kwanza hongera sana sana nimesikia umeshinda kesi ya kikatiba ya wafungwa wa kupiga kura oh yeah, yeah. hongera sana sana tito magoti wakili na mtetezi wa haki za binadamu leo hii nimeketi naye hapa katika episod nyingine ya digit withmani tukizungumzia sheria za makosa na matumizi ya mitandao ya kijamii hapa nchini tanzania mimi ni imani henrik karibu This, this is digit with imani, imani the hisidi kwanza hongera sana sana nimesikia umeshinda kesi ya kikatiba ya wafungwa wa kupiga, uh, kupiga kuras oh, yeah, yeah. ongera sana sana nilitaka kufahamu pia uh, hivi mfungwa ana haki yoyote akiwa kule gerezani ama sheria yoyote inayomlinda kuhusiana na kupata habari za nje mfungwa, mfungwa suala la kwanza ni kwamba yuko gerezani ili ili afunzwe eh? afunzwe na ajutie kosa lake alilolifanya eh, kwa lengo la kubadilisha tabia yake kwa hiyo kwa hiyo huo ndio msingi sasa kwa maana hiyo hajazuiwa eh, hajazuiwa ku, kupata haki zake nyingine swala ni kwamba anazipataje anazipataje kwa hiyo kwa kuwa hajazuiwa ina maana hakuna sheria ambayo inamzuia mfungwa kujisumbua kupata habari fulani fulani umeona ila kuna utaratibu ambao e, una una una unait una una, unaweka vikwazo katika, katika kupikia hizo haki kwa mfano wafungwa wanafanya kazi angalau muda wote wanapokuwa gerezani isipokuwa isipokuwa siku za wikendi ambazo huwa wana wanaweza wakapewa jumamosi ili wafanye usafi Ini, lakini kuna, kuna kuna kuna kizingiti ama ama nisemeje ni, na, napenda tu kutumia no limitation. limitation sasa eh, ambazo zinakuja ku, kama ambazo zinakuja kuonekana kama ni zuio eh, eh, sasa hizo ni pamoja na suala kwamba anafanya kazi muda wote wayo akifanya kazi muda wote hatopata muda wa kukaa aangalie habari eh? akiamka asubuhi kuna kuna taarifa ya, ya asubui, habari ya asubuhi hawezi kuangalia habari asubuhi kwahiyo atakwenda kazini akirudi jioni eh, saa kumi mm. na mbili ama saa moja atakuta wengine wameshalala na selo zotu zimefungwa na yeye pia atatakiwa akalale kwa hiyo mle ndani gerezani hakuna televishen Mm-hmm. Eh, televishen ipo kwenye kwenye maeneo ya wote ambayo yako nje kwa hiyo kwa mantiki hii eh, unakuwa hauja- haujamzuia kupata habari moja kwa moja ila mazingira ndo yamemzuia kupata habari lakini vile vile vilevile eh, ma, ma, ma, ma, maisha ya kawaida ya mfungwa eh, yanafa yanamfanya pia, ya pia akose fursa ya kusema labda ameagiza magazeti kwa sababu magazeti yanauiwa gerezani sasa kama kama anafanya kazi muda wote ambayo haimpi kipato ina maana hawezi kupata fedha shilingi elfu moja ya, ya kununua gazeti la imani leo si sindio hawezi kupata, kupata fedha kwa hiyo eh, kuna mazingira ambayo tunaweza tukasema kwamba eh, mazingira yamesababisha kuwe kama na zuio eh, la upatikanaji wa habari eh, magerezani eh, kwa wafungwa lakini pia hata kwa maabusu wanakaa pia kwenye mazingira kama hayo hayo japo hawafanyi kazi lakini sasa upatikanaji wa habari utategemeana e, ni saa ngapi habari imetoka na uko wapi na unafanya n kwa e, sasa hivi dunia tunaona inaelekea kwenye ulimwengu wa dijitali na hata hapa kwenye ya. digit focus yetu kubwa ni kuangalia matumizi ya intanet haki za kidigitali na e, mambo mengine ambayo yapo katika mlengo huo unadhani kuna haja ya hawa wafungwa licha ya kushinda hii kesi ya kupiga kura kuna haja ya wao kupewa uhuru pia wa kutumia intanet hata wakiwa gerezani ni ni, ni mambo ambayo tunaweza tukazungumza kwa sababu eh, sheria tunatunga sisi wenyewe wa tanzania na tukijadili mambo kwenye mrengo kwamba ni ni nchi yetu eh, ni watu wetu ni sisi ni mazingira yetu eh, tunaweza tukafanya vizuri zaidi na ndiyo maana mazungumzo yoyote yale yenye kuleta eh, mageuzi kwenye mfumo fulani hayatakiwe kuonekana kama mazungumzo magumu eh? mazungumzo magumu kwa sababu watu wengi hudhani kwamba eh, sio rahisi kupokea mageuzi ama mabadiliko sasa wafungwa na maabusu gerezani na teknolojia ni, ni swala mwafaka kabisa eh, ni swala mwafaka kabisa kwanza tunazungumza hivi ikiwa ni kipindi ambacho mahakama ya jamhuri ya muungano wa tanzania eh, imeamua kutumia tehama kwenye kuendesha kesi kwenye kuendesha mashauri kuna, kuna, kuna changamoto kidogo katika mfumo huo ambazo leo sio siku yake lakini ni mfumo ambao tunadhani kwamba ukiboreshwa utafanya kazi kwa ufasaha Eh, utafanya kazi utafanya kazi vizuri kwa hiyo kama mahakama inaelekea huko kwamba mtu anaweza akakamatwa eh, akasikiliza kesi yake akiwa gerezani bila hata kutembea kwenda mahakamani eh, ama mtu anaweza akatumiwa wito akatoa ushahidi wake akafuatilia kesi yake akiwa akiwa uturuki akiwa ujerumani akiwa popote hmm? matiki ni kwamba ni kwamba tunaweza kuelekea huko na kwanini wafungwa na maabusu wanahitaji teknolojia na e, wanahitaji kwa sababu wanatakiwa kujisomea e, wanatakiwa kusomea na kufuatilia mienendo ya kesi zao kujisomea kwa misingi gani wanatakiwa kusoma sheria e, kwa sababu hawawezi kwenda mahakamani kwenye kesi bila kujiandaa mawakiliwanajianda e, afunausaaa aa mawakili. ahio wanafanya kesi ao wao peke ao kwa mantikio anahitaji ku eh, mbalimbali zilizoko mtandaoni kwa mfano sheria zetu nyingi ziko mtandaoni hmm? itamrahisishia mfungwa ama maabusu eh, kama kama kukiwa na kef, kama kukiwa na, na, mgahawa, na mgahawa wa ntnet gerezani eh, ambao wanaruhusiwa kuingia ni mgahawa uliodhibitiwa unajuaet unaweza ukaidhibiti ukadhibiti ukadhibitin mtu atafikia taarifa fulani Eh, kwa hiyo ibit ukazuia ama pia wakati wanatumia kunakuwa na usimamizi na uangalizi kwa hiyo ni jambo jema lakini pili itawasaidia kupata taarifa eh, kupata taarifa ma, ma, ma, ma, ma, maswala ya kulipia kingamuzi sikulipia nini you know, ni maswala ambayo ni old school kidogo eh, wanaweza wakawa eh, wanatumia wana tu internet, kupata taarifa mbalimbali eh, mbali, ama aes taarifa mbalimbali hususan ambazo zinaweza zikawa zimeruhusiwa magerezani e, again tunarudi kule kule kwamba ni mambo ambayo yako ndani ya uwezo e, wetu kama jamii kama taifa lakini ilo kubwa la la la kupata taarifa na kujifunza ni kimsingi sana e, kimsingi laki sana lakini ukienda mbali zaidi mawasiliano kwa ujumla e, mawasiliano kwa ujumla kuna watu ambao wameshindwa kutoka gerezani e, baada ya kutumikia vifungo vyao kwa sababu hawana hawana nauli ya kurudi kwao hususan wale ambao wanatokea nje ya tanzania e. wa, wa, raia wengi watigeni, wa kigeni hususan wanaokamatwa na kesi za uhamiaji wengi ulazimika kukaa gerezani hadi mwaka miaka miwili hadi mitatu nafahamu raia fulani wathopia e, walikaa gerezani hadi miaka mitatu baada ya kesi yao kuisha kazi yoyote chochote wa na wala sao aoyoteawaaoot aaaasio kesi Yeah. kwa nini walikaa kwa sababu ndugu zao hawakuwa na taarifa yeah, ya kwamba wale watu wako gerezani na labda wangehitaji msaada lakini wao pia walihitaji walitamani kupata fursa angalau ya kuwasiliana na ndugu zao wafahamishe kwamba bana you know what tumekwama gerezani yeah, gereza asegerea mjichange yeah, mjichange mtusaidie tutoke yeah. kwa hiyo hiyo kwahiyo ita- italeta ata tija ama itasaidia ita pia kupunguza changamoto ambazo zinawapata zina, zina watu eh, ambazo hawawezi kuzitatua katika mazingira eh, ya kawaida mm-hmm. tito wewe ni mwanasheria uh, sheria zetu za tanzania na sera kwenye matumizi ya intnet yeah. unadhani kwa kiasi gani yeah. ziko salama na zinalinda uhuru wa mtumiaji ambaye ni, ni mtanzania katika matumizi haya ya intanet kwenye kwenye ntnet kuna pande zote mbili kuna huo upande wa kwanza ambao unakupa haki lakini wa pili ambao una una e, wa, wa, watu wasiopenda wasio kuzungumza lugha ya haki za binadamu wanapenda kusema haki inaendana na wajibu e, wat, watu wengi tu mapolisi viongozi e, wa serikali hakuna haki bila bilawajibuasasa bila hiyo haki ni upande mmoja lakini huo wajibu ni upande wa pili na na wajibu ni neno ambayo linatumika vibaya eh, mara nyingi kwa sababu ni, ni, ni, ni sawa na ni sawa na kutoa kitu eh, alafu ukakichukua kwa mkono mwingine kwamba katiba yetu katiba yetu imebainisha haki fulani fulani za binadamu anapokuwa anatumika uh, eh, intnet kwa mfano haki ya faraga eh? yafaraa kwamba huyu mtu a ma, mawasiliano yake anatakiwa ya kuyasiri yafaraa e, yasiingiliwei e? pia wamfano e, haki ya haki ya kumiliki mali e? haki ya kumiliki mali unajua unajua kumiliki mali kwa mapana sana unaweza ukaenda h kwenye vitu kama e, kama data ya mtandao ni mali yangu <laughs> e, lakini, e, lakini kwa upande mwingine unakuta kuna sheria eh, kuna sheria ambayo inakuja ina, ina kuingilia ufurahiwaji wa haki hiyo kwamaaa mimi niabando langu hapa eh, lakini sijui limeenda wapi si unajua najua kunao manununiko sasa eh, nikichukulia tu mfano haki haki ya haki ya kwa kwa muda mrefu tumekuwa tukidhani kwamba haiko sawa na sio tu ya mtumiaji wa a lakini pia faraa ya taarifa za mtumiaji wa kwamba huu mtu huyu mtu hizi taarifa zake ziko wapi e, zipo kwenye nnet kwa kiasi gani ni watu wangapi wanaweza wakazifikia e, taarifa zake ume- ume-, ume umejiandikisha e, labda tuseme kwa wakala wa simu si sindio taarifa zako anapeleka wapi na zinaenda wapi na lini zinachomwa hizo e, taarifa zitaishi kwa muda gani na lini zitachomwa hizo taarifa e, zimekaa zime kwenye fil gani ambalo ni classified. ni watu gani wanaweza wakazi access. mbali ya wale uliowaridhia lakini hata wale uliowaridhia kuna kiapo gani ambacho wamekula ambacho kinahakikisha kwamba hawawezi wakazitoa taarifa zako na kama watazitoa wee wewe na nafasi ya kuwafuatilia e, na nao kwa mujibu wa sheria kwa hiyo unakuta kwamba tunazo haki fulani fulani kwa mujibu wa sheria zipo kwenye bill of right kwenye katiba yetu lakini hatuna ulinzi madhubuti wa haki hizo kwenye sheria ndogooo kwa sababu katiba inatoa haki eh, inatoa haki na, na wajibu lakini sheria nyingine eh, za bunge zinatoa utaratibu wa namna wa kuzifurahia na kuzilinda zile haki kwa hiyo tuna tuna, tuna ombwe eh, la kutosha la ulinzi wa haki za kidijitali ama la ulinzi wa, wa, wa, wa mtumiaji wa, wa mtandao E, kwa kutumia huo mfano uliotoa ninafahamu kwamba hivi karibuni kuna sheria ya ya ulinzi wa taarifa e, nafahamu rafiki zangu jamii forums e, na watu wenwalia upatikanaji wa hiyo sheria kwa hiyo tunasubiri tuna kuona kwamba kutakuwa na matokeo gani ama na manufaa gani kupitia hiyo sheria lakini vilil vilevile vile tukubaliane kwamba na kumekuwa na kitu ambacho kumekuwa na utaratibu utamaduni ambao sio mzuri sana e, kwetu e, wa ku- wa kufanya jinai baadhi ya vitu ama baadhi ya mambo kwa mfano kwa mfano kuna makosa ya kawaida kabisa ambayo yanaweza ya yakawa ya madai eh? yani kwamba kuna kuna swala ni, ni, ni, ni la madai kwamba mimi mimi nimeandika maneno ambayo imani hajayapenda nimeandika kwenye ukurasa wangu wa facebook haya hmm? maneno kwakuwa hajayapenda ameona nimemdhalilisha hasa kwa kuwa anaona nimemdhalilisha imani anatakiwa kwenda mahakamani kuthibitisha kwamba nimemdhalilisha lekini sasa lakini sasa wigo umepanuka kwa maana kwamba masuala ambayo yalifaa eh, kuwa ya madai yanabadilishwa yanakuwa ya jinai nikiandika maneno fulani fulani kwenye ukurasa wangu wa facebook ama wa watt ama wa wagram eh, ambayo hayajampendeza tuseme kiongozi fulani kijijini kwangu eh, kiongozi huyo anaweza akatuma watu wake wakaja akanikamata kwa sababu tu yeye hajapenda lakini sio kwa sababu kuna uthibitisho kwamba nimemkosea mbaya mm. nimem, nimem, nimemtukana kwa hiyo kuna kuna mabadiliko na tunaelekea mahali ambako sheria inabadilishwa na inatumika inatumikahili yeah, mm. neno ni muhimu sana inatumika mm. yani, kuwaeti watu wachache ama watu fulanitakiwa fulani tushugulikia. tushugulikiane sisi kwa sisi mimi huyu jamaasana sijapenda naenda mahakamani yaani iwe hivo hhata kwa, kwa viongozi eh, sema bana mimikauli sijaipenda ngoja tuende mahakamani tuone kama kweli i kauli mahakama itaona ni sahihi lakini sasa unapobadilisha unapoifanya net kuwa sehemu ambayo attitude inayojengwa ni kwamba nnet ni platform ya wahuni Eni, watu wanafani, uni, eh, you know, ni watu wanafanya hun ni ambayo sio rasmi sio kweli kwamba ambayo sio rasmi hiyo ninadhani kwamba kuna hizo, kuna hizo changamoto na zinatokana na mambo ambayo tunayafahamu wote e, ukiachana tu na, na ukweli kwamba bado kwamabado sisi ni nchi changa lakini kuna watu ambao wananufaika e, na, na ayo mazuio na hizo limitation hususan wanasiasa na lazima tuwaambie kwamba bana you know unajenga nchi moja As, baadhi yetu hatuna hatuna hatuna ambishen za kisiasa hatuna ndoto za kisiasa kwa hiyo tunajaribu tu kuishi maisha yetu e, kwa kwahiyo mtuachie hili anga la mtandao tulitumia kufanya shughuli zetu za kijamii e, kuonesha ujuzi wetu lakini pia kufurahia zawadi ya uhai ambayo mwenyezi mungu ametupatia bila vikwazo mm. kwa sasa tito sheria ambayo watanzania wengi wanaifahamu ni cybercrime act uh, ya yeah. mwaka elu2li 15 nadhani hiyo ni sheria ambayo iko maarufu zaidi Uh, yeah. unadhani kuna sheria nyingine ambayo ni muhimu watanzania waifahamu na hawaifahamu kuhusiana na, na, na matumizi haya ya intnet na matumizi ya majukwaa ya kidijitali maana kumekuwa na hii kasumba kwamba mtu akifika polisi pale anashindwa kujielezea nimetukanwa nimedhihakiwa nimefanya nini unadhani kuna sheria gani ambayo labda ipo watanzania wanatakiwa waifahamu kuhusiana na haya matumizi ya ntnet na majukwaa yake kuna kuna kuna sheria chungu nzima na umezungumza vizuri kwamba unajua unapokuwa kwenye kwenye upande ambao e ni victim na lazima tukubali kwamba kuna watu ambao ni victims wa, wa matumizi mabaya ya mtandao kuna watu wana wanatukana watu na kuna watu you know wanatumia mtandao vibaya na si mambo ambayo tunapenda yeah. atukubaliane yani kwamba hiyo sio sawa e, na sheria chungu nzima kwa mfano kuna sheria ukiachana na matusi kuna sheria ya haki miliki eh? unajua kuna sheria ya haki miliki umeandaa maudhui yako blbbla umeweka hiyo hmm. ni maudhui ya mtandaoni lakini unashughulikiwa kwa mujibu wa shera asheria ya, ya haki miliki una eh? sheria lakini kuna sheria sheria ya, ya ya kuna sharia, kuna kanuni za kudhibiti maudhui ya mtandaoni hmm? na hii inatumika sana inatumika pamoja na sheria huduma za habari hizi sheria mbili kwahiyo hizi sheria pia zinasaidia kudhibiti eh? ni, ni maudhui gani yanakaa mtandaoni nikipi kinakubalika kina mtandaoni ni kipi kinaruhusiwa kurushwa kwenye televishn eh, ikiwemo za mtandaoni pia na kadhalika una sheria ya takwimu ambayo pia eh, unatakiwa kufahamu kuifahamu ama kujua hipo eh, inalinda utoaji wa taarifa ama takwimu rasmi kuna eh, mamlaka ambazo zinaruhusiwa zina, kutoa takwimu rasmi hususan eh, mamlaka za serikali eh, sio sawasawa kwetu sisi kutoa taarifa ambazo sio sahihi kwa sababu sisi hatuna taarifa yaani kimsingi imani ukihitaji taarifa labda za watu waliozaliwa wa leo E, haya ya bunda unatakiwa kwenda kwa labda kwa, kwa kwa kwa mganda mkuu si sindio mganda mkuu wa wilaya ya bunda bundaaa hebu tuambie leo wamezaliwa wangapi kwa hii tunatarajia wangapi sasa hizi taarifa wezi kuniomba mimi na mimi nikikupa hizi taarifa ama nikizichapisha nitakuwa nimekosea kwa sababu mimi sio mtu sahii wa kuzitoa hizo taarifa lakini pili siwezi kuwa nazo sababu ni taarifa ambazo kimsingi sina na sio eneo langu la utaalamu la, la, la, la, la, la, na pia sina mamlaka ya kuzitoa kwa hio kuna sheria ya takwimu ambayo ina dhibiti tu sio utafiti lakini pia utoaji wa takwimu mbalimbali ambazo, eh, ambazo ni rasmi kuna sheria ya makosa kuna kanuni ya adhabu eh, kanuni ya adhabu ni muhimu sana eh, kuifahamu k- k- k- k- k- k- hiipia sababu Ina, ina- inatoa ama inaanzisha makosa fulani fulani ikiwemo makosa ambayo eh, yanafanyika mtandao nyama kwa hiyo kuna sheria chungu nzima ambazo ambazo watumiaji eh, wa mtandao eh, wanatakiwa kuzi, kuzitafuta na, na kuzifahamu angalau kufahamu kwa kiasi sheria, sheria hii ina mawanda yapi ni mambo gani yamezungumzwa ama yameandikwa kwenye hii sheria ni yapi ya lazima na ni yapi ambayo yanajisbeti kwenye sheria zingine kwahiyo ni muhimu sana kusoma sheria kwa namna hiyo shukrani sana tito nadhani hizo zitamsaidia sana msikilizaji kufahamu kwamba anatakiwa kwenda mbali zaidi huwe ni mwanaharakati pia eh, hasa pale twitter na pia ni kati ya watu mashuhuri ama tunaweza kusema influencers kuna changamoto nyingi sana sanatwtt sahizi kila mtu ukimuuliza vipi umesha wai kufanyiwa ukatili atakwambia ndio wapi watu wengi wana sana mtandao wa twitt kwa upande wako umeshakutana na aina yoyote ya ukatili katika matumizi yako ya mtandao wa twitte na kama umeshakutana nayo ulichukua hatua gani mimi sijafanyiwa ukatili wowote twtt eh, eh, sijafanyiwa ukatili wowote lakini pia naelewa kwamba kuna hayo mazungumzo ama malalamiko ya watu kwamba wanafanyiwa ukatili na kadhalika ni ni, ni masuala ambayo yako na njia yako na pande mbili ya kwanza ni kweli kuna watu wanafanyiwa ukatili hususan waluha tu e, vebo, kuna kuwa na labda machusi e, watu wanatokanana na kadhalika lakini kwa upande mwingine ni kuna kuna watu ambao wanaeleza maoni yao ambayo watu wengine hawayapendi maoni mm? e, yao ambayo watu wengine hawayapendi kwa hiyo watu ambao wanatoa maoni yao ambayo watu wengine hawayapendi hatuwezi kusema kwamba wame wamefanya ukatili ama wamevunja you know, haki za wa watu wengine ni mtu tu anaishi kwenye e, anaishi kwenye kiota chake na anajaribu kufurahia haki zake nikirudi kwa awa mwanzo e, ninadhani ni ni kwamba ni muhimu sasa ni muhimu sasa eh, kwa watu ambao wanadhani wanafanyiwa ukatili eh, kuchukua hatua kama unafanyiwa ukatili na unaona kwamba ni ukatili basi unachukua hatua eh, ya kundi, ka, eh, moja ya kundi mm-hmm. ambalo limekuwa ni gumu sana kuripoti hasa vitendo vya ukatili ni wanaume Uh, wengi ukiwauliza wanakuambia sasa ukinanii naambiwa mi mwanaume namna gani naenda kuripoti wengine wanakutana uh, na changamoto kwenye haya madawati labda ya kijinsia wanaambiwa kwamba mwanaume uh, unakujaje kuripoti hishu kama hiyo unawambia niniwajitathmini uh, sana kwa sababu tunaishi mara moja mm. na wajiangalie wa, wa kama kweli hiyo eh, hiyo ndiyo, ndiyo hatima ya maisha yao kwa sababu ni kweli kuna watu wanafanyia ukatili wanaume mm. wenzetu eh, kwahiyo so sawaa sawa, sio sawasawa kudhani kwamba unakufa kiume eh, sio kume akunagakufa mm. kiume mm, kuna maisha duniani ambayo tunatakiwa kuyaishi kwa sababu hatujui kama kuna maisha mengine mali kwa hiyo ninawataka ama ninawaomba wanaume wenzangu wote ambao wanadhani kwamba E, wanapitia changamoto fulani fulani e, wazungumze watumie zilizopo kuzungumza kwa sababu kama kama haupati fursa kuzungumza yanayokosiku yanaweza yakawa makubwa zaidi na ukawa umechelewa umechelewa kuyashughulikia e, ukawa umechelewa kuyashughulikia kama kama ni pesno sana basi tafuta mtu wa kuzungumza nayo mambo ambayo ni niesn zaidi kwa sababu katika jamii ya watu tumeambiwa hivi tuko milioni sitini na moja sindio hauwezi mm. kukosa mtu wa kuzungumza naye auwezi na kuosa mtua kushauri ukiona ukiona watu wako wote wanaokuzunguka sio watu sawasawa sawa. kuna watu ambao wamejipambanua na kujitambulisha eh, kwamba wanashughulikia hayo masuala wanasaidia watu ambao wanafanyiwa ukatili na, na kadhalika kuna taasisi za umma za serikali lakini mm. kuna watu binafsi na kuna mashirika natoa ku... wito mm. naam umeshawahi kuingia mtandaoni ukajisach mwenyewe ukajigugo eh, ya yeah, mtandaoni eh. <laughs> <Yes>. unafurahishwa <laughs> yes. watu... na kile unachokutana nacho kuhusu wewe eh, kwa upande mmoja upande mmoja inafurahi lakini kwa upande mwingine mm. mimi ni, criminal, ni... Mm. yaani mimi ukinitafuta mtandaoni utakuta tu rimna kwa mahakamani usi na kesiknanini mm. kwa hiyo sio sio nzuri sana sio nzuri sana kwasababu umetapakaa mtandaoni kwa upande mwingine kwa sababu mimi ninajua na watu wanajua mm. eh, imekuwa na, na maisha gani sio sio mbaya kama mm. ningekuwa ingekuwa inaniumiza ila kwa ujumla mm. eh, ninapenda nikijisch mtandaoni nikakuta kuna kuna kunaint zangu ambazo ni nzuri mm. eh, ninafurahi nikikuta labda mwanazuoni fulani ameninukuu ama amenukuu chapisho langu eh, ama media fulani imeninukuu imenukuu chapisho langu mm. eh, ama kuna chapisho langu ambayo nichapisha na mtu fulani mashughuli You know, mm. ninafurahi kwamba kuna watu pia wanapata fursa ya kumifahamu na kusoma eh, kwamba huyo you know, amechangia hiki ame amefanya hiki mm. ina, ina ina ni, ni, ni vitu tunafurahia u kwa sababu tupo duniani pia tunaishi kwa ajili ya nyakati kama hizo kuna aina yoyote ya maudhui ambayo hupendi kuyaona mtandaoni iwe ni picha ama video ambazo labda ukiona tu mtandaoni inaweza ikakuharibia kabisa hata siku yako Uh, sipendi sipendi kuona uongo mm. na unaa definition ya uongo ambao unauongea mimi ni kwenye context ambayo anafanyia kazi mm. propaganda zozote dhidi ya haki za binadamu sipendi kuziona mm. eh, sipendi kuzionakuziona unajua kwenye internet tuna tuna communities na kuna mambo mengi ambayo yanafanyika sasa mm. kuna oit pia ya watu ambao ni wapotoshaji Tuna, tuna mtu ama tuna watu wame wametu wameripotiwa wame kwamba wameuawa kwa sababu kuna mtu ametumia silaha vibaya mm. eh, alielekezwa tu tukababshuti ameshuti amewaua sasa tuna tukio kama hilo alafu nikutane na propaganda mm. oh, unajua wale watu waliwaambia wasimame wakakimbia akaamua awaue umeona <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> ipendi kuona maudhui kama hayo ni, ni uhuru wao you know, mm. akii i maudhui ambayo siyapendi ais mm. mm. uh, sasa hivi tito umeshinda kesi ya wafungwa kupiga kura wakiwa gerezani uh, yeah. rebeka jumi alishinda pia ile kesi ya ndoa za utotoni lakini yeah. bado hatujaona uh, hatua yoyote ikichukuliwa yeah. baada ya ushindi wa hii kesi uh, next move ni kuwaomba watu kama wewe mm. waandishi wa habari wanisaidie eh, eh, kuwaambia wananchi mm. kwamba tuna hili jambo mm-hmm. unajua unajua umesema vizuri kwamba rebeka alishinda kesi na hakuna kitu kimefanyika mm. lakini mimi, mimi ninaiona hiyo kwamba rebeka alishinda kesi mm. na amefanikiwa kurejesha hilo swala kwa wananchi yes. Na kesi imezungumzwa wananchi wamezungumza hmm. unajua wee mwenyewe unazungumza hapa kwa sababu ree alishinda kesi ukapata taarifa miaka miakapita hiyo taarifa bado unayo hmm. kwa hiyo sio we yako bungeni kumezungumzwa hmm. umoja wa mataifa kumezungumzwa kila kona unajua hmm. every unuma kwa hiyo rebea alishinda kesi na ameshinda na hilo ndio lengo la strategic ufuatiliaji hmm. eh, sasa inabaki sio swala la mtu binafsi mm. ni swala la wananchi kwa sababu wananchi ndio wenye nchi kwa hiyo ni wananchi ambao wanatakiwa kwenda kuikumbusha serikali kwamba you know tuna katiba natakiwa ifuate eh? kuna hii sheria ilifu, ili, ili, ilifutwa na mahakama tunatakiwa tuwe na sheria mpya mm. bana unajua kuna uuamuzi wa mahakama eh, umekatiwa rufaa ameshinda tena huyu mtu huu amuzi unatakiwa ueshimiwe kwahiyo hata mimi ninaweza nisiwe na mimi sina rasilimali sina resources za kufanya you know lakini mm. inaweza nikanpaakici ambacho ninacho kwa wananchi ni na ninafurahi mazungumzo yanayoendelea mitandaoni na nje ya mitandao yanaonyesha ni kwamba tumekuwa na jamii ambayo inapokea taarifa njema kwa uzuri na inapata nafasi ya kuzi ya kuzichakata na kuzimengenya mm. eh? kwa hiyo mwisho wa siku wao ndio waamuzi jamii ndio waamuzi Mimis mimi ninaweza nikawa nimetekeleza angalau robo ya ya wajibu wangu ambao natakiwa kufanya sasa mm-hmm. kwa kumalizia kwa dakika moja tito kuna watu ambao wanakutazama wewe kama wao nikiwemo hata mimi kama ulikuwa hujui <laughs> na wanapenda oh. eh, labda kufanya kuja kufanya kile kitu ambacho wewe unakifanya una wajiandae na kitu gani ambacho watakutana nacho huko kwa ama amaie wasichokijua hasa katika changamoto Wawe, wawe na ujasiri tu watu wawe na ujasiriwawe na utayari pia wawe na pashn unajua unajua human rights work ni, ni sio kazi kwahio unaweza ukawa unafanya kazi yako mahali fulani lakini una ya human rights yaa unaweza ukabadilisha ama ukachangia uka, uka eh, kwenye, kwenye, kwenye maendeleo ya, ya ya haki za binadamu nchini kutokea kule kule uliko kwa hiyo watu wawe na wa watenge muda watafute cha kufanya katika eneo kubwa sana la human rights unaweza kuwa champion wa mazingira unaweza kuwa champion wa ulinzi wa mtoto unaweza kuwa champion wa digital rights you can be a champion anywhere you are lakini uwe na passhon uwe na ujasiri eh, lakini pia uwe na hiyo dedication ya kuendelea shukrani sana tito kwa kukubali mwaliko wetu siku hii ya leo na imani msikilizaji uh, atapata madini mengi sana hasa katika kutambua sheria nyingine zaidi ya ile uh, sheria ya makosa ya mtanda crime mtandaonibca ambayo wengi tunaifahamu kumbe kuna sheria nyingine zaidi ambazo huenda hata tukifika polisi tunashindwa kusema ama hata kujitetea mtu amenifanya nini yeah. asante sana mas asante sana sana, sana na kwaheri This this is dig it with Imani Imani the podcast. The podcast.