This, this is Digit with Imani, Imani. The podcast. mambo vipi mdau wa podcast yako pendwa ya digit with imani leo ni tarehe moja mwezi wati mwa223 na, na kama una nzuri safari yetu ilianza siku kama yaleo mwak222 na, na hivyo basi leo tunatimiza mwaka mmoja uh, tangu kuanzishwa kwa podcast hii pendwa kabisa iliyojikita katika maswala ya haki za kidijitali ujumuishi mtandaoni ukatili wa kijinsia mtandaoni bila kusahau fursa bmbalzilizopo mtandaoni ilikuwa ni safari nzuri sana kuwa na wewe mdao wetu msikilizaji wetu lakini pia rafiki mkubwa wa digit with imani. ukielimika ukiburudishwa lakini pia ukipata kufahamu fursa mbalimbali zilizopo katika uh, majukwaa mbalimbali ya kidigitali mimi imani henrik kama mtangazaji na mwanzilishi wa hii pamoja na timu nzima iliyopo nyuma yangu tunakushukuru sana kwa ku wetu msikilizaji wetu msambazaji na pia balozi kwa watu wengine ili waweze kusikiliza uh, ast hii na mpaka sasa imekuwa na wafuasi wengi sana wasikilizaji wengi sana na marafiki wengi sana leo hatuna mahojiano wala makala bali ni mrejesho ama feedback kutoka kwa wewe msikilizaji wetu na mdau wetu tutawasikia watu wengi wakizungumza kuhusiana na episod ambazo ziliwakonga nyoyo ama ziliwakosha lakini kutoka katika episod hizo walijifunza nini na hapa tunaanza na rose ruben mkurugenzi mtendaji kutokea pale tamwa helo imani hongera sana kwa kufikisha mwaka mzima wa kutengeneza poast yako nzuri ya digit wtmathecast podcast ninafurahi sana kwa sababu umekuwa ukifanya bidii kubwa kwa ajili ya kutengeneza poast hii na umekuwa ukinifurahisha hasa kwa makala zako mbalimbali zinazofundisha vijana jamii ya kitanzania na wote wanaozungumza kiswahili mimi makala ambao kwa kweli ilinigusa moyo wangu na nilipenda ya podcast zako ni who is safe online A special edition ambako ulikuwa unazungumzia nani atakuwa salama katika mitandao na ilinifurahisha pale ulipoweza kuwapata watu hasa ambao walikuwa wameguswa na haya madhila ya kunyanyaswa mitandaoni huku ukihariri um, tafiti mbalimbali mbali, ambazo zimefanywa na watu mbalimbali ikiwemo sisi tamwa lakini na mashirika mengine kama media convergence na hata Planet international hongera sana kwa kufikisha mwaka mzima na ninaamini kwamba baada ya mwaka huu bado utaendelea na kuwa na pashon ya kutengeneza podcasti hii na itawafikia watu wengi zaidi hongera tena na tena ni ninani ule mt kidogoaua ni maumivu yaliyomchukua zaidi ya mwaka mmoja bila kujua nini hatima ya maisha yake binti amida ya twaha ambaye kwa sasa ana umri wa miaka 21 mkazi wa mkoa wa dar es salaam nchini tanzania alilazimika kukatisha masomo yake ya sta shahada baada ya kukumbana na ukatili wa mtandaoni kizungumza na jamvi letu kwa njia ya simu amida ananieleza kwamba mnamo mwaka 2019 akiwa mwanafunzi wa mwaka wa pili akisoma stashahada katika chuo kikuu cha sayansi na teknolojia mst mkoani mbeya alilazimika kukatisha masomo yake baada ya video iliyokuwa ikimwonyesha akiwa mtupu kusambaa kwenye makundi mbalimbali mbali whatsapp na mitandao mingine ya kijamii ile kitu ikanipa shida sana kwamba kama watu hawawezi ku lakini i went for fo uh, niliripoti chuo nilipija simu chuo mwisho a siku nikaitwa nilika nishaenda poliinivoenda polisi wakanipa arabi ka nilivyorudi chuo wakanyunliza kama natamani kuendelea na chuo au natamani kuama chuo lakini hai haichezi kuendelea hapo hapo na hicho hicho chuo kwasababu sio kiia na najuai kwamba nikienda kwenye hichochuo kingine be like ni nani yule mtu ni innina lakini hawa niliosoma nao niliosomanao msha i watakuwa tu na kuniona kama kweli ni nini nimerudi lakini tofauti na zingine so kidogo ichkua mle very hard lakini ndohivania kitaidi hata hivyo amida hakutaka kueleza kwa kina ni kwa namna gani video hiyo ilipigwa mpaka kusambaa lakini anasema marafiki zake wa karibu ambao wamekuwa akiwaamini kwa muda mrefu ndio walioamua kusambaza video hiyo binti amida ambaye licha ya kupitia ukatili wa kimtandao hakuacha kuishi ndoto yake ya kwani aliwania taji la miss nyanda za juu kusini na baadaye tanzania ambapo alifikia hatua ya ishirii bora huku akiwa na mradi wake wa kuelimisha jamii juu ya ukatili huu akiupa jina la stop Bullying, start labii yaani acha ukatili mtandaoni na anzisha upendo mtandaoni nilimuuliza amida kutokana na masaibu aliyoyapata baada ya kufanyiwa ukatili wa mtandaoni anashauri nini kifanyike kesi nyingi zimetokea yani ra ni watu ambao wana sema kweli ingekuwa ni wanachukuria haya mambo ya mtu akiwa singekuwa hapa leo ko kama ingekuwa ni mimi ningepata chance chan yani, ya kukutana na waziri husika katika wizara hii ambacho ningekifanya mimi ni kumpa uh, policies yani, policies ushauriziliwekwa kama ile anavyoona kata ya mtu ipanda mti mtu ajue kabisa kuna kitu, kitu fulani na kitu fulani au angeweka kabisa ange- ingeproposa aweke ambazo zitakuwa zinawafundisha watu kwamba ukiwa utafanywa iki na iki ukiwa bu sehemu gani unatakiwa ufike kitu gani unatakiwa ufanyihis isii with Imani. Imani. The podcast. The podcast kwa ajili anaitwa daniel samson ni miongoni mwa ufuatiliaji wa episodi au past ya diit usimani ambao kwa sasa imekuwa maarufu sana nchini tanzania na mimi kile episodi linapotoka nimekuwa nikifuatilia kwa ukaribu sana na wakati huu uh, hii inapotimiza uh, uh, mwaka mmoja tangu kuanzisha kwake ni mafanikio makubwa sana imekua ni miongoni mwa a yadm sana nchini tanzania ambao zimefanya kazi kubwa sana sana sana sana sana ya ya kuyafanya nchini tanzania kuwa salama si kwa watu watu tu lakini hasa wanawake changamoto nyingi sana. Aa, za kupata au podcast sana watu na maisha mazuri mtandaoni Tumona kama sanaana yakuafanya mauaawanawake mcangamoto sharif tunajua kabisa Hei ni mtu ambaye asiyeona lakini anafanya mambo makubwa sana kwa kupitia kufahamika zaidi na watu wengi hata kusaidika pale sababu unajua mambo makubwa lakini changamoto na ouwa a cangamotoapana pale wo kukosa vifaa kufanya kazi lakini ya imani pamoja na timu nzima imani wamefanya kazi kubwa sana uwa a yumfanashariuupata uh, msad na kusonga mbele habari naitwa leria gabriel ni mmoja wa wafuatiliaji wa yaima kwa kweli ni podcast nzuri imekuwa ikielimisha jamii watu mbalimbali wakifuatilia na mi nikiwa mmoja wao na imekuwa ikitoa taarifa mbalimbali ambazo hapo awali tulikuwa hatuzifahamu lakini kupitia s hii tunapata kuelimika kwa hiyo nimekuwa nikipata nafasi uh, huwa ninasikiliza hii kwa sababu pia um, imani amekuwa akinishirikisha ananitumia i kwa hiyo licha ya ubizi lakini nikipata nafasi huwa nasikiliza kuna baadhi ya vipindi, kuna baadhi ya vipindi ambavyo nilisikiliza mojawapo ni kipindi ambacho kilikuwa kinaeleza uh, matumizi ya mitandao ya kijamii aidha kibiashara ama matumizi binafsi ni namna gani unaweza kuwa katika mitandao yako ya kijamii na kuhakikisha watu wanakufuatilia wanapata taarifa ambazo unazitoa uh, anazitoa nyingine ambayo ilinivutia ni ya hivi karibuni ambayo ilikuwa inamhusisha uh, kijana ambaye ni ana u, uoni hafifu ambaye ni dj na amesomea waandishi wa habari kwa kweli ni, ni ambayo mimi ilin, ilinipa imani kubwa kwamba hivi nilivyo sitakiwi kukata tamaa yaani sitakiwi kuwa hata mzembe wa kuona kwamba mambo hayaendi hali ya kuwa kuna watu ambao wana matatizo labda ya viungo wana matatizo ni yani wana ulemavu wowote lakini bado wanapambana kufikia ndoto zao kwa hiyo nilitafakari sana nikajiuliza huyu dj yeye anaweza kuwa d na haoni anaweza kutumia kompyuta anaweza na amesoma uandishi wa habari amefaulu amemaliza sasa mimi nilivyo mzima hivi kwa nini bado ninaendelea kulalamika na kukata tamaa kwamba maisha siyawezi kwa hivyo ilinipa moyo kwamba natakiwa nipambane na pia kingine nikajifunza kwamba ni vizuri sisi kama jamii tuendelee kuwatia moyo na kuwapatia spoti wale watu ambao wanajituma licha ya kuwa bado wana ulemavu wa kitu chochote kile mimi nilizaliwa nikiwa vizuri kabisa mm. lakini nilipofika elfu mbili na kumi na mbili o nikapata changamoto ya macho. kazi yako ya udj ni rahisi ama ngumu kiasi gani ukizingatia na hivyo huonahaikuni athiri sana kisaikolojia lakini ni ukatili mkubwa sana litoke mimi nimpata elimu lakini wengi wanakumbana na changamoto ya kutokuwa na elimu hata yakuvitumia hivyo vifaa mm. vinaweza vikapatikana lakini pia elimu haipo kwa kwa watu walimu wanakusaidiaje darasani hasa katika swala zima la mawasiliano kuna mtu akaniambia wewe kipofu unaongea nini bwana unaacha mungu akujalie uone changamoto chua, wa saba, laptop ya vifaa sababu aio wawatuwanksada s ambkoaongeamuanoto vfa umtum p nach nmana kimaliza chumweziwasab ya kufanyia kazi This is Digit with Imani, Imani. The podcast Um, onaitwa um, binafsi nipenda sana epso yenu ya ambayo um, nifundisha insi ya kuna mitandao yan yakijamiikwajili ya kuuzaiashaa mbaznafanya jasiimawa i mdaamauui menijena nakufunkiekeea weza kutma mtandaoyanyakijaminaufakaaoan Um, mimi episodi yangu pendwa kabisa katika poast yadigettheimani um, ni episodi ya hooeanythi online ni episodi ambayo ilimlenga moja kwamoja kwasababu mii ni mfanyabiashara wa vitu mtandaoni vitu vikubwa kabisa ambayo kutoka katika hii episodi ya kwanza ni jinsi gani wafanyabiashara mtandaoni tanzania kuna mambo watunakosea ni mambo gani na jinsi ya lakini pia jinsi ya ya lakini jinsi kutengeneza mazingira mazuri ya mteja kukuamini na kuja kununua kitu ambayo so, ilinifunza lakini pia ili kuna vitu navijua, lakini mkazo. kwa sababu ni, ni, ni, ambacho ni nilipenda tunahitaji nyingi zaidi kuse, kuse na hivi vitu kama ambavyo vilivyoelekezwa katika hikuna watu wanafanya uh, hiikwa kutumia uh, p kwa uzoefu wako kuuza bidhaa kwapavlioinibidha really uh, kwa kwa kwenye WhatsApp, whatsapp kama una unaya kufanya kwenye mitandao halafu alafu napostbia kwenye status, inaweza ikafanya kazi kwa sababu kama umeweka mauzui ambayo yanajenga yanaelimisha yanatoa maana yanaonyesha thamani kwenye mitandao alafuuli kwenye mitandao ukasema mimsbiha ila na waiarji watu wanasema na mrangu ilionzangu inaweza ikafanya kazi aposema naoesza n aeesauna mlazimu watot eefat enyeuaaafaaasasais ikiwa hauna mpango mkakati wa kufanya hilicho kitu utakuwa unapoteza muda kwenyeamunaupoteza muda kwenye ap na mwisho siku utasa biashara hkiukweli ni episodi nyingi zimenibamba maana nimekuwa nikifatilia kila zikipostiwa lakini kuna moja ambayo niliona kwangu mimi kuna haja ya watu kuweza kuelewa ama kujua haki za kimitandao na hiyo kwa mada yake inasema kwamba kitu kama haki za mfungwa kupata uh, kupata taarifa za kidijitali ama kutumia uh, mitandao kitu kama hicho lakini kwa ni, ni inahusu wafungwa na matumizi ya internet uh, behind unaona bwana sasa kitu ambacho wengi hatujui tunaona kama vile mtu kufungwa ni ile kupoteza haki zake zote za kimsingi unaona lakini kumbe kufungwa kule ni ile ni kama ni correction facility ni ambapo sehemu mtu anatakiwa wa aende kujifunza ili abadilike tabia ama abadilishe tabia aliyoko nayo aje na mwenendo mpya sasa ili aweze kujifunza lazima kuna vitu avipate aone wengine wanafanyaje nini kinaendelea asikilize redio aangalie tv asome magazeti aangalie mitandaoni lakini anapokosa haki ya kupata taarifa za kimtandao anakuwa anapoteza vitu vingi sana kwahiyo ni miongoni mwa episode ambazo zilinibamba zilinikosha na hiyo ilitokana kwa sababu kuna mataifa mengine taifa kama kama norway Denmark, australia finland iceland wenzetu kule mtu gerezani anaenda anakuta gerezani kuna library ana aes ya vitabu vyote physics, mathematics sijuimsiju history nini ni kila kitu anakutana nacho pisodi ya kwanza kabisa ambayo nilifurahia na naikumbuka mpaka leo ni ile ambayo sio ya muda mrefu sana ulifanya na kala jeremaya nilifurahi kwa sababu kwanza ilikuwa inazungumza vitu vingi sana ambavyo kimsingi inakuwa ni ngumu sana mzazi kuvijua kwa mtoto wake nlike kama ambavyo huwa tuna watoto wetu nitakuposti nditakuposti tunaona watoto wengi sana wanaakaunt ic uh, mimi nilichojifunza ni kwamba inaweza sio kuwa sio vibaya kufanya hivyo lakini pia Um, ina kwa siku zausoni za mtoto kwaa hocote knaweza kutokea au mtoto taau u atakua e nafa ktoke a ne nafaa na e naaash umfanya akawa hayuko salama kwenye mitandao ya kijamii anaweza akajikuta anakuwa akiwa ana msongo tayari ana stress kwa hiyo nilichokiamua tu mimi kwamba nitajua nitabiliviki na hili haji kwa sababu ninajua uh, kwamba huu ni mtoto ana ana haki zake lakini pia ni binadamu ambaye atakuwa kwamba hakuna haja yoyote ya kuliwaisha jambo ambalo inaweza likasubiliwa akaifanya mwenyewe kwamfano swala la kuposti mtandaoni yeye atakuwa ataamua je ma- maisha yake ni sawa yee kwa sababu kuna watu mi nawajua wengi tu ambao hawako mtandaoni na hawataki kuwa mtandaoni maanaake ni kwamba hao watu wangekuwa wameamriwa akiwa wadogo kupostiwa kwamba walikuwa wameshalazimishwa maisha ambayo awayatakisnio kahio wangekuwa wangechukia wangekuwa wangechukia wanachokiona kwa hiyo mimi niliamua kwamba mtoto wangu sitaki kumposti mtandaoni na inadhani ni nimeweza mpaka sasa na miaka saba unaweza ukapichana naye hapo unamjua jina vizuri lakini utapichana naye hapo mju amandoyeethis is digit with th Uh, katika episode ambazo nilizifurahia kunahiya bultairan ambao ulifanya na kennedy mari e kutokana anafanya eh, kazi za specia kwenye mambo yasiadianini kenned naye pash kufanya naye kazi wakati naanza kabisa kwahiyo ni mtu fulani ambaye ana madini sana n ni, ni nzuri natamani hata mfanye tena eh, ya pili maana ana mambo mengi sana ambao pia hata hakuyamalizia au hakuyafafanua kutokanana aidha kwa muda aa, au pia plani zenu ku, kuepusha kufanya epsod ziwe ndefu sana lakini ikuwa ni bonge moja yaepsod hizi ni baadhi tu ya feedback kutoka kwa wasikilizaji wetu wachache lakini na kualika uendelee kutu, kututumia mrejesho uh, kwa njia ya meseji kwa njia ya ujumbe na hata kwa voicnot kubwa tu ni kuahidi kwamba tuna kuahidi makubwa sana kutokea hapa digit with imani ninakuomba sana uendelee kuwa mdau wetu uendelee kuwa balozi wetu unaposikiliza ukielimika ama ukiburudika ama ukipata mchongo basi usisite kuwatumia watu wengine lakini pia kwa nafasi ya kipekee ni kushukuru wewe ambaye ulitenga muda wako na kukubali kuketi hapa kwenye digit with imani na kushea na sisi uzoefu wako kushea na sisi elimu kutuambia mtazamo wako na mambo mengine mengi wewe umeleta kwa watu wengi sana ambao wameweza kusikiliza kuna watu wamechukua hatua kuna watu wameweza kupata elimu na kuna watu hata wamepata michongo lakini pia kuna watu wameweza kubadilisha mionekano kabisa ya kurasa zao za mitandao ya kijamii niseme tu na kuomba sana sana uendelee kuwa mdau wetu uendelee kuwa msikilizaji wetu lakini pia uendelee kuwa barozi wetu mzuri mambo mazuri yanakuja kutokea hapa digit with imani hapybtday dit with imai hapy1i ya aniversay digt with mani