this mambo vipi na karibu tena katika episod nyingine ya digit with imani kama ilivyoada kwenye ast yetu tunazungumzia vitu mbalimbali kuhusiana na maswala ya dijitali and e wat mgeni wetu leo ni nani huenda utakuwa unajiuliza tumeshazungumza na wakuu wa madawati ya kijinsia tumeshazungumza na wa mtandaoni lakini leo nakuletea hii hapa kutoka jijini nd niko na salim kikeke immambo safi sanakaribu uh, sanan asante sana nimefurahi kuwa hapa nime mji wenu chakula <laughs> chakula <uje enjoy> hujannimejaribu <laughs> <laughs> kunjoi limepata tamaduni mpya za asishi kujifunza yes, karibu sana kwenyeasante nimefurahi sana kuwa hapaumeshasikiliza uh-huh. labda episodi zetu chachechachezimesikiliza uh-huh. mmoja tu uh, na uh, nadhani ndio mwisho ambayo ulifanya uli, uli, uli uh-huh. Uh, yena nimependezwa sana na, na, na, na uh, wazo lenyewe na kwa sababu ni, ni kitu ambacho unaweza kusema ndio mustakbali wa uh, utangazaji kwasababu mm-hmm. dunia inaenda kwenye nas ni, ni kitu kingine tena uh, najua kiasili ki, ki tumekuwa tukisikiliza lakini Uh, podcast ni kama uh, nversion ya yeah, rdio <laughs> <laughs> kabisa mimi kabla hatujaenda kwenye mambo ya dijitali ambayo ndo hasa uh, podcast yetu inahusu kwa kifupi sana mm. uh, ningependa msikilizaji afahamu salim kikeke ni nani na labda ametokea wapi mpaka amefika bbc mambo yalikuaje kuwaji, kuwaji. Um, nafkiri kama ntazungumza nta, nta, historia yangu yotetamazimatakuastraylakini ni yeah, um, mimi um, nime, nilikuwa nikipenda utangazaji tangu nikiwa mdogo na unaeza uh, kusema nimehamasishwa mm-hmm. zaidi na marehemu mama yangu ambaye alikuwa akipenda sana kusikiliza habari Oh. Uh, hasa kwenye, kwenye redio ilikua nikipenda sana redi wakati hu uh, nhzo hakukua nat kulikua na, mm. na ri zaidi kwahio mi nimekua nikisikiliza i nikipenda sana kusikiliza watangazaji mbalimbali na enzi zetu sisi kulikua na redi moja tutaliahipenda ni sana rdi na nilivyomaliza shule pamoja na kuwa Uh, nilikuwa nataka sana kuwa mtangazaji uh, lakini kutokana na uh, utamaduni wetu <laughs> nikaenda kusoma kitu kingine kabisa nikasomea <laughs> nika uh, kilimo cha umwagiliaji uh, lakini baada ya kumaliza sasa ndio mm. nika nikaingia kwenye mambo ya utangazaji na nikafanya kazi katika nilifanya kazi radio tanzania nikafanya kazi kwenye kituo kimoja cha tv kinaitwa ctn alafu nikaenda kwenye mm. kituo kingine kinaitwa channel 10, alafu nikaenda itv halafu ndo nik nikaja bbc kama mtangazaji na mtayarishaji wa vipindi vya mm-hmm. redio Ah, sio mbaya kuwa hizi kilimo cha umwagiliaji tunamwagilia huku kwenye habari <laughs> <laughs> <laughs> na nadhani itakuja kunisaidia baadaye anae napiga hesabu ikuja kuwa mkulima ah, hmm. kwenye kufikia ndoto mtu ana, anakuwa anajinyima vitu vingi sana natamani kujua hata vitu vitatu tu ambavyo umewahi kujinyima ili ufikie ndoto yako kuna vitu vingi sana lakini kitu cha muhimu kikuu ni kuwa na uh, nidhamu unaweza hmm. kusema na, na nidhamu unajinyima vitu vingi sana hmm. uh, kuna wakati una unashawishika una Uh, ama ulale ili uwahi kazini kesho yake <laughs> au uende klabu ukose kazi uh, mm-hmm. au ufanye kazi bila kulipwa mm-hmm. ili ufikie uh, ndoto zako mm-hmm. au usubiri upate kazi ya, ya malipo kwa hiyo hivi vitu vyote navyozungumza ni vitu ambavyo nimevifanya uh, lakini pia na, na, na, na, na kujituma uh, kwenda Uh, kwenda zaidi ya kile ambacho unaambia ukifanye huo mm. unafanya ziada mm. uh, na, na, na si tu kwamba unajitengenezea una, una, una, una maisha yako mazuri lakini pia hata mtu ambaye unamfanyia kazi anaona kabisa kwamba una moyo wa kujituma na moyo wa kufanya kazi kupita kile ambacho pengine wanatakiwa kukifanya kwa hiyo uh, kimsingi naweza kusema hayo mambo matatu ambayo kwangu mimi mm-hmm. uh, katika matatu ambayo a niataje turudi sasa kwenye mitandao ya kijamii wewe ni moja kati ya watangazaji ama uh, waandishi wa habari ambao wanafuatiliwa sana na wana wengi sana kwenye mitandao really? ya kijamii ndiyo instagramu yako ina zaidi ya wafuasi milioni mbili <laughs> kwenye, uh, kwa hiyo hii inanipa picha kwamba unafuatiliwa sana una wafuasi wengi sio tu instagram hata twitter na facebook uh, nini hasa siri ya mafanikio yako ulifanya kampeni kwamba jamani njoni ni folo uko nauko hapana <laughs> unajua tulio wakati tuna hama mm-hmm. kutoka kwenye uh, usikilizaji waki, maduni, wa kitamaduni wa redio na utazamaji wa tv na kwenda kwenye dijitali mm-hmm. ile wanaitatan ile, ile safari ya kutokatua kutoka, kutoka sehemu moja kwenda hatua sehemu nyingineenda ile safari ni, ilikuwa ni, ni, ni kitu muhimu sana mm-hmm. uh, kwa sababu kuna watu wengi wamebaki kule kule kwenye analog na mm-hmm. kuvuka na kuingia kwenye digital ilikuwa ni, ni, ni, ni, ni, ni, ni, ni kitu ambacho unatakiwa uone kwamba uh, dunia inabadilika mm. wa waskilizaji na watazamaji wanabadilika na sisi kama watangazaji lazima na sisi pia tubadilike mm-hmm. utokana na, na, na jinsi wat wanavyobadilika waondaeaankwamba bosi wangu mwenyewe alikuja kaniambia ukiwa kazini sitaki kuona unafungua facbook na mambo ya facebook yaalafu mwaka mmoja baadaye akaja akatangaza na kusema kila mtu lazima awe na unaonyesha <laughs> <laughs> <aspeza kukumkumbusho> <laughs> <laughs> kabisa kwamba wakati dunia inabadilika kuna watu wengi sana wakatizama vitu hivi na kusema kwamba haya ni mambo ya kihuni ni kwa sababu vilikuwa vinapendwa na vijana <laughs> wao mitandao jinsi inavyozidi kubadilika na ni, ni, na hakuna kitu kigumu kama kwenda na mabadiliko na mm. binadamu sisi tulivo hatupendi mabadiliko mm. kwa hio tukatoka facebook tukaingia titt na t sio ya zamani sanaaelfubi mm. a sia u tukaingia ingram tukaingia aa umeingiaaiana unapokua na, mm-hmm. uh, <laughs> mm. na hizo akaunt na, na watu wanatizamawanatizama kazi zetu ao mtu anakusikiliza kwenye redio mm-hmm nnakutizama kwenye tv kitu cha kwanza kabisa anaingia kwenye google na kumtizama huyu mm. ni nani inayemwona mm. kwa hiyo anapoandika jina lako vitu vya kwanza vitakavyokuja ni mitandao yako ya kijamii mm. unaona kwa hiyo mtu ndo anaweza kuwa karibu na wewe a nasema ku na wewe kwa hiyo na ndio maana pengine nikaweza kupata katika njia moja kwamba wa, wa, wa, wa, nikapata uh, wafuasi adha ambao waliema kunifuata lakini kitu kingine ni kwamba tulivoanzisha matangazo yetu ya tv tuliondokana na mfumo wa kizamani wa uwasilishaji wa habari kwamba watangazaji wa habari ni watu watu hawacheki kuna mzaha ukikaa pale t nasuti yako nyeusi hata utikisikimacho mita mia hakuna hamna hata kucheka kwa hiyo hicho kitu mimi sasa binafsi mwenyewe nili, nili, nili, niliona kabisa kwamba kwa sababu wakati nakuwa nikisikiliza habari na nini sikuwa na furahia kuona kwa kwamba watangazaji kwa nini ni watu wanaonekana ni watu ambao hakuna binadamu ambaye hapendi mzaha hakuna binadamu mbaend hmm. kucheka wtdawmwto uh, uh, <laughs> mitandao ya kijamii ndo moja ya njia ya kutoa kuonyesha kwamba una, una upande wa pili wewe pia ni binadamu nna nafanya mambo mazito kwahio uwasilishaji wetu ambao ttuliuleta ni kuonyesha kwamba habari ni kitu ambacho kwa sababu na tungeanzisha kipindi chetu na tukawa tukukawa tukoi mm. uh, hatuna mambo ya mepesi mepesi katika kipindi chetu mm. si dhani kama kingefika hapa kilipofika mm. kwa sababu watuongewanatu ni taarifa nyingine ya habari sawa na hizi nyingine zote na hakuna vijana ambao wangependa kuingia okay. na sisi nana na, na, na, chombo chochote cha habari unalenga zaidi vijana wadogo ambao wanakuwa ili mkuwe nao waweze mm. kuingia kwenye kusikiliza habari na, na, na kuweza kwenda nanyi na, na kwa hiyo pengine hizo ndio njia ambazo zimenifanya zime, zime nikaweza ku, ku, ku, kupata ufuatiliaji mkubwa sana kwa sababu ya mabadiliko mm. na kuwa tayari kwenda na mabadiliko kwa muda huu wote sasa umewezaji kulinda ule wasifu wako ama brandi yako mtandaoni Uh, mtandao bana ni mtandao ni sehemu gumu sana ni, mm. ni kichaka kigumu sana na um, kitu ambacho unaweza kusema ni kushukurutu kwamba katika pengine eh, katika mataifa yetu ambayo tunafanyia kaziu hakuna hakuna hakuna mabomu makubwa sana <laughs> lakini sisemi kwamba hakuna kabisa mm. kwa sababu kuna, kuna, kuna watu watakuja au kuna watu watasema vitu mbaambavyo uh, havina msingi wakati mm. mwingine ambavu, au mtu atakua takutukana tu bila sababu kwasababu tu amechukizwa na taarifa fulani mm. naja kwahio hivo vitu vipo na kitu ambacho naweza kusema kwa, kama, kama uh, watangazaji katika kazi zetu hizi ni vigumu sana kupata mtu na kukuelekeza mm. kwamba unapokutana na kitu kama hk hiki mtandaoni mtu amekuja na kukukashfu na kukutokana kutu, una unakabiliana una nacho vipi mm. unajua kwa sababu uh, nakumbuka msanii um, mmoja anaitwa adel uh, mwingereza maarufu sana duniani mm. um, lakini alishapata matatizo sana ya, ya unajua, kwa katika mataifa hayo ukiwa mtu maarufu mm unakuwa kuna vitu vinaitwa kamat ambazo kwa sababu kuna, kuna shinikizo kubwa sana la wewe kuhakikisha kwa kwamba una, una fo katika hali ya juu sana kila wakati lakini nakumbuka kitu kimoja ambacho alisema kwamba hata upate ent milioni moja za kukusifia ukipata moja tu ya mtu ambaye anakutukana mm. au ya mtu ambaye anakukashfu ile moja inakusumbua kuliko zile, zile, hata zile milioni moja ambazo umezipata za, ku, za kupongeza na, kuku, na kukupa moyo unaona kama hazi hazi hazifuniki hazi, hazi hii moja mm. kwa sababu najiuliza watu milioni moja wameona hivi huyu mmoja ameona nini tofauti unaona kwa hiyo ni kitu ambacho kinasumbua sana kwa hiyo nachosema ni kwamba um, unapata watu wanakuja na kuku tukana kuna wau wanasema wana wanasemaanachokitaka lakini uzuri ni kwamba uh, kwa sababu dunia inabadilika na watu wanajua in gani ya ukabanahw watu anakuelekeza in ya kukabiliana na, uh, ku, ku, uh, na vitu hivi uh, na njia gani za kuaara uh, ainategemea Uh, inategemea wapo ambao na wapo ambao siwajibu unajua lakini mara nyingi jibu zuri ni kutoa wajibu mm. yeah, kwa sababu uh, mara nyingine unapojibu ni kama unaanzisha mjadala mwingine tena mm-hmm. na mnaanza kujibisana na, na kuna msemo wa, wa, wa kiingereza wanasema nasemadonafsibibishane um, <laughs> <laughs> yes, na mpumbavu kwa sababu watu watashindwa kutofautisha ku, nani mpumbavu kati yyenu mm. wawili kwa hiyo wakati uh, so mwingine unaacha una, una tu naani mm. <laughs> hilondo Uh, kubwa sana ambalo hata msikilizaji anatakiwa kujifunza kwa sababu watumiaji wengi wa mtandao tunapenda ile ligi sasa ameanza na mimi ngoja mm-hmm. nimmalizie bila kujua kwamba unavyomjibu mtu ndo unazidi sasa kuipeleka ile uh, majibizano yazidi kwenda mbele zaidi na zaidi uh, katika met hizi ambazo zinakuja nyingine nzuri nyingine mbaya je ni sawa na msanii ambaye umemtaja kwamba hata ukisifiwa na watu mia tano akija mmoja kikukashf kidogo tu unarudi una nyuma haurudi nyuma haurudi nyuma lakini kitu kingine ambacho unaweza kusema ni kwamba unajenaajenganaita uh, ngozi ngumualazima <laughs> right ukiingia kwenye mtandao lazima uwuwe na, na, na, na, na, na, na ngozi ngumu kusema kwasababu kila mtuauntutakua na kiwembe ana kisunamkuila tu natak na watu wengine wanakuja kwela ameshika pamba wanataka mm. kupa, kupa, kupampa <laughs> unajua kwa hiyo uh, inabidi inabidi uh, uh, kujenga uh, kinga fulani ambayo unatizama unamtizama mtumiaji mwenyewe unatizama, uh, unatizama um, historia yake unajua mm. na kuona kabisa kama, kama ndio tabia yake <laughs> kwa sababu kuna mtu unatizama unaona anatokana kila mtu kuna mwingine unakuta uzanemu yake tu kwanza ina ujue kwamba huyu ni wakuachana naye mm. salimu ukiacha uh, maisha ya, ya kazi ni ngumu sana mtandaoni mtu kufahamu maisha yako ya nje ya kazi kitu ambacho kwa watumiaji wengi wa mtandao mm-hmm. kimekuwa kigumu naweza kusema kuki maintain. lazima mtu ataweka mambo ya kazi kidogo huku atashtua kidogo hey, jamani my lovely nanini na nini na vitu kama hivyo kwako wewe umewezaje kutenganisha maisha yako ya kazi hasa mtandaoni uh, maudhui yako mengi yamekuwa ni kuhusiana na kazi yako mm-hmm. tofauti na mtu kufahamu sasa salim nje ya mtandao na nje ya kazi ni nani umewezaje kutenganisha ku hivi vitu um, kitu kikubwa ambacho nimekifanya ni kuiweka familia yangu mbali mm. kabisa na, na, na, na, na mtandao kwaiyo najitahidi kabisa wanangu nisiwaweke kabisa mm. unaelewa, unaelewa kwa sababu naelewa kwamba mtandao chochote unachoweka kwenye mtandao ndo kinakaa milele tarudia mm. eh? tena msemo wa kiingereza <laughs> <Google>, nee <forget. laughs> kwa hiyo chochote utakachokiweka leo kwenye mtandao kinabaki hapo maisha mm. oh, naona kwa hiyo uh, kwa, kwa, mwanangu, kwa wanangu sitaki niwaweke waweke mtandaoni mm. nataka waingie mtandaoni kwa ridhaa yao wao wenyewe mm-hmm. na sio mimi kwa kuwalazimisha ku, kwa, ku, kwa, kwa, kwa sababu miaka kumi kutoka sasa hivi mtoto wangu akija akaniambia kwanini uliweka picha yangu ntamwambia nini unaona mm. kwa hiyo sio kwamba siweki picha za, za, za, za, za, za wanangu huwa naziweka lakini kuna jinsi ya kuziweka mm. kwamba huwezi uh, kumtambua mtu mm. unaona kuna jinsi ya kuweka picha ambayo mtu anatizama anajua ni mwanao lakini hawezi kumtambua mm unaona unaficha una identity yake mm. kwa sababu unamlinda una namlinda mm. yeye mwenyewe na skama si unavyosema so kwamba ma, maisha yangu yote na, na, na, ya, ma, maisha ya, ya kwangu ya binafsi nayaweka mm. nikiwa nakula chips mayai snza nasema niko sinza nakula chips mayai kwa kwasababu nikuja daresslam na napenda zituzegekwaho nasema na, na, lakini kuna vitu ambavyo unashirikisha una, una, una <muchimu> na vinginena kuna vitu vingine ambavyo huwezi kuvishirikisha ni v hmm. binafsi zaidi na vinabaki uh, kuwa vyakako binafsi kwa mafanikio haya makubwa ya kuweza kutenganisha ku, uh, naweza kusema kuchuja taarifa zako ambazo unaziweka mtandaoni kuna taarifa yoyote mtandaoni kukuhusu ambayo unatamani da i natamani, na, natamani siwepo kabisa mtandaoni sina hakika manake sijui kama kuna kitu kimekuwa jana usiku <laughs> <laughs> lakini <laughs> nadhani kwa vitu ambavyo nimeviweka mwenyewe mtandaoni sina ambacho naweza kusema natamani ki, ki, ki, ki, kitolewe kwa sababu mm. uh, nadhani vitu vyote ambavyo nimeviweka mtandaoni mimi mwenyewe binafsi mm. uh, ni vitu ambavyo nimevitizama ni vitu ambavyo nimevifikiria Uh, nanikavweka nakumbuka zamani tukipewa ko uh, ya, ya, ya, ya twitte hmm. uh, mwalimu wetu akisema kabla ya kutit kitu chochote nakumbuka sema hesabu eh, moja mpaka ishirini mm-hmm. wakati unaitizama ile kwamba hihi iko kwa sawa ni tume nisitume mm-hmm. nitume ni situme najua mpaka baaday ukihesabu ule muda wkaaambayo nazungumzia karibu mm-hmm. nusu dakika hivi mm-hmm. Uh, yani maana yake hapo unakawa unajiuliza mm-hmm. kwamba hii maana yake nini maslahi yake nini napata nini mm. nafuta, ntafundisha nini inaweza ikaleta madhara gani nkwa hiyo kitu chochote kabla ykutuma e, mtandaoni maanake kama ilivyosema kitabakia hapo milele unatakiwa ufikirie sana kwamba hichi nachokisema kitakuwa kita na maslahi gani au kitakua na madhara gani unaona mm. wacha hizithata za, mza, za mzaha pia mm. kuna mzaha mwingine unaweza kufanya mzaha wakati sio wenyewe na ikaleta matatizo makubwa sana kwahiyo t yoyote ambayo unaituma uh, maanake unajua pia kuna watukwa na, sababu nazungumzia t unajua mm. t ina, ina, ina watu wakena watuwaina wapa wak Una, unapotaka kusema kitu kwenye mtandao wote wa, wa kijamii lakini hususan twitt ambao watumiaji wake wanasema wao ni mm. eh, o, o, watu wa, wa, wa kiwango <laughs> <laughs> eh, ina, inabidi uifikirie mara kadhaa kwamba italeta majibu gani mm-hmm. kwa hiyo na, na hiyo inamaana hata picha yoyote ambayo unaituma pengine kama unaweka kwenye insagram au unasema kitu kwenye facebook au taarifa yote unaisema na unajua na, na, na ni muhimu kuweka kabisa kwamba hiki kitu nachoki na kuna, kama ivyosema kuna taarifa nyingine wanaisema na kama ina mzaha basi unahakikisha una, una inakuwa ni wazi kwamba hiki kitu nachokisema hu ni mzaha na hu ni utani na mimi hapa napozungumza ni kama yule salimu wa utani ahio usichukulie kwa uzitotaariusiozua taaruaiouchujaji uh-huh. <laughs> um, i kitu muhimu sana kuna zilezako uh, ambazo unakua kama ulivosema mlikuja kivingine na kipindi chenu chat hamkua sana mlikuwa hmm. mnatania kidogomlikua sana. <laughs> uh, uh, uh, uh, sana kwa maana ya maudhui <laughs> lakini kwenye uwasilishaji labda pale mwishoni hmm. ama wakati unaanza kuna ile labda unaimba wimbo unafanya hmm. nini uh, kwa maendeleo ya yasayana ji unakuta tumezitumia labda kwenye memes, mm. tumeweka kwenye muktadha tofauti tumehusianisha na vitu vingine tofauti ukiona vitu kama hivyo kwako unaona ni sawa ama unachukuliamimi naona sawa kwa sababu kitu ukisha kituwa, ukisha kituwa kwenye ukishakiweka nje huko ikienda mtandaoni mm. sio chako tenaunaona mm-hmm. manake umetupa ume, ume idhini <laughs> idhini si kama mmepewa lakini, <laughs> si kama watu wamepewa idhini lakini watu wana uhuru wa kuchukua na kukifanya jinsi wanavyotaka mm-hmm. unaona lakini sasa kinaweza kufanya jinsi kinavyotakiwa lakini uzuri kwamba sasa hivi sheria m- mitandao ina sheria zake mm-hmm. kwa hiyo kama umechukua kitu na ukabadilisha maana na maudhui na kupotosha mm-hmm. kuna kila hatua ambayo unaweza kuchukua unaweza kuwasiliana na naakuailna aaakua na maana hi na, na metolewa maana yake wa aili mm. ya satu dangan atu ashirika makubwa ote amepigwa f inanaabiion a fin wamepigwa kwa mm. ajili mm. ma, ma ya, ya mambo kama hayo mm. kwaiyo utakapoenda kuwasilisha malalamiko yako ama a kuna um, picha yangu au video au nini imechukuliwa na kufanyiwa vitu ambavyo sivyo ni rahisi sana wao kutoa yale maudhui haraka sana mm. na, ku, na, na hata kumfungia mtu ambaye fametumia una bahatinzuri kuna, kuna huo e, kawa, mm. si kama unafanya kazi wakati wote mm. lakini uki, uki kwa e, wanya huot fanyiwa vitu, vitu vibaya nashukuru mpaka hivi sasa kufanywa mim kuwa mim ni kitu cha kawaida unatakiwa utegemee <laughs> <laughs> unatumia uh, muda gani kuandaa n zakoinategemea kuna uh, n ambazo zile ambazo zin, zin, zinatakiwa kuelimisha ku, ku, na kuhabarisha kutoa habari Uh, zinachukua muda zaidi kwa sababu ni, ni, ni zina umuhimu wa kipekee uh, za kuchekesha za kuza, za mzaha huwa huwa sipangi huwa naamka mm-hmm. tu nafanya anacho kitaka na, na kuzipost bila hata kufikiria mm-hmm. mm-hmm. ni hali gani umeshawahi kuipitia mtandaoni na labda hutamani tena labda ijirudi sikumbuki lakini nadhani na uh, kuna inv nilifanya na mama moja <laughs> <laughs> uh, nili ah, zaidi kwenye twitte ulikua uh, mm. na maneno mengi sana mm-hmm. na, lakini ni kitu ambacho unaweza kusema nilnilitarajia uh, nil, nil, na unasema kwa kazi zetu kama hizi ni, ni kitu ambacho unategemea kwama mm. kitokita kituchote kitu kitu kinatokea na watu wanauhuru waku, waku, waku, wakufanya wana, na, na pengine kusema wanachokisema uh, kinaoawasiwasi mimi ni matusi tu uh, lakini kama mtu anakuja na, ku, na kutoa maoni yake au kuni, kunikosoa kwa njia inayojenga mimi napokea inaitwa mm. naita mm. mrejesho ni kitu muhimu sana kwa maendeleo ya, mm-hmm. ya, ya, ya, ya mtu yoyote lakini kutoa mrejesho kwa kutoa matusi nadhani uh, hiyo aikobiliini kitu kingine ambacho nachosema ni kwamba watu ni rahisi sana mtu kukutukana kwenye mtandao lakini ukikutana naye nayeutunasm kwa <laughs> e, watu watashangaa hu mtu gani eh, najua lakini kama n kuna watu ambao nimekutana nao anakuja anaambia salim bana eh, kipindi chako moja mbili tatu unaweza kurekebisha nimefanya marekebisho mengi sana kwenye, uh-huh. kwenye kipindi chetu au kwenye mitandao inayofanya na, na, na kubali mimi ni binadamu namarangapi ffana eh, unakosea neno unaita halafu mm-hmm. ee, post yako imeshakaa karibu dakika ishirini mm-hmm. unashangaa mbona napata <laughs> t kumbe umekosea neno mm-hmm. unajua na mtu aliyekukosoa unamshukuru una, una mm-hmm. na unabadilisha unarekebisha maisha yanaendelea badala ya mtu kuanza kukutukana na kumwagia matusi na kusema m, m, kwanini umefanya hivo The Podcast. The Podcast. <laughs> <laughs> turudi kidogo kwenye branding ikatokea leo mitandao yote ikazimwa ama uh, maudhui yako yote ya mtandaoni yakafutwa <laughs> na wafuasi wako labda wote mm. wakatokomea huko mm. ukaambiwa sasa salim anza kujibrandi upya mm. ungependa kuwa salim huyu tunayemfahamu ungejibrandi upya kama salim huyu tunayemfahamu sahivi ama kuna kitu ungekibadilisha mi sitabadilisha kitu chochote mimi, mimi nilivyo ndivyo nilivyo, nilivyo. Mm. Uh, na kama nitaamua kubadilisha basi ntkua sintokuwa uh, mimi na unajua <coughs> kuna kuna, kuna, kuna kitu kimoja ambacho watu wengi wanashindwa wana, wana, wana kuelewa um, kazi ya mwandishi wa habari kazi ya wandishi wa habari ni ku, uh, kutoa habari kuelimisha na kuburudisha mm. no, na, na ndio kazi ambayo sisi tunaifanya mm-hmm. kwa hiyo uh, mtu anaponiona nafanya mzaha auna cheza deni ndani ya studio ni ni kuburudisha na na mitandao hii pengine na sisi huwa hatunyifunzi hatu, hatu, hatu, hatu, hatu, hatu, na kuelewa mm. uh, inafanyaje kazi tumesema tofauti ya twittertwitter ni ni ni, ni, ni uh, jukwaa la kubadilishana mawazo mm. uh, katika katika njia ya kujenga hoja na, na, na, na una, unajua kwa, wa bila matusi ndio mm-hmm. mtandao wa twitter unaweza kusema ulivoanza na nilikuwa jukwaa la watu wa, wa, wa, wa kiwango fulani ambapo aonekaa mm. na kubadilishana mawazo eh, unajua jukwaa fulani na mtandao kama instagram instagram a, a, kazi yake hasa maana yake hasa ilivyoanzishwa ilikuwa ni, ni kubadilishana picha lakini zaidi ni burudani mm-hmm. <laughs> instagram ni burudani kabisa mm. uh, lengo lake hasa la kuanzishwa lilikuwa ni kutoa burudani weka picha badilishaneni picha mm. lakini zaidi watu wanaingia pale kupata burudani kwa hiyo utaona kuna, kuna, kuna post ambayo mimi naiweka instagram ambayo siiweki twitter mm. kwa sababu sio mahali pake mm-hmm unaona na kuna vitu ambavyo navyoweka twitter sivyoweki instagram kwa sababu sio maali pake lakini sisi kama wanahabari tumeamua kusema kwamba ok kwa sababu mi ni mwanahabari natoa na, na habari zangu uh, natumia instagram kwa ajili ya kutoa habari na kuelimisha sio kwamba inakatazwa inakubalika lakini lengo hasa kwa kwamfano naautoa burudani kwo ndomaana hata ukiangalia mimi pamoja a naweka na, na, na, habari muhimu na nini lakini zaidi zaidi picha ambazo kwenye instagram ni za mzaha za kutoa burudani kwasababu naingia kwa ajili ya kuburudika kwenye t tunaingia tunazungumza ambo labda ya siasa mambo ya maendeleo mambo ya uchumi mambo ya nini kuna kamzaha pia kidogo lakini mzaha wa, wa titt sio kama wauna levo yake kabisa alafu sasa ndio kuna facebook ambayo <laughs> kidogo sasahivi kama vile imeachwa nyuma imepitwa ime kidogo na wakati lakini pia ina watu wake na wasikilizaji wake na, na lazima waheshimu hmm. sasahivi kuna vitu hmm. vyote natupaledani <laughs> nni <laughs> kitu gani um, watu hawakifahamu kati ya salimu wa mtandaoni na salimu wa maisha halisi mi sio milionea watu wengi watu wengi wanafikiri ichnataka ni wabi watu wengi wanadhani kwama miekaunti yangu imejaa mamilioni ya, mm. ya, ya, ya dola hapana tukiona una wafosi milioni mbili huku milioni mili, like, ngapi tunajua labda ndo pesa zenyewe hpanahapana mwenyewe unajua kuwa na wafuasi wengi ndio eh. una, mm. una, una pesa nyingi lakini nafkiri uh, watu wengi wakikuona kwenye tv wanafkiri wuna... <laughs> <laughs> sio kwenye tv tv ya nje ya tanzaniamaliia hiyowatu wanafikiri kaunti yako imejaa hila zimekaa tuao kwamba mtu akifanikiwa ukufikia basi wewe unazama una, una tu kwenye akaunti na kuzimwaga <gibu> salimwee ni maarufu sio tu mtandaoni hata kwenye um, maisha ya kawaida umeshawahi kujutia kuwa maarufu hapana na si maarufu kamasio kama, uh, Platinum, so. kama <gibu> Diamond, lakini ni maarufu yani haiondoi umaana kwamba wewe ni maarufu hsasa kuna tofauti kuna, kuna tofauti ya umaarufuule no ni mwanamziki wewe ni mwanahabarisasa kati ya wanahabari maarufu tukitaja pale um, tano bora mm-hmm. ama tatu bora huwezi <laughs> ukakosekana ndio lakini sasa anachosema kwamba tofauti yangu mimi na watu wengine maarufu ni kwamba mm-hmm. mimi kazi yangu ni kufanya kazi na watu kwa hiyo uh, kwa sababu unajua kuna watu maarufu ambao huwezi kuwakuta uswahilini uswahilini ndani huko unaona mimi utanikuta huko kwa sababu mimi nataka kufika kabisa katika huko wanasema mashinani kwenye mashina huko mm. kwenye ili kujua maisha yanakwenda ya, ya vipi na kuna mara nyingi sana na na nakutana na, na, na watu kwenye kona kona huko mm. mtu anakuja anakutizama anasemawewe ni, ni kikeke uh, unamwambia ndio anasema hapana <laughs> aa uingereza hauwezi kuja hapa <laughs> kuwa hapa anakubishia hapaaatu wanaulikana kwamba watu, watu kwa maarufu kuna sehemu labda awawezi kuendanaheshimu kienda seem kama hiyo atazongwa mm. na watu ksambatsalamweahrika sababu sikbaa nikwasababu akupendwa unaona lakini sasa ndo nasema tofauti yangu mimi sababu kazi yangu mimi ni kwenda huko kusikiliza na kuona maisha ya watu na kufikisha taarifa eh, dunian ndo nakwenda huko <laughs> nasijawahi kujutia nakwa njia moja au nyingine labda kwa sababu ya, ya, ya nchi yetu ina upendo sana mm. eh, kujulikana kwangu kumekuwa kume, kume na maslahi zaidi kuliko changamoto, changamoto. Mm-hmm. Mm-hmm. tukiwa tunaelekea mwishoni Uh, tunajua sahizi mitandaoni kuna fursa nyingi sana unamwambia nini kijana wa kitanzania kuhusiana na kutumia fursa za mtandaoni ni fursa gani labda wazichangamkie zaidi mtandao bwana umeni mlango au ni dirisha ambalo litauza chochote unachotaka kukiuza mm-hmm. unajua na watu wengi sana duniani wanajiajiri wana, wana kwa kupitia uh, mitandao kama unafanya kitu kizuri mm. Uh, utakapoweka kwenye mtandao wako kita kitaonekana dunia nzima kina nafasi ya mm. kuonekana dunia nzima mitandao hii mana ina, ina kitu kimoja cha ajabu na utaona kabisa ukiwa uki, uki, una, unaisoma una mm. utaona kabisa kwamba angalia utaingia kwenye ukurasa wa mtu uh, wa twitte wa, wa facebook wa instgram atiktok wa, wa ana wafuasi labda mm. elfu tano au elfu kmi nakaweka picha ishirini au thelathini tuzungumzie lakini katika picha hizo kuna picha moja ina mia ingine mia mbili siu ingine lakini lazima kuna picha moja ina labda elfu au elfu mm. unajiuliza kwa nini hiyo sasa ndo mfano kwamba mtandao huu unaweza kukurusha duniani dakika yoyote mm. haijalishi una wafuasi milioni mbili wala una wafuasi elfu eihi au na wa, wafuwasi elfu b Ma, maudhui yoyote unayoyaweka kama yatapendwa watu watayatangaza zaidi na zaidi okay. na watu watakuona kwa hiyo kama unafanya bidhaa unafanya biashara chochote wewe kiweke kwenye mtandao kiweke katika kiwasilishe vizuri kitaonekana na ndio kitakachokutoa kutoa mm-hmm. hakuna mtandao sema bana nishike mkono doutaona <laughs> do, do, do, do, kweli Mi, huwa, huwa, huwa inashangaa sana inafanyaje ina, ina, ina, ina kazi mm. lakini ndo mitandao jinsi ilivyojengwa mm. una unakuta kuna post yako moja ina, ina mamilioni ya, ya, ya vyews na kuna post nyingine ina vyuztano tu katika uh, ule ukuto kutoa ule usiria sana kwenye kufanya kazi naonaga clip zako nyingi unaimbaimba uh, leo nimepata bahati ya kumuhoji uh, mwandishi wa habari sitamani mimi nimuage ni msikilizaji mm. natamani salim ndo utufungie um, <laughs> <laughs> podasti yetu leo <laughs> lakini kabla hujafunga nimwambie tu msikilizaji endelea kutufuatilia kwenye mitandao yetu ya kijamii kwa jina la digit imani facebook twitter instagram pamoja na linkedin mimi ni mani henrik namwachia salim kikeke natakiwa kufanya nini kuega mwambie msikilizaji <laughs> ka heri na nini utupe ka kionjo kidogo ka wimbo unaoupendaio bana ttaatajuzi tuunanimetoka uh, kuweka kwenye posti yangu mimi nimesema <laughs> mimi napenda sana muziki <laughs> lakini muziki hawanipendi <laughs> wapnd <Kwayo. laughs> kama senda aakuimba le aki amnashkr sana kwa kuungana kuungana nasi msikose, nasi katika nyingine nanaaniaba eh, ya wote ambao wamefanikisha hii eh, hi, akiwemo imani salim kikeke usiku mwema amefanikisha utajuaje kama mtu atasikiliza mchanana mchana ema iyo sasa imewaka kwa staili <laughs> <sasimilake> yangu kwa sababu <laughs> <laughs> mara nyingi unafanya habari usik <laughs> ni jioni usiku huwa ni, ni hapa uingereza lakini ni usikui usiku, Aa, afrika ni usiku kwetu <laughs> <laughs> afrika mashariki na kati This this is Diggit with Imani Imani The podcast the podcast