shalm mrembo wa kristo karibu sana kwenye binti wa yesu podcast mahali ambapo wote anajadili mambo bayo wanaohusu mabinti ambao ni wakristo wameokoka na wanampenda yesu namna ambavyo anaweza kaaishi kipindi cha nn kwa ajili ya utukufu wa kristo na hasa tukifocus kwenye maeneo makuu mawili yani yanin kwa ujumla wake pamoja na kusudi la mungu kwenye maisha ya binti karibu sana njo so mrembo wa kristo ok karibu sana kwenye episode nyingine kwenye binti podcast na namshukuru sana mungu kwa ajili ya kupata nafasi nyingine ya kuzungumza na wewe binti mwenzangu Uh, leo nataka tuzungumze swala zima la is a, is a blessing so katika dunia kwa ujumla kama naweza kasema lakini pia kwa jamii yetu ya kiafrika na hata tukienda kwenye jamii ya kitanzania kuna mitazamo au dhana tofauti tofauti kuhusiana na swala zima la singleness. Um, kwanza kabisa kuna namna ambavyo hili swala zima la huu um, msimu wa kwa baadhi ya watu hauexist kabisa no actually sio kwamba hauexist yaani kuna namna ambavyo haupewi nafasi nikizungumzia hasa kwenye ambapo mtu anakuwa ni mtu mzima na amekomaa so lakini pia dhana nyingine ambayo nafikiri ipo kwenye jamii zetu za kiafrika ni kwamba ni kipindi ambacho watu wengi hawakifurahii nikana kwamba ni laana hivi kama mzigo fulani lakini leo nipo kwa ajili ya kuharibu kabisa hizo dhana na nipo kwa ajili ya kukusaidia kutazama kipindi cha kwa namna ya tofauti sana utazama au kufikiria juu ya kwa namna ya, ya, ya, ya, ya, ya, ya kiutofauti na namna ambayo ni kwa ajili ya faida yako wewe kama binti kibinafsi so uh, kama nilivyosema dunia ina embrace au tuseme kwa afrika kwa ujumla wacha tuanze kiafrika sisi kama waafrika tunaamini mtoto asome asome levo zote amalize form for amalize form sx aingie aingie chuo aingie chuo amalize aanze maisha kama ni kujitegemea so anakuwa ameingia ame labda tuseme kwenye ajira ameajiriwa ajiri, ame amejiajiri wthe e vyovyote vile itakavyokua jamii haimpi nafasi ya binti kukua kujitambua kukujielewa kuyaishi maisha nakuyaishi maisha yeye mwenyewe kibinafsi na badala yake inamlazimu au inamlazimisha ni kama jamii inamsukuma inam, inam, inam hivi inam inamlazimisha inam kwamba hatua inayofata ni kuolewa haimpi ile room ile space ile nafasi ya kuishi hichi kipindi ambacho ameshamalizana na majukumu ya kusoma shule ameshamalizana na majukumu ya hasa majukumu ya shule na sasa ni mtu mzima ambaye anajitegemea so kuna namna nk inakulazim, inakulazimisha kila unayokutana naye unaolewa lini unaolewa lini unaolewa lini unaolewa lini unaolewa linin wengine ni wana nia njema kabisa nia nzuri kabisa lakini kwa bahatimbaya hiyo ndo jamii tulio nayo so leo nataka nizungumzie mambo ambayo unaweza ukayafanya na yanaweza kubadilisha mtazamo wako kabisa kuhusu singleness. ukaona kama ni kipindi ukakitazama kama ni kipindi ambacho ni kwa ajili ya faida yako mwenyewe ni kipindi cha kujitambua kipindi kizuri kwa ajili ya kwenye maisha yako kama binti na si kwa ajili ya kukuumiza no kwa ajili ya faida yako na kwa ajili ya utukufu wa bwana kwa sababu hilo ndo lengo hasa Ka ikiwa ukiwa ni binti ikiwa ukiwa ni mama ikiwa we ni baba vyovyote vile tunaitiwa kulipendeza na kulitukuza jina la yesu kupitia maisha yetu ndivyo ambavyo na mimi naamini wewe kama binti unaweza ukaishi maisha yako ya usichana maisha yako ya maisha yako ya ubinti kwa ajili ya utukufu wa kristo inawezekana so let's ni kitu gani unaweza ukafanya kitu cha kwanza kabisa unachoweza kufanya ili kusaidia kukitazama kipindi cha uh, sengonas kama kipindi kizuri na si kipindi kibaya ni get to know nigetno yourse mm? jitafute no jitafute atuall jijue wewe ni nani jitambue wewe ni nani Uh, jua unapenda nini jua upendi nini eh, unas gani ni vitu vigani ni vitu gani ambavyo unapenda kufanya kuvifurahia kwa ajili kwa, ya kwaajili tu ya kufurahia ambavyo unapenda kufanya kwa muda mdawa kwa ziada hizo ni vitu gani ambavyo wewe unapenda kuvifanya kwa ajili ya kujifurahisha ya lakini pia Jitu, jijue haiba yako jua personality yako jitafute eh? ji maisha eh? ikiwa ni mtu ambaye anapenda kusafiri safiri savela yako nenda kwenye sehemu nzuri enjoy usiji usiji usiji usijipotezee usijibanie nenda akafanya vile vitu ambavyo unapenda kuvyifanya ishi maisha yako ikiwa unapenda kupika basi tumia mda ako kupika ukiwa unapenda kusoma vitabu soma vitabu enjoy i enjoyni mean, vyote hivi vinaanziaga kwenye mtazamo mindset una mtazamo gani ani chagua kabisa kwa dhati kutoka mwaoni kama binti kukitazama kipindi cha kama kipindi ambacho ni kwa ajili ya faida yako wewe mwenyewe maneleo ni kwa ajili ya faida yako wewe mwenyewe lakini pia inaleta utukufu kwa kristo live a good life unasikia when you get to know yourself ukijijua uki wewe ni nani you will be happy utafurai kwa sababu utajua ni vitu gani navipenda vitu gani si vipendi hivyo ile tu ya kujua wewe ni nani ni kitu ambacho kitakusaidia sana namna ya kuishi na wengine namna ya kurelate na wengine kujua kitu gani kinakufaa au kitu kitugani akikufai uh, nikijitolea mimi mfano kama ulisikiliza vizuri episode iliyopita mimi ni mtu ambaye ibilisi alimdanganya kwamba siwezi kuwa single na kwa sababu hiyo thamani yangu mimi kwa wanaume ambao nilikuwa nao kwenye mahusiano yaani kwangu mimi mahusiano ilikuwa ni kama nyenzo ya mimi kujisikia furaha ya mimi kujisikia wathamani kwa hiyo sikuwahi kujijua mi ni nani nje yayale mahusiano unaweza kaona hiyo hasara sasa yani mimi kama mimi upendo sikuwa nayangu nyewe sikuwa na utambulisho wangu mwenyewe sikuweza kusimama mii mwenyewe hata kuna vitu nilikuwa sijui kuhusu mi mwenyewe lakini the moment niipoamua hapana inatosha nakuchagua wewe kristo sitamchagua mwanaume mwingine tena nitakuchagua wewe na nitakuishia wewe ndipo nipo pata nafasi ya kujijua mi ni nane na sio kitu cha siku moja kwa kweli ni safari nikajijua napenda nini nikajijua mimi ni mtu aina gani tena kuna vingine imegundua hivi juzi tu nimegundua mii na pasonaliti gani yani kuna vitu vingi sana vya kujifunza wewe binti konja kwayo chukua muda wako kujua nani lakini kitu cha pili chase purpose. chase hh yaani kimbiza kujua kusudi la mungu kwenye maisha yako tafuta kujua kwa lugha rahis tafuta kujua kusudi la maisha yako kusudi la mungu kwenye maisha yako unajua weye ni nani unajua kwa nini uko duniani unajua kwa nini uko hai mpaka leo unajua unaweza ukaajibu aya maswali mtu akikuuliza au kikuli, mtu akikuuliza maswali haya ndio unaanza kujikuna kichwa au pengine unaanza kusema jamani mtu waondoke tu mbona ananiuliza maswali magumu. trust me aya ni maswali magomo ikiwa hujui majibu yake lakini ukijua majibu yake ni maswali marahisi sana ebu tafuta kujua kwa nini uko hai tafuta kujua kwa nini mungu amekuumba sikiliza kila mtu aliekuja hapa duniani hajaja kwa asara mungu inayemjua mimi hafanyagi vitu kwa asara vitu vinavyofanyika chini ya mkono wa mungu ni vitu ambavyo vimepigiwa mahesabu lakini ni vitu ambavyo vinaleta faida kwa ulimwengu wa kristo kwenye, kwenye, kwenye ufalme wa kristo na zaidi sana vinamletea yeye bwana mungu sifa na utukufu eye muumbaji so wewe si wasara sasa haijalishi umetokea mazingira gani haijalishi umepitia nini yani hiyo sio ishu ishu ni kujua kwani uko duniani yani ukijua kwa kwani uko duniani utaelewa kwa nini ulipita huko ulikopita utajua kwa nini umezaliwa katika hiyo familia utajua kwa nini umezaliwa katika kipindi hicho you will lakini tatisa ni kwamba hujui eh? hujui marm dr mals mnr aliwai kusema hivi wherepapas is not known nown is inevitable pale ambapo kusudi halijulikani uh, is halijulikanievae ev- nambo unisamee uni, uni, uni, uni, unirehem tu namna ya kunutafsii ku, ku, ku ku, ku, ku, kwenda kwa kiswahili pale ambapo kusudi halijulikani izina vitabka okay. I... yani uh, kutumika vibaya ni jambo ambalo haliwezi hali kukwepeka unanielewa sasa yani kwa sababu hujui kwa nini umekuja duniani kwa sababu hujui kwa nini uko hai mpaka leo kuna vitu utaruhusu kwenye maisha yako ambavyo kimsingi havipaswa kabisa havikupaswa kabisa ruhusiwa kuingia kwenye, kwenye maisha yako yaani yani I'm telling you kujua kusuji lako ndo kitovu cha wewe kuweza kuishi maisha mazuri yenye mafanikio huo ndo ukweli yaani inaanzia pale ukishajua kwa nini huko hapa duniani kila kitu kiingia kitakaa sawa kwa hiyo basi tafuta kujua kusuji la mungu kwenye maisha yako tafuta kujua kwa nini mungu amekuumba tafuta kujua kwa nini mpaka sahii uko hai lakini kitu kingine uh, jiweke vizuri kiuchumieo wengine wanasemaa so uweka mambo yako kiuchumi vizuri eh? mambo yako akimahesabu usikae tuid kama umeajiriwa basi jiwekee Uh, jiweke utamaduni wa ku eh? ili baadaye uje uwekeze u invest. hata kama ume, umejiajiri pesa well, pesa Kukutu, weka akiba yni yo haina umeajiriwa umejiajiri lazima kwa kila mtu huh? jijengee tabia nzuri za mambo ya kifedha usichezee pesa fanya kazi kwa bidii wethe ni kwa kujiajiri au kwa kuajiriwa weka akiba lenga kufanya mambo ya msingi kwa ajili ya maisha yako mm, tafuta, tafuta pesa yako jifuduria mwenyewe vizuri kupitia pesa yako unanielewa uh, kitu kingine kitu kingine ambacho kinaweza kukaa ni faida kutokana na hii ka taratibu au tabia nzuri za kifedha tabia nzuri za kifedha itakusaidia yani ni kipindi ambacho kitakusaidia kujiandaa ikiwa siku moja ukipata neema ya kuolewa swala so, la pesa halitakupa shida kumbuka weo utakuja kuwa mama utategemewa na watoto wako mume wako atafanya kazi atakuletea pesa mtaandaa au pengine unazokachiwa kabisa budget, upange kila kitu kulingana na mtu ambaye utaolewa naye sasa lazima ujizoeze kuanzia sasa jifunze tabia kuweka akiba unajua kama mama wababa hawaa wakati mwingine hawajali sana of course sio wwote lakini kuna kwa sehemu kubwa sana wao wababa huwa wanajali sana material things vitu anueiki anuekile anueiki sasa natamani endelea kuujenga ule msuli wa kuweka akiba kutunza hela kutunza hela siku ya siku baba akiingia matatizoni una uwezo wa kumsaidia kwa sababu unayo tayari kwa asili hiyo tabia sasa haiji tu kwa asili yaani lazima uifanye kazi lazima ujizoeze eh? jifunze jifunze kuweka akiba jifunze kutokuchezea pesa sasa sio kwamba wewe ndo ukipata hela ndo unaenda kwenye shopping huko eh? unaenda unajishopia wangu <laughs> eh, yani inacheka kwa sababu as much as naongea na wewe yani hii i kwa ajili yangu mimi vya binafsi lazima nam, kuna vitu ambavyo na mimi ni vya kujifunza hapa oh, yesu atusaidie atusaidie kwa kweli ro mtakatifu endelee kutusaidia na kutujenga na kutufinyanga so jifunze kuweka pesa jifunze namna ya ku kama ujuuku namna ya kuweka akiba namna ya kufanya investment uwekezaji mungu akusaidie na mungu actually si so akusaidie peke yako atusaidie wote wote tunahitaji hili lakini uh, jambo ingine ambalo naweza nikakuacha nalo siku ya leo ni prepare prepare prepare jiandae jiandae jiandaye sikiliza yaani huwezi jua yaani huwezi jua siku mungu ndio anaamua kwamba okay mume wako upendo huyu hapa kwa sababu unajua mimi niikuaga naamini maana nakwambia mana kuambia hyni yani, yesu ni mzuri sana siu niwaambiaje jamani yesu ni mzuri anakufundisha anakuelekeza kupitia ra mtakatifu mimi kipindi cha nyuma kidogo nilikuwa naamini yani you have to be single and uh, unatakiwa youatounatakiwa single alafu kama ujiandae hivi afu ukishajianda n yani itafika st fulani yani ndo utakuwa sasa unaweza yani ndo, kama kana kwamba umehitimu yani umeshajiandaa umeshajijenga umesha kwa ajili ya kwenda kuishi na mtu mwingine katika ndoa ukipata neema hiyo uh, yani kuna namna nilifikiri kuna point of arrival yani kuna mahali utafika alafu ndo itaonekana kwamba umeshahitimu umesha kujiandaa Oh my nikaja kujua kwamba <laughs> yani it's a process ni mchakato huwa kujiandaa hakuishi yaani sui nisemeji yaani hautahitimu hitimu wetu kwamba mimi ndoo nimeisha kama kama singomwana ambaye ni bora sasa ambaye iko tayari kwa ajili ya mume no yaani kuja kujifunza kwamba utaingia kwenye ile ndoa ukiwa bado naendelea kujifunza pamoja na yule mtu ambaye umeolewa naye inaya anaendelea kujifunza na kujiandaa kwa ajili yako lakini mtaingia pia pamoja nainaile ndoa na mtajifunza pamoja uh, nikashangaa sana was nikasema eh kumbe it's a process it. yani kumbe sio kitu cha siku moja yani kumbeyani <laughs> wow. ndio mana mwisho wa siku nasema ashukuriwe bwana yesu anatufundisha kila itwapo le yani huwezi ukasemaunajua kila kitu leo akuna yani... oh, asantihis sants kwa ajili zawaja reo mtakatifu unaweza kusema wanatufundisha kila itwapo leo kupitia wengine kupitia vitu ambavyo tunavisoma so haya ni mambo ambayo nafikiri unaweza ukayafanyia kazi kipindi ukiwa singo katika kipindi ambacho katika hi pointi ya mwisho inaposema jandae jandaye yaani ni it's all kumwachia mungu akufinyange akutengeneze ambavyo yeye anaona unafaa kwa ajili ya kwanza kwaajili ya utukufu wake yee mwenyewe sifa na utukufu zimrudie yeye aliyekuumba na anaendelea kwa kutengeneza lakini pia kwa ajili ya kumfaa huyo mtu ambaye atakuja kuwa mme wako lakini pia um, mungu anapokutengeneza anakuandaa pia kwa ajili ya watoto ambao atakuja kuwazaa yani kuna vitu vingi sana ambavyo ukimpa nafasi ruo mtakatifu atakushangaza atakushangaza yaani kuna namna atakubadilisha yaani siwezi kuelezea siwezi kuelezea ksni yani kuna wakati mwingine anashinda kabisa kuelezea lakini ukimpa mungu nafasi atakushape atakutengeneza and ataku atakutengenezaathe hivi vitu avitamfaidisha tu mewaka mtarajiwa yaani hata hapa ambapo unakuwa umejifunza vitawafaidisha watu naoishi nao majirani wazazi ndugu zako jamii kwa ujumla watafaidika na ile transformation ambayo imefanyika ndani yako watafaidika na lile badiliko ambalo limetokea ndani yako kila mtu atabarikiwa na nas kila mtu akibarikiwa basi ni sifa na utukufu kwa yeye aliyetuumba na anayetufanya upya kila iitwapo leo so hani wewe huna haja ya kuchukia huna haja ya kuchukia kipindi cha singo huna haja ya kusema ah jamani ya msingo as a pringo wengine anasemaga yani singo singo singo singo mwisho kabisa no hebu angalia au kichukulia kipindi hiki kama kipindi cha kujitafuta kujitambua ni nani kutambua kusudi la mgu kwenye maisha yako kujiweka sawa kiuchumi kujiandaa kuwa kwa ajili ya kumtarajiwa lakini at the same time kufaidisha jamii yote ambayo inakuzunguka kutokana na lile badiriko ambalo litatoka ndani yako yani Ay, natamani natamani u, u, u, uache kutazama kipindi cha kama kipindi kibaya namta line ukichukua hatua hizi itakusaidia utatoka hapo uta ulipo lakini zaidi sana hata ungechukua hizi hatua lakini kama mtazamo wako haujabadilika yako haijabadilika namna ambavyo unafikiri nakuchukulia mambo haijabadilika itakuwa kazi bure na wakati mwingine tunatamani sana kuwa na mtazamo chanya Tuna, tunatamani sana kuvitazama vitu kwa, kwa, kwa, kwa, kwa, kwa lenzi ya, ya uchanya lakini experience makuzi malezi mambo ambayo tunapitia kila siku yanatuzuia kufikia hapo yanatuzuia kutazama vitu kwa namna ya chanya basi mwombere u mtakatifu mwombere u mtakatifu akusaidie akusaidie kuona ikitu kama ni baraka akusaidie kuona singo naesi kama baraka na sio laana akusaidie kuona kama ni kipindi ambacho unaweza kuenjoy maisha yes unaweza kuenjoy maisha jamani unajua vitu vingine ni vile tu hatujafunzwa au hatujapata mifano mizuri sana hatujaona hatuja vikifanyika kabla yetu Look, una, uko singo unafanya kazi au sijui umejiajiri That means una pesa yako ambayo unaitengeneza ebu tenga pesa kidogo ya kujipendelea wee mwenyewe go out jipeleke out jilishe kaa pale tafakari amtaling utajisikia vizuri unaeza mwanzoni kawa awkward kidogo eh? ushazoa nio unatolewa out lakini trust me try this take yourself out utajishukuru jifanyie vitu vizuri unavyopenda kujifanyia jinulie kitabu jipeleke sam ya sehemu nzuri nenda katembee it utajishukuru nakwambia utajishukuru single kwa mtazamo wangu ni bahati ni is agasema ni bahati ni... sio bahati tu lakini ni baraka katika ulimwengu huu ambao una una bt zinao unat eye haujui hata namna ya kuwa singo halisi yani mtu ni mahusiano afta mahusiano afta mahusiano kama ambavyo m ilikuwa awali lakini ashukuliwe kristo kwa ajili ya nima yake aukof akanitoa huko katika ulimwengu wa aina hiyo chagua kuwa tofauti stick na uo amazi wako inaweze kana. Inaweze kana na kutia moyo yani inawezekana inawezekana kuwa singo na ukaishi maisha matakatifu na masafi inawezekana its very se unaweza so kwa leo nilikuwa na hayo machache kwa ajili yako wewe binti mrembo wa ryst asante sana kwa kunisikiliza ubarikiwe mrembo wa kristo asante kwa kusikiliza podcast kwa siku ya leo natamani unisaidie jambo moja au mawili au matatu kwanza kabisa kupitia platfomu yoyote ile ambayo unasikiliza iwe ni spotify iwe ni apple itunes nio iwe ni google nileast Um, natamani u naomba u lakini pia kama ni app ambayo ina ambayo inakuruhusu kuacha review tafadhali naomba uache kuhusuh ili watu wengine warembo wengine wakristo wapate nafasi ya kuisikiliza na kujifunza na kufurahia na kupata chochote ambacho kinapatikana kupitia podcast yetu And, um, natamani ikiwa unasikiliza kupitia nfm una nyota pale inaomba uiklik ili iweze kupata exposure ionekane zaidi yeah, lakini pia ukipata nafasi ya kusikiliza ukafurahia uka, uka, uka kitu fulani ukaenjoi kuna makofi hapo unayoona una unaweza ukaklik ukaonyesha kwamba yes hichi kitu nimekifurahia au nimeenjoy so yeah hayo ndio mambo ambayo unaweza kufanya lakini zaidi sana unaweza ukawambea mtu mwingine kuusuast hii na mkasikiliza kwa pamoja kwa vyote vile ukashea naye link ya hii podcast au uh, ukashea na watu wengine nitakushukuru na mungu kubariki kwa kweli basi nakutakiwa na siku njema baba