hivi basi ndo kama nyi skilizeni kamavpkani msifanye kitu kimoja nyimbo eh, eh, zetu kizgulikuwa tuko wengi watukaribia nane mm. eh, na pia alishauri kitu kimoja kizuri alisema kwamba si lazima kila siku usikike wewe tu ani nyimbo moja labda mm. natotakiwa muda wingine mnasikika kama kundi pamoja mnasikika mmoja mmoja hii d unaona ndo aidia nzuri kwao tubidi tukpando ikazalishwa tmk wanaume okay. mm. baada ya wachuja nafaka mm. tumekuja kwenye tmk sasa mm. kwa lengo la kuweka rekodi sahihi unaokumbuka memba wa wanaume tmk tutajie yeah. yeah. Yeah, ni mimi mwenyewe dolo, dolo sanecha temba, temba chege rnkaram mm-hmm. mm, kuna baraka bike marehemu so, hivi kuna yp Y-dash. Y-dash, eh, alikuwa temba mwenyewe mm-hmm. mm, alikuwa kuna mtu aitwa mzimu kuna mtu alikuwa naitwa malipo kunamtualita bo wachachemngine wa ilikuwaje kazi mtupe kidogo kuhusu tmk wanaume mm. histori hi ilianzishwa kwa sababu ilisabishwa na nini, ya albamu ya umanea uaugari mm-hmm. sasa ulo ugari tukawa unajaribu tulianzishaga hiwo utaratibu wa, wakwatunaenda kupafom sehemu tunabeba na marafiki zetu na marafiki zetu ambao wengine mm. sana tunajaribu be mara tajaukufanya amba wweskia jitaidiazima ukekodi nyum yaonafaah za kurekodi kuekod kama temba mimi pia naye lienda studio akaenda kurekodi nampenda yeye tukanmba huyjamaa tialiko vizuri chege tena lienda kulekotina nyimbo na juma eh, nnnda mpen juma yeah, yeah. limlipia mwenyee kule shingengap efu ish kwa ba yaaaan eh si atuja jumajaf kaba kuingiana sisi ssigafamna kara kwanza walikuwa walikuwanaanza wale sasa wanaanzaachege anaenda temba wanaenda a mmoja mmojauna vipaji vyao baadaya ale ssatalianaza kuek naanawfanaangmob anakuja bachege anakuja temba kwao ikawa tunafanya mixing, ya kuweka burudani ziende vizuri katika, katika sho baada pauatuanza kuasi ana kwanini tusifanye tukawa kundi moja ndo hapo sasa no mtu mmoa naitanuda nita wazosi tujiteni wanaume ak si wanaume tunatafuta hela ujunatafuta ugai mwanaumete anatafuta ugari naugaliwa moto bsindolikazaa jina la wanaume wanaumekwa sababu wanaume wanatoka ananatoka wana wana temeke ifupisha ile tmk temeke tukaweka tmk wanaume kwao kundi letu sisi likuwa na wanaume watupu alafu kundi letu sisi sasa maana maanakiumeni ukienda kanamn unatoka kikeni unaenda kiumeni au unatoka kiumeni unaenda kikeni mm. ko inamaana sisi mna tukajitasi kiumeni namaana tuka, na tunamaana tunatoka kiumeni kyo ndo apo ikaja kuzalishwa yani hiyo misehemo mingine ilikuja o baada ya kujiongeza kwamba sisi ni wanaume na sisi kiumenin mm. yeah. sasa mm. uh, tmk wanaume mm nadhani na ni neno sahihi tukisema kwamba katika makundi moja ya makundi ambayo yalifanikiwa sana mm. kwenye mziki kuanzia kuuza mziki uh, mavazi yani mlikuwa mmejiba katika namna fulani hivi mm. kukaja miua mnafanya kazi vizuri sana mefanya nyimbo mmefanya album mm. tukasikia bana mna ugomvi na, na east coast <laughs> mm. sasa uh, bahatimbaya ni kwamba tmk ilivyokuwa kuna wale watu ambao tukuwa tunawaona mm. wale fi sana do nc kr kwa upande wako wewe ugomvi haswa ulikuwa ni nini kati ya tmk na shidaiisababishwa na sanaa enyewe sanaa enyeweilosababisha ile wale wenzetu si walifikiria nini Eh, wali, kuna neno walitamka temeke mwisho wa kuwakilisha eh, sasa hii hi ii leo so. Hileo. Eh, Hileo. Eh, Hileo. sasa ile hile, katika mziki bwana nazadi ulaya mwenyewe menasikiza sana mziki ya ulaya mziki ya ulaya usidisi ukimdisi mtu hivi hata mstari mmoja tu hivi ile ilileta shida na sisi tukaona Kumba, kumba wabwana wanatumia mziki kama ndokutoangamiza wengi wakasema kukuwa kenyeji arufuwakuka kenyeji hujurfuua kenyeji mtu amekuzarau unajua eh, kwamba sisitunaonekanao stunatoka uswekeni hukkukwa eh, kenyeji eh, alafu kwambani mwisho, kwa eh, eh, eh. Temeke, mwisho kwa wa kuwakilisha mona temekemsho wakuwakilishajwamefutafuta lakini si tulisikia kwa sababu a kwanza alitoka ilitoka kama ilitoka iitokakiikabisafu yeah. baadaye alipogundua kwamba ili tatizo likenda kama ku ufutafutwa okay. okay. kidog <laughs> <laughs> ah, watu kaona hapana iwezekaniwe <laughs> bwana unatutafuta kwao ndo pale watu kakaa chini amba sasa jamani vita ime imeanza maona bwana na sisi kiukweli tuna tukikaa na mashabiki wanapozungumza wala watoto mabishoo tu waleatomabishoo tu al wazikasakatuamba tu kama kile aia toajibu al wala washamba tuttunapotengezewa kile kituunapoambiwa kile kiuapeoengekamua ustumie <muchin> kaa kazalia mule lakini pale ilio tmk ipo lakini <muchin> tunachukuana baadhi ya watu kwamba ili tufanye hiki kitu kujibu hikhi kitu lazima apatikane huy hapa mwenye maneno ya shombo huyu na uy apa apatikane <laughs> akiweko hapa basi ili jambo paikafanyika hii ndpa tukamchagua dichifu tukamchukua keara tukamchukua juma tukajua saaw maneno shombowatakoma wenyewekipindi so, hicho yeah. a bado uh, ilikua ni kama bfuya kikandakikandauu eh, ilikuwa ni watu ambao wanakaa wanakaanamaana okay. lkatabanikufufune hey, vizuri kwa urahisi yani, huku alioneana machafukeni mm. temeke machafukeni hatujiwezihatakimaisha wazazili ngumu mm. nasiwenyewe alingumu huku upanga anaonekana watu wanakaa wenye kujiweza ao sisi tunaamini sikuzote huku mabisho sisi huku wagumu yeah. no, ndoapoma do ikatengeneza hiyo chuki sasa tukaanza kusema kwamba sisi sisi wagumu kwa nini si watuseme kwamba ni mwisho wa kuwakilisha sii harufu yakukwakenyeji mona hiyo hapo ndipo lipoanza kuzalishwa ule ugomvi wa kisanaa ugomvi uli wa kisanaa sisi tukajitaidi kadi ya uwezo wetu tukaanza kukumbuka hata albamu ya chuja nafaka tuenda kuzindulia daimoni jubilii nyumbani kwao wao lakini wao kama nafanya mziki mbona yeah. wao awajafikia hatua ya kuzindua palepale kwao pale, nyumbani na wakajaza watu ja mar... Mbima, eh, tena mara mbili abamu ya ugari na lbamu ya wachnafaka mm. ko tua sisi tuna uwezo mkubwa kuliko wao nasisi wana wakubali kama si tuna uwezo mkubwa si tunanawo wana uwezo situasima ni natukandia kwamba tuna maisha ya chini lakini kimziki n mtuwezi kwa hiyo bifu ilianza kurteti za kurteti midomoni mwa watu kwenye vyombo vya habari magaridio ilitengeneza kitu kimoja kikubwa sana kwa watu na sisi tukawa tukubali tukasema kwamba lazima tuwakalishe mwanzo mwisho bwanamabwana siku aliweza kujibugi wakaja kasabasaba maonyesho walipokuja nyumbani kamb ndo ttunawataka nii sasisi tukajua laba laba yale tu, ya, ya mziki tu kumbe mashabiki wameeka moyoni kabisa ile jamaa alipopafom sisi tulikuwa tuko backstage lakini tumekutana mambo vipi lakini ile mambo vipi moyoni mwetu leo, Mwana, leo ndo wa perform, mapema ili wae kuondoka kumbe ni kosa kumbe tungifo sisi pia mapema kama ni wanaume pia matatizo mapema mapemawaondeceshe wetuh wafi walivofika tujukwani sini watu wakuelewaengine mikojo kwenye maninichupa za maji wengine t wakaanza kuchukua machupa haya wanarushia najua katika sanaa ukiona mpaka mtu anafikia jukwani anakurushia chupa hataya maji tu moja ya arau kwamba wewe haujui a auwezi n amba wee mi nakuchukia ujui ni faya unachofanya hicho sicho yani sio sahihi yani ujui sanaa vile tataataukuona yani yani jukwan anak wakirusha o manake ondoka napiga kmbembel aws wlaaaajamaa wameshika na wameikamata na watu wote wanajua ni mk tu tulikutana tena katika show nyingine ya snin hapo kemdoni hapo kinondoni nini ta ilika shughuli nhivo hivyo pia waafomu wao watu wakawapiga kelele a tunataka tmk tunataka mk mm. tuvingia sisi lopigwa nyumbo ya kwanza ya pili watu wakakata kamba na mzikioaika hapo yeah. uanza kuiona kwamba wamasa awaa sisi awatuwezi kimziki mm. mm. na tuna nguvu yeah, yani tukokote nyumbani tu mwacharaza ugenini tena katika viwanja vingine tofauti nje na ndani na keli mpaka su tulishangaa unajua n ilianza nakumbuka ilianza yaleo kali ilivyokuja ili gemu tu mona yani watu walikata kamba ule utepe wa mbele watu ambaotunaamba wasije huku kudistabu watu jukwani au msija huku hapo hapo watu wakasema hataiwezekani na tulitaka kusababisha mpaka matatizo watuwengine walikanyagwa mpaka walikanyagwa wengine walokuwa wamekaa chini wale watu wamechanganyikiwaunakuwa naambawaiobasi akitua mmoja mkubwa akasema mzima mziki watu wanakufa Eh, watuule mziki ulipokatwa pale watu asemakee eh, na, na, na, na gari zetu zote sl tuonyesha kitu kimoja upendo ale yajuu walisma agamb ch a a b aagai nkoolaa ajuma n lrayetu moj walsema zima hizi gari mashabiki alafu tunawasukuma mpaka tunaochaadi magomeni na kweli zilgai zilizimawatunasuma gari kwa zikija hio atuapita pembeni apitaembo moja la furaha aarabaa z wenye magarigm watu wamevua mashate anasema tmkk ndo ileta vuguvugu kubwa sana mpae jamaa ndo alinawapo ndo akaanza kujitenga wengine baada y kidogo kidogo tukaanza kumwonaai mara amekuja anaomba nyimbo na juma mala mwanaife maji kaja kututembeleak basi tukaanza kuonaapa sauniuduguaiuwepo akipindi ic Yes. so <laughs> hii wewe kama dolo mm. uh, haya mahaba haya mm. ya washabiki kwelu wewe ikufanya mm. unajisikiaje yani hii ilikuajekwanza ah, sikuile nakumbuka mashabiki kwanza walisumbua backstage kwanza alianza walianza kwamba tunataka tumwone juma oya mashabiki malundo la watu unajua wanafukuzwa hivi na polisi lakini wanakuja tena tunataka tumwone doro atunyosheta mkono tu ukiwafanya okay, watu hivi kelele kelele yaani kelele unajua sasa kwa hiyo nilijiona ukubwa wangu sana nilijiona na mchango mkubwa kwenye sanaa alafu nilijiona kwamba s kwamba kweli mimi na umaarufu mona alafu ambao hatumbapofikia kwamba tulianza ileo kali watu wakutulia chini tuofika iaesi moja tu watu wakavugu, kamba wanachokitaka nipe hata mkono tu niushike watu wangapi mkonoao sutashika atagapieyeest mfasabashataz sashaaaatu oteza maisha kwaajili yako kwahio namaana mkuu wakituo alisitisha ue mziki na kasema kwamba kata mziki lakini watu walianza kuimba kwa kapera kwamba tmk tmk mara dmaachchnaona e, no, kwayo mara ke keara kara nilekelele kwo so, tulitoka pale kama hvo tunzamashabikisema banazima gari afu wakavua mashati wakaweka begani akaanza eh, kusukuma, afu, kusukuma okay. gari situmekaa mwlemwe kwenye gari okay. mm. sasa uh, tmk mm. mko kwenye pik Uh, tunaweza tukasema mlikuwa kwenye kilele cha mafanikio mm. kila kitu mmeshafanya mmetoa album wapinzani wenu mmewashinda na kila kitu halafu ghafla tunasikia bwana tmk nigawanyika tunapenda au tungependa sana tujue kwa sababu kila mtu aliongea cha kwake kila mtu alisema kwa upande wake upanw kwa upande wako wewedo kwanini gawany ligawanyika hasa kikubwa zaidi siwezi kumsema vibaya ambaye alikuwa msimamizi wetu ntwa fela ambao tumetoka b tumetoka ne mbai toka huko achuja nafaka kidogo alikuwa rafketurafikietu eh, kipindi albamu ya juma kidogo tu tunampa ile nafasi kidogo kama enda kaongea nao mabosi kaongea na wa watu ka tulimwamini sana ko jaribu kumkabizi yale majukumu yote ya uendeshaji wa wakundi pale kitu chosababisha eye sasa wale tulaokaribisha sisi akaanza kuwa nao karibu kuliko sisi hasa mimi juma eh, ma mimi hapa doro mona akaanza tena kama kutenga watu huyu uh, anaongea na hivi huyu anaongea na hivi mon lakini ilesuu lianza kua katika kundi kidogo kidogonmaa mkakaayakwae aa ilamaat uuakumbuka karamaisha ekodialbam airekodi albamu ya tena chege airekodi albamu ya temba so juma alikali, alitangulia jumapia alishafanya kama albamu mbili mona o sasa sisi tukanajaribu kufata zile ratiba za kundi ni nani atoke tumpe sapoti ni nani afate k iliishatokea albamu ya juma albamu ya temba albamu ya, ya, ya keiara mnaifanyika sasa bwana katika yale makubaliano ya, ya kufanya vile itakiwa basi na wengine wao wanatoka tunakubaliana bwana hivi sahivi anakujabadoro na rnkarama nabana fulani au na chege albamunganafa hata tatu kwa pamoja ile nguvu ya tukio lsule bwana akaanza ueajakushtuka kama kuna waidashi na wapii mm. eh? awa madogo kuna siku alikaa asa jamaa kaenda albamu lakini s si tumepatahelandoglatottl mm. ndogo umjatakuona anampatna chege helaya pembeni akienda kulekodi albamu nyingine ya kimya kimya mona sasa juma tukikaa sanganambado hivo najua nini kinachoendelea hapa monashata wingi wa watu viji maneno lam vinaanzaviugombanishiugombanishi hinajaii kinachoendelea anampae fannanatemba na wanagewa uju smana karekodingoma tnaapili we ngoma vip kuna ngomayako atafaata mpya kwa hiyo tulianza kuulizana maswali kidogo kidogo chini chini sasa ikaja kuja ukienda katika sho fulani mkoani imekuja sho mimi nashangaa mimi sindianzilishwa wakundi nashangaa mimi nafikia eti naendasho yat ya delslamu hapa yadahapa inaenda kufanyika sho kinondoni kigamboni huko namamb baao kuna sho bwana kesho mm. ukisikia swala la kusafiri anaondoka atu awa wa, watano tu ii katika au mm. katika yo naeza ukashangaa yani, juma yupo labda akachukuliwa temba kachukuliwa nache kachukua na, chege, na tu mwana ssatukaanza kama baguliwa hivi kupunguzwa baahi ya watu wengine kut kuambiwa pia takama kesho kuna kitu fulani hvi nahivi lakini juma kwasabumetaambali alikuwa nifichi duna mchezo unachezeka wezanu akirudi wa t wameruditaid tuacaa watu, wa watu kimakima Eh, unasikia tu kwamba fulani wamerudi bwana kwa hiyo ilifikia kipindi mpaka show zikienda kufanyika saingine hata uambiwi unashangaa tu watu asubuhi wamechukua mabegi wame, wameondoka wamesafiri kwao kile kitu mimi kilianza kunitibua katika nafsi yangu kiukweli linipoteza mpaka ile ile hamu ya kufanya ule mziki lakini juma alikuwa nantia moyo kwamba doro haya ilipo siku yataisha tu kwa hiyo sasa juma akapata nshu ya kuenda kuwa msanii bora afrika mm. paspot ya ule bwana ikazuliwa na bwana bwana mkurugenzi mwenyewe mkubwa mkuwe mwenye. hey, ikashindwa kuripotiwa kwa wakati juma ya kunificha linaambia bwana paspoti yangu ataki kunipa nami ku ya watu wananisumbua kwenye simu ili nipeeke ikagongwe mm-hmm. ili pate ya kusafiri pale ze zipoanza kwa nini hataki kumpa yake na kwanini aizuie kumbe na yule walimwambia jua limpa wali maelekezo kuna dada ajta kwamba juma amechaguliwa katika kategori ya mziki ya msanii mbora waafrika kwahiyo alikuwa yeye nameless, eh, alikuwa sinanani mwingine huku mona juma akacheleshia lile jambo na kweli alikutimia lile jambo kwa jamaa walipiga simu akasima juma usimamizi wa namna hii watunaatak uwachane nao wezikuosshaajambo kama hiinakeli jamaa juma alipita katiae g alikua waioa ayuo waaangazwaa skpindikiwalikuauawasilianan alisema jamaaatambalipita kabisa na akamba yeah, watu kama kamawachana nao awezi kusimamia kazi zako vizuri lakini eakanangania pia asafiri naye akamba kule takiwa aende msanii tu afia afaatu wengine atakutana hkohuko atampa mwongozo kajuma linitam pembeni kamadoo tuanzishe jambo letu tuanzishe kundi letu na sisi kwayo sisi kwa sababu tutusha kuwa tuna mwanga wakuwa na watu ambao wigo wa marafiki na watu wengi na watu wengie vipaji vyao tushaanza kuwagundua tukasema ba sisi tunaweza kjumatulienda kukaa nyumbani akanduguyangu mavip tu ende tufanye jambo letu tunajitaji we waache wala tuwatumie jina letu ambao tulilianzisha mm. tmk wanaume satamk wanaume harisisisi ndo wanaume arisi toka huko fs mm. wachuja nafaka mm. sisi ndo tmk wanaume harisi mm hapo hap rekodi imewekwa sawa huu ni upande mwingine ambao hatukwahi kuusikia yeah, kwa sababu tumepata sababu kuna kuna wengine tumepata sababu zingine kabisa ambazo mm. uh, zilichangia lakini hii ni sababu mpya ambayo yeah, kiukweli yeah. kabisa uh, ni moja ya sababu ambazo mashabiki wengi walikuwa wana, w- w- w- w- w- wanazo wao kama mashabiki na wengi a wanasema kwamba mara waligombani hao mwanamke mai sio kweli hiyo ni mojawapo pia kwamba kua kuna shida ya mwanamke itukia pale katikati ya baina wa wa ya wasanii wawili ndo ikasababisha mparaganyiko lakini nahisi pia mm. kwa, kwa ulichokisema mm. uh, sababu ya ya, ya mwanamke ilikuwa kama kama, kama kumpiga chura jeetu Like kam- kulikuwa aikulikuwatayari yameshatokea ya, ya, ya kutokea mengi mm. so so kama f- kama f- mto, na kama ilitokea ya mwanamke basi ilikuwa ndo kila mtumechokaunajua <laughs> <Ha? Ha? laughs> do mm-hmm. yeah. so doanelezea vizuri sana yeah, do iliswala so, uh, nimependa umefurahi imelifufanua kwa undani zaidihata msikilizaji kiukweli atafurahi baada ya hapo ndio nkaunda tmktmkanameharisi ambayo lilikuwa ni nane nan na nane pale sasa tiemkiwanameharisi alipatikana niligopo mimi mwenyewealikuwa necha mwenyewe, nature mwenyewe. Nature. lichiwani, lichiwani. tukamjaribu tukamvuta na ispektr alikua karama mm-hmm. alikuwa mzimu, mzimu. alikuwa maripo mm-hmm. alikuwa bob bobq alikuwa baraka mm-hmm. eh, baraka ani ndugu wawili ambao mkubwa na mdogo okay. akini baraka alishafariki sahivi kwahiyo kulikuwa na fu kulikanabasi nikania wachache hapo hapo do libaki tena kul mi na swali languhaa do h kear d mmetoka fsg yeah. mkaja wachuja nafaka mm-hmm. wanaume mm-hmm. Uh, keara alitoka kwenye kundi lake la kwanza kwanzamkaja uh, kwenye wachuja nafaka mkaja wanaume kwa nini mlimwacha keara hey, hey, sasa najua mtu anapokuwa anapowachanganya kimaneno kuna mwingine anabaki anaambiwa anachanganya nayo kwake mona mm. mm. kwao mimi nilikuwa naojaribu kumwamini juma mm. anachoniambia nilikuwa najua juma iko yuko, yuko sahihi yes, kwa hiyo keara alikuwa nachoshibishwa a maneno pale mm-hmm. alikuanahoshibisha maneno kiukweli ki kabisa ila keara mwonii mwake alikuwa anajua kabisa wale ndo ndugu zangu mm-hmm. <laughs> n no, hulo ni ukweli hata temba eh, hata temba zangu zanga temba nilimfanya m dolifanyaakwa wazazi wake ahiyo pia yule naye alikuwa anajua kwamba wali ni ndugu zangu lakini kwamba mtu analishwa maneno yabada eh, ya uchunganishi yale ya, ya, ya, ya kukutoa maana yule sio yule kavu najua zile ko mwenyewe nachangaanakako okay. miminachoambiwa ninaamin kwa juma kwanini aniambie hiv kwanini anifikishie hili mbona yee ni mmojawapo katika haa anaochaguliwa e pia anaenda lakini akirudi ananiita anani, mi pembeni alafu akiniambia kwamba bwana pale kuna moja mbili tatu kwamba kwa maana ingine kama angekuwa mm. na lengo baya hey. asingekuambia asabu hey. ekwenye fursa, hey, fursa zote yupo na juma linaambia kwamba mimi mpaka sha ya kumwita keara nikamwambia kwamba hapa kuna moja mbili tatu kama hvi tufanye hivi sisi tunafanya maamuzi e akabaki ndoo maana kuna esi yamshikemshike ndege tunduni na mmoja alibaki, alibaki afuakabanwa na mlango <laughs> <laughs> lank ambaeesndio maana ikamgusa ile sehemu mmoja alibaki ndo akabanwa na mlangoua manatoka tunduni hvaaan wakamrudisha tena mlangon si ndege ngine tulikimbia tuliruka yeye akabaki akazubaa mona lakini sisi lengo letu likuwa tunataka kwamba wale watawabaki kule wangebaki wale lakini si tugimchukua huyu nayo no, naona yaani wale keara lenyewe nayonatundienewsingefika mbali nd alika kama gun ya, ya, yeah. a wasani watemek yeah. k tunamwamini namwona kwamba huyu katika haya maamuzi na naye ngikua ni mmoja wapo angitumia kama busara ya kaka mm. kwamba kashai kudokezwa kwamba hapa kuna m blt kwanini sasi tunafanya maamuzi tunaamua umebaki na watu ambao hauna kabisa inaohistoria naoko mm. eh, omaana hichona kilisababishahmene mm. nah mm. lakini <laughs> <laughs> <laughs> baadaye mwenyewe kaja kujigundua kaja kuona amefika mbele kaanza kuona hakuna tena ushirikiano mala watu wanaanza kusema kusemamala albamu ya temba na chege marauna rekodi nyimbo nyimbo moja ya kundi unagiwa kavesi kadogo maa chege iko pale juu ukijiangalia mm-hmm. wa muda mrefu hauna b hupo tu watu wanakuchukaauamba tu wenyeh tukaa uuf a husi pamoja nao tena kama ulivoona tena kuvutana Hey, wale wote ambao walikuwa wanasikiliza baada waliona walgunda mapungufu yao wa. okay. um. uh, mtu ambaye mkurugenzi ndo alileta shida zote hizi mlikuwa nyinyi nyinyi wenyewe uh, tmk wanaume na tmk wanaume walaisi mm. kulikuwa kuna tatizo kati ya m- kua like, mnafanya kazi zenu sema tunataka kuwakomesha hawa ama tunataau zaidi ya hawa hiyo hey, pia tulivyoanza kuona tunabishana bishana zikaanza nyimbo za vijembe nyimbo za vijembe walianza wale wenzetu mm-hmm. kwamba manesi sisi madoktatukaanza <laughs> <laughs> <kusia, laughs> kusikia, kusikia kazi ipo tukaanza kusikia kwamba k okay. kumbe hawa sasa Yani, kwamba sasa tunaanza kuchokozana wenyewe kwa wenyewe mlangona mlango maji shin shirini kwamba ssa kumbehvi jembe kumbe, kumbe vinapigishwa vina madirishani sasa mtu anapita hey, utanijua sinanini tukaona hata kama vipi hapa sasa nao jibu lao linawafaa lina sasa likaja kutoka mshike mshike ndege tunduni maona mshike mshike ndege tunduni si kwetu litupa faida okay. mm situpa faida faidalitangulia kutoa nyimbo lakini kwetu situpa faida mm. ilivyopigwa kwa muda mrefu na watu walivyopokea mtaani waitufata watu wenye miono yao ya kujua mm. kwamba hawa hawakitu aichokifanya kizuri tukaenda tena kuzindua damni jubilii na mshike mshike ndege tunduni tuchokifanya mshikemshike ndege tunduni mm. ina maana siku ya tukio lile tulichukua njiwa mm. tukatengeneza matundu eh? halafu walenjia tukawapenyesha kwenye yale matundu na siku ya tukio tukachukua le tuka tukawachia wakawa huru e, e, kama sisasitu kwa huru nalile tukio lileshoo watu wali waliposti wali sana walisema uni ali ya juu mm. kwanza yale matundu napitisha ndege afu anaruka Ana, anatoka katika kwenye kufungiwa kayo njia akawa na wenye mleedambl namanj wanafurahi kwahiyo tukio lile nmabawa hule ukubwa sasa ule tukio tulolifanya wenye tena wenye miono yao wenye kujua ya mziki wakaona bwana wabidi washindani hao hmm. hapa awatistimu hizi mbili ni kama vile simba na yanga zote za dabi za karyako wametoka sehemu moja basi awawashindane sasa k ndo tukapatikana po temkiwanamealisi natemke famil ili kapigwa tena uwanja wa diamond damubil kupigwa sasa sisi tukaanza kujipanga tushaanza kujua kwambasasa kinachofata sasa ni vita ni mapambano mm. wala wakaja sinada paka moro naona sisi tukaona taa bwanaapa tatu bilatatu doro hapo yeah. kwenye hii show ambayo mlipambanishwa yeah. uh, inaonekana nyinyi mlikopo amkuchukulia ue ama kama ni mechi akawaira, yeah. ya kawaidaejipangassika <ikte> si, na mechi ya kawaida sasa sisi kitu ambacho tuchokuwa na ubunifu kwa sabbu sisi mziki tumeanza muda mrefu awenzetu wamekujang tuwapokeapokeaukasemaapa <laughs> lazima tuwe na staili mpya ya uchezaji mm. tusitegemee kila siku yale mapanga sanini tukafanya mshikemshike ndege mshike tundunimabawa afutukaita o a ambapo hivo vitu tulijifunza kupitia kwa, kwa mm. wanatumia mapanga mm. mona kivaa anaona wanavaa wanatumia nnja zile uh, eh, tukakopm tukasema tuka, tuka tuka kwani tusifanya hchikitu pia hatakitanzania hiitukaepo it, tukamtafuta mwalimu kabisa kuf akatupeleka kule tukaa tunakutana saa tatu asubuhi au saa k kule kurasini bch kanatupa mazoezi oo imeeza hapo iaaaidingie kwenye i tulivaa al avaz n na tuliivaasume hicho kitu ndo kwenztkajuajamaa watakua nauchezaji uleule wa kila siku yale, yale mapanga awatachea tmshikedegea kituh a wakicheza walikuwa nakita chini anatafutanazochezatukia pamoja ak wanakiongezia wana kitu kidogo o so ifunapenda si sana kumwangliatumtnnatumia zile za uchezaji znafanya za zie zake Laini, tukasa, sisi lazima ingie kwenye mziki tukakubali tukakubaliana nasuyasiuyatuko tuea katika nani mkali tulivoanza tukanza na ndege tunduni tulianza na i nyumba naita shemeji shemeji huku nazimataa mona kwahiyo ilipigwa biti fulani ambayo akiskiriza hivi na mapanga ina fulani na vitu fulani vya kichina china, china. tulika tunapendagas vitu va kichina china, china tukenda jukwaani si tulivaa le mavazi tukaficha na mauso eh, eh, tukava madudu ya kininja kabisa tukavaa sal ambao tukatenga apo watu wanne watava yeupawengi watavaa nyekundu na tichaetu tukamealdi ta jukwanitunapiga kibao kimoja fu wanakuja wengine tunakuja sisiapiga kibao kimoja tunakuja sisi sasa bwana kila tuk tukionekana kwenye kamera watu wanaomba bana watu wakaanza kuonyesha vidole vitatu juu kwambabana awa jamaa ndo wako, wako vizuri waowakimba watu wanawafanya hivikaapsketta a alama yetuitoka kwa mashabiki naii uonyesha sisi wa a huku tunamlikwas o ssa hiyo ndo msemosasa ukaanza kwamba uwaingiamashabikling jukaitu za kuwafana as nasema katika ili tukio nian ambayo amekua nibora kuliko wzaa hiv apa doe vitatu juu aufiatabila ilika ni baaa watu waishangiia e baraa M- mlifanya mlifanya lba uh, ngapi wanaumeal mm, zilikuwa mbili tu yeah, yeah. ilikuwa mshikemshike ndege tunduni alafu kulikuwa na albamu nyingine lakini ayo yakunii sana kivile lakini okay. yeah. mm. so nini kilitokea baada ya hapo baada ya wanaume ku uimba kila siku pamoja pamoja pamoja pamoja nafia kipindi naweza kushauliana mm, tuspendelee sana tuka kila siku tunaimba pamoja pamoja pamoja ko muda wengine tunatafuta tunatafutataa vijana wengine wenye uk unafanya nao nimbofu jambo linaenda kwahiyo tulikosa tena uendelevu pale sasa okay. eh, koo ikaanza kuwa mara ishoo nakuja Ma, manajuma nanichkua mimi bwana tuende kwenye sh maa tunachka a watano tuaenda kwenyeh ion a tengeneza hiyo hiyo matabaka tunaweza matabakaaa nye shoo milioni mojaeh milioni moja, yeah. moja lakitano kwabidiwendo wachache kaate yeah. sku ingine kionaajambo la karibu fan twende wote pale pia mm-hmm. mtu alikuwa anaanza seaaaot aeamaalanyewe oh, mwana minagwa kidogo sasa tuko wengi yeah. tupo karibia kumi hata tugae wenginetegza na ukubwa ndani yake tena ami kusema kwamba hapana oo lazima naye gewe kitu chakuelewekawengine mwngine tunafanya naye nyimbo laba katika ada hata singo hii moja hana lakini anategemea kundi ko sisido tunakuwa tunasimama pale imara kwamba napiga kwanza kia mtu kibao kibao chake ziwe kushirikia za kushirikiana zinakuja za kundi kundikao okay. yeah. wengine wakawa wnauona udogo wakuto kujulikana sana si wengine tunajulikana tunajulikanasabaratika oh. hey, wengine hey, hmm. tena wakakata tamaa wengine tuka na taa tunaendelea tunasonga kini hmm. wengine wakakata tamaa kabisa Yes. Za ingine hatua sasa pia na ving vimechangia navyo wengine nazo pombe hizi nazo za, za kunywa e, mtu nasau majukumu yako wengine tena ndo hivyo pombe nakunywa wanajisaau tena kimkuta mtu naiko maji yake kashalewa mchana kwa upe bs wahivyond oh? yalikuwa yana, yanafanya kazi kubwa sana kwenye mziki wetua kama wewe uh, kukaa sana kwenye maguu akulifanya uh, sisi tusipate tena ngoma nyingine kama raiaswali yeah, zuri sana swali zuri sana umelenga pale kunako unajua kila pale unapotaka kufanya jambo lako la nyumbo yako kuna, ya kuna, ya kuna kazi ya kundi hapa kundikuna kazi ya kundi kuna kazi ya kundi ifaachelewesha lakini lijiiba kidogo nikafanyika na nyumbo na siwezi yes, kuwa nawe tena okay. mna nilishuti nikafanya nyumba nyingine na domokaya e, naitwa kuishi na watu vizuri yeah. mnavitu na vingine vo nilivipata kupitia mume navyoishi katika maisha nikaanza kupata kule kujua kwamba kumbe wanadamu wako hivi mn basi lakini ili, ili, ilisababisha kikubwa zaidi ni kutumika sana kwenye kundi kuliko kutoa vibao vyangu Alafu, kuna kitu bacho mpaa nichimbiwa mkwala kwamba ukifanya kitu chakwao utajisimamia mwenyewekifanya kazi ya kundi kundi ndio linaweza kufikisha hchi kitu e, lakini, ukifanya peke yako basi emafke utajisimamia wewe mwenyewe adaekaa kuonapwanza nitumie mda mwingi wenye lakini akini mwenyewe wa mda wangu mda wengine tukikaa na juma ambae rekodi nyimbo zako au hey, babu vipi nafikiri vipi hakuna kumsubiri mtu hapa hapam ah. nawe rekodi nyimbo zako rekodi shuti eh. mbona ni mtu mkubwa lazima u- uendeleze kazi eh, yeah. lakini kundi kundi lipo tut, tutafanya ka moja kiaa mda wenginekao pia niaza kuona mapungufu yangu okay. so, baada ya baada yapae mm-hmm. basi awengia wvokata tamaa kajikuta tu juma kanembapa la kufanya ndugu yangu hapa <laughs> nshu ikija tunapiga buba tunasafiri maisha na maisha yanayendelea na sausisitumezaliwamekazietu mziki umezaliwa na mziki kwahiyo baadhi mtu ambaye tunashirikiana naye alikuwa ni richiwani ka lichi aba nshu imekuja kapigiwa simu usi tumepigwa simu tunachaguana ah, tu ah, bwana vipi mwenzetu yake bwana imekuja haliyake ulahkapiga tukiona kingi tunaenda pamoatukiona kidogo basi kama mtu mmoja anamchagua mtu mmoja mwingine wili, wanaenda wawili naenda kuwaklshaeamzk nabaada pae naipata akilisopata akifua kidogoagjauwa sasuoaesunakubwa tofauti ambaooo unapojitambua wae mwenyewe una ukubwa zaidi hapo ulipo mziki ushaingiliwa na watu yeah. meelewa sio kuna vizazi vingine vipya vinakuja vinazaliwa vina kwa hiyo fanya mziki najua unaweza nani asikujua e tanzania hii au na nje ya mipaka yeah. fanya mziki lakini mda mwingine ufan tafutaata ufanya, ufanya biashara yeah. pembeni ili uwe na uengelezo yeah. ukitegemea mziki unaweza uakaa mwezi mzima ujapata sho manaambia al- vizazi akili vpaashau ezsubiri mpaka mwisho wa wamwezi kajuliza kama ungekuwa na mke na watoto ungeweza kuishi na nanakuarishi akutegemea u mziki lazima ufanya shughuli ingine pembeni o nikaanza kujiongeza mwenyewe nkatafuta ka akatena saluni ya kiume ko basi napata visenti mbili vitatu sikuenda kuimba naishi yeah, eh, eh, yeah. eh, natamani zaidi hapo tena nikafikiria tena nikaenda tena aenda kujisomesha tena nilikuwa napenda vitu kama te no nice. eh, deakakajisomesha nda esen yangu japokuwa siapata kazi udereva akiniajuako siku eh, kwamba hata mtu akinamba ama nataka nikusaidie lakini ntakuana na kitu ambacho nayo esinyangu nayo najua hata huku nitaweza kujisogeza na huku majukumu ingine anaendelea na mzikikama na nafasi ya kufanya nitafanya ukifanya mziki hmm. akiliaimetulia aaanaofanya yeah, yeah, so you know. mziki kama miaka ya nyuma unaenda kulaembule ushibe umukula, umeshiba, akili imetulia safi meyo umetulia au wazi awazi unadaiwa kodi swazi unadawa hiki wainadawa hikisunawaza so kuwaza nadawa kodi au unadaiwa sijakula mchana sasa haya sasaaya mziki nataka utulivu saa kama kama kama uh, alivyowahi halifu, kukuambia kwamba uh, kuna damu changa zinakuja yeah. um, tafuta ae amachanel za kuingiza kipato mm. usisikilizie usi, mziki tu na kweli damu changa zimekuja mm. zimekujainamba mziki umeingiliwana zimewakimbiza kwelikweli mm. yeah. uh, wasanii wengi wa kongwe wali, kama walikaa pembeni hivi kabisa uh, sasa unai-una- unauona una mziki wetu uko wapi sasa hivi ukilinganisha na kipindi kile nyi uh, nafanya na je kwa msanii wa zamani ambaye alishawahi kufanya vizuri anataka uh, kufanya mziki tena kuendelea kufanya mziki afanye nini kuendana na, na kasi ya, ya, ya, ya hawa vijana walioingilia mziki eh, kikubwa kwanza nimekujagundua mziki huu <clears throat> unaelekea vizuri lakini unakopi sana miziki ya nigeria okay. naona wasanii ni wazuri unakopi sana bit wanafaanisha bit, bit, sana biti za nigeria kuliko kule ule ubongo freva sasa unaweza kuondokaunaweza kupotea Me, lakini mpaka msanii huyu wa mkubwa ili aweze kufanya kitu na aweze kurudi sio sili labda utafute mziki fani wa kiafrika ambao wenye kujulikana e, kujulikanamapiano e, yeah. pia bado so mziki wetu sisi wa kitanzania nata mm. <laughs> kurudi mapiano ma ao <laughs> washaimba watu wengi sasa wameimba vijana wengi wameimba wameemba mnomno kikubwa zaidi ni kutengeneza kuna mziki fani ambao nilikuwa anasikizaga miaka ya nyuma insian nyoli banjo s banjo knasikiliza kipindi hicho faikuchi s eh, au anea anjela kijo kwaho eh, yeah. wale wana, wana mziki ule wa kipekee wa kiafrika kabisa yeah. mona no, sasa no, na kutokana na wale sasa mziki waliotengeneza wenzetu ni mziki ambao wakiafrika ambao wanasikiliza wana, wana watu wa lika fulani nazani ewanaeza kuelewa lakini sasa mziki ao vijana huu sasahivi umekua ni lazima mtu acheze yeah. mona lazima mtu acheze lazimabiti ipigwe fulani ya kuchezeka no, komaaiule msanii mkongwe apigwe biti nzuri ya kuchezeka natafute wanaochipukia hawa fanya nao wadilishana jambo pale kitu kwamba tunaweza tukafanya kitugani mi nawewe ukatengeneza yeah. mashairi yako mazuri Mm, ukajua nini unataka kufanya alafu nichogundua kitu kimoja kama nawamgundua mziki hivi umekuwa na misemo ambao hiyo fulani ambao inaibukaibuka mm. sasa wasanii wengi naona wengi nawashinda hiyo kule ku, kujua kwamba mada mada sasa wasanisavi wachanga wamekua wjanja wanaangalia kama duli unaona alitoka nyambizi Yeah, sasa ingianasia kudanga mona yani wanakazia umna wana mziknavyoupeleka wana eh? yani, neno mbaoinatoka mtanienye kun kwenye mitandao mtu pale anaitengezea mwingine ana naatmzuuka wanaujanja ujanja wa namna studio atanakwambia uwe ni rekodi ya mistari yako sita t au n t ausio vesi moja sisinafaa mistari kumi na sita engea ishiini za kamba kidogo akat tl mwanz sndaaande vdo venye lazalaza laza ile eh, vakujitikiatikia kidogo yeah. vyakumshikashika mtu kwa haraka zaidi mona lakini like, sisitua ukimsikzanajua yeah. ingi kabisa darasaniumsikiza kwa umakini sana mm. eh, au sizi watoto watemeke uliiza manenotngineakiuni mul yeah. eh. eh. mara shzi naninajuatemeke na Unas... mm. waiyo mwingine akikaa akiwa na tabia kukaa na wauni atajua lile neno lina maana fulani ukikaa nafi kiwamsomi unajua hili huyu ana maana fulani <coughs> kwayo sasa wenzetu wataki kuzunguka huko e, viji neno vifupi e, danga j e, ni maneno fulani ambayo e, yana ufupi ufupi na, na, na maneno ambayo yakomtaani yanashikia yana haraka okay. verufi vifupifupi jhata mimi kwa sababu nilazia ilipendwa kutoka ni, ni neno fupi mm. yeah, neno fupi hata mtoto mdogo anatamka watu wengi sasa wenye mziki wanashindwa hicho kitu mm. eh, kujua kuwa mada enye ufupiu mm. eh, mm. yenye kueleweka alafu pia unazungumza nini mulinda sasa siku sikuhizi wamekuwa na vibwagizo maana wanatushinda hicho yako hichomirabaa bwana sikudanganya yaani bwana ni ndugu yangu katika mirabaa nilichochoka uh, nilienda siku pasiwataji ya watu nilienda pale nilipigwa simu nikaenda nikaenda ditauni nikaambiwa bwana heti nyumbo yako lazia ndani ya miezi si miaka mitatu si sita bwana kunalako hapa imeingia meelewa dada ya shingapi nambewa lakitatu ikiangaa lakitatu kijaribu kuangalia kipindi yani o shapitaapita sehem za starei yani a nyungoyangu inachaguliwa mno lakini kweli kwa miaka sita kweli lakitatu ini kasemaaskuuliza maswali mengi sana na nanjaa ilionayotona maisha menginea maisha eyee ndo hivo yakitanzania kwamba upat zao ipate ljasgnipigia yeah. su sngnizikaelangu moja kwamoja lakini alipiga simu simuwenyewe kwamba hey, nita fanib fani njokuchuuaelako okay. lakini livyohesabiwa sikutaka kuji maswali mengi sana h kwa, okay. kwa sbu kwa kwanza atimirikienyewemetuandikisha so, tulienda kujiandikisha tu ao kwa, kwa kutuambia tu wametuamaa wa kama kututunzia tu ye yeah, zile mm. nini zetu zile habari mm. zetu na, na kukupiga simu kama hivyo wakiamua kukaushia na kukaushia tunapatikana tu. yeah. mm. yeah. mm. yeah. uh, katika simu yangu 6919 okay. lakini na. katika swala tunaudi tena wtoto watemeko alivyokuwa oni mm. simu yangu bwana aliokuwa nao mtandaoni likuwa anatumia dorotmk waliniibia wali sehemu uh, uh, yangu ya biashara uh, hmm. bia pale ah, kwenda okay. kutafuta chne basi kurudi kuta simu walivokuja mm. okay. ukuta jana lakini nkaona kitugani mm. spendi kugombana na watuminkasababu nashpc nwatu na watu mm. kon nikamjua mwizi mwenyewe ki nkachana nao okay. no, o no. siukuwa hewani muda mrefu kwa kuelea lakini siku ntapokoa hewani ntatumia drtmk utaanza kuherufi ndogo yani doro maanaake utaandika doro au dabhelo unaweka mm. paefunaeka o afunaeka oh, afuna ot afunaeka tmk ndo smdiaingram yangu mpaka facebook yangu kwayo nitaudia ywani na watu watanionapang py mpango mipya tumeachia nyimbo mpya naitwa baada ya kazi umefana na qj nimepata mm. hey, bahacha ya kusikiliza ngoma kali kabisa yeah. na ninakwambia sasa hivi kama nilivyokwambia mm. awali nilivyoisikia kuweka mm. nguvu kwenye ngoma iende mjini mm. ngoma kali sana sananilimwona yes. uh, uh, uh, uh, uh, uh, okay. nikaona jamaa tumekutana studio k tufanye kitu poa naitwa baada ya kazi kyo nilimwona nikamsamini nika, nika, mchango wake najua uwezo wake mm. nikafanya yeah, nika naye na, na, na zingine zipo nimefanya nyimbo karibu ya sichini ya tau zipo hiv e, e, hapa nachokifanya sasa naanza kuangalia kipi itoke ipi ifate hata hii pia nilifanya hana nado mwita mm. lafengu moja ambae anabanbandkaambiabana kati ya hiki na hiki mm. kipi kianze kipi kifate akanambia bwana sia kwa sababu umekaa mda mrefu emtoka na hii kwanza baada ya kazingine pia ni nzuri pia nimefanya nijitaidi nitamia idia katika hiyo nini nitwa njaa mwalimu ake njaa yani nakufunza kujua au <laughs> kukufundisha nitwa njaa mwalimu najua mwalimuanafundisha lakini wengine wanatumia njaa vibayatumia kwaajili ya kuiba nini ndani bjnimevifokea vitu vya namna hiyo hivo kwa hiyo nadhani hiyo naweza ikafata baada hii kutoka baada ya kazi tunashukuru sana mzee wangu kutupa muda wako uh, tumepata madini <laughs> mengi sana kupitia wewe na kitu kimoja ambacho nimechukua hapa pia ni stori ambazo uh, stori ambazo doo amezisema na stori ambazo kr amezisema hazina tofauti yaani <laughs> mm. alichokisema doo ndo kile kile alichokisema kr Ke, kwa hiyo inaonyesha ni jinsi gani hao jamaa walikuwa likuwa na ukaribu wa kiasi hicho mm. kwa sababu uh, kila kitu mlichokifanya na nakijua kwanzia mwanzo mpaka mwisho so unashukuru sana kutupatia uh, nafasi hii kutupa, uh, kutupa uh, mastori mas kama haya katika meza huru um, tukiwa na shida tena na nawewe tutakutafuta mzee yes, wangu wa nashukuru sana uh, ulikuwa na sisi ak meza huru <laughs> <laughs> <laughs>