ukatili wa kijinsia mtandaoni ni unyanyasaji unaotendeka kwa kutumia teknolojia za kidigitali mtu anaweza kufanyiwa ukatili huu kwenye mitandao ya kijamii majukwaa ya kutuma ujumbe michezo ya kubahatisha majukwaa ya michezo mtandaoni yani games na hata kwenye simu za mkononi ukatili huu huwa na tabia ya kujirudia lengo likiwa ni kutisha kukasirisha au kuwaibisha wale wanaolengwa mifano ya matendo ya ukatili wa kijinsia mtandaoni ni pamoja na kueneza uongo na hata kutuma picha au video za aibu za mtu fulani kwenye mitandao ya kijamii kutoa maoni au komenti mbaya kwenye ukurasa wa mtu na kadhalika aidha wahalifu hutumia ujumbe picha au video za kuumiza matusi au vitisho kupitia mifumo ya ujumbe na kutuma ujumbe mbaya kwa wengine kwa niaba yao au kupitia akaunti za kugushi licha ya kuwa ukatili huu huwapata wanaume na wanawake lakini ripoti mbalimbali zinaeleza kuwa wasichana na wanawake ndio wanakumbana zaidi na vitendo vya ukatili mtandaoni ukilinganisha na wanaume taasisi ya kimataifa ya sera bora kwa maisha bora oecd katika moja ya andiko lake kuhusu maisha katika zama za kidijitali la mw2019 inaeleza kuwa wasichana wanapata ukatili wa kijinsia mtandaoni mara mbili zaidi ya wenzao wa kiume kuongezeka kwa vitendo vya ukatili wa mtandaoni kwa wanawake unachangiwa kwa sehemu kubwa na ukosefu wa elimu ya matumizi sahihi ya yanne na kutawala kwa mfumo dume ambao wahalifu huendeleza hadi mtandaoni ili kushusha hadhi ya kundi hilo muhimu kwenye jamii kwa sasa dunia inaadhimisha siku kst za wanaharakati dhidi ya ukatili wa kijinsia na leo katika episodi hii na kukutanisha na msichana tarimo ambaye ni mtunisha misuli lakini kazi na kipaji chake hiki kimemletea madhira mbalimbali mbali kutokana na koment za watu na habari na mtazamo hasi wa baadhi ya wanajamii juu yake leo anatuhadithia changamoto yanazokutana nazo, nazo mtandaoni na namna anavyopambana kukabiliana nazo Loveness, karibu kwenye dim umejiskiaje leo kuwepo hapa kwenyedukw <laughs> <laughs> zaidi kwanza mi nimefurahi kwamba ni shabiki wa simba mm. na mimi pia nisimo fani labda kwa kuanza hmm. unajisikiaje umaarufu uh, uliopata siku za hivikaibui s namshukuru mungu kwa sababu sikutegemea siku wala si kufikiria hmm. yeah. sikuwahi kufikiria wala kutegemea ila namshukuru mungu Nen, tunapambana hmm. naenda saawate imeupokea vizuri hmm. kwa mikono miwili eh, watanzania kunifahamu na watu wengine kunifahamu hmm. sio kitu kidogo c kuna mtu sahizi hafahamu hata umaarufu umekujaje we ni nani mi natamani utuambie uh, loveness, ni nani na anafanya nini huu uh, maarufu limeupata kwa ajili ya michezo ya yeah, ni kazi ambayo unaifanya na ni kazi ambayo unaipenda kutoka rooni kabisa yeah, mimi ni bodybuilda y yeah, yeah, mi ni bodybuilda mpenda michezo yes tukitafsiri kwa kiswahilid mm. ni mtengeneza mwiliutengenezaji wa mwilizaji wa mwili, yes. wa mwili. Yeah. Uh, mtu akikuona na kweli mwili wako umetengenezekasw mm, uh, ulianzaje hii kara y yeah, uh, ilianza kwenye tbal unajua mpenda michezo nimpenda michezo tu nilianzia kwenye bmechea sanalanishakua mzenishakua mzee sah ti na kumika eh, ah. napenda sana kchea3alafu <laughs> ah, ah, una <laughs> muda mwingi sijafanya mazoezi hayo sasa unajua tena tunabeba tuoaes Yeah. hapa kwenye digit diitthmani tunazungumzia sana mambo ya ukatili wa mtandaoni uh, fursa za kidijitali yeah. uh, lakini pia mambo ya sheria labda na zinazohusiana na maswala ya mitandao ya yeah. kijamii uh, nimeona kuna en nyingi mbaya mm. kuhusiana na mwonekano wako mm-hmm. wengine wnginni watu wanaongea mengi wengine uh, bwana wewe ni mwanaume wanaume na wanakuja wee ni mwenzetu na vitu vingine mm-hmm. unajisikiaje na unazipokea vipi za mtindohuo Uh, nimetuliza akili sana kusema la ukweli kwa sababu kila mtu anauhurwa kusema anachokjisikia na vile anavoona yeye so imeniumiza kwa kiasi fulani lakini nazidi kupambana nazo tu kwa sababu bila wao pia labda nisingejulikana wao wanaleta chachu nzima ya mimi kujulikana zaidi but inaniumiza kusema laukweli kwa sababu da nah, yani mtu unakuwa unajielezea mpaka basi sasa yani inakatisha tamaa lakini hapana hichi ni kipaji ambacho mwenyezimungu amenipa lazima nikiendeleze noatwtlicha ya kwamba umezipokea na kama ulivyosema zinakuumiza mm. unafahamu kwamba et nyingi mbaya ambazo zinatolewa na watu mtandaoni wengi wanafanya uvunjifu wa sherianaffm yeah, nafaham kuwa nikosa nafahamu, nafahamu, nafahamu. umeshachukua hatua zozote za kisheria labda kwa yeyote ambaye amefanya uh, kama kukutukana mtandaoni kama hivoapana sijachukua hatuayote mungu atanilipia <laughs> e, kusema kweli mwenyezimungu atanilipia kwa sababu mm. nikisema nianze ntakimbizana na watu wangapi mm. e, kwa sababu ni wengi sana ambao wanaweka omenti mbaya siwezi kumshtaki kila mtu siwezi mungu tu ndo atakaenilipia na mungu ndo atakaedhirisha ukuu wake juu yangu mimi kwa kunipeti kipaji Yeah. wewe kama wewe unafahamu sheria labda ambazo zinahusiana na majukwaa yetu ya kidigitali na mitandao ya kijamii kwa tanzaniahapo imefapo mm. imef okay. yeah. unadhani ni kweli haushtaki kwa sababu umemwachia mungu ama kwa sababu aufahamu maswala ya sheria yani yeah, hivyo vitu viwili vinahusika mm. yeah, sifahamu maswala ya sheria na ndio mana anashindwa pa kuanzia yanajikuta yeah, tu nasema ah, mungu tu ndo atanli kwa sababu sijui kitu chochote kuhusu sheria kwa maswala zima ya kuabusi mtu mitandaoni okay. yeah. uh, ment ni nyingi kama ambavyo tumesema sio tu kwenye ukurasa wako hata mm. ukienda kwenye mdia nyingine ambazo zimekufanyia mahojiano mm. na mm. vitu vingine mm. mm. uh, ni komenti gani ambayo ukiiona imekuumiza zaidi as siwezi kuitamka kwa sababu itakuwa nitaharibu maadili sasa hapa mm-hmm. tanzania lakini i kuna komenti zaidi ya hata ishirini ni mbaya yani mbaya mbovu kabisa mm-hmm. imeniumiza lakini sasa nitafanyaje badh yamna mtu anakutukana amekushambulia lakini o unakuja unamjibu kwa ustaarabu sana mm. unamwambia tu labda anamwachia mungu mm. ama sawa nashukuru mm. ama okay asante mm. kitu ambacho watu wengi hawawezi nini siri ya kuwa, kuwa hambo namna hii mm. na kuwajibu watu kiustaarabu licha ya kwamba wanakushambulia mtandau hiyo ni nizamu ambayo watu wengi wafanya mazoezi tunayo mm. ya hiyo ni, nizamu ambayo tumejengewa kwenye mazoezi ndani ya mazoezi sisi sio wagomvi kabisa mm. na hiyo yani huwa mtu akikufanyia mabaya hurudishi kwa mabaya mm. yes yani hiyo ni nidhamu ambayo iko kwenye mazoezi mtu yeyote chunguza mtu yeyote ambaye anafanya mazoezi huwa tuna hiyo nidhamu mm. sn yes, yes. yani, tunakumbuka sana hicho kitu mtu akikuambia kitu kibaya huruhusii kumrudishia yes, yes. imependa sana iyo. Mm. l wewe umekuwa ni mtunisha misuli labda naweza kusema ni wachache kwa Deo. wale ambao wapo tanzania lakini umekuwa na uzoefu kwa nchi nyingine na umeenda kenya Deo. umeenda nchi nyingine kadhaa kama mwaka219 umeshinda taji na vitu vingine natamani kufahamu uzoefu kutoka Deo. kwa watunisha misuli wenzio wanapitia pia ambacho unakipitia wewe hapana si kweli ili swala lipo tanzania peke yake hili swalasnaniskitisha ah, sana yani hili swala ilipo tanzania peke yake sasa sielewi ni, ah, ni, ni, ni, ni maadili ya kitanzania au isijui tunafeli wapiusaa kwasababu p poenda kushiriki kenya imenda kushiriki enwanz tu mchanzawanake kuvi na kuonyesha k i iaio i sheria yai ni lazima uvae bikini hicho kitu cha kwanza kitu cha pili uh, watu wa kule wanaelewa sana ma, ma, kuhusu maswala mazima ya michezo tena wanatetesa na wanawake ya, kitu ambacho tanzania hakuna sasa nilikuwa naona kama kamanani eh, uh, uongozi mzima wa michezo baraza la michezo hebu lifuatilia hili swala E, tuache kunyoshoa vidole sisa wana michezo tena upande huu wa kwangu kabisa tuache kunywsha vidole huu ni mchezo kama mchezo mwingine na ni ajira pia e, tukisimamiwa vizuri tunapata pesa na tutaenda nje kushiriki michezo ya kuhusu tinshaja misuli kwa sababu kategori zipo nyingi kuna bikini kuna figa kunae na kuna kunau es uh, mm. natamani kujua pia hapo hapo umeshaniambia kwamba wenzako wengine mm. nchi nyingine mm. hawapitii hikina uenda wakipitia labda sheria zinachukuliwa ha unadhani uh, kwa tanzania tunafeli wapi halo yani kwa kweli sijui sijui mm. sijui ni chama kimesinzia au sijui ni shida ni nini sijaelewa kwa sasa yaani bado kabisa sijaelewa yani nanifanya mi nachanganyikiwa sielei kwa sababu gani tunakuwa hivi unaani uelewa uh, unadhani wewe lapis, wewe kama wewe unahitaji uh, elimu ama ujuzi zaidi kuhusiana na mitandao ya kijamii na majukwaa ya kihipitali like, uh, u- unahitaji elimu zaidi ama unadhani uelewa ulionao unatosha lik unaweza kupambana na hizi kashikashi ambazo hata sasa bado unazipitielimu inahitajika mm. bado sana elimu inahitajika yeah, nahitaji elimu zaidi kusema nakweli mm. yeah. okay. um, hauhitaji hata mwanasheria labda <laughs> yeah, okuz yani, kama saahii niko peke yangu napambana peke yangu kuwa na mwanasheria ni kitu kizuri kuwa na ni kitu kizuri kuwa na usimamizi yani kwa ujumla ka sababu tayari mimi nina kitu ndani yangu nahitaji sasa watu wakuniongoza namna tutakavonyanyua nchi yetu kwa ajili ya kupitia hiki kitu ambacho niko nacho lakini mpaka sasahivi niko peke angu naonekana ndio kwenye mitandao naojiwa sana lakini bado watu wakokimya Eh, watu wako kimya bado mm. eh, niko peke yangu mpaka saahii inawezekana ukawa uka mwenyeja wangoakaribu <laughs> yeah, yeah. sanamimi sana. uh, we- nimeanza kuona yako kuanzia mwaka 29 mm. labda ulianza mapema kabla b9 ama 29 ndo ukawa umeshatoka tuse uh, 29 ilivyoanzishwa tu kwa sababu nilikuwa tayari niko ndani ya michezo mm. ilivyoanzishwa tu mii nikawa nimetokea E, nikaaply na mimi nikajoin walikuja wasichana zaidi ya 15 tukachujachujwa pa tukabaki kama nane hivi yes sasa tulivyomaliza tu mashindano na korona ilivyokuja kila kitu kikawa kimeharibika ahisi na niliona kuna dada mtandaoni amejirkd d anasema kwamba we ni mumewe nanini ulivyoona ile ideo ulijiskiajnaona hapa nimeongea na, na rafiki zako ambao mm. nafanyahute mazoezi mm. wamesikitika sana na ile deo na wanasema mko pamoja na kila kitu mm. wewe kama ulivoona hiyo ulijiskinilijisikia ah, vibaya hule ni umaskini wa akili tu mm. akufikiria ah, vizuri na aliyemshauri nazani alimshauri vibaya hapa bongo kuna upuuzi mwingi wa kusema kutembelea nyota ya mtu au kutafuta kiki au kupelekwa mjini sasa una vtu vigine nataktu aangaimndokan eh, nidokanza na maisha donataka kuyaanza maishasa eh, mtu anatokeanaanzakusemakitu kma kilnajuakunawatu ambao wamemona ni mpuuzi na kuna watu ambao wamemwamini kwa sababu hawanijui hiyo yeah. nao nikasema namwachia mungu sababu alinitafuta na, na kunomba msamaha hata chombo cha habari kilichomoji pia nao alinitafuta wakanomba msamaha basi maisha yaendelee mtu akitambua makosa akiomba msamaha anasamewa simjui kabisa mm. kabisa wala si kumwona nimona kwenye mtandaoniliwataut okay. yeah ikawambia huyo msichana mlienda kumuoji ni nani na mlikubalij kumuoji huy mtu kama huyo bila kupata maelekezo kutoka wanu asaabu nyinyi mlikuja tena walikua ofisini mlikuja kuchukua maelezo yangu kufanya mnanifaham nanamba zangu mnazo amekuja yeye kwanini msingenipigia m mimi? kaniimsingenirudia mimikwahiyo yeah. pale walitambua makosa yao wakanomba msamaha nam kasema saa asabauwametambua makosayao enombamsamaha nikaachana nao baada ya kuwasamehe makubaliano yani walikuwaji wafute ile video ama iendelee tu kuwepo yes ifutwe kwa sababu wao walisema kwamba watatengeneza wata, wata video moja ya kuomba msamaha nikawambia basi ile nyingine ifutwe wakasema sawa watafuta sasa sikufuatilia tena s yes, hiyo ya kuomba msamaha nimeionaca nimeingia kuwa sio mtu wa mitandao sana imeingia kwenye nini ikk uh-huh. na yub kidogo ndo naanzaanza kutupiatupia vipichana mm. mm. okay. mm. utafikiria labda kuongeza mitandao mingine kama ya yeah, nafikiri hivyo ndo uongozi sasa ndo nahitaji uongozi sasa wakunipsh uh-huh. wakuni kidogo ya wakunisukuma kidogotgem sasa uto ya kwenye upande wa kazi bna mi natamani tuwe walimu wengi wajitokeze tu ambao wanaidia au waendelee kusoma kuhusu swala zima la fitness, tuweze kupata ajira kuna wamama kibao wanahitaji mazoezi wako nyumbani ambao wwapendi kujichanganya pia na wanaume wakiwa hiyo yeah. Ye, ni ajira pia uaminifu yeah. yes, yes. ni kitu muhimu kwahiyo wajitokeze tujue tunasaidianaje kama tutashindwa tutaenda baraza la michezo wajue watatusaidiaje Eh, atlist hata kuwe na shule hapo tanzania hakuna shule ya matrena hakuna hmm. kenya ipo eh, au watu wanasoma mitandaoni hmm. lakini hakuna yaani hakuna kabisa shule ya kufundisha mae hakuna tanzaniaua wacha a wanakuawaatamau yes. uh, mimi wanakuja wengi lakini wengi bado wanajificha hmm. awako huru hmm. wengi bado wanajificha yani wanaile sijui nikwambiaji vile nanyoshewa mimi vidori na kusemwa vibaya kile kitu kinawaathiri pia maana muda mwingi unakuta wanajifungia mm-hmm. e, wanakuwa uh, uh, ni watu wa kukaa nyumbani tu muda wote hivomimi ni kushukuru sana uh, kwa kujumuika nasi leo hapa kwenyeimani labda kwa kumalizia nataka kusikia neno lako la mwisho hasa kuhusiana na namna watu ambavyo wanaku, wanaku, wanaku mtandaoni mm. mimi ni mtu mzuri sana eh? ni mtu mwenye amani nafanya kazi yangu vizuri mm. e, sina maneno na mtu mm. na sipendi kabisa kusema akeli sipendi kabisa usimnyoshee mtu kidole wala usimseme mtu vibaya kila siku nasema tuoane yani katika shuhuli ambazo tunazofanya sau sifanye kitu kibaya ifanyituky asashooaa uimarisha ndoa zao kwa ajili ya vitambi vyaoembu tuache hii mambo bana tusapotiane kwenye hizi kazi leo nanyesha mimi kidole kesho ujui mwanao atafikia kwenye ishu gani ni upendo tu tunatakiwa tudumishe upendo maisha yasonge hivo minakushukuru san na nimependa wito wako wa mwisho mm-hmm. iope siku nyingine tutakualika tena kwenye digit withimani na utatupa exeien zaidi kama watu watakuwa amebadikbihis is diit witnikiwa ni bado niko hapa formula 1 fin posta jijini daressalam mahali ambapo hupatumia kufanya mazoezi nakutana na rafiki zake wao wananieleza mtazamo walionao juu ya lavness lakini pia mapokeo yao kuhusiana na na habari mbaya ambazo zinasambazwa mtandaoni kuhusu unavokutana na Loveness. kwanza unapata una mshtuko unajiuliza huyu ni manamke mwanaume lakini kwa kuwa mimi namjua muda mrefu sana na napataka changamoto nyingi kutokana na wanawake wakimwona wanasema huyu ni mwanamke so, so mwanaume yani huyu ni mwanaume sio mwanamke ila mimi lazima ni wakovisi kwamba huyu ni mwanamke mwenzetu msiangalie mavazi wala msishtuke jinsi anavyovaa lakini huyu ni mwanamke mwenzetu na wakija akabadilisha tunguo akaanza mazoezi utamwona kabisa huyu ni mwanamke lakini nilikuwa napataka changamoto vibaya mno yani wanakata kata, kata wengine wakikutana naye chooni mtoe mtoe mtoe huyu ni mwanaume kwa nini anaingia choo chetu nawaambia jamani kama yeye ni mwanaume asingepata choo chenu huyu ni mwanamke ni mwanamke mwenzenu bana ana nyonyo hana kifua shida ni nini nawambia mwenzenu anabeba vyuma yuko kwenye mashindano ya wanawake ebilda na anatumia hizi vidonge maana zinambadilisha lakini huyu ni mwanamke mwenzetu aiwezekani labda na jinsia nyingine nkawambia asa unamchunguza mtu kiasi kwamba yani mpaka anajihisi kwamba yee na yee haiko comfortable nawambiaga huu ni binadamu acheni kumchafua mtu kwa kuwa yeye mwonekano wake iko tofauti na wakoko wewe basi wewe hujapenda kubeba vyuma vingi wala kutaka mbanaanavaa bikini akienda kwenye body bld na kwa nini kitu situne kanii kitu cha wanaume kinajificha aiwezi kujificha e, basi yn lazima ni, wakonviz, ni wabembeleze ndo watakubali wengine wanakujampaka wanamkataanawapa ma zinaudhi kwa sababu huwezi kumjua mtu mpaka umkae naye umfahamu umwelewe lakini sio so mtu ambaye atabadilishwa na kitu chochote sababu ni mtu mtukwanza hatakam una hasira asia una stress yaume naan yani e masaaa ishia4 ana na furaha yani ukiona na sijawahi kuona ta siku moja kwamba anaudhiwe na mtu kwasababu ililekashalizui hata mtu akimwambia wewe ni mwanaume toka yani anacheka tu kwasababu unachoka kujieleza unachoka kila saa mimi ni mwanamke m mwanamke mi mwanamke kwa kuwa sisi tushamjua basi inatosha na watu wake ambayo watamjua pia watamjua yoyote ambaye hamfahamu kama anataka kumfahamu aje ah, amfate mwenyewe amjue basi tukicho lakini kwamba ataudhika na comments au angeudhika muda mrefu sana so leo kwakuwa labda kapata tu famous lakini hapana angeudhika kwa sababu bahala anapoenda lazima aende sehemu ya wanawake hawezi kuingia cacho cha anawak nacho cha wanaum na awezikuingia cho cha wanaume na mda wote anaeza akaingia mdaawae akafanya mazoei akaaakafanyamazoezi lakini lazima aende cho cha wanawake socho cha wanaume usimjaji mtu kwasababu kila binadamu ana makosa yake kila binadamu ana udhaifu wake kila binadamu ana mwonekano wake tofauti anaye jji ni mungu sio wewe Mm. lns ni ni ni m, ni mtu mwenzetu wa mazoezi yani ni tunafanya naye mazoezi hapa uh, ladies time ni mwanamke mwenzetu na tum, tuko kwa sababu sisi imani yetu haturuhusii kufanya, kufanya mazoezi na wanaume so tunafanya mazoezi wanawake watupu Loveness, ni mwanamke mwenzetu tuko naye hapa tunafanya naye mazoezi okay. hivi uh, sasahivi amejulikana sana na watu wengi wamekuwa na mtazamo tofauti kutokana na mwonekano wake kwenye mitandao ya kijamii ment zimekuwa za aina tofauti tofauti mm-hmm. nyinyi kama rafiki zake na mnafanya naye hapa mazoezi mmezipokeaje na labda mnamsaidiaje kuhakikisha kwamba haathiriki na zile ent na anaendelea kufanya kitu anachokifanya sisi um, zimetukwaza so mimi peke yangu tupo wengi zimetukwaza kusema kweli kama yule mwanamke aliotokea akasema yeye ni, ni, ni amezaa na na ana watoto naye ikiwa sisi tunajua ni mwanamke na tukiwa tusemi kwamba ni yani, tunasema tu jujuu kama ni mwanamke maanake tuna uhakika kama ni mwanamke mwenzetu um, imetukwaza na imetukera hatujapenda hatujapendezewa kwayo sisi tume tumemcomfort loveness a, awe yani achukulie kawaida kwa sababu kiwalisia yani mtu yoyote hawezi ikampendezea na si, kama sisi haijatupendezea sidhani kama yee itampendezea kwa hiyo tumemcomfort nyinyi kama rafiki zake uh, licha ya kumfot uh, mm-hmm. kwamba aendelee na kile anachokifanya kuna mm-hmm. chochote ambacho amemshauri jinsi ya kuchukulia zile oment kwa sababu kila akiposti kitu lazima kuna mtu wawili ama watatu watakuja na oment kama zii um, s- kwa sababu yeye ye mwenyewe kajikubali na familia imemkubali na watu wanaomzunguka wamemkubali sidhani kama kuna shida kwa sababu tayari so kama ndo imeanza yajaanza hivi leo kwa sababu yupo hapa mda um, mrefu hataakishuka sisi tunavyojifunika tukionekana na nayeye anaonekana kama mwanaume lakini sisi tunajua ni mwanamke kwa hiyo na yeye tumemjengea ile akiwa yani, yani anyway, na sisi na akiwa nje ya eneo hili tukiwa na e, sisi tukiwa tumevaa hivi yeye akiwa yuko hivo nomo kwahiyo yani, ni yani yupo huru kwyo hizo sidhani kama ni changamoto kwakeyni na no yani, si, yeye mwenyee kwanza ni mtu ambaye ni, ni anafuraha muda wote kwa sababu akiingia jim akikuta ufanye mazoezi yani atakushtua we vipi yani hivo utajikuta tuko kwenye muda ya kufanya mazoezi kama ilivyo kwa aina nyingine za ukatili ukatili wa mtandaoni una madhara mbalimbali mbali ikiwemo kusababisha msongo wa mawazo kumpotezea mwanamke mwelekeo katika maisha na hata kujiua pia unajenga hofu na kuvunja moyo wa mwanamke kushiriki kwenye shughuli za kijamii ngazi za uongozi na maamuzi wa kihofia kudhalilishwa na kutwezwa utu wao ripoti ya utafiti wa uhuru wa kuwa mtandaoni wa shirika la kimataifa linaloshughulikia maswala ya watoto na wasichana la plan international ya mwaka 220 inaeleza kuwa ukatili wa mtandaoni umechangia asilimia 19 ya wasichana duniani kupunguza ama kuacha kabisa kutumia mitandao ya kijamii huku asilimia 12 wakibadilisha namna ya kuwasilisha mawazo yao wanapokuwa mtandaoni hali hiyo inachangia kuwafanya wasichana kutokuwa na nguvu katika ulimwengu wa kidijitali na kuathiri uwezo wao wa kuonekana sikilizwa na kutumia vizuri fursa za mtandaoni sasa ufanye nini pindi unapokutana na ukatili wa mtandaoni umoja wa mataifa un katika mmoja ya maandiko yake kuhusu ukatili wa kijinsia unaeleza kuwa ni muhimu kwa wahanga wa ukatili huu kutoka akimya wafanyiwapo uonevu mtandaoni hatua ya kwanza ni kutafuta msaada kutoka kwa mtu unayemwamini kama vile wazazi rafiki mwanafamilia au mtu mzima mwingine unayemwamini ikiwa uko shuleni au chuoni unaweza kuwasiliana na mshauri au mwalimu unayempenda na unaweza kufanya hivi kwa njia ya mtandao ama ana kwa ana ikiwa uonevu unafanyika kwenye mtandao wa kijamii toa taarifa kwa wamiliki wa mtandao husika kuhusu udhalilishaji uliofanyiwa ili akaunti ya mhusika isimamishwe na kuzuia kusambaa kwa maudhui mabaya ni ni kukusanya na kuhifadhi iwe ni ujumbe mfupi au idiyohatu nyinin ukusany asa ambacho kimekuwa kikiendelea ikiwa uko katika hatari na unahitaji jambo hilo kutatuliwa kwa dharura basi unapaswa kuwasiliana na polisi au huduma za dharura katika eneo lako katika siku hizi 1st za uanaharakati dhidi ya ukatili wa kijinsia tuendelee kwa pamoja kupingana na ukatili wa kijinsia mtandaoni kwa wanawake na wanaume mimi ni imani henrik na hii ni digit with imani tukutane katika withmaeukutane atii With E Money, The podcast. The podcast.