Learn everything about life, business, and personal development, all in one place with Solomon. Welcome to One Step Within Podcast. Karibu kwenye episode nyingine ya One Step Within Podcast. I'm Solomon Webb. Today, I'm going to talk about a topic that I've been talking about for a while now. I've been talking about NFTs. The NFT of NFT is Non-Fungible Token. mana ni kwamba hiki ni kitu ambacho au tuseme ni ni, ni, ni sstem mzima ambayo imeweza kutengeneza kuweza kusaidia kuweza kuhifadhi ata kitu kimoja kwenye blockchain kwa hiyo inavyokuwa ni kwamba ni kwambajmbayonitenoloji ambayo ni teknolojia ambayo inakusaidia kuweza ku inye ulinzi mkubwa ezakusaidia kuweza kuhifadhi data bila kuwa na na na na duplicate au mwenzake ambao anafanana na kuweza kutunza na kuweka ulinzi mkubwa ndani yake inakuwa inavyokuja kwenye blockchain ile data mbayo ata ndaniyamaali k yenyewe ni chain au ni mnyororo wa blocks. kila na taarifa ndani ya b moja kuna taarifa tatu kuna taarifa ya kuna hash ya kwako ambao si tukasema kama paswd yapili kuna hamaza natengeneza blok mpya kwa ajili ya ka akaunti yako tuaaingine ya ya yatatu ni data au taarifa nzima ambazo ziko ndani ya hile blo ka ile bo amna mtu ambaye nakuja kuihakil kuweza kuibomoa kuweza kufoji a kueza kubadilisha zile data nzima za pale zaidi ya kuweza kupitiwa na ambayo iko nyuma ya, ya kamba, ni na mtu mmoja au kampuni inamilikiwa e na watu kama mimi nawewe kiamua kuwa mmoja wa wamembes wa hii community yakuweza ya, ya, ya kumaintain hizi blockchain kama kwenye toin meweza hii vizuri ni kwamba unaingia ndani ikwamba naingia dannapewa a mbaoaanaendeshaanya kompyutayao b ndani ya bitcoin lazima weze kupitia kwenye ommunity kujua kuwa transaction ya kweli kwawekeli una pesa ndani ya bitcoi icho kiasi ambacho umesema unakitaga kukitoa au la haazima lazima iangalik wee ambao fanya mwanzo enyef kfanya mahesabu yazile h zote a za kwao kuangalia kwa ni kweli labda ataka kutuma fhelahini kweli ataka kutuma fhelahini na kweli zipo basi baada ya hapo ule utaruhusiwa kwenda kwen. hasa kwenye nft ni kwamba ile taarifa inatunzwa ndani ya blockchain hiyo hiyo blockchain sema kwa njia tofauti tusemapcha au laa tatuseme taka uze sabuni aekatengenez sabuni ambayo ni, physical, ambayo ni sabuni ambayo mtu na ya ile amby mb sabunimbk chochote kile unachukua ile ile, ile picha itakuwa ndani ya le pchambayotyoteaakwamba zitabeba taarifa nzima kuwa nani ni mmiliki wa hii picha ambao ni yakwako sasa mbondo ile ei na ile picha yako an ni miliki imetengenezwa lini na nini tushaongea ni na knzma laa zmaenyeeza kulipa pesa lipa fu helaini ili efu heraini ile tukija kutengeneza au, au kija kutoa tena pesa lazima ile blo mpa tuliotengeneza iifaa mwenzia ambaye tayari kuepa hukunyuma mbayoile pesa kuaminisha kweli una, una una pesa kitu sasa kwenye iyo, iyo nft taarifa zote za kwako alafu ndani ya motulishaitoa ilikueza kuaminsha kakenapesaktun mtu yoyote ue ambaye naeza kaja kafeki ushaonaga so, hizi akaunti labda instagram hizi za watu feki wanasema kuwa ni watu fulani au wana, wana, wanasema kuwa ni kampuni a wanafeki a mambo na nini ila kwenye blockchain au kwenye nft ni swala swalazima yni ukubwa mzima wa blockchain au i teknolojia nzima ya ya blockchain nahizihzi na ni kwamba ni nft ni ntiit yani kwani kwa kama ni suri, picha, ni picha zakutengenezateaandoaaa nani na ya ama mtindoa mamna mtu yoyote duniani ya mwenye umiliki wa ile picha zaidi yangu mimi ii ni tofauti utoe kama ali maswala mazima ashza kusikia sana kenye mambo yacopr e kafana kma naka kenyesoiada nikafanya itambulike nyuma ile picha ni mtu mmoja tu tu tu ni tu. ni mtengenezaji tu. ni mmiliki mmoja mmoja mtengenezaji ambaye inahama inaenda kwa mtu mwingine t nimiliki moja eza k kn sa kuna faida nyingi za nf ambao mojawapo naipendaga mimi ni ya, ni, unaweza ukaweka kitu ndani ni, uka yake mi nataka kama semaje kwaugakiswahili ila unaingiza thamani juu yake kakuuzian ya payanguua maandishitu nimesema labda kazi nzuri Evo, kazi nzuri tu kazi nzuriakangiza kwenye, kwenye akuzia asa kwa mmiliki yoyote waile nft yoyote ulimwenye mmiliki ya, ya kazi nzuri ili. Kuja na kazi na mimi, wiki mbili kuweza kumsaidia kwenye biashara yake na mambo yake yote knasmala ukuaji nansh biashara yake naweza nikamwita kwenye event events zangu zote akaja bure naweza nikasafiri naye nje kwa ajili ya mambo ya kibiashara ukuaji na kuweza kupata taarifa na vitu wzakumsaidia kwenye biashara yake vitu vinaweza kuingiza thamani nyingsaap katumiale pesakuanisha mambo yangu na pia nikamhea yule mtu ambaye ameeswa kwa njia hiyo ambayo nimekutamkia kuna njia nyingine ambayo inatoga inatuga royalties ni kama anavoa kwenye wanamziki au watu, watu wana intellectual properties kama vitabu mziki sana wag analipaga izi, royalties. Royalties izi ni, ni pesa au thamani ile anaorudishiwa baada ya kazi yako kuendelea kutumika kama amzikiusikianbao inapigwa nia muda mrefu inapigwa ile inavyopigwa vile ile mwanamziki analipwa royalties naiziasima ishin irudi kwa mtengenezaji angu nikiuza kwa mtu see nmeiuza kwa jon on akilina le NFT yangu akiimshirakipini hada fu kiaa tuzieela mpaka mwisho hiyo ndo faida ya pili ya nfts kwa hiyo ushauri wangu ni kwamba ni muhimu sana kuweza kuingia ndani ya hii tasnia kwa sababu wa swala zima la ulinzi ulinzi authentic na authenticity sio authenticity na sasana ni hivyo vitu viwili sawa mimi nimeingiza kule projekti yangu nazidi kuingiza nyingine kwenye nft kama njia ya kuweza kuuza au kuuza bidhaa na huduma zangu kwa njia ambayo naweza nikajua yupi ni mtu wangu aliyenunua kitu fani amenunua lini na nitawezaje kumwengezea na kuweza kujaza faida na, na vitu vingi ndani yake ili awezi kupata vitu vizuri au huduma nzuri kutoka kwangu yaani nitam vipi huyu mteja wangu kwenye kiasi kikubwa ambacho naweza nikamsaidia zake s iaaa taarifa zetu zote za maisha tunapokunywa chai tunavonunua nguo kila kitu akiweza kutengenezaaki nachokinunua maishayetuatakua rahisi sana tutaweza kutrack kila kitu tunachofanya na kila pesa nayotumia kueza kujua matumizi na thamani zima ya binadamu na vile vitu na tunavimiliki na kila kitu hii ni ambayo meeza kubadilisha vitu vyote na kuweza kupata mambo na mabadiliko makubwa kama kwenye uuzaji wa tiket. Yani kama makampuni tiket tiket kwa tu nini akaingia mambo mengi mengi utapeli ambao mitandaoni na mennaaapungua nje maoeaaauea kupungua kwa sababu ya hii kwasabauateknolj teknolojia moja kubwa na nzuri mno na inafaa kuweza kuwa applied kwa sehemu tofauti tofauti na kwenye biashara tofauti tofauti ili kupunguza utaperi na mambo ambayo hayafai kwenye jamii yetu kwao ni hayo tu ambao ntaka niweze kualezea kwenye hiipid msanawa kwenye kwenyeepisod ijayo