isimabadiliko is ya sayansi na teknolojia yamekuja na vitu vingi sana na huenda kuna vingine hata hatu kujiandaa navyo hivi umewahi kufikiria siku moja unaamka na kushika simu yako mara tu ghafla unakutana na picha zako za utupu zikitend mtandaoni ama umewahi kushuhudia jambo kama hili kwa ndugu yako wa karibu ama hata tu mtu ambaye unamfahamu tumekuwa tukishuhudia vitu kama hivi kwa watu wengi wa karibu yetu na hata wale ambao sio wa karibu yetu lakini chanzo hasa ya picha kama hizi kuvuja ni nini na je watu ambao wanakuwepwa kwenye majanga kama haya wanafanya nini mara baada ya kukutana na picha zao zikitrend ama zikisambaa huko mtandaoni karibu katika podcast ya katikas with imani ambapo leo nimeketi na amida twaha yeye ni mwanamitindo na ameshawahi wahi taji la missmst mnamo mwaka 2019 lakini taji lake liliingia doa baada tu ya picha zake za utupu kuvuja na hii ilimsababishia yeye kuvuliwa taji la missmst lakini pamoja na haya yote hakukata tamaa aliendelea na masomo aliendelea kuipambania noto yake ya ulimbwende mpaka kufikia kuwania taji la mes tanzania atatueleza mengi chanzo hasa cha picha zake kuvuja ni nini ilikuwaje ilimwathiri vipi na hata hivi sasa anaendeleaje karibu ketinami kuanzia sasa mpaka hapo tamati ninayekualika ni mimi man henrikdt The kwanza I to know kama you are to share like what kitu gani kilitokea mpaka uh, picha zako zikavuja na ukaexie ile shida na kwa namna gani ilikuaemii ili sijachukuliaijachukulia sebuii kwenye upande wa, wa what Yani even before that, I was bullied. Like you know, so you know, I you know, you know you know, was it So <Étmud> you know, happens, it's the only reason what happened is a bit complicated for me. But I hate talking about that. It reminds me of the past. new uh, you, you don't talk about it. It's dog. I always talk about it in a different way. the time I contest contesting, Miss Chu or Miss Musi. the thing was, ah, I, me, and dog, contesting I'm a the and that was one way of saying bullying. you accept, you accept yourself, but she you do not accept you. Nothing. I went for it. Now, Mushwasi, when they were funny, I shouldn't. What I always talk about in front of the judges, in front of the stage, now, sorry, I'm going to talk about the competition. I mean, I'm talking about nothing about that heart more. I mean, I'm just gonna talk. In two different ways ijapokuwa yote imetokea mwaka mmoja na ya hiyo ya pili ni iki kitu cha kwanza kwa sababu the way kwasababu walikua walikuwa wanamaanisha kwamba kwenye lakini i went for it. Kwa going for it going it ndo kitu ile ya pili sasa ikatokea kwa sababu wasababuwali yani, nyingi sana kujua vi zangu na yani, paka mwish wasiko ukanifanyia vile ni kwa nini nilipanda silimu Eh, hey, let's talk about hiyo ya nyuma kwayo ilikuwa ni kama trick ya mtu kwamba baada ya hapo walikuwa na kufanyawalikuwa labda ni wanafunzi wenzio ama ni watu tui wanafunznajua yes, amba knaya mashindano mm. unaa kuna mtu anampenda mtu yeah. na mtu mwingine anampenda mna shindo ko mtu akisha labda wewe unapotea lani anaona utamwovawini mtuwake o kinachotokea pale mtu anaweza kama hizo mimi jipokuwa, watu wana nifatua, kwamba, ah, wea, kama watu wananiambia kwamba bwana nmtu anaezaka kamahivo i liokuaataakaaashaeeakotokea um baada ya mtu kuona kwamba nime, sh, nimeenda bado nimeshinda noakatale njia nyingine no mpaka ikatokea hivo <laughs> na wakati inatokea hiyo ybeblig ulikuwa na folow wengi labda kwenye mitandao yako ya kijamii labda facebook instagram twitter ulikuwa na followers wengi ama walikuwa tu just wachache walikuwa ni wachache kitu kama k lakini sasa ile akaunti mimi liaca tena nikafungua nyingine lakini before, before, o hicho kipindi cha bbi cha wanafunzii aa lika iawai kuisomaiia aa ka si oiia ifatiakaimaai hona baada ya kutokea hii ya pili ulikwa ba- muda kutumia mitandao ya kijamii ama uliendelea tu au uiliku- ilikuwaje mpaka ikatokea ukafunguaakaunti ya piliya pilotoke iiochu ilia chu msha siku ikaiwahaaakaaorudi chu wakaniuliza kama natamani kuendelea na chuo au natamani kuama chuo lakini ai kuendelea hapo hapo naicho chua kwamba nikienda kwenye hicho chuo kingineni nani yule mtu ni akuniona like, lakini nao awa watakuwa tu iwatakua na kuniona kama kweli ni ini nimerudi lakini tofauti na zingine so vinginehukua me kidogo kwenda darasani lakini lakinindo hivoikanajisaidi ilikakasababu hata nisingeenda darasani a mambaa angilea ama hauji darasani kwahio labda nikupe mpianiwa peke yakonikuaenda darasani ishu ya kuingia instagram ikuwa vigumu sana lakini nini kwa akili zangu nilihisi kwamba nikiacha kutumia instagram kutumiaa watu pia watasahau fu nikirudi tena watu watakumbuka tena kwamba mtu fulani tena flani t kama mwezi tu tu people long that I'm not ashamed of of what i did kwa sababu it was a kind of kwao nikarudi nikaendelea kawaida hivyo tkudkendela waida kuchukua mda kuna watu wengine wanachukua mwaka kabisa mtu anaacha mingine miaka miwili mwingine wanafuta kabisa kwa zote lakini sijui hivyo hivyo sababu hata nikaenda tena kwa hi aik nyingine without ingine ya kwamba watu nimependa e, ni confidence ambayo ulikuwepo uli, uli nayo kwamba uliikubali uli vipi kuhusu kwa upande wa psykolojia labda haikuwa inakupa shida kwa sababu najua kipindi kile watu lazima wana pigia sana simu vipi na nini tumeona hiki tumeona hiki mitazamo tofauti ulikuwa labda unapokea simu kama hizo ama ulikuwa na a vipi labda kwa upande wa mese kama hizo mtu akikutumia labda unajua yani nani zinakuaga nyingi sanaan hmm, well, I to, talk to god na, so, like, so, to, kwa naa kwanini mimi kwasababuaapachuo wengi uh, sijui iu anajiuliza hivo kwanini mii aii kwa miia mingine anatumiaaapita mwingine anakutumia ingine mii kkipokehnapokeahu kawaidamtu akiniuliza tu siwezi kuongea kwa kasabaukina faj inaniuliza kukuuliza kuku anataka anataka anataka nini anatoka content, anatoka nini mwingine mwingine kushauri najua mitandao nayo baada ya ile ya pili nakumbuka ulipata termination kutoka kuwamss lakini bado ukapata e ya kwenda tena kugombea tanzania kitu gani hasa kilikupa <talutimuğu> <Sí> <tellatimuğu> <diffiratasyo> I'm always strong. That's my nature, I can say that. Any one if it's mine, it's mine. Now, you're not sure to care, you're not sure to care. So what I did is, I talked to my parents, I told them, I i cool, number has increased, and it's crazy. I can't I like, you can do it. I told I to a support, but I to other people. Mm-hmm. Mm-hmm. Mm-hmm. So, um, mm-hmm. vo- tukirudi kwenye maisha ya kawaida tumalizi apo kwenye fet hiyo kwa upande mm-hmm. wa sycoloiakwenye like, maisha yako tu mfumo wa maisha ya kawaida uh, efekti gani uliipata kwenye maisha ya kawaida e ulaoipata the e ambao ni wapo kwa ajili yangu mda wote na ambao wapo kwa sababu nilikuwa na kitu fulani kwa hiyo hicho kipindi ilikuwa sina marafiki yani wale ambao mlikuwa nao the time hti ateopiihon anyesimusi Yeah, niaaunadhani kwa, kwa, kwa, kwa, nice. mm. okay, so Ni kwa tanzania katika mapambano ya kupigana kumaliza juhudi mm. ambazo zinafanyika kumaliza unyanyasaji ama ukatili wa mtandaoni unadhani tunafanya kutosha hapana kwa sababu yaani kesi nyingi zimetokea an tra ni watu ambao wanashatvi kusema kweli ingekuwa ni wanaituria haya mambo ya mtu akiwa singekuwa hapa leo sababu ukiangalia watu waliokuwab imeenda kupeleka kesi zao kufuuliza tu ilitokeaje ilifanyeje na nini lakini mwisho siku hawafatilie kama ingekuwa ni mimi ningepata si chance yani, ya chani akumuona sasa ya kukutana na wazii husika katika wihara hii ambacho ningekifanya mimi ni kumpa ushauri uh, create i yani i ziziwekwa kama ile unavoona kata mti panda mti mtu ajio kabisa kuna kitu fulani na kitu fulani au angeweka kabisa ange- inge aweke ambazo zitakuwa zinawafundisha wazi kwamba ukiwa victim utafanya wiki na ukiwa kuhusiana na aiukiwaanwa uieawankuhusiana inabidi labda uache kwa muda kupost labda fulani uachekwa mdaa a flani naona ni i ambayo kama serious aiui aa itati kama nchi nyingine unajua kuna kuna sheria yani najuaunaheriailivosoma kuna nchi ambazo ni- mishu, kuna sheria kai kabisa n bizsh mtu hata akikubuuhata kiogo kianash lakini huku ndio hivyo sasa down u inakuamtu anaona ata ikienda kumishwasiku mu labda anajiua anajua aasma mpaka anajua unadhani pia uh, kwa mujibu wa takwimu wanawake ni wanaongoza sana kufanyiwa ukatili wa mtandaoni unahisi kwa mfano kitu kama hiki kingetokea kwa mwanaume ingekuwaje labda reaction ingekuwa ni sawa na kwa mwanamke kwa experiensi yako unaonaje mimi nahisi kitu kama hiki kingetokea mwanaume kitu ikingekuwaa kama kumetokea mwanamke kwa sababu women women, women ni watu ambao tunachukuliwa kama ukiwacema okay, na hivi easy... Ninu, wa nini wametoka e so, nini tunapewa women kwenye nyingine lakini w ambao tunachukuliwa kama i ko angekuwa mwanaume kwanza ishi inikuja kitofauti kwa sababu haijawahi haijawai obviously ingefiliwa mkazo afu kwanza ukiangalia nini ukiangalia viongozi wengi ni watu wangapi ni wanaume wanaumewangem kwa mimi navyofikilia kwa sababu watu wanahsika na i mean the amen a waname mwenzao akiofanyiwak kti aawaitokea kamwanaume na ni wanaume kwa kwa hapo kwanza sababu haijawahi na watu watu wengine ni wanaume obviously nayo kama s tofauti na mbavo siinakuwatuangalie mm, historia kidogo kwa mfano uh, amni ilivyotokea ile ishu yake na mtoto wa kajala kilichotokea watu wengi nilikuwa naona naonaent nyingi mtandaoni wanamsema sana paula lakini wakija kwa kwami unakuta ile wanamsifia oh, jamaa una mwogo sijui niiyni ilikuwaunajua yani haikuwa kwamba amefanya kitu kibaya lakini ilikuwa ni yani watu kama sasa wanashangilia wanamsifia umona mm. unadhani kwa mtazamo huo eh, bihi yali kwa wanaume na wanawake ni tofauti ama yani yani, wana, wana. Sengine, ni sani unaonaje kwa mtazamo wako mo na aa ama wanaume wenzake a wa hicho kitu kilichotokea lakini kwa mwanamke watasema kwa sababu wanacho wao kuona, ani, kuona mwili, mwili wa mananki, ni, ni kuona mwili labda mwili wa mwanamke mini wanaujua lakini wanafurahi kuona tena yaani kubidi kuona zaidi ndo maana nikasema kama ingekuwa ni mini a nimeambiwa nime nitoe uh, ushauri labda kwa uh, waziri ningemwambia yani ii ambayo i kabisa mtu anajua i kwa sababu aubi kwasababu ni kosa ni ntachukuliwa hatua za kisheria lakini sasa hiyo kitu haipo ndomaana unaona hata mtu kitu kinatokea wanapost online mtu anaenda wana koment pale kwamba nimeona ambaye hajaona anipate sijui mimi lakini like, i zingekuwepo kitu kama hicho kisingetokea ziki- zikiwa created uh, na zikiwa created watu hawatuafsivile ni sawa na unavoona wameeta sheria kwamba uh, ukienda labda mikumi uh, usi, labda usichukue wanyama na nini mtu hawezi kwa sababu anajua likichukua au labda ni kigonge mnyama anini labda milioni hamsini na nini watu hawafanyi hivyo no no well, kwa sababu anajua hiyo mnyamtini mii siwezi kuilipa atakuwa lakini kwa sababu anajua n atakuja kusema kwamba nimefanya kosa anai kufanya vilena kama mwanamke sasa unaoshauri nini wanawake wengine kuhusiana na mambo ya usalama mtandaoni amadigitaeui ili kuepukana na hivi vitendo vya ukatili mtandaoniamiwa okay. uh, namshauri And you, should, uh, and you should not respond to any hurtful text or message. And however much you may want to. Because we never know the will make you against you. Then it, it's You careful. You can be nsasa sababu haipo watu hawajui kuna watu huko huko hukohuko jijijini bull anakuwa anajua hajui kama unanini kuna ya kwenda sehem yakuenda kushtasi hajui lakini kama awareness ingekuwepo n wizara ingepaza sauti amawatu wasingekua hivo na mtu angekuwa anajua kabisa nkia t naenda kusema hapa na mtu kama huyo hata kuwa a na mtu kama huyo akiingia mtandaoni akakuta mtu ameposti picha yake akisema mnamuonaje huyu mtu mua mlivyomuona labda jana kwenye hiyo ile video yake atachukulia ni kitu cha kawaida kwa sababu ameshapata elimu kuhusiana la keaulu lakini hana elimu okay imagine wewe Uh, jana inekutokea hiyo issue and ishu unakuta wameposti kila page nao ingia wameposti oh, mnamuoneje munzi wake na nini mtu mwenyewe ndo hivi hasa alikuwa anatuonyesha nini pale na nini okay kama ulikua unajua kabisa nitaingia mtandaoni vitavikuta hiyo kitu haiwezi kuwa ni yani, ya, ya kushtukiza kwako lakini kwa sababu hujui una awareness unaingia mtandaoni unakutanazakuwaaaona sasa watanionae hata sokoni nikiende mambo yangu mengine yakiendelee alumi yangu niifunge funge kia tu watu watakuonaje uh, k hivi siwezi kukosiichamtandaoni kwasababu watu watackuaataza kuwata nanini uh, s so, mimi kama mimi uh, namshauri mu ishakuwa visema A limit the na, na, na text yoyote ile kama azaue akiasia akaa yaani angekuwa mwanamke mwingine nafikiri labda kungemtaftia mwanasykolojia aweze kupata coaching na vitu kama hivyo kama unakumbuka naani mm. sijui kama nilikuwa t wakwanza lakini nakumbuka kutafuta y nilika nafanya na ambayo ina deal na haya mambo yatungekuweka really mm. labda tuushauri tufane i enda uamin kwao nikwa aau ulio uenda mt wni anauhusiana na ukatili wa mtandaon uh. mm sasa hivi kwa nafasi uliopo umeneambia awali kwamba hauna uhakika kama utarudi tena kwenye mambo ya urembo ama vipi una mpango gani wa kuiendeleza hii projekti yako mpango um, wangu wa kuiendeleza ni kuendelea ku, ku awareness na education kuhusiana na hiiishi kwa sababu ili iliprojekt yangu ijulikane Yani, I took it as a challenge for what we're doing. But many people it. so we could. a I because started, people thought, "This is the best project, and it's not the best." I think we took on because of Miss Tanzania, I know I took it for the people. Now, like, you are doing what I first, and they don't know what to do after they find this. When the is so obviously, in Nikki I will continue. I will continue providing awareness, nachiikiletaa chkiwezakufanya ambalimeishia apa b mashindano yamehivipi lakini familia huwa um, na kuo nimependa kwamba hata wazazi wakakuuliza bado wakaku labda turudi nyuma kidogohii kitu ilivyotokea labda ya baba mama nyumbani familia ilikuwaji Now, we were okay at the first place. So, uh, they had asked, is it you? And I was like, yes, it's me. Like, I don't know what happened. Actually, I don't even recall. So, I can't even explain it. Eh? So I know you're my mom, you're my dad. Like, I can't explain because it's a This is a little bit of a So, I'm just sorry for everything that happened. maybe it was a chance of Kalifornia ni uh kitu kingine, combatiku to and maybe I children, face it. Maybe it was written. prayers, everything can be written. Like in to to Maybe uh walk in beginning to Okay. so i kind can of like, uh, should be very careful maybe you have potentials i my maybe i have something in me and the manager said i don't have it, didn't end there when i was <laughs> protesting for a koko mis mbea hamida ulikuwa mshindi wa kwanza ndio sindioulikuaongera sana ani siui nisemaje m nakutana na kesi kama hizi amida ukimuuliza mtu anakwambia sihitaji tena kurudi mtandaoni natamani kujua ulivofungua akaunti zako hizi za pili baada yazile za kwanza si unasema ulizifuta kabisa hizi mpya mm. uh, ilikuwaje haikuwa tena kama ulivoshiriki msimbea kwamba ye ndoyule ndo yule, ndo yule amerudi maikua Okay. after the after the aknt ilikuwa natumia iliitishaishafungua nyingine tayari and ilibadirisha jina langu was very very very hard to do, me at the very, uh, at the the time ikabadirishah ilichukua mda kidogo watu wakaanza kujua wakaanza kujua lakini baadaye ika kuona kwamba I should stop. I should stop acting like the money. and I am and I I'm an advocate. I should. Know, be the one. I am not I'm doing it to please people. but at the end, I'm not self. After so, I when I did my so I need to come back. The one I'm battling attack, I know how to be more hard. After all, I know everything about the uh, about the project. I can defend myself. I know the, the laws. I know what to do. I know how to be not How to deal with the bullies. ndo so, hivo alikaribishammdea nilikuwa tayari la akaunti ambayo nimesheweka jina langu mkanda jina langu anzania nikuwa sayari anatumia lile jina name ambayo nilibadilisha kipindi kile nimekuwa m uh, na no, saizi unatumia platfom zote facebook instagram na twitter ama kunaa ahonvitu vya kawaidafacebkna watumiaji wengi kwa nini utumii facebookiunaonnaona kama iea Okay, bythewa nilipenda sana vazi lako la, la, la ubunifu kwenye Miss tanzania weenaa this idhaya huyo ndiye amid ambaye ameshea stori yake ya kuvuja kwa picha zake za utupu na namna ambavyo eh, ilimwathiri kisaikolojia kimaisha ya kawaida na hata katika ngazi ya familia bila shaka kupitia mkasa huu wa amida utakuwa umepata la kujifunza usisite kutuachia maoni yako kupitia kurasa zetu za mitandao ya kijamii kama vile instagram facebook na twitter kwa kuandika jina digit uimani lakini pia usisahau kushea ili na wengine waendelee kujifunza katika episodi inayofuata tutatazama taasisi na wadau wengine wanafanya nini ili kuhakikisha eh, wanawake wengi wanaacha kuwa wahanga ahizi picha za utupu ambazo zinaendelea kuvuja katika mitandao yetu ya kijamii nakusisitiza tena usisite kuendelea kutufuatilia katika kurasa zetu za mitandao ya kijamii kwa jina la with imani nami ni iman henri tukutane katika episod nyingine kwa hei