karibu tena kwenye episode nyingine yanstep witin podcast aaaanazungumza kwenye salazimaa skhkua skuwa wene maisha ni wale walochukua risk kubwamauwa kwenye kubwa, maisha sa sijui kwa upande wako wewe nataka kufikia levo gani kwenye maisha yako wangu ile hatua sio yakonwawa kma navoka naa na risk ndogo ndogo ili uwe mzoefu ili kuzoea kwenye solazima ya kuchukua risk kamawezi kufanya wezi kuchukua risk kwenye maisha yako akila sikuawal watu ala zadi nawale watu ambao ni kawaida ambao wanaishi maisha wao kila siku tu kama watu wenginentuliojengewa kawatu anafananauapshana kidogo tu iat tuna leluafattuvesska vale. na keza kwenye solazima la rik naweza kutoa mifano tofauti tofauti mbanaezakuwa kwa watu wengitfankwpakwa una zao nyingiwaga zinaulizwa na nao wengi wenye maswali mazuri utaona jisi gani wale wanaokuwa ambao ndoa watu wakubwa wanaoweza kueleoamechukua mechukua ris tuanze laba na ms ma kama mfahamu ndo mmiliki wa kampuni ya tesla tesla na spacex <coughs> tesla ni kampuni ya magari sawa sas akuanza alianza mda mrefu kipindi ipindikie o mdogo south africa alikuwa naishi na mamake ishina mamake kuleoliana kakake pia amua ndugu yake asa kipindikile Project ya kwanza nakumbuka ambayo ilieza kumfanyia ilo aeze kuingiza pesa likua projekt yake alotengeneza em tesouhafriaekanunuaile gem oaafurai hasa baada ya kukua baada ya muda baadae akaweza kuondoka kila mtu akakake akaeza kusoma alivomaliz akmukuingia kwenye ktzake kzfaakipindi hote kuna wengi waliosoma a na wengi anajua kabisakama rafiki kama mtu wakaribu aliokuwa naye ila aliamua kuchukua kubwa akweza kuifuata le jambo yake kukuingidzadkfktikati we ni... likuaza za intanet akumbuka kwenye miaka ya mwanzoni hivi alikuwa na aplikeshon moja hivo ambao likuwa nafanya malipo pia mtandaoni ambaoaaksaataka weze kuungana iliaweze na na kupunguza ile komputithon nzima wot kitu kimoja woteza kusaidia watuf pesa aliopata pale knyele projektfna k kachukua ile pesa akaengeza kwenye tesla akawza kufana projekt yake yakaenda mwaka efumbili na nane baada ya ileeaah iliyotokea mwaka elfumbili na nane marekani mwaka ujao mwaka efumbili na tisa ilo kutoa gari lake la kwanza la umeme ambayo ilikuwa ni kama na ilikuwa ya kwanza. ilipokelewa vizuri mno t akaipenda ile projt kpendailega inves kama kawaida wakaja wakaingiza pesa zao keza kumsaidia hivo naweza kufika paotaji kufika kaingiza pesa akazidi kuchukuakuna s kubwa zipopa katikati naweza kuzichukua kea kufika pa potakakufkkgtkhpkpambanakezakuinuka sasa s ikaanza like, kuja zikaweza kupataac ikatoka mwaka fbatfbam paa bb t kacia gari yake nyingine ambao kidogo saliyochukuaakwamba kunandsy nzima ya kutengeneza magari ya umeme kila mtualaribu kutengenezatez chapilim ombaliwkeakulitembeza lilegaakutembea nao ni mdogo chatatu nikwamba sa dootumia umeme wengi waliokuja alifei ni Elon peke yake aliama kuisimama dete na kuweza kutetea ile jambo liamini ndani yake kuwa na uwezo wa kutengeneza gari ambao la likadondosha vitu vyote o vitatu ambavyo vilikuwa ni vikubwa ambayo liwilivotoka watu walilipenda watu alilipokea vizuri ile gari watkalinunua liua kidi kaa kenye dola efuhemanini hivmwazizidi azidi kuuiwzidiua meni mi kua mengi unasaidia sasaili kampuni kueza kupata pesa nyingi ya kutosha kununua za kutosha na kueza kupunguza bei ya nini bei ya bidhaa ko tesla akaja akatoka na gari yake nyingine sasa ambayoaja katoka na tesla modo modo sasa ndkaantela ya watu wa kawaidaatengeneza ssatokdokwamba weza kusimama bea kuchukua kubwa ambayo ya watu wengi ambaoalikua nyuma yake ambao ijariuajariusawueakusimama kne suala zima la magari ya umeme aidondosha vyote ni magarigari moja mbakf li, lina sura nzuri ukiliangaa lina sura nzuri lina yakutosha kamakama yani inaenda mpaka ml mia tatu na kama mia tatu hamsini hviinaenda naiyo aazidi kupaka kuenza kuipeleka zaidi kunazokuja kama hii ambayo imetoka mwaka jana na ni mwaka juzi yule ule plaid, ni matusi yani lina spidi kali ndo gari la ka naloongoza kwa acceleration, dunia nzima naenda sifuri mpaka maelzi as, s ndani ya sekunde moja p ti hakuna gari duniani ambayo naenda kila kitu kiasi cha kwamba niaakitukisicha kwambayeye amekuja kuwa mfano kwa makampuni mengine a magari duniani kuweza kumuiga yeye kuweza kusimamaeza ku makampuni yao nakuweza kuingia kwenye hili soko zima ambao watu wamelipokea vizuri la magari ya umeme kampuni kubwa zote ameingia ameingia akampuni mengine makuwtka akiwaichokiona kwa kajambo linawezekana asa tunaona kampuniii aea kuibuka sasa kamaebaadaya kama kupotea kwa mda mrefu wameweza kurudi ambao ni kampuni ya ameweza kurudi e na alikuwa na kigumu eza kuaakuniaikakutosha alikua nambiawa kkusmsakam mkidakmatokea nasma kipindiki tumeagizia tesla <laughs> ambao ilikuwa imetoka ilikuwa kama tangazo kueleza kuwa kwele, itakuja kutoka tesla te nyingine hiyo iyo ndo kali zadi chanaile ambayo imekueleza mwanzoni yingine aka efbiakmasb kaaruhsu kueza kuoda l gawneikuaapia kiasi kidogo a mia tano a kikia gari kateaakimbli hey, na hamsinislakimbli na amsini asfubabakeelakimbili na hamsini akimaekan imeshangaza tesla amekuja aisa ke imepanda vibaya mno mm, kiasi kwamba inashangaza kwa watu waliweza kunvest kwa kipindi cha nyuma mwaka efumbili na kumi na sita ilkipidikismama po ameweza kufungua kampuni yake nyingine a ambao anaweza kufanya projekti zake za huku akutengeneza maisha Mars <laughs> <peke. laughs> pekeake ameweza kufanamamuzi makubwaatengenezamaisha engeazii kufanya upeelezi na chunguzwaktshaensao upo a kaa alezaliwa south africa akalelewa bren wakama kaja umarekani ajili ya masomo na vitu vingine ilaleo ntajiri wakwanza navozungumza nayea kwanaakmoama kwasababu ataka kuonyesha watu ke ni tofauti nikeini tofauti nataka tu useme kama nitofauti dunia itakujaribu aaka ikwesema ik kipindi kigumuwazkafea shida kama, kama nilivoweza kueleza episdi nyingine nikwamba amna kitu kinachoitwa kuferi kama aliefeli akaamua kuinuka na kuendelea tena ila kuna kufeli kle wali mtu alie feli nakka chini akkma na fkffkuna so ushaidi mwingi sana semukaa pa siku nzima tukielezana tunapana ilizi kueza kupanaukusmammambo yetafamzaohina wake zao weza nyumbani kama mmiliki wa, wa kampuni ya a ule mmiliki wa ra alipata kipindi kigumu mpaka mke wake alitaaua wa nahalamika ni yani, kila siku ewna mambo yako oas mambo mengine amna kitu kila siku malalamiko sikumaalamikila saan kampuni kubwa marekani ya maswala mazima ya huduma za mtandaoni kama crm na vingine yani ni, ni, ni, ni konki sawa n nion sa kma najukampu moainafanya kazi yaanakusadauea kuendesha mambo yako ya biashara y mtandao a kuduji na, na wateja wako na nini kwenye sehemu moja ametoka kufanya kazi kwake alioara aiweza kuinvest pesa zake kwa ajili ya kijana wake alifurahi kabisa kuweza kumona kijana wake akiinukaaa aadaeaka mojait wa ile kampuni ya Salesforce. Salesforce ndo kampuni ya kwanza mtandaoniiea kandapiaa pambana na pampana, kina SIBO kampuni ambayo kwa nini, yeswele, njia ya ambayoknafanaanaamaptefaa aoemmanaa te mtandaoniaufanya ulipe kila mwezi e, baba a mzazi waiyo apoah wa upion wahiyo wa ishu nzima naalikuwa niujamaanakeimemsaa kidogotaeleza sku ningine waeleeta kueleza sku nyingine zaidi jinalake nani ando alikuwa mwanzilishi jamaaampu kubwa mnoukifika a ni kampuni kubwa mno an kubwa mno Yani makiweza kuandaa matamasha yake au mikutano yake kwa ajili ya shughuli zake yani ez mpak barabara zfungwngi wengi watuai lakimbiwajili susiogope kuhkua m taa kufikia hatua kubwa maisha kumbuka lazima uchukue tanaskua tuweze kufurahi na kueza kukumbushaazawazuezeufika pale pamoja staki nifike peke yangu taki ya elimu naopata niweze kuitumia pekeananitua lioeza kuambiwa na mwandishi mmoja mkubwa likuwa naitwa una ah, yake ni jamani aliweza kuniambia kuwa jambo kubwa akuweza kulifanya hapa duniani ni kumpa mtu wekufikapotufktaftafotefnbeza pota kushana hizi nanyei kuweza kuwasaidia wekufikanye pama aataa kufika ila mi niweze kufika ile sinaataji kufika iswaana na, na mpaka siku nyingine tazungumzatemjina lake yule fund wa e anaitwa mark ma kundo o tamungu niwakumbushe kabla sijaondoka mpaka siku nyingine