Karibu kwenye binti wah uko na mimi mwenye juwako upenda masenga Aa, ni kwa neema ya mungu tumepata nafasi ya episode nyingine karibu sana mungu akubariki ka muda wako kusikiliza podcast yetu jina abwana ibarikiwe ya leo ni ambayo Yani inanihusu mimi mwenyewe lakini ni jambo ambalo ni binafsi sana kwangu ni jambo ambalo ninihusu moja kua moja um, nitazungumzia jinsi ambavyo niliokoka namna ambavyo yesu aliniokoa kutoka kwenye mikono ya shitani namna yesu alivyoniokoa kutoka kwenye dhambi na kunifanya kuwa mtoto wa mungu sio karibu sana na tamani huweze kusikiliza kwa umakini na kwa undani naimani kuna kitu tapata naimani kuna kitu itajifunza karibu sana so tukienda moja kwa moja kwenye episode yetu uh, mimi sikupata neema ya kuzaliwa kwenye familia ya wazazi ambao wameokoka lakini hiyo haikuzuia nema ya kristo ya wokovu kuja kwenye maisha yangu so wakati nazaliwa mimi na familia yangu tulikuwa tukienda kanisani kama utaratibu tu wa kidini kila jumapili kwenda kanisani na wakati mwingine hatukuenda kama familia wakati mwingine tunienda tuna mama lakini pia kwa sehemu kubwa a maisha yangu mimi nimesoma shule ya boarding kuanzia darasa la kwanza koo kwa, wakati mwingine nilikuwa niko shule na nikiwa uko shule tulikuwa tunapata fursa ya kwenda kanisani so nilikuwa katika mazingira hayo ya kujua kwamba na mimi ni mkristo nawajibika kwenda kanisani kila jumapili basi hivyo tu lakini pia kwa neema ya kristo mamaangu aliokoka nikiwa darasa la nne na hapo ndipo kristo alipoanza kuingia kwenye familia yetu mama ndo alikuwa mtu wa kwanza kabisa kuokoka na kipindicho nikuwa darasa la nne shule ya msingi na kama mtoto um, hasa wakike nana wa na kwanza si nilifurahia jambo hili course mambo ya mwingu ni mambo ya kufurahia na anaweza kusema nilipokea kwa asilimia mia moja um, kwa sababu nil, nilikuwa napenda ambavyo mama alikuwa anamzungumzia huyu yesu namna ambavyo anaweza kufanya mabadiliko kwenye maisha ya mtu namna ambavyo anaweza akamwokoa mtu miujiza anayofanya kwenye maisha ya watu kwa hiyo basi nikajikuta ni mtoto ambaye anafuatana na mama mara nyingi sana kwenda kwenye, kwenye ibada vyovyote vile ambavyo vilikuwa vinahusisha iye kujiunga katika imani ya kuokoka basi uh, kwa bahati mbaya babangu mimi hakukubaliana na hilo swala la mama kuokoka alikuwa it na hivyo ilifanya mama uh, awe na wakati mgumu kidogo lakini namna ambavyo nilimshuhudia mamaangu mzazi akipigania kuendelea kumwamini huyu kristo ijapokuwa kuna kulikuwa kuna mazingira fulani ambayo yalikuwa sio rafiki kwa yeye kuendelea na hii imani ni, ni, ni, kuna vitu nilijifunza na hasa vitu hivi vime, vimekuja kuwa halisi zaidi au funzo zaidi katika utu uzima wangu sasa baada ya mimi kuamua kuokoka kwa, kwa kipindi kie nilipokuwa mdogo nilikuwa najiuliza nashangaa inawezekanaje kitu kizuri kama hiki kikapingwa inawezekanaje swala la mtu kuokoka kuamua kuishi maisha ambayo si ya dhambi ikawa ni kitu ambacho ni cha kukipinga ilikuwa inanishangaza sana lakini si unajua tena kwa sababu ya utoto ilikuwa naiacha tuhivyo kama ilivyo lakini ni jambo ambalo ilikuwa likinishangaza liki sana kwa hiyo kwa sababu ya mamangu kuokoka mara nyingi tupoko nyumbani tuka tukipika au tumekaa tutunazungumza mama alikuwa namzungumzia sana bwana yesu alikuwa namzungumzia sana alikuwa nazungumzia neno la mungu linasema nini kwao nikajikuta ni mtoto ambaye ninapata ile elimu ya kristu tangu mapema sana nikiwa mdogo ijapokuwa mimi mwenyewe niikua bado sijamkubali huyo yesu kao nilikuwa nikirudi shule basi na mimi nikipata nafasi nazungumzia nilikuwa najisikia vizuri sana kuna rafiki zangu ambao nilikuwa nimesoma nao kipindi hicho ambao nao wazazi wao pia walikuwa wameokoka kwo tukianza kuzungumza habari za huyu yesu basi ilikuwa ni kama kitu cha kujivunia fulani kuokoka kwamba kwa kuokoka ni jambo la kujivunia fulani lakini ni jambo ambalo bado lilikuwa halijawa halisi kwangu mimi kama mtoto so nilikuwa najivunia najisikia raha kumzungumzia huyu yesu lakini kua bado asijaokoka na nilikuwa ni, ni mtoto ambaye bado sijui maana halisi kwamba nikiokoka inakuaje lakini nilijua tu najisikia vtu kumzungumzia huyu bwana yesu na ilikuwa ni jambo la kujivunia sana kwangu so baada ya kumaliza baada ya kutoka shule ya msingi nikaenda sekondari na naweza kusema hapo ndipo mambo yalipoanza kubadilika kidogo niliingia sekondari mwaka elfu mbilina kumi elfu mbili na saba niingia elfu mbili na saba pale na kusema ule ukweli um, nilifika pale niliingia kidato cha kwanza nikiwa ni mtoto ambaye ni niko very innocent. yani ninampenda yesu yani na, naomba ieleweki niikuwa na mpenda yesu niikuwa na uwezo wa kumzungumzia yesu lakini bado nikuwa sijaokoka kwao nikaenda tu na ile kushikilia kwamba nampenda yesu yesu uko hivi kutokana na vile ambavyo mama alikuwa anamsimulia kwangu vile ambavyo mama alikuwa anazungumza kuhusu habari za baabaapia najaribu tfanya dhambi kwa kutumia nguvu zangu za lakini nikiwa bado sijamkubali so, nikaenda nikiwa very innocent, nampenda huyu yesu naomba siwezi kusema kwamba nikanzasoa bibilia lakini hivyo yani And then mambo hapo ndo yalipoanza kubadilika uh, nikajikuta niko kwenye kundi kubwa sana la wanafunzi wenzangu watu wenye tabia mbalimbali mbali, kuna mchanganyiko wa watu pale nafikiri hapo ndo shetani alipoanza kufanya kazi kuingia kwenye, mai, kwenye maisha yangu na kunifanya nibadilike kabisa kwa hiyo nikapata marafiki wapya nikapata marafiki wapya watu ambao k wamechangamka uh, nakumbuka wakati niko nimeingia pale sekondari unajua kuna vile vikundi vya dini vile vya ukwata kipindi kile kasft nakumbukanaichojuakwata k niliingiaga naile juakwata lakikauta nimeacha kabisa siendi And then eventually naingia kikundi kingine kwa ajili tu ya kujifaiji kwamba namimi ni mkristo lakini niliachana kabisa na juakwata ambapo kimsingi ndio ndoniitakianiwepo pale ili nilelewe kisha nimpokee kristo huyukristobwana namwakuaa maisha yangu kwahyo ikabaki tu kuenda jumapili kanisani shuleni of course ous nikuwasoma au vipindi vya dini na vipindi vya dini venye kama wanafunzi ni watoto ambao watu kuwa makini ni story hivo yani atamani muda uishe mwendele na mambo mengine so nikapata marafiki wape watu walochangamka ambao maamuzi yangu mengi baada ya hapo Uh, eventually nikajikuta nimekuwa introduced kwenye mambo ya mahusiano katika aime mdogo sana nikiwa around fom ya yeah, yeah, kwa sababu ilionekana kama hiyo ndo jambo la like, kijanja la like, kufanya kipindi hicho kwamba it was the cool thing to do eh? ukiwa kwenye wewe ndo mjanja like wewe ndo ivo yani mjanja wa kipindi hicho nisijua kwamba naingia kwenye matatizo zaidi koo nikajikita nimeingia kwenye na ukweli ni kwamba siwezi kusema kwamba katika maisha yangu yote yakuingia kwenye, kwenye mahusiano yalinifaidisha hapana inapokuja kukachi na kuconclude nimekuja ugundua kwamba mahusiano hayo yalikuwa ni mahusiano ambayo yalikuwa ni toxic tunasema mahusiano ambayo yanasumuelini athiri mimi mwenyewe japo kwa kipindi hicho niikuwa sijui wala sioni kama ninaathirika lakini ni mahusiano ambayo mimi nilikuwa nayahitaji na zaidi kuliko okay, ngoja niseme hivi ni mahusiano ambayo kwasababu mahusiano na watu wawili ndani yake kwao nikajikuta mimi ndio nina mwhitaji muhusika huye mwingine ambaye niko naye kwenye mahusiano kuliko huy muhusika anavyo nihitaji mimi so um, mwisho wa siku mimi ndo nikaa ninaumia zaidi ninapata hasara zaidi japo kwa kipindi nilikuwa sijui kama napata hasara au haikustahili kuwa hivyo au haiko sawa kuwa hivyo kwa sababu ukiualisia upendo katika mhusihano ni upendo ambao unatikiwa upatikane kwa pande zote mbili kama mimi nampenda fulani basi na fulani anipende nini na kama namweshimu nahe pia ni shim, lakini mwisho wa siku nijikuta mimi ndio nikuwa na toa zaidi kwenye haya mahusiano kuliko kupokea na yakawa namchukulia muda mwingi sana katika badala ya kubadala kus kwenye masomo na vitu vya msingi zaidi vya kujifunza kipiniho nikiwa mwanafunzi anth ikaenda niipofika kidoto cha nne sijui nini kilitokea kwangu hata sieleu mpaka leo lakini napenda kuamini ni neema tu ya kristo nikajikuta tu kuna kitu kiliamka ndani yangu nikajikuta staki tena kuendelea na ule ule unyanyasaji aili unyanyasaji lakini namna ambavyo nilikuwa natoa zaidi kuliko pokea namna ambavyo siju hata niligunduaje kwamba na stahili zaidi ya vile ambavyo nilikuwa navipata kwenye hayo mahusiano lakini tu nikajikuta nimeamua kwamba nataka kutoka kwenye haya mahusiano <coughs> na taka kus kwenye masomo yangu so nikaachanayo nika mahusiano nikaweka nika mkazo zaidi kwenye masomo nashukuriwe na mungu kwa neema yake aliniwezesha nilifaulu vizuri kidato cha nne nikapata nafasi ya kwenda kidato cha tano na cha sita <laughs> cha jabu na chakuchekesha <laughs> jambo sio chakuchekesha sana lakini ipofika kidato cha tano stoi kaa niilele kwa sababu story ikawa llele kwamba yani nilipofika kidatu cha tano nilik ile ni yule mtoto ambaye nampenda yesu nataka yesu yesua bwana namwekosa maisha yangu lakini sijaokoka nampenda tu yesu lakini sijamkubali so nika, na hiyo inatokana na kwamba wakati nimemaliza fomfo nimefaulu majuba ametoka sikupata msaada fulani ambayo nilitakiwe niupate na bwana yesu kwa neema yake akafanya muujiza mkubwa sana kwenye maisha yangu muujiza ambao nikipata nafasi nzuri nitakuzungumzia wakati mwingine lakini muujiza ambao ulinifanikisha kwenda kusoma advansi kwa urahisi mama angu hakuhusika katika namna ya kunigaramia kwenda ko shule ya form fomui na form fomux ni yesu pekee ndio alihusika na namrudishia sifa na utukufu mpaka leo hii wakati mwingine nitauzungumzia vizuri ushuhuda lakini kutokana na hicho kilichotokea naenda form naendaf nikiwa tena mtoto yule yule upendo yule yule wa form wafomu so nikafika kule nikajiunga kasfta nivyojiunga kasta ko nikawa na tunaenda vipindi vya dini jumapili lakini kwa sababu bwana yesu akuwa bwana na mwokuza a maisha yangu sikuwa na ule mzizi wa kuweza ku ile imani nikajikuta tu nimeshahamia upande mwingine nakutana na marafiki pia waliochangamka nikakutana na mtu ambaye nilisoma naye kipindi hicho cha nyuma ambaye ni wa jinsi nyingine ambaye eventually tukajikuta tumeingia kwenye mahusiano na kabla hatujaingia kwenye mahusiano tukuwa tutu marafiki wazuri lakini Uh, kutokana nafikiri na mazingira ambayo nilikuwa nimeenda kusoma kule ni mkoa mwingine uh, kuna namna kulikuwa kuna kuna, kuna kuna kuna kama stigma kama kuna Inisi, ni sio lakini kulikuwa kuna ule u ajabu fulani kwamba mvulana na msichana kuwa marafiki ilikuwa ni jambo ambalo pengine ilikuwa likubariki sana so huyu mtu akawa rafiki yangu tu tukaapata mla tunapiga story na kwa sababu tulisoma ute zamani stori zilikuwa nyingi sana kukawa kuna kashfa na maneno oh, wee una, una mahusiano na huyu mtu wakati sio kweli na kwa sababu nilikuwa nasingiziwa vitu ambavyo so sio halisi nikaona bwana ah, to wet mbona tu wanaongea vitu ambavyo havipo eventually tukajikuta tumeingia huko na nikaona wy not walinisingizia so kajikuta nimeingia kwenye mahusiano na yule mtu um, tuliingia kwenye yale mahusiana lakini naweza kusema kwamba ni kitu ambacho akikua sahii kufanya kwa sababu moja sikumpenda yule mtu lakini nilifanya kwa sababu tu nafikiria ile na yale mazoea na yule mtu nikajikutatu nimeingia huko lakini sikana kwamba nilimpenda anything lakini nikajikuta nimeingia huko ni kitu ambacho na nimekuja nimekujwa kwa sababu hatukudumu kwa muda mrefu nikaendelea na mambo yangu mengine naye akaendelea na mambo yake mengine naukawa kuna lawama upendo, upendo kn umechana na huyu mtu mapendezana na nini hivo asante husu mtu akajaga kahama so hivo nikaendelea nikawa nasoma pale a then nikaikuta nimeigesa kwenye mahusiano mengine ambaye alikuwa toxic ambayo nitaeleza zaidi yalienda mpaka nikiwa nasoma chuo so nikakutana na mtu ambaye mimi nilimpenda naye hakunipenda na kwa kipindi chosikugundua hilo lakini ni mtu ambaye tulikuja tukazoeana eventually tukaa tunapigia sto snari ile ile iliyotokea kwenye mausiano halaya kwanza wakati mefika kule advance ikatokea pia kwa kwa huyu mtu kwa sababu kukawa kuku, kkatokea kesi kwamba niko kwenye mahusiano na huyu mtu lakini kimsingi sikuwa kwenye mahusiano naye an ikapelekea mpaka kupata adhabu pale shuleni kapata karudishwa nyumbani kitu ambacho kilimhumiza sana nafkiri mamaangu na sikujisikia vizuri sana lakini nafikiri sikujua hasara niliosababisha kwa kufanya hicho kitu ncho kifanya japo kimsingi kweli sikua kwenye mahusiano a huyo mtu lakini mazingira nafkiri ambayo yalizunguka hizo lawama yaliweza kuwekaama yakiulizakama kuelia watu hawako kwenye mahusiano japo kiukweli mpaka leo na mahusiano naye basi mungu akawa ni mwema ile ileikaisha nikarudi nyumbani sorry nikarudi shule maisha yakaendelea so nafikiri yule mtu alitaka tu kutumia ile kwa sababu watu wengi tunajua mtu ambay mwanaume ambaye hana mungu sio rahisi kumkataa mwanamke na ni sana kuchukua advantage ya mazingira ambayo yanaweza akamfaidisha yeye kwenye swala la mahusiano so akaniambia kama wamecusingizia na so kweli why not make it wynokittu unaona the same scenario kama kwenye ale mahusiano ya kwanza sio tukaingia kwenye mahusiano ambayo kimsingi kama alikua mahusiano but nilikana kwamba alijilazimisha he akajikuta mi niingiza kwenye kuamini kwamba kwa tuko kwenye mahusiano wakati kimsingi hakunipenda na kwa mara ya kwanza kwenye mausia, maisha yangu nijikuta ni mtu ambaye like moyo unauma kwa nini inafanyiwa hivi ni vitu ambavyo nikivikumbuka sasa hivi nacheka <laughs> kwa sababu ka sasahivi naona ni ujinga lakini maskini kwa kipindi kile nilikuwa kwenye sehemu ngumu na nilikuwa ikuwa kwenye ujinga sijui kipi ni kipi so nikaendelea venal ile mtu alikuwa mbele yangu kidarasa akaja akamaliza akaondoka maisha yakaendelea mpaka nikamaliza advance mungu akawa umema nikafaulu nikaingia chuo kikuu so nipoingia chuo uh, mungu alikuwa mwema vilevile alinisaidia alinipa muujiza wakuniwezesha kuanza chuo na na ni kimsingi nikirudi nyuma miujiza yote hii nafikiri ni mungu sio nafikiri ni mungu mwenyewe alifanya nafikiri kwa sababu ya mama angu kuwa mtu ambaye imweumbaji na nampenda sana mungu, mungu alifanya kwa sababu yake lakini mimi mwenyewe hapana kwa kweli kwa sababu nikua sio si mtoto ambaye anamfurahisha na ofous sikua mtoto wake kwa kipindi kwa sababu bado nikwa sijaokoka so nikaanza chuo trend tendkailele mahusiano ambayo ni mahusiano ambayo mimi na, natoa zaidi kuliko kupokea uh, mbaya zaidi nikaingia kwenye kuingia ma, kuishi maisha mawili tofauti I was living a double life yani kanisani nilikuwa naenda na bado nilikuwa najihusisha kwenye mahusiano hali ilikuwa ni mbaya sana hali ilikuwa ni mbaya sana nafikiri sijui mungu alikuwa ananitazamaje kipindi hicho lakini haya maisha ambayo nilikuwa naishi na ilikuwa inanitafuna na ilikuwa nanitesa kwa sababu nikienda kanisani nakutana na ule uwepo mungu nafikia hatia kabisa kwamba inawezekanaje naishi kwenye dhambi lafu niko very comfortable kuja huku kanisani na wakati najua kabisa maisha inayoishi hayampendezi so mungu ni mwema sana na ni mwenye rehema sana sijui nisemaje kuhusu hivi this neema ya mungu ni kubwa m ni kubwa mno haielezeki so nikajikuta ndo naishi maisha ya namna hiyo na kuna mtu alijua i aliyejua nilisurvive vipi kipindi kile <sighs> lakini namrudishia mungu sifana utukufu kwamba alinirehemu alinihurumia alinivumilia kipindi chote hicho wakati naishi maisha ya aina hiyo ah, mungu naonehema sana naorehema nahuruma kwa sababu kimsingi ni shetani alikuwa ananitesa alikuwa ananitumia kari ambavyo angeweza kwa ajili ya kuharibu maisha yangu na siwezi kusema ni, ningekuwa wapi nisingekutana na kristo mwaka elfu mbili na kumi tano mwaka ambao nioyama kuokoka sijui ningekuwa nani sijui ningekuwa na heshi maisha gani na sijui ningekuwa nafanya nini I can't even imagine sjui. sijui siwezi kupatia picha nashindwa so nikajikuta ni mtu ambaye ilifikia tu anaitafuta attention wa wanaume wakati mwingine hata kutengeneza mazingira kuingia kwenye ambazo kiskimsingi hazikuja kwa asili naturally ila ni kwa sababu kuna namna situations ili niwo naao watu It was very bad jamani sikuwa na uwezo wa kuwa na urafiki wa kawaida na mtu wa jinsi nyingine pasipo kuimagine kuibilit ya kuwa na mahusiano na huyo mtu au hata kunibilit ya kuwa kwenye mahusiano na huyo mtu aliyekuwa mbaya kuna matukio mengi sana yalitokea hapo katikati na karu litakavyoendelea kuwa pamoja katika podcast itakuwa na share kidogo kidogo uh, kwa neema narusaro mtakatifu so nikajikuta ni mtu ambaye anaishi maisha mawili mawili huku ni upendo ambaye anaenda kanisani anaokoka alafu huku niko kwenye mahusiano aki nikuwa sijaokoka badothen elfu mbili na kumi na tano ndo nikamua kuokoka mwezi wa nane nikamua kuokoka nikampa bwana yesu maisha yangu au bana anamokosha maisha yangu sasa <laughs> baada ya hapo nikajua kuna namna nikiokoka maisha yangu kuna namna maisha yangu yatakuwa yatabadilika yani, yani itakuwa tofauti kabisa kuna dhana flani ilikuwa nazo kwamba nikiokoka itakuwa hivi na hivi na hivi ambayo ambazo kwa kweli nitazitengeneza episodi yake ya kipekee na zenyewe saabu nyingine zinafurahisha kidogo lakini nilifikiri ni mambo yatakuwa rahisi kiokoka tu mambo yatakuwa rahisi lakini kumbe ukiokoka naomba niseme hiv ukiokoka umemtangazia shetani vita atafanya kila namna kukurudisha katika ufalme wake kua nikawa nimeokoka ikaenda ikaenda around mwisho wa mwaka efumbili na kumina tano nikawa nimepata mawasiliano na mtu ambaye naye kipindi nikiwa ulevo kaa tuna chatu kawaida facebook messenger tukatoka stuktekaoko whatsapp and then hiyo kitu kaaccelerate ikaenda mpaka kwenye kwenyeyani kuna namna entertain fulani kama kuingia kwenye mahusiano lakini atuko kwenye mahusiano an then nikaikuta nika niko kwenye mahusiano na mtu lakini siwezi kusema ni mahusiano ambayo alikuwa ni halisi yani ni kwamba niline ni hiyo idea yakuwa kwenye mahusiano na yule kama mwanaume akaichukua hiyo nafasi ktukaa kwenye mahusiano lakini alikuwa ni long distance alikuwa mkoa mwingine kabisa na mii nilikua mkoa mwingine hayakuwa mahusiano yenye afya kama unavyojua kwa sababu hayakuwa halisi ikaenda ikaenda ikaenda mwisho wa siku nikawa mimi ndio nayeumia na katika kipindi hicho cha maumivu na sijielewi yani, yani, na mungu mwenyewe ndo kama hivyo haipana nafasi kwenye maisha yangu ni kama ninalazimisha vitu kupitia ya mahusiano kuanzia hata maswala ya imani <laughs> hiyo ni ya kipekee pia taizungumzia wakati mwingine kwho nikaikuta ni mtu ambaye nimeumia na katika maumivu hayo katika giza ilo nene kristo akakutana na mimi hapo hapo katika giza langu huko huko katika matope na uchafu wangu mtumishi mmoja wa mungu akanitafuta upendo ujambo sijambo kama kawaida unajua mtu kiwa kwenye dhambi na mtu ambaye ni mtua mungu akiutafuta yani moyoni inaye ah, shaanza mambo yakekaaogeaaynaendeleaje ikabidi niwe mkweli nimekuwa nikifanya moja mbili tatu akanaambia sawa unatakiwa urudi kwa mungunatakiwa urudi kwa mungu na kama naweza kusema hapa jambo baada ya kuokolewa sasa kupitia neema ya kristo ya okovu nimekuja kgundua nafikiri mungu amensaidia kgundua kwamba mimi nilidanganywa na iblisi kwamba siwezi kuwa sing yaani siwezi kuwa mtu ambaye niko singo unaishi maisha yangu na naenjoy maisha kwangu mimi kuenjoi maisha ilikuwa nikua kwenye mahusiano yaani ili nijione kama na mimi ni mtu au na mimi nimo au ni wathamani au ili nijisikie vizuri so, ilikua n- lazima niwe attached na mtu kwenye mahusiano ndio maana sasa kuna wakati nilikuwa hata nalazimisha mazingira najikuta tu li mradi nio kwenye, kwenye mahusiano na, na mtu na mahusika yoyote yule lakini kimsingi shetani ni alinidanganya au likuwa ni uongo kabisa wa shetani una uwezo kuishi maisha ukiwa singo na ukayanjoi oos ni kwa nyama ya kristo so, siokwa nguvu na akili zako so nikamrejesha tena nikamrejesha nika tena kristo ndani ya maisha yangu so, aktuali nikamrejesha kristo akarejea kwenye maisha yangu baada ya kumkubali tena na nilipomkubali Kena kwenye maisha yangu yale mahusiano ambayo naye ambao nilikuwa ni nasema alikuwa long distance kabla yule mtumishi wa mungu ajija kunitafuta yule mtu alinis yani alinipotezea <laughs> ali alikata tu mahusiano gafla na I think sikuwa na, na, na choi na nafikiri yesu ni alimpeperusha yule mtu napendaga kuamini alipeperusha napapa kisulisulis <laughs> hakuwa na namna kabii tulimkubali yesu wangu kwa sababu nilijua ndani kabisa a moyo wangu kwamba yesu ndiye jibu la maisha yangu sema tu nikuwa sijaamua kumpa nafasi asilimia mia moja kwenye maisha yangu so um, baada ya mimi ko kipindi ambacho nilikuwa napitia yale maumivu kabla sijaamua kumrudia tena kristo nilikuwa mbele yangu ka kuna siku yangu ya kuzaliwa ilikuwa ni mwezi wa pili mwaka elfu mbili na kumi sita mbele yangu ikuwa kuna siku yangu ya kuzaliwa lakini pili, pia nilikuwa na mtihani ambao nilikuwa nimesikufanya vizuri kabidi nifanyet kwahiyo nilikuwa na mambo ambayo kwangu mimi birthday nikiwa singu wakati nilikuwa na mtu eti ilikuwa ni tishio jamani <laughs> mungu jamani anajua kutokoa kwao nilikuwa nawazasata bethdy yangu vipi nikiwa si ngoo yani shetani ni bongo jamani a maisha ukiwa peke yako sio maisha cha ajabu baada ya kurudi kwenye mahusiano wangu na kristo niliamka sikiat yangu nina furaha sijawahi ku hata kwenye kwenyetday zangu baada ya hapo i was very excited, super happy ani kiwalisia kabisa sio ya kuigiza wala nini niliamka na furaha na amani ambaye haiwezi kuelezeka najua likua ni kazi ya takatifu nikaenda zangu kufanya ni yani snayosifanyaiknufaya kwenye somo ambayo ilikwa ni gumu mwalimu ambaye ni nikarudi sijakaa vizuri jioni niko t mtu ambaye alikuwa ni rafiki yangu sisema ni rafiki yangu best friend, lakini mtu ambaye alikuwa n akanifanyia akanifanyiamaisha yangu yote sijaitengenezewagasijaifanyiwa niliuhisi upendo kutoka kwa yule mtu na sasa nikijaribu kufikiria kwa sasa na kuja kugundua kwamba niroo mtakatifu alikuwa kazini kunifariji kunifaa njiskie vizuri nisijui kama ni kwamba i imerudi kwenye imaya yake nikausikia upendo wa namna ajabu siwezi kuelezea so bad yangu kwa mwaka huu elfu mbili na kumi na sita ikawa hivo yanitheetev yani siwezi kuelezea tofauti na hofu niliyokuwa nayo kwamba itakuaje eh? itakuwaje nini sina buti nye basd yangu niko singo <laughs> jamani shetanni mwongo tena ni baba wa huo so nakumbuka baada ya ileen furaha na nini nikamwambia bwana yesu kuanzia leo ninakuahidi kuahidi mimi ni wako sitaingia kwenye mahusiano pasipo wewe kusema yes ingia kwenye haya mahusiano lakini mahusiano ambayo nitaingia baada ya hapa ndio yatakuwa ya, ya mwisho na ndo yatakuwa ya mahusiano ya mimi kuolewa na mume wangu um, nilikuwa na miaka ishiri na tatu kipindi hicho nafikiri nilikuwa naongea hiv ilikuwa ni rahisi kuzungumza hv kosabi ya umri na nini nilifikiri ni jambo rahisi <laughs> sikujua safari ambayo inajisubiri baada ya hapo lakini mungu ni mwema amenitunza amenihifadhi mpaka leo niko hapa na ninamshuhudia uwema wake na uaminifu wake kwenye maisha yangu upendo wake jamani yesu ni mzuri ni mzuri ni mzuri ni mzuri sana so imekuwa ni miaka mbili na kumi na sita na kumi na saba na kumi nane na kumi na tisa ishirini ishiri moja ni miaka mitano na chn kidogo angu niko singo nikimpenda na kumfuata huyu yesu sasa ai maanishi imekuwa rahisi hapana imekuwa ni milima na mabonde hiyo nayo ni safari ya kipekee inahitaji yake ya kipekee lakini sijawahi juta kumfuata huyu yesu sijawahi juta sijawahi na inachoweza kuambia wewe binti inawezekana kuishi maisha ya ubinti ya yann kwa usafi na utakatifu inawezekana dunia inahubiri tofauti na kuambia haiwezekani lakini ni ina inawezekana na huko duniani haiwezekani ila ndani ya kristo mambo yote yanawezekana hatuwezi neno lolote pasipo yeye inawezekana ndani ya kristo kuishi maisha usafi na utakatifu kujuzuia zinaa inawezekana na mimi ni nitazungumzia zaidi kuhusu haya kaju mungu atakavotupa neema zaidi ya episodes nyingine jina la bwana libarikiwe asante sana kusikiliza mpaka hapa amen so baada ya kusikiliza episode tafadhali pitia plafomu yote episode podcast tokonasikiliziahii ikiwa ni spotify au ni Apple iTunes, Apple Podcasts, au ikiwa ni podcast au ikiwa ni overcast au ni na kadhalika na kadhalika chukua hatua kama ni nca pia eh? um, kama ni Apple, download episode kama ni Podcast, na kadhalika na kadhalika tafadhali sikiliza podcast hii na share na watu wengine unga kubariki kwa kufanya hivyo na kupenda sana uwe na wakati mzuri mzuribb