Shalom. karibu kwenye bintus uko namii mwenyevioko peno masenga mahali ambapo unatarajia kujifunza mambo makuu mawili ya msingi kwenye maisha ya binti yani swala zima la useja au snn pamoja na kusudi la mungu kwenye maisha ya binti karibu utajifunza maarifa hayo mbalimbali kupitia zetu ambazo zitakuwa zikirushwa kila wiki karibu sana tarajia kujifunza tarajia kupata ufahamu tarajia kuelimika tarajia kutiwa moyo karibu sana mungu a so kwa neema ya mungu tunamshukuru kwamba leo ni episdeti ya pili sifa na utukufu kwa yesu kristo kwa kakutuwezesha kufika siku ya leo na siku ya leo tutaangalia sababu tatu kwa nini wewe ni wathamani au kwa nini wewe ni wamuhimu sababu ya kwanza umeumbwa kwa sura na kwa mfano wa mungu uh, wewe kama mwanadamu mungu alipokuleta duniani alitumia muda wake tafakari zake pamoja na ubunifu wake ili kukunda hivyo ulivyo na hilo si jambo la kawaida si jambo la kuchukulia kawaida hata kidogo kama mungu aliamua kujitoa ka basi kwa hakika huyo ni thamani sidhani mungu mkuu na mwenye uweza namna hii angeweza kutumia muda wake kuunda kitu ambacho hakina msingi au hakina maana kwake kwa hapana hivi umeshawahi kujiuliza au umegundua kwamba vitu vyote vilivyoumbwa na mungu viliumbwa kwa kutumia neno yani mungu alitamka kiwe kitu fulani na kikawa liwe jambo fulani na likawa isipokuwa mwanadamu mwanadamu aliumbwa kwa neno mwanadamu sorry mwanadamu hakuumbwa kwa neno mwanadamu aliumbwa kupitia taswira yake yeye mungu mwenyewe unajua kuwa uumbaji wako ulihusisha kikao cha utatu mtakatifu unajua kuumbwa kwako haikuwa tu kama kamapekt nyingine ambazo mungu alifanya za uumbaji hapana ulimhusisha mungu katika ukamilifu wake yaani mungu baba mungu mwana na mungu rao mtakatifu katika kukuumba mwanzo sura ya kwanza mstari wa ishirini na sitaa unasema mungu akasema na mtu kwa mfano wetu kwa sura yetu natumfanye mtu kwa mfano wetu kwa sura yetu ndio inaporudi kuambia kwamba viumbe au vitu vingine vyote viniumbwa kwa neno isipokuwa wewe mwanadamu mungu alikuumba kupitia taswira yake yeye mwenyewe kama mungu je si jambo la heshima na fahari kwako huoni kama ni jambo la kujivunia asema mungu atusaidia sana kutambua thamani yetu kupitia jambo hili dogo tu ya kwamba mungu hakutamka tu na uwepo upendo na awepo upendo hapana bali alichukua muda wake akaniumba au akakuumba akitumia akijitumia yeye mwenyewe kama uvio wa uumbaji wako wewe apili, wewe ni wathamani sana sababu ya pili wewe ni wathamani ni bwana yesu kristo alikufa msalabani kwa ajili yako ili uwe na uzima wa milele sasa baada ya mungu kumwumba mwanadamu mpango wake baada ya uumbaji ulihusisha yeye mungu kuwa na mahusiano na mwanadamu aliye mkamilifu mwanadamu ataku, ambaye atakuwa na mahusiano ya moja kwa moja na yeye mwenyewe mungu lakini kwa bahati mbaya baada ya lile anguko baada ya adam na hawa kula liletunda kutoka kwenye ule mti wa ujuzi wa mema na wabaya baada kutokana na, na kudanganywa na ibilisi ushirika wake na mwana, na mungu ukafa kutokana na hiyo dhambi kwa hivyo basi kwa ajili ya hayo mambo mungu angeweza kusema ok mimi na mwanadamu naomba ni tu na mambo ya mwanadamu pengine angeweza hata kuanza upya kwa sababu hakuna linaloshindikana kwa mungu yote anawezekana kwake lakini kwa sababu ya ile ambayo ilikuwepo kati ya mwanadamu na mungu mwenyewe ya kwamba ya kwamba aliumbwa kupitia sura yake na mfano wake na kwa huruma na rehema zake yeye mungu kwetu sisi wanadamu hakutukatia tamaa ndipo ukazaliwa ule mpango wa kumkomboa mwanadamu kutoka kwenye hii dhambi ndipo ule mpango wa kumkomboa ulipozaliwa sasa ili kuonyesha jinsi gani anampenda mwanadamu ikamlazimu mungu akaamua kumtoa mwanawake wa pekee ili afanyike sadaka na kuifutilia mbali dhambi moja kwa moja kwake yeye atakayemwamini huyo mwanaye ambaye ni yesu kristo kwa sababu kabla ya kuja kwa yesu kristo wanadamu waliitoa sadaka za wanyama kila mwaka ili kuificha kuifunika ile dhambi yao mbele za mungu lakini kama tunavyoona halikuwa ni suruhisho la muda mrefu ilikuwa ni kuifunika ile dhambi kwa muda fulani na wangelazimika tena kuchinja tena wanyama kutoa kama sadaka ili kuifunika ile dhambi lakini bwana yesu kristo yaani mwana wa mungu yeye alikuja kuifutilia moja kwa moja dhambi zetu mbele za mungu kwa wao watakaomwamini so tunaweza tukaona hapa kuna upendo wa kweli unaonekana katika matendo ya kujitoa na mungu amekuwa kinara katika hilo kwa kuonyesha mfano kupitia yesu kristo je Ye, si fahari mungu kumtoa sadaka mwanawe kwa ajili yako je unadhani wewe si muhimu baada ya kugundua hili hebu e, jiulize kama nilivyosema awali baada ya mwanadamu baada ya adamu na hawa kuingia katika anguko baada ya kumtenda mungu dhambi mungu anaweza kusema basi mimi na mwanadamu biashara mi na mwanadamu neishia hapa naweza kuamua kwanza upya lakini hapana mungu anaamua kurudi tena kwetu kwa sababu ya namna ambavyo amejiunga pamoja na sisi ile iliyopo kati yetu sisi na mungu kwa sababu tumeubwa kwa sura na mfano wake hatukutamkwa tu tuwepo hapana mungu alichukua muda wake kutuunda na kututengeneza na, kutu, na kutuumba mungu anaamua hapana lazima niwakomboe wakomboe wanadamu hiyo inaonyesha jinsi gani sisi ni wamuhimu hivi ni nani mwingine anaweza kufanya hivyo kibinadamu ni mzazi gani anaweza akamtoa mtoto wake sadaka tena kwa ajili ya mtu ambaye hana hata uhakika kama mtu huyo atatambua thamani ya sadaka hiyo na kuokoka nani anaweza kufanya hivyo hayupo ni mungu peke yake ni mungu peke yake ndiye anajua thamani yetu sisi ndio maana katika kuitambua thamani yetu sisi namna anavyotupenda na, na kututhamini na kutujali anaamua kumtoa mwanaye wapikii unafikiri ilikuwa ni rahisi bwana yesu kutoka katika kiti cha enzi na kushuka duniani akazaliwa kama mwanadamu azaliwe kama sisi mwanadamu katika mazingira ambayo kimsingi hayakuwa yanashawisha uyo anavutia kwa kweli kasame kama mwanadamu mwenye hali ya chini unadhani ni kitu kidogo biblia iko wazi naye akaona ukoakaona uko kushikamana nako aka, akaona kushikamana na kushika ule utukufu na ule uungu si kitu bali akaamua kuja duniani ili atuokoe katika dhambi zetu je huwa si upendo wakweli si upendo au namna ya kushangaza mungu anatupenda sana anatupenda sana kuliko tunaweza kufikiri na atusaidie kutambua huo upendo wake kwetu biblia katika kitabu cha yoana sura ya tatu mstari wa inasema kwa maana jinsi hii mungu aliupenda ulimwengu hata akamtoa mwanawe pekee ili kila mtu amwaminie asipotee bali awe na uzima wa milele mstari wa kumi na maana mungu hakumtuma mwana ulimwenguni ili auhukumu ulimwengu bali ulimwengu uokolewe katika yeye tukitaka kujua jinsi ambavyo bwana yesu aliona namna gani wewe ni wathamani hata akakubali kuja kufia msalabani tunaweza tukaligundua ili kupitia kitabu cha wafilipi sura ya pili mstari wa mstari wa mstari wa... Yes, mstari wa tano iweni na nia hiyo hiyo ndani yenu ambayo ilikuwamo pia ndani ya kristo yesu ambaye mstari wa sita ambaye yeye mwanzo alikuwa yuna namna ya mungu naye hakuona kule kuwa sawa na mungu kuwa ni kitu cha kushikamana nacho bali alijifanya kuwa hana utukufu akatoa namna ya mtumwa akawa ana mfano wa wanadamu tena mstari wa nane tena alipoonekana ana ubwa kama mwanadamu alijinyenyekeza akawa mtii hata mauti naam mauti ya msalaba unaona ambavyo mwana yesu alijitoa kwa ajili yako yaani akaona kule kuwa sawa na mungu si kitu cha kujishikilia nacho akashuka kutoka kwenye kile kiti cha nsi akakubali kuja duniani akazaliwa kama mwanadamu tena katika hali ya utumwa mtu wa kawaida sana kwa ajili yako ah. mungu atusaidia kutufunulia macho yetu na masiko yetu kutambua ikwa gani ambavyo mungu ametupenda hata akatutolea akamtoa mwana wa pekee bana yesu Christo kwa ajili yetu sababu ya tatu kwenimi, thamani, kwa nini wewe ni wa thamani ni kwamba umeumbwa kwa ajili ya kusudi maalum wakati unazaliwa wakati unakuja duniani kila binadamu ambaye yuko hai hata sasa yupo duniani kwa kusudi maalum sonilikuwa nasema kila mwanadamu wakati unazaliwa mungu hakuacha tu uzaliwe duniani alafu hiwo umezaliwa alafu uishi ufike umi fulani uhai wako ufike kikomo ufariki alafu basi hapana pamoja na kukumba wwe kama mwanadamu mungu hajakuleta duniani ili uwe mtu wa kawaida tu usiye na maana yoyote yaani ikisema hivi inamaanisha haiwezekani mungu atumie muda wake ujuzi wake ubunifu wake tafakari zake taswira yake yeye kukutengeneza wewe kukuumba kuumba wewe alafu huwe umekuja tu duniani ule kusiwe na sababu maalum kwa nini hue umekuja duniani hapana kusudi la mtu ni sababu ya mtu fulani kuwa duniani au ni sababu ya yeye kuwa hai kwa hiyo kila madadamu pasipo kujali rangi yake pasipo kujali jinsi yake pasipo kujali umri pasipo kujali hali ya kimwili pasipo kujali sura yake pasipo kujali kabila lake pasipo kujali utaifa wake pasipo kujali kiwango chake cha elimu pasipo kujali kiwango chake cha kiuchumi na sababu nyingine nyingi ambazo wanadamu wanazishikamanisha na uhai wa mwanadamu yupo duniani kwa sababu fulani maalum awe anajua hilo huyo mwanadamu au la lakini huo ndio ukweli na ndio uhalisia hakuna mwanadamu ambaye yuko hai bure hapana kila mwanadamu yuko hai yuko hapa duniani kwa sababu maalum na kusudi hilo linaweza kutambuliwa kupitia mungu pekee kwa sababu huyo mungu aliyekuumba ndiye anayejua kwa nini alikuleta duniani unajua limeimbuka wimbi la duniani watu kutafuta sababu kwanini wao wako hai na ni kitu kizuri sana kujaribu kutafuta kwanini uko hai kujua kwanini mungu amekuleta duniani kwanini uko hai sasa sasa changamoto au tatizo linakuja kwamba wengine wanajaribu kutafuta kwanini wako hai katika sehemu zisizo sahihi kutafuta naomba ni kuambie sehemu sahihi ya kutafuta kujua kwa nini uko hai kujua duniani kufanya nini ni kupitia kwa mungu yeyi pekee kwani yeye aliyekuumba ndiye anajua kwa nini amekuumba kwanini ameruhusu huko hai duniani mpaka leo ili kwanza kuliishi kusudi hilo mungu amehakikisha kila kinachohitajika wyo kuliishi kusudi lako kipo mungu amehakikisha kila unachohitaji kipo ndani yako na kuna vitu vikuu vitatu nafikiri ambavyo unavihitaji ili kuweza kuliishi ushuhudi wako kuna kipawa lakini pia afya au uzima na cha tatu ni muda na vyote hivi mungu amevitoa kwako bure kukuwezesha kukusaidia kuweza kuliishi usudi lake kwenye maisha yako hivyo unajisikiaje kujua kwamba mungu amekuamini kiasi cha kuwekeza kwako unajisikiaje kujua kwamba pamoja na matatizo yako pamoja na dhambi ulizonazo pamoja na namna ambavyo hujali uwepo wake kwenye maisha yako hutaki kumtafuta huna mpango naye au hata kama unaoshirika naye hauna nguvu kivile upo upo tu pamoja naye yote mungu bado ameweka hivyo vitu ndani yako ameweka hivyo vitu ndani yako bila kujali iposiku utachukua hatua ya kuliishi kusudi au la kwa sababu mwisho wa siku uamuzi bado hupo kwako wewe wewe ni mwanadamu ulembo na utashi una uwezo wa kuamua kufanya kitu au la sasa baada ya kuona mambo yote haya matatu je bado unaamini wewe sio wa thamani hapana huye ni wathamani ni wathamani sana mbele za macho ya mungu mungu akusaidia kutambua thamani yako kwake mungu akusaidia kupitia o wake mtakatifu kufungua masikio yako na macho yako ni namna gani mungu anakupenda na anakujali na anakuthamani ikiwa bwana yesu ni bwana mokozi wa maisha yako hongera kwa sababu umetambua thamani yako na umeamua kuishi ile thamani kutoka kwa mungu mwenyewe lakini ikiwa bwana yesu si bwana wa maisha yako unamuhitaji bwana yesu kristo maishani mwako nikwambie ni kweli pengine unachokila unachokihitaji kuyaishi aya maisha duniani pengine una kila aina ya mali pengine una kila aina na hadhi kama mwanadamu lakini ikiwa huna yesu kristo ni bure maisha haya bila bwana yesu ni bure maisha haya bila yesu ni bure sasa ikiwa bwana yesu kristo bado sio bwana na mokozwa maisha yako ninatamani hufuatishe sara hii hii afanyike bwana na mokozi kwenye maisha yako utafuatisha sara hii sio kana kwamba ni lazima ufuatishe sara hii ili uamini kwamba umeokoka na afanyike bwana namokoi e maishayako lakini ni kwa ajili ya kukuongoza kwa sababu kuna wakati mtu ajua atamaneno sahihi na kujua aseme nini mbele za mungu sema bwana yesu mimi taa jina lako mfano mimi upendo imekuja mbele zako nimetambua mimi ni mwenye dhambi na ninahitaji msamaha wa dhambi kupitia kazi ya msalaba lfan Uli, iliyofanyika miaka elfu mbili iliyopita pale gorgota naamba unisafishe dhambi zangu kwa damu yako lihamishe jina langu kutoka kitabu cha hukumu kwenda kitabu cha uzima inamkataa shetani pamoja na kazi zake zote katika maisha yangu kwa jina la yesu asante bwana yesu kwa kuniokoa asante yesu kwa kunifanya mtoto wa mungu asante yesu mimi taja jina lako upendo mfano nimeokoka wao ongera sana ikiwa umefuatisha sarahei bwana yesu akubariki Oh, jinsi gani mbingu zinashangilia na, na kufurai malaika wanashangilia na kupiga makofi pale mwenye dhambi mmoja anapoamua kurudi kwa baba ubarikiwe sana ubarikiwe sana kwa kuamua kuokoka na wewe ambaye tayari umeokoka lakini pengine bado ulikuwa hujatambua ni jinsi gani wenye wa thamani mbele za mungu kupitia sababu hizi tatu kwa kwanini nya thamani mungu akaendelea kukusaidia kusaidia na kkufungua ukatambue thamani yako katika kristo thamani yakohata inapatikana kwa kristo pekee si kwa vitu vya kushikika vinakuja na kuondoka hali zinakuja na kuondoka vitu vyote unavovifahamu hapa dunia ha vinabadilika lakini ni yeye kristo pekee ambaye ni yeye yule jana leo na hata hajawahi badilika hajawai uacha mtu ni sisi ndio tunamwacha lakini i pekee mara zote siku zote yuko hapa kwa ajili yetu basi sante tumefika mwisho wa episodi yetu mko kubariki sana kulingana na platform ambayo unatumia kusikiliza ast yetu tafadhali kama inakuhitaji basi subscribe. kama inahitaji uvret kama unatumia unatumiankfm naomba uret yani bonyeza hiyo nyota hapo karibu pia kwa episodes nyingine tena na tena na tena ubarikiwe na uwe na siku na wakati mzuri babaye