inakuaje somai mara hapa tena nimerudi na episod nyingine l taa naingia kwenye na biashara na kidogo eza kuzugumzia mamboskwenye kitu mbacho kinaitwa tnge ka maana ambayo tata itaazbainavochukuliwa inavoelezewa nikwamba ni namnakuandisha biasharakwenye soo bila kuwa na mpinzani yoyote yani kama unauza a nauza mas unaenda kwenye suuladadodomaukiinalle unauza bidhaa mas au bila mtuyote naye kup amna mtu yyote ambaye unashindana naye kwenye hiyo biashara sasa ishu ipo hivi hakuna serikali ambayo inapenda mnpl na ikishagundua kama ni <laughs> wanauanakufata <laughs> nakuzingua yani yani wanataka serikali yoyote taifa nataka biashara ambayo kuna upinzani na kuna ushindani kati ya biashara <coughs> sawa so, kama atawataki frianuzi tv mwenyewe kwenye eneo moja la soko wanataka watu wengine pia waweze kuingia waweze kupata nani washindani wenzako ambao naweza kufanyaji ukashindana uka na kwenye hlo soko pia ukaweza ukawasaidia hata wananchi au wale watija nakuja kununua uweza kuwa na maamuzi tofauti kwenda pia bei bei ushindani hata ya akuendakuahiyo bidhaa na huduma inakua kidogoambao nalisoma kwenye kitabu cha 0 to 1, cha Peter Thio. Thio, kama mekosia kidogo ni Peter ni huyu ni wa wappe kama unaifa moja ni kampuni ambazo zinashughurika na mambo ya malipo mtandaoni e kampuni kubwa sana nas ni moja mwanzishialiandika hichi kitabu inaitwa alikuwa anasema kwenye ichi kitabu kuwa watu wengi watu wengi wanaanza biashara kwa kuangalia biashara ambayo tayari nafana vizuri si sindio bsmantakaniasi aba biashara yakusoma ntaka ninunue t niuze t takannue t zangu nyingi aba nji au wapi nija niziuze kene ene smbao aupanuhshanzkwamba watu wanashindwa kuelewa hii gemu nzima ya kwene zima la kuanzisha biashara naweza kuzungumzia kuwa kwenye kitabu chake alisema chukulie mfano kati ya hizi kampuni chatu ambao zilianzishwa mtandao ni kipindi cha mwanzo wanyuma mwanzo mtandao pekee wa kufanya minada a mtandao unaweza kufanya minada na ulikuwa mzuri na na asaman. na ile ebay walikuwa develop, developers awazuri ambao wanaweza aeza kutengeneza eBay, kuawakipindchae eBay. EBay kipindi chake kipindi kile ilikuwa ni likuwa kwa mfano huo ebay ilikuwa kiasi cha kwamba ilikuja kufikia hapa katikati a kuwa mtandao mubwaea kunanishafa kua nakufanya mnada alifungua amazo pania moja ilikuwa kwa sababu kueza kuunganisha vitabu vyote vilivyopo duniani kueza kuvipata sehemu moja nakasabuyake likua nikuaaakatua tabu hizi boksoe hizi kubwa kubwa wanazohudumia wanazohudumia i vi, vitabu vyaa waandishi na kila kitu kwa ajili ya mauzo na kila kitu liunganisha sehemu yote kua sehemabaoni amazon ambayo mtu yotenaeza akaenda kanua kitabu nahokifana a amazoaa tauaa kitabu wake, kwa mtu na, ana, Sasa, kama nua, mtu kitabu changu labda angu a ka akwamba paka baadaye amazon ikaa ajulikana kama bookstoe yani ni store kubwa ya vitabu kubwa duniani cha kushangaza ni kwamba haikuwa store ya vitabu ile ilikuwa tuseme menisemaji kama directory hivi kamao kma sio daekti kama a nasaidia wateakupattaa ta efumbili nan mbapo n mara ya kwanza kwa mara ya kwanza facebook ilienda live duniani kwa watu wengine kuweza kutumia baada jea kutoka shuleni alipokuwa nasoma nal kule aliotokb wapenzi wengi wa watu wengi watokea kuipenda sasana wanafunzia akueza kujuzana jua mambo nawoendeea duniani kwenye maisha yetu soh ule usosho facebook aiweza kuuleta wazwsbawanapenda kutumia inenoy wale watu wamwazoni watu wamwanzoliweza kukungaush okazuna aia kama kashekuskia una ingine mmoja ilikwa inaita facebook kama kama kwakpk ana kampuni amb inakubali kwao ni kwa sababu ni ishu ni tatizo serikali sirikali yaipedi tefowtaa sirikali aipendi kwamanapli sasahivi peke yake facebook ana zaidi watu bilioni nne yakuunganisha bidhaa zake zote instagram na, na, na whatsapp wote zira bilioni nne wapo hasa niambie mtu mmoja <laughs> zaberg menye na kampuni yake ana miriki watu bilioni nne kwenye bidhaa zake bilioni nne amna mtu mwingine ambaye ipo kwenye maket ambayo anazakukompiti na hii kampuni ya, inne, kampu, kampuni ya, ya, ya facebook hasa ynajamaaaa kulizungumzia leo ni su wazima na kompetition ala zima la kuweza tu kusema m na bidhaa tunauza atunauzaote bidhaa moja ila ni swala zima la kuweza kutengeneza bidhaa kuwa na huduma ambayo hata ataaj kwenye soko oopnewapiiea na, na, na lry walivoungana kweza kutengeneza nanli ggle ilivyokuwa kipindi kile peke ake nyeeza kuweta matokeo mazuri zadi ya echnzote ilizokuwepo Si Haka likuwa sio so, na mtu wa kwanzaaliona kwenye swala zima la akan tengaao nzimae taarifa zote ziliopo kwenyet nakuakueta matokeo mazuri kulingana na mtu alivyo zakwa zikuwa zifana kazi vizuri sawa so, agorithmyao likuwa sio nzuri ko likuwa matokeo ke alikuwa sio mazuri koalishangazwa ka z unaona soko zima la chukua, hey, sema ni hey, kwa... <laughs> na kulisoma, kampuni hawako lam a kmn kuna ningine kamaa wae ueakukaa chinaikindanzsuingiesfaw sa tanikupe tu t ya kitu juu kupe picha yajuu yani kama ndege hivi Mona. taka kua picha yajuu weze kuiangalia picha zima ilio ai ilio naeza kupata pha kmpun namambo naweza kufanktau awne kitau aksau amdawezi kupata k pia kitabu uweze kusoma ni vitabu ambao vinaeza vikabadilisha maisha yako mazia kwenesaazmaashanye asashal aina tofauti na kazi ya mtu alie ajiriwa aashaa atofaui Segi kitabu meweza kuelezea vizuri kuipanga historia nzuri, ya makampuni u ea kupangahtfkae mbo natengeneza hudma bidhaa sooni kiaiaanda kkamia sehemu nyingine kulingana na kile anachokipata ndani ya huduma yetu huduma abiashaayetzi kampuni kama ztumen tumenaahizi kampuni nyingine s tofauttofauti palikazia kwenye mtandaoni tumeshindwa kuwasoma hawa watu vizuri hichi tumeeza tumeshindwa kukisoma kwa watu vizuria watu wengi sahemu wanashangaza sema ah, facebook ametengeneza bana facebook ametengeneza nini media smdia naw wanatoka tegena chakushangaza ni kwamba unaingia kukompit na mtu ambaye unajua kabisa k ni kubwa risk, sorry, risk ni kubwa kwa wale kumpit na mtu kama kama nani kama samani <coughs> <coughs> kupiti na mtu kama zakabe kwenye swala zima la social media aim samani tutazungumza vizuri kuna episode nyingine kiundani zaidi kwenye ili swala zima la kompetishen na monopoli kiundani zaidi kama vyokwana kwa ndakatu nikupe picha nzima nataka nikupe tu see, to context ya swala zima la ili la nini lamanapli na ksasaishi kitabu cha, cha pite fl cha nini cha z ndo hivo tu leo ndo vitu ambavyo ninavyo kwa ajili yenu nataka mweze kupata picha nzima na kuweza kuelewaki vitu vizuri ka mpaka siku nyingine ijayo