You are to the This is the the kitu chochote ili kiendee barabara basi lazima kuwe na sheria za kukiongoza kama ilivyo kwenye sekta nyingine mbalimbali mbali, kila moja ina taratibu wake wa kisheria ili kuwalinda washikadau na washirika wa sekta husika katika kuhakikisha taarifa za watu zinalindwa na wale washiriki ambao watabainika wamehujumu taarifa za mtu mitandaoni pamoja na makosa mengine ya kimtandao kwa ujumla wanashughulikiwa kisheria basi serikali ikaamua kuja na sheria ya makosa ya mtandao tanzania ya mwaka 215 ikitungwa na bunge letu tukufu la tanzania mwezi aprili 215 kisha hutiliwa saini na kwa sheria na rais wa nne wa jamhuri ya muungano wa tanzania daktari jakaya mrisho kikwete mnamo tarehe 25 apli 2015 ikiwa sheria hiyo inakaribia miaka minane sasa tangu itungwe bado kuna wasiwasi juu ya wananchi wa kawaida kama wanajua juu ya sheria hii na namna inavyosaidia kuwalinda ungana nami hashim chambuso wa1 the nikikupelekea moja kwa moja sauti ya mwenzangu edward mbaga akiwa mtaani akiongea na wananchi kadhaa juu ya uelewa wao juu ya sheria hii ya mtandao ya mwaka 215 nashukuru sana hashim chambuso kwa kijiti hiki kizuri kabisa nami nipo katika mitaa mbalimbali ya jiji la dar es salam nikijaribu kuchukua maoni ya watanzania kuhusu ujuzi wao au uelewa wao juu ya sheria za mtandaoni au ile akti ya mwaka 215 ambayo ilisainiwa na muheshimiwa jakaya mrisho kikwete nami nimejaribu kuongea nao watofauttofauti na haya ndiyo maoni yao uh, sheria za kimtandao ni sheria ambazo zipo kwa lengo la kuwalinda watumiaji wa mtandao hasa katika shughuli ya mawasiliano hivyo basi kupitia sheria hizi za mtandaoni zinaoepusha watumiaji dhidi ya wizo mtandaoni uchochezi e, vurugu na vitu kama hivyo kwahiyo ni muhimu kuwepo kwa lengo la kuwaindlea kuwalinda e, watumiaji na pia kuweka mipaka na kufanya watu watumie mtandao katika manufaa na sio katika vitu ambavyo si sahihi kwahiyo naona sheria shiria mtandaoni inabidi iendelee kuwepo na ikaziwe zaidi ili kuepusha vitu vibaya ambazyo vnao vikatokea kupitia mtandao um, kuhusu sijawahi kusikia sheria yake siijui ila inachojua ni kwamba um, kwamba watu na mikaga kwamba wanafanyiwa kwenye mtandao ila Acti ya binafsi nimeweza kuipitia uh, sheria ya makosa ya kimtandao ya mwaka elfu na kumi na tano na kuna vipengele kadhaa ambavyo nimeweza kuviangalia mle kuna uh, kipengele cha udanganyifu unaohusiana na kompyuta kuna wizi wa utambulisho wa mtu binafsi mtandaoni kuna kutoa taarifa za uongo kuna masuala ya pornografia ya watoto na pornografia lakini pia unyanyasaji kupitia mtandaoni na pia kuna kipengere cha ujumbe unaotumwa bila ridhaa au usambazaji wa ujumbe unaotumwa bila ridhaa kurushwa au kusambazwa upya na vitu kama hivyo lakini pia A, nimeweza pia kuangalia e, baadhi ya adhabu ambazo zimeweza kuainishwa hapa kwa mtu yule ambaye atakuwa amekiuka e, sheria katika hivi vipengele ambavyo vimeweza kuwekwa sawa basi kama nilivyoeleza kwenye, kwenye, kwenye, kwenye, kwenye baadhi ya vipengele ambavyo nimeweza kuviona kwenye hii sheria ya kimtandao e, ya mwaka elfu mbili na kumi na tano Eh, kuna maswala hapa kuna utoaji na ukusanyaji wa maudhui katika data hapa mi nikuwa natamani kama kuna uwezekano eh, serikali iweze kufanya marekebisho kwasababu unavozungumzia utoaji na ukusanyaji wa maudhui katika data kuna maudhui mengine eh, yanahitaji kusambazwa ikiwa tu yana mlengo wa kuisaidia serikali eh, kuweza kufichua maswala kadhaa ambayo kidogo labda nawezakaa yamefichwa au ambayo eh, yana public interest, kwa maana ya kwamba umma unahitaji kujua lakini yamefichwa na labda mtu mwingine anatamani kwamba haya yakifichuliwa kwa namna nyingine yaweze kuisaidia jamii kuelewa au kujua nini ambacho ya ya kinaendelea tumeangalia kumekuepo na taarifa nyingi nyingine, nyingine ni nzuri zinasambazwa kisiri lakini tunaona kabisa hii taarifa imetolewa kwa ajili ya kuwasaidia wa tanzania au kuisaidia serikali kwao niikuwa na tamani kama kuna wezekano iwekwe sheria ii marekebisho haya yafanyike kwamba endapo yale maudhui eh? yana mlengo wa kuweza kuwanufaisha e, wananchi na serikali kwa ujumla au kuna vitu vimefichwa vinatamani kuwekwa wazi na hiyo data ilikuwa imefichwa imekuja kuweka wazi basi yule mtu ambaye amesambazwa asi, asiweze kuhukumiwa au asiweze kuchukulia sheria ambazo zinaweza zikamwweka mahali pabaya lakini pia kuna sheria hii ya, ya, ya, ya, ya, ya ponografia kuna sehemu hapa inaelezea kwamba kuna faini ya shilingi milioni ishirini na kuna faini ya ponografia chafu ya kiashirati inayo ina faini yake shilingi milioni thelathini sasa hapa nilikuwa naomba kama kuna wezekano marekebisho yatakayofanyika yawekwe wazi ponografia ya kawaida ya milioni ishirini ikoje na ponografia chafu ya kiasherati iko vipi ili mtu anapofanya au anajua kabisa kwa hiki nilichokifanya au kwa hiki nilicho kitenda ninatenda kwa, kwa, kwa kujua kwamba adhabu yake itakuwa kwa kiwango fulani lakini pia itaambatana na faini ya fedha kiasi fulani kwa sabau so kitokea pornografia si tunachojua pornografia ni picha za ngono eh, vidio za uchi sasa ukisema eh, ponografia chafu au yakiashirati f ao a ponografia moja kwa moja mimi nashindwa kuelewa rafc imezungumza na hapa tena imekuja kufafanuliwa chini milioni thelahii juu milioni isiini kwa hiyo hiyo ndio sehemu ambayo naweza nikasema kwamba eh, nimeweza kuiona ina mapungufu ambayo yanahitaji kurekebishwa kwenye h sheria ya makosa ya kimtandao 5hao e, ni watanzania ambao wa walikuwa wakitoa maoni yao na wengi wao wakionekana hawana elimu ya kutosha sana juu ya sheria ya makosa mtandao tanzania mwaka 215 ikiwa idadi ya watu wanaotumia mtandao nchini wanazidi kuongezeka basi bila shaka ni muda sasa kwa serikali kutilia nguvu katika kuhakikisha wananchi wanapata ufahamu wa kutosha juu ya sheria hii usisahau kufolopagi zetu za 1 the podcast kwenye kurasa za instagram twitter na linkn mpaka wakati mwingine jina langu ni hashim chambuso you are ele digital the podcastoc