You are listening to 11Digital, the podcast. This is 11Digital, the podcast. 11Digital, the podcast. hii ni au naweza nkasema kwamba mfumo ambao makampuni mbalimbali mudaanacumia ambapo mtu anakuwa maybe kavaa vitu fani flani n kwa kuvaa ho vitu anaweza kajona meikatika pi ambayo like hayupo ni a katika hiyo place maybe mei ambaponawezakumona mtu laba kama kwenye g laba navochezaga vile ata mtu amezivaa nieagani ambao zinampelekea kwamba yupo ndani ya nachokiangalia na kukifia unasema kwamba unaona 3D images kutoka katika kili unachokiangalia kwa mii inavyolewa ni even kwa harakaharakani uelewa wangu mimi kuhusu viara au ni kifaa ambacho kinakuwa kimetengenezwa kimeiwa kwa ajili ya kuchezea baahi ya michezo kama vile game, kufundishia saashuleni mafunzo ya wa kijeshi na mafunzo kaha wakaa ni mchezo ambao unakufanya yani mtu nahisi kama upo ndani ya sa yani ndoupo ndani ya ule mchezo Umana upo mendonashiriki yani mchezo moja kwa moja wakati kiukweli ki yani, kule uko waktuiuni ahisi kuwa huko pale kwenye ule mchezo kwahiyo hivo ndo ambavyo mi navifahamu unatumika sana sana kwenye gamu kufundishia elimu elimu ya shuleni labda na mafunzo ya kijeshi mean, Little reality ni teknolojia kwanza ya kubuniwa ambayo inawasaidia wale wawezeshaji au watumiaji kuweza kupata seme kupata mambo ambayo ya kubuni si iseme ya kubuni teknolojia hiyo inatumika kwenye mambo mbalimbali kama elimu michezo yani darasani katika kila sekta watu wengi huitumia sahizi kwa sababu kuleta majibu kwa haraka na kuweza kuwasaidia katika kufanya mambo yao mbalimbali binafsi na kujua kitu fulani kwa upasaa na uharaka zaidi una hama wewe unajiona kwamba upo katika play ambayo nisio kwa mfano mii hapa labda nipo hospitali naweza nkavaa vitu fulani baau na nikaika vitu unajiona kabisa nimetoka apa laba niponatembea natika na hivo kwamii navyoelewa lakini elee digita the podcastthepodcas o ni baadhi ya maoni ya wadao wakiichangia kuhusiana na uele wao wa reality wanaelewa kwa namna gani lakini pia kama naweo una na maoni au una mtazamo wako wa namna ingine kuhusiana na wao walivyochangia pia unaweza ukatuandikia kwenye koment yapo chini tukaweza kufahamu pia wewe unaelewa nini unaposikia neno reality popote pale unapotusikiliza naomba nikukaribishe tena katika katikaas ya tuweze kuchambua leo kuhusiana na utakuwa nami nautakuwa namibrikwanzia mwanzo mpaka mwisho wa hii ende kuangalia ni nini maana reality kiundani lakini isipo mwenyewe hapa studio niko na maria joseph ataweza kukuambia hapo baadaye nini ambacho kinaendelea uko ulimwenguni kwenye news onta usiachokufuatilia katika mitandao yetu ya kijamii kama instagram facebook na kule x kwa kuandika 11 and scoe dii 2055 ingependa tuongelee r au reality na jinsi inavyobadilisha namna tunavyoshirikiana na teknolojia teknolojiar ni kama mlango wa kuingilia katika ulimwengu wa kidigitali ambapo uhalisia unazidi ule uhalisia wenyewe ambao tupo katika hivi sasa ni nini ni teknolojia inayojenga mazingira ya kidigitali yanayofanana au kuzidi uhalisia wa kawaida hii inafikiwa kwa kutumia kifaa kama vile vya kuvaa kichwani headset ambayo inajumuisha maono sa- uti na mara nyingine hata hisia za mwili watumiaji wanaweza kuona kusikia na mara nyingine kushiriki kamirifu katika mazingira ya kushirika hii inaweza pia kutumika katika madhumuni mbalimbali ni pamoja na michezo elimu mafunzo ya kazi tiba na hata burudani ingawa wengi wetu tunapenda kuitumia kwenye gemu au kutazama filam lakini uwezo wa viara ni mkubwa zaidi ni zaidi ya wewe tuuvaa kichwani na kujikuta kwenye ulimwengu wa tukio ni kama safari ambayo inapeleka sehemu nyingine ya eh, liwengu wa kidigitali ambao maono sauti na hata hisia zinajumuishwa kutoka kwenye uzoefu kamili na wewe kuweza kama huko sehemu husika wa kile kitu ambacho kinaenda kutokea tunapotizama kwa ndani kabisa katika ulimwengu huu tunagundua kuwa matumizi yake katika maeneo tofauti tofauti haswa katika sekta ya elimu hii itachukua sura mpya kwani wanafunzi watakuwa wana uwezo wa kuchungulia ndani ya seli au kutembelea maeneo mbalimbali mbali ya kihistoria moja kwa moja kutoka katika madawati yao wakiwa wameketi katika pia sekta ya afya tukiangalia wataalamu wanajifunza na kuweza kufanya mazoezi kwa kutumia vr ikisaidia katika upasuaji na matibabu mbalimbali hata mbali. hivyo vr sio tu kuhusu elimu au afya ni burudani ni kuwa sehemu ya au filamu ambayo unaitazama unaweza kuhisi joto la jua au hata mvua inanyesha hata kama uko kwenye chumba chako ambacho unaishi lakini ukiwa umevaa ile vr utaweza kufil aina tofauti tofauti ambazo unapitia kwenye ile filamu au lile gemu ambalo unakua unalicheza ni uzoefu wa kipekee ambao unaleta uhalisia wa kidigitali moja kwa moja kwetu vr pia kwenye ulimwengu wa biashara nao unashuhudia mageuzi na teknolojia hii matumizi katika mafunzo ya wafanyakazi ubuni au kuona miradi ya ujenzi kabla ya kuanza haya yote yanachangiwa na uwezo wa vr tunaweza kuangalia katika kampuni kubwa kama facebook haijaishia tu kwenye uwekezaji w kwenye mitandao bali facebook facebookuawanamiliki kampuni inaitwa inaoitwa ambao ni moja ya watengenezaji na wauzaji wa teknolojia hii ya reality unaweza ukaona uwekezaji wa facebook katika teknolojia hii ni ishara kwamba kuna malengo makubwa sana kwenye ukuaji wa teknolojia hii el digital the podcastdigital the podcast unaweza ukawa najuliza hapo ulipo hii vr mbona kama ni teknolojia ya wenzetu no la hasha hata hapa kwetu nchini tanzania tayari tunashuhudia matumizi ya vr katika nyumba za kuonyeshia sinema na vituo mbalimbali vya burudani gamu na filam zinaonyeshwa kwa kutumia teknolojia hii zinaleta uhalisia wa kushangaza na kufanya tukio kuwa la kuvutia zaidi unaweza ukatembelea vituo mbalimbali ambavyo vina magemu hizi game ambazo wanatumia vr ukenda pia kujaribu jisigani au uhalisiagani ukiwa umeivaa unakuwa unakutana nao mimi binafsi nilienda na nikajishuhudia ni teknolojia ambayo imekuwa na imeleta mageuzi makubwa unakuwa unapata uhalisia wa kile ambacho hipo na una ir kama vile upo sehemu au eneo fulani la tukio nikijaribu kuangalia vr kwa hapo miaka baadaye inakwenda mbali zaidi ya am na filamu ni njia mpya ya kufahamu elimu uhisi burudani na kuchangamana na watu mbalimbali mbali. kwa kutumia vr unaweza ukasoma mkozi mbalimbali mbali Taifa, kushiriki katika mafunzo ya kazi au hata kutazama tamasha la mziki au tukio kama uko kwenye jukwaa moja na yule ambaye anapafom tukiangalia pia vr watakuja kuileta kwenye hiziau huwa umeivaa utakuwa unahis kama yule ambaye unafanya naye kile kikao mmekaa naye sehemu moja wakati inaochambua na kuangalia zaidi kiundani kuhusiana na VR, fahamu kwamba kuwa leo hii kuna watu wengi ambao wanasoma kozi za online nchi mbalimbali duniani kwa sasa kupitia teknolojia hiyo hivyo nikaona kwamba kuwa tutegemee siku za hapo karibuni kwamba kuwa ukiwa upo tanzania utakuwa unavaa kifaa hichi lakini akili yako yote inakuwa ipo marekani na unajihisi upo kabisa darasani umekaa na wenzako na mnaendelea na masomo mbalimbali wakati wewe upo hapa hapa tanzania hii inaongeza usikivu na inafanya inafanyae uwe makini sana kufuatilia kile ambacho wenzako wanakisoma hayo yalikuwa ni machache ambayo nilipenda uyafahamu leo kwenye vr maria joseh yuko hapa ili kuweza kupatia news on tap, anaenda kuambia ni nini ambacho kinaendelea uko ulimwenguni kwenye masuala mazima ya teknolojia asante sana oni barik na hatimaye tumeweza kufahamu na kujifunza vituareality ambao ni teknolojia inayokuzidisha uzoefu wake wa dijitali na kwakupeleka ndani ya ulimwengu wa kompyuta ambao ni sawa na ulimwengu halisi kwa kutumia miwani maalum langu jina ni maria joseph na hii ni newnta sehem pekee kabisa ambako unapata stori zote za teknolojia ambazo zinazoendelea kwa sasa na karibu pogam ya gleap inayopatikana kwenyeni na, kwenye na kutumika kwenye magari imekuja na muundo wa kuseuokn ya eneo ambalo utakalopaki gari lako kufika mwisho wa safari kupitia kwenye visheni mpya yal yan kuna batn ambayo itatokea pale unapofika mwisho wa safari na itasaifu taarifa zako zote kwenye akaunti yako kama unameriki gari hakikisha unap ili ueze kupata visheni hii mpya unakumbuka kuna mudagl alikuja na akilibandia ilikuwa inaitababa likuja na kupata sifa kadha wakaza maana ilikuwa nichatbot tu ambayo inatumia akilibandia lakini kwa sasaleameongeza uwezhuo bandia mpya ambayo inafahamika kama erm akili hii bandia inawezwa kutambua picha maneno ya kusoma vitabu maswali magumu kufanya mahesabu kuchora kutengeneza od picha video pamoja na sauti ambapo itapatikana ndani ya simu za nna itaanza kutumika kwa watumiaji wa google googleiel 8 ni wazi kwamba linakopakuja suala la teknolojia google ni mmoja kati ya makampuni makubwa sana ambayo wanafanya vizuri sokoni whats wanaendelea kutoa maboresho mengi ndani ya kipindi cha miezi miwili tu ambako whatsapp ni moja kati ya mitandao maarufu sana ambayo inajihusisha na meseji za papo kwa papo na hivi sasa inakuja na kipengele kipya ambacho kitakuwa na uwezo wa kuweza kushia muziki kwa kusikiliza wote yaani mmoja anaweza kacheza muziki na pande zote mbili zikawa zinasikiliza muziki huo kingine ni kwamba kipengele hiki kitakuwa kinakubali video call tu na sio voice call lakini kipengele hiki kwa sasa kipo katika hatua za mwanzo za majaribio na kinategemewa kutoka rasmi katika matoleo ya jao gependa kupokea maoni yako kutoka kwako tuandikie hapo chini katika eneo la coment j umeipokeaje taarifa hii kutoka katika mtandao wa whatsap ni hayo machache kwenye nontap langu jina ni maria joseph endelea kusikiliza na kufuatilia 11 dhepdcast kila siku kwani daima tuponawe katika teknolojia ni kwake o na asante This is hizo ndo habari mbalimbali mbali ambazo zinafanya vizuri kwenye maswala mazima ya teknolojia binafsi nimependezwa na hii habari ya maboresho ya akili bandia ambayo itakuwa inapatikana kwani itakuwa inarahisisha watu kuweza kupata kile kitu ambacho wanakihitaji kwa haraka na kwa kasi zaidi tusisahau kwamba kuwa teknolojia hivi imefika mahali ambapo mtumiaji wa ile teknolojia atakuwa ananufaidika kwa namna moja au nyingine kwani itakuwa inamrahisishia katika shughuli zake za kila siku na pia tunapoelekea siku za hivi zijazo inaonekana pia vr au reality itachukua jukumu kubwa na muhimu zaidi katika maisha yetu ya kila siku na unajua ulimwengu huu wa reality unavutia zaidi kuliko ta ulimwengu ambao unakuwa upo pata mbalimbali kuhusiana na teknolojia usiachatufuatilia katika mitandao yetu ya kijamii kama vile instagram facebook vilengaac anaso dil 25 asante sana kwa kuchagua kusikiliza episodi hii kwanzia mwazo mpaka mwisho ulikuwa nami owe ni bariki tani tena katika episodi hijayo