baraka karibu sana kwenye yetu ya digit with imani na mimi ni imani henrik niko hapa ambaye umeketi na mimi tutakuwa tunapiga stori mimi pamoja na msikilizaji baada ya kukusikiliza naamini atafurahi sana ila mimi nimesha timu gani unashabikia baraka <laughs> <laughs> hey, mpira umeniacha kidogo lakini hey. simu yangu PSG. Ah, ila mpira umekuacha kidogo ah, kidogo sana mpira sio sana Aha, world saa hizi vipi ndoaut ah, miaasai vipinasimama na ufaransa basi sawa msikilizaji angependa kufahamu baraka ni nani maana amesikia tu hapa baraka karibu na nini baraka ni nani hasa Mm, baraka ana, ana, ana majina mengi sana na sasahivi kidogo ana, ana wazi pa mjini lakinimambo <laughs> ya, ya, ya nanii mambo yadarusu hayobwana <laughs> e, lakini baraka ni kijana mdogo ambaye anajihusisha na maswala mbalimbali kwenye utumi wa kidigitali mm. mm, unaeza ukamwita mchechemuzi pia ni mjsiiamali wa kidigitali mm nafkiri ndo tafsirirahisi na nyepesi zaidi ka mtu akiskia tu ni baraka baraka imetosha hauna jina la pili weye nak wengi wananiita lakini watu wengi sana wanaipuka kuniita jina la kwanza eh. wawaga wananiitaga mafore hiyo eh, mafo, <laughs> mafo, ma, mafore ni jina la pili sindio jina, jina la upo mwisho kabisa Aha. Eh, kama ulivyosema wewe ni mjasiliamari wa mtandaoni Um, nimeona unafanya harakati za kuelimisha watu juu ya kazi za mtandaoni kimombo wanaita uh, mwamko upoja hasa kwa vijana ha, nikilinganisha na tulipotoka kusema kweli sasa hivi tuko vizuri sasa hivi kidogo kimekuwa ni kitu cha kawaida zamani ilikuwa hata ngumu kupata vijana kumi kumi natano ambao wanafanya hivi vitu au ambao tu wanaongea public kwamba wanafanya sasa hivi nashukuru mungu Uh, nafkiri mara nilikuwa naangalia data misho niikuwa naangaliadat tuna- tunafika a lfust hivi ambao tunafanya hizi ianhimbanahizi mbangala kwa muda gani sasa baraka umekuwa ukijihusisha na uchumi wa uh, unapozungumzia kama miaka mitatu nanusu naenda wanne sai eh, wao umeanza <laughs> kama... tangu ukiwa advance ukiwamaana saizi uko chuo bwana <laughs> Uh, nkuna anyway, kastori hapo lakinieu tupe kidogo manabaten nimemaliza nafkirifom 6 elfu mbili na kumi na tisa hivi eh? e, nikasoma kidogo nt elfu mbili na ishirini nafkiri hapo kwenye elfumbili na ishirini ndipo nilipoanza nilipo kusoma kujuajua mambo ya lakini sasa bahatimbaya sikuendelea sku, sku, nilichili kidogo mtaani nikaja kurudi tena mwaka jana chuo hasa hatahapo ilikuwa yu na ambayo mpaka sahizindo nipo mpaka sasa hivi kuna mtu sahizi anakusikia hata hiyo online freelancing hiyomaanayake nini yeah online freelancing ni uuzaji na ununuaji wa ujuzi lakini mara nyingi tunafanyiga kwenye majukwaa ya kidigitali e, n yani, uh, wewe maana kwenye kwenye uchumi wa hivi mnakuwa watu watatu unakuwa wewe ambaye unauza ujuzi kunakuwa na yule ambaye anataka anunue ujuzi kunakuwa na jukwaa ambalo lina watu wawili sasa yule ambaye anahitaji mtu mwenye ujuzi anaenda kwenye yale majukwaa anaandika kwamba nataka mtu kwa kama uko zako unajua unaapply una ile, ile ile kazi na hii hi una, hi unafananisha na, na zile kazi ambazo tumezoea kila siku za ujira zile mtu anakupa kazi unafanya hapo ukimaliza anakulipa tofauti ya hiyonlineflanitu ni kwa sababu inafanyika online kwenye digitalplafom na mara nyingine unakuta mteja umjui jina wala umjui sura o kozako tanzania iyo ikozako unashabikia tim gani kwenye kombe la duniamimi bwana niko na senegal mimi na afrika <laughs> awa <laughs> <laughs> <laughs> <So, hajua mzalendo. laughs> okay, unakuta okay, mteja wako labdambaye yupo labda uko negukozako tanzania lakini anahitaji aidin naenda kwenye yale majukwaa naandiaamajamani ataaa wakuninia kwao kama ukozako tanzania ku naweza tu naomba hiyo kazi kama kikupenda atakupa mm-hmm. katika kufundisha vijana eh naomba kujua pia una n pia ama awa vijana wanaomba kazi wanakulipa kagia mm, uh, nimeanza kufundisha ithink kwenyekuna kwenye, uh, mara nyingi ambazo nimefundisha nyingi nimefundisha bure ya sasa ukifikia labda naent yabli nyingi tu unakuta tumeandaa vent kuna nyingine unakuta oaniton zinaniita koan zinakuwa zinanilipa kufundisha nyingine kuna oi pia zinanilipa nafundisha nyingine ambazo naandaa mwenyewe unakuta nime- nimejisikia hiyo labda kuna mtu ametoa veny wake pale ametupa au amehudumia chakula nanini, sisi, na na na na na na nini train ila pia kuna mda, na classes, zile, otohili, watatu, na, na mungu, kuna kuna muda zile zile sana watu wawili watatu wanataka wafundishwe nashukuru mungu naona namba kubwa sana, ya naii sida naua wamepata kazi inatia faraja kwa sababu wengine wanaposti mitandaoni wengine hawasemi wengine wanasema lakini navoona vijana wengi wana, wana, wana nimewafundisha alafu wanapata wana kazi wanapata wateja na wengine ssahivi shako kamashughuli yao ka nauataasemaumhi kitu kina, kina make na nafkiri ndo kitu ambacho kinanipa nguvu kuzidi kuwafundisha kila siku ah, si haba bwana mpaka sahizi ukikadilia najua sio rahisi kuwafahamu wote lakini mpaka hivi umeshafundisha vijana wangapi mm, probably wakati niko sanuka kidigitali mm. na tuitengeneza zaa kwenye zile aano ekee ilikuwa na watu elfu na. Mm. na kwenye event nyingi ambazo uh, tumezi hosti, uh, watu maranyingiwalikuwa ni watu mimojia moja aiya kumi mm. na kama umechunguza hapa karibuni nimekua nikizunguka sana mikoani hatanaoongea nawewe mm. nikomsoma mm. na wiki ijayo nitakuwa tanga nitakua na kundi pia la vijana mbalo nawafundisha njombe wanekuja lini bwana njombesijajua panapo majali wantakuja lengo ni kuzunguka <laughs> <laughs> tanzania nzimah <laughs> asa koni watu wengi ukiona kwa namba yake hapo ongera sana uh, baraka kwa kwa hilo huenda kuna mtu anatusikiliza hapa hivi bado hajapata point awa watu wanaongelea nini msikilizaji wa diit thman leo nimeketa hapa na baraka ambaye yeye ni mjasiliamali wa mtandaoni kama yeye alivyojitambulisha lakini anafanya vitu vingi sana ikiwemo kufundisha pia watu kuhusiana na uh, ujasiliamali huu wa mtandaoni ikiwemo vijana na kubwa zaidi tunajadili ni kwa namna gani e, vijana tunaweza kujikwamua kiuchumi e, kupitia fursa za mtandaoni na baraka e, kama alivyokwambia ameshafundisha vijana wengi na yeye ndo mtaalamu hapa anatusongeshea hili gurudumu natamani kufahamu changamoto baraka changamoto gani umekuwa ukizipitia wewe kama <laughs> uh, wanajua bwana tumaela, lakini <laughs> e, mwenyewe nikikuona bwana naona naonao <laughs> E, hata kama zipo ni za kawaida sana mm. ni za kawaida sana na changamoto eo, okay tukiachana na hiyo ambao ni tni changamoto kubwa sana e, unajua watu wametapeliwa sana mtandaoni mm. kwa hiyo wakisikiaga hivi vitu labda tunaongea ongea wanaishi ni, ni matapeli yani mimi nakumbuka kidogo sasa hivi watu wanaelewa kidogo ukiita tapeli wanatokea ili watatu ambao washapata hela wanakutetea mm. lakini kuna muda unakuta labda umepost labda kuna hii kazi imekaa hivi freelancing ingine mwingine labda kwa sababu au kwa sababu zake bwana hivi matukio liopigwa na na nini <laughs> mm. <laughs> unaona kuna hiyo shida ya, ya watu mm. kitu kingine changa- changamoto ambazo tunapitia saa hizo za kikazi zaidi mm. kuna kuna ya hizi kazi zetu zinahitaji zinahitaji sana nahitaji mm-hmm. na gharama za skuhizi unakuta kama speia kama mm. ndo frilana unaanza mm. unakutaano umepata kazi ya dola hamsini a nakuta kazi yenyewe nakuhitaji ue uingie utube una kujifunza mm. uh, kuna kufanya hiyo kazi yenyewe unakuta asa kipato chote ambacho umeingiza kinaishia kwenye ntaneti maswala mm. <laughs> ya umeme main nav yako na nt ya uh, unav sana ntapozump uko zake nusu pale aintv umeme unakatikanakutaklant so mwenyewe uohuko ulaya mm. ajaziaumeme ukatikakuelewa ume, <laughs> kwamba umeme kake umekatika na, eh. na kama unavojua hizi zetu hizikama mm. fr mm. umeme ukikata na enyewe akuna umeme na yenyewe imezima na eyee ndio imezima kuna, mm. kuna hiyo isu uh-huh. pltf gani sasa kubwa na rahisi ambazo vijana wanaweza kuoin na wakapata michongo <coughs> eh, tunaitahuo ya, ya. Uh, platform bana yaunapozungumziabn zipo, zipo mm. nyingi kusoma kweli mm. na hapa kuna kitu nataka ni adressi kwa sababu nimekuja kugundua mm. watu wengi sana wanashindwa kuzitofautisha hizi pom mm. uh, kwenye kuna ambazo zimekaa ner yani nakuta skili yoyote huko lazima tutapata mteja na kuna baadhi yapo zinahitaji skili moja au mbili sasa mm. kwa mtu ambaye anaanza anmbazo uko nazo aaautwakwan ya tatu inaitwa guru uh-huh. ya nne inaitwa pip pahaw uh-huh. ya tano inaitwa nimeeza kusa fanco hizo ni uh, platfom zangu bi za duniani ambazo mimi naziamini hiyo uh-huh. faco sishauri kwa frilansa ambaye ni mgeni uh-huh. <laughs> maanaakama sikuhizi washakuwa wengi okay. ilafaivanaapoeki nashauri frlan mgeni uh-huh. kwa, gu- kwa guru nashauri ule an ambaye do <laughs> yani ambayo iko vizuri kwenye maswala ya teki tech, teknolojia maana kazinii kuwe za teknolojia hapa mm-hmm. uh, tanzania pia tuna frinancingplaom hasa mm-hmm. tanzania zitoweka kwa maana wenyehizo zambona umetoweka sio wa mwisho yeah. <laughs> kwa hiyo kwa tanzania kunawanafanya vizuri yeah, kuna afrika asahivi kuna mpya nimeona inaitwa michongo kitu kama hicho kama siakosea mm. na kuna ai mm. na hizo ni nne ambazo nazifahamu ambazo ni nzuri sana kwahapa tanzania Mm-hmm. na kwa wale ambao wan, wanaskili zao binafsi mm-hmm. uh, wa mfanowatu wa a naona wanatumia sana platform inaitwa sanainaitwadib na bh kwenye hizi platfom kazi nyingi ambazo zinapatikana ni zipi nimeona katika maongezi yako mfano sana umekuwa ukitolea mfano wa designing usikute mtu anajua tu kwamba eh, usikute huko ni a tumi kama sijui ai inakuaji kazi gani nyingine zinapatikana huko so imani mi na msemo wangu mmoja ambao mara nyingi nikiwaga nikiwafundisha watu aga nudiaga sana nasemaga kwamba kili ambayo uko nayo leo hii tanzania hapa ambayo unalipwa mm. kuna mtu mahali duniani anatafuta mtu mwenye study kama yakwako wewe amlipe kwa, mm. kwa kufanya hiyo kazi kwa mm. kwamfano mimi nishafanyaga nisha kazi moja mpaka leo nashinda kuiweka kwenye kategori gani mm. huyo alikuwa alikwazake canada alikuwa natafuta uh, mtu ambaye anaweza akaenda akamtafutia namba ya simu ya kampuni ambayo iko tanzania mm. mimi, mimi nakaatemeke apakuza mm. ile, ile kampuni iko hapa kunasema ana machinjioakeko panaitwa keco mm. ni kampuni ya asti kutoka kwetu mpaka pale ilikua ni shirini elfu moja mm. ila yule kwenye ile uh, an onekee lefonekea dola stinido stini ishiii ngapi <laughs> aki inaelekea kwenye laki na <clears> thelathini <throat> hivi lakiasa mi nimechukua tenanikasema tena, niende kibosi kidogo nikapanda bodaboda mbak mm. enye hele kampuni wakanipa namba mi nikamtumia ule ntawasiliana nao karizika kaniulizia ela akanipa helaso mm. okay, turudi kwenye asha kujua apo ungeniambia ninywe soda kidogobadotujafahamiananikirudi <laughs> <laughs> eh, kwe eh. kwenye sla mimi uh, najua kila aina ya l kusema kweli mm. uh, au l nyingi ambazo hata nyingine ambazo sl zinawateja lakini kwenye, kwenye dman ndo waga zinatofautiana mm-hmm. mimi, mimi na, uh, kama sijakosea nimeziweka kwenye makundi manne mm. kundi la kwanza ni sillza ntazitaja mm-hmm. kundi la pili uh, ni za kundi la tatu ni za kundi la nne ni s skiliza ogramin hayo ni makundi manne ya skili ya ambayo yana ya dmand sana kwenye eaii huko ndo utakuta mambo kama aidsi utakuta mambo kama iutakuta mm-hmm. mambo kama skili zote mbao zinakutaka wewe kutumia ubongo kuleta vitu vipyakwenye okay. maswala yaii ndo mambo yauna eh, kazi essay. Uh, ukoko naekaga pia ma mm. na uh, uh, mm. uh, aeaa ya watu wanamwangaliaga tanini mojasili ambao inawateja sanawanakua wal watwnafankicanaay makundi manne kuna hizi nyingine za ziada kama voicati hizi kufanya voichata hizias ambazo unafanya wewe mm. kuna uh, one of my friend kazi yake ni kuwaiditia uh, waleas mm. na kitu kingine unakutaaa kuna mteja mwingine ameweka sript yake pale podcasti, alakine, ya poast lakini anatafuta mtu ambaye yuko africa au mausi ambaye anaweza akaisoma Uh, ikaenda yani sio lazima wewe ambao unaandaa sitndo wewe usomeawatu wanatafuta mm-hmm. mahosti wanahosti wana, wana kwao vitu ni vingi ok nadhani sahizi msikilizaji atakuwa ameshaanza kupata picha na akafahamu uh, fursa zilizopo mtandaoni hasa kwenye lini ukienda huko mtandaoni baraka uh, kila kitu ni kimombo vitu vichache sana vimekuwa vimekuwa localized tunasema unadhani eh, kuna namna ambayo eh, baadhi ya vijana kuto kujua vizuri kiingereza eh, kutokana na ufahamu wao mkubwa kutumia kwao zaidi kiswahili imekuwa moja ya changamoto kwa wao kuto kuchangamkia fursa hizisematamkigeeza <laughs> <Absolutely. laughs> siub Yeah, kingereza ni, ni, ni ishuafkipia uh, mm. kwa baadi ainay kazi mm. lakini utokujua kingereza akuzuii wewe kukosa kazi au kukosa n a mimi kuna kazi za nimefanya za kuingiza kiswahili mm. kuna, kuna mwingine unakuta e hey, ajui hata kingereza lain ni mteja t amekuhaya ameku mm. nafkii mimi kitu ambacho sanasana ambacho nawashauri watu ambao hawaelei kuingereza kuna aina ya kazi inabidi wasikimbilie kazi mm. kama ideediti kai kama aidi ambazo sasa unakuta yule mteja yeye eh, ukishamwonyesha labdaaya d umefanya mm. uh, a ya, ya video ambazo umeediti inazungumza zaidi kuliko hata maneno mengi mm-hmm. eh, he, lakini pia kiingereza huwe ata nakile cha maji kile nakuta labda mteja abda Eh, kili kidogo hhaitaji kuwa na pengereza kingi sana ndaupate kazi uh-huh. sasa ili mtu aweze kupata uti, uh, wateja huko mtandaoni kwenye hizo platform ambazo umetutajia hapo awali ni vitu gani natakiwa azingatie kwenye, kwenye hizi wakati anakuwa anai nakumbuka umetuambia kwamba kuna baadhi ya kwa mfano uh, hapa tanzania kuna i kuna nini e, umetaja go kwamba kuna hii lazima labda mtu awe ndo anaanza au awe amekomaa sasa mtu anatakiwa azingatie vitu gani akiwa katika hizi asalizuri sana Uh, niwe mkweli uh, kwenye majukwaa ya freelancing bana sasa yabana competition imekuwa kubwa kila, kila mtu ataki kuajiriwa <laughs> na hivi ssahivi alivyofukuza wale vijana wake si efu saba na ngapi wale onekana wanakuja wapi kama o wanakua tukutujazia sisi huku tuwachane na so kitu kitu kikubwa au vitu vya msingi ambavyo mimi naamini uh, muhimu kuwa navyo kwanza kwa mpya ambaye anaanza kuna vitu vitatu vya muhimu sana ambavo inabidihakikisha uh, itamsaidia sanatutea kitu cha kwanza kwahakikisha una za kidigitali hizo ambazo nizimanyisha eneo nyingine yotewate sure lazimaa kidigitalilakini pia u nakioggikish na si unakuwa naakikisha una simu au laptop mi mara nyingi waga hapa unakuwaga ukiwa na o ndo muhimu zaidi unaweza ukawa na simu kuanzia kwa sababu i ukiwa na simu tu uh, usipokuwa na kuna baadhi ya kazi utakuwa an mi aiwishi upate kazi kazi zote hata e ambao unamsikiiza sahizi kitu cha tatunet hivyo ni vitu vitatuvya muhimu vya ambavo kanando mtaji wako atawuah tajiwakonao t kah aaaahafnomii sasai ukiangalia enye enyeaa kamailewane kama aaeana asaie kuna watuaa anafanyaga nyepeso agia aaandika jina lake anaangaliaa kweyea elez kitu na, na so, nachofanya a ni mhm sana pilitengeea kwenye zile cagua ata mbili hata tatu hakikisha uh, kama unakzi uh, basi jaza zile sehemu zote zinatakiwa pia jifunze pia kwa frilansa wenzako mimi nimefolo sana watu wanaofanya frians kwenye soamdia najifunza sana iakuta kuna kitu kingine nikuwa nafanya makosa lakini kwa sababu kuna frians moja amekiess kwenye titt au kwenye, kwenye ingram basi nikisoma pale nanisaidia pia kupata nafkiri nakuna njianjia nyingi nafikiri muda huo auwezi <laughs> kuntosha kutoae <laughs> <laughs> na tukirudi kwa mfano kwenye mitandao ya kijamii tunaambiwa kwamba uh, ili mtu aweze kukuama kuwa na trust na wewe lazima kuna aina fulani ya uh, uh, taarifa zako huwa umeweka namna ambavyo umeji, umeji mwenyewe mtandaoni kama ulivyokuwa unazungumzia ile online presence kwenye haya majukwaa ya freelancing ni taarifa gani muhimu ambazo mtu anatakiwa kuweka ili aweze kuzingatiwa kama e, aweze kupata hizo kazi mwisho wa siku aya hizi ni, ni majukwaa niakwa maju yani, mtu ambaye yuko nje ya anoni kaman nyingine ila kwa sisi lan ziwe ni ofisi zetu unapozungumziaa huwa naaina shida oam mwakajana pekee nilieni kama dola elfu nnehivi kwa mwaka mzima doefu nne na zaidi yakini tumesha nizopiga nyingine tunanaiuawamba kwa mwezi jukatua yenyewe pia naeza akakupa mshahara ambao kuna mtu kaajiriwa ofisini anaingia asubuhi na kurudi anaingiza sesemu kipato ambacho wewe unaingiza lazima ui kama ofisi yni kama unavoona ofisi asubui lazima zifagiliwe si unaelewa lazima zisafishwe lazima naeza zipangwe ko nasii ukiwa na kwenye jukwaa la, la, la an hakikisha taarifa zote zinazokuhusu umeziweka yani akija ya, ya kwako asipate shaka yani anasoma jina lako skili unazoziuza kama una li una, una sam zako unaziah pale kila kitu pia ukitengeneza yeah. le ofaili yako hakikisha unat mara kwa mara kama nafanya saneaa lfumbiina kumi nabilinaa mbao anaae basi naanebuhioiyo profail yako kwenye jukwaa lafa na taarifa gani sasa tuepuke kuziweka mtandaoni uh, miongoni mwa vitu ambavyo okay, kuna hishu ya utapeli pia kwenye, kwenye majukwaanaomba niende ku huko uh, kitu cha kwanza zie taarifa zako sana za kibenki kama nywira ka uh, sababu uh, kwanza kwenye hutakiwi kutuma pesa mtu ndo akupe kazi yani ukiona mu anakwambia nitumie hela ndo nikupe kazi eh, kuna ile wanaita mrienaaapili l taifa aoaaaoaawun marachache sanatakumbaafanyaay zile tarifa zako za za benki sio vizuri kuzishashaapokua kuzi na mimi, mimi nafanya sana lakini sio nzuri kusha zile zako ambazo unaingiza kwenye mtandao wa kijamii ii nafanyaga waswahili sisi kuna akwa usalama wako pia io mimi, mimi nafanyaga piapia t na, na, mara nyingi ukichunguza wagasposii zilezantim mara chache sana lakini sio vizuri sana kusha baraka maono yako yanakuambia nini kuhusu unadhani aimeai u ipo huko uh, kuna, kuna viashiria vingi sikuhizi kampuni nyingi sana zinaajili watu wanafanya kazi mot wengi sana yaani uh, uh, tena nyingine kampuni nyingine kubwa kabisa ambazo zina- zinaheshimika na, na, na zinaajiri watu ambao ambaolimzi kazi nyingi hazihitaji watu waende maofisini skuhizia eh, wakati fanivyaorona kuna mtu aliwai ku akasema kwamba ona imeifunisha kwamba asilimia tii ya kazi zote tunazifanya kupitia email yaani ile kwenda kazini inaga haja sana japokuwa sisemi kwamba ile, ile kazi ya zitaisha zitaendea kuwepo lakini kwa teknolojia inavyoenda mambo yanavyokuja haya maa5 na nini Aa, kila mtu atakuwa anashinda kwake anafanya kazi kila mtu atakuwa anafanya tunaelekea huko japokuwa taratibu tuna uhaba wa ajira hasa sisi vijana mpaka tukiwa mtandaoni tunataniana vile sasa niamke nikailaumu serikali unadhani online freelancing inaweza kwenda kuwa suluhu ya hili tatizo ajira ni ishu ekin moja ya ripoti walikuwa nasema like, watanzania kama lakinane wanaingia kwenye soko la ajira kila mwaka kama lakimoja na sitina tano hivi ndo wanapata ajira kwenye serikali na sekta binafsi kuna kama laki sita na hamsini hapo wanabak awana ajrak <laughs> imenipa ime ajira ambayo imewapa ajira n so watuwote tutafanya lakini naimani kwa kiasi chake inaweza ikapunguza tatizo la uh, upungufu wa ajia ukoseuwa ajira kwa watu wengi mm-hmm. uh, tukiwa tunaelekea mwishoni baraka kwa mtu ambaye anasikiliza uh, amesikiliza leo hiiepisd na anatamani kuanza saa hizi kuli unadhani nini hasa afanyi Uh, okay. mi naeza afaatuneno moja kama unania kuanza an ana una ishunajua a watkwa nambiapa aiati ah, kwao baraka unanibania mimi kufanya lani walisia kwenye hizi kazi hakuna mtu ambaye n yani, amnagetekepin kama yuao taarifa zote yani ambazo nataka ukisachiwaian otoi job oe ziko mtandaoni yani we, sema leo ninaanza frani nenda google aceafo araka kef zte mbazo o nyng uane naimani kule, na, na na, na kule azitoisha wala atuwezi kuzimaliza sasa ni ishu ya kuanza anza yani u- ukijisikia kwamba unataka uanza naanza tengeneza profaili kosea kosea tena kosea tena kosea na tena mpaka siku utakaopatia baraka una madini mengi na kama ulivyosema hii lekce tungeweka ngeweka hapa usingemaliza mtu leo akitaka kumpata baraka anampataji yani mnapokaa ausio <laughs> unapokaa Mi, kwenye mitandao ya kijamii sahizi tumeshasema kazi bwana tuna aje nyumbani kufanya ninitaka <laughs> <laughs> netematatizo na familia yangu mitandao yote ya kijamii kwanza napatikana natumia na mafole baraka yani yote namaanisha dibaduko iitkoti natumia mafole barakayniukikosa mafole baraka yani angalia barakamafole mm. unaweza tu ukapeleka la kwanza ukaweka mwishoni ama la mwishoni yeah. ukaweka, ukaweka mwanzoni alafu mambo yanakuwa yeah. freshi kabisahat yeah. ka daual tapata neno la mwisho sasa eh, kwa kumalizia kwa vijana ambao wamebweteka na wanapitwa na fursa kama hizi za mtandaoni lakusema wamebweteka sijasema mimi wakisikiliza hapo tamaan basi tufanye neno moja kwa kijana ambaye bado <laughs> hajagundua haja hizi fursa za mtandaoni unamwambia nini na ana smtoni yake anabando, ana bando lakini anaingia mtandaoni hajui afanye nini wakati kumbe kuna mambo ya freelancing huku a yeah, mtandaoni uh, kuna kuna fursa nyingi kuna kunai nyingi sio tu ziko nyingi ambazo unaweza ukazifanya na ukaingiza kipato sasa ni ni kwako wewe kijana kuangalia fursa ambayo unafikiri inaendana na wewe au ukiifanya inaweza ikakusogeza mahali ukachukua nafasi jifunze yan uh, kubali tu kuwa mjinga kuna uh, kuna kitu kimoja ambacho watu wengi ambao mimi nimekuja kugundwaga ush kwenye hizi ishu za opportunity za mtandaoni lazima lazima upate mshkeli kidogo ndo ufanye vizuri like, kama vile kuna mda zina utulivu lazima ule detox kama miezi mitatu miezi sita unakuwa kama mjinga fulani unachagua ile yes, kuna kutaa ipindilaa upitie ukaoatawenyewetaaetafanya uutaka kuna kitu kitakacho kuna rafika moja it gia na kitabu chake kinaitwa nminse yani uta, utaona kico chako kinachemka kina kila mda utaona unahitaji una, kulen kuna mda utaona yuous kuaply kwenye oponit kila ambayo unaiona ok mimi nikushukuru sana baraka kwa kujoin na sisi leo katika digit with iman nadhani imekuwa moja kati ya episod za tofauti kidogo eh, kutokana na vitu ambavyo tumejadili na ninaimani msikilizaji wangu atakuwa amenufaika sana sana sana na hata yule ambaye alikuwa bado hajawaza kuchukua hatua basi ataenda kujitafakari na kuchukua hatua. Nina imani, siku nyingine hautasita A-a, sasa imani inabidi <laughs> e, e, uniahidi hapa kwamba kuna zawadi za ni njombe mbozi eh? e, njombe <laughs> kuna zawadi za mbozi, za njombe zitakuja kabla hata ya jumatatu si so, umeniambia utakuja njombe lakini maana saizi uko kwenye ziara ya mikoani bosutak <laughs> karibu sana sasa ukifika huku njombe kuna vitu vingi sana kuna matosani ma... viazi najua ujaelewa <laughs> kuna viazi vya chipsi chipsi za huku zimejaa siniautatumia <laughs> Uda, picha alafu kuna maparachichi <laughs> <laughs> shukrani sana msikilizaji kwa kuungana nasi kuanzia hapo awali mpaka hivi sasa tunapofikia tamati nilikuwa na baraka mafore ambaye ametueleza sana kinagobaga kuhusiana na ujasiliamali wa mtandaoni mimi ni imani henrik usikose kutufuatilia katika mitandao yetu ya kijamii kama vile facebook twitter na insagram kwa kuandika digit withimani tukutane tena kwenye episod nyingine asante na kwa heri this, this is The Podcast. The Podcast.