inakuaje iapa tenakwenyenyingine yatuk nazungumzia kwenye swalazima la kwenye kuaisha biashara watu wengi hapaazanitumeweza kuingia kwenye hili diw ambalo tumechukulia poa kwenye swala zima la kufungua entities au maana zima ni hizi ambao nasaidia kueza kulinda biashara zetu na ab ambayo tunazipata mbelenia vitu y a enye mali zetuugemtuvngne nakushauri uweze kukisoma mbacho naweza kujifunza ili swalazima la entities ambacho kinaitwa on yurwprai cha Garrett, ni Garrett kama nimelipotia jina lake vizuri ni mmoja wa advisors wa robert sai kwa hivi ni vimoja vya vitabu vyao vyai kwene kampuni ya Rich Dad, richard yari lihd robert ksai hivi ni moja ya vitabu vyaomao vinakueleza namna kuweza ku asza kuelezea vizuri mno kwenye kile kitabu kuna stori nyingitaka nisha naeo movitaa nasmwa kwenye na na ili mbao itakua oui fupi kidogo kuweza kuwapa umuhimu kwa jinsi gani au hizi ambazo atubidizfunua kutusaidia kwenye maisha yetu ya kila siku za kutulinda sisi na mali zetu kutulinda na mambo ambayo atuhusishwa nao au tahusiano n nabiasharazakila siuamo aliku aaakufungua biashara yake alikuwa ni mfanyakazi wa mojaya mmoja, mmoja ikuanauza zawadi hizi ka akataka e kutoka kueza kuansa kwa sababu meneje alikuwa nashikiria na kwenye kazi zao kipindi kile ilikuwa kipindikileo vuretkufungua stoe yake abo atauza zawadi zake mwenyewe kwenye le store akaata mfanyakazi mwingine ambao likua amekua kwenyee kamiia wanafanya ka ot wana, kamarafiki wazuri wote wanafanya vitu saa wot wanafmzajwaaktoowenakaa atoke ambae niwa mwanzoni akaamua kufanya maamuzi ya kutumia pesa yake ambayo ameweza kuisvu mwenyewe kwa muda wake mrefu kuchukua ilikuwa dola elfu kumi akachukua dola yake elfu kumi kwajili kufanya kwajili ya kuingiza kwenye ile biashara ili kufanyaje kufanyaji iunsa biashara yake nyingine ili awezi kutuka kwenye ile nafasi aliokuepo pale haso rafiki yake alikuwa nahela kwa kipindi kili akasema e kwa msaada wake atatoa faida za mwanzo zile atakazozipata zakwenye kampuni atazirudisha zile kwenye kampuni atazitumia kwaajiliya mambo yake h kenye kampuniankbiashara ao nyiniashamaabu alikua ni watu wawililioa ametumia ni Soul, ni, ni, ni aina ambayo mtu mmoja w we mmiliki wenye biashara kila kitu jina lako. Na kila kitu na mali kinakuwa yani kinakuwa wazi kwa, kwa Fasa, yule dada, ni mwingine kwa kama mgeni wa kampuni kine kufungua biashara zao wakatafuta sto moja hivikaa nzuri weneeene ile eneo sehemu mkataba wa miaka mitatu kila mitaulfmoja miaan waka pale akatafta ea navytaka kwaajili ya kufungua biashara zao hapo baadaye aazu waebasaa aesa ikaa ikaisha adolfukumiyote ikaisha bila ata kuanzsha biashaabila ata viu k tmngakia kaibu maisha yake yote kuse kwaajili yaili biashara yake mpya imend kakwaj hivi moa ujanambia nanini Neka, a, a, a, a, a, a, kwa zuwa, na swala kwasababuaakwazwa naleswala kwanlalamikiatfeeaa adia nzuri kwaikr ngnge kwaiabiashara mbasias nzuri kueza kumbana nyingine waawaaana ada efuaaandoa cakushangaza ikwamba kwasabau alikua cia akuhangazkwamba ule dada yale madeniyot kumbuka alisaini mkataba na na yule mwenye eneo la dola elfumoja miatano kwa miaka mitatu kila mweli alip dola elfu moja miatano kumbuka alikwana madeni tena yawale wat ya watu wajia mzigo duka akawa deni akana deni lingine pia la, la wale wajenzi kulikarabati kulikara, vizuri yote ni mzigo chochote kile kuhusu ule kuusu safaotle mzigo, kusule mzigo. Kusule mzigo deekkt yes, kua watu wengi tunapenda bila sasaaakea aojafanyakazi weaa anykeana amolakiinga n aae f obayaaule muakswewe kamao kwenye hziabazo imbaya kshaui mo hadaakukitafuta hichi kitabu kama pia nachi kitabu niambia iweze ni kukupa nachocho kitabu nacho takupa bule a uweze kujifunza kwenye kile kitabu ameweza kuorodhesha hizi huh? entities ziposita kunas kuna kunailiability mpan kuna limited liability company kuna limited partnership Afu kuna hiyo kuna general partnership na kuna spapatshi hizo sasa sapetshi na general partnership hizo ndo mbaya nueleata baadae kwenye nini maana ya iyo hizo ni mbili mbaya a odadambao nimekuelezea likua kwenye ile ndo mbaya zaidi kwa sababu kila kitu kipo chakwako chote mali zako na kila kitu nanii waja kutokea kwa, kwa mfanyakazi wako auwako wako jambobaya aujuakashtakiwa utashtakiwa wewe na kwa sababu kipindikio da dada likuwa amekimbia mondoka namtu akaribu ldbaawke kama inavokuwa awezi mtu kaspendi muda wake na pesa yakeza kumtafuta yule ambaye hayupo tkurudishiaatakuvamia wee ambae ossa mbele yake kuze zbiakushauri leo kama kmakama mashansha biashara na mpango ya kuanzisha kuwa makini sawa makinisfan maauzlsfazkuend kufunguaambayo itakusaidia apa tanzania zipo kuna moja naitwaje s una kampuni moja ambao inashughulikia maswala tazungumzia kiundani kuna zaidi siku nyingine kwenye taarifa nyingi zaidi ila cha muhimu sana ntafutaichi kitabu cha own, own your own corporation au kama auna pia ntaniambia kama mtakua nakihitaji ninacho yake ntaweza kuwachia kitafutenichi kitabu ichi kitabu kina msaada msaada mkubwa itaeza kukupa picha nzima jua ili swalazima la h ili kuweza kutengeneza kitu mbho yani khiyoyote e ni mmojaa wafanyakazi wako mmoja wa prn wako au aush wako akizingua akifana jambo lolote kia kutokea mashtaka yoyote juu ya biashara yako juu ya kampuni yako aifikii kwa nakuchkua vilemanakmlikiashtmama kwa ajili yako itasimama itakulinda wewe kjiia vile vitu vituinge azungumzakian zaidi siku nyingine msh wakea kufunguao jambo la har kwenye biasharanjambo a lazima kwaajili ya usalama wako sababu amboomaishaozk z doh ashangmz lameshafanya maamuzi dada ambao ulika uyafahamu staki aa kutokea kwako fanya maamuzi akuwa sahhi au san akuta bona mfanyakazi wako ameenda kumzingua mteja wako bila ya kujua kumbe alikuwa na track record mbayo ya nyuma laba ya, ya violence au ya, ya, ya nini ambayo ni mbaya ameweza kumuumiza mtu kumpiga mtu hasa chakushangaza ni kwamba akija kupigwa wakiu akija kufanya jambo baya mfanyakazi wako picha nzima isiamfanyakazi nakuja kushitakiwa nyie mfanyakazi wako au kampuni auyo mfanyakaziakushtakiwwenehblipaaujinga ofanya mtu mwingine bila ya kufanya na vitu vyako vyote mali zako zote kama gharama nzima za aizofanya mfanyakazi wako aba ni milioni kumi niambie sasa afu upo kati a hizi hizi entits mbili kati ya sopa patuachipo wa genealpatnes paiyo ambayo taizungumza nyingine hiyo general partnership kama upo kati ya hizi mbili ndo mbaya zaidi itabidi sasa hizo pesa sa uzitoe kwako maana watalazimaotna mesha ingi kwenye serikali upo mahakamani lazima aweze kutafuta mali ambazo unazo kuweza kulipa yofaia milionikumi ndopowashanga msh wasiku unaanza kukasirika unalia naumia wajiaujinglfanyaungestkkeefungua so, km meshafunguabiasharahishafungua kesho kakutanana fe kwenye hii ngazi ya ya ya ya kutengeneza na kufomu hizi entity kwenye biashara kutananao weze kukusaidia kueza kufunguaambayo itafaa kwenye biashara yako na namna naendeha biasharayko na aina y kampuni aman unaoiendesha ndoayotu kwenye leo utaange tna sku nyingineaniseme chikitu maramoa kuna sehemu ambapo nina kama najing'atang'ata hivi kama nakosea do kuongea kama ni mgeni kwenye hii tanivumilia kidogo sipo l zjfkuongea vizuri asiku zinazokuja mbeleni kwao nivumilie sunakuzidi kwen mpenda vuzidi kuwa zaidi kuweza kuongea na kuweza kuishia vitu ambavyo ninavyo ambavyo ni vingi mno vonataka niweze kuwasaidia na, na no. nyie mweze kuwa na vile viweze kuwasaidia kwenyehii safari yetu ya maisha ko nihcho tu mpaka siku nyingine bay